naujambo na karibu natumaini kwamba mko wengi pembezoni na redio zenu redio pokezi ajili ya kufuata redio yako hii hiipendelevu kipindi hewani muda huu ni kipindi cha mjadala tukai pamoja kipindi hichi ni cha shirika la nevolena kupitia mradi wake vyombo vya habari ajili ya mazungumuzo mradi huu unatekelezwa nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo mchini rwanda na nchini burundi kupitia redio washirika wa benevolencia tukaye pamoja umekuwa ukumbi wa mjadala ajili ya kuzungumuzia usalama ili kuleta uhusiano bora kati ya jamii zinazoishi katika nchi za maziwa makuu mada kuu kwa siku ya leo tunataka kuzungumuzia mpango mpya wa ddrc matumaini gani ajili ya kurejea kwa amani tharafani fizi na nyanda zake za juu kwa siku ya leo tukaye pamoja umeweka kambi yake tharafani fizi na haswa kwenye nyanda zake za juu ambako imepita miaka kadhaa rahia imeendelea kuishi katika hali tatanishi ya ukosefu wa usalama kutokana na kuwepo kwa makundi ya kijeshi ya ndani ya nchi na yale kutoka ugenini kama vile red tabara toka huko mchini burundi kila kabila liishio fizi limekuwa likionekana kuwa na kundi la kijeshi ambalo linasema kutetea ndugu zake hali hii imeshasababisha vifo vingi watu wengi kuyahama makazi yao na kwa sababu kubwa ya makabila kushoteana vidole vijana wengi wanazidi kujiorozesha kwenye makundi hayo kama tunavyoona jimboni kivu ya kusini na hivyo hivyo jimboni kivu ya kaskazini na huko ituri hukuwa wakidai wanatetea makabila yao lakini tangu zianzishwa operesheni za kijeshi wanamgambo wengi wameanza kutoka maporini ambapo vijana wengi pamoja na viongozi wao wameweka msimamo wa kuweka silaha zao chini na kukubali kuingia katika jeshi au ndani ya jamii au katika maisha ya kiraia lakini hawa wamezidi kulalama kuwa mchakato huu umekuwa ngumu kwani malezi yao yamekuwa mabaya kiutu baada ya kutoka maporini kumbushe kwamba takriban wanamgambo 67 wa jimbo la kijeshi la 11 wanaomba kuingizwa katika jeshi ila masemi yao tarehe 1 agosti kwenye radio ukapi wamesema serikali imewaachilia kwani sare hawana mshahara hawana na hata chakula hawana hawa ambao wameitwa demobilize walio wengi wametoka maporini mwaka umeisha pita ila hali zao za kiutu zimezidi kudorora kwa kujaribu kujibu kwenye matakwa yote ya wanamgambo hao wa zamani na kuwatolea shinikizo kubwa tarehe 7 agosti mwaka huu rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya congo ameweka viongozi wa ddrc ambao ni mpango maksus kwa makundi ya kijeshi kuweka silaha chini na kuingia katika jeshi au kurejea maisha ya kiraia viongozi wa ddrc wana jukumu kubwa katika mchakato huo kulingana na magumu ambayo yameishaorozeshwa katika hali ya kuhudumia wanamgambo hao wa zamani na haswa kwa upekee jimboni kivu kaskazini na ituri ambapo zimewekwa serikali za kijeshi tangu tehe 6 mei mwaka wa 221 katika mjadala huu maswali ni mengi baada ya mpango huo wa ddrc huwepo mchini congo itakuwa haje jimboni kivu ya kusini na haswa kwenye tarafa la fizi na nyanda zake za juu ambako makundi ya kijeshi yapo imara je mpango huo ni suluhisho ya kuyaondoa makundi yote hayo ya kijeshi wanamemba wa jamii mbalimbali wanapokea namna gani kuwekwa kwa viongozi hao wapya wa tdrc je wanamemba hao wapya watafanya kazi tofauti na ile ya kamati ya ufuatiliaji ya mikataba mbalimbali mbali ambayo imeishasainiwa na je kweli hii ni tumaini kubwa kwa kurejea kwa amani eneo hilo wa kuzungumuzia hayo na kujaribu kutoa majibu kwa maswali yayo tumepokea ndani ya stidio wa jitambulishi wenyewe wagenyi wetunaa jina lak iayaim jauaa katika kipindi hichi mpenzi msikilizaji tumealika pia presidenti wa kamati ya ufuatiliaji ya mambo ya kuacha vita huko maeneo ya nyanga za juu ambaye na yeye atazungumuza nasi kupitia laini ya simu kutoka huko uvira na pia katika kipindi hichi tumezungumuza kupitia laini ya simu na presidenti au