leo ni januari ts msikilizaji wangu asante wa kwa kuendelea kuwa nami asante kwakwawewe ambaye umeendelea kushea taarifa na simulizi hii ambayo nimekuwa nikikupa wakati wote ikiwa ni januari ts zimesaliwa siku i3 haasaba wewe unayefanya biashara wewe unayesoma wewe unayelima wewe ambaye unafanya Kazi, katika maeneo mbalimbali fysmamadnsh m ikiwa leo ni siku yako ya kuzaliwa tarehe t janari nikupe pongezi na nikombee mngu aendelee ongezmaa zadiasooao za mbazo mepangilia uzifiia ni tu kidogo katika historia mnamo mwak21 ndipo ujenzi wa jengo refu kuliko yote duniani la buji khalifa lililopo dubai katika falme za kiarabu lilikamilika ujenzi wake ulikamilika januari 9 21 lakini pia katika historia a, januari 9 mwak1324 mpelelezi maarufu kama kwa jina la makopolo alifariki dunia tuachane na hayo katika iliyopita nilizungumzia kidogo kuhusiana na materuni mambo mengi sana ambayo tunaweza tukayazungumza kuhusiana na materuni na kwa bahati mbaya aa, katika mitandao mbalimbali mbali, ama tovuti mbalimbali mbali, ambazo zimeandika kuhusiana na materuni zimetoa taarifa Uh, kidogo tu ama zimetoa taarifa ambazo si sahihi kuhusiana na materuni kwa ufupi tu ni kwamba kijiji cha materuni kipo katika kata ya uru mashariki na huu ndo usahii wake na materuni kijiji cha materuni kimeambatana na vijiji vingine ikiwemo uh, kijiji cha mrubia lakini pia kuna kata ya, ya, kuna eneo la kishumundu sasa wengi walikuwa wakiulizia kishumundu basi wameandika wa, wa, wa kwamba kijiji cha materuni kipo katika kijiji cha kishumundu ni yani ama kipo ndani ya kishumundu sasa niueleze kwa ufasaa zaidi Koma, mtu mara a kwa kwanza kabisa unakuja uh, ama unaenda mkoani kilimanjaro o kutoka mikoa yeyote ambayo unatoka utaishia tu uh, mjini kuna stendi kubwa ya, ya moshi mjini na pale utapata magari ambayo yanaelekea uhuru mruia ama uru materuni yapo magari sasa hivi na kupata gari pale utaelekezwa uta, uta, uta, uta, uta na magari yatanyoka moja kwa moja zamani kidogo nadhani uh, mwaka mmoja tu umepita umepitausafiri uh, uliokuwa unatumika mara nyingi ulikuwa unatoka uh, unatoka unatoka moshi mjini kupita barabara ya mca uru rau mamboleo mbole fu unaelekea lakini baada ya mvua kubwa kunyesha ikalivunja ika daraja a ikaondoa daraja likua, ni katika mto, mto maeneo hayo daraja lilipochukuliwa na maji kwa hiyo serikali ilichofanya jitihada kubwa ni kwa kujenga tu daraja ambalo ni nidogo amajembamba mbalo linaweza likapitisha pikipiki ama bodaboda piki, ama, boda, ama bajaji kupita lakini magari makubwa hayawezi kupita katika njia hiyo ili kuendelea na safari zao na uwekezaji uliofanyika ulikuwa ni mkubwa katia kujenga ilo daraja embamba lakini tuna matumaini kwamba serikali itaknd kuelekeana kwe, kusikia kilio cha wananchi ama ona, watu wote ambao wanakaa maeneo hayo wanaishi maeneo hayo ili waweze kujengiwa ilo daraja kwa uharaka zaidi kwa sababu ni daraja ambalo limekuwa likitumika katika shughuli mbalimbali za kiuchumi wanaosafirisha mazao kutoka vijiji vya materuni uru mwasi huko na nakwingineko wana, wana, wanapitia barabara hiyo mnini na kwingineko wanapitia