munakuwa wengi mukifata kitungu tukae pamoja kinachotolewa kwako kulingana na programme média pour le dialogue inaotumika katika inji ya rwanda burundi pia na inchi ya kidemokrasia congo na shirika la benevoleia grala ni muda wa kuzungumzia shida zinazonyanyasa amani katika maeneo ya maziwa kubwa yaani regio de gra la kwa lugha ya kifaransa kipindi hiki kimeandaliwa na benevolesia na maredio ambazo tunashirikiana nazo kwenye jimbo la kivu la kusini kivu la kaskazini pia jimbo la kipindi hiki kimeandaliwa pia na mpango espert yaani ensemble pour la paix la securit alne du pays na leo tukaye pamoja inatupeleka kwenye mtaa ya irumu kuongelea usindikizaji wa jeshi la taifa kwa waendesha gari kwenye barabara nambari nne ndani ya mtaa ya irumu jimboni ituri mahali kunahesabiwa kila mara visa vya mauaji na magari kuunguzwa hata na manyumba kuunguzwa na wanamgambo ya adf ushindikizaji huu unaandaliwa na jeshi la taifa pamoja na mnuso kwa kulinda raia barabarani kisi mnajua iliyopita wanamgambo adf walishambulia gari ambazo zilikuwa zikishindikizwa na jeshi la taifa kwenye kijiji kidepo mutasikia nini ambayo askari jeshi la taifa inaendelea kufanya kwa kulinda raia na raia inawaza ni- kuhusu shambulizi huu barabarani pia raia inawaza nini kuhusu kazi ya kutengeneza barabarani kwa wakati huu ya ukosefu ya usalama kwenye mtaa ya irumu zaidi sana kwenye barabara nambari ine ulizo hizi zote zitapewa jibu ndani ya kipindi hiki amjambo basi wasikilizaji wapenzi leo tunapokea kiongozi ya shirika la waendesha watakuwa wawili na kuwa shirika mbili ya waendesha gari jimboni ituri mtaweza mkawasikiliza kwenye kipindi hiki kiongozi la shirika la raia yeye ni bwana die donelos mtasikiliza waendesha gari watajieleza kwenye kipindi hiki mtaweza kusikiliza pia msemeaji ya ya ituri yeye ni luteni jile anakuwa pia msemeaji ya jeshi la taifa jimboni ituri tunakuwa pia na mtaalam ya esper ye ndugu chris kikwaya ye pia mtaweza mkimsikiliza kwenye kipindi hiki kwenye micro ni b charlie omba ni kishindikizwa na ndugu alfos likana mpasha habari kwenye radio kandip kipindi hiki kinaandaliwa irumu kupitia radio andip na ushirika ya maredio zingine jimboni yituri kuna kuwa radio rtr nyakunde redio simba inayopatikanaru radio la colombe napatikaa na mtaani maagi radio tamtam mo bleu inapatikana konyi mta ya jugu nakuwa na radio tangazeni cristu rtk kwakifupi hio pia inapatikana kwenye mta ya jugu Tulifuzo, mkono amatulifunzwa mkonomoja haupikengoma tuisipa moja qua tu moja, moja tusitengane tuziepuke mizosãoza ukabila hapu bunia mutafata kipindi hiki kupitia redio kandib kila siku ya sita na saa kenda pita dakika makumi tatu pia siku ya ine na saa mbili kamili kwenye mtaa ya irumu mtafata kipindi hiki kupitia redio rtr nya siku ya tano na saa moja ya usiku pita dakika 1umi siku ya sita na saa moja kamili pita dakika 1umi kwenye mta ya aro mutafata kidi kikupitia radiocommunautaire simba kila siku ya cita na saa moja pita dakika kumi na tano na siku ya tano na saa moja pita dakika kumi na tano kwenye mtaa ya mahagi ni radio radiocommunautaire la colombe kila siku ya sita na saa kumi pita dakika makumi na tano pia siku ya pili na saa kumi pita dakika makumi na tano kwenye radio tangazeni kristo kila siku ya tano kwanja saa kumi pita dakika makumi tato pia siku ya nne na saa