wakaribisha katika mkutano uh, huu ratiba ni cinzi ambavyo tuliifanya siku ya jana na mada yetu siku ya leo je yesu alikufa msalabani je yesu alikufa msalabani hiyo ndiyo mada tutakayoiangazia siku ya leo na hebu niwakumbushe ile ratiba ambayo tutaitumia tulioitumia jana ni kwamba kutakuwa na mwalimu wa kikristo akiweka hocha zake kwa muda wa dakika ishirini na kisha baadaye tutapata mwalimu wa kiislamu naye pia aweke hocha zake kwa muda wa dakika ishirini kishhapo tutakuwa na yaani samar kila mtu atakuwa na fursa wa muda wa dakika kufanya samari yake na kisha baadaye tutaingia katika kipindi cha maswali hivyo basi bila kupoteza muda ningependa nimwalike mwalimu wa kikristo aweke mada yake payana mada ikiwa ni je yesu kristo alikufa msalabani hotupa utapeleka pungeni mahubiri yapakie kanisani hapa ni haya baada ya nyingine qurhan na biblia ikazungumze mwalimu wa kikristo muda ni wako yesu kristo alikufa msalabani haya asante sana wafundo wa mitambo mtaniongezea sauti kidogo sauti yangu si mzuri hivyo sana bwana asifiwe wa kristo haijatosha ah, ongezeni kidogo bwana asifiwe sifiwe, sifiwe bwana wa sabato aya asante sana basi nataka tuingie kwenye hoja unaweza kunihesabia muda wangu sasa mada yetu inasema je yesu alikufa msalabani kwa imani yetu wa kristo tunakubali kwamba kweli yesu alikufa msalabani na tena kifo chake kina maana sana katika maisha ya mwanadamu yeyote lakini labda unaweza kujiuliza kwa nini tuzungumzie kifo cha yesu kwa sababu wapo wengi tu waliokufa ibrahimu alikufa adamu alikufa nuhu alikufa kwa nini hatuzungumzii hao tunamzungumzia kifo cha yesu hiki kifo cha yesu kina faida gani wakorintho wa118 tembea haraka haraka msomaji18 ah, pumzi ya mungu inasema sababu neno sabab eno lamkwa sababu neno la msalaba kwao kwa wanaopotea wanao ni upuzi subiri hiyo ukisikia mtu anapinga kwamba yesu hajafaa ujue huyo tayari amepotea ni biblia inasema neno la msalaba kwao wanaopotea ni upuzi mtu akipinga msalaba amepotea usiwe na shaka na huyo endelea bali kwetu sisi lakini kwetu sisi, lakini kwetu sisi sisi tunaokolewa ni nguvu ya ambao tunaokolewa neno la msalaba ni nguvu za mungu sasa swali linakuja je yesu alikufa msalabani muhubiri 727 tembea haraka haraka na mkiniweka na, mkini na muda nitaita mwislamu pale na msomaji shupavu sana wa kiislamu kimbia haraka haraka rafiki yangu unisaidie kwa sababu ya muda b7b inasemajetaama biblia inasema, inasema tazama. tazama asema mhubiri mimi nimeyaona kwa kulinganisha hili na hili maana yake ili kuitafuta jumla unaona kwa hiyo kama tunataka jumla ya kifo cha yesu bibliainasema tutalinganisha hili na hili ili tutafute jumla msomaji uko na vitabu vingapi hapo kwa meza vitabu una qurani na nini manake vitano vyote qurani na biblia, biblia. E, kwa hiyo mhubiri anasema ili tupate jumla ya kifo cha yesu sharti tuangalie hili na hili tunatafuta jumla hivi yesu alikufa msalabani kwa hiyo tutaangalia kwa bibilia kisha tutaangalia kwa qurani lengo letu ni kuthibitisha kifo cha yesu kwa hiyo weka bibilia kando kidogo tuingie ndani ya qurani sasa je qurani inakubali kifo cha yesu au nabii isa qurani sura, sura ya tatu. aya qurani sasa suima hivi dio kwa jina la mwenyezi mwenyezimungu uh-huh. mwingi wa rehema mwenye kurehemu tembea sasa kidogo tu83 nimefika 3 sijazoea hii kidogo haya sawa hamna tatizo inasema hivi twende twendetee inasemaje inasema, eh, tunaangalia ushahidi wa qorani kisha tuangalie ushahidi wa bibilia je Ye, yesu alikufa msalabani bibilia imesema tuangalie hili na hili kutafuta jumla kwa hiyo tutaanza kwa qurani kisha tumalizie kwa bibilia kurani nasemaje wale waliosema mwenyezi mungu wale waliosema mwenyezi mungu endelea ametuahidi ya kwamba tusiamini mtume woyote ndio mpaka hatuletee kafara endelea ambayo huliwa na moto sawa kabisa sema mhamadi anaambiwa sema sema ndio walikufikieni mitume kabla yangu muhamadi anasema walikufikieni mitume bana israeli kabla mimi nabii muhammadi endelea kwa hoja zilizowaziaa walileta wali hoja zilizo wazi endelea kwa haya mnayosoma lakini kwa haya mnayoyasema basi endelea basi mbona mliwaua unaona kwa hiyo qorani inaweka bayana mitume walioleta hoja za waziwazi waliuawa sasa tunaangalia yesu wewe yesu ulileta hoja za waziwazi wazi, ili uingie kwa lile kundi ambalo qurani linasema walioleta hoja za waziwazi waliuwawa je wewe yesu ulileta hoja za waziwazi ili uwe uliuwawa sura ya 7 urani inasemaje 7 inasema ndio nasoma kwa jina la mwenyezi mungu inasemaje mwingi wa rehema mwenye kurehemu na na hakika na hakika tulimpa musa kitabu tulimpatia musa kitabu na tukawafuatishia mitume wengi ndio baada yake Endele na tukampa nani isa tukampatia yesu mwana wa mariamu kitu gani hoja zilizo wazi waziwazi subiri pale pale kwayo kumbe qurani nasema mitume walioleta hoja za waziwazi waliuawa je yesu anaingia kwenye kundi hilo qurani nasema yesu alileta hoja za waziwazi ikiwa mitume walioleta hoja za waziwazi waliuwawa na qorani inasema yesu alileta hoja za waziwazi wazi, moja kwa moja anaingia kwa lile kundi la watu waliouwawa kwa hiyo mada imekufa tu yesu alikufa na kama unasema kwamba yesu hakufa utoe aya ndani ya qorani yesu hakuleta hoja za waziwazi wazi, ili asiingie kwa lile kundi la wale walioleta hoja za waziwazi ambao kwamba qorani nasema waliuawa lakini kwe, bado tuko ndani ya qurani ni nani anatoa ruksa ya mtu kufa sura ya qurani tembea haraka 15uranitembea harakahara4 inasemaje inasema hivi nani anatoa ruksa ya mtu kufa na nafsi yoyote allah anasema na nafsi yoyote haitaweza kufa ila kufailila kwa amri ya mwenyezi mungu kumbe ili mtu afe shariti mungu atoe ruksa sasa kama tunasema yesu alikufa ni wapi mwenyezi mungu ndani ya qurani alitoa ruksa ya kifo cha yesu yesusuraimran ay 55 tembea haraka haraka harakarakat5 ndio inasema hivi uh-huh. kumbukeni ndio mwenyezimgu aliposema kumbukeni mwenyezi mungu aliposema ewe isa ewe yesu ewes ni amri mungu anatoa ewe yesu mimi nitakutimizia muda wako wa kuishi nimtowafika mimi nitakufisha alafu hawatakuwa ha maadui hawa ha hawatakuwa hao hawa hawa maadui yako kwenye bracket baadaye mwislamu atakapokuja nitataka nitolee hayo maneno hawatakua hao maadui kwenye lugha ya kiarabu mungu anasema mtawafika mimi nitakuufisha arakaai na nitakunyanyua hakuna neno hawatakua mtakuja mlitoa mtakuatambie litoa wap kawkeaa endelee harakaharaka na nitakuleta kwangu kisha baada ya yesu kuuwawa mungu anasema nitakuleta kwangu subiri aya watakuja kumaliza lakini aya imeweka wazi yesu atauawa namba tu atanyanyuliwa sasa wengine wanaweza shindwa kwani kufisha maana yake ni kuawa sura ya pili mi2 40 qurani qurani b4 inasemaje inasema hivi je kufisha maana yake ni kuwawa maana wengine utasikia wanasema kufisha ni kulala mtawasikia sasa hivi kufisha ni kulala je qurani inasema kufisha ni kufanyeje mnasema nyinyi mayahudi na manasara sura ya pili 4 e. inasema hivi e. mbili sura ya pili Ha, inasema ndio na wale wanaofishwa maana yake wanaokufa subiri kwa hiyo kufisha kunakozungumzwa kuna kwa nabii isa si kulala we njo mambo yako ya kulala hapa lakini ala anasema wale wanaofishwa maana yake wanaokufa kwa hiyo ala anamwambia nabii isa nitakufisha bimana nitakuua namba tu nitakunyanyua kwangu kwa hiyo hawezi allah akamnyanyua yesu kwanza mpaka amfishe tunauliza hivi mwenyezi mungu ulimnyanyua yesu maana kama ulimnyanyua lazima ulimfisha ili maneno yako yasionekane ya uongo suratul suranisa sura ya nene, mia moja, na nani, haraka haraka harakaharaka8e na na yesu alifu, alinyanyuliwa A, miyamoja, ni na nale, Hala, nasema nitakufisha nitakuwa kisha tendo la pili ni kunyanyuliwa kwa hiyo kama tutapata yesu alinyanyuliwa lazima kafishwa kwanza twende vitu A, na kwa ajili ya kusema kwao sura ya 488 ndiobali mwenyezimgu bali mwenyezi mwenyezi bali mwenye mungu alimnyanyua kwake na mwenyezi mwenyezimgu ndio ni mwenye nguvu na mwenye hikima kwa hiyo qurani nasema mungu alimnyanyua ahadi ya mungu ni kwamba nitakuua namba tu nitakunyanyua korani inasema mungu alimnyanyua yesu kwa hiyo kama mungu alimnyanyua yesu lazima alimfisha kwanza bimana lazima yesu alikufa namba tu mungu akaweza kumnyanyua sasa swali linakuja mungu unaweza ukabadilisha maneno yako ukamnyanyua yesu bila kumfisha mungu anasema hilo siliwezi sura yunus aya 6 sura ya 164 inasemaje4 ndio inasema hivi tunaangalia qurani kwanza ndio tuingie kwa bibilia twende vitu wao ao wanawema wow, anasema wao wanawema katika maisha ya dunia sawa kabisa na katika katikaha ndio hakuna mabadiliko Ehe. katika maneno ya mwenyezi mungu kwa hiyo qurani nasema mungu badilika akisema mtawafika nitakufisha warafiuka ilaya nitakunyanyua ala anasema hawezi badilika akamnyanyua yesu pasipokumfisha kwa iyo mwislamu ukija ukisema yesu hakufa ni kana kwamba unasema mungu anaweza badilisha maneno yake hawezi ashawesema tayari ndani ya qurani sasa kama mungu hawezi tunaangalia je yesu baada ya kufufuliwa kama qurani inavyosema ulipofika mbinguni unajua kwamba ulipokuwa duniani uliuawa kisha ukanyanyuliwa yesu anasema ndiyo suratulmaida sura ya 5 117 tembea harakaharaka7 inasemaje inasema hivi ndio7 ndio sikuambya lolote yesu alikuwa duniani akafishwa kama qorani inavyosema akauawa kisha korani nasema akanyanyuliwa sasa akiwa mbele ya mwenyezi mungu baada ya kunyanyuliwa anasema sikuambia lolote endelea ila endeleaiaya aioiamishaee ya kwamba Ehe. mwabuduni mwenyezi mungu Ehe. mola wangu na mola wenu endelea na nilikuwa shahidi juu yao. Past tense, nilikuwa shahidi juu yao endelea nilipokuwa nao ea na uliponikamilishiauioikaiishia gari alifishwa duniani kwa yesu anasema mbele ya mwenyezi mungu ni kweli uliposema utaniua uninyanyue uliniua ukaninyanyua anasema uliponifisha kwa kiarabu anasema falama tawafaitani na pindi uliponifisha mendelea na uliponikamilishia muda wangu na uliponikamilishia wangu kwahiyo ni wazi kabisa kwamba yesu kwa mjibu wa qurani alifishwa bimana alikufa kisha akanyanyuliwa na akiwa mbeli ya mwenyezi mungu anakiri