ខ្ញុំគនុំអោចអំពីគំរូ mchambo wapendwa wasikilizaji popote pale ambapo mnatusikiliza haya ni makala yenu tukaye pamoja makala haya tukaye pamoja yanaandaliwa katika mpango wa kanda la maziwa makuu uitwao le vialog naoendeshwa nchini rwanda burundi na drc naloshirika na benevolesia kupitia redio tofauti ambao ni washirika wake tukae pamoja ni nafasi unayopewa unayopewao msikilizaji ili uweze kujieleza kuhusu kile kinachotishia amani katika kanda la makuu na kipindi hiki kinakuja pia kwa kuweza kuimarisha ushikamano kati ya kabila mbalimbali zinazoishi katika kanda la maziwa makuu na kwa leo tukaye pamoja imeandaliwa tarafani ruchuru jimboni kivya kaskazini kwa kujaribu kuelewa kujikusudia kwa vijana katika kurejesha amani ya kudumu tarafani ruchuru wiki hii sikukuu ya kimataifa ya vijana ilisherehekewa na humu tharafani ruchuru baraza la vijana maseteji ruchuru ikiwa ni taasisi ya kiserikali yenye kuunganisha vijana na yenye kuwa na jukumu la kuratibu shuruli zote za mashirika ya vijana kwa lengo la kuwakinga na pia kuwaadhibisha kulingana na sera ya kitaifa ya vijana liliendesha mnamo agasti kumi na mbili mwaka huu mkutano wa vijana toka kongomano kuine za usultani wa bwisha na bwito zinazounda hii tharafa ya ruchuru juu ya kauli mbiu hapa na nukuu mimi ni kijana ninajikusudia kwa kurejesha amani ya kudumu katika eneo langu mwisho wa kuwanukuru tutaweza kuzungumuzia kusudio hilo pamoja na vijana wa gwito na wagwisha tukijiuliza je vijana wa makabila tofauti wana kauli moja kuhusu kurejesha amani na usalama hususan katika kipindi hiki cha dharura humu tharafani ruchuru na ingawa ndivyo namna gani basi tunaweza tambua kuwa wanajikusudia huko kutokana na mizozo ya ukabila inajitokeza juu ya masuala ya kupata udongo na pia ukingo wa rasilimali kama vile kusawazisha mipaka ya mbuga la virunga mfano mzuri gani ambao tunaweza kupata kutoka kwa vijana nini vijana wanafanya na kujikusudia kwa kuweza kurejesha amani ya kudumu katika eneo hili namna gani kuwasukuma vijana waweze kuvuka mipaka ya ukabila na waweze kuyatafutia pamoja suluhu matatizo yanaowakabili wote kwa pamoja katika kipindi hiki tunajaribu kuyatolea majibu maswali hayo pamoja na mengine mengi na kwa kuweza kufikia hapo tunawapokea katika kipindi hiki twiserepasian mwenyekiti wa ctg ruchuru justin barigereka mwenyekiti wa baraza ya nyumbani ya vijana mnamo usultani wa bwisha edison muhindo akiwa mwenyekiti makamu wa bunge la vijana ama parlemn de jene, huu mtarafani ruchuru naye shirak mafula akiwa mwenyekiti wa bunge la vijana ama parlement amapree katika eneo la bwito kipindi hiki mimi ni tawite kumbukeni kuwa kipindi hiki kinaandaliwa kwa ushirikiano na benevolesi ya gran lac munaweza pia toa maoni yenu mkitutumia uchumbe mfupi wa maneno kwenye moja namba zifuatazo 097777191 ao 0815 62, 566, à 085, 33, 11, 347. Karibou Maraté, la partie pindique. Oh, non, à Pana Nakabisa. Ben, l'initiative, c'est la les barrières. On peut 500 francs pour tout. Vraiment. C'est ça, Bakouba, vu qu'on a huyu baba hiko na sheria ya kusirika vitendo kama na hivi havipashwi endelea sababu karibuni hapa swahili zote zeni kuhusu usalama mdogo katika mikoa zetu ni watu wote ambao watajihusisha mfamo ya kwamba kuko komite loku ajili ya usalama ambazo hutumika kwa kugundua unyanyasazi wenye kupitikana kwenye vizuizi a mabariere ili