nitafurahi ni sana uh, haswa ninapopata maoni kutoka kwako um, kwa wakati tunaendelea kutoa maelezo mbalimbali mbali. yeah, hadi kufikia lile lengo ambalo ni, ni tumejiwekea ama nimejiwekea mimi uh, na ujumbe ambao stahiki na tamani ukufikie wewe uh, mwaka elfumbili na ishirinamoja uh, una mambo mengi kila mtu leo ikiwa ni tarehe hsaba watu wanazugumzia majukumu ambayo yako mbele utana na mzazi atakuambia kuhusiana na taatakuambiuhusiaauanzamaomota mwingine ambaye amekaribia kufanya mitiani atakwambia kuhusiana na mitiani kutana na kijana ambaye hana kazi atakuelezea kuhusiana na mipango na mikakati yake katika kuhakikisha anapata kazi anaingiza yani kipato kutana na yule ambaye tundo amemaliza masomo yake sasa hana hilo lile atakuelezea pia naye mipango yake ya kufikirika lakini pia mipango ambayo ukiweka mezani na ikafuatilia kwa uundani zaidi inaweza ikafanyiwa kazi na wapo wengi ambao pia wamaliza katika elimu za vyuo hawana ajira lakini bado wanatafuta ajira lakini wengine wameonaswala ah, la ajira linakuwa na changamoto kidogo hazipatikani zipo chache baadhi ya makampuni yanapunguza wafanyakazi na mengineo wengi wameanza kufikiria kuhusiana na ufanyaji wa biashara na kabla mtu hajafikiria wengi ambao nimepata nafasi ya kuzungumza nao kabla hajazungumzia biashara ambao anayotaka kufanya atakwambia mi nimekosa mtaji sasa muulizi sasa ni mtaji wa namna gani ni mtaji kwa ajili ya biashara gani hapo ndo ataanza kujiuma asahiyo i imeingia tu kidogoaa sh Uh, uh, kipomoshi vijijini kwa kiwango kikubwa amkoa ni kilimanjaro na kijiji cha materuni kimejawa na vitu vingi ah, miendelea kujsifukua materun labdnaezekana ningekua sehe yingineningeweza ne, ne, nkatoahnaamin kila, kila eneo ambalo ah, unaishi kuna vitu vipya na tofauti na sehemu nyingine zotekzmzmaesnimeishimaterun kwa, kwa kipindi kirefu ni ene, eneo ni kijiji ambacho hakina wakazi wengi sana lakini pia wakazi wengi ama hasa vijana wakimaliza labda darasa la saba kama hakufanikiwa kwenda hakuchaguliwa huwa wengi wanabaki wana pale pale kijijini kufanya biashara ndogo ama kufanya kilimo lakini pia wengi huwa wanatoka kijijini kwenda mjini ndiomaana awal nikawa nazungumzia swala la ajira lakini pia kuna wale ambao mpaka hukumaliza kidato cha nne na kuendelea kidato cha tano cha sita nakuendelea kijiji cha materuni ni uh, kijiji cha wasomi uh, tang, tangu, tangu zamani kumekuepo na uh, bwimbi hilo la wazazi kusisitiza elimu kamaama ndio, ndio msingi wenyewe wa maisha na ni kweli tumeona wazazi ambao wakwetu kutoka kwa babu yangu ambaye alikuwa nairobi kipindi hicho akarudi uh, materuni na naakafundisha wondo na amesisitiza kuhusiana na swala ya elimu amefundisha watoto wake wote na watoto wanao wamefundisha watoto wao ambao ndo sisi sasa mimi ilikunda na wengineo elimu imekuwa ni kipaumbele sasahivi si, si, sitagusia hapo zaidi itakua kugusia baadaye kwamba hali ya elimu imekuwaje pale materuni uh, katika hali hiyo sasa mimi nikiwa materuni of oco nisoma materuiambaanamfaamkankabidisha a ule b amaaauu isha akitoka uh, shuleni annyoosha uh, moja kwamoja njia ya kwenda nyumbani haikuwa na mikato mikato unanyoosha moja kwamoja unafika nyumbani k hailikuwa rahisi sana Uh, mimi kuto kupotea lakini ni kwa sababu niliishi ni, ni mwaka moja au miwili kabla ya kuanza uh, primar kwo nilikuwa na uwezo mzuri zaidi wa kufahamu maeneo mbalimbali bila hata kupotea au bila kwa namna yoyote kijijini huwezi kupotea unaezapia ukulznakfkatika uh, msingi nimesoma mater na waluwengi unafundishwa mitaala ya zamani ilikuwa na Uh, kiswahili kipo lakini tulikuepo na masomo ya ziada ambayo tuseme masomo ya ziada ambayo kwa sasa si, si, si, sina, sina hakika sana kama yanafundishwa katika maeneo mengine lakini pia uh, nauniju, kuna, kuna masomo ya nadharia na masomo uh, ya vitendo na nadharia kitu kama hicho unaweza kazungumzia kunafundishwa maswala ya usafi afya na vinginehvyo la stadi za kazi tunafundishwa lakini pia kulikopo na sayansi kilimoaaaafyanda kilimo, shambani