No moja haupekeno ma, wisi pamoja uko moja tu se denga nakusalimu mpendo wa msikilizaji na kukaribisha kwa kipindi tukaye pamoja ni kipindi ambacho kyaletwa kwako kwa kwa katika program media pour le dialogue inayotekelezwa katika nchi za rwanda burundi na drc na shirika la benevolence ya grand lac kupitia maredio mbalimbali tukaye pamoja ni nafasi inayoletwa ili kuzungumzia shida ambazo za kumba amani katika ukanda wa maziwa makuu kipindi hiki kha kuja kukazisha mawasiliano kati ya makundi mbalimbali mbali zinazoishi katika ukanda kwa leo tutazungumzia mangojeleo ya raia kulingana na hali ya usalama mdogo kwa wakati huu wa hali ya kuzingirwa ama dege katika jimbo ya kivu kaskazini na ituri hata kama kuna pre za kijeshi hali ya usalama inaendelea kuwa tishio katika jimbo hizo mbili tangu kuanzishwe hali ya kuzingirwa maeta de siège jechi ya drc waliweza kuzibitia eneo nyingi ambazo zilikuwa zimetekwa na kundi za wasi wenye kumiliki silaha alijulisha musemaji kijechi wa operation sokola in grand nord lieutenand antony mwalushai ofisa huyo wa kijeshi ahuzunishwa na kuona kuwa kuna watu ambao wanakuwa na nia mbaya hawa hawatambue mabadiliko na kazi ambayo jeshi DRC, la drc laendesha katika operation na kuwapongeza kwa kazi nzuri ya baini dhuru letu hali ya kuzingirwa maita de sige imerudhishwa upya mara nyingi na maoni inakuwa tofauti kwa ajili ya matokeo kupitia kipindi hiki tunataka kuelewa hofu ya wakaaji sasa namna gani kurudisha tumaini kwa raia ambao wazani hadi sasa hakuna mabadiliko kwa operethon za kijeshi ili kutoa waasi na kundi zenye kumiliki silaha ambazo zaleta tishio katika eneo mbalimbali inaomba wakati gani ili kuonekane matunda kamili ya hizo maoperethon kwa wakati huu wa hali ya kuzingirwa amaeta de sige na namna gani kufikia kupata matunda inangojelewa na raia hawa wataka kuona mabadiliko katika hali yao ya maisha ya kila siku ni ulizo hizo na zingine ambazo tutachambua kwa muda wa kipindi hiki na kwa kuzungumzia mada yetu tunapokea studioni mbusa lwanzo mambo sekretaire genéral adjuint wa kundi la kisiasa yani parti politique pld parti libérale pour le developement tutakuwa naye bwana etienne kambale ambai ni team leader wa composante bonne gouvernance kuna kosherikalaraia kaskazini na kwa muswo tutakuwa naye patrick bala ambai ni analyste indépendant kwa kipindi hiki kya siku ya leo kwa utangazaji wa kipindi hiki mimi ni antigone tegera kipindi hiki kinatolewa na redio sauti ya injili kwa ushirikiano na redio pole fm na redio solel levant pamoja na benevolenci grand lac kwa kuchangia kwa kipindi hiki mpendo wa msikilizaji tuma ujumbe wako fupi yani sms kwa namba 0897454 na rudilia z89 7i4 54 5 28 ama kwenye 0974158583 ama z97 41 58 5 8 back too. <laughs> Na kabla tuweze kuanza kipindi yetu mpendwa msikilizaji mskilizaji kabla tuwapokeewale tutachambua nao mada hiya siku ya leo tutaweza kuacha nafasi kwenu kuweza kufata maoni ya wakaaji mbalimbali ambao tuliweza kutanana nao hapa mjini goma wanawaza nini kuhusu kazi ambayo mpaka hapa yaendelea kufanyika na far d ili kurudisha amani katika province yetu ya nor kivos kwa wakati huu wa hali ya kuzingirwa ama etat de siege tutaweza kuwacha mwwezi kuwasikiliza asoda yetu kazi vikonafanya aake vikonashitafutia njo tuonatunao vikona profite tu mwaile kadre ya eta de sige mapambano kule ni kila siku usiku na mchana rahi nakimbia rai nateseka wasoda vikoku lakini akuna kuseda tarahia kusima kuwazinikiza wasoda wetukusimawapate s ni sawanafika mungini tunaambia tunawambia gisi tunaishi hizi tu tuna lala busiku tunawakimbia na ingine sawanafika banatuliza waadui walipita hapa tunawambia ndio banapitalenchei tunawaambia selon mie siaona vraiment kitoya grave viko natumika tugizi barka wanatumikaza mani