kenda pita dakika kumi na kwenye radio tamtam moble kila siku ya sita na saa saba pita dakika makumi pia siku ya pili na saa kumi na mbili kamili wasikilizaji wetu ambao munatufata mnaweza kushirikiana nasi kwa kipindi hiki kwenye namba 082253777 na rejie ya koskive mwema 082 20 53777 ama tena kwa namba ya redio ambayo napitishaki pindi hiki kabla twanje kipindi hiki mwwasikilize kwanja waendesha gari hawa wakijieleza kwenye microne ya mwenzetu likana ha, si tunateseka sana tu, pamanitulomatukuamn a baesot banini ya, beni bunya beni omanda distance kidok matese nakuwa mingi par aporna maisa ya mtet yani bacunguayamaig ba, ba, yabove ile pale kaisa inomatbanaaay abaheio aan it kufatana na ile ali ya njia si bashafer tuliona keno bangipima kutusaidia kwanza kwa kutengeleza njia ju leo tukangalia batunau baafer kunjia ttba bahafer nbapasae nauao yanbanngtnaeptapnn ny si bashafer tucha chine a twasemanini kuguernea yetu na ameasoa nanaas nga oi apiaaoio asi bashafer ya kutoka kive kuku a bunya wakati tunafikaka luna tunangoyaka kovwa na tunajirasireke tunapasho toka luna mpaka komanda na hakuna tatizo yoyote kwa sababu na tuko na monusco tunakuwa vile na fardec sasa yetu kushangaza inakuwaka wakati tunafika kubalabala ile tunakutanana na baambushi na zile ambushi zitakata kovwa bengine bataperdre bagari abo na baritu bengine vile bataperdre vile maisha na bengine banarudia mpaka nyuma sasa kwetu tunganajipoze kestion kwanini hivi na kwanini baliatorize kovwa ikuwe ak ild aonekan kubalabal a wa iko mngi na dede tuko na basoda biko mbele batatoshindikiza gari moya siri 60 veikile ubiesai kuelque de vehicule ili gari moya haitoshe kuzile vehicule njo utakutanisha bao anakuo na strategi yabo bakaona defendere imepita mbele na inaonekana kunawaka makosinye vile zingine zaziko a ya bariere kwenye tonanjaka kovwa nabanaywa gari moya inashindikiza zile gari kaa e ba, s na si etu najipose bakestion kwanini kuingizaka batu mwile insheke na mwile magumu wakati banayo akisi balabala iko mubaya na tena batupatie batupati yetu defendere moya soate mbili soate veicile kama ngape za monusco zenye hatiaona na defase yake kama inakwaka nini etake monusco batakiachoma baveikile ao 14 veikile bachoma kama ni ombede veile nata bahr ankuparing yaseko ya fin mngetusaidia waubwa wa ntwekwanja ile balabala bila kuacha batu mudesordre ya vile namwile esheki ya kupoteza bakitu munetwaye kwanja balabala njo mutupatie autorization ya kupita kuile balabala kila mtu afikishe veikile yake mzuri na fikishe mali ya batu mzuri iliitunabebaka kubaveikile mie saa shofer naregrete sana atuye kama kuishi yetu tutaishi aye i magari tunatumikaka njo kazi si yetu maisha yetu bazazi yetu me etade tusaidie likua juu tusaidiem atusaidie tanakitumoya ilikuwa ta mzuri hangikua atangisha tungiendeletakutumka sazingietuka el natusufre sana kwana kusot kwa magari za kua za aiitare iza kidogaaaa msiang likwa nini batoshe atakovwa wabloke balabala wafungi atapanda emwa vapigani kua naule nemi mwenye kopale ko balabala sa wanamaliza kupigana naule nemi wanaturasireke hakuna te na kitu tukie tupite vakafunga barabara atamu ema vananje faa komba itakwa moye yabie ololkuko na twambiase vanafaakovwa na vatu nahavikonafika kufika nishasa wafunge kwa barabara kama watatwambia vanafasi imwana vekonagombana