god god is good and all the time uh, ni wakati wa kipekee sana kwa hivyo naomba ya kwamba tuweze kutulia ili kwamba tuanze sehemu hii ambayo imetuleta zote pamoja hapa uh, ni fursa nyingine nawakaribisha nyote kwa sababu ya mkutano huu na kabla hatujaanza kipindi chetu cha amr ningependa tuweze kupata uh, ombi la kufungua na ningependa kumkaribisha kwanza mkristo aweze kuomba na kisha baadaye nitamkaribisha muislamu aombe nitapeana ratiba ya chinzi mambo yatakavyoenda na kisha baadaye tutaufungua mkutano kwa hivyo sehemu ya kwanza ningeomba kwamba mkristo aweze kufika hapa atufungulie kwa ombi muislamu pia naye ataja atakuja ili kwamba aweze kuomba vile, vile. bwana asifiwe bwana asifiwe salamu alaikum warahmatullahi wa, wa barakatu asante ningependa kwamba tuamini kwa ajili ya sala mwenyezi mungu tunakushukuru kwa wema na fadhili zako umepata kuwa na kila mmoja wetu katika maeneo haya hivyo basi tunapoingia katika kipindi kingine cha mr tunaomba ya kwamba uwezo wako uwepo wako pia jehova jili upate kuwa pamoja nasi tutumie ro ako mtakatifu apate kuwa mwalimu na kiongozi hivyo basi jehova jile kila mmoja aliyekuja mahala hapa akiwa na mahitaji mbalimbali mbali. tunaomba kwamba upate kumkutana katika sehemu ya mahitaji yake ni katika jina yesu kristo mkozi wetu mwislam assalam alekum warahmatullahi wabarakatu kwa wasiokuwa waislamu amani ya bwana iwe juu yenyubilakupteawakati e, tutaenda kumtegemea mwenyezi mungu kwa kutujalia kukutana katika mkutano kama huu na sisi waislamu desturi zetu ama mila zetu tukiomba tufungi macho hivi ndivyo mafundisho ambayo mwenyezi mungu ametuambia kupitia mtume wake muhammad sala na salamu iwe juu yake kwa hivyo nitaomba ewe mwenyezi mungu bwana wa viumbe wote mwenye rehma na mwenye kurehemu mmiliki wa vyote na wewe ndiye mwenye kumiliki siku ya mwisho na wewe ndiye tunayekuabudu tuongoze katika njia ambayo iliyonyoka wala siyo njia ya wale ambao umewakasirikia ee mwenyezi mungu tunakuomba kwenye kikao hichi ambacho tumekaa iwe ni sababu ya wale kupatikana na haki waweze kuenda kwa njia yako na tunajikinga kwa kila balaa na kila uovu na kila shari ee mwenyezi mungu tusaidie asante kwa hivyo nawakaribisheni nyote kwa ajili ya kipindi hiki uh, tutakapoanza tuna mjadala wa kipekee uh, na mjadala ni kati ya waislamu pamoja na wakristo na mada ambayo tutaenda kuizungumzia katika siku ya leo ni kujaribu kupata ufahamu wa ninani uh, mkombozi halari na wa kweli wa ulimwengu je ni nabii uh, ni, na, ni nabii muhamad ama ni yesu kristo hiyo ndiyo mada ambayo tutaenda kuizungumzia na ratiba ambayo naitoa ni hii kwanza tutakuwa na mwalimu wa kikristo ambaye atatoa hoca zake kwa muda wa dakika ishirini naomba ya kwamba mzingatie hiyo muda wa dakika ishirini za kwanza tutakuwa na mkristo ambaye atakuwa anatoa hocha zake na kisha baadaye zitakazofuatia dakika ishirini nyingine tutakuwa na muislamu ambaye atatoa hocha zake baada ya sehemu hiyo ya kwanza tutakuwa na yaani ni kama samari mkristo atakuwa na dakika kumi ya kufanya samari yake na kisha baadaye muislamu naye atakuwa na dakika kumi ya kufanya samari yake na kisha baadaye tutaingia katika kipindi kifupi cha maswali tutakuwa na swali la kwanza Litaka, uh, litakaloulizwa na muislamu likielekezwa mkristo atakuwa na dakika tatu mwislamu kuuliza swali lake kuliweka bayana na kisha baadaye mkristo atakuwa na dakika tano za kuweza kulijibu swali lililoulizwa Uh, sehemu ya pili tutakuwa na mkristo pia akimuuliza muislamu swali takuwa na dakika tatu uh, za kuweka swali lake payana na kisha baadaye muislamu atakuwa na dakika tano za kuweza kulijibu hilo swali tutaingia katika sehemu ya pili tutarudia hivyo kutakuwa na swali la pili kwa waislamu na kisha swali la pili kwa wakristo na kisha baadaye tutaweza kufungua kwa um, uh, audience yani nyinyi mweze kuuliza swali lolote ambalo huenda mtakuwa nalo baada ya kipindi hicho kwa hivyo bila kupoteza muda ningependa ya kwamba nimkaribishe atakayetufungulia mkutano huu kwa kutoa hocha zake mwalimu wa kwanza wa kikristo ili aweze kuziweka hoja zake payana na kisha baadaye tutakuwa na mwislamu una dakika ishirini mwalimu wa kikristo karibuni aya asante tunatafuta uh, time ki dakika ni ishirini kwa hiyo ninataka nianze sasa bwana asifiwe wakristo mtupe moyo kidogo ukisema bwana asifiwe munaonyesha kwamba muko sawasawa bwana asifiwe asante sana mada ambayo iko hewani sasa ni kati ya mtume muhammadi swala leualehi wasalam na yesu kristo au nabii isa nani aliyetumwa katika ulimwengu mzima na ninashukuru kwamba tuko na rafiki zetu wako hapa abubakar kowechi ni mwalimu ambaye anajulikana sana katika kenya hii amesilimisha wakristo wengi sana lakini leo tuombe mungu kwamba katika mada ya hileo akapate kuelewa ukweli na akaweze kuufuata bwana asifiwe na yuko pale kwa hiyo naomba sasa unisabie nilikuwa naleta salamu kidogo dakika ishirini tunatafuta nabii wa ulimwengu mzima kati ya nabii muhammadi na yesu sasa mimi naomba nifanye kazi kuwa rahisi nitaanza na hoja za waislamu zile hoja ambazo wao wanapozisoma wanaelewa kwamba kwa hoja hizo nabii muhammadi ni wa ulimwengu mzima msomaji upo Ala? tena haraka haraka qurani sura ya saba suratrfya nambari mia moj 5 tembea haraka haraka saba mj 58 na mwalimu nimefika kuran Inas nasema inasemaje sema ewe nabi muhamadsema ewe nabi mhamadeyi watusikiliza en kiswahili enye watu alafu naomba niongezee kidogo mik yangu kidogo sababu ya sauti yangu enye watu hakika mimi ni mtume uh -huh. wa mwenyezi mungu kwenu nyinyi nyote sikiliza kauli hakika enyi watu mimi muhammadi anasema ni mtume kwenu ninyi nyote kwa hiyo qurani inaposema nyinyi nyote hawa ndugu zetu waislamu wanadhani kwamba ile kauli ya nyinyi nyote ni ulimwengu mzima msomaji upo nipo4 8 haraka qurani tembea harakaharaka hizi ndizo hoja waislamu wanazozisoma wakidai kwamba kwa kuelewa kwao nabii muhammadi ni wa dunia nzima sasa tunaanza na hizo ili tuwaeleweshe kwamba kwa, kwa, kwa mujibu wa aya hizi hazijatosha kumfanya nabii muhammadi kuwa wa ulimwengu mzima twende 3428 qurani 3428 qurani ni mwalimu nimefika inasemaji inasema ni qurani inasema e, na hakututuma na hakukutuma ila kwa watu wote qurani inasema mungu anasema kumwambia nabii muhammadi hatukukutuma nabii muhammadi ila kwa watu wote kwa hiyo qurani inaposema watu wote waislamu wanaona ni ulimwengu mzima maliza ishirinna tan hams moj qurani haraka haraka ha, ihirini na ngapi mwalimu mwalim 551 quranitunataka e, kuweka mazingara vizuri ili waislamu wanapokuja hapa kama haya ndio maandiko wanaoyategemea watafute mengine inasemaje inasemaji harakaraka inasema ndiyo na kama tungetaka tungetakaallah anasema kama tungelitaka tungewapelekea katika mji Kat- kila, enaomba nirudie mwalimu nasema Ehe. na kama tungetaka ndio tungewapelekea katika kila mji nani mwonyaji wao endelea lakini ala nasema lakini tumemletea nabii muhammad Ehe. kwa watu wote kwa hiyo aya hizi zote zinasema muhammadi ametumwa kwa watu wote swali hawa watu wote ambao qurani inazungumza kwamba muhammadi ametuma kwao ni kina nani kwa sababu hata rais uhuru kinyatta ni rais wa watu wote lakini wa kenya sio dunia nzima kwa hiyo qurani inaposema muhammadi ni, ni, ni mtume wa watu wote watu wote hao ni nani wacha nitoe mfano sura ya sab 4 qurani msomaji twende haraka haraka dakika ishirini kidogo sana Saba, ngapi mwalimu sanaurani sasa hapa mwenyezi mungu ndani ya qurani anapiga mfano kufafanua watu wote inakusudia nini nasemaje akasema mwenyezi nasemajeeaasa mwenyezi mungu ndani ya qurani ewe musa kumwambia nabii musa mimi nimekuchagua sikiliza juu ya watu wote subiri hiyo kume hata musa naye alichaguliwa juu ya watu wote lakini watu wote wamnaozungumziwa wa musa ni wana wa israeli sio dunia nzima kwaiyo kauli ni ya watu wote lakini walengwa ni banisraeli kwahiyo muhammadi naye amechaguliwa kwa watu wote lakini watu wote hao ni kina nani tunamuuliza mwenyezi mungu ndani ya qurani sura ya 34 44 qurani nasemaje inasemaja haraka, harakahraka ah, Hawa watu, ambao, hawa watu wote ambao muhamadi ametuma kwao ni dunia nzima au ni watu wa mahali fulani inasemajebismilahi rahman rahim inasema hata ananza ishi8 anza 6 hiyo ni nzuri zaidi ndio ukuje hiyo qurani 846846 mwalimu nimefika inasema inasemaje wala hukuwa upande wa mlima tulipomnadia nabii musa ala anamwambia nabii muhammadi hukuwekwo wakati upande wa mlima tulipomtuma nabii musa endelea lakini ndio kutumwa kwako mungu anatangaza utume wa muhammadi anasema lakini kutumwa kwako nabii muhammadirehema ya mola wako kwanza ni rehema ya mwenyezi mungu ili uwaonye watu ili uwaonye watu wasiojiwa ehe, na mwonyaji kwa muda mrefu kabla yakosubiri kwaio kumbe muhamadi ametumwa kwa watu maalum watu gani qurani inasema wasiojiwa na mtume kwa muda mrefu kwa hiyo tunataka kuingia kwenye qurani tuangalie ni watu gani ambao duniani hawajajiwa na mtume kwa muda mrefu ndio mungu ndani ya qurani akamtuma muhamadi kwa watu hao tena wote ni watu gani hawa qurani 34, ha, rudia 34naeaadiorudia subiri kumbe wale watu mtume muhamadi ametumwa kwao qurani inatoa jawabu wala hawa waarabu twende hatukuwapa vitabu Ehe. kabla ya hiki kitabu hiki hata qorani yenyewe imepewa waarabu endelea ha, wanavisoma wala ndiyo hatukuwapelekea mwonyaji kabla yako subiri kumbe mungu anasema wala waarabu hatukuwapelekea mtume kabla yako nabii Muhammad. muhammadi qorani inasema muhammadi ameletwa kwa watu wasiojiwa na mtume kwa muda mrefu nikina nani mwenyezi mungu ndani ya qurani anasema hawa waarabu hatukuwapelekea mtume kabila yako ina maana waarabu wameletewa mtume ambaye ni nani ni nabii muhammadi salallhualehi wasalama Muhammad, kwa hiyo muhammadi ametuma kwa waarabu tena wote hajatuma kwa ulimwengu mzima ametuma kwa waarabu wote alafu mwenyezi mungu ndani ya qurani akaweka sige kabisa na nitaomba muislamu akisimama hapa afute hii qurani 34 aya ya 46 hapo mungu anaweka sie kwamba amemtuma muhamadi kwa waarabu tena wote nasemaje mungu anamwambia