No more, Jahoo. Picking Roma, Twishi pammoja, Quamboja, to sit in the day. To see a book and me, so Santa Cabilla. ya kiss you, Moja, see what Tewano Taka. nakusalimampeno wa msikilizaji popote pale unapatikana ni kipindi kyako tukayepamoja ambaki oyo katolewa katika mpango media pour le dialogue inayotekelezwa katika nchi za rwanda burundi na kongo ya kidemokrasia pamoja na shirika la benevolence ya grand la kupitia maredio rafiki mbalimbali tukayepa pamoja ni nafasi inayotolewa kwako ili uweze kujitetea kuhusu shida ambazo sida mbazozinakatisio kwa amani na kipindi hiki kinakuja ili kukazisha hali ya kuishi kwa pamoja kati ya kundi mbalimbali mbali, zinazoishi katika ukanda wa maziwa makuu na kwa leo katika jimbo ya kivu kaskazini huko tarafani nyiragongo ni huko tunaelekea tukizungumzia mzozo wa usultani yani konfliutumie kunapita wakati kidogo mzozo wa usultani kati ya urithi wa mwami mmoja iliweza kuleta hali yasitofahamu kati ya raia huko tharafaninyi ragongo wiki iliyopita mwami mmoja aliyejiweka kwenye kiti aliweza kuwawa inabidi kufanya nini ili kuepuka ya kwamba hizo shida za usultani zisiweze kuleta shida kati ya raia uongozi wapashwa kufanya nini na raia ili shida hizo za usultani zisiweze kufikia kwenye ujeuri gani kukomesha kwa hali ya kudumu hizo mizozo na kwa nani yaomba kupata suluhisho inabidi kufanya nini ili hiyo mzozo mpya isiweze kuharibu hali ya kuishi kwa pamoja kati ya kundi mbalimbali huko tarafani nyiragongo na inaomba kufanya nini kwa haraka ili hali hiyo isiweze kuingilia hali ya usalama katika eneo hiyo na kwa kuzungumza katika studio hiyo tunapokea bwana mambo kawaya ambaye ni kiongozi wa shirika la raia huko tarafani nyeragongo vilevile tunapokea studio ni junior kaembe ambaye ni analiste kwa utangazaji wa kipindi hiki mimi ni antigone tegera kipindi hiki kinaletwa kwako na redio mbalimbali rafiki kwa kushirikiana na shirika la benevolence ya grand lak unauza kuchangia nasi ukituma swali lako ama mawazo yako kwenye 08974 5, 4, 5, 2, 8. Ama, c'est 0, 7 41, 58, 58, 3. Tout le caribou. mshikilizaji kabla ya kuanza kipindi hiki tutaweza kwanza kuacha ufate ile ambayo ni maoni ya raia wana na mtazamo gani kuhusu hiyo mzozo ya usultani huko tarafani nyiragongo na namna gani kupata suluhisho ntaweza kuacha kufata wakaaji mbalimbali ambao tuliweza kukutana nao guvernema inapasha jifunza sababu gani kunapatikana makonfli katika teritr ile na ikishahyuwa nini nji naleta ile konfli na nini njo inaacha mwami titilere hapatikane inatafuta solision na wakitumia wakaazhi wa hapo hapo hiyo itawapatia kujua solision gani nini njo watakamata kusudi usalama upatikane katika uongozi wo wanyiragonga enye kinatumaka nakutaka mwenko na aa aatataainikuaa aaenda t aa ini a ae kuu vaishe nomba tuserikali tu, tu kufanya, nyiragongo. Nyiragongo mafujo, njine, kama, o, yo yakufana mka wa, wa nyiragongo nyiagongonakwa mafuho jakutakwlewana atngine banapnda azigmbanikama anasai akwaminmba letaksayme aashaaanyiagngoa aoe andakamwami na mutu watu mingi wanapoteza maisha yabo batwaleta bangalie sana njo batuseidie kama ii muzozuitaishana munyilagongo namuna gani kusikia mwamalikufa alikufa bikweza kutupendeza batu balikwanalomba konfuli itoke kati ya wali ambao wanasema kama ni wa mwami wayuwe ka na ni nani njo anapashwa kutawala katika ka teritware ile ya nyilagongo ile konfli ya wami inaweza kuwa ilitokana na kutokusikilizana kati ya wale wami na basi wa msikilizaji tukianza kipindi kipindiyetu tukae pamoja kwa siku ya leo tunaanza nawe na tunasema na jambo nawebmambo kawea tunasemakaibu kiongozi wa la raia kama vile shirikaaaaongoh unaanalize namna gani hizo konfli kucumie tarafani nyiragongo asante