right ladies and gentlemen welcome to the new podcast in town e eh, where we'ill be discussing about we men na this is a platform to meansisha because of men na piar the fact that are uh, to lock anybody out we know ladies will be listening because they, they too wakonaa special person in their lives so i'll be your host warren the mc alongside centr africamwalimumkungwenyeweia malina tembea si achikisomokandlafamise shirika larelialranno la reli really, yeah. la Rwanda. let us go. la really la sitaki <laughs> Shirik... mm-hmm. really sitaki shida sasa? Sitaki shida sasa unaona lasitakishida sasasashidasunaona chenga cenahivo ndio maisha yamekua hivo ndio maisha ya amekua sema yaimekuahondio wanaue eua kale kakuku hmm? kadogo wapi kaka kalekakuku kadogo kapnewanenonaleta tashi vo ndiomaisha ya imekuanamimi nilikaa hivi tukamwa na, mm-hmm. na Mr. The mc mm-hmm. lazima tuchanganue hi manenona tusaidiemanzeekenye ilika nayo mm. yes. ilimanea mm. walimu yes ama ya walimu haikuchange unajua nyinyi na pension mshahara ilikuwa inaingia unasema haikuchange tulipeleka watoto nyumbani He? sasa mimi nilikuwa na, na shinda tu nimebangliza chini ya mti hizo miezi zote <laughs> saa kitu fani siku anajua hiyo mti ndio watoto walikuwa akuja wanipate hapo sasasasa hiyo ndio anamba kuihhata kunyesha, kunyesha sio hoja hey. ile hoja iko ni ya watoto watotomunatwanga hey. hmm? hapa mimi, mimi, mimi, mimi, hata, mimi hata, hata kwa kwa i hmm. ya CU. Hmm. sababu nakuanga mang wale walimu wako CU. Hmm. mimi siezi taka hmm. Wa, wa ilia, na washa moto swaimaiawasaoawasatoiwanawasha motowanacomahaho venye tunaonahiyo ni enye ilikamabotnahiyo ni henye walikamta napia venye tu watu waliuwaaliuawatualiua ama nisemeaje hachanitumia yes. statistic e ilisoma yes. the rie the number of swicide mm. was high mm. twice as high actually as compared to others manz wanaum walijaunajua ilikwatu wakapotezawtu ujw kungi ah wako afa kuongea nini mpaka saa m sawekw kw z ndio kukuwa vitu mob sana hmm. unapata hmm. na ndio mimi hapa hmm. the mc hmm. na mwalimu mkuu hmm. tukaanzisha hii platform ambayo inaitwa alafu unaona sasa hivo venye umesema utakuwa ukiangalia hizi ishu zinafi wanaume hmm. sasa mimi pia nitakuwa nikiangalia zile vitu wanaume wanafanya hmm. ambazo wanaapigwa viboko na warekebisho waache kuufanya sainina siatihi siati unapatangabl kamani ukwelimasi niliteleza nikajipata ndani ni mtu alichukua huyo mtoto akamdangaya mm. akamdanganya aka na kukaendana ukiona news, yes. wasichana most wanafunzi wenye wakona mimba mm. ukiangalia watu wamewapea mimba mm. si thafelvijana ni wanaume wazee mm. pipo mwenye anafaikuwa na gaid watoto mm-hmm. unapata yes. anafaikuwa napea waelekeo anawachunga unapata mm. yendi anageuka anakuwa prdta mm. anakula watoto bana so kwahisho tutakuwa pia tunarekebisha tunarekebishatunarekebisha sababutabia kama hizo kwa maisha ya mwanaume kuna mm. steji unafikanga unaenda mtoni mm. ukienda mtoni mm. unaambiwa haka kameng'olewa mm. na apart from haka kungolewa mm. kuna tabia zimeng'olewa mm. n kuna tabia unafaa uchukue mm. naman tabia zile ambazo unafaa uchukue mm. tunaambua ni tabia ya kuheshimu the mm. hizo ni vitu vitukujiheshimu wankwanza hiyo, kama kwanza, hiyo. Mm. kwanza watu