hakuwaziva wenye kunyanyasa yote ni kwa ajili ya kumaliza hiyo vitendo abo naile naweza wezekana namna gani ni rahisi na ni jukumu yetu sisi wote raia na kwa jamii yote kutoa na kusitaki vitendo vyote kama na hivyi kwa viongozi wanaohusika na usalama ili kuzuia unyanyasazi usiendelee kwa kweli hiyo ni swali ya kufuatilia kupitia mradi ya esper tutembelee kwanza katika barabara za miji ya kiwanja na ruchuru cntre kwa kujaribu kuelewa namna gani wakaaji wanakadhiria shuruli za vijana kwa kuweza kurejesha amani ya kudumu twasikilize hapa basi baadhi ya wakaaji anaweza kusema wakaajianaweakusma amawa kidogo tu tuwanab ya, ya amani mu mteritar yetu ya ruchuru lakini na wengine tunaona kama wahimpli juu ya amani ambayo tunaomba ndani ya teritwari ya ruchuru sababu hata kwa leo tunaona vikundi vya silaha na vile vikundi naka kwakweli wajene ma vijana ambao wanakuwa katika vile vikundi ndio maana naweza kusema kama nusu ya vijana inap inaziusha sana juu ya amani ndani ya teritwari yetu ya ruchuru na musu lingine ambayo inabaki inakuwa katika vikundi venye silaha ni moitie au aloro ni inferier ya moitie ambao wanajiimpliqe juu amani weze kurudia kwa sababu kwa leo tunajua ni ngapi vikundi vya kumiliki silaha ambavyo viko kwa leo tunajua ni wangapi ambao hawangaikie usalama na wale ako nafaamaomerse na ako naenda huku na huku ni wa vijana na wali wako nafanya mubaya ni vijana sasa vijana wako na kazi nguvu ya kuweza kufanya nini kutafuta uh, gisi wanawezi kuleta usalama na ni prosesise yenye haiko ya mbiombio ni polepole pole. kwa sababu ukiona huko vijana wamoja moja, wa moja uh, mai wakati wanaanza kusema hacha nirudie mgini kurudia kurudiani kusema wa vijana wako wanatumika kupitia masensibilisation na mafundisho yenyeikonaende napitika juu ya amani bajen banaanza kujiimplike juu ya kuleta amani mu muteritware yetu wenye unafikia leo aveke hii eta de sige yenye presida lidcret unakutana kama vijana bo benyewebako mafundisho na naanatoka kule kupori banajileta naku nga poblème nambo yabae kkoamya eykia abayakuwa naile pendo yanhi yabo bajmpliqe musstème yakutafuta amani muteritore yetu ya ruchuru enplus e a bajen tubikona madeception amingi kufatanana na watawala wakati watawala wakamate kazi zabo mzuri epi bajene banakwa desis na elema mafenomène banabakia tu pelmel na amani nakosekana materitwari yetu ya rochoro iko positife kamamjuukuko wakati enyi nendakutanab bon. banapima tafutisha ginsi amani ikuye na kama kuko petetre baautorité venye vakona neglige kazi zabo pourkue salama ikuye bajene vanakwa tayari kuvakumbushame haikovote kuko na vengine vajene vraiment venye vashakwa desi na vanaikala kumanyumba zavo na inomba kuvainisie kwendelea kuvasensibilize na kuvanysha kama kukwa na mani ifo osi kukwa na patiance hawa walikuwa baadhi ya wakaaji wa kiwanja na ruchuru sntre wakijieleza kuhusu namna gani vijana wanajishurulisha na kurejesha amani katika eneo hili la kivy kaskazini kwake yeye edi muhindo mwenyekiti makamu wa bunge la vijana tarafani ruchuru vijana wa makabila tofauti tarafani humu wanakaa na kuzungumuza kwa pamoja ili amani ya kudumu iweze kurudi tumsikilize hapa depuis tulipataka tatizo umu, mwezi wa kumi aiyo mwaka ambayo ilikusha pita tuliikaza kueforce maseane porqe turudishe kohabitaion paifique muteritware ya ruchuru nautakutana kama mambo ayo imeksha