barabara hiyo kwa hiyo ujenziwa daraja hilo kwa uharaka zaidi utasaidia zaidi kuakisha utawasaidia uh, wananchi kuwainua kiuchumi zaidi kuitumia barabara hiyo lakini kwa sasa ni, ni bitu, ni kwa ufupi tu kwamba kama mtu anataka kuelekea kijiji cha materuni anapitia a, akipanda daladala zinazoelekea mruia materuni atapita barabara ya kdc hii ni barabara ipo, mbele, kido, stand ya majengo, mbele kidogo ambapo kuna njia hiyo ya kdc hapo sasa zipo njia mbili kuna njia ambayo hiyo inaelekea mbokomu nchini kijiji kingine kata ingine lakini pia utakuta upande wako wa kushoto barabara inaelekea uru sasa hapo hiyo barabara ndio inanyoka moja kwa moja kuelekea uru materuni na kabla ya kufika materuni kuna vijiji kadhaa hapo utavikuta ikiwemo kishumundu kuna mwasi halafu kuna mruwia sasa mruwia kfika mruia, mruia, mruia mji mkuu wake shdu maanake ni kituo kingine cha daladala lakini kijiji hicho nikata kubwa sana hiyo lakini pia unayokamoja kamojanafikamruia kuna kituo apo na unasehemu ambapo magari mengi huwa mji mkuu wa eneo hilo unaitaeneoho naita ao eneo hilo la zambia ni eneo ambalo magari mengi ikiwemo daradala lakini pia magari ya watu binafsi huwa anapaki ya, eneo hilo limetengwa kwa namna hiyo ni eneo la kijiji na ni uwekezaji wa kijiji ambayo magari hayo huwa kwa ya zaidi. Mara watu kwa sababu maeneo mengi kuwa na barabara yanawekwameno yake si rafiki hasaki kipindi cha mvua kwahio kuna kuepo na mkubwa magari mengi huwa yanashindwa kuendelea na safari Itaku, itakubidi usubiri labda mpaka mvua ikatike ama hali ya barabara iwe itengamaye ndio uwezo kupita na gari yako haswa ikiwa ni gari ambalo lipo katika mfumo wa kawaida isio mfumo wa 4 kama wataalamu wanavyoelezea kwa undani zaidi lakini pia tayiri zake ikiwa ni ndogo ama i sio tayari kubwa changamoto pia bao io palealeosoasafakaamaundmbiu boreswaaaote aztoka mjini mshinaeeaakwaoeaknanata materuni ni kijiji ambacho Uh, kimebarikiwa kuwepo na maeneo uh, muhimu zaidi ya kiutalii ama ya mvuto ya kiutalii kunayo maporomoko ya maji kata maporomoko ya maji ya yapo uh, m- matatu kuna mnambe kuna kimalela lakini pia kuna ngoma i ngoma na mnambe haitumiki kwa sasata kuelezaapo baadae kwanini mnambe na kim, wanini kimalela na ngoma huwa hazitumiki kwa sasa hivi lakini pia maporomoko ambayo yanatumiwa sana na watalii wenyeji wa kijiji cha materuni kwenda kuangalia maporomoko hayo ya maji ni mnambe na kwa mujibu wa mtendaji wa ambaye anahusika na usimamizi kwa ajili ya mapato kutoka kwa watalii wa nje na watalii wa ndani bwana soka ye yeah, alinieleza kwamba maporomoko kwa yale yana urefu wa takribani mita 5 zaidi ya mita hs0 ni, ni marefu sana kwa hiyo yamekuwa ya na kivutio kikubwa kwa watalii katika mitandao ya kijamii kuna maeneoukiandika tu materuni nazakana mnzkaona maporomoko hayo na wengi wamekua wakivutio kutoka mataifa mbalimbali mbali na kuweza kuenda kufika ni maporomoko ambayo yapo chini ya yanatoka chini ya mlima wa kilimanjaro ksbahnd kilimanjaro nzima tunazungumzia na katika eneo hili la maporomoko ya maji wengi huweza kufika kwa ajili ya kuangazia maporomoko hayo ikiwa