amka kwanza nili kitu cha kwanza nili... ninachokikumbuka ni kwamba kile chumba kilikuwa na baridi kali sana kulikuwa na baridi ya ajabu halafu kulikuwa na, na mlio fulani hivi e, e, mlio wa baadaye kikuja kujua ilikuwa ni mlio wa mashine ilehi ile iliyokuwaina Inasafisha, inasafisha damu kwa sababu eh, figo zilikuwa zim, hazifanyi kazi kuwa na kabisa kwa hiyosstim zima ya, ya kusafisha damu eh, kutoa damu chafu kuingiza n na kuingiza damu safi na nini ilikuwa ina, inafanyika kwa mashine sasa ile mashine ilikuwa ina, ina mlio fulani hiviwakama kama umepanda ume ndege kwenye, kwenye flight ndefu huwa kuna mlio fulani wa ndege ambao ni constant haubadiliki hau, hau ni mlio wa aina hiyo e, halafu kulikuwa na mlio mwingine wa wa, wa pili ambao niliosikia ule wa mashine iliyokuwa inami mapigo ya moyo na nas nanii ile pi, pi, pi, likua il, vitu vya kwanza ambavyo niliviti nilivi, nilivi, baridi na hiyo sound ya dialysis machine pamoja na hizi za eh, zilizokuwa zina zina ni mapiko ya moyo halafu na, na lipofungu eh, macho mtu wa kwanza nimemwona iemwona kwa mbali sana ni kama unaangalia kwenye tv vile kwa mbali kweli imwona ee, mke wangu kwa mbali kapita halafu nikamuona kaka yangu mzee arute ya na, na, na kijana wake anaitwa bulali nao aapita kwa mbali sana ee, nikamwona mwenyekiti kwa mbali hivyo hivyo walikuwa nafikiri wana wana wanapita pembeni ya nini ya, ya, ya kitanda changu mwenyekiti chungaji msigwa eh, lema ndio eh, watu wa, wa kwanza niliowaona nilio, nilio alafu o nilikuwa baadaye ni knani kidogo nalala narudi na, na, na, na tena kwenye, kwenye, kwenye koma hivyo hivyo mpaka baadaye kozi ilivyozinduka kabisa hayo mengine sasanilikuwepo eh, Eh, ili nili, mkozi nili, nilikuwa nimesahau mambo, mambo mengi na mengine nimekuja kuanza kuyakumbuka baadaye sana hiyo eh, eh, niliyoisema hiyo kauli ya kwamba eh, eh, kwa kweli nilipopata fahamu kamilisas lipopata fahamu kamili i nili... nilijua wkwamba hii ngoma taishinda na nafkiri niliwaamnilioambia watu waliokuwepo a utashinda hiiwalamsijutashinda wa, wa, ii pamoja na kwamba nilikuwa na hizo wiki mbili kwanza zilikuwa maumivu ya kutisha yasemeka lakini nilikuwa na kwamba siotonafikiri nilipeki nilikuwa na hivyo kwamba ameniumiza sana lai lakini bado nipo tuendelee Okay, okay sawa eh, eh. uh, baada ya kuwaona hao watu sasa uh, na kauli yako ya kwanza kuizungumza uh, in fact ilikuwa ni kauli kama kauli ya ya kuendeleza mapambano mwenyewe ulihisi kabisa kwamba utakuwa ok na uta, utaendeleza mapambano au ulikuwa ni, ni, ni, ni, ni hamasa tu unawapa wenzako lakini ukijua kabisa sitaweza tena kupambana Aa, niliku, nili, nilijua kabisa kwamba mapambano yataendelea ju nil, nilikuwa na, na nilikuwa na imani kwamba eh, nitaishi kwa, s sikujisikia kwamba eh, nitakufa ukiacha nafikiri mara mbili autakamatukio ambayo Uh, mweshimiwa lema na mweshimiwa msigwa wameyasema wame hayo ambayo nili nilitetereka kidogo lakini muda wote nili, nilikuwa najua hii ngoma itaishinda uh, taishinda nilikuwa na, nilikuwa na, hiyo, na, hiyo, na hiyo confidence uh, pamoja na kwamba kama nilivyosema siku za kwanza zilikuwa za za maumivu za maumivu makubwa sana nafikiri wengi ambao walikuja kuniangalia watakumbuka wata kwamba nilikuwa eh, sikuwa nimekata nime tamaa okay, okay. uh, uh, ukija tukija kwenye kwenye watu ambao walikuwa wanakuja kukuangalia sasa umesha umeshazinduka unaona watu wanakuja kukupa pole wana wanakuja kukusalimia mgeni yupi ambaye baada ya kumwona wewe