si na leo tunaongelea of the exciii na ni kati ya toic ambazo zinapendwa sana na vijana uh, so beoekwenye hiyotoic nitaanza kutoa intoduction fupi kwa wageni ambao wanasikiliza ast yetu kwa mara ya kwanza Uh, hii ast inaongelea hi topiki mbali mbalimbali zinazogusa maisha ya kijana kwenye hii ast hi tunaongea kwa uwazi na witnoen lakini pia tunajifunza kutokana makosa mbalimbali ambayo tumeyafanya kwenye maisha yetu lakini pia tunajifunza ili tuweze kuaso ambazo tuneweza kuzifanya huko mbeleni soimyouhost my name i e and im soexcied tena kuwa pamoja na wewe kwenye hseion and kwenye episode ya leo kama nilivyosema aeexii icmy oh o na topikioya leo ni mahusiano aui nikiongea mahusiano wacoiin mwingine um, anaweza akasema ukiongelea mahusiano ninaweza kiupana zaidi kuna mahusiano ya kaka na dada kuna mahusiano ya mama na baba kuna mahusiano ya mtoto na mama yake kuna mahusiano aina mbalimbali kuna mahusiano ya kimapenzi so kila mtu atatoa sababu yake kulingana na namna ninini kinachomjia kwenye akili yake anaposikia nino mahusiano lakini kibongobongo ukisikia mahusiano kitu pekee ambacho utakiwaza ni yale mahusiano ya kimapenzi na ndo topik ya leo tunaenda kuiongelea kwa hiyo leo tutaweka pembeni yale mahusiano mengine tunaongelea mahusiano ya kimapenzi nikisema mahusiano ya kimapenzi kwanamna utakaa sawa ili weze kunisikiza kwa makini right? yeah. so, Mausiano ni mahusiano ya kimapenzi ni kitu ambacho kinabeba maisha yetu kwa pasenti kubwa sana na ndo maana utaona kuna matukio mengi ambayo yanatokea kwenye jamii yetu yanasababishwa na mapenzi kwa mfano kujinyonga kujiua depression stressi na mambo kama hayo kwa hiyo mapenzi ni sehemu kubwa ya maisha yetu kwa sababu hata biblia yenyewe imeagiza upendo kwa hiyo mapenzi yamekuwa ni kitu ambacho kina kimebeba nafasi kubwa kwenye maisha yetu ukisikia mahusiano mimi nikapata swali kwa nini mahusiano mengi yaya dumu au kwa nini mahusiano mengi huwa yanafika mwisho hivyo ushai kujiuliza kwa nini mahusiano yakiwa yanaanza yanakuwa ni mazuri sana lakini baada ya muda mfupi mahusiano yale yale hugeuka kuwa ya chuki hugeuka kuwa ya sei kumsababishia mtu kufikia hatua ya kujinyonga na mambo mengine mengi nikaona si vibaya kama nitashirikisha wadau na watu wanaogizunguka ili swali ili niweze kupata baadhi ya comments na katika kati ya comments ambazo nimezipata sana ni lack of communication ni kati ya sababu kubwa kibongobongo ambayo inasababisha mahusiano kufika mwisho sasa pia hapo nikapata swali lack of communication kwa nini na wakaenda mbali zaidi wakanaambia on naanza mahusiano na yeye alikuwa ananitafuta kila mara alikuwa ananipigia simu kila mara uh, alikuwa awezi kulala bila kuniambia good night na kuniambia maneno mazuri sana lakini pia alikuwa akinishirikisha kwenye mambo yake nilikuwa nikijiona tiari nimekuwa sehemu ya maisha yake na mimi ikanipa uhuru wa kujiachia kwake na kujiona kwamba yeye ndi wangu wa maisha ilifikia hatua namuuliza mungu kwa nini kumleta mapema kwa nini huyu binti hukumleta mapema kwa nini huyu kijana hukumleta mapema kwenye maisha yangu lakini nikalala