na enemi vakisha pika enemi njo tunakia tunarudilia tena kazi mei ile hali vraiment état de sierge ipimekurézonné tena no ile kovwa ami nasema vile ju vatu vikonachelewa kungelekwa kovwa ya kutoka luna <laughs> inashuka mpaka mpaomaanakomainako napanda mpaka luna isha tunakna ishana munjia aavasa vanarudia vanashuka na vakupanda na wanashuka vanarudia vanashuka na vakushuka inavashaakwa mzuri nonakona nikovua mwa inatoka huku inabeba huku mnavachunga na, ziko na barabara inaharibika magari zziko nafunga njia juu wa barabara tulifunzwa mkono mmoja aupike ngoma tuishi pamoja kwa moja tusitengane uziepuke tusi mizosaza ukabilahai aikobieaaikobie kabisa mm. nii inakuwa chanjo ya hiyo magari zenu kuunguzwa kila mara chanjoy lekunawsaetle ada nge b bakisha afunga barabara mum banasukula le barabara banafa biabo saitaishaka bmelt ikusema ni bashofer ni bakubwa ya bashofer munaona esorte ile ushindikizaji ya jeshi la taifa haikosuluhisho kuleta usalama aina ta salama mwakusi ju biko natupiga masasiuao banapiga masasiai mufunge tu barabara ju tusaidiane sie na bapasaetu mufunge barabara mutupatie kama em kama dma tutachunga komsa tunanja pita kwamani juu tukunalipa barabara dr yote tukonailipa tukunalipa kishe iniki hapa t olar tukunailipaayo kabisa or tena tukunaenda wanachoma a gari yetu hakuna mwoye naefatilia akuna chochotentendalz hakuna, hakuna, ata... hakuna mwetutamuliza mwetu gari yetu kalungule naishia tu tua mpert babose mwenye gari sazingini wanachoma mwenye gari saazingini shoferi nj alikuwa naye gari hakuna akuna switakuna tas lisomuakile kitu ikonaishau h sie tunaona tuache kwa, kwa, kwa kazi tu, bafevyao akisha maliza tutajwagiza ya kufa Sama kwa sasa waendesha gari hawajelekeze huko hawajelekezeskusii si hapo kwa sansi yetu kuna, kuna iko naenda kulema siku ush unafunga ltunachungasbatafungula njnakuu tuunapotfn tuunali aencetunali balabala tuunamt yoteaaence bon, bagaituunalungua auna teio ultunsjuu ya kuliaitu yenu juu ya kuweza kuwaruisha kwenye aki yenu kwasabau vitu vyenu o atuue kama tufeni bakubwa wetu nj sasa batangea apate us uai uaza aagyetu yaarnysaungayans inojambo bab jina naniniopapa ege epuis uh, wakati fulani kunaonekana ukosefu ya usalamayaaniya sekirité kwenye barabara ya irumu uh -huh. na hiyo inakuwa na shida gani ama aamatokeo gani kwa waendesha gari ambao mungoza. Hmm, oile maneno natsumbua sana kufatana na wania aai w sana omand kwenda luna au n omand juu ya inseurité na, na mbul lnnyesha ingi balabala ko mzuri omnaw uda i lebtnasumbuaat sana kufatana na bagari banacoma batransporteur banateseka tunachunga wa unachunga wadisposition inye uh, guvernement provincial inakamata juu ya kuiwa na munakani ya, ku ya kuendelea ya kupita kwili njia na nyini kama asociation mnakuwa na mpango gani ama mademarshe gani ambao mnaendelea kufanya kwa ajili ya kusaidia wale wa shofer ambao gari zao zimeunguzwa no demarshe nye si tunapasha fanya hiko tu kulia kubwakubwa mapime kutia sekurité na tunaifanya kilasi kutu naliaku bakubwa atusaidie na, na sekurité kobalabala as onaua yo yu maneno ya konvwi ikoki tune na pash yagawia sanaikoi utasema si mya empe koki anaia em u ya kosadia bat kp tolilomba na ubwa tusaidi akotia sekrité kobalabala ivi bato baanji pita Men, normalement bila kocunga convoi oyo babituna monali e