kabisa nakumbuka mwalimu uyo, alikuwa alikuata mwalimu macha akfndsammanwakupanda um, mgomba, mgomba. ama kupanda kahawa afundsaiya kuanza kutengeneza michi ya mikahawa kwenda kuchimba shimo lakwa la ajili ya la kupanda kahawa na vinginehvyo lakini pia ufugaji kama kufuga tunafundishwa namna ufugaji namna vitu hvbo kufanya kurudi nyumbani unafanyia una, una kazi kwa sababu kwa mfano bibi yangu alikuwa ni mfugaji mzuri wa kuku hata babu alivyong'atuka alirudi kwenye kilimo lakini kilimo na ufugaji ng'ombe kuku kuku sana ilikuwa ni, ni kazi ya bibi h yeah. bibi, bibi kuku e yeah, alikuwa ukifika nyumbani huwezi kukosa mayai kwa sababu kuku alikuwa mi, ameweka ni biasharasio jili ya kuuza tu lakini uh, ikua kwa ajili ya kula na, na kuuza pia kwa sababu mayai alikuwa anauza uh, uh, kuku wanyama alikuwa anapatikana kwa, kwa, kwa elimu ambayo tume, nimeipata Uh, enzi hizo uh, hass pale materuni kua na kilimo kama ilivyosema awali snsi study za kazi zinakusaidia wewe ukirudi nyumbani umetoka shule uh, unaenda unafanya ilikuwa ni ikuwa nisana ambayo nikiangalia ni, ni, ni ki, ni vijana ambao wanafunzi ambao nilisoma nao waliontangulia wengi wao wamekuwa wakifanya kama haku, hakuendelea kimasomo lakini aliweza kufanikiwa kufanya a, kazi kufanya biashara kuingia kwenye kilimo ni kulingana tu na maarifa ambayo aliyapata shuleni a katika shuleni kule kuna, kuna vitu vingi a, mambo mbalimbali nirudi kwangu sasa ambaye nikirudi nyumbani unarudi lakinifanya shughuli mbalimbali lazima uhakikishe umeenda uh, kuteka maji swala la maji kijijini sio tatizo kwa sababu uh, materuni ni eneo ni, ambayo uh, tupo karibu sana na vyanzo vingi vya maji kwa hiyo katika misingi ya kipindi cha, cha nyuma kulikuapo na maswala uh, ya ujamaa kidogo um, kulikuapo na visima visima vikubwa ambavyo hivyo wote mnaenda kuchota maji na kuteka, haikuwa kwamba ni kila, kila, kila familia ina bomba lake kama ilivyo sasa hivi katika maeneo hayo sasa unajua mahali imebadilika lakini kulikuwa na visima visima visimahiv vya maji msafi kabisa unaenda unateka uwezo wa kutoa wakubwa wako kama kuna wakubwa watasimamia utateka maji utaondoka utarudi nyumbani ndio kulikuwa na matukio mbalimbali kuna visima hivi unajua watoto wakienda katika visima wanaona maji pes y maji navyopita wanaona jambo la furaha sana wengialiapata bahati mbaya akini kutumbukia wene hivi visima si virefu sana ai uh, waliokolewata zaidi uh, kuna, kuna, kuna kiongozi kuna watu ambao wamewekwa kwa ajili ya kusimamia hasa kuangalia watoto wasicheze cheze sana katika h visima kwa sababu ni hatari uh, lakini tuka tunapata maji kutoka visimani tunaenda visimani lakini pia tuka tunapata maji kutoka chemchem kkuna maeneo kama uh, uh, kkisima ni mbali au mm, siku hiyo sijui memkaje bibi kasema babu kasema bana minataka maji ya cnda maji afreji kumwagilia kufulia ni maji ya majiakawada materni sasa ukirudi ni eneo ambalo uh, mm, kwanza limekuwa lime, lime kwa namna ya tofauti sijui niseme vipi lakini i, i, vipo vitu vingi sana materuni ambavyo unaweza lakini wapo watu wa namna ya tofaut tofauti materuni kutong, kulingana na uh, ama malezi kwa iyo, uh, bado, bado unaeza kana kama naenda na, na huku narudi huku lakini nakuelezea tu ko undani ile safari ilivyokuwa ya ilikunda materu akiwa materuni kule kabla ya kwenda popote pae kabla ya popote mbapo uliikumsikia ulikumuona kuona chochote ambacho amefanya lakini kuikopo na, na mwanzo alipoanzia ni wapi sasap ni materuni akinimaten kuikuana vituganiu vtu g kitu ambcho utakibeba kitakua ni funzo utakusaidia mzazi utakuwa ni namna ya malezi um, kijana namna yakwamba ya kukulia na kufanya kitu ote hote mao taaia aaafaekanyota uwez kuona kama umefurahia mazungumzo haya kama yanakuboa usiachi kuandika kwa sababu ni muhimu kufanya hivyo kwa wakati wote na mimi nitajitaidi pale ambapo a, si sawia basi nitaenda sawia lakini pia kupitia maoni yako inanisaidia mimi kujua kwamba ni kitu gani niendeleze ni zaidi katika vile ambavyo nimeshavigusia asante