sana mama mpasha habari nazani kitu ha kwanza mi nasema kwanza shukurani kwa kuwa umeweza kunialika katika kipindi hiki ya siku ya leo na umeweza kugusia suala ambayo inakuwa ikitatiza sana mta wa kwa kweli mta wa nyiragongo ninaweza nikasema kwanza ndani ya drc mzima inakuwa na kipaombele husumizozo ndani ya nchi mzima epuis ee 9 adieo mtawanyiragongo haina surtani wake a tukiangalia epuis aale yani nazungumzia kifo cha surtani mukuu marehemu mwami bakungu bigaruka apo ndipo naeza nikasema ndio mwanzo ama ndio kilalo kiliweza kukatika ya usurutani ya bukumu na no. depuis pale uh, kulikuya mavita kama vile vita ya afdl wasaidizwahiyo kikundi cha vita ambao walikuwa na nyia sana ya kuweza kuchukua madaraka na ndipo waliweza kuweka watu ambao waliweka kwenye usultani bukumu naye akaweza vilevile kunome wa hef de goupement wamoja apare ma hef de groupement wale wale wakaweza pia kunome wa he vilae atkaa juu yaserkali lakini lingkmo aliweza kuzipatia ho yaa adaaaykndpi tukavolu wd walikuwa na matatizo walikuwa hana namna ya kuweza kuvendiqe pouvoir yao na ndio ndiyomananoona mpaka sasa ivi neragongo haikoa si plan utimnt mambo kawa kw mani yako ambe eooe tunaweza kuelewa namna gani hiyo mambo ambayo wiki iliyopita tarafani nyiragongo pole kwa jamani aliweza kupoteza mwami sikitu ambaye aliweza kujiitia yee peke bila ruhusa ya wakubwa na ni mkongomani mwenzetu mwenye alifariki ile tunasema kwanza pole kuhusu mambo ya usultani huku nyeragongo imekuwa kabisa mambo yanaleta huzuni sana kwa sababu ni miaka na miaka watu wanapigana bo ilikuwa ni siku ya tatu juma inapita e, tukapata m- mahabari kama bwana kifende sikitu anaweza kujins ye peke na anasema avaasi ye ao e, sisi kama waanalist ilo mambo kwanza ya kujilipishia kisasi haiko ya mzuri lakini E, tunaomba leta iangalie ilyo mambo kama itaezenda namuna gani kwa sababu yeye alishimika biro yake na hakuheshimu kanuni za sheria kama uko ukou kama uko mwenye haki mama ni sherti upite munjia normal lakini e, tukiangalia kwa gisi hiyo mambo naenda E, inalomba wapolisi wetu wani wasoda wetu nao wakuwe na etike kama mutu anafanya vile wanapashwa kumukamata wanamutia kwenye mahakama mahakama inamwazibu kama waanaliste tunaona e, kuko pare ya responsabilité ya leta kwa ile mzozo kwa sababu haipendi kumaliza na kuna kwa wengine wapolitisie nao wanapenda kuhikokotea nao kama wanaliste wa tunaona hiyo mambo ya kusema kwanza ya kuana hapana tunakemea tuna hilo mambo yeye naye hangi lipasha waenda kushishimika bila wakubwa kuna administrateire eh, kuna shefu wa sheferi ndio wanapashwa kwenda kumushimika kama desturi bwana mambo kawayi tuseme kama vile shirika la raia wazo ya wakaaji kulingana na hiyo mzozo inakuwa gani wazo ya wakaji nafikiri ya kwamba ni wazo ambao sisi tuyo tunapeleka mbele sababu sisi tuko, tuko kilalo kati ya raiya na serikaliitaji kubwa ya raia ni kuona kwanza kitu ya kwanza serikali anachukua jukumu zake iwaraiya ndiyo wanateseka kwa kipao cha mbele watu wamepoteza wandugu zao kuhusu yo mzozo watu wamepoteza shamba zao watu wamepoteza mali yao alafu kunakwa yula mbao naeza kuwa ikaishi uko sababu ya ukosefu wakati anapata pesa kidogo anakimbia anaka kusi mka yake i kusiitokeze maafa ama mavitendo vya ujeuri niragongo vio termometre sécuritaire ya ville de goma ukistabilize niragongo uko na sécurité goma lakini viongozi nao wanaonekana kama vili wa zembe kwa nini yani wanatafuta masolutio zenye ziko kwa muda na sio solutio ya kudumu lakini tusemeku atitude ya populatio wakaaji uko nyiragongo wanakwa na atitude gani kulingana na izo maconfli kutumia mbazo aaa zal zanazunajwa comportema ya yatima yatima anadevelopaka comportemat mbili ya kwanza anaweza