nikaamka meseji yangu ya jana usiku aijajibiwa na ameiona online nikasema labda atakuwa amepata tatizo nikapiga simu simu yangu aipokele wniipokata simu nikaingia whatsapp na inakutaiko online naingia instagram nakuta ameliki picha za watu wengine nikaanza kujiuliza ni nini kinaendelea hivo ni nini mbona jana tumongia tu vizuri okay so nika nikawa curious kumuuliza huyu mdao wa unahisi ni kwa nini yale mausia yale mawasiliano alokuwepo mwanzoni yamekata unahisi ni kwa nini huyu mdao alikuwa ni mtoto wa kike kwa hiyo alikuwa na haya ya kuniambia akanambia labda amenichoka labda labda shoo yangu haijamfurahisha kama nilivyotegemea labda amepata mwingine zaidi yangu labda nichokuwa namfanyia kikuwa kimridishi sasa huyu binti akanifikirisha nikaona kwamba ukiwa unapitia breakup au unapofili ile rejection from someone you love inakusababishia wewe konfidensi yako kushuka e msikiliza ii pointi yake anasema labda amepata mwingine zaidi yangu tiyari ushajishusha ushashusha konfidensi yako Ah, nikamwambia huyu binti kwa nini usifikirie kwamba mungu kama ameruhusu itokee okay. basi itaoob lakini itiso about u iiabou kwamba wewe ufai iabout kwamba kapata mwingine zaidi yako kwa sababu katika hii dunia hakuna haliye juu ya mwenzake wote tuko sawa pale utakapopata mtu ambaye mtakuwa sawa hatoona kama wewe haufai wala hatoona kama kwenda kutafuta mtu mwingine zaidi yako ha. hii pointi imenifikirisha sana lack of acfiin mawasiliano afifu kwa nini mawasiliano afifu wakati mwanzoni mawasiliano yalikuwa ya very strong kwa hiyo nikapata wazo la kumshauri huyu binti kwenye kile kipindi cha miezi mitatu cha mwanzoni cha mahusiano yanapoanza miezi mitatu mpaka sita kunakuwa kuna ile e wote bado mko excited kila moja ana kwa mwenzake kwa kila muda anatamani aongee na wewe kila muda anatamani akutumia message anatamani ajue ya ratiba yako so afte hiyo miezi hii ya and reality kwa hiyo asn ambaye anakupenda ataonekana katika hicho kipindi kipindi ambacho meshatoka kwenye e sasa ya kwenye reality mmeingia kwenye yale maisha yenyewe tmtab zenu za maisha zi- ziendelee kama kawaida kwa sababu kipindi mnaanza mapenzi kuna timetable mikuwa mnaziweka aside ili mweze kuongea ili mweze kutoka ili mweze kufanya vitu mbalimbali pamoja mkishaingia kwenye reality tiyari t- kuna vitu vita, vita maisha yanatupushi ni kama fl ya maisha ina, ina turustue hivyo na kupush kurudi kwenye reality kwa sababu tiyari akilishaa kutengenezea mazoea kwamba that is myso yupo yani huyu ni boyfriend wangu huyu ni gelfrend wangu i kno someoe is myofrien and h is there yale mazoea sasa so katika kile kipindi cha mazoea inaweza ikatokea wit hd kwa nini mtu anaweza kujitoa kwenye mahusiano kwa sababu tunapoingia kwenyealit kuna zile tabia halisi ambazo zinaonekana kuna zile tabia ambazo mwanzo wa mahusiano hukuziona kabisa zinaanza kuonekana katika hichi kipindi na huenda ni tabia ambazo ukianza kuziangalia unaona hizi m-m. tabia sitoweza kuzivumilia lakini pia uh, inapofikia hatua kwenye mahusiano mmefika kwenye ile reality and maisha yanaendelea sasa umeshatoka kwenye miemko