ni sehemu ya utalii inahusisha watalii wa ndani na watalii wa nje lakini pia kwa sasa hivi kwa sababu eneo hilo linamilikiwa li na halmashauri ya manispaa ya moshi of course, moshi vjichini ya mkurugenzi kuna, kuna tozo zimewekwa kwa ajili ya wale wanaofika kuna wanafunzi wa shule ya msini wa sekondari kuna wanafunzi wa vyo vikuu lakini pia kuna wenyeji na kuna, kuna tozo ambazo hua zinatolewa na lengo tu la tozo hizi kwa mujibu wa soka anasema kwamba zimewekwa ili kusaidia uh, kuongeza mapato kwa halmashauri lakini fedha zinazopatikana zinasaidia katika maendeleo ya vijiji uboreshaji wa miundombinu ikiwemo barabara hospitali lakini pia na shule na, na, na mambo mengine mbalimbali kwa hiyo kwa hiyo uh, ni eneo ni, ni, ambalo hutumika kwa ajili ya kufanya shughuli hizo mbalimbali mbali. na mara nyingi uh, mar, nyingi mara w- wengi wamekuwa hawaelewe lakini nilivyotaka kupata ufafanuzi kutoka kwa mtendaji huyu bwana soka aliweza kuelezea umuhimu wa makusanyo hayo ambayo yanafanya watalii wengi wameendelea w- w- w- w- w- kufika katika kijii hicho hasa katika msimu huu wa joto watalii wengi wanafika kwa sababu katika maporomoko yale ya maji maji ni baridi kabisa na wengi huwa wanafurahia kwa kwa kuogelea lakini pia ipo tahadhari wale wanaofika hu wanafraalote uh, aakatokea kutokana na hali ya ubaridi lakini kna cha maji uh, na wameweka tahadharia aeneo wengi ambao wageni wanafika katika maeneo hayo uh, ama eneo hilo la mnambe waterfall wachukue tahadhari hasa wanapokuta wameandikiwa tahadhari ya kuto kuogelea katika eneo ambalo uh, ni kina cha maji marefu ma- maporomoko ya maji maji yanapodondokea yanapo ni sehemu ambayo pia ni ndefu sana kwa kwenda chini licha ya kwamba haijatoa taarifa zaidi kamili kuhusiana na urefu wa kina ha pale ambapo maji yanadondokea hilo ni eneo la mnambe mm, mm, mm, waterfall na ni eneo ambalo limekuwa ni kivutio katika kijiji cha materuni na ndio maana nimekueleza kwa nini watu hupenda kwenda kijiji cha materuni ambapo kipo katika eneo la uru kaskazini moshi mkoani kilimanjaro na bahati, kwa bahati nzuri ni eneo ala, ambalo mimi nimekulia katika eneo hilo nimesoma katia kijiji cha materuni katika historia lakini pia wazazi wangu wametoka materuni babu na bibi nimeishi nao materuni kwa kwahiyo inaweza nkakupa mastori ma, ma mengi zaidi kuhusiana na materuni lakini pia yapo mambo mengi zaidi ambayo nitakueleza kwa nini pia a, a, mna, nani ngoma na kimalela hazitumiki kwa sasa hivi kwa ajili ya utalii lakini inatumika hiyo lakini pia manufaa mengi ambayo vijana wamenufaika nayo kutokana na uingiaji wa watalii vituo vijana wamenufaika wameanzisha maeneo mengi kwajili ya kujinufaisha kiuchumi aonesho ya vitu mbalimbali ma mm ya maji ukifika ztadi asante kwakuwa nami asante kwakunisikiliza lamuhimu ni wewe kutoa maoni yako lakini pia kama una swali lolote a kuuliza ni fursa nzuri ya yawee kuuliza maswali na mimi nitayajibu kupitia maswali hao umeandika lakini pia usisahau kushea taarifa hii kwa sababu ni taarifa nzuri na kama imekufurahisha fanye hivyo asante mimi ni elikunda materu wakati mwingine tuonane