mkurugenzi wa kitengo kinachohusika na kuwahudumia wale ambao wameweka silaha chini au wademobilize naye atazungumuza nasi kutoka huko e, uvira kupitia laini ya simu ambaye ni b dorcas ndamusi mtangazaji wako naitwa ibrahimu byaumbe kipindi hichi kinatolewa na redio washirika kwa benevolence ya grand lack unaweza kushiriki nasi kwa kutuma sms kwenye namba 081 27 98 988 98 98 081 27 98 988 8 à au Namba 099 90 91 101 na kama nilivyokwambia madha iwani ndo hiyo kuwepo kwa kamati ya ambayo itakayohusika na kuhamasisha wale makundi yenye kuminiki silaha kuweka silaha zao chini ddrc na katika pitapita pita zetu tumejaribu kuojiana na raia wa itombwe tumeongea na raia wa minembwe na tukaongea na raia wa fizi kuhusiana na swala mzima la kuwepo kwa ddrc je ii imekuwa ime tumaini kwa raia kupata amani kwenye nyanda za juu na hii hapa ilikuwa majibu yao tunashukuru sana na mpango ambao rais wa jamhuri ya kidemokrasi ya congo ameweka mpango wa ddrc na huo mpango sisi tunaona kwamba ni mpango mzuri na utatuletea amani hapa kwetu wa milima mirefu ya mwenga itombwe lakini shida moja ambao tunayokujaona wakati huo mpango wanimatere ambao wanaoteuliwa uh, kuongoza mpango huo ni wanimatere ambao hawana tena konfian na sisi vijana wanaoishi milima mirefu ya itombwe mwenga kwani wakati tunaposikia wale walewamaere ni wnmaere ambao walioendesha mambo mabaya eh, katika eneo hizi lakini tunaomba rais wa jamhuri ya kidemokrasi ya congo akubadili a wanimatere ili tupate hiyo matumaini ya amani ambayo inayotarajiwa huku kwetu mpango kama na huo ni mpango mzuri tu na tunaupokea kwa moyo mkunjufu tarafa la fishi iko na vikundi vinavyosikilia siraha kinyume na sheria alafu ile yote inasababisha usalama usalama kuwa mdogo katika tarafa letu la fishi na kama ule mpango upo tungeomba serikali ijitaidi purke itimize ule mpango sababu inaezaleta ni moja ya suluhisho ya kuleta amani katika tarafa letu kwa kampeni, kwa nakangi watuaan naniamai na kwa za watu wengine tutoe kwa sababu tutate amani itasaisha ule mpango ulio ulioanza mbele na kama vile serikali ipo itachunguza nini walichokosea mbele na nini wanapaswa watengeneze kwa sasa ndio ule mpango naweza sema moja kwanza lenga kabila moja tu njo watatosha silaha wanapaswa walenge kabila zote zinazohusishwa kwa kuunda vikundi vinavyosikilia silaha kinyuma ya sheria iwe wabembe iwe wanyamulenge iwe wafuliru iwe wanyindo iwe wavira e, warega wote watie silaha chini na kwa wale wanaosikilia silaha ningeomba kama wanapenda kuingia katika jeshi la taifa ntaweza kusema makundi yenyie namiliki silaha zote zenyew ziko mteritoari yetu ya fizi wanaweza wakatie silaha chini ama warudishe silaha wapeleke kwenye serikali mie ntaweza kupendekeza serikali ende polepole na wale watu wenye wanamiliki silaha kwa sababu wakiwaendea kama vile kwa kinguvu awawezi wakatoe zile silaha wanaweza wakafunge watu hata ovyo hata mwenye ana silaha ungine anaweza akasema mwenye ana silaha lakini naomba sansibilizasio iwe mingi sana kwa ajili ya watu wenye wanamiliki silaha sisi tunaona kama ile mpango haitakuwa na haitaleta tija kwa, kwa suluhisho za vita ambayo tunaendelea kushudia hapa uh, katika milima mirefu ya fizi uvira na mwenga sababu gani yeye tomitambw tunajua kwamba alisimamia uh, swivi uh, ya maco ya sesele ya kusema kama watasitisha vita lakini mpaka sasa ile haiku haikuleta solution tungehitaji kabisa rahis aangalie mzuri kuteua wale watu ambao labda hawakutenda mabaya sababu raia na watu wote hawana matumaini na hawaamini kama yeye tomi tambo anaweza leta suluhisho kwa hiyo tunafurahia kwanza kuona kwamba wanamteua bwana uh, tomi ambaye ni mzaliwa wa huku wa uvira ambaye anaelewa kabisa shida za, za pa kwetu milimani aliwahi kufika tuliwahi kutembea naye kuzungumza naye kwa, kwa ngambo hiyo tunazania kwamba anaweza akafanya kazi kwa sababu anaelewa