kuba information yangetukonao deja minawazake basoda biko deja sur le terrain bikona mpima kosukuza bali ya ba adf monawa ezaka mwa konvoi iko solutio kwayo probleme yaboo ikoonekana koyeumo apana tangi ya mwanje tusha asema ata kuapa konjuku On dit à Ndjouk, durable, Convoi temporaire. On a des on a des on a des a on voit y y a solution durable y temporaire solution durable et sécurité bala ba on a de nuit librement bila wewe unakuwa kiongozi ya shirika la raia jimboni turi unawaza nini kwa ushindikizaji wa jeshi la taifa kwa gari ambazo zinajielekeza kwenye barabara nambari i jimboni turi nimewaza ya kwamba hakuna kabisa uhakika ya kusema wana waraia kwa kutembea barabarani wanapasha kushindikizwa na jeshi sio kawaida kabisa na tumeona karibu mara mbili mara tatu gari zote zilishindikizwa na shirika la taifa na zile za umoja wa mataifa zilianguka katika mshiba watu wamekufa magari zilichomwa na hii yote imeonyesha kwamba sisi raia hatuna lazima ya kushindikizwa tunapenda gmet pamoja na umoja wa, wa mataifa waondoe wale wajambazi na watu watembee peke yao kama kawaida shirika la nini kwa kutatua shida hiyo hsisi hatuna mamlaka nyingine ila tu kupaza sauti ila tu kuambia waongozi ya kwamba kuko ukosefu wa usalama katika hii sehemu za hituri toka komanda hadi luna hakuna usalama watu hawawezi kutembea barabarani na kama hawawezi kutembea barabarani unajua ni vigumu kuingia shambani ni vigumu kuenda shuleni hivi sasa tuko wakati ya kurudi kuanzisha kwa masomo na wanafunzi hawawezi weza enda masomoni kwa sababu wanawabaka wanawateka nyara na wanawaua kwa sababu hakuna usalama na hii ndio mambo yenyewe sisi tunaendelea kuita waongozi wafanye kazi ambao walihitajika kufanya kwa ajili ya population ama kwa ajili ya raia kuwalinda na mali zao na ambushi hizo zinakuwa na matokeo gani mbaya kwa raia utajua ya kwamba tangu hii barabara iliingia katika mshiba kubwa hakuna watu kutembea wale wanaotaka tembea njiani hii nikwa bati tu wanaweza toka komanda na kufika luna kwa bati lakini wengi za watu wameshindwa kutembea njiani na kutokutembea kwa ile barabara inasababishwa njaa hapa sasa ituri hata tauni ya bunya tunaendelea kuona njaa imekuwa vitu vimekuwa bei kali kuliko yale tulikuwa nayo jana makala imepanda bei hakuna ndizi ambayo inaweza ingia bunya kama ivyoku ajana e, tunajua kule watu mekula sombe inatoka ile sehemu lakini kwa wakati u ni ngumu kabisa maisha kuwa ngumu inaanjakwa ngumumoetna ndenge nini okoki oexplike baatake oyo bazosala onte basivil na nzela ya beni komanda beni omoni wana ezali ba opération de survi si la mabele, to unajua wale ni watu wa njaa tu adui halisi anayetafuta kupindua madaraka ya nchi ya kiserikali ni mwenye kupigana na askari jeshi ya inchi siyo raia lakini hawa wa adui, wanaua raia wanapora mali yao ya kwa kuonyesha kama mpun. hawana nguvu ya kupigana na jeshi ya serikali ndiyo maana tunafanya chochote kwa kukinga raia na mali yake tunasindikiza kila mara misafara ya gari kwenye barabara komanda luna na huko tunapiga kwa ukweli waadui hawa kwenye usultani wa walese vonkutu kwa kuwa hawa waadui wana shabaa ya kuzuia usafirishaji barabarani ili wadhibiti maeneo kadhaa kwa kutenda maovu lakini tunaamuru kuwashinda liwali yetu ya jimbo yango, amekusha kupanga yon wa, yon kumika, wa askari jeshi kwenu sehemu zote