wamekosa kujiheshimukuna yeah. kitu, kitu inaongelewa mm. na mimi hainifurahishiunajuailikuwa mm? na one of my boys, eh? yeah najua sasa mimi platform ambayo nilikuwa hapo miminime ambayoanilikuwa o naawamekanaliua tunaenda mahali na huko pande ya kiriaini kidogo najua mi mm. natembea tembea, tembea? Yeah. tukapitiahiyo njia ya muranakupita <laughs> mrangakanaakaanza yeah. kulia yeah. Za ni mm. sabuna, <laughs> <Imepona another mini. laughs> muli za kijana ni nini najua mm. niliwacha kuita kababasabuni naskia ukunja kababa imepewa mamuli za kijana ninininkanikona anapin juu eh. unajua mm. sikuhizisiku mm. hizi mm. lugha imeharibiwa sasa atawezisema mm. ona mti yani labda sasa <laughs> usemet watu wameharibu lugha lughakashikism Another total, another ha, ha, ha, hapo ndio habari iko eh? hapo ndio habari iko mm. niko na mii mnyama hivi mm. nikamoja ninini kijana akaniambia hiri ile iko na afyakaniambia <laughs> <laughs> <laughs> ticha hirile iko ile iko na afya eh? mimi yanguimish ndio hii namuliza <laughs> ni nini kijanahuyu kijana akiwa kijana mdogo mm. kuna mtu kwa ya mm. Unaona... na mm. watu wana make fun nina, nina. Mm. Kuna... kuna link kuna wakati in age kidogo, eh? Sasa ile channel, nilikuwa najua ni alinenoadg link naua Mm-hmm. channel mm-hmm. akaguza hivi majabu kachute kachute, kachute, kachute. <laughs> sasa unajuaaashida hii kitu nakuanaiko nayo sasa ni ile alikuwa ananiambia mm-hmm. yeye mm-hmm. we have to speak the yeyen mm-hmm. aftanze kuona hizo vitu na zikamwingia mm-hmm. akapata e sasa ana, ana mademu sana anaona kila demu anaweza mkuamua hiyo pande hmm. na unajua mimi ibvmimi hmm. ama cristian hmm. iblive hata kwa bible inasemanga man manahie eh, na atakuainto theif hmm. na hapo saandio ataanza kukoat hmm. sasa ye anaonanga kila mtu anaweza msaidishiaa ni mwanafunzi ana pesa <laughs> sasa hapo saandio akaanza mambo ya hand delivery Mm. mambo ya self nakwambia kijana amejipokea na moyo mkunjuu mkono wazi sasa sasa alikuwa naniambia yeye akoeriyan lakini anaona anauaameanza <laughs> <laughs> <laughs> yeah. kuenyefe aukuliwa yeah. hapo pia nitaongelea kidogo mm. y sasa anaona yeye anakula stok yake anaona mm. sasa hata akiingia kwa marriage ayo ndio unajuaimefanya imemeka oa kunyanga mimekua ni n unapata mm. na iko na psychological effects big sana mm-hmm. alafu unajua watu wanaifanya ni kama ni kama challenge umeingia tuita challenge ziko zikow mm. hey, wacha waendelee hivyo hivyo wenye wana waendelee hivyo hivyo anyways unapata unapatakuna ingine nilisikia yeah. ti mtu akienda kumaliza malizia nenda kama minua guu akisema <laughs> <laughs> naifai wee mzii unacheka hacha <laughs> nchi yake tujusiezilia <laughs> so unapata mwalimu so ndio tunataka kutal hizo issu mbn mbona imekua kawaida wa, wanaume hapa unajua kusema kunyonga manki hmm. inakaaz hmm. hmm. hmm. kunyonga manki ninandio maana tumeamua hapa kwam tutay mbana wanafanya hivyo hmm. And the to that. That yeah. na hapa mm. Tutakua tutakuaatutauauaunapatauna mm. e, pia tunakuambia ikona unajuazitaonekana hapa itakuwa njeunajuaolepoleuauyanaitaua eu na za hiyo ni ni saahii unapata mm. so ndio maana hapadni hata kuna moja nishaona hmm? saamc hmm? na iko hivi unapata hii kitu hmm? inaenda ikipunguza