kabisa hali ya huku pande ya pili kusudi mambo haya aweze kuleta ma, matunda mazuri utashi wa serikali yaani serikali ikitia utashi wote itafikia lengo z uh, masesele fe mafe de rute zilivizia uh, nguvu zilikuwa sana kwa vikundi vya kumiliki silaha na serikali aikukuwa kabisa inaonyesha utashi wake lakini hili ni tau la serikali ambalo litafuatiliwa ambalo linateuliwa lina nguvu na uwezo ilile miradi ingine ilikuwa na ngoja wafadhili waje wasaidie kikao inafanyika sehemu fulani mbali mbali na eneo ambao kunapatikana fujo lakini kama tulivyozungumza na kiongozi tomitambwe alisema kwamba kazi itakuwa nafanyika kabisa chini kwa vijiji ambako kulipitika haya matatizo ya vita sisi watu wa minembwe tunaunga mkono kwa sababu tumesumbuka tume sana na vita nitaomba sasa na wengine kwa sababu wakongomani ni watu wasijua uh, wanafuatilia nini nimesikia tayari wamoja pande za uvira ukavu watoto wapo wamoja wamoja watu wanaanza kupiganisha uh, hu. mradi huu lakini hapana kupiganisha mradi huu tuushiriki tuunge mkono na tumsaidie ili kusonga mbele hatuyaona venye valishafanya lakini kama vako naile prograu ifo tuone vaendereshe vatoshe watu mu vikundi vya arume juu tunataka amani apakwetu minembwe tunaweza baomba wafanye kazi ya ujasiri na upendo hapana kwenda ku, ngambo moya basiende ngambo moya bafae kazi yenye umuhimu tuone kama kazi yao iko kweli e, isikue ya ngambo moya hiyo komite yao ikuye iko na, na objektife ya muhimu tuone kama ni kweli tutabaunga mkono tutasaidiana naam ao walikuwa wananchi inchi toka maeneo ya huko fisi centre maeneo ya minembwe na itombwe lakini tuliojiana kwenye laini ya simu na bdorkas ndamuso ambaye yeye ni prezidenti wa shirika ambalo linahusika au prezidenti wa mashirika zenye kuhusika na uh, masuala ya kuhamasisha uh, vijana kutoka maporini na kuingia katika uh, maisha ya kawaida au kuingia katika jeshi yeye kwa upande wake anazani viongozi ambao wataongoza ddi rc wanapashwa kuwa watu wa kutoka nje wasiwe watu au watoto waeneo ambako ddrc ita interveni na alitueleza yafuatayo kwa kweli kama tumezungumza mada hii siku kwa siku tumejifunza uh, tukaona nini viongozi wafanye nini viongozi wafanye ili huu mchakato wa ddrc eh, ipate ku, kuwa vizuri ninaona kwanza kwamba uh, wale ambao watateuliwa kuwa viongozi wawe watu ambao hawapo wenyeji wa mahali kwa sababu Uh, wakiwa hawapo wenyeji wa mahali watakwenda na nia moja na kusema kwamba lengo letu ni kufanya hili na hili lakini wakituletea wale ambao ni wenyeji wa, wa mahali uh, wale uh, watatuharibishia kazi watatuharibishia kazi maana watakuwa na nania kusema kwamba mimi ninajua huyu na mimi ninajua na huyo lakini yule mtu ambaye atakuwa si mwenyeji wa mahala pale anakuja kwa sababu ya lengo la kazi na tukikumbuka wale ambao e, kumchakato wa mbele wale ambao wametumwa kufanya hizi kazi kwa sababu unaopea walikuwa wenyeji walikuja na nia na nia yapo haiku jukwa ya kusema kwamba e, kazi iendelee vizuri na imetusumbua sana kwa kuweza kutumika na hawa watu e, kwa kweli tulilia sana hata ikafika wakati ambapo tulienda eh, kuprovene tukaona uverner eh, de la province tukamulilia na wakati tumemlilia tulipata msaada mdogo ambao tusaidia kusema kwamba hawa watu waanze kuwa mahala pamoja lakini kwa hiyo lengo letu ambayo tulikuwa tulitarajia likuwepo halikufanyika halikufanyika hakika kwa sababu eh, mchakato huo haukusimamiwa na watu wenye kuwa eh, na ambao walikuja na moyo kusema kwamba tunakuja kufanya kazi lakini tukachungua tukaona kwamba mchakato huu ulifanyika na watu ambao walikuja na nie la kusema labda tupate hiki na hiki eh, kwa sababu ya kuweza kujitakia sisi wenyewe hiyo eh, ambao wanaita katika lugha ya kimbombo nrsoel eh, tumeona ma, ma, mateso makubwa kuona kwamba mtu waweza wakampatia eh, hawakumpatia nafasi pakulima lakini wanampatia jembe wanampatia na tuseme