muhamadi sema mimi mii asnas nakusihi kusihi Ehe. kwa jambo moja tu ya kwamba ndiyo msimame kwa ajili ya mwenyezi mungu simama kwa ajili ya mwenyezi mungu wangapi wangapi wawili wawili kisha na mmoja mmoja kisha mfikiri maliza mtoona kuwa mungu anasema kumwambia muhammadi mtaona kuwa huyu muhammadi anawaambia waarabu mtaona huyu muhamadi akila anayosema ni ya nini ni haki endelea na, kuwa. na mtaona kuwa na nyinyi waarabu mtaona kuwamwenyezimungu mwenzenu A-a. huyu hana wazimu hana wazimu endelea hakuwa yeye hiyo ndiyo ponti sasa ala anawambia waarabu hakuwa huyu nabii muhammadi ila ni mwonyaji wenu subiri hapo hapo kwa hiyo ala anasema hakuwa nabii muhammadi ila maana ya ila isipokuwa kwa hiyo muhamadi allah anasema hakuwa isipokuwa ni mtume wenu kina nani waarabu hiyo mungu anasema muhamadi ni wa, m, mtume wa waarabu tunangojea waislam waje watuambie aa mungu hapa alidanganya muhamadi ni wa dunia nzima sisi hatuna kifua tunasoma maandiko ya mungu jinsi yalivyo Muhammad, kwa hiyo muhamadi kwa waarabu sasa tunatafuta nani aliyetumwa katika ulimwengu mzima kama muhammadi ni wauarabu sura ya 21 1 7 qurani inasemaje21 na ngapi 7 17 nimefika inasema inasemaje samahani so, ih7 mda e, nimefika inasema ndiyo e, nasi ala nasema nasi hatukukutuma ndio hatukukuleta ndio ila huwe rehema kwa nini kwa ulimwengu wote kwa hiyo korani inasema nabii muhamadi ni rehema kwa ulimwengu wote nini maana ya rehema yeyote anayekuja kwako unamhurumia unamsaidia qurani inasema nabii muhamadi ni rehema je waliokuja kwake muhamadi aliwasaidia ili akolifai kuwa rehema qurani 0 aya ya kwanza inasemaje inasemaje harakaharaka hivi walipokuja watu kusaka msaada kwa muhamadi muhammadi aliwasaidia maana qurani inasema ni rehema na rehema ni kuwahurumia na kuwasaidia wanaotaka msaada kwako twende vitu1 inasemaje samahani mwalimu inasema, Aa, Aa, inasema. Ehe. Aa, kwa jina la mwenyezi mungu ndio mwenye kuneemesha ndiyo neema kubwa tembea na mwenye kuneemesha neema ndogo Ehe. na hapa kwa wale walethe moj thema mojmeiinasema abasa a, alikuja mtume a, alikuja mtume alikuja na mtumeaikuja mumenakapa soma vizuri a, alikuja mtume a, a, soma vizuri alikunja alikunja mtume Ehe. uso Ehe. na kapa nyongo Ehe. kwa sababu Ehe. alimjia kipofu sikia kumbe qurani nasema muhamadi ni rehema je ni kweli ni rehema waliokuja kwake aliwasaidia qurani nasema alikuja kipofu kwa mtume muhamadi kutaka msaada muhamadi akamkunjia uso kisha ukisoma maelezo yake akamfukuza jamani msomaji ni rehema kweli huyu ah, si rehema si rehema eh? yeah. sasa tuulize hiyo hiyo qurani ni nani rehema wa ulimwengu mzima qurani 19 21 suratu mariam921 ah, muhammadi ni kwa warabu tunatafuta hiyo qurani mimi siendi kwa bibilia osikutumwa ila kwa kondoa waliopotea wa nyumba ya israeli watatuleta wenyewe huko inasemaje inasema nasemaj inasema malaika akasema malaika akasemani kama hivyo ndiyo unavyosema sawa lakini, Ehe. lakini Ehe. mola wako Dio. amesema hivi Ehe. haya ni sahali kwangu Ehe. na ili tumfanye nini muujiza alafu kwa wanadamu na rehema itokayo kwetu kwa hiyo kumbe nabii yesu ndani ya koroani kwanza ni rehema iliyotoka kwa mungu swali kama yesu ni rehema je waliokwenda kwake kutaka msaada aliwasaidia au aliwafukuza kama muhamadi marko 146 haraka, haraka weka qurani kando kidogo ingia kwa bibilia marko 14646 6mko wengi apo saidianmarko 146 mwalimu nimefika insmnnitasoma katika jina lake kristo inasema wakafika yeriko dio hata alipokuwa akishika njia tokayo yeriko Ehe. pamoja na wanafunzi wake io na mkutano mkubwa dio. wana watimayowatimayo yule mwombaji kipofu Ehe. alikuwa ameketi kando ya nya njiaendeeainaendelea ikisema ndiyo naye aliposikia ya kwamba yesu wa, eh, mnazareti Ehe. alianza kupasa sauti yake Ehe. na kusema kusemaana wa daudi mwana wa daudi yesu e- au ni rehemuna endelea48 ikisema na wengi hawakamkemea ili anyamaze lakini Dio. alizidi kupasa sauti mm-hmm. mwana wa daudi ni ikisema Ehe. yesu ikisemaesuwa akasema ndio hey, mwiteni yani kwa eh. muhamadi ulifukuzwa mwiteni endelea wakamwita yule kipofu wakamwambia ajipe moyo Ehe. inuka Ehe. anakuita maliza hey, akatupa vazi lake ndio akaruka akamwendea yesu kwa hiyo yesu akamponya sikia qorani inasema yesu ni rehema waliokuja kwa yesu biblia inasema kipofu alipokuja kwa yesu kwa kuwa qorani imesema yesu ni rehema yesu alimsaidia qorani inasema muhamadi ni rehma lakini practical alipojiwa na kipofu alimfinyia uso kisha akamfukuza sasa qorani inatangaza rehma ni nani msomaji msomajirehma ah, ni yesu rehma ni yesu eh? sasa kama muhamadi kwa warabu qorani itwambie nani wa dunia nzima sura ya 5 urn qurani inatosa kutusimamishia nabii wa ulimwengu mzima tatu... mimi siendi kwa bibilia rafiki zangu wao wenyewe ndo watatuingiza kwa bibilia ili tuwasaidie inasemaje inasema ndio kumbukeni waliposema malaika wewe mariamu io mungu Ehe. anakupa habari njema za kumzaa mtoto bila mume huyo ni yesu atazaliwa bila mume endelea bali kwa, kwa. Neno? neno tu litokalo kwake la kuambia zkish ukazaa pasi na kuingiliwamaliza jina lake ni masihi masihis jina lake ni yesu endelea mwana wa mariamu maliza mwenye heshima wapi katika dunia na wapi na hera ayo qorani inasema nabii anayeheshimiwa duniani na ahera ni nani naninabii ndio maana tunasema muhammadi kwa waarabu wote qorani nasema nabii anayeheshimiwa mbinguni na duniani ni nani nabii yes sasa nangojea muislamu atakapokuja hapa atoe andiko moja tu ndani ya qurani tangu surafatiha mpaka suanas m 4 jusuu 3a aya 6 aya moja ndani ya qurani inayosema nabii muhamadi ana heshima mbinguni na duniani leo ni silimu hapa hapa na nitaitwa abu hureira baba wa mapaamwalimu pia mitasilimu utasilimu hata abubakar Nika sita sawa kabisa kwa kwahiyo qurani inatangaza nabii anaheshimiwa dunia nzima na mbinguni si mwingine ni yesu kristo hiyo ni qurani inasema yesu ana heshima mbinguni na duniani je bibilia inakubali kwamba kweli yesu ana mamlaka mbinguni na duniani mathayo ishir uinnn harakaharakamathay uh, apiwaiinasemaji na nane, kitabu ni cha matayo tasoma katika jina lake kristo naseani ngojeni hiyo aya mwalimu atasimama sasa hivi twene vitu yesu akaja kwao yesu akaja kwa wanafunzi ka aakaema nao akawambiaje akawaambia ndio nimepewa mamlaka yote wapi mbinguni na naa duniani oran inasema yesu anaheshimika wapi mbinguni na wapi ahera na biblia inasema yesu ana mamlaka wapi mbinguni na wap huyo ndiye nabii wa kufuata ndugu zangu wa waislamu nabii ambaye kila mahali dunia nzima anaheshimika ukitaja jina la yesu hata mapepo yenyeyo yanatoweka sasa hapa nitataka aya moja tu ukitaja jina la muhammad hata homa inaisha jina... <laughs> aya moja msomaji hey. isaya 49 aya ya haraka haraka nimalize ni kaka y 6 kitabu ni aisaia e, maana, maana watakuja hapo utasikia israeli sikutuma ili wakondoa waliopotea waisraeli sijusalikuwa wanafunzi kumi na mbili aliwatuma wasiende nje hizo zote nawaachia ili waje waseme wanachokisema lakini tayari nataka niwatangulizie fungu hili moja biblia inasemajbiblia inasemaio asema hivi mwenyezimungu ndaniyabibi naam asema hivi ni neno dogo sana e. wewe kuwa mtumishi wangu yani anayekusudiwa yesu ni neno dogo wewe yesu kuwa mtumishi wangu endelea naili kuziinua kabila za yakobo sasa waislamu mnapokuja hapa na mambo ya sraeli israeli, israeli sikilizeni biblia inasema utume wa yesu duniani ulikuwa na sehemu mbili sehemu ya kwanza kuziinua kabila za yakobo bimana ashughulikie makabila kumi na mbili ya israeli hiyo ilikuwa ni sehemu ya kwanza ya utume na baada ya kuinua kabila kumi na mbili za israeli utume wa yesu uliishia hapo au ulipanuka zaidi ya hapo endelea inaendelea ikisema na kuwarejeza watu waisraeli waliohifadhiwa kwa hiyo yesu kwanza alikuwa ashughulikie kabila kumi na mbili za israeli ndio maana utakuta ndani ya bibilia kuna maandiko mengi anayosema yesu israeli yesu israeli si vibaya alikuwa anatumika kwanza ana, ana, anainua kabila kumi na mbili za israeli na kuwarejeza waisraeli walioutawanyika kisha baada ya kumaliza kazi hiyo nini anachokifanya baadaye zaidi ya hayo sikiliza zaidi ya Zaidia hayo maana ya zaidi ya hayo zaidi ya kushughulikia kabila kumi na mbili zaisraeli zaidia hayo atafanye nietakutoa ue nuru nitakutoa uwe nuru uh -huh. ya mataifa maliza vizuri aupate uh -huh. kuwa wokovu wangu hata uh -huh. mwisho ya dunia, dunia. kwa hiyo kwanza anaanza israeli alafu utume wake unapanuka mpaka misho ya dunia kwa hiyo usije hapa na ukatutolea maandiko yesu akishughulika na israeli si zaidi si israeli tu peke yake alirejeza waisraeli akawainua kisha zaidi ya hapo akawa mkuu mpaka misho ya dunia ndio maana hata sisi hapa igaton ni abiria wa yesu kwa sababu gani 469 qorani arbaini na tisa sita tisa yeah. deka ngapi deka mbiliazinatosha twende vitu arakaraka wew 6t urannasma nimefika inasema ndio sema haad anaambiwa aambie waislamu wote dunianimimi miihaa Siki sikirojasikiroja mpya katika mitume ndio walaha anaambiwa awambie waislamu wote duniani waalatwende vitu sijui nitakavyofanywa mimi wala, wala mtakavyofanywa nyinyi ili gari ambale dereva hajui anakokwenda jamani utapanda utaenda wapi muhamad anaambia abiria wake waislamu wote duniani jamani sijui mtakavyofanywa mie wala nyinyi mtakavofanywa hilo gari wewe utapanda msomajisbutembee eh. sasa wale wakristo wote duniani wanaomwamini yesu yesu anawaambiaje yohana kumi na nne st tembee harakaharaka aya yangu ya mwisho yohana kumi na nn s yesu anawaambiaje wakristo wote dunia nzimakumi ah, na nn ah, st6 kitabu cha yohana bibilia inasema inasemaje yesu akawambiasu anawaambia wakristo wote duniani mimi ndimi njia moj na kweli mbili na uzima mtu aji kwa baba ila, ila kwa njia ya, ya mimisasa mimi. sikia yesu anasema abiria wangu msiwe na wasiwasi mtu tumimi ni njia tena ni kweli Kili. tena na uzima mtu haji sio haendi haji, haji kwa baba isipokuwa kupitia Mim- wahiyo kwa. abiria wa yesu wamehakikishiwa uzima abiria wa muhamadi wameambiwa maskini sijui mtakavyofanywa mimi wala