ni matukio ya wiki, wiki. kutoka kila pande ya nchi hadi kwako na hii ni the mara i kinara wa waipa kalonzo msioka amepata afueni baada ya idara ya upelelezi ya jinai dci kumwondolea lawama na kesi iliyokuwa ikimkabili kuhusiana na madai ya naibu wa rais william ruto ambaye alidai kuwa kalonzo alinyakua kipande cha ardhi kilichomilikiwa na shirika la huduma kwa vijana nys katika eneo la yata madai yaliyompelekea kalonzo kujiwasilisha katika makao makuu ya dci kutaka uchunguzi ufanyike ile uko moja pekee yake mahali unaishi ilikuwa ni shamba ya serikali kuna rekodi ingine alafu unatuambia hati slogan ya chama yako hati ni kazi kazi bila wizi akiandamana na mawakili wake ikiwemo jams sorengo na mtula kilonzo jr kiongozi huyo amefika katika ofisi ya dci kujua hatima ya uchunguzi wake ambao umekuwa ukifanyika kutoka mwezi wa januari mwaka huu katika mazungumzo na wanahabari kalonzo ameelekeza lawama zake kwa naibuarais william ruto huku ruto kwa kile anasema kumhukumu visivyo kwa tuhma za kuwa alinyakua ardhiba mtu anaiba an, ni mwizi anaona watu anakimbia mwizi yul mwz ndio yuly n kwa sasa kalonzo anadai kuwa maisha na mali wanayoimiliki wagombeaji wote wa viti vya kisiasa ikachunguzwe a false Today, the owns piloted by white captains with an kinachosubiriwa ni kuona iwapo kinara wawaipa kalonzomsioka ataelekea mahakamani kumstaki naibu wa rais william ruto kwa kumharibia jina hagaiyukumu matukio ya wiki kaunti ya nairobi rais uhuru kenyatta hivi maajuzi katika kikao na wahariri wakuu wa vyumba vya habari ametokeza ya kwamba yule asiyerithika na serikali yake inavyoendeshwa hana budi ila kujiuzulu semi zake rais zinaonekana zikimlenga naibu wake Dr. william Ruto. people know what what happens when, when you disagree with each other in wakedwli You know, and I would hope akihutubia waombolezaji waliofika katika mazishi ya mwakilishiwadi wa maho marehemu ronald hanel sigurani hapa taita taveta naibu rais kwa upande wake amefutilia mbali shinikizo la kutaka ajiuzulu kutoka serikalini ameongezea kwamba amepewa wajibu wa kuwaongoza wananchi na kuwafanyia kazi jinsi walivyochaguliwa kwa tiketi moja na rais kenyatta na angependelea kusitisha huduma hiyo ruto hakusita sita kuna sera zake za kuingia ikulumimi si nilisaidia mweshimiwa raila odinga7 mpaka akakuwa prime mni yeah. si nimesaidia rafiki yangu uhuru kenyatta mpaka amekuwa rais sasa saa hizi nimesema wacha nisaidie kina mama mboga mbona watu wananikasirikia kwani makosa iko wapi alionekana kumjibu rais kwa lile alilosema bila kumtaja kwa jina labda ni heshima ambayo ako nayo kwa mkubwa wake kutoka kaunti ya taita taveta nikiripotia ai nafahamika kama mkieter wizara ya elimu imesema kuwa asilimia stini ya wanafunzi waliofanya mtihani wa darasa la nane wamejiunga na kidato cha kwanza huku asilimia wa arobaini wakifuatiliwa waziri wa elimu profesa george magoha ameongoza oparesheni ya nyumba kwa nyumba kuhakikisha kuwa wanafunzi wote wako shuleni magoha na washikadau wenzake walipozuru kaunti ya mombasa hapo awali wanafunzi kadhaa walipelekwa shuleni baada ya kupatikana nyumbani kufuatia ukosefu wa karo na changamoto zingine Every child ieohiwazazi so the katika kaunti ya tanzoa wanaofia kuwa baadhi ya wanafunzi wamejaribu kujitia kitanzi kutoweka nyumbaninawenine vbarua kutokana na ukosefu karo mtoto wangu alifanya mtihani wa kc akapata max mia tat arobai natatu alikuwa ametoweka nyumbani anatoroka anatafuta hali ya