kusaulika kwa sabau tumanauuatumikafai my u ni kuonyesha ya kama hiyo matatizo ambayo tulipitia siku zilipita ni somo yambayo ya tuliweza kupata sisi vijana na kuonesha kama inaweza kuacha sisi tukose endelea kwa sababu sisi ndiyo kongo ya kesho na kwake yeye justin sangiyumva barigereka mwenyekiti wa baraza ya nyumbani ya vijana mnamo usultani wa bwisha ama conseil local de la jeunesse enchefrie de bwisha dalili bora ambazo zimeonekana katika shugruli za kurejesha amani humu tarafani ruchuru ni matunda ya uhimizaji ulioendeshwa kwa ngazi mbalimbali mbali ukiwemo uhimizaji ulioendeshwa na vijana wenyewe na kwanza tulimuuliza namna gani vijana wanachangia katika shughuli za kurejesha amani ya kudumu katika tarafani ruchuru hususan ikieleweka kuwa ni vijana ndio wanapatikana kwa wingi katika makundi ya silaha vijana wabuisha, wanaenda wakielewa polepole pole, kwa sababu kuna wale ambao walikuwa ndani ya vikundi vyingi kumiliki siraha lakini wanaanza kuyajia polepole na wale ambayo hawajakuya walishapata mwito na wana haidi kama musiku ambazo aziko za mingi nao watajiripoti wata tayari wakuye kujenga amani wakuye kujenga usultani wao na inafikiaje vijana hao watoe labda ahadi hizo ile inakuwa kufuatana na kitu ambao wanahita uhimizaji kupitia wa chef de localité kupitia wa hef de groupement kupitia hata mwami ye peke na admistreta wa, wat, watarafa na hata sisi ambayo tunaongoza vijana na sisi tunapima kutupa ujumbe wa kusema kama wenye wanajua kama ni vijana wa usurtani wa bwisha wakuje tujenge pamoja i usurtani kwa sababu hatutaijengea ndani ya pori ila tutaijenga tukiwa ndani ya mamingine nini inaweza tutambulisha kuwa eh, kuna vijana ambao wamepiga hatua ili amani na usalama virudi katika usurtani wa bwisha mfano yenye inapashwa kuonyesha ku ni kwamba tarehe makumi mbili na tano ya mwezi ya saba mwaka huu kuna vijana ine ambayo walitokea binza na wakajiripoti na silaha zao tangu ile siku na wengine wakunazianda kusema wakuje umefanya intervesion juu ya entreprenaria entreprenaria iko na relation gani na kurejesha amani katika usultani wa bwisha unajua wengi kati ya yawari wa vijana ambayo walienda kule ni kwa sababu wamekosaka kure na chini pande na pande wakakosa nini Ine, inaonekana kama waliingia huko kwa sababu napande wkaks aankua muinchi ambayo viwanda vinakuwa vidogo sana kusma bainvestiser ama makazi haziko nandiyomana mimi ne mbyo ninapana akua ai kiaaaaa wao wenyewe ndani ya maisha yao na zaidi ya kuwa vijana wanaweza endesha kazi ndogondogo ambazo zinaweza wapelekea kujipatia kipato kidogo na, na hivi kushindana na wale ambao wanatamani kuwasukuma katika makundi ya silaha vijana wanapashwa jifunza pia kuachana na mgawanyiko wa ukabila ambao waliurisi kutoka kwa baadhi ya wazee ndivyo wanaelezea hapa kyangwi mafula mwenyekiti wa bunge la vijana katika usultani wa bwito vijana wengi kabisa ndani ya mizi na vijiji tofauti walikuwa wanaweza kukuwa na report ogative kwa ile manipulation ya ba- ya bazee ambao walikuwa hawana nia njema ya kutaka amani kwa makabila ya kutaka umoja wa watu wote na hiyo ndo iliacha kama sasa ndani ya ustani wa bito unaweza kuta mnande anaoa mhutu muhutu anaoa mnande muhunde anaoa mnande mnande anaoa mhunde nyanga hivyo inakuwa mchanganyiko kabisa pengine wanaweza sema masa ngie ndani ya lugha la kiunde na hiyo kabisa inakuwa