yakuna kia grave kyamupya ki kenye minezisema washafanya ni muvile ni ku mavilage ni ku ma sité bon ni meme routine si venye tuko empe na bafamilie vebikokumavilage ngaa asikia vangali vanagelamantetu bato wakokufa wangali na kufa bitu vingali vilevile piage munjia imanikome vraimen ifou surtout kuhot hierarhi ya pays surtoutvatravae kuil impnité ile njitaacaka njour tunafikia kwilinevakusema securité inakuwa nakile kine populatio likataka ipata inakipata alor ni sikotiraia nasikuzikaza kuitika ile ti collaoraio na aautorité yetu dison tuvafasilite nao vafanyi kazi soko naile imani ke vitu vitakuwa bien de mapart sihezi zsema ke ta de sige ni zero ni zero apana juska meme bon kusivetuo kwanza goma tushapima sentir ka différence malgre ke bo wizi wukingali point de vu yangu kwa hiyo eta de sige inaajikaza tusiwatupililie tusiwaoneshe yakuwa ao awayafanya kitu tuangalie maali tumetoka ndio ni vitu vyenya vyaisha me viko na enda vinaisha kukakata muti unaca mzz itatato frd c wameituma mutereju itekeleze jambo ya etat de sie kumaliza insecrité guvernema ayopeke ile sasa ni mission spéciale wafanye ankete yeiko professionnel aprofundi mu guvernema kwanza juuvaonekama watapata bale vatu aba ambavo vanapatiaka magroupe rebelle maminition isikuwe tu unaweza kutana kuna kua wenyeviko nchi kigeni ambavo wana finance wana kuchakula wana vasaidia kudawa juwaendele destabilise gouvernement guvernema ikiweza ku tavale vatu ikiweza kumaliza ale venye viko nananaaan na chakula dawa kuup info vile vinakatika avatapata njia hata kama msisi wa raia tunaza jiunga na f ambayo iko ndani ya kazi hii ya de sie ile jambo awaitengeneze kama aavabane kabisa tutakuwa tutakwatufanye kazi irahisi na hapa ilikuwa ni maoni ya wakaaji ambao tuliweza kutanana nao hapa mjini goma hivi tunaingia kabisa kwa mada yetu ya si na pamoja mwaliko wetu mbusa lwanzu mambo ambaye ni skretaire genéral adjuant wa parti politie plb tunasema karibu na jambo jambo sana jambob umeweza kusikia maoni ya wakaaji hawa unakuwa na avi hofu ni gani kweli kabisa ya wakaaji kwa wakati huu tdabor mimi nawsikitika kama vile hao wakaazi umeona ya kwamba wao wanapata matatizo mbalimbali mbali. ni ukatembea ya jimbo yote utasikia malalamiko wanapta mazo mblimbali kwasababu kweli depis wakati ya eta de sie wakaai wanaendelea kuteseka watu wanaendelea kuwawa watu wanaendelea kupoteza manyumba zao magari zinaunguzwa na hiyo ndio situation généralisée peutetre ndani ya province ya nord kivos ukaelekia ngambo za ituri ni vilevile tu malalamiko ni mengi yani mimi maoni yangu ni kusema basi po lekwarahia po lekwetusizote ndani ya jimbo lakivea la la asante bwana mbusa lwanzu mambo tunakumbusha kwamboko secrétaire général adjuant wa parti politique pld na bwana etienne kambale ambaye ni président wa A shirika moja ya utetezi wa haki za binadamu fpgad na pia ni team lader kunako thematiqe bon gouvernance ya socit civile ya nord kivous bwana etienne kambale tunakukaribisha jambo si jambo hofu ni gani kweli kweli ya wakaaji baada ya kusikia hiyo maoni ya wakaaji hofu, hofu ya wakaaji ni hii hofu ni kuwa wanasema eh, mahali pagoma kunakuwa kama badiliko kadogo ndani ya mwiji wa goma wakaaji wanasema hiyo na wengine wanasema eh, kazi inafanyika lakini yafaa kuingia kindani zaidi na nimefurahia uh, huyo mkaaji ambaye amesema kufuatilia hata wenye wako ndani ya mainstitusion hiyo jambo ni jambo ambayo nimefurahia nimefurahia Eh, na eh, matatizo bado ya ngali na tusisahau tusi, tusianguke ndani ya mtego ya wanasiasa ya kuwa hii hatua imetolewa muda bado si mrefu vifaa vimoja bado havijafika na kazi bado kubwa haijafanyika na bado tumeanza kuona watu wameanza kupiga vita jeshi kufanya kazi lakini kuna mambo mengine kwa huyu aliyotoa hatua