ukienda ukia inakumesi inapunguza so <laughs> kama eh? ulikuwa naniya juuinapunguzasiaaaishid <laughs> sasa shida kuna mm. tudawa tumetokea hatissa mm. hiyo dawa mm. nsasa ni kama ndio tarbu mm. shida hizo dawa na umeona vyenye zinafanya watu watuunatumia eh, ma- okay, una- mm. una- kana kupea nguvu ukimalizia okay, hivyo wa <laughs> kwa baba. Eh, <laughs> na, na sasa lakini kwa unakufaukendnaunaptlakiniloi imeandikwa ivimafutmanze <laughs> hey, hizo ndio ishi ztakuwa tuna hapa hivi hiyo ni, ni part na kitu nataka wanaume watu wako hapo nje nataka mjue hii natakaikwe aaai auko peke yako mimi hapa the mc na mwalimu mkuu tuko tayari kukusikiza tuko tayari kun tuko tayari kufin pamoja unajua mwalimu kuna nini yusemaga hakuna kitu mm. na kwa Together, mm. na ndio mana utasema hapa kwad geh nafil hakuna juzi umetiskumekuwa na unapatau ulisikia historia njiru That, uh, very, sad, very, unfortunate. very, very unfortunate story. yani news na wazazi juu lakini jumeketi na mzaa hapo hawezi anza kupiga nduru unapata mm -hmm. lakini unataka kupiga nduru it's very sa unaona na ndio tunataa kuambia wanaume hapa dear dm tutakuanga there for you toa usikubali ifike hapo mpaka una, una bidhi yenyewe umefunga msichano wa wenyewe kwa kitanda Mwapana. alafu unamchoma unapata si mzuri ni mtoto wa mtu na hawa watu tulipatiwa wao na mungu tupende wao na tuwaheshimu na tuwatunze yes. e, so hizo no tutakuwa tuna t mm. usikubali kitu ikukulewee peke yako mwalimu mm. sisitiza wenye nasisitiza na tmia luga ya shule Na. wajue hawako peke yao tuko nao tutami ntaongea venye kuko wenye mwalimu wamesema atuko hapa kuongelelea kum- Kuh- o peke yake unajua wana wana watu wasiomakitu mm. <laughs> hey, anaongelelea ni pombe siasa na Jekedentes. na wanawakelakini hapa manzi hi tutakuwa tunaahizi isue zote mm. na tutakuwa tuna ngge na nyinyi so tungependaka uko hapo nje na unapitia Yes. unauaskia mm. yes. mm. mm. mm. mm. mm. mm. kama ukonaswalin mm. tuulizeazaiuakatuauakatuna angalia zenye zinam oounapatutaanaziangalia kamaapokwaua ngaliato kama ya masculinity hmm. venye men wamekuwa ni kama wa, unajua hizi vitu zimekuwa na society hmm. mwanaume afai kufanya hii mwanaume afai kufanya hii mwanaume anafai unajua kuna watu hapa nje actually wanaziamini <laughs> nkiena maukisemaaakuna ukaashtuk naa anarudia nguo kama boboakini <laughs> ni kila a imetoka mebakinakuonesanibaki nayouna unalianaalika nauliza anaumeaaank ukivaa siku tatu mfululizo eh? inakuwa hiyo ni niwa ni ukweli so ndio unapata wengine hapa hivi zii vitu zimekuwa zinasema mwanaume afai kulia mwanaume boksa anafaikuwa na moja akitoa anaitua kama bandage so unapata wanaume hapa wengine wa wameamini wame, wame, wame na wameji so unapata mwanaume anapitia shida lakini awezijie ama tuseme ana mtu wakuambia ndo tunasema tuko hapa mm. hey, manzee toxic masculinity Isikuwe. ni, ni nisemeaje mm. but ni ufala ya yane hiyo mm. morio usivaeboa usi moja juu yanet ilisema tuusioge mm. namaji ni moja unapata mm. usiishi na za wasee mm. nice hey, hata mm. ah, usafi ni kila kitu manziesa mm. <laughs> nywy uh-huh. unapata yeah. so vitukaizi ndio tutakuwa tunaangalia hiyo hiyokutakoltoxic cool sexizma imin mean. mm. E, mas- ma- mas- unajua mm-hmm. pia hivi vitu aiginvenye