karibu tena leo ikiwa ni januari kumi na tatu hapo jana kulikuwa na sherehe za miaka hamsini na saba ya mapinduzi ya zanzibar najua wengi walikuwa majumbani lakini zipo taarifa nyingi ambazo huwa zinatujia wakati wote na mimi kama mwanahabari licha ya mastori mbalimbali ambao nitakuwa nakupigia tukiwa nakisa chetu kuhusiana na materuni na kwingineko nitazidi kukupa taarifa mbalimbali na, na ninafanya hivi kwa sababu naona umuhimu wa kufanya hivyo kama mwanataaluma na leo tukie, tunaanza tu naa ketu ambao tutakaita nyundo za habari na katika nyundo za habari leo januari kumi na tatu uh, rais wa malawi wa, la, lazarius chakwera ametangaza siku tatu za maombolezo nchini humo kufuatia vifo vya mawaziri wawili waliofariki ndani ya siku moja yaani jana januari kumi na mbili kwa kuugua na covid 9 waziri wa habari wa malawi gospo kazako amethibitisha kuwa waziri wa serikali za mitaa longston na waziri wa uchukuzi muhamadi sadikimia wamefariki dunia ndani ya saa mbili tofauti bendera zote zitapepea nusu mlingoti kwa siku tatu kwa heshima ya mawaziri hawa na wamalawi wote waliofariki kwa korona katika nyundo za habari hi leo zaidi ni kule nchini uganda ambapo rais museveni wa nchini uganda amesema ameitaka kusitishwa kwa mtandao wa facebook nchini humo na anasema katika kuelekea uchaguzi mkuu ikiwa ni hapo kesho alhamis anasema niliwaambia watu wetu wawaonye hawa facebook kama hawataki ushirikiano hawapaswi kufanya kazi uganda ninaohakika serikali tayari imeifungia mitandao ya kijamii facebook waliamua kuwafungia watu wa chama cha nrm wasitumie meseji zao kwa nini wafanye hivyo kama wanataka wabaki uganda waruhusu facebook itumiwe na wote museveni alisema hiyo ikiwa kesho wanaanza uchaguzi nchini uganda anasema hatuwezi kukubali mtu yoyote kuja nchini kwetu na kutupangia nani mzuri nani sio mzuri mitandao ya kijamii haifanyi kazi nitoe pole kwa waliokuwa wanaitumia ms amesema hayo lakini kule nchini marekani yale kuelekea uh, kukabidhiana makabidhiano ya uraisi rais wa arbainasita wa marekani atakabidhiwa uh, uh, madaraka siku ya januari ishirini ambao ni mwaka huu Aa, na atakuwa ni rais wa 46 joe biden na madaraka haya yanatoka kwa rais wa marekani donald trump lakini bado anaendelea kuzongazongwa na mitandao ya kijamii baada ya kufungiwa kabisa na kuondolewa kabisa kwa akaunti yake ya twitter sasa uh, pamoja na facebook uh, ambayo ilitangaza kuifungia akaunti za donald trump mtandao wa youtube pia umetangaza kuifungia youtube ya donald trump kwa siku saba baada ya moja ya video zake kukiuka sera za youtube kwa siku saba trump hatakuwa na uwezo wa kupod chochote na yotube pia wamezifunga komenti hizo hakuna anayeweza kukoment kwenye youtube hiyo kwenye sa- ambayo kwa sasa ina inasabsriba milioni 278 lakini katika nyundo za habari tuangazie kwingine ambapo ni kule nchini marekani ambapo tumesalia lisa montogomeri ameingia kwenye rekodi za kuwa mwanamke wa kwanza kunyongwa nchini marekani toka mwaka elfu moja mia kenda hamsi atatu yaani kwa karibu miaka sabini marekani haijawahi kumnyonga mfungo lisa, wa mwanamke lisa amenyongwa kwa kuchomwa sindano ya sumu kwenye gereza la here haute huko indiana ambapo kabla ya kuchomwa sindano hiyo aliulizwa kama kuna kitu chochote cha kusema na akasema hamna lisa alihukumiwa kifo mwaka 28 baada ya kufanya mauaji ya mwanamke mja mzito mwaka 24 aitwaye bobi ambapo inadaiwa siku ya tukio alikwenda kwa mwanamke huyo kwa lengo la kununua mbwa lakini akaishia kumnyonga na kumkata tumbo na kuchukua mtoto aliyekuwa ndani pamoja na kwamba mawakili wake waliwasilisha utetezi kwamba lisa amekuwa na tatizo la, la akili toka akiwa mdogo utetezi huo haukuzuia kutekelezwa kwa hukumu hiyo ya kifo kwa lisa na huko ni kule nchini marekani na tuhitimishe hapa nchini tanzania ambapo