kujinyonga kwa sababu hali ya maisha ilikuwa imekuwa ngumu nimejaza ngumuimejaaabasai hakuna kitu nimepata hata kupata badhi imekuwa ngumu na kwa sababu hao watoto waliweza kupoteza baba yao kwa ajali ya parapara sasa wakati mtoto alipofanya mtihani nililemewa na nikalemewa sana daktari joseph wafula ambaye analenga kuania kiti cha ubunge kiminini amejitolea kusaidia baadhi ya wanafunzikwa majina anaitwa lianja mnyee ni mlemavu nilikuwa nasoma kiminini raa nikapata mai mia mbili kumi na saba Najunga, na wazazi wangu wa lakini nashukuru mungu nimepata msaada malo eshma katika shule yakilipata alamu mia mbili mbili lakini wazazi wangu hawajiwezi nimepata msaada kutoka kwa mwheshimiwa bbssanaweza kusoma na nikapita mtihani nikaweza kuwasaidia wenzangu akizuru kaunti ya kisumu magoha amepongeza kaunti za bomet na zabomt namanderaa fikisha asilimia miamoja ya watainia wa darasa la nane mwaka wa lfu b 2s0 wamejiunga na kidato cha kwanza huku baadhi ya wanafunzi katika kaunti ya kisumu waliobainika kutojiunga na kidato cha kwanza wakipata msaada wa serikali kujiunga katika shule walizoteuliwa viian wetoi matukio ya wiki themar ni kipengee muhimu katika jamii na haswa katika taifa letu la kenya kutokana na utepetevu wa usalama katika maeneo mbalimbali nchini tume ya ncic na idara ya usalama imeweza kuandaa hamasisho la usalama haswa maeneo lengwa kama vile mombasa kuhusu ubora wa usalama machifu na wazee wa mitaa wameweza kuelimishwa kuhusu mbinu za usalama bora katika kaunti ya mombasa kamishena wa kaunti ya mombasa bwana gilbert amewashukuru waliohudhuria kongamano hilo na pia kutilia mkazo kuwa huu ni mwanzo tu wa kuhakikisha kuwa uchaguzi wa na amani na tumeweza kujikusanya hapa kama watawala machifu tumewaita hapa wazee wa mtaa peace committees tuko na tume ya iebc na tuko na pia ile ya political parties na wale wazee wa amani peace committees kwa hivyo tunahamazishwa ili tuweze pia kuhamazisha wananji tuwo na uchaguzi ambaye ni wa amani katika mwaka wa 2022 kwa hivyo hii ni ambayo inaanzishwa sasa tukielekea mbele na ni dalili kwamba tunaanza kujipanga mapema na tunashukuru tume kwa kupanga vikao hizi kwa sababu itatusaidia sisi sana kukuwa na ile grip ambaye ni mzuri tunapoelekea mambo ya uchaguzi kando na hayo amewasii siasa kudumisha amani ili kuwa kielelezo chema katika taifa la kenya tunaomba tu kwamba wale wote ambao wana tafuta viti mbalimbali wanataka women rep uh, mca ama kit chochote watafute kura hiyo kwa njia ya amani haya yanajiri siku chache baada ya vijana wawili washukiwa wa ugaidi waliokamatwa katika kivuko cha likoni wakitoka lungalunga kaunti ya kwale wakielekea mombasa ambapo walipanga kushambulia kituo cha polisi siprian msila matukio ya wiki kaunti ya mombasa <mulia> bari zatanzia huko kaunti ya kiricho wadi asoliad ambapo mwanaume mmoja ameaga dunia na wengine thelathini na nane kulaza osptalini baada ya kumla mbuzi ambaye anashukiwa kuwa na sumu d rjen anaeleza kuwa baada ya kula nyama hiyo wagonjwa wailalamika maumivu ya tumbo cha kuharisha na joto jingi mwilini inasemekana kuwa familia hiyo ilikuwa imenunua mbuzi huyo wikendi kwa bei nafuu And um. hata hivyo wananchi wamehimizwa kununua nyama katika vichinjio vilivyoidhinishwa wakati wa sherehe za kinyumbani wananchi wamehimizwa kuhakikisha nyama imepimwa na afisa wa afya ili kuzuia vifo ni gatwiri umekuwa ukisikiliza matukio ya wiki kutoka kwa waandishi wetu yamehaririwa na haga yokumu