ili, ili kusisimua sana ilikustajabisha hilo e, e, ni hilo ni swali hilo ni swali gumu kidogo kwa sababu kuna katika miezi minne niliyokaa nairobi kuna kuna highlights, kuna kunakuna ambazo ambazo ninazikumbuka sana Eh, mojawapo kubwa ni ya mama mmoja nasimkumbuki jina kwa kweli ila alisema ametoka mufindi ametoka mufindi na nilimuuliza baadaye umekujaje kutoka mufindi njombe kwa eilimwangalia Uh, ikauamama mwenye mtmwenye na, nauli utafahammtu ambaye amesafirizuri ame eh, utamfahamu kamaa kama una akili iyoyote na kwakumwangalia tu yule mama nilijua kama ametoka musindi yani a, a, a, atakuwa ameungauapari kweli kwa sababu hakuonekana kuwa ni mtu mwenye mwenye hela yoyote kweli mwenye kipato chochote cha kumfanya asafiri vizuri kutoka alikotoka nilimuuliza ume, ume, ume hapa pia uh, we, achat, nime- wmeshimianimeungaunga tu kukuombea mpaka nimefikaesimamnimekua sana basi akasema sawa naomba, naomba tu sana akapiga magoti pale chumbani akasali e, halafu akamaliza anaambia basi mweshimiwa mimi mimi naondoka e, na, na, naondoka mungu wa kubariki na akaondoka sasa katika mazingira yale e, kama ningekuwa katika mazingira ya kawaida baadae nikuja kujilaumu sana Niku, sikumuuliza mama unarudie unanauli nanini sikumuuliza hivyo kwa kweli lakini yule <stutum mushroom> mama alini alivuta sana hisia zako kwa sababu ni mtu ambaye unaona kabisa yani ni mtu ambaye aliv ondokea mahali alikotoka akasema ika ana chochote hakunipa chote aonipa ni upendo tu wanasala zake na alivyomaliza akaondokasipo vile u na wakati wa kampeni mwaka jana nimemuuliziaulizia nime sana mikutano yangu iringa kwenye mikutano yanguo Eh, nanii makabako njombe kwenyewe hakujikeza ha lakini mungu ambariki na mungu wamrehemu mahali popo alipo yeye na na na wapendwa wake ali ali ile dani yake ilinipa ili, ili, ili, ili, ili, ili moyo sana ilinipa kama kuna uendo ambao hauna hauna taka yoyote ni huo kwa kwa maoni yago kuwa ni kitu cha, cha ajabu sana ili ya kwanza ya, eh, ya ya mmoja wazee wa wajie wa sita sitaki ni mseme jina eh, kwa sababu staki umwembaras lakini tayari kulikuwa na hofu sana kwa wawatu waliokuwa serikalini watu wa, watu wa, wa, wa, wa sisiem wa, wa kuonekana wamekuja kuniona na huyu uh, mzee alkuja mzee mkubwa sana alikuja kuniona hospitalini alikuwa anateteka anatetemekahofu kwa hofua haa watu wakajuamba nimekuja kumwona eh, ilinishangaza ili, ili, ili na ilinisikitisha sana kwamba yesi amekuja kuona ni jambo kweli lakini hofu aliyokuwa nayo hofu aliyokuwa nayo ilikuwa, ilikuwa kubwa sana hofu ya kwamba asiji akakana amekuja kuniona na wengi waliokuja kuniona tulipiga picha nilipiga picha karibu na kila mtu huyoe alikataa ali kabisa upiga alikuwa na hofu kweli kweli Una, unaweza ukafikiria huyu magufuli alifanyaje ali, ali paka watu wazima ambao Hawata, ha, ha, hawana chakupoteza tena chakuttunafikiri hawnachakupoteza tena wanakuwa na hofu na mayekuja tu kumwona huyu mbunge ambaye ameshambuliwa ndi sababu yote aaa kkwelilinishangaza saa ilinishangaza na kunisikitisha kwamba nchi yetu imefikishwa mahali pa namna hiyo kwamba hata kumwona mgonjwa ni shida e, ya tatu ya mzee mwinyi e, raisi ali hassan mwinyi ali, alikuja niona hospitali yeye namwake na, na, na, na mzee mwinyi mze ni, ni mzee mze mstaarafu sana ni e mze, mzee wa kiswahili mstaarafu sana mpole sana alikuja akaingiani akaniambia akana mwaangu ta mwanangu mwanangu nimekuja kukuona eh, nimekuja kukuona pole sana nime nime nimepata nime taarifa umeumizwa na nimekuja