ndani ya yamaaave ambazo zinatuonesha kwamba uh, vita ya ubaguzi uh, mambo ya ukabila urema imepunguka ndani ya ya vichwa na ndani ya mioyo za watu wa makabila tofauti ama makabila zote zinazopatikana kunako usultani wa buto na hiyo inakuya akontrere ya mambo ambayo ilipitika apo hawali wakati watu wengi walikuwa na sede manipulation ya wazee na manipulation ya wa ywapersone de muvaise fo na kwa kupitia kazi mbalimbali mbali za kijamii ambamo wanashiriki vijana wa makabila tofauti wa huko bwito wanakutana wamoja na wengine na hivyo wanajaribu kuachana na historia mbaya walioishi mnamo miaka ya elfu mbili kumi na sita kumi na nane ikiwa ni pamoja na vita vya ukabila katika eneo hilo huu hapa narudi tena shirake kiangwi mafula kila mara ndani ya mavitongojo tofauti ndani ya mavilaji ma... tofauti na sh kwamba kuna vile kazi za ukarabati wa mabarabara ma de ma za kicol uh, ndani ya maeneo tofauti tunafanya na hiyo inarahisisha kabila na zingine watu wakutanane kwa kutengeneza barabara ambayo inarahisisha kutoa chakula shambani kuleta jijini uh, hiyo nayo ni moja ya kazi ambazo tunafanya kupitia uh, maravuter volontaire kwa kuangalia namna gani aweza so kukutana na wakati tunakutana hapa kwenye barabara kwa kukarabati inaturahisisha pia kuzungumuza kimoja kusema neno moja na kuangalia n maisha itu ya jamii ya sasa na kesho na mifano mizuri siyo tu huko bwito pia katika eneo la bwisha kuna mifano mizuri ni kama vile katika kongomano la binza ambako mambo yalishaboreshwa zaidi vijana wa makabila tofauti walishaambatana mara tena baada ya tatizo la kusawazisha mipaka ya mbuga la virunga ambalo kwa muda fulani liliwatofautisha wamoja wakiunga mkono kazi hizo za kusawazisha mipaka ya mbuga na wengine wakizipinga eli rajabu ni mwenyekiti wa baraza la vijana katika kongomano la hapa. kwa sasa ntaweza kusema ile migawanyiko iliweza kushuka sana kwa sababu kwa leo naona kuna ushirika kuna ushirika kwa sababu tunaandaa mikutano na hao vijana ndani ya mezo dne nya milima na hata a, ile ambayo ilikuina wagawanya wao kwa wao walishaweza kujua ya kwamba ni watoka nje ndio ambao wanawaletea mafujo mingi au wanawaletea hiyo migawanyiko na afere ya park ni afere yenye iko ya mutu yoyote parseke ni reserve mondiale yenye iko siewote tunachangia ni kusema kwa leo naona kuko bese vraiment kuko daer confiance iko naenda iko na kwa ameliore kwa sababu kuna mashirika za raia ma association ambazo huko nakutana kabisa vijana wanashirikiana na wako na kabila tofauti wakati yenyee ile kitu iliweza kuzuka ilionekana gisi kominate moya ilikuwa naunga isesene yengine naunga inakatala mipaka ya ssn ili lionekana wazi vijana wamwa waliweza kugawanyika wengine wakalalamika wenginekakwa namna gani lakini niliona ya kwamba walikubalia mwito ya viongozi walikubalia mwito ya waider kuonesha ya kwamba hatutafika fasi na ile migawanyiko unapasha unga fasi moya kit kmoa m vitu mbalimbali mbali. kwa sababu kwa sahihi uh, resama tulikuwa hapa na mamichezo ya kandanda niliona wengi waliweza kupanga kumafamia tofauti na hata uh, hata kabila ni kusema tulishaweza kuavanse meme si haiya tosha waweze kuhiepusha na, na ile mambo ya ukabila na ile mambo ya kutaka kuleta msalama mdogo ndani ya kongomano wahifokalize kwa mulimo mulimo sitasema ni jembe tu kuko mulimo mulimo ni kazi mingi za mikono za nini kila mtu