nyinyi mtakavofanywa sasa ukiendelea kupanda hilo gari maskini ya mungu utapotea waislamu tunawaalika kwa yesu mpande gari la yesu tikiti ni bure ni kumwamini tu kama mwokozi wa maisha yako upate uzima wahadha wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu asante sana mwenyekiti hizo zimekuwa ni haya za mkristo ni haya kwa haya mlivyoisikia hakuna hotpa namkaribisha mwalimu wetu wa pili mwalimu wa kiislamu kwa muda wa dakika ishirini naye pia aweze kutoa hocha zake na kisha baadaye tutaingia katika sehemu ya pili ustad بسم الله الرحمن الرحيم بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين ثم الصلاه والسلام على اشرف المرسلين وعلى اله واصحابه الطيبين الطاهرين اما بعد اكنه كبيس ان تشكو شكر من مونيزمون مولانا ومببين أرضنا في اليوم yake pili namtakia nabi alietimilizwa nabii aliyetumwa kwa ajili ya kukomboa ulimwengu kutoka katika giza na kupeleka katika nuru naye si mwingine bali ni mtume muhammadin salllahualehi wa sallam mtume akitajwa mbele za wasomi basi usema salllahualehi basi kwanza kabisa ningependa kuanza kwa kuwamkua ndugu zangu katika imani nikisema assalamu alaikum warahmatullahi wa, wa barakatu na wale bado hawajabatika kwa waislamu Wakuwa kwa mwislamu ni bahati ningependa kusema amani ya mungu iwe pamoja nani e, a maanasalau ya ana sif io taukiseaase maanaake bibichukiwe maanke ha ndaniya itau lakini aalaa ko ndani ya vitabu, vitabu. ukisoma kitabu cha yohana kuminti utapata yesu anasema ikawa jioni siku hili ya kwanza ya juma pale walipokuwepo wanafunzi milango imefungwa kwa ofu ya wayahudi akaja aksimama katikati yao akawambia assalum alayhim assalam alaykum yaani katika lugha ya kifaransa la pec swad ave v hiyo ni salamu somo mwalimu aliyetoka hapa ametoka ost e yani kanisa limefanya jitihada kubwa sana kumlipia gharama kubwa kumtoa osti kuja hapa leo mada yaleo ikawa wakati ya muhamad na yesu nani mtume wa ulimwengu lakii nafurahi kwa amedhibitisha kwa mdomo wake ya kwamba kwanza mtume mhammad ni mtume wa ulimwengu kutokana na maandiko alizozitoa lakini kwanza kabisa methali kumi na nane kumi na saba harakaharaka mkono wapaka hpomethali kumi na nane kumi na sabakumina nane kumina saba inasemajemainasema uh-huh. nimefika nasemadioajiteteaa kwanzadio onekana mwenyekuwa na haki mtu anapojitetea kwanza kuna pale pengine hakuna ama hakunaeamakuna wa kumpinga basi huonekana kama kwamba amesema kweli kama mwalimu alivyoonekana wamemshangilia bwana asifiwe haleluya lakini akinijirani yake lakini jirani yake ni yani bimana muislamu ahuja nakufanyeje akumchunguza na sasa nimekuja kuchunguza wetulio tu pate dozi kwanza kabisa mwalimu ameanza na qurani saba h8 yaani mi nashangaa ulikuja kuhubiri nini hapa igaton saba mia ia nan lkarimu 8nasema ndiyosaevenabii haadio enyi wau uh-huh. hakika mimi ni mtumendio wa mwenyezi mungu mwenyezimungu kwenyukwenu nyinio anaambiwa mtume muhammadi sema enyi watu hakika mii muhammadi ni mtume wa mwenyezi mungu kwenyu nyinyi nyote sasa kama we ni samaki usiinuwe mkono juu kama we ni mtu inuwa mkono juu wahapo na masamaki wapo kama we ni mtu mkono juu unaona mkono juu kama we ni mtu lakini kama we ni samaki mkono chini kumbe muhamad anasema enyi watu hakika mimi ni mtume mwenyezi mungu wenyu nyinyi nyote na hawa ni wa watu kumbe mohamad mtume kwa watuw sasa sasami nashanga likuwa napinga nini aya ah, ametoa mwenyewe <laughs> akakimbia mwenyewe akatoa qurani thatha 4 ish nane ebu soma uskiea4 ihinn unajua... uh-huh. sasa ha, ni hapi ulikuwa unapinga mina sajabu unajua mwalimu mwali, mwali fondo sisi tuwachie elimu ya vitabu sisi tuwaachie kuimba unajua nye mwezea kuimba ingia ingia ingia ingia ingia ingia, ingia. nyinyi nyote ni makondo mee na kweli mnakuwa kondo ebu taremka ah qurani ai ihin eati na nn hat, ishirina nan bisimilahi rahmani rahimu nasema ndio nahatukukuuma hatukukutuma we muhamadi ila kwa watu wote ila kwa watu wote uh-huh. uwe mtoaji wa habari nzuri uh-huh. na mwonyajia we muhamadi umepewa ume, ume utume kwa watu wote ili uwe mwonyaji na mtoaji wa habari nzuri alidhibitisha kwamba muhammadi katuma kwa watu wote mimi nakushangaa ni api ulikuonaya pinga sasa ningependa kwanza ni, oja ambayo kwamba alishikiria sana akasema muhamadi ametumwa kwa waarabu yaani akashangaa kuona koweist, ama kio uko katika uislamu akaona ah, huyu bwana akatoa wapi dini ya waarabu muhamadi anasemaje quran arobai na mbili saba ametoa karibu aya tatu nne lakini wacha nivunje na, na aya moja tu ndio nimweke sawa teremka saba inasema ndio aps uh-huh. uh, nimefikandio inasema uh-huh. na namna hivi na namna hivi tumekfunulia quranii kwa kiarabu kwanza kabisa muhammadi kafunuliwa qurani katika ya kiarabu ndio mwislamu yoyote anajifunza lugha ya mtume wake kiarabu sasa yesu alikuwa ni myahudi nataka nisimamishe tu mtu mmoja apaanze kuongea kiyahudi leo kama atapatikana na kama itakosekana nyinyi wote hakuna mwanafunzi wa yesu hata mmoja kama atammoja hamjui lugha ya mwalimu wenu sisi waislamu tunajua lugha ya muhamadi ambaoka maliluha ya kiarabu teremka teremkainaendelea ikusema like, e ili e watu watuio wamaka io na walio uh -huh. katika nchi zilizo pembeni mwake nayo nayo Ndiyo. ni ulimwengu nzimanayo ni ulimwengu nzima si arabuni tu kwanza muhamad katumwa katika nchi ya maka kazaliwa katika mji wa maka alikuwa ni mwarabu kisha mtume muhamadin salllau alwasalam kisha akatumwa kwa ajilia watu woteakaathama e. mojauranuao moja e eh, akristou anaskia raha sana unajua mimi hao wa wote wakiwa waislamu raha yangu ndi hiyo teremka eh, temanini moƴaƴa qur ani uh -huh. alikunja mtume uso na uh -huh. nakapa nyongo toli uh -huh kwa sababu alimja kipofumhaa alikua kiende na shughuli akaa kf nyuma ykeaaaaaaabbaabyesu kati ya mhamad na yani yesuahaa yesu. yesu, yesu, yesu, rehma 9 kitabu cha yohana nani rehma unajua kila kitu kina, kina, kina sababu yake 99 nimefika inasemaje inasema, e, inasema. ndio yesu akasema yesu akasema mimi nimekuja ulimwenguni humu Ehe. kwa hukumu ndio ili wao Ehe. wasiona Ehe wasioona wapatewaonetia yesu anasema amekuja ulimwenguni humu ili kuhukumu ili wale ambao kwamba hawa, amba hawaoni kama tomaso wapate kuona teremka nao wanaona nao anaona yani watu wenye macho kama, kama pastafondo na wafuasi wake hapa wakanisa maliza wawe wawe niniviofu rudiandioyesu akasema mimi nimekuja ulimwengunidio kuhukumu ndio ili wao wasioona wasio waonenao wanaona Ndiyo. wawe nini vipofu kumbe yesu amekuja kufanya wale wanaona wawe nini bipofu. kumbe nyinyi nyote mnaona hapa ni bipofu, bipofu. nini vipofu bana nyinyi yote vipofu hapa e, e, yesu amekuja kuwafanya nyinyi wote mwe vipofu lakini muhammad amekuja wama arsalnaka illa rahmata lilalamin hakutumwa muhammad ila awe nani qurani saba 58 alitoa hakuna haja turudie sasa jamani suala la kunisikitisha ama suala la ajabu sana nimemshangaa mwalimu fundo hizi aya leo umezisaa wapi yesu mwenyewe asemi kumi na tanoishiri na nne na ngapi mwalikumi na tao ishirna Ah, kumi na tano ishi, uh-huh. ishirini na nne ndio mathayo nimefika inasemaje inasema, ah, inasema. ndio akajibu akasema yesu akajibu akasema sikutumwa ila kwa kondoo uh-huh. waliopotea nini wa nyumba ya israeli aa kumbe yesu anasema yeye alitumwa isipokuwa kwa watu gani kondoo waliofanyejee wa nyumba gani ya israeli hebu kama we mwisraeli we si mkenya iniwa mkono juu oh, nyinyi wote wa kenya si waisraeli kumbe yesu ametumwa israeli yesu anasema sikutumwa ila kwa kondoo waliopotea wa nyumba ya israeli sasa jamam jamani, jamani yesu ametua araeli peke yake we mkenya ukimfata e mtanzania ukimfata we mganda ukimfata sikuwa mwisho fai jahanam yani wa milele na viaze wala yesu jikoni tu baba yesu aliwatumwa wanafunzi wake wapi kumi tano matayo ah, umi kumi tano matayokumi ah, tano kitabu ni cha matayanasema kama muislamu yuko karibu nasia sauti hii inayoghuruma ya simba unasogea karibu usikai mbali mbalimbali ana teremkaa ah, yesu aliwatuma akisema akawaagiza akisema ndio katika njia ya mataifa msifanye nini msiende katika njia ya mataifa kenya tanzania uganda rwanda kongo zaire igaton msifanye msiende wala katika mji wowote ndio wwa samaria msifanyeje msiingie wala katika mji wa samaria mji wa samaria samaritan ulikuwa ni mji uliokaribu na yerusalemu lakini yesu aliwakataza wanafunzi wake akawaambia hata yerusalemu hata katika mji wa samaria msiingie fanyeni nini afadhali Aine, afadhali Ehem. shikeni njia endea kondoo waliopotea wa nyumba ya yaisraeli akumbe yesu anawaambia wanafunzi kenya uganda tanzania msiende lakini afadhali mwende kondoo waliopotea wa nyumba ya israeli, israeli. kwa hivyo yesu ye amekuja na wajuu wa israeli yesu wajuuwa kenya ndio kwa maana katika kurusedi zote zinazokuja afrika ama kenya hautawahi kuona mwisraeli akisema bana sifiweawaikusaskja akiniask wachina kutoka siju wapi waganda kutoka wapi ndiowanaa kueeza injii apakenya waraeli wakwap maanuikwa i chala chao s chakla skua yesu ni ndugu yetu si mungu kwanza yesu ndugu yetu sisi sisiaislam4qurani a 6 teremka ni quranitau uh-huh. nimefika inasema inasemaje na nalipofika isa uh-huh. kwa dalili dio zilizo wazi sio abi m inasema uh-huh. na kwa kweli kwa kweli yeye nabii isa na kwa kweli yeye nabii na ye isa ni alama ya nini ya kiama uh-huh kinafanyajeaza kuukaribiati mtume muhammadi anasema na kwa hakika na kwa kweli yeye yesu ni dalili za kiama waislamu wanaamini ya kwamba yesu alipaa binguni na atarudi tena lakini kurudi kwa yesu ni dalili za kiama qurani anasema hakika yeye isa hakika yeye yesu muhammad anasema ni dalili ya kiama kuwa kinatutokea maliza inamalizia ikisema e? msikifanyie shaka yani msiwe na shaka nyinyi waislamu islam kumwana yesu amerudi mkifanyie shaka maliza nanifuateni na mnifuate na mi muhammadi kwa maana muhammadi ni nini malizajia e. iliyonyoka kumbe muhammadi ni njia iliyofanyeje nyoka ukiamini ya kwamba yesu ni dalili ya siku ya mwisho basi mfuate muhammadi utapata uzimu wa milele akatoa andika huyu bwana akasema ya kwamba