ile kifo ama kukosa wazazi ianeza kumusukuma kwenda kushuleni ama kukuwa na akili na kujenga ya piri inamusukumaka kuwa maibobo iniizo comportemet mbili ambao nakuwadevelope suvet na wali wa yatima nandinagongo niivo hawezi acha raia muda zaidi ya miaka makuibii atano bila muzazi ukiangalaa ndinagongo sitwasio kidogo tu watu wanafanya violence ni wayatima ambao hawana baba hawana mama hawana mutu ambaye anawashauri washauri ambao karibu yao alafu wanadevelope strategie ya, ya autodefense ama ya kujitegemea wenyewe na hapo ni danger raia wanalia lakini kunakuwa kundi ndogo ambayo wamejire tuve na wanaeza penda hata maisha yiendelee ivo jenior kayembe kama vile analiste kwa nini hizo mizozo za kiti za usultani zinakuwa mara na mara zikirudia katika masehemu mbalimbali kutarafaninyira gongo mimi kama analiste ninaona kunakuwa pare ya responsabilite ya guvernema yetu ya kongo kwa sababu haiwezekani tuko akelke sentimetre na vile ya goma kwanini wakubwa hawapendi kumaliza kusema hiyo mambo ishe gvernema inapashwa kuinstaure luoi de leta mwenye haki inafaa anapata haki yake nayo mambo yote itaisha bairefere kukutime kutime nasema nini ya yamnyeragongo mimi kama ninajua kutime ya nyeragongo eh, ni baba kumutoto mehaende ndugu kundugu kama baba anakufa ni sherti mtoto yake akamatekit kama mtoto ion anapashwa kutia mutu wa kuchunga hiyo fasi ule mutoto akishakuwa majer anapashwa kukamata fasi ya baba yake hiyo njo mambo yenye tunaomba barespekte koutime gisi inasema na leta leta ai na dr ya kukuwa inapatia kila mutu arete na abakueshimu famile reant na vagardie de kutime wakiheshimu ile tutarudia kama zamani mutu anajiita shef koutimie meonakia kutana iko na ap ya parti politike iyo njio mambo inaleta z yopat poi nana ko napo atanakiaiao ata a auaa maa acnuyo parti auakuwamasaniouiuaya shef koutimie hawezi ingia ndani ya mambo ya siasa shef koutimie hawezi kuwa askari shef koutimie hawezi kukuwa magistrat shef koutimie hawezi kuwa hata mutu wa fonction publike chef koutimie iko pale iko sakre na hiyo ndio inaleta fujo mwenyera gongo na tena kuna kunakuwa apui aizile maparti politique ndani ya kutimie na pese hakuna sanction awaishimie autmawashimie sheria lakini bwana mambo kawaya tukirudi kwako tuseme namnagani kufikia kubadilisha hiyo atitidi ya raia kwa hiyo gestion outumiere inaomba kufanya nini ili hiyo conflit kutumier isiweze kuafekte hali ya kuishi kwa pamoja kati ya mbalimbali mbalimbali mbalimbali kabila mbali mbali, watu a mbaibai aamada naalika nikakwambia kwamba serikali kitaka kuleta amani wako na wao unajua imepokea makabila nyingi. watu wametoka lubero masisi walikale fasi yota, hata kasayu, hata wapi. wanaishi a lakini iyi maconfli ya na ma Munifata, viten, ya hi, ya anasema, dezorme, ya alikuwa akipigania amechoka kuvumilia na na na choka choka choka anajipeleka ni pouvaa w yioja l weat Sonami, sababu amefariki ame sa ama na face watu wanaanzafikia a a aaak change atitude hiyo ya population ya kujikutana kwamba wao ni wayatima wana wa muzazi wa na hiyo nawapuse kukwa barbae nam nagani kuarive kuchange hiyo komportemei pa ya kwanza ni serikali unajua serikali wakati alideside siege taiapa hakuuliza watu wawiliama watatu aliona tu magumu inapita nyingi sana akaamua inapunguka wakati leo vnlezanome mtu autasika comunat flani nafanyadeclaraio le d ni kitu, kitu entre na kabamsanaaaklakuikwa ente namam n kupatia wakazi wa bukumu kiongozi wao kiongozi wa bukumu ndiye atagere kasili wa hef kutimie wengine sababu yule ambaye hapo anakuwa ni katibu yani anafanya kazi kwa muda hana responsabilité ya kuingilia ndani maneno ya pouvoir koutimier yeye anajirimite mambo ya administration lakini ya yakutime