Jani. safari mara nyingi simtiririko tu kuna wakati ambapo utakuwa na mbone kuna wakati ambapo njia itakuwa shwari auitatingika na kuna wakati ambapo mambo yatenda yatendatusaa na utajua uegemee upande gani je uchukue uchu njia kwenda kua ama labda uende kushoto safari hii <laughs> ah, safari hii ambayo nitaisema itaihadithia ni safari yangu safari kutoka juu na jinsi mambo yalivyokuwa na sasa safari ya kazi safaria kuishi peke yako mambo matatu ambayo kwangu ni mazito na ni mambo muhimu sana ni kila kitu ambacho kinafanyika maishani tukio lolote hilo ni tukio la maana sana kwa sababu huenda itanikuza ama uenda kidogo itanishusha lakini hata ikinishusha wanashakila bado nitasimama Ah, ningependa tukumbuke kidogo wakati ambapo tulikuwa chuoni wakati ambapo tunaishi na wenzetu ambao tunasomea labda mtaaluma mbalimbali kitoka darasani kisha unakuja kwa chumba chako mnazungumza mna, natumia tulikuwa tunatumia coil sisi ah, chuo kikuu cha moi mara nyingi Uh, maisha alikuwa sawa hata iwapo kulikuwa na msuko msuko maisha ilikuwa sawa unajua wakati mwingi tunasahau ya nyuma tunaanza kulalamikia wakati huu na tuna sahau ya nyuma nakumbuka wakati ambapo tulikuwa chuoni hata ingawa kuna wakati ambapo hatukuwa na pesa hiyo ni hali ya kawaida si hali ya kuaibika kuna wakati ambapo labda shwar labda una pesa ambayo ni kidogo lakini ungepata njia labda mzazi akutumiessa <laughs> ni megundua mambo mengi sana kwa kiingereza inaitwa wacha wachatuitkukoma unapokoma wakati ambapo sasa umepata ajira umeanza kazi unaanza kuishi kuishipekia unaanza kujukumika Pia mambo mengi sana sit <laughs> si maji si nyumba na skuhizi lazima ulipesi okay. sku hizi imekuwepo kuna watu taniambiaskilkunaja ah, imekuwepo ukilipia nyumba mara kwanza. ya kwanza kodiya nyumba unalipa mara mbili ntaangalia neno hilo ya katika lugha ya kiswahiliili Uh, wiki ijayo tutazungumza lugha ambayo tunaenzi sana lugha ya kiswahili lugha rasmi lugha ya taifa mimi kwangu mie lugha rasmi taingawa wange wanasemani kiingereza mii kwangu ni kiswahili naam ukifika <coughs> ukivuka hiyo daraja ya kwanza sasa unajua tukiochuoni mambo ilikuwa tu tu hatuko na mambo mengi ni lishi na kusoma bure upate pesa ya chakula basi uko sawa bure upate lishi uko sawa mambo hayo mengine ambao vipodozi sisi kama wasichana tulikuwa tunajua jinsi ambavyo tunge tungepata haikuwa vigumu sana kwa sababu chakuwa mahala hapo sasa ilikuwa wewe kama msichana wewe kama mwana dada labda kama achanseme kikundi changu najua kila ukienda uh, darasani kila mtu kuna wale ambao unasikizana nao sana kwa undani kwa sababu labda mambo yenu ni sawa jinsi mnavyoangalia mambo yanaambatana hivyo basi mnakuwa marafiki kikundi changu kikikini ilikuwa kuvani lazima lazima tujiodw mambo haya Hatukuwa na mambo unapaswa unapaswa kulipia sijui unapaswa kupanga jinsi utakavyokula m- mwezi wote mzima kisha unapaswa kulipia nauli kila siku hayakuwepo na pia kupata pesa hii kuashida kwasababu wengi wetu tuko labda na ndugu zetu ambao ni ukubwa na dada zetu ambayo umepata kazi basi tulikuwa tunajua vizuri sana jinsi ya kupata ya kupata pesa hizo unaambia baba ako mzazi ama mamako kisha unaambia ndugu yako mkubwa unaambia binamu yako unaambia dada yako mkubwa na wewe utakuwa sawa wez mhula huu wowote ha utakuwa ukicheseka lakini sasa hali halisi watu wangu <laughs> hali halisi sasa ni hapa hivi wakati ambapo utushamaliza chuo kikuu tuko katika daraja ya pili daraja ya pili ambapo bado tunajaribu kupata nafasi katika jamii hii hatu ni upande gani tunapaswa kuegemea namtulisoma labda kazi haijakuwa tujabatika sisi zote kupata ajira unajaribu kufanya kile ambacho inaweza kuletea raziki arafiki yangu alikuwa naniamia ah, tuliyesoma naye ah, si rafiki wa karibu nilisikia tutumie ajina haya vizuri kani rafiki yako ite rafiki kama ni ule ambayo ulisoma naye useme isoma naye kama mambo mengi tu ule ambayo unafanya kazi naye basi sema ninayefanya kazi naye nam alikuwa nanielezea yeye yeah, yeah. ameandika sana nadhani caasifu kazi yake iko paka uh, nchi ya afrika kusini ametafuta kazi sana kambi ujatafuta sana tulimaliza shule juzi na huenda si sasa lakini usifia moyo na unaweza tumia kile ambacho ulfsha unawezatumia maarifa ambayo kuegemea na labda tujitosheleze na tutosheke semahani na mimi baada ya shule baada ya kufanya kufafanyap kisha korona ikaja gomba yakakoasi hivyo tukaenda