kwamba mahindi ya kulima sasa hii jembe na mahindi nitailima wapi ambapo hawkunipatia nafasi takapolima ha? na tukaona wengine waliweza kupewa uh, nyavu za kuroa wanakupatia sawa vile mlakitanganika wanakupatia nyavu ambao unaweza kutu, kutu, kutu, nyavu ya kukamata ii zile samaki kubwa kubwa sasa mla akitanganika tunakuwa na samaki ndogondogo ambao kwetu tunaita kwamba katika lugha yetu ya kunyumba tunaita kwamba ni ndagala sasa wakikupatia eh, nani wavu ya ukamata ile samaki kubwa sasa hizi dagaa zitakuingia na muna gadali yaii eh, wavu tukaona kwamba wapi hivi vitu kabisa havikuendeka havikuwa vizuri na wengi katikati ya hao watu ambao walikuwa wamekuja wame kusema kwamba wameondoka porini tena wakarudia pluad tukaona kwamba idadi na hesabu za vikundi vya watu wa maguguni au vikundi vya grupu za arme kutokana na hii uh, r yenye ilifanyika ya watu wa kutoka kamina na wa kutoka kamina na, na kitona idadi yao wengi walirudia tena porini wengine waliwachwa mabarabarani wengine waliwachwa tu wanawaambia kwamba kwenda kmafundiswa wanaambia kwenda ukifika kule usimdai usi mwanamke usidai nini watakupatia kila kitu lakini hawakuwapa vitu ambavyo walikuwa waliwaambia kwamba watawapatia yapasa kabisa viongozi ambao utasimamia hii hi, hi, mchakato wawe viongozi wenye kuwa uh, na moyo wa kazi wasiwe viongozi wa mahali uh-uh. wasiwe viongozi ambao wanakuwa na na partenace kwa ngambo ya huyu wala kwa ngambo ya, netre mimi binafsi ambaye niko synergy de i nimekwisha kupata vibarua na vibarua vibarua kominote zote zinakataa zinasema kwamba kama mkituletea mtu ambaye anakuja mtu wa mahali hapana hatutaki na kuna mtu mwingine ambaye wamemkataa kabisa katakata wamemkataa lakini ikiwa eh, gn yetu itamsisitiza kusema abaki pale najua kwamba hiyo mpango hautaendelea na lolote hautaendelea na utafanya lolote utakuwa zaidi kuliko ule wa zamani maanawazamani ijapokuwa walirudia walirudia ni wakati kwamba kwanza walijiripoti wakafika na pamoja wakati pamojawakatiwalijiripoti wakafika walipokamatwa vibaya wakarudia lakini kwa huu mpango ambao kulingana na hivi barua ambavyo watu waan zinatuma ma znatuma inaonekana kwamba huu utaharibika kwa leo ambapo wanakuja kusikia limetoka. jina limetoka hili jina wamelikataa katakata wametuma vibarua na vibarua mimi niko arua zaidi zaidi ndani ya ofisi yangu ya synergy de na whatsapp njo sasa mayani wanatuma kila sana kila dakika inalinganisha na kuonyesha kwamba huu mchakato ambao utakuafanyika kama utafanyika na hii hawa watu ambao wameteuliwa hatuendi fasi huyo alikuwa alikuwabora ndamuso ambaye tuliojiana naye kupitia laini ya simu kuna swali hapa ambalo litaelekea kwa kiongozi wa shirika la raia ambaye anawakilishwa na katibu wake hapa shirika la raia tarafani fizi makundi ya kijeshi yenye kumiliki silaha kinyume cha sheria ni nyingi kwenye nyanda za juu za tarafa la fizi ikiwa nyinyi munawakilisha raia mmepokea namna gani hatua hii ya kuwekwa viongozi wapya wa ddrc na shukuru kwanza kunipatia parole nitakwenda kusalimia uh, bacodebater enye tutadebatre navo suje aleo mais ausi nitakwenda kusalimia rai ya ote wa tarafu lafizi en particulier wale wa ville ya baraka nikiwaza kwamba programe enye aiko pour le momen eh, pe ddrcc aiko programe ya mupya nkama sijidanganye parceqe programe ya demobilization na reinsertion eleme ya, ya magoupe ma arm ni de pi, de pi na na ya ya ya ile prograe nyeelianza epui aa yaonérene yapyaga eonreneoneana a pograe yailisatio nainerio yaall aaua il ae elikuwaono ango e yaaiene samen wakaingia mumacnre ya formation macntre ma ya réducatio yaile malem uaprpareke vaingie mareganye manaté zavo na walikua meme dot maproje fuiuln zlikua nlme iedpdd adire ni apelation taenda kuona kama ni programe moya meselema petetre vanaongeza diso ingine elema nyeko yakavambi juu ya stabilization pettre ile ikokamwele