ndio wanajamvi letu pia kuna swali ambalo limekuja kutoka kwa mja wa mwenyezi mungu anaulizia je kwenye ujadi kunaamini swala la pepo na moto baada ya watu kufa nadhani hili ni swali la huyu bwana Eh, sijamfahamu vizuri eh, ameuliza hivyo kwa maana baada ya kiumbe kufa kuna pepo na kuna moto vitu kama hivyo ni moja ya maswali ambayo yanaweza yakawatengeneza watu ima yakawaweka vizuri watu ambao wamepita kwenye misingi kama hiyo ili waelewe namna ilivyo kwa mungu kuna adhabu na kwa mungu kuna faraja kwa mungu kwenye mambo ya mungu kuna adhabu na kwa mungu kuna faraja kwa yale maisha ambayo mtu umeishi katika hatua zako za maisha yote katika jadi yinajulikana wazi na yote yamesemwa kwa wazee na yako wazi kwamba mtu ukifa kama ulifanya mambo mabaya wewe mwenyewe unakuwa unajijua wazi kama unafanya mambo mabaya na hakika yako wewe ukifa utahifadhiwa sehemu ambayo itakuwa ni mbaya kwa niaba ya kupewa majibu ya mabaya yako uliyoyafanya kwa makusudio mabaya kwa maana huko kuna spesi kubwa mbili kwa maana kuna mazingira ya aina mbili kuna mazingira ambayo watakuwepo watenda mema katika viumbe wote kwa kila viumbe na lokesheni zao kwa maana na mazingira ya aina yao eh, na viumbe waliotenda mabaya na wao watakuwa wako kwenye mazingira yao ima viumbe ambao hawakujielewa kwa kuwahofia watu wabaya ima viumbe wabaya wamejua kwamba haya waliyoyasimamia ni mabaya lakini wakakaa na watu wabaya kwa kuwarizisha hawakutafuta namna nyingine ya kufanya moja kwa moja hawa watu wote wa namna hii wanakwenda kwenye makundi ya watu wabaya kwa hiyo kwa mwenyezi si mungu ima matarajio yaliyoko kwa kiumbe unapofanya mambo mema maana yake ndiyo unaendelea kuishi milele kwenye taratibu za mungu unapokosea maana yake hujapatia kuishi kwa sababu kuishi ni kama mtiani ambao upo kwa kila kiumbe na sio kama kuishi ni mtiani ambao kiumbe yoyote amepewa ila aishi kwa mema sasa ukishajiona wewe mema huyafanyi maana yake wewe huwezi kwenda mahala pema kwa hiyo sisi huko kama wanajadi hatutafsiri peponi na motoni nitatolea mfano mdogo ili kukuza labda elimu yako katika jadi tunafahamu hivi mtu anapokufa akiwa ni mtu mbaya kwa maana amekufa ni mtenda mabaya kabla ya kufufuka huko mbeleni roho yake huyu mtu inahifadhiwa sehemu inaitwa malaumu nunu malaumu nunu ni anga ambalo lipo linahifadhi roho zote za viumbe vinavyotenda mambo mabaya yasiyostahili kwa mungu humo ni malaumu nunu na humo ni kabla ya ufufuo na waliotenda mema roho zao wakifa kwa maana ya mizimu wanakuwa wako sehemu inayoitwa zugrili galayo zugrili galayo ni makao ya roho ambazo zimemkubali mwenyezi mungu na ima zimefanya mambo ya mungu na ima ziliishi kwa mema yaliyoajizwa kwa mwanzo wa mtu wa kwanza hizi roho zote zinakaa zugrili galayo na roho hizi zisizojielewa ima zisizojitambua kwa maana ya kuishi kwenye ujinga uliopitiliza na kuukubali na huku zikiwa zinajua huu ni ujinga moja kwa moja hizi roho zinakwenda kukaa kwa watenda mabaya hizo anga mbili kila kiumbe kinakaa kwenye