umerudi kwenye akili zako za kawaida unaanza kuevaluate. unaanza kufanya evaluation natam and huyu mtu simpendi kama nivyokuwa nafikiria n h wakati unaingia kwenye mahusiano huku naexeti nini wakati hukunaingia kwenye mahusiano kila mmoja wenu alikuwa na gani ya kuingia kwenye hayo mahusiano mia zenu kama ni tofauti inapofikia hatua ya kwenye reality lazima kuna mmoja ata with the draw kwa sababu huenda ndani ya hiyo miezi kadhaa tiari mia yake ishakamilika lakini mwingine mia yake ilikuwa ni long time aijakamilika labda tuseme mwingine ilikuwa ni nit ni ake ishakamilika kwayo inapofikiishwa kipindi automatic yule mtu ataondoka uh, tatizo asiokuondoka tatizo ni anaondokaje ndo ipoint kubwa iliposimamia kwa sababu tulivomsikia mdau wetu tulivomsikia dada yetu anasema from fomne simu from azipokelewi message ana azijibu sohapa kuna lak uwazi yule mtu aliye withdraw anashindwa kuweka wazi kwamba thisisve sasa posahon ndo inakuwa wos kwa nini inakuwa wos kwa sababu uiapoin ofnfusio you, of you doa umesimama wapi you dousta kamaat Or not auelewi kama bado unapendwa upendwi atakurudia kakuacha yani hupo tuwapo katikati una heng kwahiyo theeb stres ndipo zinapoanzia na presn ndipo inapoanzia kwa sababu unapokuwa katika hiyo situation kuna muda nikimke thisn anaweza kurudi na wakati unawaza hivyo hizo ambazo unaziongelea mwenzako anaziona kama ni kero kwa hiyo unazidi kumpush haw okay, utatoka kwenye hiyo stage utasema ninaweza kuwa rafiki na ni mweke tukaribu confusion inaendelea kwa nini inaendelea kwa sababu ukiwa karibu wewe utamfanya yeye kwa hata kumwonyesha wazi mtu aliyeingia naye kwenye mahusiano yani mtu wake mpya so itaendelea ku na itatuonesha vidonda0 kuliko ulivyokuwa mwanzoni kwa hiyo sh hii ni point ambayo tunaeza tukaichukulia rahisi an tunaweza tukawa tunaifanya pia niifi that uh, alikwa mtu wako au ushai kufanya au din it ino right kama unakifanya sasa hivi itisabahin kwa sababu unaweza kumsababishia mtu matatizo makubwa kuliko unavyofikiria kuna mda huo tunasema ni heri umwambie mtu kweli kwamba this this is over. This is over. and no way tutarudiana nimeshaa movo na maisha yangu unapomwambia mtu ukweli inampa nafasi ya yeye kuyatafakari maisha yake upya na trust ataumia tena sana kwa ukweli wako lakini maumivu yake yatapona haraka kuliko yale maumivu ambayo ulimwacha kwenye nfu itamchukua muda mrefu kwanza kukubalithe ality kwamba nimeshaachwa na nimeachwa sijaambiwa chochote so if you iaati o unawaumiza sana na unawapitisha kwenye kipindi kigumu so yu mkae mzungumze ni kitu gani ambacho unaona siwezi yeah, izoov na siwezi so baada ya kuongea yote nikaona si mbaya pia kama tutapata somo kidogo kwenye njia za u wedh u umeshaambiwa umeshatamkiwa kwamba hisso au wedhe ujatamkiwa upo kwenye kile kipindi kigumu ambayo you wish to lakini you ct kwanza before going to that kuna, kuna, I mean, kuna se ambazo unazipitia afteau na zipo tano leo nitaziongelea kwa ufupi kwa sababu mdo umeshaenda sana and, nisingependa uchukue muda wako mwingi sana kusikiliza podcast nisingependa kuchosha so zipo tano na steji ya kwanza ni