muhamad ajua takavyofanywa wala takaofanywa sisi mhaaai m- m- a Eh, muhamad alipoulizwa na wale watu ya kwamba je tutakuwa wapi muhammad akasema mimi sijui ntakapokuwa wala mtakapokuwa nyinyi sijui takavyofanywa mimi wala mtakavyofanywa nini ila nafata ila liliyofunuliwa sasa muhamadi alipofunuliwa waislamu watafanywaje arobain arobain qurani teremka abai quranaa qurani ndiyo ah, nimefika inasema uh-huh. afanyaye ndio hata alipwa sawa na nini huo ndio uovu wake sasa muhamad anafunuliwa sasa anasema quran asema afanyaye ubaya yani mtu mbaya mungu atamlipa sawa na ubaya wake awezi kupanda mahindi ukatarajia uvune maharagu haiwezekani kwa hivyo inasemekana kwamba atalipa kulingana na ubaya wake teremka na afanyaye wema Ehem. akiwa mwanamme au mwanamke mwanamkendio naye ni mwislamu basi a wataingia wapi peponi kwanza kabisa akiwa ni muislamu mwanaume na mwanamke wakafanya matendo mazuri wataingia parais arikwa lugha ya kiarabu naitwa peponi waislam wataingia lakini hakuna yesu amesema wataingia wata leo anasema matendo mazuri wakristalopoteye tu na uoanisantulikua sana tunajua kuimba tu E, ukanisani huko tulikuwa tunaimba sana tu mbelembele hatawale unyuma nyuma hatawal kando kando sasa jamani tutaimba sana kwa maana mimi ukinipandiko ujanipa kwa hivyo nashangaa mimi nikastajabu nika, nika, nika ni pengine aletia aya ambayo kwamba itaweza kumsaidia matendo tano thelathi uh-huh. na moja je yesu katumwa wapi ndiyo tan hathimoj matendo ya mitume inasema mtu huyo katika uza wake wakume, na na mokozi, wa Israeli, toba, msamaha, katika mtu huyo mungu amemtukuza kwa mkono wake wa kuume awe mkuu na mwokozi awape waisraeli toba msamaha wa dhambii inaendelea ikisema nasisi katika uzaa wake mtu huyo mungu amemtukuza katika mkono wake wa kuume awe mkuu na mwokozi awape wakenya toba na msamaha wa dhambi ama awape waisraeliwaisraelisio oh, wakenya oh, si wakenya yesu anasema ya kwamba ametuma kwa ajili israeli sio wakenya wala watanzania naje watu waliomfata yesu katika wakati wake kama vile wanafunzi wake je yes, siku ya mwisho maandiko yanasema watakuwa wapi unajua mi nashangaa e, ndio kwa maana unajua fondo au ni maandiko kwa maana ni kipofu yesu washamfanya kuwa kipofu unaona eh? ndoyesu anasema amekuja duniani kumfanya yule anayona awe kipofu Nakumera, kumbe niko e, e, mika tano mbili. mika andiko andiko ni si moja teremka mika mbiman mbilman mbilimwenyekiti ina... oh. ananiambia bado deka tano o deka tano inamtosha kumtoa mchungaji kanisani na kumleta msikitini bwana asifinywe teremka bali wewe uh-huh. betelehemu ndio hefrata uliye uh-huh. mdogo ndio kuwa miongoni mwa elfu za yuda yudamaaliza kutoka kwako wewendio atanitokea mmoja atakaekuwa mtawala katika israeli jamani mungu anapotoa ahadi yake ahadi yaivunjiki mungu anasema na katika uzao wake mtu huyo yaani mungu alitoa agizo akasema kwamba atamleta yesu kwa ajili ya wa waisraeli sasa wepinga mungu useme ya kwamba ametuma kwa ajili ya wakenya utanishangaza na qurani isema wazi ya kwamba kumbe yesu katuma wapi qurani 494 ndiyo kitabu ni cha qurani nashangaa sana bana u yesu mnamngangania yesu ni wangu wanguwauzi na kumbe yesu si wenu bana yesu muislamu kwanza kaingia msikitini hakuna pale yesu kaingia kanisani kama ipo yesu kaingia kanisani nipewa ndiko moja tu mnibatize teremka qurani inasema uh-huh. na atamfanya ndiyo mtume kwa wana waisraeli kumbe mungu aliahidi tangu zamani ya kwamba atamfanya yesu mtume kwa watu gani kwa waisraeli yesu alipokuja alisemaje arobain na sita Arba... yesu apu, apu. Ininasita... sita quraniyesu alisemaje hapo hapo a sit sita qurani tuangalia yesu alisemaje qurani inasemaje Sema. kwa hivyo mi nimekuja hapa igakuambia wakristo wote mfuateni muhammad mtapata uzimu wa midele mkimfata yesu jikoni siku ya mwisho teremka na ambao watakapokusanywa m sit quranim6 ndiyo e, nimefika m6t qurani ndiyoinasema ah, uh-huh kwa yakini kwa yakini umekuwa mfano mzuri uh, e, sita mzuriur inasemaio nawakumbushe e. aliposema nabii isa bin, Na nabi bin wa kizazi cha israeli mimi ni mtume wa mwenyezi mungu wapi kwenu ala kumbe mimi ni mtume wa mwenyezi mungu kwenyu sasa huyu alitoa maandiko ya kwamba yesu ana mamlaka binguni na duniani mi nikamshangaa tano thaathi 0 yohana uh, hapotahyohanaayohana hah yohana inasemaje inasemajehath e, yohana inasema nimefika mwalimu inasema uh-huh mimi ndiyo siwezi kufanya neno mwenyewe jamani mimi yesu siwezi kufanya neno mwenyewe yaani sina mamlaka ya kufanya kitu chochote mimi yesu eh? kama nisikiavyo divyo ndivyoanihukumuvyo ndi kumbe yesu paka asikie kutoka kwa nani kwa mungu ndio aweze kuleta ujumbe lakini vila yesu awezi kujifanyia neno, neno, neno mwenyewe muhamad hana mamlaka yesu pia hana mamlaka yesu hana mamlaka yyote unaona bana hana mamlaka na Mimi nasema jamani nnbnana malak maandiko amesema jamani kama vyo, ni skiavyo ndivo niyo ahvyo yesu pakaasikie ndioi es weweyesujamaieesuauaeny matao kumi na tisa ishirina saba kumi na tisa kumi e. na tisa ngapi kumi na tisa ishirina saba anaenda katika ishirina ah, saba ni mathayo inasema inasemajendivyo petro akajibu akamwambia ndio tazama Ehe. sisi tumeacha vyote tukafanyaje kufuata tukakufuata wewe tutapata nini basi tutapata nini basi maliza yesu akawambia yesu kamwambia mini nawambia ya kwamba ninyi mliomfuata mimi katika ulimwengu mpya atakapoketi mwana wa adamu katika nini kiti cha utukufu wake nanyi mtaketi katika viti kumi na nini viwili kumi na viwili e mkiwahukumu ndio kabila kumi na mbili za israeli wakihukumua kabila kumi na mbili ya hapo kuna mkenya La. kuna mtanzania mtanzaniafanyei halahala kristo mje katika kwa muhamadi bwana kama sivyo mtangie katika moto wa milele salamu alekum haya yamewekwa mkristo alikuisha toa hoja zake na muislamu naye ameweka zake payana sehemu ya kwanza imeisha naingia katika sehemu ya pili ratl na mwalika mwalimu wa kikristo afanye samari yake amesikia jinsi ambavyo muislamu ameileta aweze kuweka yake kwa dakika kumi sasa afanye rpatl afanye samari na kisha baadaye atakuja mwalimu wa kiislamu kwa muda wa dakika kumi mwalimu fondo haya asante sana sauti yangu wa, ya kidogo wakristo bwana asifiweami aijatosha wakristo bwana asifiweamina aya asante sana huyu bwana kwanza alisema tunaposema bwana asifiwe tunakosea sasa nikashindwa kwani unasoma aya gani zaburi ishiri na mbili aya ishirini na tatu na ntakwambieni kwa nini anatuonea wivu ishirin na mbili ishinatatu zaburi inasemaji inasema. zaburi inasoma katika jina lake kristo inasema ndiyo ninyi ninyi mnaomcha bwana mnaomcha bwana msifuninani enyi nyote mliowazao wa yakobo kwaiyo wanaomcha bwana wamsifu nani munguwamsifu mungu, mungu eh? sasa sababu ya kumpelekea yeye aseme sisi tunapomsifu yesu tunakosea ni kwa sababu ya qurani sura ya 3 39 hili sitalizuia kulisema inasemaji harakahraka ngapi t39 thathii na 9ikimbia haraka kuna hoja hapainasemandio mara malaika e. wakwingwak wa, gania hali amesimama Ehe? akisali chumbani endelea kwamba mungu Ehe? anakupa habari njema huyu ni zakaria huyu za kuwa utazaa mtoto kisha umwite yahwa endelea kuwa, nani mwenye kumsadikisha Ehe? mtu atakayezaliwa kwa hiyo zakaria anaambiwa utamzaa yohana atamsadikisha mtume atakayezaliwa kwa neno eh? itokala kwa mnyenyezi munguendeea naye ee ni nabii isa na huyo ambaye yohana utamsadikisha anaitwa isa yani yesu endelea na atakuwa twende taratibu huyo yesu huyo na atakuwabwana kabisa. kabisa ni bibilia ama ni quranir inasema yesu ni bwana kabisa kwa hiyo tunaposema bwana asifiwe tunakosea no haya aya gani muhamadi ni bwana kabisa hata bwana tuacha kabisa bwana hey, tu <laughs> mwalimu hata hey. tusimalizie bwana bwa bwa yake haya alafu bwana akatoka si. hapo akasema akasema unaona ukifata uislamu unaenda uzimani mimi nikashangaa sana anasema uislamu ni njia iliyonyoka mlisikia akisoma quran 361 kwamba uislamu ni njia iliyonyoka lakini ungetwambia imenyoka inaenda wapi kwa sababu unaweza kuwa imenyoka lakini inaenda gerezani e, kamiti M- medhali kumi na sita ishirini na tano inasemaje ah, medhali kumi na sita ishirini na tano kumi na sita ishirini na tanotuende inasema ndiyo iko njia sikiliza bibilia inasema ipo njia ionekayo kuwa sawasawa sawa, e. machoni pa mtu yani kuna njia inazoonekana iko sawasawa imenyoka machoni pa mutu maliza lakini e. mwisho wake ni wapi ni njia za mauti unasikia shehe inaweza kuwa imenyoka lakini haiendi uzimani ni mauti, mauti. sasa tuchunguze uislamu kwa kuwa umenyoka unapeleka watu wapi msomaji nipo nauliza uo tano, tano, tano ha, aliyayeta mwenyewe mada ni nabii wa ulimwengu mzima lakini kwa kuwa alileta mambo ya hayo ya kunyokanyoka wacha tumalize hapo5 tano qurani nasema wislamu umenyoka unaenda wapi endelea enyi mliamini enyi waislamu twende mcheni mwenyezi mungu kisha tafuteni nini njia ya kumfikilia E, kufikiria pepo yake subiri kwaio waislamu wanaambiwa watafute nini njia ya kuifikiria nini pepo unapoambiwa wtafuta njia ya kuifikiria pepo uko nayo hiyo njia hauna kwa hiyo allah mwenyezi mungu anawambia waislamu watafute njia ya kuenda pepo peponi tuko pamoja yeah. watafute njia ya kwenda wapi peponi. peponi kwani ile wako nayo inawapeleka wapi kumi na tisa sabini qurani kumi na tisakama e, mnaambiwa mtafute ya peponi ile mlionayo imenyoka ndio inawapeleka wapi twende vitu haraka harakaharaka nimefika inasema ndio tena hakika tena hakika sisi e, tunawafahamu sanasoma so, sabi moj moja kwa moja Eh, sabini na moja inasema eh, wala eh, hakuna yoyote mungu anawaambia waislamu hakuna yoyote katika nyinyi katika nyinyi waislamu ila ni mwenye kufikia isipokuwa ni mwenye kufikia hiyo jehanamu oh, kwahiyo kumbe mnafikia jehanamu unaona kumbe imenyoka lakini inawapeleka wapi peponi inawapeleka jehanamu sasa mungu anawahurumia waislamu anasemaje ili wasiende jehanamu sura ya 52 qurani 2 nilisema atalete israeli israeli sisi hatuna shida na aya za israeli yesu alishughulika na israeli kwanza kisha utume wake ukapanuka mpaka