sisi kama shirika la raia zaidi sana wanaozungumzia jambo ya uongozi bora tulikuwa na kikao tariki in tariki tano tariki sitbwaen kambale uh-huh. ukat kalimi asante kwa ile maoni yako ambayo umeweza kutoa baada ya kusikia hiyo ambayo ni ende wa awakaaji asante tatia tu mkato nikitaka kusema yakuwa bado kazi ingali kubwa na hau huyu ambaye ametoka kuzungumza ni ndani ya mji wa goma lakini katika vitongoji wengi malalamiko bado ya kingali huko asante bwana etiene kambale nakumbusha kambo nakuamd kuna naotémati bo gouvernance ya sociét civile uh, hey, kwa upande wako unakuwa na mtazamo gani ni gani ni ambayo wanakuwa nayo kulinganishana na nahiyo tunaposikiliza hapa ninaona kama kuna hofu ni kweli na vilevile kuna kitumaini awakuonyesha tu hofu mwisho wote walionesha sama kukukitumaini ilibidi wote kwa jumla wapate kwajumula ile kitumaini ya kuonesha kama leo hao kesho sululisho itakuonekana na kwajili ile sululisho onekane ilibidi watu wapate kujua kama haiko tu haikotujeshiayo pekeyayo nje tumika inabidi vile jeshi raia kama wakaji wote mahali popote wajue gisi watasindikiza ile jeshi na vile vile wakubwa viongozi nao wapate kuingia katika ile kazi kusudi ile le na ile wanatia nukta zaidi nilipenda ule dada wakati alikosema kama ta unakata muti lakini kama yagusia mizizi muti itaota tena jo kwamana sisi tunaona kama inabidi ile utafiti faniwe sana waguse wenye wanapoleta vita hawiko hawikombale ekomiongoni etu wiko kishasa atotuanajua inabidi sasa serikali itumike kusudi wafungwe wale watu na tutaona evita itakomesha awakose vraiment uvumilivu ili waweze kudesespére mbiombio anauiuaii kwa lako. Mime, pia. kwa nini kwa sababu mba inabidi kujiswali éta de sige ilikuwa na muda gani la durée de leta de sie apili ulz ltenewalea wapi tunaona nini ndani y kwa maisha ya kila siku dosurerrin na sisi tunasema ninitakukumbusha kwamba etat de namna namnailivykuu ilifika kwetu walitweleza itakuwa ya un moi n moi tuvel un fois a réso de 15 jour lakini n moi ishaisha 15 jour ishaisha onarenuvele eta de fois don ce nespas to E, rah kujiuliza kuiswali tunaza semaka e, aasiasa walituelezia eta de siege ni kupiga e, magroupe arma ni kukamata wale ambaowaa vita. No, vita kwanza hakwanja ndani ya jimbo letu la kiva kasiani sini hata ituri wal walipimapima iture lakini ndani ya jimbo letu hatuko na vita watu wanaendelea kulunguziwa manyumba watu wanaendelea kukufa watu wanaendelea kusedéplace kwa millier zao mbalimbali sa veut dire haiko to poplaciko na rason ya kujioseakusrile question qua sababu surterrain hawaone kitu mm -hmm. donc il ne sot pas pressé kusemao oh, vl voilà, zave to evalu nno no mbusa mambo lwanzo kwa maoni yako tueleke basi kwakobwana kwa kwa etienne kambal nakwa team ader mposantoeuvernance bon kunakosherikala haya norkivos etceque haiya kuambio kabisa uh, population kuweza kujimpancienté awakose vraiment uvumilivu ili kuweza kujuge directement kasi ambayo inafanyika na, na wajeshi hi wakati wahitaji uh, nakushukuru mpasha habari kwa ajili ya ulizo lako nawaza ya kuwa katiba yetu inatuonyesha yakuwa kiongozi ni mkaaji njo patron patron anapashwa sema kazi inafanyika gisi yeye amefurahia au hapana hadi hapo malalamiko yao kilio chao ile ambao walihitaji waone bado haiyafanyika kama gisi mkaaji anahitaji wa nur kivu nawaza ni muda yao kuweza kueleza ili kazi iweze kufanyika vizuri e, na wazii ya kuwa kama hawangelisema kama hawaseme itakuwa vigumu kazi iweze kufanyika vizuri ni kusema hivi nataka kusema mkaaji njo anajua wapi adui anajificha mbinu gani adui anazozitumikisha alafu ni ya muhimu mkaaji aweze ku ingizwa katika kazi kuhakikisha namunagani kupiga huyu adui kwa sababu lisikia mkaaji anapozungumza kwenye vibuu vya yanga wazi kusema kama hatufatilie