dinayo dinayo ukubali yani kwanza haukubali auaet kwamba its over lakini pia kuna asira unahisi moyo unapasuka unahisi moyo unawaka una moto lakini kitu cha tatu baei unatamani xakoawe karibu yako au in this stage unafikiria kwamba mnaweza mkarudiana mnaweza mka ndo ile ambayo utaona kwamba watu wakuwa wameshaachana lakini wakarudiana lakini mara nyingi waifanyi kazi kama mliachana mwanzoni inaweza pia ikatokea ya kuwaachanisha mara uh, stage ya pili sti ya nne ni hapo sasa utapitia msongo wa mawazo e aeeythi utakuwa unasikia kama dunia imekufunika auoni mwanga auoni chochote mbele yako lakini ya tano pia ni hiya ni ambayo youe kwamba ok nimesha kubali iik okay. so uturudi kwenye njia za kuovaam njia ya kwanza ni kusali a kwanza ni op pa kwa imani yako p o oi ukiwanapita kwenyeai ukitaka kusali unasikia kitu kizito youcpay uwezi hata kutamka lolote lakini jalazimishe hata kama ni two words. Sali kwa imani yako Play for relief fo pray moyo wako mungu auondolee asia auondolee uchungu aondoe ofu aondoe hiyo hali ya kujiona kwamba ia ayondoe hiyo hali ya kujiona you don't have confidence tena ayondoe zoali zote lakini pia kitu cha always mda unaongea kubali kwamba ni maumivu ya muda mfupi so t kila kitu kitapitak be okay. befoe hatujamalizia hatujaenda kwenye hizi point za mwisho mwishoni uh, ningependa kuutaja wadhamini wetu wadhamini wetu ni h unaweza kuwaflongam wanauza nguo za kike magauni sketibl makoti an eeythin youe utakipata kule unaweza ukawaa okay. so nitamalizia point ya mwisho ae sain that point ya mwisho ni kiyose io utakuwa nasema kwa sababu evey time unamwaza huyo mtu kila mda atao kwenye maindi yako in kuna mda tu unaweza ukawa unafanya ukaji b ukajitaidi kufanya mambo yako an on ukasikia tu jina la mtu inapia kichwani ain ya pili kila kitu kitapita unaweza tu ukajitaidi kila mda usikae aido uwe nakuzungumza nao hii usipate muda wa kukaa na aaathi so a sain that mahusiano ni i wish kuongelea vitu vingi sana kwenye itopikia mahusiano kwa sababu nmaho tutajiona kwamba tutaichukulia ni mada ya kawaida u tutachukulia ni kitu ambacho tumekua tunakisikia mpaka sasa hivi ni kitu cha kawaida lakini kina madhara makubwa sana kwa hiyo its my wish kwamba uh, kugusia every details hata vy vi vidogo vidogo vya kwenye mahusiano leo tumeanza na somo kama hili lakini tutakuja na exciting stories. kila kona ya mahusiano tutaigusia ila kona ya mahusiano sooms tisi na host wenu mimi hes m so hapy kwa mnaoendelea kusikilizaast yangu mnaoendelea kushare so fa tumeshafika wasikilizaji m5 n m so glad namba mwendelee kushare endelea kusikiliza podcast yangu unaweza ukaddapliahon ya enka ambapo tunaeza uaitamessa unaeza ukatoa mawazo yako kutokana na imada ambayo tumeizungumzia hapa unaweza kumen chochote ysa athi ambacho unahisi kitamsaidia mtu kwa sababu i eno storyako inaweza ikamvusha vipi mtu mwingine ibeliv kwa chochote kile unachokifanya hata ukimgusa mtu mmoja inatosha yani ule mtu mmoja akiwaakiwaau aki ile historia yako ikimbadilisha inwy anyway, mungu ata kunawa hatakujibu so thank you uy fo iseni msikose kwenye exteisd byby