miisho ya dunia na nilisema utakuja hivyo na ukakuja hivyo mungu hakubariki twene vitu haraka harakaharakaurani nasema ndio nasema e, inasema hakika, hakikautawakuta walio maadui zaidi kuliko watu ehe, wengine ndio, kwa waislamu mayahudi na wale ehe, mushirikina m- wasiokuwa na kitabu maliza, na utawaona waliokaribu kwa urafiki ndio, na waislamu ndio, ni wale wasiosema wasiosemawanaosema sisi ni wa- kwahiyo kumbe marafiki za waislamu ni nani msomaji marafiki za waislamu ni kina nani msomaji kwa hiyo waislamu wanaambiwa waulize njia na hapa kuna adui myahudi na hapa kuna rafiki mkristo wewe unayeambiwa utafute njia utatafuta kwa adui aa kwa rafiki kwahiyo inaadha wazi wanaambiwa watafute njia kwa wakristo wakitafuta njia kwa wakristo njia tutawapa yohana ah. haraka haraka yohana 6t njia hiihpkm ah, n 6t inasemaje ah, biblia inasema ndio yesu wakamwambia mimi ndimi njiakisha na kwelikisha na uzima kisha mtu waji kwa baba ila kwa njia ya mimi njoni kwa yesu shehe mpate uzima bwana asifiwe amina alafu akasema wanaenda peponi hawa na tumejua wameambiwa watafute ya peponi wanasema wanaenda peponi arobaina saba suratu muhamadi kumi na tano sikiliza hiyo pepo wanayokwenda ikoje twene vitu yani kuna wanawake pale wana macho ya gololi sijui kama hiyo pepo utaingia mkristo mwanamke ana jicho la kikombe cha lita moja soma haraka 7 ab ah, kumi na tano qurani nasema mbio, mbio Mfano wa pepo ile anayodai huyo waliohaidiwa watawa wacha mungutende harakaharak aifikia hivi Ehe. imo mito ya maji kwa hiyo ile pepo yao kuna mito ya maji yasiyovunda hayavundi ayo maji endelea na mito ya maziwa kuna mito ya maziwa isiyoharibika ladha yakyei yani, si mambo ya Brookside, dukani unaogelea una, una kabisa na mio na mito, e. mito. ya nini ulevi ulevisiendi ah, hiyo <laughs> mwalimu utaenda ulewe pepo ya mito hmm. ya ulevi yaani yani sio mboko, si mboko ni kuogelea, kuogelea s ukisoma qurani ta 9 nasema ulevi ni kazi ya shetani, shetani. kwa hiyo wanatuambia kule pepo yao kutakuwa na ulevi ambao ni kazi ya shetani hiyo pepo kuna mkristo ataenda hapa ha, yohana kumina7ab mbili haraka ha, kina7b bil Bili. yani nabima ulimwengu mzima ni yesu haya mengine tu ni mahanjamaanjam twene vitu kumi na saba mbili nasema ndioma vl amesema yesu ana mamlaka sikiliza yesu anasema kama vile ulivyompa mamlaka juu ya wote kama vile ulivyonipa mamlaka juu ya wote wenye mwili subiri yesu amepewa mamlaka juu ya wote wenye mwili kama huna mwili nyosha mkono kama huna mwili Uh, unaona hawanyoshi wana mwili <laughs> kwaio ni abiria wa yesu kwa mlango wa nyuma kwa mbele wanamkataa lakini kwa nyuma wanakubali alafu akasema huyu bwana yohana matayo kumi na tisa ishiri saba anasema kule hakuna mkenya hakuna mgiriama hakuna mkikuyu hakuna watu wa gton soma haraka harakaharakamatatanasema ha, sasa sikiliza ndipo petro akajibu akamwambia tazama. tazama sisi tumeacha vyote kweli tutakufuata tukakufuata tutapata nini basi hata sisi hapa tunamfuata yesu tutapata nini basi twene vitu yesu akamwambia yesu akajibu akaseamini ah, nawaambia ndio ya kwamba Ehe. ninyi mlionifuata mimi ndio katika ulimwengu mpya atakopoketi mwana wa adamu subiri taratibu hiyo kuna kiti cha nani msomaji ha, kiti cha mungu uh, uh, msomaji soma ukiwa nainasema atakapoketi nani mwana wa adamu kwa hiyo kuna kiti cha nani mwana wa adamu endelea sasa katika kiti cha utukufu wake kuna kiti cha utukufu cha yesu amekaa alafu ninyi nani na nyinyi wanafunzi kumi na mbili mtaketi ndiyo katika viti kumi na viwili viwilimaliza mkiwahukumu nani kabila kumi na mbili za israeli hiyo kabila kumi na mbili za israeli wanashughulikiwa na wa, wa, wanafunzi kumi na mbili wa naniwa yesu, yesu yesu amekaa kwenye kiti cha utukufu wake je Ye, wewe yesu utashughulikia kinanani hawa wakishughulikia waisraeli wewe yesu kwenye kiti chako utashughulikia kinanani matayo 251 twende vitu harakarakafik asmasasa yesu anashughulikia nani hapo atakapokuja mwana wa adamu adamukatika utukufu wake Sawa. na malaika dio watakatifu wote pamoja naye nayendipo atakapoketi katika kiti cha utukufu wake endelea na mataifa yote I israeli wanashughulikiwa huyu yesu anashughulikia mataifa yote endelea watakusanyika mbele zake naye atawabagua uh -huh. kama vile mchungaji uh -huh. abaguavyo abagua kndokiti cha yesu kinashughulikia mataifa yote alafu kiti cha israeli kinashughulikia kabila kn kwa hiyo tutashughulikiwa na, na, na yesu mwenyewe bwana asifiwe Amen. naona mwenyekiti amesimama asante sana imekuwa ni ya mkristo nampa naye muislamu dakika kumi na kisha baadaye tutaingia katika kipindi cha maswali amesikia chinzi yalivyoletwa haya kwa haya si hotupa maana hiyo ipeleke bungeni najua eh, lazima niai kwa maana huyu ametoka mombasa na kuna korona nyingi huko <clears throat> kwanza mimi mwalimu nimekusubiri kwa dakika kumi umekwepa mada husika umekwenda katika mada ya dini kama bado mnatuhitaji na kesho mpange wa mada ya dini tujue kwa maana leo naona nakwepa mada mada ya siku ya leo sio dini ya muhammad sio dini yangu mada ya siku ya leo kati ya yesu na muhammad nani mtume wa ulimwengu mzima iyo ndilikuwa mada tu kumi na tano ishiri na nne mathayo mimi sitoi kwenye somo mii nadhani unawapeleka wakristo kwenye <laughs> jamani msiba teremka kumi na tano ngapi kumi na tano ishiri na anza ah, ishiri na moja tano ishirin na moja mathayo nasemaje ah, bibilia inasema uh-huh. yesu akaondoka huko ndio akenda kando pande. pande za tiro na sidonimaliza ah, natazama uh-huh. ah, mwanamke mkaninayo wa mipaka ile at- atokea Ndiyo. akampazia sauti akisema akisemaje ni rehemu bwana eh. mwana wa daudi eh. binti yangu eh. amepagawa sana na pepomaiza wala yeye hakumjibu mm-hmm. nenomaliza nao wanafunzi wake eh. wakamwendea wakifanyaje wakimwomba eh. Di- wakisema mwache aende zake huyu ni mama aliyekuwa si muisraeli aliekuwa ni mkaninayo ama kwa mfano mkenya akawa amekwenda kwa yesu natena, mpaka, yani na tena ni mipaka yani kama vile kenya kuna boda ya uganda kuna ugada bakunabsikenya kunabusia uganda sasa habari za yesu zilipoenea katika mipaka alikuja mama mkaninayo ambaye kwamba alitaka msaada kutoka kwa yesu sasa binti yake amepagawa na pepo wanafunzi waliposikia ale makelele wakamwambia je mwalimu teremka Uh, mwache aende zake uh-huh. kwa maana ndio anapiga kelele nyuma yetu eh, mwache huyu mama aende zake kwa maana anapiga kelele nyuma yetu teremka teremkaishirini uh, na hapo hapo uh, akajibu akisema yesu akajibu akasema akasemaje sikutumwa mimi yesu sikutumwa ila kwa kondoo waliopanyaje potea wa nyumba gani ya israeli kumbe yesu anasema mimi sikwa ila lkakondoo waliopotea wa nyumba sasa huyu ni mama mkaninayo ambaye kwambako karibu na nayesu aliana yesu yesu anamwambia sku tuwahsiokuaodo waliopotea wa nyumba israeli je wewe ulietoka mashariki na magaribi yani mbali na israeli yesu atakwambiaj yesu akasema jamani ishirnashi matayo amegusa pali nami nigus pali kidogo teremkaishirinnn ishirna nn matayoishinishiinan Mat- uh, inasema uh-huh. kwa maana ndio watatokea makristo nini uongo hebu rudia tena vizuri kwa maana watatokea waislamu makristo nini uongo ala kumbe yesu anajua wale utakaukuja nyuma yake watakuwa si wakristo wa kweli watakuwa ni wakristo wa, wa uongo ndio yesu akasema watatokea wakristo wa uongo kwahio wao wote hapa ni wa uongo maandiko nasa sio mimi ukinichukiani kazi ya buri je ili huyu mkristo na muhindu na, na, mu na msabai wapate kupata uzimu wa milele wamfuate nani wamfuate nabii gani uraiqurani tan st ti qurani tano sti na tisa hapo tano stini na tisa qurani uh -huh. sti uh -huh. stin na tisa nimefika inasema ndiyo uh -huh hakika e. wale walioamini namna za kikwao e, za zamani ndio na na mayahudi na masabii na, masabi, na masabehi na wakristo ndio watakawaamini mwenyezi mungu kumbe kwanza wakristo wasabei kwanza hawamwamini mungu wakiwa watamwamini mungu ehe. kama hivi anavyosema nabii muhammad kama hivi anavyosema nabii muhammad na siku ya mwisho na siku ya mwisho na wakafanya vitendo vizuri na wakafanyani yani a wa kristo kwa maana hawamjui mungu kwanza kabisa wamjue mungu kisha wamfate muhamad na waamini siku ya wa mwisho malisa basi hao basi hao hwatakuwa na hofu uh-huh. wala hawatahuzunika ndiyo Tulia. kumbe lengo ni kumfuata muhamadi tu ili upate ku, njia ya uzimu wa milele akasema oh, akatoa kitabu cha methali kuna njia onekanayo nzuri machone pa mtu lakini mwisho akasema sijui jahanam sijui nini mimi nikamstaajabu kwa maana nilishangaa je waislamu njia yao ni jia gani qurani st mia ishirina sita mwenyezimungu anasemajemia ishirin uh na -huh. sita nimefika inasemaje Ha, inasema hivi. Eh, sita, eh, na hii sa dini ya uislamu na hii dini diniya islamndiyo dini, eh, nji yamlawakoiliyooumbe dini ya uislamu ndiyo njia ya mola wako ilio ilio eh, kwa hivyo njia ya uislamu ndiyo, ndiyo dini ambayo kwamba iliyonyoka euausjasik <laughs> nafurahi kumbe shindano inaingia vizuri eh? msiinuke tu kwa viti kaeni chini teremka bismilahi rahman rahim na hii dini ya uislamu na hii dini ya uislamu ndiyo njia ya mola wako iliyonyooka kumbe ukitaka njia iliyonyoka ni dini gani uislamu ndio kwa maana yesu alipokuja akawa mwislamu unaona ba- hamna hey, habari nyinyi <laughs> bana ja, wewe hebu tuendele maandiko maandiko yanasemaje ili ukimfata muhammad umfate muhammad utaingia peponi yani paradais huyo mungu tayari ya shahidi do kwa maana maandiko yanazidi kusema saba mia hamsi na nane qurani teremka saba ngapi mmia hamsi na naneias ha, msina... sema ndio ewe nabii muhammad ndio enyi watu uh-huh. hakika mimi ni mtume wa mwenyezi mungu kwenu nyinyi nyote, nyote. ala kumbe muhammad ni mtume kwa watu wote jamani kwa watu wote sio yesu yesu anasema akutumwa ila kwa watu gani waisraeshangaa ndugu yangu mpendo una sura nzuri hivi uenda ukaungue jikoni aifai ana jua katika uislamu uislamu <laughs> ndio neema kwa hivyo yesu anazidi kusema nini yesu anajua mkristo yesu anaombea mkristo anaombea mkenya anaombekumi na