vizuri tutaweza kuacha kazi isiwezi kufikia lengo na wamoja wakaaji wamesema wamoja wanachama ndani ya maisitichio zetu wengine wanakuwa ndani ya vitongoji vyetu nitaweza kueleza kama kuna hata wengine ambao wanakuwa ndani ya nchi jirani kunakuwa wengine ambao wanatembeza gari aa wengine wanatembeza mamoto za maadui alafu hiyo yote kama sisi sote hatuungane mkono kwa mkono itaweza kuwa vigumu kuweza kuwagundua na ndiyo maana e, hatukupenda kutumikisha mbinu ambao mkonoteumiumboaaaau wana tulikuwa na kikao ambao tulikuwa na mazungumzo kufanya analise ya kuevalue etat de siege na tukamwandikia raisi raisi tukamtumia barua jana na assamble nationale pia na waziri mkuu hata viongozi mainstitution zetu ili kuhakikisha wakati tutakapo hakikisha yakuwa wamepata barua hizo ndito, ndio tutaweza kuizungumza kui kinagaubaga lakini hapo tukingali nazungumzia juujuu tu tunapenda kwanza hao viongozi wapate barua yetu na kuwaelezea wapi tunapenda waguse ili suluhisho ipatikane kwa matatizo inayotukumba ili tupate usalama ndani ya nur yetu lakini mchango ni kila mmoja aweze, aweze kuchangia usiweze kutumikisha pesa ya uh, adf usiweza kutumikisha pesa ya fdlr usiweza kusaidia hao watu wa mishirini na tatu na vingine vikundi ambao vinaochukua silaha vinayotutatiza know, sisi sote tukichu, tukichukua mkono huo na kutokusaidia vikundi fulani viujishe ortutaweza kuwa tunaendelea kabisa bwana tenn kambale asante kwa uh, maoni yako tutaweza kufikia ile wakati ambapo tutaweza kutoa hiyo shauri kabisa kwa wasikilizaji asante. na um, tuki eleke a kwake patrick baala unakua analis independat katika kipindi hiki nini naweza kuexplike ile kupoteza tumaini kwa uwakaji etke ni juu ya wakati ya moperatio au ni kwa ukosefu wa usalama ambayo inaendelea kuonekana na ambayo wakaaji ilikuwa subilio katika mazon mazone dinterventio si kama ile tumaini imekomeshwa bado nitasema na ntasema napunguka tasema tapunguka njkaenda mahali pengine wengine, gisi, muzuri, muzuri. Nikusema, akama, vita, kama, inajuhu, kwa watu wengine hata mzuri kazi kama kama leo vita atachaklwanatmbea za z msi lakini ya kwna ni gisi watu walikuwa na chunga mumwezi moya bapate e, kwa maneno yote kwa jumla jo likua kitu ya kwanza sasa mumwezi moya mwezi miezi mbili hawapate ili sururisho mayaiko kusema hakuna kitu kilifaniwa kuna bitu mingi lifaniwa na kwa ile imani ili kitumani e, kidogo ndani mwao wanaona gisi watu wengi wanajiripoti wanaona gisi wanavumbula wezi katika jeshi wanaona wanaumbula adu katika je j anakua adui wako inapasha punguza kwanza ile kitumaini na kitu kam ana nikona gisi wanasiasa wanaditia kupigana na jeshi pali wasaidie jeshi kuendelea mbele kusaidia raia rahia tuitie palipamoja tuende njia moya kwa nukta moya tukwe na mafikiri moya tunaona tunaanza kujenga ma, ma, matengano katikati yetu etu yetu raia yetu wanasiasa yetu jeshi ile yote inaleta muchanganiko katikati ya vicwa ya, ya raia kwa hiyo kweli kweli ile ilikitumani napasha punguka lakini wengi wanajua kama uh, serikali ikijandae upanda juu paka chini kusudi ipate kusikia malalamiko ya raia na kuona gisi gani ya kutembeza namnaingineléta ese uikroo tunasema ante kwake patk bala na mpendo wa msikilizaji changia nasi ukituma ujumbe wako fupi kwenye 089 namba na pia kwenye kwenye whatsapp eh? whatsapp kutuma wako hata 55mwenewatspuuzkutmuumbwakwtwenyewhatsapp3 kmanaua j97455 na namba ingin ni 3758583 changianasi euh, ukitumia namba hizo na hapa ujumbe wako fupi tutaweza kuupata na tukiendelea na kipindi hiki tukae pamoja acha basi tuelekee kwako mbusa lwanzo mambo nakumbusha kwamba na unakuwa scrtare gnral ajuant wa parti politique pld mazare inaweza kuwa gani wakati wakaji wanaendelea kujue negativeme mr za kijeshi ambazo zinaendelea kuendeshwa kwa