unasema ati mtu unasumbuliwa na kitu inaku inakunini ati nakuninit unajiekeaakuaimi unajua wakati wetu mm-hmm. yeah. ile wakati nilikuwa natafuta tafuta na madam hivimadamdam si nilikuambia wakati ile wimbo ilitokea ile uh, knock you down nakanyeo li... uh, mm. <laughs> hey, yes. <Hiyo> wakati sasa <laughs> mi niliongoa <wa> chini nayoilmi nakusato madamu nikipata nalaelea abkamamiulibonga sababuabakaambnarauka hivi asubuhi naenda shughuli zangu za siku hmm? Kwa nini, madri zingine asubwa, kama si anini apata ubunnkmaionea kadiachadi umekaa na mtu ujui wakati distance ju <laughs> nawaktiamamoemwambia takaongoma eh, iko na demni <laughs> uh, mawanzei mm. so unapata vitu kaji tuseme hiyo ni breakup izi ni osome of the things tak yeah. tuna taku lnapata yes. yes. kwa maana and relationships mm -hmm. breakups yeah. how to deal with a toxic partner hapo kwa toxic partner, mm-hmm. i have another young man ma mm-hmm. unajua vijana wanakuja ongananiongele sha juzi mm-hmm. anhema alikuwa anaongea na the madam eh? na walikuwa amepla kumite mm-hmm. Sa the madam alikuwa amemwambia kombali kidogo mm-hmm. hi alikuwa amemwambia mm-hmm. alikuwa hiopande ya mm-hmm. nauko kijabeli huko mm-hmm amwambia akohuko alikuwa ameenda kutembelea family kidogo pale mm. kijana to paleiawakamtumiandio habari shida hatukatai alimtumia naao asubuhi alikuwa na shughuli buruburu ndio <coughs> wapatane hafti sasa <coughs> i si akatumia huyo dem fea mm-hmm. akamwambia tupatane sasa aftsasahuyodem babe sitaweza kukuja ile ile pesa anku alikuwa nayo ilibidi nimjazilie hii ndio ng'ombe ai ziakoai <coughs> <Artificial insemination. coughs> saa hida akiwa buruburu <laughs> akapatana na yee ssa asmat up bado anatafuta nani yule yang'ombe buruburu yeah, yeah. <laughs> ad amefuga ng'ombe anaulizanga buruubdo anaulizan ulizanaksadnaauona kmahoani ukwelinahizi ni, ukweli. mm. na, ni vitu ziko yes. watu wanapitia vitu tu nasema mm. zimekua siku na mwingine mm. aliitanamad akakosa kunini kuninialikua mm. na mkimoa mia tatu akabeba ya mia mbili a aweiawannawaawanapitia nakwambia yes. wa ukiona mtu mm. ametembea tuv megonga mbatekeusimlaum mm. mm. ujuniko kwa kichwa yake mm. Yes. Mm alafu pia mm. um, mm. mm. kama that unapata vitukaa ah, hizo zimekuwa iunaget unaonayani intnet imefanya ikakuwa kamaokkuul feuufe kuna kijana walikuwa wananna ni wakanisa juzijuzivenye alifanywahata aliacha kukunywanakunywa unapata naku- <laughs> fanta napataanakunywandionyeshe madamu venyeakoftaishindikane alionekana siapa ni soda akiwa amekalia mungu alimsaidia kupata <laughs> <laughs> <laughs> but unaona vitu ka hizo tunaongelelea tunaongelelea hmm. unapata vitu kama hapa tutakuwa tunaleta hmm. manz wanatakol hizi s unajua kwanza hafe 2 kulikuwa naf unapata yes. ndio tunauliza ni nini hizo zina wakula mbako huwezi kana ujumanadamkaaso tutakuwa tuna takol kaa vitukaa hizo pia kwa bado tutakuwa tunaangalia Mm. unapata vitu watu most hapo wanafanya nje mm. wengine wana idea mm. wakua hivyo juu ya vitu walifanyiwa wakiwa watoto yeah. unanipata mm. na pia vene, una vile deno vne ia hey, environment amtotowama yenye ug yeah. sikituta so, kwanuna tako lapa ni kukuonyesha mm. ha mm. unaweza get away from that mm. you an taishu mzima mm ni