saba tisa yohanam ah, kumi nasaba tisa yohana kumi na saba e. tisa kiytab ni cha yohana niendeleni kupiga pambio tu Sisi, tisisi, kazi kaziyetu kusoma maandiko kumi e. na saba tisa nasema mimi nawombea hao si ombei, yesu anasema mimi nawombea hao siombei nini ulimwengu yesu anawombea hao awombei kina nani ulimwengu alakumbe na nyinyi mko katika nini ulimwengu kumbe yesu awombei nyinyib utapandautapandatuj tu, <laughs> mambo inakuwa raha sana kumbe <laughs> yesu anasema yeye anawaombea hao awombee ulimwengu mmetwita wenyewe mikrofoni yenu spika zenu kwa kwaho tulieni tu mpate dozi dozi tu hatuna haraka tumekuja nimeshangaa kwa maana mpataatbuatua aaki yesu, yesu ashajipigia debe na yesu ana mamlaka mamlakaayesu ana mamlaka yote tano thaati yohana rudia tena asikie yohana a hahi kitabu cha yohana ndiyo yohanandiohh ah, eh, inasema nimefika uh -huh. nimefikamimi siwezi, uh -huh. ah, si, siwezi, siwezi kufanya neno mwenyewe mwenyewesiwezi kufanya neno mwenyewe maliza kama nisi niukumvyo kama anavyosikia tu ndio ana hukumu yesu ana mamlaka yote yesu paka asikie tena jamani yesu paka awezi kusikia dkamana alikuwa kichoka alikuwa kilala akama eh? binadamu wa kawaida lakini pia vilevil yesu alijua a kwamba ee ataondoka na haatakuja natmaliia haa wot mammaandeasiamaandi akasemaj tan thalathi mojamatendoyapo Deladini na moja matendo ya mitume nimefika inasema tan 1 mtu huyo hey. mungu uh-huh. amemtukuza kwa mkono wake wa well, kuume awe mkuu uh-huh. na mwokozi awape waisraeli na msamaha kwa maana yesu akasema yeye hakutumwa ile ya kokondoo waliopotewa nyumba ya israeli yesu akasema yeye aombee ulimwengu anaombea hao kumbe hao alio mungu aliompa alio alio ni waisraeli sasa mi nakushangaa wewe ukingangania gari la watu wakati kuna gari lako jamani unaona eh? kwa hivyo yesu ametumwa kwa waisraeli hakutumwa kwako wewe mbay kwamba unasema wee ni mkristo maandiko yako wazi kabisa nandiposa eh, chama ni vipi hadi naona akisimama na kumanisha ya kwamba anaelewa na nao kisilimu chn utetuaaifaiynvile e, yani navokaa tunaona sasa maandiko ameelezea kinagaubaga wazi, wazi kabisa peupe mchana ya kwamba yesu anaombea hao aombee ulimwengu ufunuo hey, wa yohana saba n hadi andiko la mwisho ufunuo wa yohana ndio saba ngapi saba an hadi tishadi tisa inasema eh? wa kabila za zabuloni ndio kumi na mbili elfu umeanza ngapi nimeanza nane anza saba hapo nianze saba ha. mm-hmm. wa makabila ya simioni kumi na mbili elfu uh-huh. wa makabila ya lawi anza juu kidogo kuna kitu hapo nataka watu waelewe ngapi tanoakabila e, tano. ya yuda anza moja e, moja inasema uh-huh baada ya hayo, hayo. nikaona malaika wanne uh -huh. wamesimama katika pembe nne za nchi wakizizuia pepo nne uh-huh. za nchim upepo usivume uh-huh. juu ya nchi wala juu ya bahari uh-huh. wala juu ya mti wowote ambili nasema uh-huh. nikaona malaika mwingine Ndiyo. akipanda uh-huh. kutoka mawio ya jua Ndiyo. mwenye mhuri uh-huh. ya mungu aliye hai Malisa. akawapigia kelele kwa sauti kuu uh-huh. wale malaika wanneteremka chini kidogo e, ina, akas, akisema uh-huh msidhurunchi wala habari wala bahari kwanza kabisa tunaona makabila kumi na mbili ya israeli waliopigwa muhuri wa kabila ya benjamini kabila ngapi elfu ngapi apoendelea hapo chini kidogo kumi na mbili elelu maliza hata utakapokwisha kwa makabila sasa Ehe, kwa makabila tano inasema wa kabila ya yuda kumi na mbili elfuni wale waliochaguliwa waisraeli wakabila ya yuda eh, wa yudatamuhuri bil- eh, wakabila ya reubeni eh, kumi na mbili elfu maliza. wakabila ya gadi eh, kumi na mbili elu wakabila ya asheri eh, kumi na mbili elfuau ni waisraeli pekeao maliza wakabila ya naftali eh, kumi na mbili elfu ndiyo. wakabila ya manase eh, kumi na mbili elfu maliza wakabila ya simioni kumi na mbili ya lawi eh kumi na mbili eh wa kabila ya isakari kumi na mbili ya zabuloni eh kumi na mbili elfu ya yusufu kumi na mbili ya benyamini eh -huh. kumi na mbili waliotiwa muhuri eh. wa umati wa watu eh. kutoka kila taifa. Ala, kumbe, kumbe taifa ukisikia taifa na mataifa ni makabila y kumi na mbili ya israeli sasa hapo makabila ya fondo kumi na tatu elfu umesikia umesikia hapo popote hakuna bana yeso, kwa hivyo yesu hawajui nnikasema juani kwa muhammadu fanyeni upesi upesi mweze kupata wokovu wenu haya tupo hapo mada ilishajengwa tumeelekea sehemu ya samari kila mtu amefanya sehemu yake nataka niingie katika sehemu ya mwisho na kisha baadaye nitawapatia fursa wale ambao wanasikiliza A, ningependa kwanza nimwite mwislamu sasa ni wakati wa maswali akaweze kumuuliza mkristo swali ana dakika tatu za kuweka swali payana na kisha baadaye mkristo atakuwa na dakika tano za kujibu swali atakaloulizwa usiende nje ya swali muislamu njoo weka swali dakika tatu mkristo njoo jibu swali dakika tano na kisha baadaye tutaingia mahala ambapo mkristo atamuuliza muislamu haya namkaribisha muislamu kwa ajili ya swali weka swali wasi ili kwamba aweze kujibu mkristo Aa, kama kuna mwhislamu yoyote kule nje akipenda pengine kuuliza swali kutokana na mada anakaribishwa Aa, lakini ili kukuwa mda kwa mwana muda wetu ni, ni, eh, ni mchacheaya e, kuna, kuna maswali mawili kwa hivyo kama kutakuwa na mwisilamu wingine kumi na tano ishirina nne matayo swali langu lnatoka haponatano ngapi e. kumi na tano ishirina nne matayo kumi na tano ishirini na nn kitabu ni mathayo kwa wala wanaandikain inasema eh. akajibu akisema akisemadio sikutumwa uh -huh. ila kwa kondoo waliopotea wa ya israeli hala yesu anasema yeye hakutumwa ila kwa kondoo waliopotea wa nyumba ya israeli je andiko hili ni kweli yesu hakutumwa ila kwa kondoo waliopotea wa nyumba ya israeli na kama si kweli inafanyaje kwa bibilia na kama ni kweli kumbeb yesu ametumwa kumbe kwa aisraeli yake kwa maana anasema sikutumwa ila y waliopotea wa nyumba ya israeli sasa kama itapatikana andiko yesu anasema nimetumwa kwa yani, nimetumwa isipokua kwa ulimwengu mzima andiko liko wazi kabisa je andiko hili ni kweli yesu anavyosema hakutumwa ila kwa waisraeli hata simalize daika tatu tosha haya swali ndilo hilo mkristo njoo ulijibu andiko hilo ni kweli ama si kweli kama andiko hilo ni kweli tunalichukulia vipi kama si kweli litafanywachendani ya biblia aya asante sana ndugu yangu mwislamu kwa swali zuri na ndani ya mada anauliza matayo kumi na nne ishiri nanne andiko la kweli au si ya kweli ndani ya bibilia hakuna andiko la uongo ni kuelewa kwako ndo kuna matatizo sasa kwa kuwa walimu wako hapa tutaomba kukusaidia msomaji upo rudie hiyo kumi na tano ishirini na nne matayo anasoma katika jina lake kristo bibilia inasema ndiyo akajibu akisema ndiyo sikutumwa ila kwa kondoo ndiyo waliopotea wa nyumba ya israeli sasa andiko hili kuelewa kwako ndio kuna matatizo yesu anasema kuambia wana israeli sikutumwa ila kwa kondoo waliopotea wa nyumba ya israeli kwa kuelewa kwako ni kwamba yesu alikuwa na kondoo peke yake waisraeli hakuwa na kondoo wengine isipokuwa tu waisraeli sasa hiyo ndio matatizo yako tukusaidie lakini na min yohana tembea haraka haraka uh, kumi 6t yoana uh, biblia inasemasiki nakondoo oh, oh, kumbe kuna waisraeli alafu yesu anasema na kondoo wengine ni nao ambao si wazizi hili ambao si waisraeli na hao ndio nao imenipasa kuwaleta ish na sauti yangu wataisikia kisha kutakuweko kundi moja Alafu. na mchungaji Ehe. moja bwana asifiwe amina kwa hiyo anakondoa waisraeli kisha anawaambia waisraeli nyinyi ni kondoo ndio lakini nina wengine ambao sio waisraeli hao nao imenipasa kuwaleta ili kukawe na kundi moja na mchungaji mmoja bwana asifiwe namba tu ufunuo sab alisoma ufunuo ufunu alafu huu ndo ujanja ndugu zetu waislamu ufunuo 7n akasema watu 14 wakabila wayuda binjamini yote ikifika aya ya nane akatulia pale unaona hakuna kabila la fondo hapa sasa mbono huendelee huko chini shehe sasa alipakia aya ya nane ufunuo saba nane aliogopa kuteremka huko chini alijua kuna kibano kinamsubiri sasa twende huko chini teremka huko chini mbali na kabila kumi na mbili za israeli je mlango ulifungwa wa nje ya kabila la israeli sikiliza biblia inasemajisab nn uh, saba tis sasasab t qurani inasemambali Ma- na israeli kuna wengine baada ya hayobaad ya hawawasraelkuingia nikaona ndio natazama mkutano mkubwa Twende. sana Ehe. ambao hapana mtu aweza kuhesabu watu wa kila taifa twed na kabila Twende. na jamaa na lugha wamesimama bele ya kiti cha enzi na mbele Ehe. ya mwanakondoo wamevikwa eh, hey. mavazi meupe wana matawi eh, eh. yamitende mikononi mwaombone huku enda huku shehe kama unataka watu wajue ukweli angeenda huko angejipata hapoagjit eh, angejipata. Eh. <laughs> angejipata hapo alafu urafiki yangu akasemaje anasema uislamu ni dini iliyonyoka situlisema imenyoka lakini kuna mahali inaenda eh. sasa tatizo likowapi hatuna shida na kunyoka ko atujekataa eh, tuna kubali imenyoka lakini kuna mahali inaenda karibu eh. na jikoni alafu pia mm huyu rafiki yetu akasema kumi na saba tis yohana tembea haraka haraka nisipigiwe kengele yohana7 yohana inasemaje inasemajebiblia inasema, ha, inasema. S- alisema mwenyewe hili mimi nawombea hao mimi nawaombea hao siombei nini ulimwengu sasa akatulia hapo nendeleabiblia haisomwi kama qurani hii unahitaji roho mtakatifu unaogelea unaogelea mpaka unamaliza kuelewa bibilia ukiogelea na kanzi utazama lakini usijali ukizama tunakusaidia <laughs> yesu anasema ninawaombea hao siuombei ulimwengu sasa yeye yeah, akasema unaona wanaombe wa israeli nyinyi hamwombewi haya ya ishirini hapo hapo hakutaka kuenda uko sikilize nasemaikumi na saba ishiriniishirini nasema ndio wala si hao yani wala si hao israeli tu wala si hao tu ndio E, ninaowaombea wala si hao tu ninaowaombea lakini maliza akini ndio wale watakaoniamini kwa sababu ya neno lao bwana asifiwe wana kwa hiyo usisome maandiko mengine ukakunja mwingine ukavaa miwani ambao wengine ukajifanya hauoni hiyo biblia iko wazi st 1 na nn yohana6 si tulisema muhamadi kwa warabu wote hili hujaliondoa enyi nyote watu wote wanaozungumzwa