muda huu asante mama kwa hiyo swali nadhani wakati wakaji wanakosa matumaini ndani ya jeshi eh, kunakuwa madhara mingi na kupatia mfano eh, siku zizo nyingi wicha kumekuwa operation kwa date ya lle le y juille hapa lakini mbele waingie raia walianza mafwaigian anyyole civil na wengine wakisema eti mbona inawezekana tunaona vibaya walielezia jeshi kwa siku hizi kuna administrateire de territoire ni, ni, ni jeshi lakini awakukamata iyo wakonsideraion nyum auwalingi e, walichinja wali waliua na wakati wakai walitafuta ku, kusema basi tulie wenzetu ndio hiyo atasio nikawakuta mnalia population ndiohyoeilsma a wakawana sasa wakati unakuwa adui si tunasema na wakati tunalia wala tu, wala tu basi na na gani gani bwana mbusa Ndiyo. Tuseme, gani? Wakati, wakaji, ku, mubaya, kuwa kuwa wakati wanaendelea za kwa hizo waat anaturk basiutaana konfian nanaganindannkwkawanandleakuw amazara mama atakuwa tu man de confiance lakini eh, si tunaweza kama sisi eh, ambao tunakuwa ndani ya raia hatuwezi tukaikubali hiyo man de confiance iendelee lakini kuna konsekuence mingi wakati raia hawaone vizuri katika operaien mlitaire ni nyingi kabisa na nimekuelezea kwamba kofiane itapunguka i wakuu vongozi itakua matatizo hiyo ndiyo mazara kwanza. Yapili, itakuwa, e, watata, ya kwanzaamakundi e, mbalimbali mbali ambazo zinamiliki silaha kwa sababu watasema wakati sisi jeshi haituelewe haitusikie haitukubali tutakimilia nani mungu ama nani e, itakuwa ingine tatu itakuwa ile autodefense risk ya kucrea autodefense ndani ya populasion basi tufanye nguvu yetu sisi kwa sisi tuweze basi kupiganisha hadui namna gani sisi hatujue ndio maana anasema asara ni mingi ni myingi sana asante kabisa kwa hiyo maoni yako twelekee kwa bwana etienne kambale ambaye ni team leader composant uh, bonne gouvernance kunako shirika ya société civile uh, ya nord kivou bwana etienne cambale esqe kutia responsabilité yote kuivalisha kabisa armee ma part ya responsabilité ni ghani ili kusaidia viongozi waweze kufikilia uh, lengo ambayo ni ya kuleta amani katika province ya nord kivo naitori wakaaji wanao par de responsabilit tusisahau ya kuwa tumemaliza ndani ya vita karibu miaka zaidi ya makumi mawili na watu wanaanzaona kama ni normal kuweza kukolabore na adui katika mambo mabaya wanaoyafanya hiyo ni par ya populaion juu tusiweze kuungana na adui tuseme hivi mm-hmm. naomba kufanya nini kama kusema zausmau mm-hmm. ili kusaidia kusaidiawakuu viongozi waweze kuatendre lengo lao ambayo ni ya kuleta amani katika hiyo jimbo ya norkive na ya itori ndio ili tuifikie lengo itakuwa ya muhimu sisi wakaaji na viongozi tuungane mkono kwa mkono na kuungana mkono kwa mkono itatokana na kontexte yenye tunaishi ndani adui anatoka wapi adui anaishi wapi adui alianza kazi yake tangu wakati gani adui anafanya nini hadi muda huu adui anazo mbinu zake anazozifanya adui moja ametoka nje tangu96 marebelio zimefanyika Zime, zim, wamoja wana wanagrandre wengine wanabaki ndani ya nchi jirani wengine wameenda kusepei lakini wengine wamebaki ndani ya nchi jirani wengine wkumeundika eh, vikundi vya watu wanaochukua silaha wengine ni watoto wa nyumbani wana, wanakuwa ndani ya vitongoji vyetu wakipata sapoti kutoka wanasiasa wamojawamoja ili wapate neno la kuweza kusema eti mimi ninaweza kuwaambia wanyamaze na watanyamaza na kuna wengine ambao ni wakimbizi waliokuja kwetu na silaha wale wale pi, hiyo yote mm-hmm. hiyo yote inaizungumzia ili kuonesha ya kuwa matatizo wale wote wanaleta mchango wao kwa matatizo na sisi wakaaji na viongozi wetu kama hatutumikishe kwanza akili kuanza kuwaza kindani vipi tutaweza kupata suluhisho kuweza kutatua hivi si itakuwa kwa juma mbili au jumatatu tatu jeshi inaweza kupata suluhisho lakini hata tuseme hivi hata