anasema falama tawafaitani na pindi uliponifisha kwahiyo alifishwa kisha akanyanyuliwa na sasa yuko mbeli ya mwenyezi mungu anakiri na yesu anajua hata alipokuwa mtoto mdogo alijua kwamba atakufa atanyanyuliwa atanyanyuliwama haraka haraka inasemaje kumi na ti thhin tatu, tatu. ndiyoinasema hivie na amani. yesu akiwa mtoto mdogo kwa mjibu wa qurani anajitabiria anasema na amani o y ilikuwa juu yangu siku nilipozaliwa nilipo bado ni mtoto mdogo anasema kufa, natuleo, ilifika, na siku nitakayokufa na tuliona siku hiyo ilifika kafa alafu na siku nitakayofufuliwa kuwa hai na tumeona yesu alifufuliwa tayari yuko mbinguni sasa mimi nangojea ndugu zetu waje waanze kusema ah, wamakal wama wama wwamakataluhu wamaswala buhuu huko tuna kusubiri rafiki yangu naona unajiramba ulimi chakula imekuwa mzuri wasiwasi <laughs> sasa tumemaliza kwa bibilia ushahidi tunangojea waislamu wenyewe waje wapinge hoja kitabu chao ambacho kimesadikisha tulisema kwenye mwanzo wub sb tunaangalia hili na hili tutafute jumla qurani imethibitisha alikufa akanyanyuliwa je bibilia inasemaje weka qurani pmeni twende ndani ya biblia matayo 1621 inasemaje matayo 6211 inasemaje aya 161 kitabu cha matayo hey. tangu wakati huo ndiyo yesu alianza kuwaonya wanafunzi wake endelea ya kwamba emewapasa kwenda yerusalemu ndio na kupata mateso mengi endelea kwa uh-huh. wazee uh-huh. waze. uh-huh. waze. uh-huh. na wakuu wa makuhani uh-huh unaweza peleka ile ileyek kama itafika fundo wa mitambo msikae mbali na mitambo na kuuawa ndiyo kufanyeje kwa hiyo yesu akiwa hekaluni anasema imenipasa kwenda yerusalemi kutiwa mikononi mwa wkuu wa makuhani na kuwawa na siku sikukufufuka anajitabiria tu akiwa hekaluni mabwana wengine wakamfuata kule hekaluni kutaka kumuua kabla ya saa yake yohana saba thth inasemaje yohana sab hh inasemaje inasema hivi ndio yohana 7ba hth0 inasema ndio basi watakutafuta basi ndio wakatafuta kumkamata amejitabiria tu bwana wengine wakatafuta kumkamata endelea lakini hakuna mtu dio hakuna mtu aliyenyosha mkono wake kwa nini ili kumshika kwa sababu gani kwa sababu Ehe. saa yake ndio ilikuwa haijaja bado amejitabiria tu kule hekaluni kwamba nitakufa wengine wakamfata kule kule kutaka kumua bibilia inasema hakuna mtu alinyosha mkono wake kumkamata kumuua kwa kuwa saa yakey ya nakuawa haijaja bado swali linakuja je saa yake ya kukamatwa na kuwawa ilifika yesu akakamatwa matayo 2645 tembea haraka harakaharakamatayo 64 inasemaje kisha kawajia wanafunzi wake yesu ameenda wa hekaluni kule, kule gehsamene kuomba baba ikiwezekana kikombe hiki kiniepuke walakini si nitakavyo mimi mapenzi yako yafanyike akawajia wanafunzi wake endelea akawaambia ndiyo laleni sasa Ehe. pumzikeni tembea taza tazama, tazama. tazama. ndio saa imekaribia alafu na mwana wa damu mwana wa adamu Ehe. anatiwa katika mikono mikonoya wenye dhambi ndio ondokeni twendeni zetu zetua na ndio na yule mwenye mwenye kumsariti Ehe. alikuwa amewapa ishara ya kwamba akisema ndiyo nitakaye ndio nitakayembusu mbusu endelea huyo ndiye maliza mkamateni mara akamwendea yesu mara wakamwendea yesu akasema ndiyo ndio salamurabbi akambusuio yesu akamwambia akambusujeati imeandikwa hapa endelea <laughs> rafikiyangu wanifurahisha sana yesu wakasema. akasema akasemaje salam salam rabbi Ehe. akambusu endelea yesu akamwambia ndiyo rafiki Ehe. fanya ulilolijia maliza wakaenda wakaenda wakanyosha waka mikono yao ndio wakamkamata nani yesu unaona anakamatwa kwa sababu saa yake ya kukamatwa na kuawa haijaji imefika alipokuwa amekamatwa yesu akataka kuadhirishia ya kwamba sasa hii ndiyo saa yenu ya kunikamata na kuua laki luka luka ishirini na mbili hamsini na tatu tembea haraka harakaluka ishirinna mbili hamsini na tatu hamsin na tatu inasemaje kila siku nilipokuwa pamoja nanyi sdioiok pamoj mikono yesu anawambia kila siku nilikuwa nanyi hekaluni amkuninyoshea mikono endelea lakini hii, ndiyo Lak... saa yenu. lakini hii ndiyo saa yenu na mamlaka ya giza kwa hiyo yesu ashakamatwa kwa kuwa saa yake ya kukamatwa na kuwawa imefika ako mikononi mwa maaskari walimpeleka wapi huyu yesu matayo 72 ihira 7a ihiri b i6 walimpeleka wapi hawa maaskari pilato ndio akawambia Ehe. basi ni mtendeaje yesu ni mtendeje yesu aitwae kristomaliza wakasema wote asurubiwe twende asurubiwe twende akasema kwani Ehe. ni ubaya gani aliyoutenda ni ubaya gani kashatenda endelea wakazidi sana kupiga kelele ndio wakisema Ehe. wakisema ndio naasurubiwe ishirinna sita ishirina inasemaje ndipo akawafungulia baraba Ehe na baada ya kumpiga yesu mijeredi ndio akamtoa ili asurubiwe oh, oh, oh, kwa hiyo aliyehukumiwa kifo ni yesu swali walipomchukua yesu waitwaye kristo kwa kuwa amehukumiwa kifo walimsulubisha nani kule golgota fuvu la kichwa matayo 75hapo chini inasemaje inasemajewalipokwisha inasema wali, inasema. ndiyo kwa hiyo walipomchukua yesu aliyehukumiwa kifo kumbe kule golgota fuvu la kichwa walimsulubisha yesu swali walimsulubisha wapi matayo 741 4 ndio ina inasema hivi a ina mwenga kadhalika na wale wakuu dio wa makuhani wakamdhi pamoja wakisemaje na waandishi na wazee ndio wakisema aliokoa wengi endelea aliokoa wengia awezi kujiokoa mwenyewemaliza yee ni mfalme wasraelmaliza naashuke sasa msalabani kwahiyo kumbe wamemsulubisha msalabani sasa walipomsulubisha msalabani yesu aitwaye kristo nini kilifanyika msalabani matayo 746 chini tu hapo na kama saa tisa. Hata kama saa kama na yesu akaaa sauti yake kwa nguvu akisema sabakthani haya maneno anayasema akiwa msalabani nini kilifanyika baada ya maneno haya matayo 2750 inasemaje dio inasema hivi Ehe. Na yesu. Na huyo yesu. sauti tena kwa naho sio simoni mkerene huyo yesu akiisha kupaza sauti yake kwa nguvu pale msalabani akafanyeje akaio yake kwahiyo yesu anatoa roho yake, yake. yake akiwa msalabani ah, nini maana ya kutoa roho wacha tuulize maandiko yakobo 26maana ya kutoa roho ni nini inasema hivi maana kama vile mwili mvile mwilips mkfkama mwili pasipo roho umefanyaje ukfa waiyo msalabani bibilia inasema yesu ametoa roho yake umebaki mwili kwa hiyo alikuwa amekufa kwahiyo sisi wakristo tunasema yesu amekufa msalabani ule pilato aliyotoa hukumu ya kifo cha yesu akataka kujua aliyesurubiwa goligota fufu la kichwa ni yesu niliyemhukumu hapa ama ni simon mkerene akatuma mtu akashuhudie sikiliza ripoti ya yule mtu aliyetumamark inasemaje ayangu ya mwisho naambiwa bardaika mojaa45 inasemaje yule akida aliyetumwa na pilato kaangalie waliyemsulubisha ni yesu kristo au ni simoni mkerene au ni mtu mwingine inasemaje4 lakini lakini pilato lakini pilato akastaajabu kwamba inasemae ndiyolakinilat yesu amekufa yani tayari endelea akamwita yule akida hakida akamwita yule akida aliyemtuma akamuuliza akamuuliza kwamba kwamba amekufa kitambo yani amekufa kitambo kwa kwao al, al, al, al, al, aliza maliza kidogo hata, hata. alipokwisha kupata niniha alipokwisha kupata hakika ya kifo cha yesu akafa yule akida akafanyeje alimpa yusufu yule, yule maiti jamani maiti ni mtu aliye hai kweli kwahiyo tunaona yesu amekufa kwa qurani amekufa kwa, kwa bibilia tunangojea kuambiwa vipi hakufa mungu aweze kuwabariki haya dakika ishirini kwa mwalimu wa kiislamu aweke payana hocha zake assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu waalaikum salam warahmatullahi wabarakatu na wale ambao hawajabahatika kuwa waislamu amani ya mungu iwe pamoja nanyeami na nashukuru sana kwanza na furahia ilipokuwa ni kipindi cha maobi nilisikia mkristu atakayeobesha na nilifurahi kumwona mkristu ambaye anaoobesha alikuja na kanzu yake nzuri ya buruu kumbaanisha wanakuja polepole pole chubili moja kwa moja watatufuata mpaka katika shimo la burukenge amevaa kanzu leo ameanza huyo wamekuja wapili watakuja polepole pole. mwisho ile teti yote watakuwa amevaa kanzu tuseme inshallah inshallahmsomajini hey, ishala nzuri atuj endeleeni hivo ni vizuri ni mavazi mazuri hata hapa mwenyekiti wetu pia nawe upate yako moja mzuri kama ileaamapo hey, yuko sawa mada iliyoko juu ya meza hapa kwanza baada ya kumshukuru mwenyezi mungu na kumwombea rehema na amani zimshukie mtukufu wa daraja mtume muhammad salllaualiiwaalii wasallam wa na iwachukie manabii wote wa mwenyezi mungu mada iliyoko hapa ni je yesu kafa au la na kweli mwalimu wa ikristo alijua kwamba hapa kuna matatizo bona tuzungumzie yesu kafa kwa nini tusizungumzie ibrahimu kafa kwa nini tusizungumzie daudi alikufa pale pale mwalimu akapiga chega kidogo lakini hatuwezi zungumzia kifo cha daudi kwa sababu daudi tayari amefanya nini ameshakufa hatuwezi zungumzia kifo cha ibrahimu maana tayari ibrahimu ameshafanya nini ameshakufa kwani aliyekufa kuna shaka na, na kifo cha mtu mtuamnashakishakufa ini hivo tuhivochaoienda rotodo tu, Siivo, tu. Yeah. so hakuna kitu ya kukuzungumzia maana ushafanya nini ushakufa so yesu anazungumziwa hapa kumaanisha kuna chaka ya kudai kwamba yesu kashafanya nini kashakufa hey, kama akugekuwa na shaka ingewekwa hii mada hatungekuwa na haja ya kuja hapa igatoni kujadili kifo cha yesu nashaakufa na mtu amekufa utamjadili nini ndio nashangaa so lazima tumjadili maana wao wa kristo wenyewe wako na shaka lazima tujadili kwamba yesu yuko hai akatagulia moja kui8n wakoridho wa kwanza yaani mahala ya mwimba unaingilia unapitia hapo hapo hapo hapo ndiyo kabla ujapona alafu ametoa maandiko mingi ya orani wakorin wa kwanzasoma eh, adiko moja moja kumi na nane moja kumi na nane ndiyo a inasema hivi uh-huh. wakorind wa kwanza moja kumi na nane ndio neno la msalaba Aa, inasema ndiyo kwa sababu uh -huh. neno la msalaba kwao neno la msalaba kwao wanaopotea ni upuzi wanaopotea ni upuzi kweli kabisa waliopotea neno la msalaba kwao ni upuzi uh -huh. bali kwetu sisi bali si kwetu sisi tunaokolewa tunaokolewa ni nguvu ya mungu tunaokoleao ni nguvu ya nini ya mungu siyo nini sio kifo cha chaysio ah, msaabaaaba wao wenyewe kanisani hawana misaraba hawana kwa sababu okovu tunaokolewa na nguvu ya nani ya mngu msalaba unaweza okoa mtuaiwezi