ba, za eneo hilo mkabuna kusudi waweze kupinga waadui na kuwapiga ili nguvu zao ziishe hatimaye maye tuweze kuwatawala tukikinga waraia na mali yao mampinga ya ekolo toyeba kozwa bamindelo nyoso, na biso nyonso mpo na kobatela populatio na biloko na ye eobi bozosala soki banini bakovwa mai malgre bakovwa wana bazo atake kaka responsabilité ya letat ya bamilitare eza ninii mekasi nde yango wana kokomvwa ete depuis babazali koatake tango walianza kushambulia magari barabarani hawakufaulu wanatafuta tu mahali barabara inakuwa mbaya kusudi waweze kuunguza magari matatu mane lengo lao ni kuzuia magari kusafiri japo hiyo watu wanaendelea kusafiri magari yanaendelea kusafiri kuenda na kurudi chini ya uchunguzi kali wa kikosi cha frdc waadui wanatafuta kwa njia zote ginsi gani kuharibu na kuishi lakini sisi jeshi tunasema ya kwamba adui akienda upande wa kuume tutamfuata na tutampiga akienda upande wa kushoto tutamfuata kushoto na kumpiga popote ataenda tutamfuata ukumpiga kozuti tuweze kuweka utawalo wetu na barabara irudi katika hali yake ya kawaida yani ya usalama sikoyo mpona niniba ba ba basalaa a ah yo omonaka yango na, te nakamw oke ozali mopanzi nsango olobi ke baopératio anticipative te ntango oyoki nsango ke bakangi adf ezali opératio nini anticipative ntango oyoki ke e frdc abombarde abombarde babastio ya ba adf ezali baopératio anticipative daller na maye masu tozali kosala ukisikia tu, tumeshika kwa mfano wa huni, wa adf inamaanisha ya kwamba tunapiga kweli ukisikia jeshi la frdc la lakamu lakamu ki, imetupa e... bomu juu ya makao ya waadui inamaanisha ya kwamba tunatangulia kuwasaka opereheni zote ni za kutangulia kuwapiga kama opereseni ya namna hiyo ilikosa tungelipoteza maeneo mengi lakini sisi wa askari jeshi tuko ya aina mi kwa kushinda w adui sehemu zote walikuwepo hawako tena sasa kwa mfano tulienda kushambulia wanamgambo uk upande wa ngongo ir ri na kuwapiga tuliweza kukomboa maeneo haya yote na kuwafukuza w umeona wapi mutu anayongoja adui kuumia ama lakini sisi kila mara tunatangulia kwapiga na hawa ta wezapaali mpo te ondoka a kufa, a na tutaweka utawalo wa serikali maeneo yote pendera ya hinchi ilikosa kupandishwa hasa kusini ma ngaribi ya mujibunya sasa pendera za inti ya kidemokrasi ya kongo zina pepe yatayari Colombo, Kali, Susseuté, Toko, restaurer autorité de l'État. Et si Gaba drapeau congolais a flotter, tel l'élo oyo na sud, na sud-ouest, y a territoire, na ya ya ya bisoua, na ville, ya bougna, drapeau congolais, et Zalikopépa. Oui, j'y pas moja, quoi moja, tout est mis au salon, To Kishumbujaw Salamam Dogot comme meshwa O mo Jado ya my name You sympathia na nini kuhusu kazi za kutengeneza barabara ambazo zinaendeshwa kwenye barabara nambari nne kwa wakati huu ya ukosefu ya usalama ngambo za huko ndio tunasikia ya kwamba Gav, gavana alitoka kuanjisha kazi ya kutengeneza barabara kati ya komanda luna uh, sio mbaya ni kitu kizuri lakini zaidi ya yote usalama ya watu inazidi kwanza uh, watu kwa kutembea barabarani sio kwa sababu barabara ni nzuri lakini kwa, sa- kwa ajili ya usalama tungelisi hii kazi ya kuanza kutengeneza barabara ikue inaendeshwa pamoja na kuleta usalama ya kuhakikisha salama ya watu kwa ile barabaai kama sivyo barabara inaweza kuwa mzuri inatengenezwa na watu wameshindwa kutembea ndani haiwezi