atumike kazi kusema tuone kati unaweza toka ile mahari pabaya kompletement na tuko naingia nafasi pazuri na experience eyeni ko nayo ekwe eh, tuko na vaetudia mbili vewe validefendre goma mwaliweza kupokelewa mu za wengine mfano kuna etudia mweni na yuwa ni muhutu alidefendre mufamie ya kalongero shef de localité wakabanda uh, kibirizi na bakamuprendre ensharge kubyote nikusema antukapourla moma bajene bajisantire aleze bajisantire kebatu yote kabila zote zinakuwa zinakwakamo babaya na zote zinakwamo bazuri nikusema tunapasha kukimbilia kukua bakwanza kuleta amani na kuletia venzeto amani kuliko kulomba amani tupate pumziko na wanamuziki hawa wakiimba kiimba norqive tuungane na baadaye tutarudi mara marate nahu mustudioni za ukosefu wausalama usalama tunazo no kivu ni nyingi sana tusitike watu kutuchonganisha nokivu kivu tupoa moja tupendane na tuchukuliane kvanakitu tutashuranio vakumu vandandi vanyanga vaunde vatemo vahutu na vatusie angishurana vatevimao ngazi wasombekalamo anekuleo vilongo vya norkivu tutunda netatwitane tulameka mozi tubake mwino witolukilomba mulumapfa tanga bandakunguliro kirombwa mukatzia pfa tanga bandakuiya unji kilomba minu bona maṟio vitangatumatubana lukono lwananga wa nyonyi na bishishe Durebaumba Kabila zote na amor amani kae mauaji aishebeni na popote vakumu vanyanga vatembo bandandi vakuua wa munakifuata kipindi tukae pamoja tukae pamoja ni kipindi kinachoandaliwa nalo shirika benevolese ya grand la kwa ushirikiano na redio yako wiki hii tukae pamoja inagusia kusudio la vijana kwa kuweza kurejesha amani ya kudumu tharafani ruchuru unaweza tufikishia maoni yako kuhusu mada yetu ya leo ukitutumia ujumbe mfupi wa maneno kwenye mojawapo namba zifuatazo 09777719101 25, 62, 566, à eau, 085, 33, 11, 347. tatizo la kupata udongo msimama wa vijana kuhusu tatizo fulani ambalo linatofautisha makabila na pia faida ambazo vijana wanaweza pata ingawa watajizuiza na mizozo ya ukabila ni baadhi ya masuala ambayo tunayagusia pia katika kipindi hiki na kwa kuyatafutia majibu tulimsogelea passian twizere akiwa mwenyekiti wa baraza la vijana tarafani ruchuru ama st ruchuru vijana wanapashwa kuwa na mwenendo gani wakati wanakutana na masuala yenye kuambatana na namna gani kupata udongo ambayo mara na mara yanawatofautisha vijana wanao shi katika mahali kwenye kuwa makabila tofauti inaonekana wazi kama udongo kwa sasa uko kidogo na udongo unakuwa kidogo kwani kuna hao watu ambao wanatumikisha wana, mtu mmoja na udongo nyingi sana alafu watu wanakosa udongo lo malalamiko hayo wanawezi kutia kuviongozi wa, wa kadastre wakadastre wanaweza kuona ngizi ya ku punguza hiyo udongo kwa hao watu ambao wana udongo nyingi sana kwani hiyo udongo ina, inatajirisha tu hao watu wenyewe unafikiri nini kuhusu kwa mfano kitendo cha vijana wamoja ama msimamo wa vijana wamoja ambao wanajitenga na mizozo na wanakataa kusukumwa na watu wazima ambao labda wangelipenda vijana hao wafanye vitendo vya ujehuri ninaendelea kushukuru hao vijana ambao wanakatala kuitika ile amanipulation za watu fulani fulani kwani hao watu wanatafuta ma, mafaida zao wenyewe naendelea kuambia o vijana wakapate msimamo wasiitike kukuwa manipule na watu fulani fulani ambao wanatafuta mafaida zao wenyewe kuna vijana wamoja ambao wanafikiri kuwa inabidi wanapigana kwa jina ya kabila zao kusudi wapate heshima