alafu wagalia kwa wale wana hitikadi ya kuweka msalaba kidogo tu chukua mfano hapa unajua watu wasomi hapa ni university leo iwe ndugu yako ameuliwa na kupigwa risasi so chombo kimetumika ni buduki na risasi ameuliwa ndugu yako kwa kupigwa risasi unachukua kaba una, unatoboa ile risasi unatia kaba pamoja na buduki unaweka kifua kifuani ukiulizwa ni nini hii unasema iliua ndugu yangu sawasawa na wanaobeba nini msalaba ije kesi inspector general aseme wachunguzwe wote ambao walifanya yale mauaji wa kwanza kushikwa st wa kwanza ni yule mwenye nini aliye na bunduki so ukisema yesu kafa na ukibeba msalaba ujue wee ni sst wa kwanza ikiwa iki, iki kweli kukianza kuchunguzwa wee unaenda wapi unaenda jela unaenda ndani amekuja na adiko la qurani aikwamba mitume waliokuja na hoja zilizo wazi qurani bl 83 waliokuja na hoja zilizo wazi waliuawa lakini haikusema mitume wote kuna baadhi ya mitume waliouawa waliokuja na hoja zilizo wazi hakutoa andiko kwamba yesu aliuwawa kwa sababu kaja na hoja zilizo wazi aliyeuawa wa kwanza alikuwa ni yohana mbatizaji john the baptist alikuwa nabii zakaria lakini yesu hali ya kuwa amekuja na hoja zilizo wazi hakuweza kuuwawa kwa nini kwa adiko alilolitoa katika tat 145 qurani inasafisha kabisa ha- hapo kuwaza kula kibarua telemka chini tat 4545 ndiyo inasema hivi inasema nini bismillahi rahmani rahim safi na nafsi yoyote na nafsi yoyote haiwezi kufa ila ila kwa amri ya mwenyezi mungu kwa hivyo a nafsi haiwezi kutoka isipokuwa kwa idhni ama kwa amri ya, ya mwenyezi mungu, mungu. sasa nilisubiri mwalimu wa kikristo hapa atoe adiko mungu ametoa idhni yesu afe lakini yeye kwa vile alijua hilo adiko hakuna akaenda akatafuta kilaka akakuja akabadika katika guo mpya akatoa tatu hamsi tan qurani kilaka lazima tutakiona kikiwa kwa guo mpya twende t5ndio kumbukeni ndio mwenyezi mgu aliposema ewe ewe isa ewe isa nitakutimizia muda wako wa kuishi mimi nitakutimizia muda wako wa kuishi kwa lugha nyingine akatumia neno tawafa ambayo inamaanisha kufisha akasema mtasikia hapa kuna mwalimu atakuja hapa aweze kusema kufisha ni kulala mimi niseme adiko liseme ungesema maadiko yatasema si ungesema mimi nitasema kufisha tafsiri yake nyingine ndani ya qurani ni ipi st s qurani s s mbona hiyo hukufundisha kufundisha hawa wanafunzi hiyo karuka hapo mwalimu wa kikristo ni uoga tu aliingiza kidogo hakufika hapo maana alijua kwamba akifika hapo basi itakuwa ile idhini ya yesu kufa mungu hajatoa na kweli hakuna mahala mungu alitoa hidhini yesu afe telemka shini inasema naye no ndiye naye nayendie anayekufisheni unasikia ye yeah, ndie anayekufisheni neno tawafa ni kama kaa unasema kaa kaa gari kaa kaa la moto kaa chini unaona su so, kaa iko na tafsiri nyingi ndio hiyo tawafa iko na Tapsili, mingi as mingiteemashii inasema aladhi yatawaffakum ndiyo inasema uh-huh. naye ndiye naye ndiye anayekufisheni ndiye anayekufisheni anayekutieni usingizi kumbe kufisha hapa ndani ya qurani ni kufanya nini nikutia usingizi kulala kumbe yesu kafanya nini kalala kausingizi kazito alipolala akafanywa nini akanyanyuliwa juu ina mia hamsini na nane akafika hapo yani amefundisha ya vizuri yani mwalimu wa kikristo hakua da balisana akupotea sana alipotea tu kidogo alifundisha vizuri ila kidogo kwa sababu ajazoeana na qurani na uislamu akawa na pidapida kidogo sasa sisi tunaenda tukimlainisha tu polepole polepole pole, teemkashilibasi mwenyezimungu basi mwenyezi mungu, mungu. alimnyanyua kwa Ali yesu kwake na mwenyezi mungu, mungu ni mwenye nguvu na mwenye hikima alafu akakivia akaenda mpaka siku ya kiama akasema hebu tumuulize tuulize yesu yesu alifichwa ulifichwa ulifhwa ulikufaga ukiwa duniani ama haukufa hiyo ni kiama tano mia kumi na saba akaruka akaenda mpaka siku ya Iyo, yesu io syesu koni auju atarudi duniani yesu atarudi duniani Al- alafu kuna wengine wanasema atarudi awachukue awapeleke biguni awachuku my biguagu utasub yesu aje akuchukua akupeleke biguni yesu ana kibarua kwanza yesu alikuwa mwanaume siku ya nane alitailiwa kama ni mwanaume next unasubiri nini lazima aje apate dogodogo sijui atatoa pande gani Twede, twede kwa lolote lolote ila yale ila yale yale ulioniamrisha ulioniamrisha kwamba ni mwenyezi abi oloteuioiwambamwabuduni mwenyezimungu wangu na mola wenu. mola mola wenu wangu na mola wenu na nilikuwa shahidi juu yao nilipokuwa pa, nilipokuwa nao ndiyo na uliponikamilishia muda wangu wewe ukawa mchungaji juu yao unaona so yesu anakili alikamilishiwa muda lakini hiyo ni siku ya kiama sio sasa asharudi duniani yesu akirudi duniani ako na kazi mbalimbali likienda kule muda wangu utapotea ligekuonesha kwamba ako na kazi kwanza ya kudiri na the shetani ambayo mnamuita the antichrist waislamu wanamwita dajal ukienda kwa google gungo adika the dajal anaitwa the aicrist anayetumia nabari sitastsita sita. yesu atakuja kumwangamiza ukitaka zaidi usome wa thesalonike wa pili bl n utapata hizo habari so yesu atarudi duniani wee unafikiria akirudi kwa sababu akufa atakuja afe na nandio anatabiri kwamba atakufa katika kumi na tisa qurani e, e, aliyomalizia pale thathi yesu anatabiri kifo chake wakati atakaporudi akufa aliodoka alitoka huku duniani akiwa na mwili wake we unafikiria kama agekuva yesu wanafunzi wagemwona ukifa mwili wa kawaida unafufuliwa mwili hapo tutaenda na yesu alitoka na ule uleule mwili original kumaanisha bado alikuwa the original jesus sasa swali ni kwamba hizo siku tatu alikuwa wapi tunarudi kwa bibilia na yeye alipomaliza qorani alirudi kwa bibilia kwa bibilia ndio uhodo umejaa twede na amani na amani iko juu yangu siku niliyozaliwa yesu anasema na amani ilikuwa juu yangu siku iko juu yangu siku niliyozaliwa na siku nitakayokufa na siku atakayokufa hajafa yuko hai kuna siku atakufa atarudi duniani fe na siku ndiyo itakaula kuwa hai na atafufuliwa siku ya kiama sio sasa angekuwa yesu amekufa angesema hivi hiyo hiyo so, kumi na tisa unasoma aya ya kui 5 ingekuwa yesu ashakufa agesema hivi kama huyu nabii aliyekuwa tayari amekufa maneno yake hayo soma na amani ilikuwa juu yangu siku siku ndiyo juu yake siku aliyozaliwa agaria huyu ni yohana mbatizaji qorani nasema amani ilikuwa juu yake siku aliyozaliwasiku aliyokufa na siku aliyokufa tayari akashakufa lakini yesu siku atakayokufa hajafa lakini yohana siku aliyokufa ameshakufa kufa, amesha kufa. Ehe. na siku ndiyo atakaaku ata, takatakayofufuriwa fu, hai atakayofufuriwa kuwa hai so yohana hajafa alikufa na atafufuriwa yesu hajafa na hajafufuriwa akaja na utabiri ati yesu anatabiri kifo chake hapo ndio kizugu mkuti sasa jitayarishe hapo hapa ndio tunakataga tunasema hakuna msomi yoyote duniani anaweza kukubaliana na kifo cha bwana yesu ndani ya biblia sikiliza maneno akaingia katika kitabu cha madhayo eh, kama sikosei aliingia madhayo gapi eh, ile ishiri na moja gapi madhayo kumi na sita ishirin na moja matay6hiyo haikosi kusomwa sasa hebu sikiliza uhodo unaanza hapa soma adiko diko tanuwak tangu wakati huowaafun huo. yesu alianza kuwaonya wanafunzi wake ya kwamba kwambaimempasa kwendayeusalem imempasa kwenda yerusalemu na kupata mateso mengi na kupata mateso meni kwa wazee na wakuu wa kwa wazee na wakuu wa na waandishi na, na kuawa nakuawa na, na siku ya tatu ati siku ya tatu rudia tena siku ya tatu On the third day. kufufuka kwa hivyo yesu anakaa siku biri wapi duniani adiko adikoapaanasema ha uh-huh. na kuawa ndio na siku ya tatu uh-huh. kufufuka ina maana atakuwa siku ngapi kaburini siku mbili ya tatu afanye nini afufuke huyo yes, yesu huyo sasa awaza kufanya hesabu yesu alikaa kaburini siku gapi ama masaa magapi hapa anasema anakaa siku mbili ya tatu afufuke maana kama ni ya tatu ina maana siku mbili hizo unaona Eh, eh, msomajimwalim tumuulize marco yesu alisema nini nn ni. thahi moj marcosakliza hesabu sasa theathii n mojardioinasema hivi nane theathii na mojaar mm. Ah, inasema ndio 8 nimefika skiliza kisa kile kile <laughs> akaanza kuwafundisha kwamba akaanza kuwafundisha kwamba imempasa mwana wa adamu imempasa mwana wa adamu kupatikana na mateso kupatikana na mateso na kukataliwa na wazee na kukataliwa na wazee na wakuu wa makuhani na wakuu wa makuhan na waandishi wa. na kuawa wa. na kuaa na baada ya siku tau baada ya siku tatu Udia tena na baada ya siku tatu afanye nini kufufuka siku ngapi kaburili tau yain afanye niniafufuke tuamini gani hii siku mbili ya tatu afufuke hii siku tatu yain afufuke tutaamini gani hapo tunaenda kwa kina rukakina eh, Ruka, mathayo yohana petro wanafunzi wa yesu tuwaulize hii hesabu imetuchaganya sisi hapa sisi vijana wa juzi nyinyi ambao mulikuwa na yesu mulikula mikate pamoja samaki pamoja mukatebea juu ya maji hili neno mulilielewa tisa kumi kitabu cha luka luka mtakatifu lukat kumukatakatfudiots kum kitabu cha luka tisa kumitisa kumi muhimutsa hey, kumi. hey, muhimu tisa muhimu sana vodo wasiname hivi tisa kumi hapo muhimu A, chini chinisijefanya jaskia hiyo dio Nam. tisa kumiinasema uh-huh. ah, hivi muda mchache sana eh. <laughs> soma haraka tisa kumi bibilia ndio mpyaitan tisa kumi uh-huh. basi wale mitume basi wale mitume waliporudi waliporudi walimwelezea mambo yote yaliyotendeka ndio ya walioyatenda ndio akawachukua ndio akaenda nao ani uh-huh. mpaka mji mmoja uitoo uh-huh. betsaida ndio na makutano makutano tisa kumi luka E, tisa kumi kitabu cha luka mtakatif kumi na mbili hapokumi na mbili najua likaanza kushuka hebu rudia hiyo tisa kumi uelekeet ubwale mitume ndio waliporudi dio walimwelezea wali mambo yote walioyatenda ndio akawachukua akaenda nao faraghani mpaka mji mmoja uitoo betsaida ndio na makutano walipojua walimfuata ndio akawakaribisha akawa inasema akawa akisema uh-huh. nao habari za ufalme wa mungu ndio akawaponya uh-huh. wale wenye haja ya kuponywa t ishirini na bili hilo aliko nadhani nimenukuu akisema ndio imempasa uh-huh. mwana wa adamu ndio apo uh-huh. kupata mateso mengi ndio na kukataliwa uh-huh. na wazee i na wakuuwa makuhani i na