ndani ya qurani tumeweka wazi ni waarabu hujatoa hapa sasa yesu qurani nasema ana heshima mbinguni na duniani nikakwambia toa aya ndani ya qurani ana heshima mbinguni na duniani ni silimu hapa hapa umepanda mara mbili aujatoa nitakurudisha tena mara ya tatu hutoe ndiko moja tu twende haraka haraka st kumi na nne yoana inasemajevileinasema ndio basi watu wale nabii wa ulimwengu mzima basi watu wale walipoiona ishara walipoiona ishara aliyoifanya yesu walisema wakasemaje hakika ndio twende vitu huyu, huyu yes. ni nabii yule Yune. ajae, ajae ulimwenguni ulimwengu kwa hiyo yesu ni nabii wa ulimwengu mada imeisha jamani mwaminini yesu mpate uzima anatingisha kichwa anasema apo ni sawa kabisa <laughs> aya kabla ya mwalimu kushuka uh, nadhani ni sahamu ya mwalimu wa kikristo pia kuliacha swali uh, ili kwamba atakapokuja uh, aweze kulijibu uh, ningependa uendeleze uache swali kwa mwalimu wa kiislamu asante swali langu ni dogo tu kwa sababu nimeona ile aya ya heshima mbingu na duniani ya muhammadi hakuna mm. sasa wacha niwahurumie niwaulize swali dogo kidogo dogo kabisa ndogo kabisa mm. matayo ishiri n5 aya yake ya helahini na nne eh, 25 Anza haraka haraka, hapo watakapokuja atpok mwana wa adamu katika utukufu wake ndio na malaika watakatifu wote ndio, pamoja naye ndipo atakapoketi katika kiti cha utukufu wake sawa, na mataifa yote watakusanyika mbele zake naye atawabagua kama vile mchungaji abaguwavyo kondoo na mbuzi buzio yesu atapokaa katika kiti cha utukufu wake atabagua kama vile mchungaji abagu kondoo na mbuzi twende ataweka kondoo atachukua sikiliza kiswahili atachukua kondoo aweke mkono wake wa kuume aweke mkono wake wa kume na mbuzi alafu atachukua mbuzi mkono wake wa kushoto aweke mkono wake wa kisha mfalma atawaambia wale walioko mkono wake wa kume atawambia wale kondoo walio mkono kuume joni mliobarikiwa na baba yangu ndio urithini ufalme mliowekewa hiyo kondoo walio mkono wa kuume wa yesu wataingia uzimani hawa mbuzi walio upande wa kushoto kwa yesu wataingia wapi hiyo hiyo enda 41. Na 4 enda hiyo, hiyohiyo unayosoma iyo 5 ah, awa mbuzi wa mkono wa kushoto wataingia wapis ah, kisha atawambia wale walioko mkono wake wa kushoto kushotombuziaw ondokeni kwangudo kwa mliolaniwauende katika moto Ehe. wa milelesubwao mbuzi mkono wa kushoto wanaenda motoni kondoo mkono wa kulia wanaenda uzimani swali nyinyi waislamu siku hiyo mtakuwa kondoo au Ama mtakuwa mbuzi. mbuzi swali dogo tu ukisema mtakuwa kondoo twende uzimani pamoja mkisema mtakuwa mbuzi aya motoni unawasubiri na ujue mbuzi wanakuanga <laughs> na kidevu naachia hapo uh, mwenyekiti swali <laughs> langu <laughs> watakuwa kondoo au mbuzi Buzi. asante uh, haya swali limewekwa, limewekwa. namkaribisha ustd mwalimu wa kiislamu aje alijibu swali lililowekwa mbele diboza tuingie katika sehemu ya msururu wa mwisho katika sehemu ya maswali aliuliza swali waislamu watakuwa ka ni kondoo ama mbuzi aya eh, kwanza na mstaajabu huyu bwana mambo ya kondoo na mbuzi ai i aa mtume muhamad salalahu alhi wasalam kurani saba mia hamsina nane ametoa yohana kui 6 sita maandiko anasema na kondo wengine ni nao ambao kwamba si wazizi hili ukaongeza mambo yako katika maandiko ya mungu ukasema uka zizi ni israeli sasa utakapopanda hapa nitolea andiko ya kwamba zizi ni israeli alafu zizi lingine mataifa hebu teremka kwanza hapo Saba, Saba, Quran. qurani ndio bismilahi rahmani rahim nasema ndiyo ambao wanamfuata mtume uh -huh. nabii aliye ummi asiyejua kusomawa kuandikadio na juu na hivi na ya hivi, hivi ndio atafundisha mafundisho ya nini hayo ya ajabuya wislamu ndio ambaye wanamwona ndiyo, uh-huh. ndiyo. ameandikwa kwao ndio katika taurati na injili maizy anaamrisha uh-huh. mema maaliza na anawakataza yaliyo uh-huh. mabaya ndio na kuwahasilishaenda hamsina enda, nane hapo mia hamsina nane hapoen nabi Muhammad, sema ewe nabii enyi, enyi watu hakika mimiuwa enyen mimi, ni mtume wa mwenyezi mungu, mungu kwenu nyinyi nyote sasa waislamu watakuwa wapi siku ya mwisho watakuwa kondoa ama mbuzi arobaini arobaini qurani e, mifano ya kondoa na mbuzi ni mfano ya kibibilia bibilia na sisi, mifano, sisi ni nifano sisi qurani quraniatufate bibilia bana teremkaabainiabaini ranabain arbaini Quran. qurani ndio afanyaye ubaya uh-huh. hata lipwa sawa nahuo, na huo wake maia na afanyaye wema uh-huh. akiwa mwanamme io au mwanamke uh-huh. naye ni mwislamui basi How? wataingia peponi wafany nini waruzukiwe uh-huh. humo bila hisabukwa hivyo sisi waislamu tutakwenda peponi takuwa na manabii wote huko hata kuwa kondoo mambuzi pengine takuwa kondoo alafu hakuna mnyama, mnyama duniani mjinga kama kondoo kondoo wachukue kondoo wengi unaopeleka malishoni funga kamba palefunaamba pale, pale. kondoo mmoja wakiruka ule ya kwanza toa kamba wal wengine wote watakua wakirukaatatafakari kaauna kamba ama hakuna sasakondo ndio nyinyi jamani hatayari sana hi. baba ak- maandiko amesema na kondo wengine ninao ambao kwamba si wazizi yesu ametoka katika kabila la yuda ametoka katika zizi la yuda na kuna zizi lingine ambao kwamba ni mazizi kumi na moja aiyobakia ambao kwamba yesu anasema na kondo wengine ninao ambao kwamba si wazizi hili si wazizi la yuda na yesu akasemanini maandiko akasemaje yeremia hs je na ukinipaandiko leo mkristo ni kondoo unanibatiza hakuna kwenda mbali na tena mtachemsha majidi mweze kunipatiza vizuri hapa hapa teremka yeremia ngapi hamsini sita yeremiahamsini sita bibilia inasema uh-huh. watu wangu ndiyo wamekuwa kondoo waliopotea kumi na saba a kumi na saba hapohapo hamsini kumi na saba ndiyo e, kumi na saba inasema uh-huh. e, Israeli, Israeli. Ni Tawanywa. kumbe israeli ni kondoo waliotawanywa ukimuuliza anasema na kondoo wengine ninao ambao si waz amba ama imeaa uwasanambsraeli ni kondo waliotawanywa kwa hvyo kinachobakia hapa ni yesu kuwakusanya kama kuwausana adiyosema yesu ana husiano na mkenya yesu ana na mtanzania ndio yesu anasemaje kumi ishirinna tat matayohina matayo. ta maayo ifanohuo uliotoa utuhusu sisi nawausu nyinyi kama kuna mambuzi huko kama kuna makondo uhatuna abari akasema jamani huyo bwana amenichekesha anasema mbuzi ana ndevusaeusaalikuwa na ndeuhaualikua na ndeu ni mbuzaaumbyesu mbuz teremka Uh, kumi 2irttu madhayo uh-huh. lakinidio watakapowafukuzakatika mji huudio kimbilieni mwingine yesu anawaambia wanafunzi wake ikiwa mtafukuzwa katika mji ya israeli yani katika mji wa benjamini kimbieni, kimbieni katika mji mwingine aya ni mji wa yusufu maliza kwa maana uh-huh. ni kweli nawaambia ni kweli nawaambia hamtaimaliza miji ya nini israeli hamtaimaliza miji ya israeli paka hata ajaponani mwana wanini adamu kumbe in, injili aifai kutoka israeli paka atakapokuja nani mwana wa adamu kumbe ai njili ambayo kwamba inahubiriwa kenya ni injili feki kwa maana yesu anasema paka atakaporudi wasitoke israeli sasa aliyetoka israeli kuja kuleta ujumbe kenya ni nani yesu anasema hamtaimaliza miji ya israeli hata ajapo mwana wa adamu na yesu wajarudi na injili inahubiriwa kenya injili hii si halali maandiko yanaelezea wazi kinagobaga kwa hivyo yesu anasema ya kwamba njini hii inafaa ku waisraeli mpaka atakaporudi yeye mwana wa adamu kwa hivyo tumesema wakondoo ni waisraeli hakunakama kuna andiko lolote katika bibilia leo mkristo ni kondoo nanibatiza tu sina, sina pingamizi mimi mwenyekiti asante imeeleweka sehemu ya mwisho muislamu aliye na swali kwa mwalimu wa kikristo haya mnayaelewa unajua najua mnaendelea kuandika notes nyinyi wenyewe mtafanya we, mwone nani anatoa haya na nani uh, haya azileti maana vizuri hiyo ni kwenyu lakini sasa tunaingia katika sehemu ya mwisho swali la mwisho kwa mkristo litakaloletwa na muislamu sijui kama kuna yeyote wameingia mitini muislamu aliye naswali kwa mkristo mwalimu anauliza kama kuna muislamu aliye miongoni mwetu ana swali wa huku nje oka aya ah. ah, natumai pengine unajua natumai eh, mjadala na siku moja tu sio alikuwa ah, likuanafikiri bado mko naona watu wagesilimu hapa kwa hivyo eh, ili mambo yaweze kudhipitika ya kwamba yesu ametumwa kwa ajili ya watu wote ama kwa ulimwengu mzima nataka aya moja tu kwenye qurani aya moja tu kwenye qurani kitabu kitakatifu ambacho kwamba waislamu tunakiamini ya kwamba yesu ametumwa kwa ajili ya watu wote swali moja swali fupi tu wapi kwenye kitabu kitakatifu cha qurani yesu katumwa kwa watu wote ama kwa ulimwengu mzima salamu aleikum swali ni wazi mwalimu wa kikristo wapi katika qurani inaenda chini iko sawa oh, ok haya asante sana wakristo bwana asifiwe ah, haijatosha yani semei nikana kwamba mko hapa bwana asifiwe asifiwe bwana wa sabato sasa huyu rafiki yangu amenifurahisha na kitu kimoja anasema aya gani ndani ya qurani yesu ametumwa kwa ulimwengu wote hii ni kumaanisha kwa bibilia ameelewa kwamba yesu ametumwa kwa ulimwengu mzima sasa nikana kwamba anasema tuachane na hiyo bibilia huko nimeelewa wapi aya sasa ndani ya qurani sasa kama unataka aya ndani ya qurani basi usiwe na matatizo tutakusaidia ishirini na moja tisini na moja qurani sasa sikiliza andika ukifika kule msikitini ambia wenzako aya ndiyo hii inasemaji haraka ishirini ah, na moja tisinina moja qurani ah, namtaje namtaja eh, namtaja yule mwanamke ambaye ni mariamu aliyejilinda nafsi, nafsi yake aliyejilindaaliyejihifadhinafsi yakejhfaafsiyae na tukampulizia roho yetu tukampulzi oho yetna tukamfanya yeye na huyo mariamu na mwanawe na mwanawe ambaye ni yesu akuwa miujizakuwa ni miujiza kudra ya mwenyezi mwenyezimungumwenyezimungu kwa e, ulimwengu kwa ulimwengu ulimwengunarudia e namtaja yule mwanamke aliyejilinda yani aliyejihifadhi e nafsi yake Ndiyo. na tukampulizia roho Ndiyo. yetu Ndiyo. na tukamfanya yeye na mwanawe yesu kuwa. kuwa miujiza e kudra ya mwenyezi mungu kwa, kwa ulimwengu yesu kwa ulimwengu sasa tatizo lako liku wapi na wewe unaishi ulimwenguni we ni abiria wa yesu tu sijui tatizo lako ni lipi na unamkataa yesu. yesu kwa hiyo yesu kwa ulimwengu ndio maana ukisoma qurani ta anaheshima