labda katika kabila hizo unafikiri kuwa vitendo kama hivyo vinawezasaidia kwa kuimarisha ushikamano kati ya vijana wale wenyewe wanapigania makabila zao na vijana wa makabila zengine vijana hao wanafanya mambo enyahao hawajue kwani watu kusema waweze kuendelea ndani ya mgini wanapasha kuishi makabila za mingi makabila mnyingi ni mali ya mungu na ni mali ya mgini kuishi ndani ya fasi ambako ambakoko makabila nyingi ifasi kwenye kutakuwa maendeleo kwani makabila nyingi ni mali na wavijana nawaomba waweze kuachana na ile mambo ya wakubwa wa makabila kwani ile wale wa, wakuba makabila wanatafuta mafaida zao wenyewe alowavijana waweze kutumika pamoja na makabila zingine kila kijana jifunze chenye kabila ingine najua wachange mafikiri fasi moya ani kila kabila iko na, na nguvu zake na kila kabila iko na namna yake ya kutumikalo wavijana wakaweza kkufundishana ile kitu yote ambayo makabila inajua tutaendelea mbele unadhani mchango ya vijana inaweza kuwa gani ili amani na usalama wa kudumu kabisa vikae katika maeneo ambamo munaishi watu wa makabila tofauti tofauti wavijana wakaweza kuungana wanaweza wanaachana na hawa ambao wanawasukuma kufanya vitendo vibaya vya kugabulana vitendo vya, ku, vya kuweza kubaguana wanashitia fasi moya wanatangaza amani minawaza amani itapatikana kuna faida gani ambazo vijana wanaweza wanawezapata ingawa watajitenga na kushiriki katika mizozo ambayo inagabula watu wa makabila tofauti wa vijana wakaweza kuachana na hiyo mizozo vijana watapata faida kwani watatumika fasi moja na wataweza kuendelelea fasi kote kwenye watapenda kufikia nini njuui na wasukumaka labda vijana wa kabila fulani kufanya ujeuri dhidi ya vijana wa kabila lingine hawa wavijana wanadanganyiwa na watu fulani fulani hawa wati wanawadanganya wanawambia ukaua mtu fulani ili taweza kusaidia na japo ni kumdanganya vijana wanafanya mambo wenye hawajue paski wanadanganyiwa inaomba kwa vijana wakamate wa kuraji watumike waache uvivu wa, watumike na nguvu pamoja na ile mamanipulasio ya, ya, ya, ma, ya wakubwa wa makabila kwani wanadanganyiwa kama watapata faida Hawajua, waka, wakajua kama ifo kutumika fasi moya pamoja wanaezi kupata faida ya kabambi kwani hakuna kabila itafukuzaka kabila ingineea anaua eh, anatumnawatuwaubwwa aya maslah ya, ya wen wa leo wavijana wamoja wmoja wanawza kutambua hiyo kupitia pindi fulani fulani vya maredio ya maorganizasio fulani fulani wamoja wanaza hua kwani leo hii kuna kupunguka kidogo sana ya watu kuuana juu ya mambo ya makabila kipindi chetu kinaendelea kumbuka kuwa ni kipindi tukaye pamoja na kwa leo tunagusia kuhikusudia kwa vijana katika kurejesha amani ya kudumu tarafani ruchuru na kwake charles mhawe serugendo mwenyekiti wa baraza ndogo la vijana mnamo kongomano la busanza ama conseil local de la en engroupement busanza vijana wa makabila tofauti wana kila moja jukumu lake kuhusu kurejeshwa kwa amani ya kudumu katika eneo hili kwa mfano kwa muujibu wake kila kijana anapashwa hamasisha na kuhimiza vijana vijanaw i au kila mtkaa aaaadu u eake mweyazakkokula ngambo ingine jeirai don mupori anarudia epwi tunaeza ikala mentena o, na, kila mtu analeta batendase yake na tunaongelea maendeleo lakusema bababayetu na aboma yetu akbanabakiwa na batoto sawasi a uikasans kubapote mwytu mma nua mhut kama fulani ni munande au ni mutusi hakufanyaka