waandishi i na kuuawai na siku ya tatu uh-huh. kufufuka telemka chini akawaambia wote uh-huh. mtu yoyote uh-huh. akitaka kunifuata uh-huh. na ajikane mwenyewe ndio ajitukwe msalaba wake aj- k msalaba wake uh-huh. kila siku dio anifuate ndio kwa kuwa uh-huh. mtu atakaye kuiponya nafsi yake uh-huh. ataiangamiza andiko hilo limetoka kidogo hapo chini inasema lakini wanafunzi wake hawakuelewa hilo neno la kufufuka hawakuwahi kulielewa haya sawa akakibia akakwenda katika andiko ambalo lilia akasema msomaji unanifurahisha sana kwa sababu ili yesu akamatwe ishara aliyopeana yudas iskarioti alisema nitakaye mbusu ndie mfanye nini mumkamate sasa sikiliza na hii Luh, ma, yohana yohana bl kitabu cha yohana mtakatifu yohana b mstari wake wa pili dakika ishirini kidogo kweli mwalimu kweliwaliiokumi na 8n bil kumi na nane mbili ndiyo ayohana ah, kumi na nane mstari wake wa pili uh-huh. nimefika mwalimu ndioinasema uh-huh. nay yuda ndio yule aliyetaka kumsariti uh-huh. alipojua mahala pale aahaa pale kwa sababu yesu alikuwa akienda huko mara nyingi pamoja na wanafunzi wake ndio basi yuda akiisha kupokea kikosi uh-huh. cha askari na watumishi dio waliotoka kwa wakuwa akuwana mafarisayo safi akaenda hukoa Nata. nataa na mienga na silaha basi uh-huh. yesu dio hali ya kijoyote atakaompata nini Aka ktoke Aka akafanya nini akawaambia e. ni nani mnayemtafuta hapa katika hili adiko yuda amekweda hakuna chabusu yesu ametokea akauliza e. ni nani mnayemtafuta yesu amejitokeza mwenyewe hakuna ti yuda alibusu ndio wajue ndiye wesu wao wakamjibu wao wakamjibu ni yesu mnazareti tunatafuta yesu mnazareti yani hata hawajui ni yesu wanazungumza nayeye sasa w unapata uhakika gani ni yesu alikuwa msalabani hao wanaogea na yesu na hawamjui anauliza ni nani mnamtafuta wakasema ni yesu mnazareti Ehe? yesu akawaambia basi yesu ikabidi yuda yuko pale hata ajui ni yesu yesu A, ni mimi mtu ni mimi ni mimi mimi ndio yesu wa nazareti huyo naye yuda aliye msariti naye yuda aliye msariti alikuwa amesimama pamoja nao alikuwa amesimama pamoja nao basi walipowambia ni mimi basi yesu alipowaambia ni mimi walirudi nyuma walirudi nyuma wakaanguka chini sasa ssayabusu gani tutaamini yuda ndi alimbusu wakajua ndio yesu ama yesu ndio aliyejitambulisha tuamini gani ndio urani n 57b ina d nafugia hapo somaadikon mia hams a saba ndio na kwa ajili ya kusema kwao sisi sisi tumemuua uh-huh. assa uh-huh. mtume wa mungu munguihali hawakumuua a wala, wala hawakumsurubuur nasema hawakums E balindiowalibawaishiwa mtu mwingine waliretewa mtu mwingine wakamsurubisha wakamdhani nabii isa wakamdhani ya kwamba ni bwana yesu Ehe, maliza adiko inazidi e kusema ndio na kwa hakika wale waliohitirafiana katika hakika hiyo ya kumuua nabii isa e. wamo katika shaka nalo jambo hilo e. la kusema kauawa ndio huyu anasema hivi huyu anasema hivi mara yesu amesurubiwa hivi mara yesu amesurubiwa hivi tutaamini gani e haya zimekuwa ni dakika ishirini ishirini za kwanza wakati ambapo wakristo wametoa hocha zao na waislamu wakaweka hocha zao kuhusu kifo cha kristo na ingia katika sehemu ya pili dakika kumi kumi dakika kumi kumi mwalimu wa kikristo dakika zako za kumi zinaanza haya asante wakristo bwana asifiwe haijatosha bwana asifiwe nilikuwa nangojea rafiki yangu watuonyeshe vipi yesu hajafa maana sisi tulimwacha msalabani tungagojea hoja zimshushe lakini nilichokiona nakifanya ni kujitetea hapa hatujitetei hapa tunaleta hoja sasa wacha nimsalimie ayubu kumi na moja mbili haraka, haraka ayubukumi na moja mbili wacha nimsalimia kidogo rafiki yangu nimsaidie ndio maana tumewaalika ili tuwasaidie wapate uzima inasemaji harakarakaayubu kumi na moj mbili bili hii ni salamu rafiki yangu je yangujehu wingi wa maneno huu wingi wa maneno rafiki yangu hapa makelele makelele eh, eh. usijibiwe hivi tukuache tu hivyo hivi tu tusikujibu endelea A inazidi kusema ndiyo na mtu aliyejaa maneno je ahesabii kuwa na haki hayo maneno mengi hatuwezi kukubali kuwa unasema ukweli kwa kunena maneno mengi alafu rafiki yangu shida na kiswahili mpaka anaongeza na kikuyu kidogo lakini tutamsaidia hamna tatizo akasema rafiki yangu kwa nini hawa wanakuja polepole pole kwa sababu wanavaa kanzu sasa nikashindwa kwani ukivaa kanzu ndio unasilimu una, una, una kwani kanzu ni vazi la waislamu kwa mujibu wa qurani 161 kama hujui maana ya kanzu uacha tukusaidie rafiki yetu K- inasemaje arakarakainasemahiv hivi yeye anashangaa akiona mkristo anavaa kanzu anaona anataka kusilimu hujajua vazi la kanzu lina maana gani inasemaje Ah, inasema haraka, haraka na mwenyezi mgu na mwenyezi mungu katika vitu alivovyumba ndiyo amekufanyieni vitu viletavyo vile kivuli sikiliza amefanya vitu vilettavyo kivuli na amekufanyieni nini maskani katika milima endelea na amekufanyieni nini kanu zinazo kukingeni na ninina joto alafu na baridi oh, kumbe kanzu ni mavazi ya kukinga joto na nini na baridi si mavazi ya kiislamu sasa wewe usituletee tukivaa sisi wakristo i kwa sababu kuna baridi ndio quran nasema tujikinge baridi na mavazi haya alafu lafiki yangu huyo akasema kitu cha kushangaza tulisema bibilia inasema makorinti wa z neno la msalaba kwa wanaopotea ni nini upuzi kwa wanaookolewa ni nguvu za nani za mungu kwaio ukiamini neno la msalaba kwa mjibu wa bibilia ni nguvu unapata uokovu na mungu anataka waislamu wapate ya suyap 21 qurani harakaharaka nipitie haya maandiko sijaona hoja za kukataa kifo cha yesu inasemaje inasema hivi labda akirudi atatupatia hoja zakukataa kifo, kifo cha yesu lakini kufikia sasa ni malalamiko tu inasemaje enyi wa, watu enyi watu qurani inasema mwabuduni mola wenu ndio ambaye amekumbe ni nyinyi Ehe. na wale wakabla yenu mfanyeje ili mpate kuokoka kwa hiyo qurani inasema waislamu waokoke biblia inasema wokovu unapatikana kwa msalaba bwana asifiwe kwa hiyo mwamini msalaba mpate wokovu rafiki yangu anatingisha kichwa anasema ni kweli alafu jambo la pili tukatoa qurani sura ya tatu 183 sikilizeni wakristo wakati waislamu wanaongea na wakristo anaongea tulitoa qurani ta 83 ambayo inasema ya kwamba mitume walioleta hoja za waziwazi waliuwawa sisi wakristo tukatoa kurani sura ya pili themanin inasema yesu alileta hoja za waziwazi kwa hiyo kama yesu alileta hoja za waziwazi wazi, na kurani inasema walioleta hoja za waziwazi waliuwawa yesu aliuwawa kama yesu hakuuwawa ungetoa aya hakuleta hoja za waziwazi wazi, ili akaingia lile kundi la watu wasiouwawa kwa hiyo tunashukuru sana kwa kukubali walioleta hoja za waziwazi waliuwawa yesu alileta hoja za waziwazi anaingia kwenye kundi la walio uwawa aya gani hakuleta hoja za waziwazi ukija hapa ututolee tujue sasa wee ni msomi unajua unachokizungumza tukasoma qurani sura ya ta 5 inasema na nafsi yoyote haifi ila amri ya mwenyezi mungu wapi mungu ametoa ruksa yesu afe tukatoa urani sura ya ta hms mungu anasema kumbukeni mwenyezi mungu aliposema ewe yesu mimi nitakutimizia muda wako wa kuishi in mutawafika warafiukaelaya nitakufisha kisha ntakua rafiki yangu tena nilisema ataleta mambo ya kulala ameleta ajaleta sasa sikiliza kufa kwa yesu ni kulala au ni kufisha kwa kifo cha kawaida sura ya pili m 24 sasa njo pinge hii futa hii24 analeta kulala kulala hapa hapana kifo cha yesu sikulala ni kifo kabisa halisi nasemaje Ha, inasema na alafu nakupa omewar nenda kwa dikthonery ya kiharabu tafuta in mtawafika kuna maneno mawili tawafa na neno la pili waafa angalia maana ya tawafa au neno waafa katika diksionery ya kiarabu tawafa na waafa maana yake ni kifo death lafiki yangu tafuta hiyo dikshonary usome someni hata dikthonary mpate kujua mambo kama haya twene vitu haraka harakaharakawale waliofisha wali maana yake, yake? wanaokufa miongoni mwenu kwa hiyo ni kifo si usingizi hayo ya usingizi ni ya kwako alafu rafiki yangu akakuja akasema unaona alitoa aya ya kiama sura ya tano mia moja kumi na saba yesu aliposema na siku ulipo muda wangu siku uliponifisha akasema ni siku ya kiama yesu anakuja aje aowe jamani hii enjili ulitoa wapi yesu anakuja aowe qorani arobaini na tatu sitini na moja tembea rakaharaka sitini na moja kama yesu anakuja kuoa Ina inasemaje inasema hivi yeye nabii isa ni ni nini alama ya ndiotmbearakn yani yesu ni alama ya kiama yeye anapokuja ni kiama unasema anakuja kuoa sasa tukusikilize wewe ama qorani wacha kuangalia chini na kugusagusa si wawasikiliza twende vitu arakaraka na kwa kweli yeye nabii isa ni nini ni. ni alama ya kiama kuwa kinaanza kukaribia maliza msikifanyia shaka ndio na nifuateni hiyo korani nasema yesu ni alama ya kiama tukimwona yesu kiama ndio hicho we nasema anakuja kuoa rafiki yangu yesu haji kuoa anakuja kuchukua watu wake wapeleke mbinguni bwana asifiwe akasema qurani 19 33 pale yesu anajitabiria anasema na siku nitakayokufa akasema unaona yesu anasema nita yuc kwa hiyo ukisema nita hiyo ni fyuc ina maana tukio halijata, halijafanyika sasa kama ni maswala ya fyuche tumuulize muhamadi 39 3 qurani je unakubaliana na maneno yahuyo rafiki yangu hapaay930 Ha, inasema Ehe, tukubali ni fyucha sasa sikiliza fyucha nyingine hapa ayaki aa anasema kwa yakini yakiniutakufa oh, mungu anamwambia muhamadi na kwa yakini wewe utakufa ni fyucha si fyucha muhamadi yuko ama bado hajakufa kufa nauliza mhamai yu, yuhai ama amekufa lakini mungu anasema uta kwa hiyo tukienda na kwamba nitakayokufa ni fyucha mungu anamwambia muhamadi utakufa ina maana muhamadi mpaka leo hajafa kwa sababu mungu anasema atafanyeje lakini mungu alisema utakufa yuc lakini tayari ameshakufa kwaiyo yesu aliposema na siku nitakayokufa tumesema alikuwa ni mtoto mdogo anatabiri kifo chake Nanisawa na ni sawa na mathayo kumi na ya kwamba yesu alisema nitauwawa na siku ya tatu nitafufuka akasema sasa kuna siku ya tatu na baada ya siku ya tatu sasa rafiki yangu nikashukuru sana tena mungu akubariki sana yaani hajakataa kifo cha yesu ki, kinachomtatiza ni masaa ni siku yaani kana kwamba anakubali kifo cha yesu lakini anashindwa atafufuka siku ya tatu ama baada