kusalimia na nime kukupa kuku, kuku pole ikwa eh, eh, ilijiskia zuri sana na mzee mwingi sio kijana vile eh, So, sio kijana vile wa wakusema wa, wa, wa eh, yani ku, kupanga safari kuja kumwona mtu ambaye siyo yake simhusu si katika mahusiano ya kifamilia auii eh, eh, siwahi eh, na kukuta kukutana naye amoja tuuzama zile iinafanya kazi napigania maswala ya wachimbaji wadogo wadogo nilikutanaye ma, mar, mara moja lakini alifunga safari akaja kuniona na ile ilikua nilijisikia nili vizuri sana, sana, sana na nyingine, nyingine ni huo msururu wa wa watanzania wa, wa wakenya na rai wa badadi right, wa nchi wa, zingine wakuja kunitembelea eh, madaktari wa, wa, wa nairobi walikuwa na manezi walikuwa wakali sana walikuwa walikuahawa nilikuwa nimechoka nimeumia nime, nime, nime walikuwa nahaka nitunzike ni muda wote lakini walishindwa hata wao walishindwa baadaye waka wakaniachia tu watu waliokuja kuniona na kunisanyia na kuniombea e, watu wakubwa kwa wadogo watu wa kila rika watu wa kila dini e, kulikuwa na upendo mkubwa sana kuwa na upendo mkubwa kweli kweli na nakarimu mkubwa sana na katika za za hii miaka minne ya tangu septemba sb 7 mpaka hapa nilipo ee, ukiachia hayo maumivu lakini stori ya hii miakanne imekuwa ni store ya jinsi ambavyo e, kuna wasamaria wengi katika nchi yetu kuna wasamaria wengi katika ci majirani zetu una wasamaria wengi katika, katika dunia, dunia yetu o wasamaria ia kuniona wsaikile chuma changu nairobioi il, ilikutana wa hadhara kila siku na, na kwa sababu likuwa ni wageni wangu sikuwa na, na, na ya, ku, ya kulala na kutokuwaona kwa hiyo pamoja hey, nice. na kwamba eh, ilikuwa ni il, mzigoilikuwa il, il, il, nachoka lakinikwamba wote hawo walikuwa wanakuja kwa mapenzi mabwa ilikuwa ni ilikuwa ni, ni, ni, ni, ni, ni kitu kizuri sana viongozi walikuja wa kila aina eh, nimezungumza hii bari jana mahali fulani kwamba wanasisiemu walikatazwa kuja na ye niambia hivyo ni mmoja wa wana wanasisiemu kubwa sana niambia magufuli aliwafokea wabunge ikulu chakuambia e, alikuwa anafoka juu ya wabunge wa walienda kumwona mweshimiwa lema gerezani miezi minne kabla azungumza siku mbili au tatu baada ya mimi kushamuliwa ajazungumza chochote juu ya nini ya kushamguliwa kw analalamika kwamba wabunge wa wanaenda kumwangalia mpinzani eh, gereai miezi minne au miezi kadhaa waliofata ni kwambakenda kumuona mweshimiana hiyo ya magufuli ilikua baada ya kuwa wamesomoa na, na, na majaiwa uumbi wa msekwa kwamba hii habari ya, ya kushambuliwa kwa tundulisu msiishabikie sana kwa hio wana sisiemu katika wingi wao kwa ujuma wao hawakuja pamoja na kwamba kwa, kwa, kwa. kwa E, nikwa na marafiki kadhaa isipokuwa ni vizuri ni- nitambue kwamba kuna wapo ambao walitumia salamu sitawataja majina kwa sababu pamoja na kwamba magufuli amekufa umagufuli bad haujafa sitawataja majina kuna mmoja aliyekuja kuniona hospitalini ubelgi mtajajia kwa sababu watamshughulikia wata e, makamu wa rais alikuja kuniona alipokuja kwenye sherehe za kuapishwa kwa rais huru kenyatta na akaniambia kwamba ametumwa na naamagufuli kuja kuniona na nilisema jana kwamba hiyo si ilikuwa ni nafikiri ilikuwa ni sababu zingine e, kuna wabunge wawili waim walikuja e, e, mer chakanda bunge nanii wa, wapya wa, pa wa, korojini wa, na, e, na uh, fahariaso alikuwa mbunge wviti maalum kutoka, kutoka zanzibar walikuja na, na, mfanyakazi mmoja wa bunge S- eh? anaitwa wataja hawa sababu hitaji kutajwa ikua jumbe wa, bunga, dumbe, watume, ya wa tume