naro kimezidi maji vumbi upepo hatuna ra- naro kukisikia mtu ananuka si nuka kwake shida ya maji imezidi ukosefu wa maji katika kaunti ya narok umezidi kuwa donda sugu huku wakazi wakiathirika hujambo msikilizaji na karibu katika masimulizi ya makala sauti ya wa wanyonge makala na ambayo tunaangazia matatizo wanayopitia wakazi wa kaunti wa ya narok kwa sababu ya ukosefu wa maji tumepanga huko juu imeisha tena hapa chini ndo hey inakuja kama mate kama mkojo ya mtoto hata si ya mtu mzima sasa hii shida itatusaidiaje jaribuni mtusaidie katika karne hii ya ishirini na moja kaunti ya narok bado inazidi kuathirika na ukosefu wa maji ambao unawafanya wakaazi katika kaunti hii kutembea masafa marefu kwa minajili ya kutafuta maji safi ya kunywa kuoga na kufanya usafi tunaenda mbali kutafuta maji hata mbali tunaenda tunakosa wamama wanaenda asubuhi wanaguja saa sita ya mchana wajafanya kazi ya nyumbani kazi yao tunaona inaharibika ukosefu wa maji katika kaunti hii umesababishwa na ukame mkubwa ambao umechangia kukauka kwa mitu inayosambaza maji katika kaunti hii wengi wa wakulima wakipata mazao ya chini kufuatia kilimo duni na ukosefu wa chakula na maji ya mifugo wao miongoni mwa wanaoteseka ni wanafunzi wa chuo kikuu cha masaimara ambao inawalazimu wengi wao kubeba nguo chafu kwenda nazo shule ndiposa wakaweze kuzifua nao wazazi ambao wa na watoto wachanga wakiteseka kwani hawawezi kuishi bila maji wengine wakigonjeka magonjwa mbalimbali ikiwemo kipindupindu magonjwa ya tumbo kwa sababu ya kulazimika kutumia maji ambayo si safi kulingana na ripoti za hivi karibuni urekebishaji wa barabara pia umechangia pakubwa ukosefu wa maji katika kaunti hii ya narok hii ni kufuatia kunmwelewa kwa mabomba ambayo amekuwa yakipitisha maji kwa wakaazi kulingana na mkurugenzi wa nza usambazaji maji kaunti hii ya narok bwana stanl kuyoni wamiliki wa nyumba wamiliki wa hoteli na taasisi za elimu ambazo hutumia maji haya kwa wingi hawalipi pesa za maji hivyo kusababisha ongezeko la deni kubwa ambalo limechangia kukatwa kwa maji kufuatia janga hili hali ya maisha imepanda huku wakazi wakilalamikia serikali ya kaunti kutafuta njia mbadala ya kusambaza maji kama vile utumizi wa lori za kubeba maji safi ya kunywa kila ili kupunguza hali hii wamiliki wa nyumba nao wanaombwa kupunguza kodi ya nyumba au lasivyo sivyowatafuti jinsi gani ya kuwasaidia wapangaji idara ya mazingira maji na mali asili nayo na iwajibike kwa uhifadhi wa mali asili na mazingira katika kaunti hii ili waepushe mito kunyauka Nature will hit back. At a or even sasa hiyo tunakuja kulipa kwa sababu ya sisi kutosikiawapangaji wanaombwa kutumia maji kwa njia sawa ndiposa wakaweze kupunguza janga hili katika kaunti hii ya narok na ndiyo makala maalum sauti ya wanyonge kutoka kwa meza kuu ya kurunzi ya falsafa ukiletewa na mihagaiyokumu kutoka chuo kikuu cha maasa imara kaunti ya narok tegea marudio yake siku ya ijumaa