ya siku ya tatu lafkiangu hubarikiwe sana kama umeanza kukubali kwamba yesu alikufa kama matatizo ni siku isikutatize iwe siku ya tatu au baada ya siku ya tatu lakini yesu amefanyeje nauliza yesu amefanyeje na hii ni elimu kubwa sana kwa sababu siku inaanza ukisoma mwanzo moja tano ikawa jioni ikawa asubuhi kwa hiyo hiyo friday inahesabiwa saturday inahesabiwa na sunday inahesabiwa siku ngapi hizo kwa baada ya siku ya tatu yesu kufufuka alina tatizo rafiki yangu mungu akubariki kwa kuthibitisha kwamba kweli yesu alikufa alafu akatoa yohana kumi na nne bili tuende vitu harakaharaka mimi napitia zile hoja kwa sababu nangojia hoja kwa nini yesu hajafa walete hoja lakini naona tu wanapitiapitia lakini tunashukuru kwamba wamekuja tuwasaidie inasemaje yule aliyetaka alipajua pale inasemajendiyonenda aya ya stinasemaje Eh, alipowambia wa, alipo alipowaambia ni mimi ni mimi walirudi nyuma alafu wakaanguka chini sikiliza muislamu badala aendelee na aya akaachia hapo sasa sikilizeni kwa nini aliachia hapo walipoanguka chini nini kilichoendelea endeebasi akawauliza tena ndio mnamtafuta nani mnamtafuta nani wakasema ndio yesu mnazareti endelea yesu akajibu ndio nimekwisha kuwambia ni ya kwamba ni mimi basi ikiwa mnanitafuta mimi waacheni hao wende zao endelea ili litimize lile neno ndio alilosema dio wawale ulionipaio ulionipa, ulionipa. sikumpoteza hata mo endelea basi ndeleaumuyyakumibasi petro, petro alikuwa na upanga upangaendele akauvuta akampiga mtumo wa kuhani mkuu endelea akamkata sikio la kuumemali na yule ndio mtumo wa jina lake e. ni nisalabani wao wakooshwa dhambi ina lilahi rajun yani mtu kwa mfano mtu aibe sawa akauze <laughs> akauze baada ya kuuza zile vitu alizoiba aanze kwenje zile pesa ama aanze kwenye gesi achukue nani na nani hivi na hivi na hivi alafu yesu abebe hizi zambi hizi silikumuonea yesu hii do kwa maana amtegemee mwanadamu amelaniwa sasa je maandiko nasemaje qurani nne mia hamsini na saba nikimfata, nikimfata aya zake sitafundisha watu wacha nifundishe watu qurani nmia hamsi na saba inasema hivi uh -huh. bismillahirahmani rahim nakupata na, na kwa ajili ya kusema kwao ndio sisi tumemua masihi isa uh -huh. mwana wa mariamu ndio wa mungu uh -huh. hali hawakumua uh -huh. wala hawakumsurubu uh -huh. ba ndiobai hey. walbabaishiwa mtu mwingine wakamdani wakamdhaniani nabi isa mwenyezimungu wanasema wakaulihim ina katalna masihu isa bin mariam rasulullah wama kataluhu wama wamasalabuhu walakin shubiha lahum mungu anasema kwa ajili ya kusema kwa wayahudi ya kwamba amemua yesu hali hawakumua yesu wala hawakumsulubu bali wababaisha mtu mwingine mwinginewakamdhaniyesu je ule mtu aliyebabaishwa wakamdhaniyesu nani marko 1aism tunaanzia pale unajua apa bwanafondo tuachie maandiko wrudi kanisani anze kuimba mbele mbelembele atawal nyumanyuma atawal sasa yesu akitavala mbeli na nyuma si siniatari teremka mwanangu marko ishirina moja, moja. inasemajeinasema hi uh-huh. wakashusha ndiyo aa aakifanyaje asabibaba yaongu kwake yalnipeleka mtaiafua jamani mta nitafuta. Mta nitafuta. Mta nitafuta. Mta nitafuta ili uwe. wala hamtaniona wala ilimniuweala hamta hamtaniona kumbe yesu anasema watamtafuta ili wamuwe wala watafanyaje Hata yesu mkweli, yesu watafanyajeaaeu Nami e. kuja. A, tena maia nami, nami yesu nilipo kuja. Ala, kumbe yesu paali alipo wanadamu hawezi kufanyaje kumaanisha akufa haiwezekani yesu yesu hawezi kabisa kukamatwa sasa jamani yesu mwenyewe amesema nami nina imani ya kwamba waislamu tumezungumza tukazungumza ya kwamba yesu atakuja baada ya kuja atakuja kuishi kisha kama tulivyosema ataoa baada ya kuoa atakufa kama nadamu na wengine tutafufuliwa sikuwa mwisho sisi sote maandiko anasema wapi wakolosai tatutatu wakolosai e. tatutatu ndiyo aateremka tatu, tatu. hapo alafu ndio nimpatie bibi ya yesu sasa unajua hajasema yesu aju kumbe yesu ana bibi ametayarishiwa tayari teremka Atatu, tatu tatu akolosai inasemaje hata wakristo wamefurahia wanafurahia wanasema lazima yesu pia At, ajivinjari sio siowanataka kuona bibi bibia arusi maliza inasema ndiyo kwa maana maana ndiyo mlikufa Ehe. na uhai wenu ndio umefichwa pamoja na kristo katika mungu maliza kristo atakayefufuliwa atakapofufuliwa aliye wetu aliye uhai wenyu maliza ndipo ndipotamoj ndipo. ndipo. utukufu ganiutukufu gani? tulia nanyi pia mtafufuliwa au mtafunuliwa pamoja naye katika utukufu mtafunuliwa pamoja yani sisi pamoja na yesu tutafunuliwa katika utukufu pamoja na yesu unaona bana hebu ni mpe mke wa yesu kwanza apate raa duniani wakorindho wa pili ukumi na moja mbili wakrino wapili kumi na moja mbiliumina moja mbii warino wa pili tena yesu ataua mmoja yesu ataua mbili tatu nne unajua hiyo e. weukana bibi mmoja ni ufukara huo teremka Aa, wako inasema eh? aorinu wwa piliandwa pili, pili kumi namoja mbilibili ah, nasema maana eh? nawaonea wvu eh? wivu wa mungu. Na na wivu wivuivu wa mungu akuwa eh? nalimposia mume mmoja nilimposia mume mmoja ii ili, ili. nimletee naniks kristo. Eh? kristo nini nisome eh, mani yake malizakristo eh? bikira safi Ala? kumbe kristo bikira umbekristoameposiwavikiraanangoja tu kaishughuli tumibbtumongezee <laughs> <laughs> <Hey, hey. laughs> mke mwingine najuwanalialia tuufunuishiina <laughs> moja t unaandika hiyo mm. unajua awa mabwana walizoea kuimba maandiko alikwa yetu aliua amezoea kuimbanasi mi jamani msiba siɓa o yaani om wa nduru sasa hapa hakuna nduru hapa ni maandiko bwana bona fondo terem inasema uh -huh. akaja mmoja wale, wale malaika saba dio waliokuwa uh -huh. na vile itaa sabandio vilivyoja le mapigo saba ya mwisho naye akanena nami akisema akisemaje jo huku nami nitakuonyesha yule. yule bibi harusiewaaanimke uh -huh. wa hey. mwana kondo kumbe mwana mwanakondo ana anamke ana tena bikira safi kituaab wengine wanasema watawamsomali hatari <laughs> baba njama za kufa kwa yesu msarabani ni njama za nani hizo ishirina e mbili tatu lukaluka e. ndiyoukatakatfu uh -huh. e, sio kuimba tu hapa e. kuna kuimba tu leo yesu yuko hapa hatoki, hatoki hapa. hapa leo yesu yuko hapa hatoki, hatoki hapa. hapa we we kamu ah, leo chachi koful mademu machalii wapinduruinna lilahi <laughs> terehemka mwanangu shetaisheta eh -huh. ndio yuda ndio ndiyo aitwasaote kumbe aliyemwingia yuda ili yuda akamsaliti yesu ili yesu auawe wa kwa dhambi za wakristo nanishta unaona eh? kwa hivyo kwanza kabisa mwokozi wao wa kwanza ili kama wakikubali msalaba ni nani ni kwa nini waislamu tunakataa msalaba kwa nini waislam tunakataa msalaba ishirina moja ishiri na mbili kitabu cha kumbukumbu la tauratiuumbu laaaishioj ishirina mbiliteremka upesi harakandio nimefika mwalimu inasemaje sinoja ngapi mwalimu ishirinamoja ishirina mbilishinamoja ishirina mbili, shina moja, shina mbili. Mm-hmm. Aa, inasema akiwa mtu eh. ametenda dhambi kufa nawe akauawa ndio nawe ukamtundika juu ya mti mzoga wake usifanyeje usikae usiku cha juu ya mti kwa nini lazima utamzika siku hiyo hiyo kwa nini kwani aliyetundikwa niniaadiayndaio na munukumbe aliyesulubishwa msalabani amelaniwa na nani na mungu na yesu qurani emita kulama nzakia mwana mtakatifu anaweza kulaniwa kumbe kama hajalaniwa hajafanywaje wacha ni heshimu suti salamu alaikum alafu chema nuko na ubaguzi saitaiza upande huu ama korona kwetu sawa tu <laughs> unatuonea naomba ukaribie okay asante mada imewekwa naomba ukae hapa kwa maana tunaingia katika sehemu ya mwisho nyinyi wenyewe mmeielewa sasa naingia katika kipindi cha maswali ana dakika tatu muislamu kuweka swali moja kwa mwalimu wa kikristo na kisha mwalimu wa kikristo atakuwa na dakika tano za kulichipu swali litakalowekwa na utakapoulizwa swali wewe jibu swali usiende raundi usianze kutafuta mambo yako haya swali kwa mwalimu wa kikristo muislamu aliye na swali kwa mwalimu wa kikristo haya ndugu weka swali wazi mwenyekiti umesema dakika tatu so niko dakika hizo tatu naweza tumia hapo e, hapo hapo uko sawa msomaji bado bado bado fudi wa mitabo huko hiyo mike mitambo hukoiyomishiiko sawa one, Ha, imetoka ishaenda hiyo pepo sijui kama iko araundi wengine wanashagaa mwislamu wanasema ishindwe e, tena ishidwe kwa jina langu unajua jina langu kubwa unajua mwingine anaweza ona jina langu kidogo lakini jina langu kubwa niko sawa sasa haya imekwenda unajua alipokuwa pale fodo mara ya kwanza alitoa andiko katika matayo ishirini na saba 6matay7 pale alipokuwa msalabani akasema eroi heroi lamasabakitani yani mungu wangu mungu wangu bona Meno umeniacha mimi nimekaa pale nimekuwa na swali najiuliza huyo ni yesu kweli kwa nini nikajiuliza hilo swali kama ni yesu kweli 8n ishiatis kitabu cha yohana nane ishiri na tisa yohana ndiyo nane ishirina tisa yoitabu cha yohanaswalinimefika uh -huh. nane ishirinna tisa ndiyo inasema hivi uh -huh naye ndiyo aliyenipeleka yesu anasema naye aliyenipeleka yu pamoja nami yu pamoja nami akuniacha peke yangu hakuwahi kuachwa nini peke yake na yule yuko pale msalabani anasema mungu wangu mungu wangu mbona umefanya nini umeniacha ni yupi huyu ambaye ameachwa na huy yupi huyu ambaye hajawahiachwa achwa hiyo atakuja hata ametingisha ata ata kichwa hapo tdawili hicho amekubali e, hapo anatingisha kichwa halafu agalia wa wacha niulize swali maana muda bado upo ishirina saba ishiri na saba mathayo hapa lazima kieleweke so maswali itabidi tuweke tuwe, tudani katika mada ili tumpe kazi na kibarua mwalimu wa kikristo ishirina saba ishirina saba matayo ishirina saba ishirina saba matayo mtakatifu ndio ndipo askaaadipo askari waliwaiacuus dai ya wali wali. wakamchukua yesu ndani ya pretoria wakamkusanyikia Waka kikosi kizima wakamkusanyikia yesu kikosi kizima wakamvua nguo wakamvua nguo yesu wakamvika vazi jekundu kube kwa mujibu wa mathayo yesu alipovuliwa nguo alivikwa vazi ya ragi nyekundu asije kutuambia yesu alikuwa mokorino atialivaa ya yero ya byesu ya... akuwa mokolino amevalishwa nyekundu sawa kabisa huyo ni madhayo sawa kabisa tete maro mina tano kumi na sita swali linakujia