kutusaidia sana zaidi ya yote barabara itengenezwe na usalama inakuwa itakuwa kazi nzuri asantea tunashirikisha watu wote wa vijana wa mama uh, na viongozi wa ngazi mbalimbali kwa kutafuta usalama wa kutafuta kujua mambo gani yameendelea katika mji wale watu ile kikundi mbalimbali wamekaa pamoja e, inasaidia raia kuleta mahitaji yake fulani fulani kwa waongozi na kuonyesha namna gani waongozi wamefanya kama ni kwa faida yao ama hapana kazi yetu ni kutetea raia ni kusema kwa niaba ya raia kusudi wale wanaoongoza waongoze vizuri tunaonesha kama raia wana- wanafurahi ama hapana na, na kazi mbalimbali waongozi wamefanya na ile inapitika inapitika wakati tunaingia kwa makusanyiko fulani fulani na waongozi njo yenyew tunaona kama faida na ile wakati tunaikaa pamoja na serikali na viongozi kwa ngazi mbalimbali tunapata vile majibu fulani fulani kama uh, tunaleta magumu tuko nazo zingine zimepata majibu pale pale hatuwezi kusema ya kama wakati tunaongea nao hakuna majibu wenyewe wanaletaka ni kweli haiko majibu kwa magumu yote tuko nayo lakini mara mengine E, yenyewe inaweza pata suluhisho kwa ule kiongozi tuko, tuko naye mara mingi tumepata lakini kama majibu zingine haziwezi kuletewa mara moja ni kwa sababu naye inabidi alete maneno haya yote kwa waongozi wa ngazi za juu kuliko yeye na pale kupata majibu inaomba wakati kidogo lakini wakati tunakutana na mwenye iko na mamlaka kwa kuleta suluhisho kwa mambo fulani wanaifanyaka na ile ndiyo vita tunapigana kila siku na ni maulizo ya raia kwa kila siku kusudi tupate usalama na nitaomba kwa raia yote waweze kuweka kwa kazi kila neno ambao wamefundishwa na tutasii vile vile kwa waongozi waongozikwa mba, ngazi mbalimbali nao pia wajue kuwaharakishe kusudi ukimya ionekane na salama irudi kwa sababu wanawabaka wanawateka nyara na wanawaua kwa sababu hakuna usalama na hii ndio mambo yenyewe sisi tunaendelea kuita waongozi wafanye kazi ambao walihitajika kufanya kwa ajili ya population ama kwa ajili ya raia kuwalinda na mali zao na ambushi hizo zinakuwa na matokeo gani mbaya kwa raia utajua ya kwamba tangu hii barabara iliingia katika mshiba kubwa hakuna watu kutembea wale wanaotaka tembea njiani hii ni kwa baati tu wanaweza toka komanda na kufika luna kwa bati lakini wengi za watu wameshindwa kutembea njiani na kutokutembea kwa ile barabara inasababishwa njaa hapa sasa ituri hata tauni ya bunya tunaendelea kuona njaa imekuwa vitu vimekuwa bei kali kuliko yale tulikuwa nayo jana makala imepanda bei hakuna ndizi ambayo inaweza ingia bunya kama iliivyokua jana e, tunajua kule watu wamekula sombe inatoka ile sehemu lakini kwa wakati huu ni ngumu kabisa maisha inaanza kuwa ngumu kwa bunya kutokana na ile hali ikiongozi ya shirika la raia tunajulisha tena kwamba tuko kwenye kipindi tukae pamoja na tunaweza kujua nini ambayo w unaweza kusema hiyo ni suluhisho kwa kutatua shida hiyo ambayo inajitokeza kwenye na barabara nambari nne nafikiri kuko mambo mawili ya muhimu ambayo inaweza kutupatia usalama kwa ile sehemu za barabara ya kwanza ni jeshi wafanye kazi yao kama inavyostahili kuwapiga wanamgambo kuwafata pahali popote wanaweza patikana uh, ile ni ngambo za kwanza tukipetaka amani na kitu ya kufuata ni kutafuta kukutana na raia ambao wanakuwa katika ile sehemu waikale waongee pamoja wajue kutafuta nini