ya utuishi wa bunge tume inayoshughulikia maslahi na na na na na, na, na maswala ya wabunge wanapopata matatizo walikuja nikawauliza kwa sababu hawa hawakuja nilijua ma watakuwa wametumwa kwa sababu sio sio watu ambao ninawahesabu katika katika watu wangu wa karibu angekuja lukuvi ningesema william lmllalikuakangu sana lakini akua e, angekuja nani mwingine rafiki yangu hawa ilijua kwamba hawakuja kwa sababu ya urafiki wamekuja kwa sababu ni wajumbe wa tume ya utumishi wa wabunge na walika katika kitabu cha wageni tulikuwa na kitabu cha wageni wageni wote wengi waliokua Waliandika, waliandika majina yao katika kitabu cha, cha wageni na waiandika kwenye kitabu cha wageni kwamba ao ni wajumbe wa, wa watume ya utumishi wa bunge na huyu cha akasema kwamba yeye ni naibu tibu wa, wa, wa bunge kama hicho ni ma, ma, afisa wabunge lipowauliza kama wamekuja na ujumbe wote kutoka bungeni kutoka kwa spika au katibu wa bunge walikana wakasema kwamba wao walikuwa wamekuja kibinafsi na hawakuwa na ujumbe wowote ku, kwa spika walikuwa wamekuja tu kuniona kama mbunge mao iliyekuwa nimepata matatizo Eh, ninawataja hawa kwa sababu nafikii walitumwa wkkuja kufanya jamaa ataishi au atakufa ndiowalikananini ku, ku, ku, ku, ku, kuhusu sababu ya, ya safari yao pamoja na kwamba kwenye kitabu cha wageni waliandikisha kwamba e wao wametoka kwenye tume ya utumishi wa, wa bunge na hiyo inaonyesha jisani ambavyo kulikuwa na na ofu eh, uongozi wa bunge uongozi wa bunge eh, spika dugai eh, na na sidhani kama kamaibwa bunge kashilila ali, ali shiriki, eh, kwenye uovu kwa sababu aliondolewa kudau baadaye lakini spika wa bunge ndugai na katibu mpya wa bunge stehen kagaigai kulikuwa na na uovu mkubwa sana kwa waliwatuma hawa wabunge wawili kuja kuasesih huku wameninyima matibabu kabisa sijapokea ya bunge lakini wanatuma watu kuja kuwa, kuangalia kama labda zangu za kuishi zikoje hivyo ndivyo na navyosoma hiyo huko kujafaa lakini swali lako lilikuwa nieleze za, za, za, a za kuwepo wakati nilikua vijana nafikiria nitafanya nini katika maisha yau ni watu waliokuwa walinins sana walikua wanaharakati k- k- k- k- waliipa inspirhn kubwa sana yakuwa ya mtu ambaye limekuwa baadaye eh, wanasheria walikuja kina eh, paul mwite au mwite alikuwa rais wa zamani wawoieof Ke- kenya uh, eh, morengom orengo ni senata sa sasahivi wa, wa kisumu nafikiri e, alikuja kitobwi e, manyara gitob manyara alipitia matatizo makubwa sana akiwa wakili wakati wa miaka ya, ya, ya moi mada karua e, majambahi ya siasa za kenya za mapando ya kudai demokrasia miaka ya Themanini, miaka aiza ya, ya, ya, ya kenya miaka ya The- wote walikuja kuni, kuniangalia hospitali eh, jaji mkuu wlmutunga wili, eh, wili mutunga alikuja na, na, na jaji mkuu mstaafu wa tanzaniamuhamed chande oh walikuja kuni, kuniangalia kwayo nilitembelewa nil nilipata hiyo, hiyo eh, bahati ya kutembelewa mashujaa ma, ma wangu maro wangu wa, wa, a wa harakati za, za mageuzi ma ya kenya y miaka hiyo nilifurahisitembelewa nili e, nili, nili, nili. na, na rais wa e, chama cha mawakili wa, wa, wa duniani hali, hali, hali. toka indiakua kunitembelea kuni, kuni hospitalini rais wawaa kulia na sapoti kubwa sanaasana sana, kipindi chote ambacho ni kua nairobi na baada ya kutoka nairobi na kuja ubelgiji nimekuwa eh, mtu ambaye nimekuwa ni kama yule mlawi aliyepigwa na wevi zama za yesu akasaidiwa aka, aka na msamaria eh, mlawi m nilisajiwa na wasababuwa wengi sana na, na, na, na hiyo ni, ni, ni jambo ema sana