anga zake kiroho wakati wa ufufuo hizo anga zinachukuliwa kama zilivyo anga moja inapelekwa sehemu inaitwa cobil anton au bosgada mahaliala hizo ni lokasheni zingine baada sasa ya mbingu ikifa kuna lokesheni zingine mbili ambazo hizi e, anga za watenda mema na watenda mabaya wote watapelekwa sehemu tofauti tofauti kwa maana watenda mema watapelekwa maskani ilioandaliwa kwa mazingira ya viumbe vyema na watenda mabaya wataishi kwa kuendelea kujibiwa mabaya yao walioyafanya kipindi wanaishi kimwili na huko azabu zitakuwa ni moja kwa moja kila mmoja ataazibiwa kwa nota yake aliyoifanya kwa mungu hakuna tafsiri ya mtu kwamba ataazibiwa milele ila kuna uchanganuzi katika azabu ambao unasemwa kwene jadi kwene jadi unasema hivi endapo mtu umemtesa mtu mwenzako ukamuadribia maisha akaharibikiwa ima akatokea akafa yule mtu pengine amekufa akiwa ana miaka 1 au miaka aobai umemtesa ndani ya miaka 4 kaishi chini ya mateso yako yule mtu akifa yule mtu ndani ya mwili wake alikuwa na viumbe vingine ambavyo vinateseka kwa ajili yako sasa wewe ukienda kwenye hukumu za mungu maana yake huko kwenye hukumu za mungu utahukumiwa kupitia ile miaka 40 ya ule mtu mara miaka ab ya kila kiumbe kitakachokuwa kilikuwa ndani yake kama huyo mtu alikuwa na viumbe matrilioni na mtu huwa ana viumbe vingi nje na kawaida kwa sababu juu ya ngozi kuna viumbe ndani ya damu kuna viumbe ndani ya minyoo kuna viumbe kwa hiyo ukichukua kwa hesabu ya kawaida mtu mmoja anaweza kuwa na viumbe matrilioni yasiyoeleweka kwa wingi kabisa sasa kila kiumbe kimoja ambacho kimeishi kwa adhabu inayotokana na mazingira ya wewe kumwharibia huyu kiumbe maisha kila kiumbe wewe utaenda kukostiwa miaka 4 mara kila kiumbe kwa hiyo kila kiumbe kilichoko ndani ya hiyo nafsi ndo itakuwa ni hesabu yako ya wewe kupata adhabu ya huko kwenye maisha ya ufufuo kicha mungu na adzabu yako ikishakamilika na ikiisha wewe unaondolewa kwenye mfumo wa kuishi unakuwa haupo tena kwa maana hautoishi milele kwahiyo wanaoishi milele ni wanaoishi endelevu kwa sababu walimkubali mungu mwenye mwenevyote na wakayafanya mambo ya mungu mwenye mwenevyote wakatii mema ya mungu mwenye mwenevyote hao ndio wanaishi milele moja kwa moja kwenye taratibu za mungu huko kwenye kitabu hicho ipo siku mtafikia mtafaanikiwa mtakuja kuyaona yamechanganuliwa vizuri kwa hiyo kuna adhabu na kuna faraja wale waliotii kwa mungu maana yake hawa wanakwenda kupata faraja na sio pepo hizo faraja hizo faraja ni kubwa na ziko tofauti kutokana na mtu alikuwa anapenda jambo gani ima atastareheshwa kwa agenda gani ambazo yeye akilini mwake zilikuwa akizifikiri kwamba hizi ndiyo raha uko kwenye fulumi ankri kwa maana uwepo wa, wa, wa, wa roho ambazo zitavaa zita, zita, zita mwelekeo mpya kwa maana ya kasti zingine mpya kwa maana sio udongo huu ambao tuliumbiwa huku kutakuwa kuna vumbi la fulumi ankri ambayo litakuwa lina aliti isiyooza eh, kwa maana mi, miili isiyochoka ambayo itakuwa ipo huko miili isiyotoa damu miili