kifungu cha 2 hi 6 kwenye katiba ya nchi ya kenya kinasema ya kwamba kila binadamu ana haki ya kuishi na hakuna sababu inayodhibitisha mauaji natumai siku yakwena kwendea shuari popote ulipo mpenzi msikilizaji ujambo na karibu katika makala sauti ya wa wanyonge wakanana ambayo tunaangazia janga la visa vya mauaji miongoni mwa wanawake langu jina ni hagai okumu na, katika karne hii ya ishirin na moja kesi za vurugu vita na mauwaji miongoni mwa familia zimezidi kuongezeka nchini na vyombo vya habari vimekuwa vikiripoti visa hivi ambapo ripoti zinaonyesha ya kwamba wanawake ndio wanaoathirika zaidi kulingana na shirika la un asilimia 4 ya wasichana kati ya umri wa miaka kumi na mitano hadi arobai na tisa wamepata vurugu angalau mara moja maishani mnamo mwaka wa lfubk un iliripoti zaidi ya asilimia 6titsa ya wanawake ambao waliuawa barani afrika na kulingana na shirika la uchunguzi wa idadi ya watu na afya nchini kenya asilimia 7 ya wahalifu wa visa hivi huwa wapenzi wao huku asilimia in ikiwa ni wapenzi wao wa zamani kesi nyingi za mauwaji haya zinachangiwa na kutoelewana kwa wapenzi kuchumbiana na mtu usiomfahamu viwango vya juu vya ukosefu wa ajira lawama mafadhaiko na kutoridhika kutoridhikamnamo m9 ripoti zinasema kuwa wanawake4 waliuwawa chini ya miezi minne na kufikia disemba mwaka huo wanawake awn walikuwa wamepoteza maisha yao hizi ni baadhi tu ya kesi chache ambazo zimekuwa zikiripotiwa huku ndoto za marehemu zikizimika na familia iliyokuwa inawategemea ikisalia kwa unyonge na upweke kinadada pia wanalaumiwa kwa kujihusisha na mapenzi ya kiholela na watu na waziri umri halimaarufu kwa sababu ya kukimu mahitaji yao lakini cha kusikitisha ni kwamba baadhi ya vifo hivi kwa njia moja au nyingine vimesababishwa na viongozi na wakuu serikalini kwa kujaribu kuficha aibu na kulingana na historia ya baadhi ya vifo hivi nikiwemo mwanafunzi wa sheria wa chuo kikuu cha nairobi masi keino ambaye alikutwa amefariki kwa barabara kuu ya waiyaki mnamo tarehe 17 mwezi wa juni mwaka 211 baada ya kuhudhuria hafla ya sherehe iliyoandaliwa na gavana wa zamani wa kaunti ya kiambu william kabogo carolin wairi mongubu mwanafunzi wa kmtc mwenye umri wa miaka 21 ambaye mwili wake ulipatikana umetupwa katika eneo ambalo mwiliwa aliyekuwa meneja wa iebc ict cris musando ulipatikana sharon otenu mwanafunzi wa chuo kikuu cha rongo mwenye umri wa miaka 26 akiwa na ujauzito wa miezi saba, ambaye sab kwa nyara pamoja na mwandishi wa habari wa nation barak oduor kwa kufuatilia habari ya mahusiano baina yake na gavana wa migori okoth obado mwili wake baadaye ulipatikana umetupwa katika msitu wa kodera katika kaunti ya homebel baadhi ya wanadada ambao tumewapoteza mwaka huu ni kiwemo velvin nungari kinyanjui mwanafunzi wa chuo kikuu cha kenyatta aliyefariki baada ya kubakwa na kushambuliwa na aliyekuwa mpenzi wake antony njenga mrimi mnamo ikathrin nyakabi aliyekatwakatwa na kubakwa kabla ya kuuawa na mpinzi wake evans karani ambaye alitoroka baada ya gari lake kukwama kwenye matope katika barabara kuu ya bob haris eneo la juja alipokuwa ameenda kutupa mwili wake mwakilishi wa wanawake katika kaunti hii ya nairobi bestpasaris amewataka polisi kufuatilia kesi hizi na kuwatia wahusika wa vitendo hivi nguvuni ama kweli kwetu tumegeuka kile alicho kisema mwanzilishi wa nchi ya tanzania mwalimu julius kabarange nyerere ya kwamba binadamu anamla binadamu mwenzake swali kubwa kutoka kwenye meza kuu ya kurunzia falsafa ni je visa vya mauwaji miongoni mwa wapenzi vitaisha ishilini ni lini binadamu atatambua ya kwamba binadamu ni, ni kama binadamu mwingine ni kwa nini binadamu amegeuka hayawani hebu tusimame kidete na tupaze sauti zetu ili tulinde dada zetu mabibi zetu na kina mama kwa jumla hagayukumu makala sauti ya wa wanyonge nikiaga kwa msemo kingani bora kuliko tiba