kama raia wanakua wakitraverse mamoma uh, difiil wanakuwa wakipitia wakati ngumu par yao inaweza kuwa namna gani sababu hawataendelea hiyo hali hali ngumu ngumu na babakie vile vile ke bo, tunapitia yao itakuwa nini nini wakaji wafanye nini ili kusaidia viongozi kwa kuweza kufikia hiyo amani katika region wakaaji lenye tunawaomba linapatikana ndani ya dekret hiyo dekret ni dekret ambayo ilisainiwa tangu mwaka elfu mbili tatu. wakaaji 213kunapaswa waf- wa Waka, katika kila komune kunapashwa kuwa pla de securit na hiyo yote imetaarishwo ndani ya gisi ya kuongoza eneo bwana wakati unasema unasema hivi ya eneobaktiuasema hivawazasemawakaaji ndiyo ndani ya ile pla de securit kuna mchango wa wakaaji namna gani huo mchango ni upi hulu mchango ni kama huu pla ya mji wa goma kwa mfano kunapasha kuwa vikundi vya wakaaji ambao vinakuwa pale kuaelezea katika katie yetu bujovu adui anafichamaka fadhi fulani ni mkaaji ambaye anaykoa ndani ya bujovu ndiye anajua wapi mabandia wanafichama na katika plain, katika plan, kuonesha namna gani kuweza kupiga hao maadui na wakati mkaaji anajua hiyo inaomba afanye nini huyo mkaaji eh, mkono na mkono na viongozi wa eneo burgmetre maire de la ville kiongozi wa polisi kuungana mkono kwa mkono ili huyo adui aweze, aweze furutishwa mbali aweze tiliwa mahakamani asante kambale asantebabbwa maoni yako tuweze kuacha nafasi naona saa zetu zinazogea tunabaki na dakika kumi na hacha tuelekee kwake um, patrick bala ambaye ni analyst independan kwa kipindi hiki cha siku ya leo hapa pamoja nao tunataka tujue se um, wakuu viongozi wafanye nini wanaweza kufanya nini kwa wakati huu ili waweze kurudisha mara ingine tumaini kwa raia uh, kulingana na usalama mdogo ambao inakuwa ikirudia mara na mara uh, malgre operation ambazo zinakuwa zikifanyika sur terrain uh, taleta vitu in vitu ine kitu ya kwanza kwakwa cha kwa kwa muhimu kitapatha wakaji kweliile ni kwanza kusimamiza ile kuivalisha nguvu sana sana ni justice inabidi justice ifanye kazi sana. Gisi justice wakati ya na mamlaka nyingi wale watu wote kusmamiza le wote w mat wanje mkono ima vikundi yote ya waasi wakiwashike wakiwafunga wakiwasambisha Ma, watu wanaona ile mfano itarudisha confiance kicw apili ni ya kuona kama bana banarenforce ile tunasema utafiti kama renseignement njo kwenye kunakovoshida sana kweli jeshi napigana me wakati ingine jeshi inasutulwa banasutula jeshi jeshi nasutuka kuona groupe arma akikonaatake jesi tunaona mafazi ingine banaua huku jeshi inakwa muintervenion nyuma paali jeshi, jeshi na kwa, kwa, na kwa watu wakati ile araka araka. wakati bari, ile ile utafiti wanapata habari itapatia tena tatu ni ikwe muantiipaio uakuta asa wanaitika kutoka mupori njakujenga inji kwa haraka guverneman ibakamate encharge bafanyele nani yabo le opéraion ya ddrsl waraa tunana tutapata ile sululishoma ya, ya uzuri sana na kitu ya mwisho njo kitu nao kyamana ki sana juyote i amana ni ile sensibilisaio kuku apsence ya comunicatio kubwa kati ya viongozi ya province jei na population état de siège ni ningi watu aj état de siège ni ni watu anona se etat dese marege kumaliza vita hapana etat de siège nakya kuretablire nautorité de letat kwa muda mofupi kusudi wenye we mamlaka warudulie mamulaka ao mamula baendele sasa kutumika ile état de siège fau baexplique population ni kusema awa waongozi wa province watumike pamana wa, wa leader d opinio wa moprovence manake wapaster wapresidet maassociation feminine wapresident maasociation ya bajeune walimu waparti politique société civile ya fazi yo te kusudi bajue nini inapitika na kweli mahali popote ile comunicatio ya nguvu njo etacree ile mariage sino tutakuwa na jeshi inaona njia yake namna yake raia ako na namna yake akuona etat de siege viongozi