karibu msikilizaji katika kipindi ukipendacho kipindi cha tabasamu karibu tusikize na tujadiliane masuala ya afya hapa katika jamii yetu tabasamu siku njema yaja siku njema, yaja. Samu, siku njema njema yaja katika makala yaliyopita kulikuwa na tashishi kuhusu vipi mtu atakuwa na korona na asiwaambukize wengine anaoishi na wao tulipata wataalamu wakatueleza kuwa kuambukizwa korona inategemea mambo mengi ikiwemo kinga yako ukaribu na muda uliochukua kutangamana na mgonjwa na kadhalika leo hii cheupe iwasema hii chanjo ina doa iwamaanisha nini karisa adi ni sa ko leta usukari huko Uh, na warid alisema usimchanganyie naloko weo wamjua sitaki kurudishwa hapa siwezi mchanganyia apo uw anauzaihrhi <laughs> <mjua. laughs> cheupe umeshinda yani wauza mpaka dukani <laughs> <laughs> kazi yatakabidia mc ushamalizaa nikuongezee hata ilikuwa nataka kukupigia simu leo we mzee amani naona shopin kibawe naona idi tayari, tayari shanukia ramadhani shaisha hii mzeamani vitu vyako vyote vya aya nifungie kwenye boksi niende zangu cheupe uenda upande gani naomba nisaidie nao mzigo mpakanyumbi mzea mani mbono kuja nawaridi msaidiane mzigo nisaidie tu mkono bado wauma umma hey, siniliwambie mkakata kunisikia isijekawa ni ile chanjo chano kv he kweni amjasikia madhara ya chanjo nyini cheupe haya mambo ya uvumi tulikukanya mtaalamu alisema hii chanjo ni salama kwa binadamu haya mtanikumbuka mzeea mani yetu anikusaidie machero ah, fadha machero mzia kwani kwanie ujasikia hii chanjo imeletwa ili kupunguza idadi ya watu hapa dimanga we cheupe umekanywa awe nisikize wewe umiwana mtoto yoyote amezaliwa hapa dimanga tangu ichanje ikuje hamna hamnabos weze kubwokea marafiki zangu tu mchana na usiku umenyamaza nitakuuza wewe ntafute mbwa mwingine kuna nini mamake nasikia kelele tu ni we bosco mimi nitamuuza kwanza amezeka sana amekuwa mwoga mwogawe wachana na mbwa wangu huyu namwelewa mimi Aya mama, mbongo, wanguwa, ya mamakepokea mizigo yako iy apaa si mkanivunja mgongom mume wangu ah! nipelekie mizigo ndani enewajua ialsa kubeka jamani ye uenda kazini lini sh haya leo umefata nini umehepa na chanja abiria mbona hauko kazini siku mbili haziishi bila wewe kujileta hapa ungekuwa nabibi waja kumwangalia tungekwelewa jamani mme wangu si beka yoja nyumbani shida iko wapi ah, buda isiwe hishu nimekuja i time narudi zangu kazini nataka nipate chanjo ya korona mayo ha- mayo jamani beka beka beka jamani wataka kujimaliza hivi tukikuangalia wamaanisha nini beka una watoto wangapi si wajua beka hajaoa maswali gani haya masikini beka hivi ndo wataka wazazi wako wa jukuu wewe ni barobaro hii chanjo itakuharibia maisha si useme ueleweke chanjo na maisha yangu wapi na wapi nyinyi tangu hii chanjo ikuja hapa dimanga mumeona mama yote mja hakuna hii chanjo, chanjo iko na agenda hatuitaki chanjo iko sawa tumeambiwa na wataalamu ayn mambo gani tena mi mwenyewe nishapata chanjo na nangoja dozi ya pili na niko sawa mama ke we mwenyewe hujapata uja uzito toko udungu hiyo chanjo <laughs> abebewaichekesha sisi wenye umri ndio huo huja uzito kivipisanabudaenyewapo umechemshnga kuhusw wajukuu wangu hii e chanjo ina madhara makali sana utashindwa kupata watoto Ehe. mimi nawaambia dimanga nzima tutabaki sisi wazee na nilisikia haa wenye kutengeza hiyo chanjo malengo yao yalikuwa tu kumaliza idadi yetu hesabu ya wajawazito iko hospitalini hii yako umeitwa mamake kwa hivyo wataka tungoje mpaka tukose wajukuu yaani mimi mzee amani nimeishi vizuri na watu mpenda watu watoto nimewalia vizuri hivi nitakufa bila kuona wajukuu wangu masikini sina hata wakunirithi kizazi changu kitaisha hapa usikufuru tulia buda hizi stori nimezisikia sana kumbe ni ukweli kabisa siku zote mimi nawaambia hii dimanga naitembea sana ah, niliona histori kwa mtandao nikaipuuza hebu hii hapa angalieni oh, cheupe ni mbea oh, cheupe siju amfanya nini haya hayahiyo iko paka kwa mtandao hapana sio kila kitu kwa mtandao ni ukweli mengine ni porojo tu za watu hata chifu alituambia habari kamili kuhusu mambo ya korona zinatolewa na wizara ya afya beka mwanangu usiogope kupata chanjo usimpotoshe mtoto we mwenyewe mkono umekufa ganzi tangu dungwe hiyo chanjo hata mzigo mdogo huwezi kubeba huu mkono umesahau nilianguka na bodaboda mwaka mwakajhivo eh, hivyo sitaki mtu hapa kwangu akipata hiyo chanjo tena dimanga ikibaki bila watoto nanatutulia tukizeweka hmm? nasari zote zitafungwa na kuambia hey, mimi kwanza sitaki hiyo chanjo karibu na mimi kabisa beka usiwasikize daktari alituhakikishia kuwa chanjo iko sawa mbona mnamzaa nyinyi ni lini katika hii nyumba nitaipata heshima ushaambiwa hii chanjo ina madhara hauskii sasa beka nitamsikiza nani mi ndio huyo juzi tu niliugua korona juzi nikakosa kwenda kazini wiki mbili karibu nipoteze kazi yangu kazi yenyewe hiyo nakutana na watu wengi abiria hawavai barakoa sasa nitafanyaje lakini pia sina mtoto naogopa nidungwe chanjo kisha ikwe iwe lawama oh, beka oh, beka apati mtoto kisa ni chanjo korona yenyewe haina dawa ishakuwa ishu nitafanyaje jamani mpenzi msikilizaji kama tulivyosikia beka anataka kupata chanjo ya korona kwa sababu kazi yake inamweka kwenye hatari inasemekana kuwa chanjo ya korona inapunguza uwezo wa kupata watoto beka iko kwenye njia panda akose chanjo apate korona mara ya pili ama apate chanjo na akose mtoto baadaye je ni kweli kuwa chanjo hii ina madhara haya ama huu ni uvumi na porojo tu