programe ya zamani nde naweza sema kamakuko empika changement me lakini programe ni moya na muprograme ya zamani kulikuwa zilionekana hata zili kama kuliamaresulat zene zilioneazlioneanahataalt zenesna entendeme ya bale ba tuna tunaweza sema pete pour iingine fase wala programe ya mupinenakuya baangali e oa banaweza ba change boeeliatokea ku roge ya kwanza di na bale ba elemeakuaunambie mutumwen alika nakamata bunduki alikwekomupor unu uneeu preparation zavo na edire uh, assisance kuvale vatu ilikwenyeko ya kidogo sana yenye ilitumameme ilifere ensorte ke ule mutu mwenye alikuwa demobilize tena anarudia mupore par lefatke anakua kutana maisha mukominaute ko ya ngufu kegisi alikweko muporetunakumbusha kwamba wye ni mwanasheria e, jye... Eh, raiya wa kawaida wanajuaiz abari za mpango mpya wa bon, nayomaniya kidogo sana yaopl enekonrornayrae bp venebikoinforme ni bale batu venebi koevelle biko na nive mpe ya relexio na biko na niveu ya masomo ndo bkoinforme aaornaprograeya mupia asane sana lakini tutaelekea kidogo kwa barza ambai nawakiliswa na kiongozi makamo eh, barza inafamika wazi kwamba makundi mengi ya kijeshi ya rangi ya kikabila kaza wa kaza zenye kujulikana vizuri maeneo ya fizi je na nyinyi mmewakilishwa katika mpango huu wa didirc eh, katika hali ya kuwepo kwake asante sana bwana journalist um, unajua ya kwamba hapa kwetu fizi barza intenire imewahi kuzimikwa uh, yapata uh, bado mwaka Il y a un programme de la présidence de la République qui a représenté euh, à cette époque le conseiller Anatomy Tambo. Il y a aussi un mécanisme de suivi de l'accord cadre d'Addis Abeba en partenariat dans vais, avec Interpisse. Nous avons récemment Barza Intercommunautaire et Na À cette occasion... Euh, reflexion autour za de... euh, commat repense euh, le systeme ya ddr zilikuaziko encour kungambo yetu tuluwayiko participe mo reflexio za mingi euh, quesasoit au niveau local atakou niveau provincial juu ya demande demande za population par rapport na conteni ya programe ya euh, ddr Je Kama un peu comme the je suis un concept communautaire the je suis un peu on moi, je suis de peu comme moi, je de un peu comme moi, désarmement, suis un réinsertion communautaire. Ça veut dire, ma communauté, n'est partie prenante mon programme par rapport programme c'est le gouvernement a ma service n'a un partenaire concerné comme ma partie prenante, mais pour le moment innovation est ni implication totale à ma communauté, mon processus est Yitanik Naquatu sa ville Barza. yenye inakusanyisha makabila zote zenye zinaishi tarafani fizi na mjiji la baraka tunapokea kwa moyo mkunjufu e, hii program pamoja na nominasio ya viongozi kwa sababu tunajua kama ni, ni programu yenye rai raia sirtraonti ziko zinasubiri kwa, ku, kwa kuangalia gisi tunaweza changia kwa kuleta amani na usalama e, kwenye teritwari ya fizi kwa jumla lakini kwa mhono wenu nyinyi matakwa ya wanamgambo ambao wamesalia huko maporini yatafikiwa kujibiwa vilivyo ili wafikie kuweka silahu zao chini e, ya. mimi nawaza kama kuna kazi kubwa yenye inapasha ni kazi ya sensibilization na ndio maana kwetu sisi tuko saisfai kama kominate zitakuwa reeleme implike mu sensibilization ya maguparm unajua ya kwamba Uh, aikosiri tuko na magroupe arme zenye ziko na konotation uh, kommunautaire na kama kominaute zetu zikikamata conscience ya kusema kama tro se tro tulifanya vita muda mrefu na muda umefika tufanye amani na zile zile kominaute zikikamata le devas mu sensibilization enye itafanyika ku magroupe arme mimi nawaza E, wale wa ndugu wenye wako oceamagrup arme na wenye nao wana aspire kwa amani ya nchi wata wataitika huo e, mwito ambao utakuwa umetolewa na komunate zao pamoja na taifa mzima kiongozi wa shirika la raia e, ili umeshalizungumuzia hapo awali lakini e, tungetaka kujua kwa undani kabisa zamani kulikuwepo hiyo