e, nao ako na namna akuona etat de siege ile ukosefu ya mapatano itafanya tubakie tu na tu majiwe shukran patrick bala kwa maoni yako na hapa mpenda msikilizaji tutaweza kusoma ujumbe mbalimbali mbali. a tu namba yetu kwanza namba tumia ukituma ujumbe ni 0897454528 tuma ujumbe wako na namba ingine ni 09741558 3 tuna kuumusha kwamba kwa tunaka ukzungumzia e mangojeleo ya rahia kulingana na hali ya usalama mdogo kwa wakati huu wa hali ya kuzingirwa maeta de siege katika jimbo ya kivu kaskazini na ituri tunakuwa tunakwa elekea kabisa mwisho wa kipindi hiki kwa siku ya leo na hacha tuweze ku, kuja kwako bwana mbusa mambo lwando unakuwa secretaire general adjuant wa parti politique pld ikiwa maopera za kijeshi haziweze kupana resultat ya mbiombio resultat enyeeko imejia kuneza onekana hatari ya raia kuweza kugeukia iyo makundi zenye kumilikisila comportement gani population inapashwa koadopte ili isiweze kutombe momtego ya adui ambayo inabaki adui anabaki actif malgré maopération militaire na iyo tunaikonsidére comme conclusion yako rai atafanya nini ili asianguke mupiege ndani ya m... mdanya piege, mdanya mtego ya kosefu a confiance avec soarmée ya kwanza nikuwaza eh, umekwaaaewanawa ya, ya, na wake Sabade, ya, eh, na wadipite, na watu wengine wengine ambao kutia confiance kwa sababu wote hawaseme kama raia weninwengine ambawanwauiaauaraio kwanza na warepresentat wake kukila ngazi niveau provincial niveau national zi mwengine alisema kke sensibilisation na bortekom, watu wenyewe wanajua de lakini sisi, eh, pengine tuliwazia kama vile vile raia pamoja wale ambao wabowauewataeeaioaa e tunafikia unafiafai fulani tunabaki kitu fulani kufanya na ile wakati watajua kama gani kwa sababu zile etape zote aufanyawa tunafikia wapi tunaelekea wapi na eta de siège nao wataweza kujicomportebi kwa sababu le, le, le, le danger eke hawajue kwanza etade seie nawapeleka wapi hawajue kama hetadi decision ni nini hawajue iko na muda gani itafanya muda gani la comporteme yao nayo vile vile inakuwa ndani ya hatari kwa sababu hawajue wanaelekea wapi hawajui kut watafanya nini nini itafata hauna kuna evaluation Eh, ingaliomba kwanza wanapata ile aaio wanawlezia atasio tulianza hivi tunafikia fazi fulani tunaelekea fazi fulani na hao watachangia limua na raia na askari na wasiasa nawasiasa ivile wote pamoja wataenga inji kutafuta amani ambayo tangu zamani za na raie, I, isha, uh, na hiyo hofu ya raia itaweza kuishi wakiona mabadiliko asante bwana conclusion une minute kabisa unapewa wakati tan haraka haraka Konkluzio na concluzion yako ni mchango wangu ni huu ni kuwa nasema hivi bnecheni kwa mbale mm-hmm. raia ijikamate namna gani ili wasiweze kuanguka mu, mutego ya enemi kwa, ku, kwa ile mpaience kusema hakuna kitu wasianguke mupiege ya enemi waadopte wa komporteme gani chenye wakaaji wakamate wa comme comportement ikuwe ya muhimu waweze kuungana na jeshi na mambo yoyote ambayo itaweza kufatana haiko yote ndiyo nasemewaka kwenye media kuna habari zingine ambazo sisi wenyewe tuliziandikia raisi mwenyewe ili anapopata barua na asmbl naional hata kuambl nainal kuko habari zingine zenye hazisemewak kwenye runinga au kwenye wenyei wakaaji waendelee kuwa na ofiana na arm na waviongozi ndani ya arm wawakue na orai nzuri na wakaaji lakini wasibakie katika nafasi zao wakuje wak- wakaribie walider ambao wanaanza auliza huyu anaweza kuweza kukonvenke au anajua nini ataweza kuzungumzia wale watu wawakaribie ili wawaelezee adui apigwe hivi tukaenda hivi tunaweza kupata suluhishoo lakini kuazia eti katika huu muda mchache bado tunaweza kutosha magonjwa ambayo yameingia katika miaka zaidi ya mengia, zaigia, makumi mbili na waadui wanatuzunguka na wengine wanatumikisha na mamoto za maadui na gari za maadui