kumi uh, na tano kumi na sita maro e, nimefika mwalimu kumi mm. na tano kumi na sita ndiyo mario uh, uh adiko la mwisho hilo linaleta swali Aa, inasema diiolinaleta swaliinasemai wakamchukua ndani ya behewa pretoria ndiyoyani nyumba ya uliwali wakamchukua ndani ya behewa pretoria ndiyoyi nyumba ya uliwali wakakusanya pamoja kikosi kizima wakakusanya pamoja kikosi kizima wakamvika vazi la rangi ya yazabara alivuliwa kaviz ya rangi ya nini ya According to kabisa na madhao waliona amevalishwa gani amevalishwa jekundu yaii Yesu, yupi, yesu kafa tutaamini maliko ama madhayo kazi iko kwako kwakomkristo haya asante wakristo bwana asifiwe mimi nashukuru sana kwa sababu rafiki yangu huyu a, anasema hivi yesu aliyekufa kwa dhambi zenu ni wajekundu wa matayo au ni wazambarau wa, wa marko kwa hiyo mimi nafarijika kwa sababu moja si kwamba amekataa kwamba yesu hajafa kinachomtatiza ni jekundu au ni zambarau sasa inaonekana tukimjibu hapo huenda akawa wa kwanza kubatizwa katika mkutano huu bwana asifiwe na mimi nimesimama hapa mwenyekiti ni mwadilifu amesema ukiuliza swali jibu nini swali sasa na mimi nataka kukuonyesha ni wajekundu au ni wazambarauwaibrania kumi na tatu nn tuende vizuri taratibu sikiliza jawabu sasa waibraniumi Ta- na tatu nn kumi na tatu nn ndiowaibania kumi natau e. n inasema hivi twende haraka haraka harakaharakaulikuwa umeniambia polepole sata nikimbie <laughs> twende vituyurissikilizabibliaanauliza wa ni wajekundu wa matayo au wazambarau wa, wa marko bibilia inasema yesu kristo yesu kristo twende vitu ni yeye yule ndio jana alafu, na leo leofu na hata milele in bibilia inasema yesu ni mmoja sasa kama yesu ni mmoja mbone jekundu na hapa zambarau sikiliza jawabu sasa msomaji upo unaniona mwalimu upo eh? e, kabisa haya sasa kimbia moja kwa moja mpaka kitabu cha chakutoka thalathini thalathini kutokainasema mm. hiviuto kutoka yesu thalathini. ni mmoja iweje yesu mmoja hapa zambarau hapa jekundu sikiliza jawabu Aa, inasema sikiliza nawe nawe nawe utawatia mafuta haruni na wanawe ndio na kuwatakasa ili wanitumikie katika kanzi ya ukuhani subiri kwa hiyo katika utaratibu wa ibada kulikuwa na kuhani ambaye alikuwa anawekwa wakfu kwa kazi ya ukuhani huduma ya utakaso huyu kuhani alikuwa anavaa vazi la namna gani kutoka 39 29 sikiliza jawabu ili usija alafu baadaye ukasema hujajibika inasemaje arakar yesu ni mmoja mbone matayo aseme jekundu alafu marko aseme zambarau sasa tunakuletea kutoka mbali ndio uelewe vizuri kumbe makuhani walikuwa na mavazi utoa 9 aya ishirin na ti haya mavazi ya kikuhani yalikuwa na rangi ngapi na huo mshipi wa nguo sawa ya kitani sawa, sawa. Na rangi ndiyo ya samawi andika kwaiyo vazi la kikuhani linalovaliwa na kuhani kwa huduma ya utakaso lilikuwa na rangi ya samawi alafu nyekundu alafu nyekundu alafubarasubiri yani kwa hiyo vazi la kikuhani linalovaliwa na kuhani kwa ajili ya huduma ya utakaso biblia inasema lazima liwe na rangi tatu yaani zambarau samawi alafu na jekundu sasa ili yesu awe alivaa vazi hili la kikuhani lenye rangi tatu lazima kwanza awe ni kuhani ndio akifi kuvaa vazi la kikuhani je wewe yesu ni kuhani waibrania 4 1n tembea vitu haraka haraka n nne yesu ni kuhani ili awe alivaa vazi la kikuhani kwa utakaso wa ulimwengu Aina basi. Basi. iwapo tu, iwapo, tunayo iwapo tunaye kuhani mkuu katika bingu nani yesu mwana eh, wa mungu bwana asifiwe kwa hiyo kumbe yesu ni kuhani kama yesu ni kuhani vazi la kikuhani lina rangi ngapi tatu zambarau samawi na nyekundu Kwayo, kwa hiyo mari mariko anaposema rangi ilikuwa ni zambarau amekosea matayo anaposema rangile ilikuwa ni jekundu amekosea hata yohana angetoka akasema ni samawi angekosea rafiki yangu unaona unatingisha kichwa unasema hapo sasa, sasa. kwa hiyo tumejibu swali alafu huyu rafiki yangu anafurahisha sana akatoa maandiko hapa kwa sababu bado sijagongewa akatoa maandiko akasema unaona uh, unaona yesu anamuke nani huyu rafiki yangu <laughs> ufunuo kumi na tis 7 anasema yesu anakuja kuoa anakamke tena nikabikira yeye yeah, akadhani ni mke ikl vile unafikiria rafiki yangu sasa sikiliza kumi na ti sab yohane inasemajeufunuu amba A, sasa mke wa kristo sikiliza ni mke hivi fizikali au ni mke aina gani na tufurahi tufurahi tushangilie ndio tumpe utukufu wake ndio na kuwa harusi ya mwanakondoo imefanyeje imekuja twende vitu na mkewe, mkewe uh-huh. amekwisha kuwekwa tayariendeleakujiweka tayari huyu mkewe ni nani endelea naye naye amepewa naye huyo mke wa yesu amepewa kuvikwa kitani kitani nzuri tena nzuri ing'arayo ingarayotena ingarayo safi tena safi kwa maana kitani nzuri hiyo ndiyo ni matendo ya haki yakina nani ya watakatifu kwa hiyo kumbe watakatifu wakikusanywa pamoja wanatengeneza kanisa na kanisa hili ndiyo limeandaliwa kwa ajili ya kuchukuliwa na yesu kwahiyo yesu anakuja kuchukua kanisa ambalo limepangwa tena lina matendo matakatifu tena matendo hayo ni ya watakatifu kwa hiyo lazima umkubali yesu uwe uoshwe na damu yake iwe mtakatifu ndo krifi kuwa katika lile kanisa ambalo yesu anakuja kulichukua ndio maana tunawaalika mjiunge na kanisa la mungu ili yesu akija tuchukuliwe pamoja bwana asifiwe asante asante na kuomba usiondoke kwa maana una dakika tatu za kuweka swali lako sasa kwa mwalimu wa kiislamu asante mimi hata sitatumia hizo dakika tatu kwa sababu swali langu litakuwa dogo mno ila kwa sababu na dakika tatu nataka nisafishe kitu lakini kuacha niulize swali ndo zile zingine nizitumie barabara kitabu cha ufunuo moja kumi na saba na kumi na nane sasa sikilizeni swali dogo sana dogo alafu msikilize na majibu ya ndugu zetu ufunuo moj 7moj sbu i nong'onezeni alafu mseme amjasikia um, um, um, um, um, swali inasemaje nami nami inasemajenilipomwon sikiliza yohana anasema nami nilipomwona aliangua miguni e a alyekufa ahiyo hapa yohana anaonyeshwa mtu ambaye alipomwona akaanguka miguuni mwake kama mtu aliyekufa twene vitu akaweka mkono wake wa kuume huyo mtu akaweka mkono wake wa kuume juu yangu akisema juu ya yohana akimwambia yohana usiogope usiogope yohana ni wa kwanza mimi unayeniona ni wa wa kwanza na mwisho tena mimi unayeniona niwa wamu... ale tena mimi unaona niko hai nami niliye tena tenamimi unayoniona nilikuwa nimekufa natazama nhahata na ni ni milele Ehe. na milele kwa hiyo kuna mtu ambaye alikuwa amekufa na sasa anasema anapoongea na yohana anasema mimi ni alfa na omega kwanza na mwisho alafu yohana sikiliza nilikuwa nimekufa na sasa ni hai milele na milele swali jina la huyu mtu ambaye anaongea na yohana kwamba nilikuwa nimekufa nimemimi ni wa kwanza na wa mwisho tena nilikuwa nimekufa na sasa ni hai tena milele na milele jina lake huyo mtu huyo mtu huyo ni nani <laughs> huyo mtu kwa andiko lakini alafu mwenyekiti uni kwa hili swali nikirudi hapa wakristo sikilizeni kama jina tu jina ni nani aliyekuwa amekufa na sasa yuhai milele na milele kwa sababu sisi kristo tunasema yesu alikufa na yuhai milele na milele na hata kufa tena sasa nyinyi mnapokataa si yesu mtuambie jina la yule ambaye alikuwa ako hai na akakufa na sasa hafi tena yuhai milele na milele ni nani hata hizo dakika zingine nawaongezea kwa sababu tunawapenda sana kwanza hajaongeza dakika ni maneno yamemwishia angekuwa na maneno ya kuzungumza angeendelea na kama kweli si amebakisha kitu ongezea ndani tumtegeze msomaji mwalimu kwanza niliweka swali la kimtego sana nikauliza ni yesu gani alivalishwwanyekudu na yesu gani alivalizwa zabarau pale amevuliwa mavazi yake mwenyewe na ni baada ya kukamatwa na nini na askari kwa hivyo haya mavazi yanavarishwa ni ya wapi ni e, si ya jela sio ya kiku huyu anatutatia mavazi ya kikuhani na pale yesu anavalishwa mavazi ya jera mbonaatukuelewi huyu e umemwelewa lakini ha, yale ya kikuhani ndio yalikuwa maragi tofauti tofauti aakavuliwahtukta hayo ya kikuhani yalikuwa vile lakini haya yanayovalishwa ni ya nini niniyajeilikuwa e hey, ni ya yaz ni ya kamete sasa tuoneshe tuonyeshe yaz inakuaa nyingine nyekundu nyingine ya yazabara alafu akasema yesu anayejulikana ni yesu mmoja wapi unaogopea yesu si mmoja ndani ya biblia yesu ni wengi twende tisa, eh, tisa matedo ya mitume 936 ama E, kumi na tatu sita matendo ya mitume kumi na tatu sita a, anasema hati yesu ni moja nani alisema hivyo sikiliza nitakuonesha yesu wengi e, kumi na tatu sita ndiyo alafuabibia harusi hiyo wanamwonea yesuyeye aoe yesu wabaki e, basharatamkashini awatakiaski inasema ndio walipokwisha walipokwishak upita katikati ya kisiwa chote mpaka mpakmpaka pafo Aha. wakaona mtu mmoja ndio mchawi nani nabii wa uongo jina lake lakyahu e. jina lake e. bar lakebyesu kumbe kulikuwa na myahudi mchawi alikuwa anaitwa bari yesu kwa hivyo yesu si mmoja maana kuna pia bari yesu tuwaongezea yesu mwingine wakolosai n kumi namojawalosan nj moja. We, ukisema yesu yesu ujua wako wengi anajifanya mm, saianagg teremka chiniine e, kumi na moja anagugo. aone kama ni kweli hiyo ni bibilia ndiyo ileile ulioweka na, na yesu ito, ito, ito. Na, na yesu aitwaeyusto e. ametoa swali nzuri mmesikia kuna yesu mwingine anaitwayusto a hivo yale mavazi ni jela jera na nandio nikauliza ni, ni, tutachukua ya mariko ama ya yohana hiyo akajaribu aka kuficha na ya kikuhani ndiyo kawaida ya kanisani swali yakauliza hapa na akasema naomba mwenyekiti unihifadhi tutakuhifadhi sana waa mwenyekiti hata mimi nitakuhifadhi nahuoni uoga akasoma iii ufunuo yohana mmoja kumi na nane akasema huyu ambaye alikuwa hai akafa alafu akafufuka na yuko hai tena ni nani huyu hiyo ndio swali yaliuliza kabisa lakini sasa swali hujibiwa na nini na swali haya twende kitabu cha sit kumi na sit timodheo wa kwanza Aa, sita kumi na e, tunatafuta jawabu kwa swali swali linajibiwa na swali swalitsita kumi na sita timotheo wa kwanza ndioinasema hivi Aha. sita kumi na sita ndio timotheoni wa kwanza Aa, inasema ndioynimefikakumi na tano, tano. ambako yeye ambako yeye ambako yeye kwa majira yake kwa majira yake atakudhihirisha atakudhihirisha aliyehimidiwa yeye aliyehimidiwa