labda nianze hivi miaka ya nyuma of oos wa wakati nasoma na uh, shule ya msingi nilikuwa na najionyesha na, na, ama najitahidi na, na, ku, ku, ku, kuigiza baadhi ya watangazaji ambao walikuwa wanatangaza kwa bahati nzuri mimi niliishi moshi kata kijiji kimoja kinaitwa materuni na bahati nzuri zaidi ni kwamba niliishi na babu na bibi babu yangu kitaaluma aliwahi kuwa mwalimu na alikuwa mwalimu uh, huko nairobi na baadaye akangatuka akiwa na miaka kati ya thelathinina saba thelathina nane akarejia nchini tanzania na alivyorejia nchini tanzania akaanza shughuli zake za kilimo kwa mujibu wa maelezo yake yalineleza kwamba aliamua kungatuka lakini pia alikuwa ameshafanya tafiti ni namnagani ambavyo anaweza kufanya kilimo na alichofanya kwa sababu alifahamu kwamba atangatuka ama tastaafu katika umri huo miaka helasabamika nn alichukua udongo wa eneo ambao anaishi kijijini pale mataruni akaamua kupeleka jijini nairobi na kule jiji nairobi ambapo ndipo akawapelekea wataalamu ili wataalamu wampe tathmini ni kitu gani ambacho anaweza akalima kulingana na hali ya udongo ule na wataalamu walimpa ushauri mzuri ambao baadaye akarudi akaanza sasa a, a kidogo kilimo akaanza kulima klimo mazao m- maarufu sana maeneo ya vijijini hasa materuni kwababu pale yalikuwa ni, Uh, ndizi ndizi magimbi na kahawa viazi vitamu kwa uchache sana lakini kahawa ni zao ambalo limekuwa likitawala kwa kiwango kikubwa kwa sasa hivi kahawa si sana halilimwi uh, wazee waliokuwepo enzi hizo ambao walikuwa wanajua namna ya kukuza kahawa kusimamia vizuri kupuliza dawa na, na mengineyo hawapo kwa hiyo wengi waliobaki ni vijana ambao uh, wengi wao inawezekana kwamba walikulia katika, katika mikono ya wazee hawa ambao hawapo tena duniani lakini wameona labda sio zao ambalo lina faida tena kama walivyokuwa wanaona wazee kipindi hicho kidogo tu kifupi alivyongatuka akiwa na miaka thelathina saba kati ya miaka hasb akarudi na alikuwa akinielezea kidogo kwa, kwa ufupi namna kizuri zaidi ni rudi, uh, kijijini zake nyingi ambazo alikuwa aliorudimba asklzazamani ya rtd radio tanzania ndio ilikuwa rdi uh, tanzania unaskia katika maeneo yote lakini ee alikua anapenda kusikiliza uh, redio za kenya kbc na nyinginezo ambazo kwa, kwa, kwa yeye alikuwa anasema kuna taarifa nyingi ambazo anazipata huko of course kulikuwa na bbc swahili kipindi hicho taarifa mbalimbali alikuwa anazipata lakini ikawa ni, ni, ni utaratibu ambao yeye lazima afungulie redio hasa akishatoka shambani kuhakikisha kahawa kahawa imekaa vizuri migomba amekata vizuri e, majani aliyochipua ambayo sio sahihi na nini na kuweka vizuri zaidi. Kwa iyo, aa, ilikuwa ni mkakati ambao ameua ame, ame akiufanya lakini aa, mimi kwasababu miaka hiyo ilikuwa miaka ya hiyolikuamakaa tisin ambaopta nafasi ya kwenda kuishi ya wakati wa mapumziko sasa bab alikuwa anatumia yule muda kwa ajili ya kusikiliza redio na redio kama kuelezea redio alizokuwa anasikiliza ni redio kutoka nchini kenya na miongoni mwa watangazaji ambao walinivutia kwa kasi zaidi ni leonard mambombotela nilikuwa na furahi alivyokuwa anatangaza hasa kipindi cha je huu ni ungwana lahasha na, of course uh, alikuwa akitangaza vizuri na, na mi nikawa najifunza na, na kuona ni tamani sana niwe natangaza kama huyu mtu anayetangaza kwenye redio kulikuwa na story nyingi za hapo zamani wakielezea uh, watangazaji redio hatukuwa tunafahamu kwenye redio inakuwaje mtu anatangaza na redio tunaweza kuwamsikia Je yupo ndani ya redio ukifungua unamkuta ndani na hii ilileta usumbufu m- m- sana kwa watoto wengi wakiharibu redio za wazazi kuhakikisha kutaka kufahamu aliye ndani je ikoje anayezungumza ikoje lakini haikuwa hivyo lakini n- nilipata nafasi ya kujifunza na kutamani sasa kufanya utangazaji kama aliokuwa wanafanya a mbobe kwa bahati nzuri tena niseme a- babu yangu kwa sababu alikuwa na uh, background nzuri ya ualimu na alifundisha mombasa nairobi na alivyongatuka akarudi tanzania alivyorudi tanzania pia uh, baada ya kungatuka baadaye serikali ikaona huu mzee bado uh, ana uwezo wa kufundisha basi akafundisha shule moja ya msingi inaitwa wondo uh, ondo shule ya msingi ya wondo ndipo alivyostaafu akiwa na miaka kama hamsini na tatu nne tano akarudi sasa kuendeleza kilimo kmkulima nalima fanya huduma mbalimbali biashara ndogondogo aliku anafanyakijj pa sotefaya h mi nimekulia nime katika mazingira ya kijijini wengi huwa nikiwaeleza kwamba mi nimetokea materuni wanaweza wasiamini na wanakataa kwa sababu tu ya lafudhi mtu yoyote aliyeishi kijijini kwa muda mrefu na amekuwa akizungumza kilugha kwa muda mrefu a, a, anakuwa na ishu moja ya, ya lugha sasa niishie tu kwa kifupi hapa kwamba makuzi yangu ya kijijini babu yangu ambaye alikuwa ni mwalimu uh, huko nairobi akarudi nchini tanzania akabaki materuni akafundisha uondo bibi yangu mfanyabiashara uh, kuanza kutamani sasa kutangaza na redio ambao babu walikua wakifungua sana na mtangazaji ambaye alikuwa alikuwa ananivutia leonard mambombotela ni, nini hasa zaidi kilichotokea baada ya hapo kwanini lafudhi niliyo nayo kwa mimi na kwa nini kilichotokea na mpaka nikavyofikia katika levu ambao nipo itakueleza mengi zaidi Aa, usisahau kunifuatilia kwa wakati wote kwa sababu nataka nikupe msingi wa mambo ya muhimu zaidi ambayo bindam uh, hua anapit amaag na mungu ana makusudi ya kila kitu ambacho uh, unapitia una, una hapo ulipo usidhani kwamba umefika tu kwa sababu ya maarifa ambao umepata au kwa sababu ya utashi ambao unao kwa sababu ya nini lakini mungu anayo huwa anapanga toka mwanzo na, na tunaelezwa kabisa katika maandiko viongozi wa dini sitagusa zaidi huko lakini anasema anafahamu anafahamu kila jaa ametufahamu toka tumboni mwa mama zetu kwahiyo maanake mungu ki, u, kabla hujazaliwa umezaliwa utapitia katika njia zipi zaidi lakini pia utafikia wapi na utaenda zaidi na nami ni, ni nipo kwa ajili ya kukueleza safari yangu ilivyokuwa kuanzia kijijini kule materuni mimi ni el kunda matero