inangalia wakutimie ifa e chef koutimier kutetea sheferijoajere macomflit ya pouvoir koutimier pamoja na seseri na nawakaji basi esqe sababu yatima na iyo inasufire porqe hujimecomporte ku e poce muae yademocaieaeya uveance ku kwa kwa wale wa melea, wa muji, ama kwa wale wa wa ama tukielekea mara ingine kwako bwana junior kaembe unakuwa na naliste katika kipindi hiki tunataka kufahamu basi namna gani kuremforce confiance kati ya hizo makushu zote ambazo zinaishi tarafani nyiragongo kusema konfiance yirudie ndani ya nyiragongo na wap- populasio toweze kuona kweli kabisa inalomba ya kwanza awa wahef coutmier inalomba kwanza wanawafanyiisha recyklage kila mtu anajua fasi yake minatoka wapi minaenda wapi niko nani kwa sababu shef outmier iko mutu mwa iko sakre naomba kwanza leta isaidie a waef outier waangalie kama wani kweli wanaeshimu mila yao wakama wanaeshimu konfiance itaruia kupopulao hata kipita apa ukiuliza a a kui njomwenye anasha a yanguna zamani hiyo mambo haikukuwa anaeaaikua mtoto ni mdogo ata jana kwanza na shukuru administratere kwanza kwa kazi ambayo aliweza kufanya tuliweza kuinstale shef de village wa kanyati ambayo baba yake alikufaka epuis mtoto alikuwa nr laii baba yake mdogo alikuwa kchungele kiti mambo ya kushangaza tulikia kutana baba anaanza kusema no ile kiti ni kangu ni kiango ni kiango donk ni mambo ya kukemea sana na watu kama wale wanapasha kuwa wanafungiwa wawasaidieleta na kitu pouvoir koutumie inashukaka sawa motoni haipandaki baba komototo kama tunaheshimu ile na basi ule mototo naye atashia mototo yake me hapana moloko yake paske moloko yake haiko tena mulinye yeye iko faireyant baba anakuwa de eu nbasi wakati utakuwa tukiendelea na kipindi ketu namnagani kuevite maderapage zimojazimoja ambazo zinakuwa zikionekana huko muteritware ya nyeragongo ambazo zinasababishwa tu na hiyo maolmi unaangalia kwanza kitu ya kwanza munyeragongo ukiangalia mzuri inakuwa miaka na miaka hatuna grand hiyo shidaabambi wanza yanye iomnyeragongoa rekoni anajulikana na kutime famile renyant ba gardie de coutume pale ule grand shef koutumier atasaidia leta kwa kuweza kuchambua ni nani njo chef na bitu winaendaka namuna gani kwa mfano kwa hiyo shida nyelipita hapa juzi mugroupe mamoneki mimi nafikiriya kwamba tungilikwa na grand chef kutimier angiliweza kujiempose kama vile gara wa kutime na naiyo mambo haingilitokeamama mpashaabari nyiragongo kwanza ikoiko nyumba yenye aina na muzazi ai na baba na baba ne grand shef coutimier na njo unakia unakia na watoto wanakua iviivi leta iinstale grand shef coutimie atasaidia administratere kukazi yenye iko nafanya na pale vitu vitaenda salama kama wanatia shef coutimier eandr bana respekte ligne succession arbre généalogique ule grand chef coutumier ata saidi ya guvernema yetu kwa kutatua muzozo kidogo kidogo na ndani ya mutayanye ragongo napale muzozo etaishi bwana mamboka waya tuseme kama vile shirika la raia mnakwa na kazi gani ili ku prévenir yo major de conflit tunajue role za mingi sana ukiona tunaandika sana k tuna u raia kwa wengine ili wasiweze eh, kitu ya kwanza wekutueoirna ya sto yako ni acio ya kwanza yasenslsatio na sategi ya kwanza eny tunatumikisha yani kwenye ieya pili shirika la raia ni muungano ya vikundi visivyokuwa ya kisiasa ama ya serikali serikaliwalewnmme ndio comunaté wakati tunakaa katika vikao dofise message nakwya imepita yatatu kunakuwa hata mitandao ma reseau tunaitumikisha musanse nyeko positif macomuniqé tunakua tukipeperusha kwenye makanisa jue kwenye mashule sijue wapi tunafanya hiyo kazi ya oimizaji Muka de spes, ya maspace yaiyo muzuzo amba lipita uko tarafananyiragongo tusemekusu confli coutumier et cqueimaprocedure yote