ddr nyingine ambamo makundi mengi yalionesha moyo wa kutoka maporini ila baada ya muda muda kidogo wakawa tena wenye kurudi humo humo maporini je muna imani na mpango huu kabisa mpango muna imani Bo, ni- nikiwaza nilisema kwamba abo sini kestio ya volonté ya magrupe arme nasasi Et... prédécesser -sé alisema mwenyli intervenir après mie alionyesha kwamba communauté na zile magroupe armé kama wanaweza afishe bonne volonté kunaweza kuwa marésultat zenye ziko vraiment palpable pouruiminasemavili pacee kuko macale de charge beaucoup plus zenye magroupe armé zinatoshaka zinadépose kugouvernement na kama zile calle de charge beakoup plus aziko respecte je nele pense pas kama ile -e programe inaweza pata enopanelepanse pakmenaweza kuwa utaendaona kwamba kuko magroupe armés enyeziko mupori pour le momen naksikia mutu iko najiteko kolonel peut être ile grade aijulikane kuguvernement mai atapoze comme préalable aseme atoke mupori nakuye aingie mucentre dizo ya formation wala ya edukation prépare kama ataingia muarme wala kama atarujia mukomunauté wakati guvernemant itakonsidére ile grade yake je pense ile ko parmi maobstacle zineeza kuwa préalable neza kuwa bauls juu ya frein ya aboutissement ya, ya programe yenye tuko nayo yamupia pour le moment na ile tapose problème sana te na sana lamanière mutu alikakotrate mupori nagitkr hknem owli n yaleml naitk ange mune batakuwa na intention ya kurudia mopori parce que vana vya mopori valikuwa na iba valikua nafanya kila kito donc il est question ya kukua na bonne volonté de part ya côté zotembile e le gouvernement congolais e ma groupe armé voire même la communauté en question volonté kama hiko jepense programe ya mupya inaweza pata resultat zenye ziko mzuri sawa je wana ha? wana mawazo gani kuhusu mpango haswa katika e, katika ile hali eske, wako tayari kuwapokea maeneo zao watawapokea rawanamawao anusu mpante ul awa ambao wataingia watawaona gani kwa mtazamo wako watainaonahwenfai epense projet konaaproche nyeko onautaire na kama tunasema rojeona communautaire, c'est-à-dire communauté, n'a pas quoi préparer à temps. Communauté qui est à temps, est à temps, a DDR, quoi préparer à temps, à temps, est je pense que population a programme. Ça va, à à quoi, président. Ee, vice president wa barzan intercommunutaire tunataka kujua kwako nini ifanyike ili kusaidia na kuelewesha wanamgambo wapate kujiunga kwenye mchakato u mpya wa ddrc e, cha kwanza tuna- tunalomba konteni ya hii programe ikuwe vulgarise sisi e, yote tungali tunafuata ko nivou ya kinshasa kama kuko programe yenye iko institue na kuko baanimatere yenye viko designye ko national mekonteni ya programe yenyewe ayajulikana sur terrei cha kwanza tunalomba uh, wa usika wakua viongozi wa usika wafanye large difuzio ya konteni ya i programe mo maeneo zenye zina usika porqe populatio yote ielewi pddrcs ni nini ojiste nini kitafanyika mesae gani zenye zitapewa population yenyeko mumungini yenyekosipoze kupokea batu venye watatoka porini au bakombata venyewe message cl za kubapelekea ni nini na dispozitif ya kupokea uh, wale wa edebilis wakati wanakubali kwanza maisha ya kawaida ya kiraia ni, ni gani uh, ndugu ametoka kutaje kama programe zenye zilipita mbele uh, ile pake ya kuacompanye reinserio socio economiqe ilikuwa kidogo na kwa hiyo kome ni programe ya mpya inapashwa iangalie kuprograme za mbele nini ilikuwa faiblese purque kwao wairenforce ikuwe force kwa hiyo kwetu sisi tunalomba kwanza informaio ifikie watu wote makushe zote mu provence au mui parti ya uvira fizi mwenga mezosi tujue konteni yaili programe muko nini na nini na maetape zake zikwaye mesosi ku nivo ya baanimater tunabalomba vim programe ikuwe na baanimater ya prokximité isikue tuko na maprograme saa zenge tulikuwa nazo mbele Quand on parle de PNDDR, on voit qu'il y a un staff de 4 5 personnes