inasababisha vile vitu kwa sababu gani E, wajambazi wanapenda kubakia ile sehemu ili nayo itabidi watu waikale waongee na wasaidiwe na shirika zingine kwa kuwafahamisha kwamba wale wanaotomboka wakibakia kwa ile sehemu inakuwa na kinyume ndio kwa kumaliza kiongozi ya shirika la raia Uh, nini mnafanya nini kwa kusaidia wale waanga yaani watu ambao magari zao zinaunguzwa na wengine wanafariki nyumba zinaunguzwa pia shirika la raia linafanya nini kwa kuweza kuchibu kwa mahitaji ya wale watu ambao wanapoteza vitu vyao kwenye barabara hii kitu mmoja tu kinayohitajika kwa ajili ya kila mmoja anayetembea kwa ile barabara ni usalama bila usalama haiwezekani bila usalama hakuna anaoweza tembea kwa ile barabara anaweza aishi ndani ya ile makijiji ambazo zinapatikana kwa barabara ya barabara ya nambari in tunasii kwa gment alete salama kwa watu astie usalama aondoe mbali na raia wa dui hii peke yake tunasii kwa kama nimetoka kusema sisi kama shirika la raia hatuna lolote la kufanya ila tu kuita gmeti mwenye iko baba mwenye anastahili kulinda watu na mali zao awezi kulinda raia na wale wamepoteza vitu vyao wajijulishe kusudi g awarudishe katika haki yao wamepoteza vitu kwa sababu ilishindwa kuwalinda sio makosa yao kupoteza vitu vyao wamelipa taksi mbalimbali ya, ya, ya, ya serikali wanaweza kutembea kwa barabara sasa unaenda barabara barabaraani wanakuua watu wanaharibisha vitu vya watu ni ni, ni kazi ya government uh, kamate ile charge ama mziko tunakushukuru bwana kiongozi ya shirika la raia kwa kujibu kwa maulizo zetu mimi ndio nawashukuru bwana cris kikwa ya sana unakuwa mmoja walikwa wetu leo kwenye kipindi tukae pamoja na leo tunaongelea mingi kuhusu barabara nambari in kwenye mtaa ya irumu tunajua kwamba mpango esper inakuwa na kazi ambao wanafanya huku na nawoonakuwa mtaalamu ya mpango huu tunaweza kujua nini mpango espert inafanya huku kwa kutatua shida kuhusu vizuizo yani bariera ambazo zimeshimikwa kwa ajili ya kunenyesa raiaaksanti mm, eh, tunakuwa kwa katika pogae espert tunatumika na polise tunatumika pia na birou ya territoire na tunakuwa tukiwasaidia kwa kwakazi eywpwanatkwanwaaun uunoupt tu mabariere en tunat mabariee lal ni kazi yao kwanza kama serikali yakuweza kutatua hiyo mashida na kwaumabarie al tunawasndkza vwaweze kusaida eh, poplaio ukukua kunyanyasiwa kwahiyo mabariere ilegal kwa sababu kunakuwa mafasi ngine enyewe wanaoza kuwa wakilomba pesa kwawapita njia wala bitu ngine wakunyanyasa njio mana tunawasindikiza ili kwa mabariere enyewe zinaweza kuwa reconi kupolis na kufdc kusikue iyo mashida Tuna, tunangalia pls mabariere enyewe wao peki wanarekonatre kama aipash ikuwa njio yenyewe wanapasha kutosha kwa sababu pia mabarieri yenyewe serikali yao peke inapanga iwezi kukua hivi kwa wakati hu ya ukosefu wa usalama kwenye barabara hiyo mpango u unaendelea namna gani kwenye eneo hiyo njio tuko kueta de siege na kuna vitu yenyewe directeme eta de siege inakamata en charge Uh, iko vime fiie eta de sie na kuna vito enyewe si ekisimi nasema tunawasindikiza kwa mipango ya esper kazi enee tunafanya pamoja na polisi iwe na administration ya territoire inaendelea vizuri kuhusu mabarriereenee ziko slem reconi ilegal na kazi ile yakuweza kusaidia ku ya, watu wasiweze kunyanyasa inaendelea fasi yake santikoakujibukwa maulizoze naline kamba