mbinguni na duniani huyo yesu kwa kuwa ni wa ulimwengu anaheshimika mbinguni na duniani nimetoa chalenji ayagani ndani ya qurani muhamadi anaheshima mbinguni na duniani ni hapa hapa kwani utaki niwe mwislamu shehe aya moja a- <laughs> sasa subiri akasema akipata andiko maana lile swali la kondoo na mbuzi amelihepa kweli si kweli maana siku ya mwisho makundi ni mangapi mawili Ma tu kondoo na nini na mbuzi hakuna kuku mbuzi kondoo <laughs> sasa alijua akisema ni mbuzi ataenda motoni ndo akasema hiyo ni ya bibilia yeah. ah, ah, si ya bibilia ni siku ya hukumu siku ya kiama akasema akipata andiko lolote mwanadamu ama mkristo ni kondoo anafanyeje si mmesikia akisema aya hezekieli 4 <laughs> Ay, chemsheni maji mlete alisema maji majiyamwalimu ndio ezekeli <laughs> ngapi thath 4 thathmojakipata mkristo ama mwanadamu ah, ni, ni kondoo basi maana mkristo ni mwanadamu endelea nasemaio nanyi nanyi kondoo kondoo zangu zangu kondoo za malisho yangukondoo za malisho yangu ni wanadamu eti kondoo ni nini wanadamusubiri kondoo ni nini wanadamu Subiri, ni nini? Wanada yule ni binadamu si mwanadamu kwaiyo na yeye ni nani kondoo aya njoo tukubatizeh <laughs> mwalimu tunambatiza na maji moto isii matayoishirini na nn ishirini na nnematayoinasemandi kwa maana watatokea makristo Ehe? wa uongo huyu rafiki yangu hata kiswahili kinamsumbua anasema watatokea makristo wa nini wa uongo yeye akasema unaona biblia inasema kutatokea wakristo wa uongo biblia inasema wakristo au makristo makristo sisi ni makristo ama ni wakristo wakristo sasa tukufundishe maandiko na kiswahili pia si tukubatize tu mambo yaishe <laughs> msomaji uponipo kwaio sisi tuko wazi nabii wa ulimwengu mzima ni yesu kristo pekee yake hakuna nabii mwingine isipokuwa yesu ndio maana tunawaambia ndugu zangu yohana tumalizie harakaharakakumi ah, na nne st kitabu ni cha yohana yohanatasoma katika jina lake yesu kristo inasema Ndiyo. yesu akamwambia akamwambiamimi ndimi njia ndi na kweli, na, kweli. Na, uzima. na uzima mtu waji kwa babal kwa njia mim mi, jamani yesu anasema mtu haji kwa baba yule ni mtu ama si mtu muulize hebu watu wote wanyoshe mikono hapa watu wote watu wote <laughs> watu wote wamenyosha mkono aya tunaelekea tamati nani anaswali angependa kuliuliza ingependa kuona mikono nikiwe ni mingapi nani ana swali angependa kuliweka kwa ndugu zetu ili waweze kujibu kuna moja hapa kunao mwingine aya weka swali lako payana tokea hapo tu watasikia watalielewa sawa swali langu ni rahisi kabisa aya mwalimu swali la ulizwa kuna swali kuna swali kablakabla tujisoma kabla, hiyo ma, matayo ishirini na nne ishirini na nne rudia arakaraka ishirini na nne ishirini na nne matayo nikupitia kwa maana kwa maanawachiapo ma, makristo mnajua kwa nini alitwita sisini makristo sitini na mbili chap, chap, chap, chap. Nambili, mbili qurani chapchaachap stini na mbili mbili qurani qurani e. e. yeye ndiye aliyeleta mtume katika aawatu wasiojua, wasiojua kufanya nini ninikwamana akisimama hapan wasiojua kusoma wala kufanya nini a, na wao anayetokana na wao waonawasomee yeah. aya zake na e. kutakasa na kuwafunza wachi hapo swali langu ni rahisi kabisa muhammad ni mtume sikatai kazi ya mkulima nikufanya nini kazi ya draiva nikufanya nini na kazi ya pilot nikuendesha nini muhamad ni mtume sikatai ni mtume nipe unabii mmoja ambao muhamed alitabiri na ikatimia unabii mmoja muhamed alitabiri na ikatimia unabii mmoja swali liko wazi mwalimu wa kiislamu aya tutulie ngoca atapewa unabii wakristo bwana wenyu wasifiwe bona siwasikii bana jamani wakristo bwana wenyu wasifiwe sasa huyu bwana huyu mlikwaza muakuliza swali mtume muhamad atafanya unabii gani wakati wakatiye nabii wa mwisho unabii ulikua nafanywa baada kama kumfano, yesu, yesu yake. Anyway, kwa mfano isaya alifanya abiikuhusu abarzaesu amaanayesu liaa baadaahafanabe e, nafurahi sana nakumbe unajua kitu kimoja ukizungumza usisahau umekubali ukasema ya kwamba unakubali muhamadi ni nani sasa kikubalimhaadabi bela skamii akuba mhaadabihmatabaneautabiri nabiiaanaya aia ndioabaseau unajua do mtaelewa muhamad a mtumi wa mwisho Kwevo, chamende, swali, swali minu, kwa hio swali lako limekua oaendeaoaaakiooaakuelewa shaakamba yesu si abii waliwengu mmejua yeun yesu ni yani nabii waisraeli mmejua vizuri sana unaona bana alafu a walipotoka hapa aya imezungumza akasema nabii isa na mama yake ni kudra kwa ulimwengu mzima haikusema ni nabii aliyetuma ajili ya ulimwengu mzima ni udra leo tuko katika ulimwengu tunazungumza habari za yesu wakati alikuwa israeli ni udra unaona bana si kwambani ah, nai aliyetumaka kwa israeli hapana yesu akujui wewe bana unaona sio mi nimesema wavosnachukua nafasi hi kwanzakuwashkuru andalii wa mkutano huu tunawashkuru kwanza vilevilanda kwa nakianda mkutano kamasku kama nyingine mnatwitakwa mana sisi ndi walimua bibilia hiyo bibilia iko pandehiiyo uran iko pandehii kitaka abari zingine za dunia sijui zanini zikupandi katkaikakai kwahouna wasiwasiwnahnafahsaaafaeizamani ubatiza ni, ni miasita ukibatizwa kwa jina la baba mia mbili lamwana mia mbili ningine ioni mia nne na hii korona inakuwaji tena karibu sheisa e, tunaondoka bismillahi rrahmani rahim alhamdulilahi rabilalamin arrahmani rahim maliki yaumddin iyaka nacbudu wa iyaka nastain ihdina sirat lmustaim sirata ladhina anamt lyhim ghairi lmahdhubi alayhim walaalin amin kwa ufupi mtashangaa natoa kwa, kwa lugha ya kiarabu maana yake ni msiseme kuwa waislamu amekuja kuweka vitu hapa maana yake ni kwa jina la mola muumba wa ulimwengu wote wewe ndio tunataka msaada kwako na wewe ndio tio tunakutarajia kwa mambo yetu yote na wewe ndiyo mfalme wa siku ya mwisho na utuongoze katika njia yako iliyonyooka ambao ni uislamu na ndio njia ambayo waliokuwa manabii wote kutoka kwa nabii wa kwanza adam sala na amani iwe juu yake mpaka mtume wa mwisho mtume muhammad sala na amani iwe juu yake na vile vile usituongoze katika njia ya watu waliokasirikiwa ambayo ni mayahudi ambao walikuwa wanajua haki lakini vitabu zenye waliteremshiwa kutoka kwa mola wao walizibadilisha na maandiko wakazibadilisha ambao ni mayahudi na vile vile manaswara ambao ni wakristo ambao wanaofata maandiko pasipokuwa na ujuzi wowote wa na wale ambao waliopotea kwa hivyo hiyo ndo maombi kwa kiswahili amin asante kabla ya ndugu zetu kuondoka ningemwomba pia mwalimu wa kristo ambaye amekuwa akituongoza uh, pasta fondo hache aom, afanye hombi la mwisho ili kwamba tuweze kutamatisha kipindi hiki na mumesikia mumeelewa uamuzi ni wakibinafsi asante sana wakristo bwana asifiwe wangapi ambao wamefaidika katika ma, mkutano huu yule ambaye kwa dhati ya moyoni amepata kitu asante sana ule uhusiano ambao tumekuwa tukizungumzia ile kipindi cha adventist Muslim relation ambacho tumezungumzia katika kambi hili hii ndiyo kazi ambayo mungu ametuita kwenda kuifanya kule nje kwenda kuwafanya hawa ndugu zetu kuwa wanafunzi wa yesu ni wanafunzi wazuri sana wanajitahidi kusoma bibilia japo wana changamoto za kutoelewa kwa sababu hawana roho mtakatifu lakini tunaendelea kuwaombea wanaposoma wasisome na nia ya kupinga lakini roho wa mungu ageuze nia hiyo ya kupinga wawe na nia ya kuelewa na mwisho wayote wakamwamini yesu ili sisi pamoja nao tuweze kuurithi uzima wa mileleaaasifiwamatamule wame, ni muimbaji mzuri sana a mungu akubariki sana tunakuombea uweze kuona nuru ya uzima tuweze kuishi pamoja nawe katika ufalme wa mungu nachosema ni hiki tunashukuru sana waislamu kwa sababu ya kuitikia mwaliko mungu awabariki wa wakati mwingine tukiwahitaji naamini kwamba mtaitikia mwito huo na pale mnakoelekea kwenu majumbani wakristo wenzangu wapeleke nini hawa wapeleke nini pelekeni salamu zetu tunawapenda na tunawajali na tunatamani sana siku moja tuweze kuwa katika ufalme wa mungu mungu awabariki sana wale walioandika kafanye uchunguzi wako ende kasome na kama una swali lolote ambalo ungependa kuli, kujibiwa tafadhali bado tuko hapa unaweza ukatuona kando pale tulabda katika pitepite na kusomasoma kuna mahali hukuelewa vizuri usiondoke na hiyo hofu bado tunaweza kuwa na wewe pale tukazungumziana tukarekebishana na tukatiana moyo kwaiyo tunapofundishana tunakusudia hata mkifunga hapa mkienda makanisani kule nyumbani endeni mkaweze kufundisha washiriki wengine wapate kujua elimu hii ili wasaidie na wao kusimama lakini pia wasaidie kuwafanya wengine kuwa wanafunzi wa yesu tuko salama hapo kwa hiyo tusimame tuweze kutia dua tunapotamatisha kipindi hiki cha amr tunaomba baba yetu unaeishi na kutawala mahali pa juu tunakushukuru sana kwa nafasi ambayo umetupatia umehifadhi maisha yetu mpaka wakati huu si kwamba sisi ni wema kuliko wengine ni kwa sababu ya huruma zako kwetu neema yako ni kwa sababu ya upendo wako kwetu lakini pia ni kwa sababu una lengo na kusudi la uhai wetu jina lako litukuzwe tunakushukuru kwa nafasi hii ya kuweza kujadiliana na ndugu zetu waislamu kuelekezana kushauriana na kuweza kutiana moyo katika safari ya imani yale ambayo tumeyajadili hapa ninaomba yasipite bure ukaweze kuyarudiarudia katika mioyo yetu ili yale ya faida yakatusaidie kutuinua katika hali zetu za kiroho lakini pia iwe ni changamoto katika maisha yetu ya kwamba tuna kazi kubwa kule nje ya kuwaambia waislamu habari za yesu kuwafanya kuwa wanafunzi wako ili iwezekane kwamba unapokuja hivi karibuni sisi pamoja na waislamu tukawe tayari kwa ule uzima ambao umetuandalia basi tunaomba uendelee kutupa nafasi hiyo hiyo ya kuendelea kuzingatia mafundisho haya yakaweze kutubadilisha na pia kutuandaa kwa ajili ya kazi yako na ufalme wako kila aliyehusika mbariki na walimu wakiislam pia wabariki endelea kusimama nao na uwapiganie endeleakuwapatia nafas ya kusoma na kuendelea kufahamu ili iwezekane na wao pia wakafanye maamuzi ya hakika katika maisha yao tubariki sote na uendelee kunena nasi kwa sababu vipindi bado vinaendeleanamba kutuongoza katika vipindi vya siku ya leo ni katika jina la yesu kristo tumeomba na kuamini amen