dans la province. Et pourtant, il n'y a pas de campagne, il proximité, ni n'y à pas Même les petits groupes qui sont disséminés par-ci, par-là, ils ne sont pas tous les uns qui ont fait message y'a sensibilisation. Et ce qui Vraiment, véritable implication l'implication des leaders communautaires. isikuwe afaire ya provence isikuwe afaire ya niveau national ilfauue les différentes coushes les der de jeune les leder de femme la sociéé civile ba le hef outumier bale batu bote bakuwe implike sufisamment implike njo inaweza tuma tuna abutiri kuma rsultataante sana eh, kiongozi makamo wa barzain na kama nilivyokwambia apo wawali mwanzoni mwa kipindi ilikwambia kwamba katia E, kipindi hichi tuko na mwalikwa mwali wetu ambaye anainerveir kutoka huko uvira yeye ni kiongozi makamo wa kamati ya ufuatiliaji ajili ya kuacha vita e, jina lake ni bizulu fanuel na tulitaka kujua kwake wanamgambo wengi na zaidi vijana walifumbaa. walifumbaa mno na kutokuwajibika kwenye ddr ya zamani na tukamuuliza anadzani mara hii kutakuwa na mabadiliko katika muono wao au katika hali yao ya kuona bwana bizulu alitujibu yafuatayo Et les groupes armés ne savaient rien. Il a des Ils ont de on de a ce n'est pas de l'effort du gouvernement complet. Donc, à travers le DDRC, le gouvernement congolais, la bien sûr, au niveau local, on va mobiliser les, les, les autres armées, c'est d'abord informer, sensibiliser. de déterces, moena anaenes akondisia kundia mukidiesindo anadiandikish y ora de certificats à remplir e de defise àremplir moene aretir entre mmiaka otam enguin munhachapite par exemplecinquanta uledofis anapase ko integre mo comunauté yaqui alor o cherche les jeunes dans les groupe armés ee bataidia momustari yakwenya mukikeshi ndo programe yaddvengiri boe se aintegre daet asemo mala do wakati kutakuwa kutakuya maproje pilote ya kubasaidia kuba integraion darae de proeabenam huyu ni bizulu fanuel yeye ni kiongozi wa kamati ya ufuatiliaji ajili ya kuacha vita au kuweka silaha chini hacha tuelekee kwa anayewakilisha presidenti wa shirika la raia uh, nyinyi shirika la raia nini utakuwa msaada wenu ili kusaidia hawa viongozi wapya wa ddrc Walio ili wapate kufanikisha katika kazi walioipewa nikiwaza nili, nilisema kwanza dabor programe ni ya mupya na benyebiko na banachapote prograe bako na obligation obligatioao ya kukolabore na populaion parceue kukolabore na population inaweza permetre abotisma enyeiko mozuri yai programe ya, ya mupya adel de sa pour notre compte, ya teoomte yasociété civil tuna représente population tunajiangage nécesairement kusensibilize osi eh ma groupe arme zenye ziko zinaishi momacomminauté ke zitoke nazitie mabunduki chini naambwate pa ya programme yamupienye nakuya juu ya na demobilisation reinsertion eh, communautaire mais osi na stabilization efi ke tupate amani mmavilage zetu zene tuko naishi yamu z mauts tonavada ne ene vko mingi walit zile ai zaa l a nez ntn ile mavilaje zapo zenye balitokatoka bali na utakiakutana kama kuna kutakuwa ile tunasema sbilizaio komeo parmi ma aobjektif ya programe ya mupya enye hiko hacha tuelekee kwa kiongozi wa baraza barsa inteontaire yeah. tukitazama vizuri ni wewe ndiye unawakilisha makabila katika kipindi hichi uh, nini utakuwa msaada wenu katika mchakato huo na namna gani munafikiria kuhamasisha makabila ili wawe mbioni kuwapokea vijana ambao watakuwa watakuwadmbii e, cha kwanza sisi tunakamata tuna angajema ya kusansibilize wanamemba wa kabila zetu zote ili wapate kuelewa umuhimu wa e, vikundi vinavyoshikilia silaha kutia silaha chini na kutoka ku, kuja kuanza maisha ya kawaida kwa sababu ukiangalia vizuri ndani ya kabila zetu kuna watu ambao wanawaza kama magrupe harme azipashutoka kuna watu ambao wanawaza kama kungali proje za vita zenye zitakuja kule mbele eke don grupe armee ya kabila yao ni lazima