apatukisimama yeah, man, hii unakua mwanaume kamili unapatanini mm. mm. mm. mm. from... ngine mwalimuhii kitu yenye watu wanavutanga halafu iichwab banam unapata hizo vitu zote no tutakua tunaongeleleaahii tabia ingine zenye tunasema zinapunguzaabau pa unatabia wanaume wanafanya hata mm. pia hazifai ni ukweli yes. alafu pia mm. onthe same isu utakuwa tuna takl venye tumesema 22 mm. ilikam naloofn mm. watu walipoteza makazi so utakuwa tunaangalia men fec za loss of em, eh, loss But, of unapata mm. yes. ukipoteza job Yes, unajua unagodhurua rafunajuaoapsna pesamsharikaribuhata una pesa. e, wakunahuruma sababuhtaunawekaiilieafulizahakitutakosa si <laughs> kitu kama tustri mi nishaikopa mm. ilibidi afte samnt tukaanza kunego mm. du hivi ualipa ilehbila <laughs> <laughs> yengine tumekusamehea <laughs> unaona mm. si so, vitukaa hizo how to a hey, kuna jamaa mm-hmm. tulikuwa tumekaa mahali panel tuna, tunaangalia tunaangaliaza vijana hapo mm-hmm. chini after mm-hmm. na jina yake mm-hmm. anaandika modhanaonra mm-hmm. tuone wenyewe ni nini ninnntuone <laughs> <laughs> v atajitolea kwa kazi pia kazipiaa uko chini aje pa oa na e, tuko hapa kukukumbusha ichand eey hmm. manzie valu yako kwa kwahioe hmm. na ukumbukeemanzi auko kwai dunia bahati mbaya mbayaauko yes, apaatips matopeo ya mungu iliteleza <laughs> <laughs> unanipata yeah. yeah. unanipatagia alichuna mchanga ile ilesaidakachunahiisaidi akachuna hii akachuna hapa na akakutengeneza unapata every week at Dear men tutakuwa akakutengenezafu unapataoeoefsotunataka value tutakuwa tuna work with kumbusha tutakua tunaw you na tutakuonyesha how you can pick up hey, nilikwambia kuna madamlikua naeata yeah. nilikua nisa na e. yeah. yeah. kidogonikasemaebona eh. mm. tukakua na sema, kidogo mm. tuko na mkaruzano mm. kidogoua mm. tukonaaatulinyamazianatulipatana ja tena mm pata na jamaa bwana jamaa jamaa potea jmajamaa yezipotea mam sasa <laughs> ndio ukiona na minaongelea e. mi najua venye kuna kavaunapata huyo mtu ht umen memkwa watuhtunampata hivokuingia aakajegeenesimaiathis uh, ae jus some mm -hmm. of the issutaa tunatakaaznaujueiili mm -hmm. mm -hmm. mm -hmm. mm -hmm. yes, so each and every week manzi kuunatusikiza yes. aundunanipataan mm. yes. lets engage lets talk yani let this be a voice Of the men wkama uko hapo nje wewe ni mwanaume ni wee naongea na wewe manze unaf manzisasa mi ndaepata job mm. unapata mgai hii mm. shida itawaiisha itawaisha ndaipata psareantaipata nini e, shida yoyote na kitu moja unataka kujua tuujue uh, tunakukumbusha E, mm. mii utanipata pale the MC, pale <laughs> na Bana, pale paletapale tangu nifungue nkaj <laughs> nakulipa miatatu yangu ilibaki hivyo so, nipate wale Eh, shirika la lili lapale <laughs> facebook nipate waen tuongee ni, mm-hmm. mm-hmm. ni manzee mm-hmm. usikufe peke yako tuko hapa sisi wawili kukusaidia mm-hmm. na pls tutakunaleta wakuongelesha watupatieunapatana kitu moja mimi nikimalizia mm-hmm. Because, uh, i kama mwalimu takwana kitu moja kichwanadhani mnaniambianga niko na kichwa kubwaiko na aroe so for all men out there mm-hmm. we appreciate you na mimi koza mamanof faith mm-hmm. god bless you in each and every of your endeavors see, see you mm-hmm. next week tuonane till next time torus