demande azaliwe munande mu, mu, au mzeseba mu, munyanga Nawaza ni kila mutu aeshimie au arizike na gisa lizaliwa parkonte tueleweshane kama kila mutu io na damu ya rouge tutafute amani si yevote daeremafere za makabila ni vitu venye hawingelipasha tupreokupe tungelipasha kuwa preocupe na developement tutuenge ola kusoma tukwnda mumahistwire ki fulau k wada aungmasanamaetushkane kwa vyote tuoae tuke maassociatio moya le kooperative zi moya na vision pale itakuwa ya a staafon utane mono kwa mukono tuenge viwanda vyakutuletea franga na franga tuitumikisha kuleta maendeleo na tupinge ubaguzi Pasa, kama vile, hatu, fasi, kama vile hatuwezi endelea na tunaendelea vile tuaendelea vita hazitaishaka nalo baraza la vijana tarafani stej ruchuru linaongojea kuwashindikiza vijana wa eneo hili la jimbo kupitia njia tofauti hayo ndiyo anatuelezea roge matete akiwa katibu mtendaji wa stej ruchuru na ambaye kwanza tulimuuliza namna gani taasisi hilo linapanga kuwashindikiza vijana naye akawa na haya ya kujibu nazani makabila yetu tofauti wetu ni nguvu wakati tunaitia fasi moya na tunazani sisi kama ctg uh, ruchuru kuunganisha katika vikao tofauti wa jeune wa ndugu zetu wa makabila tofauti ili tuweze kutatua mizozo uh, ya udongo pamoja mizozo ya changement climatique pamoja e, kukinga par exemple e, udongo yetu pamoja e, nazani hiyo njo kazi enye tuko nawazia sisi kama ctg kufanya na jeu unazani kama watu wazima yaani wa adulte biko na jukumu gani juu ya vijana kusudi amani ya kudumu iweze kurudishwa katika tarafa la ruchuru jukumu la wa baba wa mama wetu katika ruchuru hii nadhani ni kutuongoza na kutuelekeza kutupatia mashauri mazuri ili tuweze kujenga muji wetu kutuonesha uh, ginsi eh, mambo ilikuwa inatembea vizuri nadhani sisi kama vile kamati ya vijana tutaweza kusikia na kuelekeza vijana wenzetu wenyewe wanapatikana kule ma vitongoji tofauti kamati ya vijana ct ruchuru eh, namna gani inapanga kuwashindikiza vijana hususan wale ambao wangali katika vikundi vya silaha ili watoke huko sisi kama vijana kama kamati ya vijana tunakuwa na muradi yenye itaanja ahapa sasa hivi hapa karibu karibu juu ya vijana kuhimiza wavijana ili em, wenye wamesha eh, wenyewe wenyew wiko na kuona kama tunezi eh, wasindikiza kupitia hii programe ya ddrc em, wao vijana wenye tutaakompanye haiko tu wale wenye wametoka makundi zinazomiliki silaha utakuwa usi wa gene wenye vikwa mpe vulnerable wenye nabo tunawazia tutapima kukaribia ili wa waentreprend na vijana wajitegemee katika miji yetu ya ruchuru murazani ile entreprenariat ile kujitegemea itaweza saidia vijana zaidi kutoka um, katika vikundi vya silaha na kukucha katika maisha ya kawaida hatukaa um, tunawazia kwamba eh, wavijana wetu eh, wa wamingi eh, vijana wengi wanaenda porini kwa sababu maisha inazorota na hawana mamwayen na tunazani hiyo ni kazi osi, hiyo kazi ya yakukamata siraha ika sawa vile wale wa kidinaper na wengine naa uh, itae antuka pauvret na watu hawatarudi wa katika vikundi vinavyomiliki silaha konkretement unadhani kama vijana wanaweza fanya kazi za namna gani kwa mfano kawatoke muile hali ya unyonge yenye navasukumaka kuingia mu vikundi vya silaha nazani shida yenye tuko nayo eh, ni kwamba tunaenda shuleni wazazi walituelekeza eti ukienda shuleni utaikala ndani ya kampuni kabambi na hapo unatoka kule unarudi nyumbani unakosa kya