na pesadui yafai iyoyote tuache ili tuhakikishe bwana kwa yako tumalize nawe uh, bala uh, poplaio i- adopte comportement gani ili wasiweze kutombe mupiège ya enemi amba nakwa aktif na nakwakiutilize mastrategie stra- ma mbalimbali ili kuonesha rahia kwamba jeshi ifanye kitu wafanye nini uh, kitu ya kwanza ni ile sentiment citoyen na patriotique ni kusema rahia atie kwa inchi yake mbele ya kitu yote raia isianguke momotego ya aeko tu mpaka uh, wenye wajambazi hata wenye wanasiasa wenye wanapoleta uh, ujumbe mubaya kama potofu ya kutosha bato katika njia inastahili wakwe na komporteme ya kuevite kitu ya kwanza ni fuyo ju fuyo yote itaprofite kwa enemi njo kitu ya kwanza kitu ya pili basikwe bakuwaka batu ya kuaminiamini Yo, kitu yoyote watayokulkota kumares o kitu wakapokea ujumbe fulani wafanye utafiti ya ile kitu kwa wanastahili mwangaza munapata wan ekit wenye wnti katia angaza mnata oaoaovyo awmun wue t wawyeta aii ongo katika kavuyo tunafungula njia kweli kweli kwa adui kusudi apate tuvamia lote na kama atusirimuke leo shabaya huyo adui ni kutunyanganya budongo yetu na kutufukuza kwenye tunapoishi tujuu asema sisi peke yetu ndio wakaaji tunapasha kuchunga hii udongo yetu kuchunga mali yetu kuchunga vitu yetu vyote na maisha zetu iko katika mikono yetu asante paik bala kwa hiyo ujumbe wako wa, ambao kama ambaotunieeaanio yako lakini kabla tuweze kumaliza wale ambao nasi maoni yake kuhusu anasema ni kusema watu walikuwa wa na kuelewa ni nini watufasirie ni pale niae wangeanzia fedi mihimba asante ndugu freidi sijuu nakua sehemu gani huyo mwingine anasema etat de siege anasema mm-hmm. akuna ta changement moya huyo ni maoni yake ambayo ameweza kupana huyo anasema uh, tulikuwa nawaza eta de siege tunakuja pumzika aha anasema um, wakaaji tuta ah, ni hiyo hofu ambayo nawazo meweza kuijibia ili wakazi wa, wasiweze kurudilia ku, huko kunako makundi meweza kutoa maonyo mbalimbali na huyu mwingine anasema ah, ujumbe anasema ni baha katoka katindo anasema ah, arme wa wapatie wakati mrefu sababu kazi ingali ah, asante huyo mwingine anasema jambo wandugu oh anafurahi sana kwa kipindi hiki anawaza uh, wakaaji washirikiane na askari aha anasema ni nani jean anasema nakwa bukavu asante huyo mwingine anasema uh, jambo preside anatumika bien ila kinacho uh, maliza hiyo tabia ni wakongomani tu njo adui wa mkongomani wa tupendane hiyo yake, na kabisa, si kumwisho, na ni maoni maoni yake kabisa sijui wakati yetu kumwisho mukongomani makongomani tupendan ynmni ua ingetumika vizuri aowale walio ingiza hizo adui tae i itoshe yake na muda wetu kabisa inafika mwisho mpendo wa msikilizaji tunafika kabisa mwisho kipindi hiki tukaye pamoja ambayo ni kipindi kililetwa kwako na shirika benevolence ya grand la katika mpango wake media pour le dialogue kwa kipindi ya siku ya leo tulikuwa tukizungumzia mangojeleo ya raia kulingana na hali ya usalama mdogo kwa wakati huu wa hali ya kuzingirwa ama eta de sige katika jimbo ya kivu kaskazini na ituri tulikuwa tulikuwapastiioni na wali Mbusa Mambo, Ambaeni, secrétaire général adjoint ou à parti politique PLD, Ambaeni, parti libéral pour le développement. Tulukuanae, Etienne Kambalé, Ambaeni. mleade composant uh, bonne gouvernance hapo uh, sociét civile vile vile tuliweza kuwa naye patrick bala ambaye alikuwa ni analys uh, independat kwa uh, kipindi hiki cha siku ya leo basi tunatoa sukran kwa wakaji wote na wale wasikilizaji wote ambao wameweza kujiunga nasi kwa kipindi hiki kwa kutoa maoni mbalimbali tunashukuru vile vile kundi yote ambao aliweza kusaidia ili hikikiweze kufanyika kwa utangazaji wa kipindi hiki niite antigone tegera nika nikisindikizwa na wenzangu wengine wote wa maredio mbalimbali hacha ni nikuage nikisema kwa eri Yeah. No.