waziri wa mali ya na utalii dr damasi ndambaro Uh, waziri wa mali asili kwa mradhi uh, na utalii d damas ndumbaro ametangaza kuwa chato iliyopo mkoani geita kuwa ndio kituo ki, kitovu kikuu cha kuhifadhi na utalii kanda yaziwa kwa kuwa ina vivutio vingi vya utalii kwa kuwa chato pia ni eneo tulivu amesema hayo wakati akikagua shamba la miti lililopo mulo amesema chato kuna utalii wa aina nyingi unaweza kufanya utalii wa misitu kuna ziwa unaweza kufanya utalii wa maji kuna hifadhi ya burigi chato unaweza kufanya utalii wa kupiga picha kutazama wanyama na uwindaji amesema pia chato wana uwanja wa ndege na watalii wanahitaji usafiri wa uhakika unaweza kuingia chato kwa usafiri wa ndege kupitia majini kupitia majini pia lakini ni sehemu tulivu kwa watalii na watalii pia wanapenda swala la utulivu ndumbaro amesema kanda ya mashariki kitovu kipo dar salaam tuna kanda ya ziwa ya magharibi ya kusini na ya juu kusini ambapo kitovu ni iringa huku kwingine bado hatujachagua kitovu cha utalii na ametangaza rasmi kwamba chato ndio kitovu cha utalii kanda ya ziwa hizo nyundo za habari zilizojiri leo januari kminatatu mwaka elfumbl na ishiimoja na, na mimi ni elikunda materu nipo nawe na tupo katika kijiwe chetu hichi na hichi kijiwe kila sikuuja na, na vitu tofauti lakini tukikumbuka hapo awali nilikuelezea kwamba nina hadithi njema na nzuri zaidi kutoka pale materuni kwanini materuni ni kijiji ambapo sikuzaliwa lakini nimeishi kwa sababu wazazi wangu wanatoka materuni na mimi niwa materuni babu nabibi wa materuni asili yetu sisi ni materuni maanake yalikunda materu wa materuni maanayake huko ndio asili yetu nimekupa nyundo za habari kesho ninaweza nkaja na kitu to cha tofauti au ma baadaye inaweza nkaja na kitu cha tofauti cha muhimu zaidi kwako unavyopata taarifa hizi anatakiwa kushea kwa marafiki mbalimbali ilioweza kujua yale mengi ambayo yamejiri katika ulimwengu wa sasa mambo yanabadilika vitu tofauti vinajiri vinatokea vitu tofauti kuna sehemu mbalimbali nchini tanzania mvua bado inanyesha wanashangaa na kustajabu januari kama ya leo kuminatatu kumi na mbili mvua kunyesha kubwakiasi hicho lakini mamlaka ya hali ya hewa imetabiri kuepoa mvua hizi katia maeneo mbalmbali ni watu tu kuchukua tahadhari na unajua kwa sisi tunaoishi jijini dar es salaam mvua inaponyesha haswa inapokuwa mvua kubwa kidogo maeneo mbalimbali yanapata shida kuna maeneo ambayo miundombinu ya maji si rafiki kwa hiyo maji hutwama hata katikati kabisa ya barabara lakini pia katika maeneo ya makazi ya watu kuna watu mvua inaponyesha sasa badala ya furaha ya kuchota maji Ah, ambayo ni mvua maji mazuri inakuwa ni wakati wa wao, sasa kutoa maji ndani na kuyamwaga nje kwa sababu unakuta tayari maji yashaingia ndani kutokana na miundombinu ile ya maji kua mibovu kwaiyo maji yanaelekea katika makazi ya watu hizo ni adha za mvua lakini pia wengi hutumia mvua ah, hiihii kwa ajili yasasa kuanza kufikiria kuhusiana na kilimo kuna wale wanaanza ku, ah, kumwaga majaruba E, wanataka kulima mpunga watu wa mbea kule na maeneo mengi mengi pia dar darisslam kuna maeneo huko huko chanika uko. kuna mabonde mazuri kabisa watu mpunga vizuri kabisa na maeneo mengi ambayo yana mabonde lakini pia wal walima mchicha mboga za majani ni furaha kwao na ndivyo inavyokuwa maana kuna msemo unasema vita vya panzi furaha kwa kunguru ndivyo wengine wanateseka wakati mvua inanyesha lakini wengine wanafurahi kwa sababu uh, mvua ina manufaa tofauti et, maji uwepo wa maji watu wengi vitu vya na, ni, zipo nyingi sana lakini katika nyundo za habari asd nitakueleza mengi ambayo ambayoaakinikumbuka kwa wakati huu unapopata taarifa hizi na unaponisikia kumbuka tu kumshirikisha rafiki yako maana ni mazuri ya sasa lakini mazuri yajayo zaidi yanakuja kwako mimi ni elikunda materu