nyumbani kisha nikapata ajira kutagwa na afrika ambayo mpaka sasa juzijuzi nikasafirishwa na nikapandishwa cheo hadi kisungu kuishi peke yako si hali rahisi nakumbuka mwisho mwisho tu na ningependa kushukuru sana marafiki zangu wa kiroho na pia marafiki wa karibu mm, naro ambao walinisaidia sana ilifika wakati ambapo nyumba ilikuwa anaishiiku naishi na dada yangu lakini likuwa shamaliza shule na dada yangu mkubwa mara nyingi wakishafunga shule kwa sababu ni, ni mhadhiri wakifunga shule ndio anakuja kisha tuna kanei tunazungumza alafu anarudi nilikuwa nimebaki peke yangu na nyumbaoli Uh, na mara nyingi ilifika wakati ambapo watamisipiki sbau siokuwa sawa iikuwa nimepitia nam ikuwa nimepitia ni hali ya kawaida tu singependa kusema sana na bado siokuwa nimepata nguvu mm-hmm. ama labda ilikuwa bado <laughs> sijamini hicho kimefanyika uh, hmm. kipeke yangu kidogo nasongwa na, na mawazo tu hivyo tu si siati sina kazi lakini kuna mambo mengi ambayo inatosheleza mtu maishani na mimi nadhani furaha yangu lakini ikiwa pekeangu kidogo naanza kuwa na msongowa lakini nimeinizwa na nimetwakamali yapo uh, hata niliposafrisha kukisomo nimeanza kujua kuishi peke angu watu wengi wanasema anapenda nafasi ya mi pia napenda nafasi yangu lakini ikija sasa kuishi nikifungu karu sana kama ningepata kazi karibu na wazazi wangu niknkirudi yumbaiajnarudi nyumbaniakla na na naaakii ngiohalmaisha sasahaanandede aima sasa. daraja hii ah. ah, ya pili misika nimezaa kulipa mambo mengi nilikuwa najua tu ka najattapigatsaaatumia inafika wakati ambapo kidogo inakuwa vigumu sana unaanza aje kwamba ndugu yakona pia unafanya kazi aje sasa aje inakuwa vigumu unaanza kuwa mtu mkubwa <laughs> unaanza kukomaa shakila hivi ndio unapaswa kuishi hali hii imefanya nikaona umuhimu sana wa hachanite marupurupukwangu likua marupurupu nimona umuhimu wa marupurupu ambayo likuwa napata kwa dada zangu dada yangu mkubwa na ndugu yangu na na wazazi wangu nimeona muhimu sana kwa sababu hapa hivi sasa pia kwa sababu nina dada yangu amay dada yangu ambaye kuchuo kikuu na ndugu yangu ambaye nawapenda sana sasa imekuwa ni nafasi yao sasa pia mimi niko katika ule mtego wa lakini nitumie, nitumie d lakini si nair lakii nimeanza kujukumika mimi ambaye ningeenda labda dukani duka kuu na nichukue tu kitu ambacho hata sija kitaka lakini ningechukua tu siku hizi mefiko mali ambapo lazima nifikirie siku mtu wa kufikiria ازمة iki ambacho niko nacho majukumu ni mengi sana asili ya kiafrika sijsemote sinafrika masimi maji ya kunde na urangi nzuri watoto haa wakiniona mwana nikimbilia naona nikumbatia watu ushangaa sijakaa huku sana lakini tushakuwa na urahibu kuna wakati ambay nku anapika vibazi na katu, ni kawalika tu kuanzia hiyo siku kwasababu niwekiango ya pili ni kisungu nikikuja tu nikifungua mlango tunaingia pamoja nikitoka asubuhi pia kwa sababu unajua si, i mtala pia cbc si, uh, watotoingiwa si kwa nyumbani sielewe watotoingiwa kwa nyumbani wengine wakoshulei siezielewa vizuri dia macam siati spendi wakati ambapo tukopametulia napenda pia lakini nikit, mimi ni mtu ambaye napenda kutangamana na watu na spendi ukaa pekeangu acha niseme hivyo spendi ukaa pekeangu na watoto hao wamefanya nimefurahikia kuishi maala hapa watoto hao wamefanya nimekuwa na urahibu wa kupika nimeacha tabia ile ya kukula tu vitu vya jya tatu itakuwaji kwa sababu mambo derja hili la pili imetuonyesha tunapaswa kuwa vipi nkujukumika paka <laughs> wakati mwngine anasema si kama wange juanikk Nilipia rent, nilipia rent lakini hali alisiw kijua unafanya kazi pia nawe ni vizuri kujukumikani vizuri kukua tunapenda tumango mazuri napenda nimepata pesa nini lakini pia majukumu ndiyapo au mm -hmm. sio shilingi na sura mbili ina upande mzuri na tusipende tu upande mwingine na tuwache mngine wacha tukue upande wote wacha tukue pande zote sau sio tusipende tu kuegemea upande ambapo ah, mambo yanaenda nywe hata wakati ambapo labda kidogo tunatikisika wakati ambapo tunateleza wakati ambao tunajikwea wacha tukue ningependa kuhitimisha na na maneno hayo tu zote mbili usipende upande kukuwa tuna upande mmoja maisha ya kukupa mambo mazuri yapoke yakikupa mambo yasipoenda sawa ikiwa sigemnege kujua na utakuwa katika nguvu kwa sababu utajua gshakilauchara shtegi shakilakinyi shtegi mamko mpya hadi wiki ijayo tutakapozungumzia safari hii ya kukomaa safari hii hiiy