mwenye uweza pekee yake mwenye uweza pekee yake mfalme wa wafalme wagapi wanaamini yesu ni mfalme wa wafalme kanisa mzima hapa inaamini hivyo teemashili bwana wa mabwana wanaoamini yesu ni bwana wa mabwana kanisa mzima inaamini yesu ni bwana wa mabwana ambaye pekee yake yakeambaye yeye pekee yake yesu hapatikani na mauti kwa hivyo yesu hafanyi nini hapatikani na mauti sio kwamba anakufa alafu anafanya anafufuka ni kwamba yesu hafanyi hafi kabisa sasa huyu ambaye waufunuo mimi hata yeye alinichaganya kwa sababu gani moja kumi u- na nane sikiliza sasa tuaze huone nao hawa wanafunzi wa university wakianza kuchanganyikiwa moja kumi na nane moja kumi na nn ufunuondiyo Ah, inasema hivi inasema nini moja kumi na naneufunuwa yoyesu hafi sijui huyo alikufa hapa ni nani hata mnatuchagaza ama ni bari yesu shini? Ama ni yesu aaiyesu pengine maana di alikuwa mchawi mchawiamaniodeto e, pia kuna yesu odeto way e, na kuna Johana, yesu yohana yule na watoto malaika na na kule igo teemkakulegoaaya aya Ee, inasema nami Aha. nilikuwa nimekufa kwanza inaanza mimi ni wa kwanza ukianza kumi na saba na mimi ni wa mwisho na aliye hai nami nalikuwa nimekufa na tazama. Na, na tazama ni hai tena mimi ni wa kwanza na wa mwisho hilo, swa, hilo neno tukirudi kiukanisa linaelewa sana linaeleweka sana kama alfa naome na omega sasa swali tunauliza alfa na omega hufa hebu kwanza jiweke shura jiweke mkutano kako ka kando peke yako ujiulize alfa na omega hufa ukipata jawabu ndio tajua hizi ni sarakasi ziko hapa maana huyu ni wa kwanza na wa mwisho ni ala na omega tena nalikuwa na, nimekufa sasa ala na omega inawezekana afe hilo adiko hata alina jawabu lolote haingi akilini maana ala na omega hafi nadhani nimeeleweka hata sina muda wa kupoteza shukran hilo lilikuwa ni e, sehemu ya kwanza mkristo akaulizwa swali na mkri, en, muislamu akaulizwa swali mumeelewa wenyewe cinzi ambavyo maswali yaliulizwa na jinzi ambavyo yamejibiwa tuende katika msururu wa pili ambao utakuwa ni wa mwisho muislamu atamuuliza mkristo swali la pili ambaye ako tiari kumuuliza mkristo swali la pili yale ya kwanza mtachaci kama yamechipiwa ni wapi yalicipiwaai ni wapi ambapo yamekorogwa tuingie katika msururu wa pili muislamu aliye naswali kwa mkristo zimeisha maswali ameisha sioni anayekuja asalamualeykum As warahmatullahi wabarakatu walekumsalamwarahmatullahi wabarakatu wakristo somo tamu sio tamu yendelee siendelee aha basi tukiendelea tutawasilimisha nyote na hapa anaona kuna dada wazuri wazuri tu tutaongeza watatu na no wanne pia aina shida e, swali <coughs> so, langu litakuwa fupi tu tunaona wakristu wanategemea kifo cha yesu msalabani kuwa ndio wokovu yaani kufa kwa yesu msalabani ndio wao wameokoka yani hawana dhambi tena lakini je hu kifo ya yesu nani mpangaji hebu ishirin na mbili tatu luka ishiri mbili tatu kitabu cha lukhapo ndo solangu linatokezea ishiri na mbili tatu ndio luka mtakatifu, tatu, ndiyo. Luka mtakatifu. Mm-hmm. Aa, inasema ndio shiin mbili tatu teremka aya ishirina mbili tatu He, mwana... shetani akamwingia yuda aitoa iskariote nae no, naye ni mmoja wa olethenashara akaondoka ndio akenda akasema na, mm-hmm. aka aka na wakuu wa makuhani jinsi na majemedari mm-hmm. jinsi atakavyoweza kumtia mkononi mwao uh-huh. saa swali langu ni fupi je ni kweli shetani alihusika katika kifo cha yesu msalabani kama jinsini mna, ndio mnaamini yesu kafa sisi waislamu hatuamini yesu kafa msalabani je ni kweli shetani kahusika katika kifo cha yesu msalabani na kama shetani kahusika je shetani sikuwa mwisho anakwenda wapi kwa maana kifo cha yesu watu wanakwenda paradiso kia ioeda paradiso lakini tunaona shetani kamwingia yuda ili yuda aweze kumsaditi yesu je swali langu je ni kweli katika mpangilio wa kufa yesu msalabani shetani alihusika asalamu aleykum hiyi nimekuachia dakika hizo ziongeze alafu n nikua kkaangi vizuri mwalimu wa kikristo haya wakristo bwana asifiwe tuweni wakweli swali letu kama wakristo kwa waislamu limejibika nauliza limejibika na swali lao la mavazi tumelijibu atujalijibu sasa huyu bwana badala aseme ni nani nilingojea jina ni nani aliyekuwa hai na sasa aliyekuwa amekufa sasa yuhai milele na milele huyu bwana akasema alfa na omega maana yake huwezi kufa mimi nikashukuru nika sana kwamba anakubali kwamba yesu ni afa na nini hilo likawa la kwanza la pili la timotheo wa kwanza n s kumi na sit akasema yesu hapatikani na mauti bimaana hawezi kufa mimi nikashukuru kwa sababu moja katika timotheo wa kwanza 6 kumi na sit timotheo anaandika baada ya tayari yesu kashafanyeje kashakufa sasa anapoandika juu ya yesu anasema hapatikani na nini na mauti mautihivi wakristo yesu atakufa tena nakuulizeni yesu atakufa tena 6t warumi sikiliza t warumi Awarumi. inasemaje sita. timotheo anachosema anasadikisha kwamba yesu alikufa mara moja hatokufa tena mahali yalipo hapatikani na mauti tena sasa nasemaje anasemaje st warumi tukijua kuakrist ndiyo akisha kufufuka katika wafu. sawa kabisa hafi tena hafanyeje hafi tena nauliza hafanyeje hafi tena kwa hiyo timotheo anasema ukweli yesu hafi tena kwa sababu alikufa mara ngapi moja tu sasa ubarikiwe sana rafiki yangu kwa kukubali ni alfa na omega na yesu baada ya kufa mara moja hafi tena ubarikiwe sana alafu jambo la pili akauliza swali huyu rafiki yangu Uh, na swali lake ni zuri tu anasema anasema mwanzilishi wa kifo cha yesu ni nani shetani sasa nikashindwa kwa sababu yuda shetani alimwingia yuda na yuda akamsaliti yesu yesu akafa kwa kuelewa kwako mwanzilishi wa uokovu wa wakristo ni shetani kwa, kwa sasa tunaomba kuenda kwa akili zako koroani sasa kwa akili zako tu tunataka kujifanya kama wewe yani tuelewe kama akili yako sasa sikila 19 3 qurani inasemaje19 3 qurani3 ndio inasema sikiliza je je ala unayemwamini ni mungu wako anasema je huoni ya kwamba huoni ya kwamba tumewatuma mashetani juu ya makafiri yani la anachukua ma- mashetani anawatuma kwa makafiri kama tutaenda na elimu yako ni kwamba mungu wenu anafanya kazi na shetani lakini sisi kwa sababu wakristo ni watu wamesoma hawendi kinamna hiyo namna hiyo sasa nani alianzisha wokovu wa wakristo tulisoma qorani 3 inasema nafsi yoyote haifi ila kwa amri ya mungu kisha tukauliza qorani kifo cha yesu nani aliyetoa amri qurani 3 55 kumbukeni mwenyezimungu aliposema ewe isa ewe yesu nitakufisha mungu anasema kumwambia yesu ini mtawafika nitakuua warafi ukaelaya na nitakunyanyua kwa hiyo kwa mjibu wa qurani amri ya kifo cha yesu alitoa nani mungu wewe unakuja kutuambia ni shetani sasa tukusikilize wewe ama tusikilize qurani namba one namba tuo tuje kwa bibilia sasa wewe yesu ili ufe msalabani na ulimwengu ukombolewe nani kakupa amri yohana kumi kumi na saba kumi na nane yesu mwenyewe anajibu anasemaje yohana yohana yohana umi uin sabui nn tunamuuliza yesu nani kakwambia ufe wewe ni shetani au ni mungu kama qorani inavyosema kumi, uminasab ndiyo nipatie himkulio napanya bwana w kweli aya soma hiyo yako basi yakobasi yohana yesu anasemaje mwenyewe sasa Ha, inasema ndiposa Ndi, sikiliza yesu anasema ndiposa baba anipenda ndio maana baba anipenda mimi yesu kwa sababu nautoa uhai wangu kwa sababu mimi yesu nautoa uhai wangu yaani hapa hakuna cha shetani hakuna cha nini nautoa uhai wangu mimi yesu endelea ili niute tena ili nikishautoa kisha, kisha niutoae tena hakuna mtu aniondoleae hakuna mtu aniondoleaye mimi yesude mimi nautoa mwenyewe mimi yesu uo oh, uhai wangu nautoa mwenyewe nami nina uwezo wa kutoa kisha yesu anasema nina uwezo wa kuutoa sasa swali agizo hili yesu lilitoa kwa nani maliza inasema ninao ninao na uwezo wa kuutoa tena aizo hilo agizo hilo la kuutoa na kuutoaa naliopokea nilipokea kwa nani kwa baba yangu bwana asifiwe huyo babako yesu ambaye alikupa ilo agizo anaitwa nani yohana ishirini kumi na saba tembee haraka haraka suali lake bwana limekufa kifo cha kawaida yuda wiie shetani amwingie yuda asimwingie yuda mipango ya mungu ilikuwa yesu afe na ndio maana tunasema yeye mwenyewe alikuwa na uwezo wa kutoa tena kutoa tena autwae tena tena aakafanya hivyo na agizo hilo alilipewa na mungu huyo baba anaitwa nani soma haraka haraka yesu akamwambia usinishike usinishikeusinishikena sijapaa mb... kwenda kwa baba kwa nini lakini naenda kwa ndugu zangu kawambie ninapaa kwenda kwa baba yangu naye ni baba yenu naenda kwa baba yangu naye ni baba yenu kwa mungu wangu naye ni mungu wenu oh, kwa hiyo kumbe mungu wa yesu au baba wa yesu ni mungu katika yohana anasema agizo hili la uhai tena ni utwai tena nililipata kwa baba nani huyo mungu kwa hiyo mwasisi wa uokovu ni mungu ndio maana qurani inasemaje qurani sura ya pilis, moja, haraka haraka p 2h1 harakaharaka inasema hivi ndugu zangu nashukuru sana kwa kuitikia wito najua kuna kitu mmepata hata kama hapa mta e, lakini kuna kitu kinaingia inasemaje haraka harakaharakainasema hivi ndio Uh, enyi watu enyi watu mwabuduni mwala wenu alafu ambaye amekumbe ni nyinyi na wale wa kabla yenu ufanyeje ili mpate kuokoka kwa hiyo qurani nasema waislamu wokokeni wokovu huo mtaupata wapi mtaupata kwa kifo cha yesu msalabani kwa hiyo ndo maana tumewaita tuwadhihirishie yesu alikufa kwa ajili ya wokovu wenu mkikataa jikoni siku ya kiama sisi tumenawa mkono mungu wawabariki haya huyu hawa wanasema wana ni wakati wa kuuliza swali sasa mimi nitauliza swali dogo sana naomba unifungulie qurani sura ya 4 57 swali langu litatoka pale qurani 4 alafu wakristo sikilizeni swali kwa hakna inasemana kwa ajili ya kusema kwao ndio sisi tumemuua masii isa mwana wa mariamu ndiyo mtume wa mungu ndiyo hali hawakumua ndiyo wala hawakumsurubu ndiyo bali walibabaishiwa mtu mwingine hicho kipengele hicho sikilizeni wakristo bali walibabaishiwa mtu mwingine wakamdhani nabii isa wakamdhani ni yesu swali langu ni dogo kabisa maana waislamu kule kwa msikiti hawasomi bibilia kwa msikiti wanasoma qurani sasa ninaomba kwa mujibu wa qurani toka sura ya kwanza mpaka sura ya 114 juzuu hala aya 6 aya moja ndani ya