batransporter mota propose nini juu nasema kovoa iko solutio nini njona mpashakuwa solutio pandaipériode enattenda siuation ikweretabli bo solution mina waza solution ya mozuri bakubwa biko na solution iko kotuma bajeshi biko pale ju ya kofanya ile kasi iko kotuma bajeshi basecurize balambala ile njo solution inye inabaki a kofanya na minawaza miina waza ke basoda baisha enda kule nabiko nafanya kazi yabo tubaache bafanye kazi yabo bamalize ile maneno ivi toanje mpita kalmema euh, mer kwa sasa komvwa njo ikonaendelea namuna bakubwa wanajuge bonke bateskote bagari ju passage isikue kompletement interrompu tknaendel anminafam kito banadecide kokitm oe ty r rnu nabt nat banadeide ksema bacungi eseurité ri balabala nbanepittnaiko ai nomal Voilà, Qui est normal, il n'y a pas après, oui, un energy, de à comprendre. Je pas huko uh, irumu walese vonkutu kuna mizozo lakini haikatazwi watu kutembea ulisikia liwali wa jimbo letu la ituri luteni jimadari luboya nkashama alienda yeye mwenyewe front line huko ituri hali ya utulivu inaanza kurudi polepole hapo awali kulikuwa uzinduzi wa ujenzi wa pahali pa umma ama amatribune 切。Hey, yeah, yeah. bali hakuna watu ujenzi unaweza kuanzishwa tena uzinduzi wa kuboresha barabara inaonyesha kama sisi serikali tuna jukumu la kurahisisha usafirishaji barabarani tukiwatolea wakaaji uhuru wa kusafiri kwa miguu pikipiki ama gari tukiwakinga na mali yao komanda makayanga huko na pembezoni watu wanaishi upitia vita hioas watakuwa tu kwa upande wa wenye nguvu ndio sisi wa askari jeshi wa kongo ndiyo maana unaona watu wanaanza kurudi komanda ukikumbuka kinsi watu walikimbia kutoka irumu sota marabu hawezi kubali lakini leo unaona watu kurudi mahali hapopote yote ni matokeo ya uongozi wa dharura wa askari jeshi unaokuwa kwa kichwa luteni jemadari lubo ya kashama coni wawe na, na, wa na utulivu waegemeze wa mate, jeshi wasiwe katika hali ya tishio wasiogope bure wawe na matumaini kwa kikosi cha frdc waadui hawawezi kupindua madaraka na nchi yetu haishindwe la hata pibli, siku moja tangu tulianza kupika al ni hapo ndipo twafika mwisho ya kipindi hiki kilichoandaliwa kwenu na benevolesia na ushirika ya maredio ya ituri ndani ya mpango media pour le dialogue ndani ya kipindi hiki tuliongelea ushambulizi ya gari za raia zinazoshindikizwa na askari jeshi la taifa kwenye barabara nambari ine shida ambayo imehesabiwa ndani ya mpango mpya esper kwa kuongelea hayo tulialika viongozi ya shirika la raia jimboni ituri bwana ie donelosa tulialika pia mtaalam ya mpango esper cris uh, kikwaya tuliweza kualika pia viongozi ya mashirika mbili ya waendesha gari jimboni ituri unaweza mkawasikia waendesha gari nao pia wakijieleza kwenye kipindi hiki tunaweza kumwalika msemeaji ya jeshi la taifa yeye anakuwa pia msemeaji ya ya hali ya kuzingirwa ya jimbo la ituri kwenye microhone ilikuwa ni b charlie omba lohahe nikishindikizwa naye ndugu alpfonse lika na mpashabari kwenye radio kandipe tukishirikiana na wapashabari kwenye mtaya maagi ni ndugu jacques unyuta kwenye mtaya aru ni ndugu marcus kwenye mtaa ya jugu ni ndugu ja baptiste bimozo tunasema sante kwa walikwa wetu waliohuzuria kwa kipindi hiki pia aksenti kwa wasikilizaji wetu waliotutumia mamesaje kwenye kipindi hiki tunasema basi aksenti tukutane tena siku nyingine kwa namba nyinginekamo