isiyokula wala kunywa na wala kwenda kujisaidia chooni kukojoa pengine na kujisaidia haja kubwa haitokuwa tena vitu kama hivyo itakuwa ni miili ambayo ina uwezekano wa kuishi maisha endelevu pasina kuchoka kwa maisha yote hiyo inakuwa ni fulumi ankri ambayo itakuwa huko mbeleni ya maisha kwenye jadi yote yamezungumzwa haya kwa maana ya kuwakataza watu wanapofanya mabaya wajijue watakwenda sehemu mbaya na kila mmoja ataadhibiwa kwa gredi ya kile alichokifanya hakuna ambaye ataadhibiwa milele hayupo katika jadi kila mmoja ataadhibiwa kutokana na kile alichokifanya na ufafanuzi huo niloutoa hapo hizo ndio adhabu ambazo kila kiumbe ataenda kuipata kwa namna alivyomfanyia kiumbe mwingine asante mwanajamvi kwa swali lako lakini nimeona nilichanganue kidogo kwa urefu ili uweze kupata na kiini chake ambacho kitakusaidia kujua na kwene jadi nini kinatambulika kwene jadi kunatambulika wazi kwamba e, maisha yapo na, na, na yataendelea kuwepo kwa wale ambao tayari wamemtii yule aliyoyafanya hayo maisha kwa sababu yeye yupo kwa zama zote na ndiyo enzi ya kuishi sisi ndo tunaishi kwa matabaka lakini mungu yupo kabla yetu eh, kwa hiyo ametufanya sisi kuwepo na tutaendelea kuishi hapa kawaida na baadaye tukiwepo wale ambao tumejua usahihi wake ndio ameolenga kwamba ni viumbe ambao wamemjua kwa kufata ufasaha wale viumbe waliomjua kwa kufata ufasaha moja kwa moja mungu mwenye vyote hao viumbe watakuwa wako hapo kwa maana ndio lengo la mungu ni kuwekwa na viumbe ambavyo vimejua usahihi wake yeye vile viumbe vilivyojua usahihi wake yeye basi hivyo viumbe ndo vitakaa pale moja kwa moja vitakuwa vinaendelea kuwepo kwenye uwepo wa mungu mwenye mwenevyote lakini huku mkiwa kwenye mazingira yenu ya nyinyi ambayo mtakaekuwa mnaishi sio kwamba mtaenda kukaa naye mungu labda kwenye kiti mtakula naye mtafanya atakuwa bado yuko vile vile yeye mungu kama mungu na nyiye mtabaki viumbe kama viumbe mtaendelea kufarijiana huko kwenye ufufuo bila yeye kukaa na nyinyi ila mtakuwa mna niri, kwa maana mtakuwa mna namna ya, ku, ya, ya ya kufarijika kwa kumuhisi moja kwa moja kwa sababu mtakuwa na uwazi mkubwa kwa wakati huo kuliko sasa sasa hivi tuna mapazia makubwa eh, huko kutakuwa haya mapazia hayapo sasa hivi tuna nafsi zinakinga mambo mengi huko kutakuwa hakuna hizi nafsi huku tunaishi kwa manyumba na tuko ndani ya mbingu huko hatutokuwa tena ndani ya mbingu sababu na mbingu na yenyewe itakuwa ilishakufa kwa maana itakuwa imeshaelekea katika ufufuo wake kila kiumbe kitakuwa kinaishi binafsi kwa maana kitakuwa kinaishi chenyewe pasina kukibeba tena kiumbe kingine kwenye maisha ya huko kwene ufufuo asante wanajamvi hayo machache kidogo yawasaidie jadi inaelewa hivyo kwa mwanzo wa maisha na mpaka huko mwisho wa maisha yote yalinukuliwa na yamewekwa wazi kwamba tuishi kwa kufata mema na ndiyo mfumo na tukifanya mabaya tunajiona wazi tunaharibikiwa tunajua wazi kwamba mabaya hayafai kuanzia kwenye maisha ya kawaida na hata kwa mungu asanteni sana