kufanya inaleta mafikiri mingi sisi kama kamati ya vijana tunaendelea kuonesha vijana ya kwamba si masomo tu kuenda kumasomo umeishatoka eti utapata kazi mabirou e, kunakuwa makazi za mameniserie coordoneri agriculture pisiculture na ni makazi zenye ziko rentable na zinaweza kushimamisha vijana na hiyo vulnerabilité inapunguka na mwshowe namna gani ctej ina, inapangilia labda kuzuia vijana kuingia katika makundi ya silaha ambayo yanazalika hapa na pale katika tarafa hili la ruchuru sisi kama ctej kenyee tunafanya tu ni kuwahimiza kuwaonyesha eh, matatizo yenye vikundi vinavyomileki silaha wenye wanapatikana ndani kwa sababu takutana wengi wenyew wanapatikana kule walienda wakiwapatia mapromes zenye eh, wale wakuu au wa, wa, wenyewe wanashimamia hiyo vikundi venye hawawezi hata na kutimiza na sisi kama ct tunawaonesha ya kwamba wavijana wajitegemee eh, wina haiko mira nikuenda tu polepole kwa sababu mtu sana toka eh, mtuameshakua kijana machacari anakua na hamu kila mtu apate pesa kila mtu akuwe na udongo ili na pus wa vijana waende harakaharaka haraka, na wanakuwa tt sasa sisi tunaonyesha kwamba eh, wazazi wetu kama wamepata mamebl kama wamepata manyumba mazuri si kitu kenyee kilipatikana tu hivi briskema lakini ni kazi yenyewe walitumika polepole polepole na kwa upande wa bunge la vijana humu tarafani ruchuru kuna makusudio mengi yaliyochukuliwa wakati wa kusherekea sikukuu siku ku ya vijana ulimwenguni augaste kumi na mbili mwaka huu edio muhindo akiwa mwenyekiti makamu wa bunge hilo anarejelea hapa baadhi ya makusudio ya vijana tuliona ya kwanza nikama tunapashatise marelasio za mzuri ga kati yetu na viongozi wa etat de siege Uh, yapili ni shert tukue na kuraa kukwa naweza denone atude kourae majustice populaire pae sti baen n tunafa kaze maueopuaie yatatu ni konesha ak omba tuweze kuambia viongozi waweze kumchunguza ili tuone kama haiko komplisi na wale watu wamupori na kama iko komplisi akuareti na ile tatuseidia kusema sie wakati tumecha kufanya rasi yanyuma kushie kushie na tunaremonte formasio kuviongozi tatuseidia kusema wabandi wapunguke kwasabaua o vau eyevkonaumkana vale wabandi na wakati enye hatuweze kuwadenonse ile muvuma haitaishaka lakini wakati unavadenonse ule wakati watamusambisha kutribunal ataweza kutaya file yote ambao wanatumikaka nayo naetatusedia directema kusema waweze tafuta wale vengine na muvuma itakwa demantele na usalama itarudi msikilizaji ni hapo ndipo tunatupia nanga kipindi hiki tukaye pamoja kumbuka kuwa kipindi tukaye pamoja kinaandaliwa naloshirika benevolesi agra lac kwa ushirikiano na redio yako katika mpango media pour le dialogue katika kipindi cha ja wiki hii tulizungumuzia kujikusudia kwa vijana katika kurejesha amani ya kudumu tarafani ruchuru na kwa kuweza kuyazungumuzia tuliwapokea katika kipindi hiki passien twisere akiwa presidenti wa cteg ruchuru justin barigerea akiwa presidenti wa onsell enchefrie de bwisha eli rajabu presidenti wa conseil local de la jeunesse engroupemant de binza edison muhindo akiwa presidenti makamu wa bunge la vijana tarafani ruchuru na pia shirak mafula akiwa presidenti wa bunge la vijana katika usultani wa bwito tunawashukuru wote hawa waliochangia katika kipindi hiki nao msikilizaji tunakushukuru kwa kuliweka muda wako kwa kuweza kutusikiliza tukutane basi katika vipindi vyengine kwa heri