qurani wakristo nimesema ndani ya nini aya moja ndani ya qurani qurani inaposema walibabaishiwa mtu mwengine wakamdhani ni yesu aya moja ndani ya qurani inataja jina jina la huyo waliyebabaishiwa ambaye watu walimdhani ni yesu ndani ya nini maana hamsomi bibilia kule sasa ukianza kukimbia kwenye bibilia sisi tutakushangaa kama ndani ya, ya msikiti kuna bibilia oran aymaana rannasema bali walibabaishiwa mtu mwingine wakamdhani ni nabii isa kwa mwislamu ambaye hata hajui bibilia kabisa anaposoma hii aya walibabaishiwa mtu mwingine je aya gani ndani ya rani inasema jina inataja jina ni kristin ni john ni muhamad jina nani aliyebabaishiwa watu wakamdhani ni yesu kwa mujibu wa kitabu gani wakristo nauliza wakristo kwa mujibu wa kitabu gani haya kazi kwako mwalimu wa kiislamu salamualakum warahmatullahi wabarakatuwalakumsalam warahmatullahiwabarakatu kwanza kabisa mi nafurahi nashukuru kwamba safari yetu tuliotoka kule mpaka hapa si bure yaani kidume hiki kishafahamu ya kwamba kumbe yesu akufanyajeau wa Akufa. sasa wasiwasi wasi wake tu qurani ine mia hamsinsaba yani wasiwasi wasi ndogo tu yani mi aumbe yani umbeakuja kazi ya bure hapaumefanya kazimi e, e, rudia tenainasema ndio alafu unajua kitu cha kwanza usifiche unajua mtu akipenda kitu unapenda umeanza na cristin kwanza sasa sijui cristin upo ebu maliza kwanza najua <laughs> amesema itaje kama ni cristin sasa jamani hebuteremka ainasema na kwa ajili ya kusema kwao uh-huh. sisi tumemua masiisa mwana mm-hmm. wa mariamu mtume wa mungu ndio hali hawakumua ndio wala hawakumsurubumalizabaliwalibabaishiwa eh. mtu mwingine sasa jamani hili swali bana mungu ameliweka wa wazi mungu wakusema ni fulani aliyesurubiwa ni fulani aliyesurubiwa baada ya yesu alisema bali mungu amefanyaje alibabaisha. alibabaisha nani mtu mwingine sasa e, mungu wakutwambia huy mtu mwingine ni nani lakini mungu alisema ya Ali, kwamba alibabaishwa mtu mwingine uba waislam tunajua ya kwamba sio yesu alikufa msalabali bali ni mtu mwingine umefahamu <laughs> ndugu yangu anafurahi furahi kweli <laughs> yaani hapa tu unatumia akili tuapakuna kutumia kifua unaona bana bali mungu alimbabaishia mtu mwingine akutueleza huyo mtu ninani kwenye kurani lakini kwa maana ameweka boda akasema jamani msikimbila bibilia kwamaana najua bibilia imetaja huyo mtu aliyeakui nataoshiinaojaa <laughs> <laughs> mtu mtu mwingine kama mungu mtu, mungu na haja kutuambia nunumaaabasiwayusualbabaishiwaabuba yusufu unualibabaishia n lakini mungu mungu mungu au fondo lakini anasema mnu mtu abahba t o atujia wa mana aandiaeat wingi marko waislamu takibirallah akbar wajaskia bado waislamu takibir bwana yesu eh, wa kristo bwana yenyum asifiwe asifiwe bwana wa sabatoe eh? o oh. na kecio mungu wage hapa apa togiangalia sabatu jumamosi au jumamosi kesho watuae kesio watu wangeritadi hapa watu wague silimu apa eh, mona mwita yesu bwana wa sabato mgejiosi bwana wa sabato eteremka E malum asema marko kumi na tano ishirinamoja e ishirina moja, moja. dio wakamshurutisha uh-huh. mtu aliyekuwa akipita ndio akitoka mashamba uh-huh. simioni ndio mkerene mm-hmm. baba babaoskanda ili auchukue msalaba wake maliza wakamleta uh-huh. mpaka mahali paitopogolgotha yani, yani fuvu la kichwadio wakampa mvinyo iliyotia manemane asifenyeje asipokee ndio wakamsurubisha aa kumbe alijua ya kwamba bibilia imemtaja mtu huyo ya kwamba aliyesulubiwa ni nanini simoni mkerene ala na qurani kaweka wazi bali walibabaishiwa mtu mwingine kwa hivyo si mungu anasema yesu akusulubiwa lakini mtu mwinginessitsisi hatuna aja kujua mtu mwingine ni nani bali tunajua mtu alisulubiwa si si yesu eh, amefahamu anacheka na furahi <laughs> we kwanza ukisilimu wewe na kuvuraisha kofya kubwa na joho alafu kunakuita achansikupejina leo nakupa siku nyingine kwa hivyo mambo imekamilika wachatusike kwanza mwenyekiti anasemaji asante eh, naamini ya kwamba umekua imekuwa ni mada ya kujinufaisha tumesoma tumeelewa wale ambao wamesikia mumesikia chinzi ambavyo hoja zimetolewa endendeni katika vitabu mukatafute zaidi na mungu ataweza kuwafunulia yaliyo mapenzi yake mungu aweze kuwabariki nataka tupate ombi la mwisho na kisha baadaye tutafunga sehemu hii ya siku ya leo kwa hivyo nitaanza na muislamu atatufanyia ombi na kisha baadaye atamaliza mwalimu wa kikristo ndugu fondo kwanza tunashukuru kwa mwaliko huu na kwa mjadala huu unaoonyesha kwamba mwislamu na mkristo wanaweza kukaa wakajadili maneno ya mwenyezi mungu pasipokuwa fujo wakakaa kwa amani na tunafurahia pia hata la tulipata kwenyu pia tunaombea baraka kwa sababu kumekuwa na pikcha baya ambayo imewekwa duniani baina ya muislamu na mkristo kwamba ukimwona mwislamu basi wewe jua kwamba hapo akiua tu ukiua mkristo unapata sijui mabikira sabini sasa, ilo, mjue, ba, siyo, hivo, sisi, na mbili sasa hilo mjue kwamba sio la kweli ingekuwa ni hivyo sisi hatungekuja na kamera hapa nakuja na bibilia na qurani kuhubiri tungekuja na mabobu na mabuduki lakini kwa vile wislamu ni amani na kuonesha tofauti ile tunakuja kujadili hii mijadala walifanya mpaka masahaba wa mtume muhammadi salllaalh wasallam walizungumza na wasiokuwa waislamu e, mtume mwenyewe alipelekwa kwa e, mwanazuoni wa kinasara wakati ule alikuwa kiitwa waraka anaelewa sana bwana fodo iko kkatika kitabu cha maisha ya mtume muhammad salllahualehi wasallam kuonesha kwamba e, tunaweza kuishi kwa amani kwanza dini isiwe ndiyo sababu ya kutugoganisha dini wewe ukitaka kuwa mkristo potele lehabari wewe na ukristo wako kama ni muislamu muislamu na uislamu wake lakini pia katika kujenga nchi katika mambo ya kinchi ki lazima tushirikiane sote kujenga taifa letu na pia kiamani kama kungekuwa hakuna amani hapa sidhani kama kuna masomo yangekuwa yanaendelea hapa katika hii univesity ingekuwa hakuna masomo kwa sababu ingekuwa risasi zinalia unasikia kama laikipya jamaa wanahama kwa sababu hakuna amani so sisi ama na pia wale walioko hapa wanasoma kwa amani wanakaa kwa amani kwa sababu ya amani ambayo tuko nayo kuna wanafunzi waislamu japo wachache na kuna wakristo na kuna kila aina ya wanafunzi sehemu kama hii isiwe pengine kuondoka kwetu pengine diko kutaondoa mahusiano ya wale wanafunzi ambao wako hapa mahusiano yenyu twaomba yawe pale pale kama ni kujadiliana mambo ya dini kama hivi tu mimi kesho ingine fodo akiniambia o tuko na mkutano mwingine sijui kisi unisit mtapata nafasi siwezi kataa kwa sababu hatuna fujo tasema awacha tuje tuwapatie neno ukiona neno limetoka sawa pade hii basi utafuata pade hiyo ukiona neno limetoka sawa pade hii basi utafuata neno pade hiyo nyingine kwa hivyo sisi obiletu ni kwamba tuzidi kudumisha amani upendo tuendelee na mafundisho yetu na masomo yetu kwa amani na upendo tusidharau huyu wala yule mwingine hakuna dini inafundisha kudharau ile nyingine kwa hivyo mbaki na amani na tunamaliza kwa dua labana takabal mina innaka anta samiu wa alim watubalina inaka anta dhawabulahim labana tina fi dunia hasanat wafilahla hasanat wakinadhabana labana wala tajaalna fitnatan lilqaumi dhwalimin wanajna birahmatika min alqaumi lkafilin tunamwomba mwenyezimungu aonyeshe ndugu eh, yetu haki kuwa ni haki na akaweza kuifuata amwonyeshe batli kuwa ni bat na akaweza kuepuka pamoja na eh, mwenyekiti wetu hapa na suti kama ako na mke mmoja mungu amwogeze wa wapili kama ako na wawili aogezwe wa kama ako na watatu aogezwe wanne tu sio kukaa na mke moja kama toshi akigojeka ndio huyo unabisha kwa jirani utakatakatwa wasalllahu ala wa sayidina muhammad wala alihi waashabihi uh, pengine kwa wale wagipendea kufuatilia kutaka kujua wa kiislamu basi tuko kwenye youtube tuko kwenye yani facebook ukiandika islamic tauhidislamip utapata akina yusuf ambogo ukiandika abubakar koec basi utaweza kumpata utaweza kupata mafundisho yangu mengi kwa mtu mwenye maswali anaweza kuuliza maswali zake kupitia pengine facebook yetu ama youtube you, uh, tawahidiamic ama yusuf wambogo ama abubakar koec unaweza tupata asanteni sana asante bwana asifiwe nauliza bwana asifiwe mmesikia haya maombi nilikuwa nafikiria amemaliza kuomba kumbe bado uko mlemle ndani ya maombi <laughs> aya asante mimi pia kwa niaba ya wakristo na taka kuchukua nafasi hii ni washukuru waislamu kwa sababu tulipowalika mlikubali wito, wenu, wito wetu na mmekuja tumekula pamoja tumeshirikiana pamoja kwa amani tunaomba kwamba amani hiyo ambayo tumeidhihirisha ibaki kama walivyosema waislamu tubaki kuwa na amani because amr is about relation wahiyo tuwe na amani tuendelee kushirikiana katika mambo mengi hasa kama wanafunzi katika chuo hiki usimdharau mwislamu na yeye hato kudharau wewe bibilia inasema tazama ilivyo vyema na inavyopendeza ndugu wakae pamoja kwa amani kwahiyo ni ndugu zetu tumekaa pamoja kwa amani wache amani hiyo iendelee kudumu jambo la pili pia <clears throat> kwa wale ambao wanapenda mambo ya niko na youtube chanel yangu inaitwa ustadhi fondo kwahiyo ukienda kwayutbe youtube ukiandika ustadhi fondo utapata mijadala yote ambayo tumefanya na waislamu na hata ile tulifanya mandera utapata mijadala hapo alafu vilevile vile pia tuna, unaweza kama una rununu ama ya wale ambao wana tv wanaangalia unaweza kila wednesday saa moja mpaka saa mbili utatupata kwa Hope channel kenya inarudiwa friday saa tatu mpaka saa nne utapata tuna kipindi kinaitwa chimba chimbua Hope channel kenya utapata kule tukifanya uh, mijadala ya amani na utulivu nataka nichukue nafasi hii ni shukuru elda kabisa eh? nishukuru elda katana kwa kunialika na komiti yote ya makambi kwa kukubali kunialika na kukubali niwe mgeni katika kambi hili mungu abariki elda mungu abariki of the student uh, na kanisa usuda mungu aweze kuwabariki washiriki wote pia mlio jinyima kusikiliza mafundisho haya mimi ninatoka sasa kuelekea nairobi niko na programu zingine kule ambazo zinanihitaji kesho asubuhi kwa hiyo nitatoka na niulize tu nikifika ninakokwenda niwapelekee nini inawapelekea salamu mungu akipenda huenda pia nikawa na