ibakie pale pale na kwetu sisi come barza interomuntaire tutaanza kwanza kusensibilize wanamemba wa kabila zetu wajue umuhimu wa kumaliza hii hali ya existence ya magroupe arme tukishamaliza kusensibilize wanamemba wa kabila zetu zote ndio tutafanya hatua ya, ya pili ya kusnsiblize mauparm kwa sababu kama sisi makabila wakaaji tukishaelewa ule umuhimu itakuwa rahisi kwetu kuconvenre wanamemba wa magup arme nao wa watoke kwa sababu kama hatuja sansiblize awa wakaaji wenye wako e, ndani ya vijiji na ambao wanaamini ya kwamba usalama wao unalindwa na vile vikundi venye vinashikilia silaha tutakuwa na watu wenye wanafanya watakua wanafanyaoampan sisi tunapana mesaji imoja nao wanapana mesaj ingine Me kama sisi wote tukikubaliana watu wote wameelewa ya kwamba ni lazima tuprofiteoportnit ya hii program kabila zote zielewi kama e, jeshi la taifa na polisi ya taifa ndivyo vyombo ambavyo vinahusika na usalama wa kabila zote e, kmagrup za arm e, zimekuisha kawaia lazima tumalize ile hali mimi nawaza itakuwa rahis kwetu kuzungumuza na wale wandugu ambao wanashikilia silaha na kuwa onvenre ili watie silaha chini asante sana kama nilivyokuambia mpenzi msikilizaji katika kipindi hichi tumemwalika kwenye line ya simu fanuel kiongozi makamo wa kamati ya ufuatiliaji ajili ya kuacha vita au kuweka silaha chini na yeye kwake katika hali ya kipindi hichi tulitaka kujua katika mpango huo nini uta, nini itakuwa kazi yao au msaada wao ili kusaidia ddrc kufikia malengo yake na zaidi aliyeteuliwa kuwa mratibu wa dd rc e, walikuwa wakitumika naye katika mradi fde rute pour la p katika nyende za juu za tarafu lafizi yani kibarua ajili ya amani eneo za minembwe je wanazani ni mambo muhimu kwao naye pia alitujibu yafuatayoatunaretenire kama mwe mnajangaje kufanya ile role yenu yakabambi takwa kusansibilize magrupe arme yote kwenye biko kumaeneo yaboyabni kwa kauli hiyo ya bwana bizulu fanuel ndipo tunaweka nukta kwenye kipindi chetu au mjadala wetu tukae pamoja lakini kabla ya kuwaageni e, hacha nikwachie namba ambako unaweza ukatoa maoni yako kusikiana na yote ambayo yamezungumuziwa umu unaweza ukaandika message sms pk tu ujumbe mfupi wa maneno unaandika ku 081 27 988 98, 8 081 7888 au ku09901 099011 unaandika tu message, message. ujumbe mfupi wa maneno tutaupokea na kufanyia kazi ujumbe wako ambao ni muhimu na wa kujenga na kuleta amani na huo kabisa ndo mwisho kamili wa kipindi hichi cha mjadala tukae pamoja mjadala huu unatolewa na shirika la bnevolee ya grandlac kwa ushirikiano na redio yako hii katika mradi wake media pour le dialogue yaani vyombo vya habari ajili ya mazungumuzo nikumbushe kwamba katika mjadala huu tulizungumuzia mada kuhusu mpango wa ddrc matumaini gani ili amani ipate kurejea fzi na nyanda zake za juu na kwa kuzungumuzia yoyote hawa hapa walikuwa waalikwa wangu labda wajitambulishe wa wa wa kwa mara ya mwisho mwishoauaykatika kipindi hichi kwenye laini ya simu tulikuwa naye presidenti wa shirika lenye kuhusika na wademobilize au wale ambao wametoka maporini wameweka silaha zao chini ni shirika ambalo linaweka kambi yake pale tarafani uvira lakini linaangalia na fizi pia na anayeliangalia ni b dorkase nda muso mumesikia sauti yake katika kipindi hichi lakini pia katika kipindi hichi mumemsikia bwana bizulu fanuel ambaye ni kiongozi makamo wa kamati ya ufuatiliaji ajili ya kuacha vita au kuweka silaha chini naye mumemsikia katika kipindi hichi asante kwenu wasikilizaji ambao mmetoa michango yenu na mtaendelea kutoa michango yenu kupitia namba za simu ambazo tumezitaja hapo juu aliendesha mjadala huu niite ibrahimu byaombe nilisaidiwa na wenzi wangu wakaka na wadada toka redio wa shirika la benevolencia tunashukuru kwa uvumilivu wenu na usikilivu mwema orevoir rekama tulifunzwa mkondo mmoja haupike ngoma isipammoya quamoda tusitengane tusie不uquemisos