mumeweza ku kupitia incident iliweza kupita ko nyiragongo raia wasiwze uu kue madame naile kazi too tunaifanya nazani hamwasiki a vengeance yoyote tuo tunacitaidi kabisa asubu imidimangaribi watu wasirekurir kuvengeance vengance manasemakasuva ni ya mungu na wakati raye wanarujiria ile ama wanaingia ndani ya ile watakuwa wameanguka katika mtego ya adui nafikiria kwamba kunakwa vyombo vya kisheria ambayo kwata nafanya kazi yake na tuna wankurage yani justise wafanye kazi yao kujua nani amefanya nini na nini imefanya huyu nani kufanya vile ya pili nafikiri ya kwamba kunakuwa vilevile muungano wa seserss ambao ni ko nasema uh, normalement goverement inapasa kuisaisir rapidement ili waweze kuingilia kati ile muzozo waresudre le probleme kwa mara moja sababu serikali inakwaikianza dossier hawataimalizaka na wakati wako nagere dossier inafanya miaka mbili miaka tatu miaka ine miaka tano leo ku kuplu de 5a kucferi serikali aacaile mutindo yaka nager maconflit aneaa pale ipolo i mu ztu onfli ma nakwa na, o, o a o oh, chunga chunga chunga chun chunauna toto wakati tunakuwa tukiendelea na kipindi khetu bwana junior kayembe tuambie kama vile analista unaweza kupropose nini kwa wale ambao ni wahef koutumier wa mwami na kwa viongozi ili kuwe mabadiliko yenye kuelekea kuleta salama katika katikanyiragongo kwa washefu kutumie niteeza wambia kwanza prezidat kabila alitoka kukiti na amefanyizi wa shef koutimier lwi yabo ya washef koutimier 5015 25 015 kama wa shefu wa nyeragongo wana ile sheria yao na kwambia itaishi kama paradiso tena kama kuna kuwa mzozo kati ya washef koutimier wanaweza kuelekeza ile, ma, ile shida yao kwa wenzao wa hef outimier kuko omissio onultati de eglemetdeonli utuie ni washef koutimie ao peke nje wanatatua ile mzozo yao na mwenye anashindana wanapatia wakubwa leta raport na leta iko na jukumu ya kuweza kumwenstale kwa wakubwa waache kuingia ndani ya afare ya usulutani nao wanaleta fujo sana wa wapoliticien wakati yenye kunakuwa kampanye njo wakati unaona wale wa depite wanaanza kuya mbe nyuma ya wa washefu kutimie kuwadanganya mienda kusaidia mienda kusaidia na njo shida zinakwa za mingi don wapoliticie hawana droat ya kuingia mw afari kutimia wapolitisie wafanye politiki yao na wachi wa kutimie wafanye kutime, kutime ao nafikiri pale mambo itaenda mzuri kwa wakubwa sasa wanchi wenye wanakuwa na sinatire administratere gverner wale wote watumike waki, waki respecte, uh, le texte leetlegau gisi inasema sheria inasema nini wasiikalie sheria mwenye iko na haki yake wamupe haki yake wamutie fasi yake nayo mambo yote itendelea sawa bwana jinior kayembe kamavila analiste tunasema sante kwa maoni yako unaweza vilevile kuchangia nasi ukituma ujumbe fupi kwenye 089 7454528 ama kwenye 097 4158 unaendelea kufata kipindi tukae pamoja hivyo mpendo wa msikilizaji wakati tunakuwa tukielekea mwisho wa kipindi hiki tutaweza kuacha kufata wakaaji wanakuwa na pendekezo gani ili kujaribu kutatua mzozo hiyo ya usultani huko nyiragongo basi nitaweza kuacha kuwasikiliza na baada ya hapo tutaweza kurudi kwa waalikwa wetu akubw sirtu savire ma ezi madisikisio abushefu kama anaaa a mba shida kumbe njomana atakama ashasamba na baashamwitikiagisenjo anasitahili achunge benye banahusika na zile makazi juba mushimike na anze atumika avile na sitahili mwami kwanza ni muntu mwenye anazjulikana savile kutimye na anapasha yua e, kilitire gani anapashaongoza ndani na kujua bakaji bote kujua probleme enye katika wakaaji mweneho kwenye anaongoza propozition yangu ndayezipenda kila mwami ayue kazi yake ni nini kama habiwezekane anakimbilia guvernema kusudi guvernema imusaidie kwenye anaona kuko shida mbalimbali yenye ha, hawezi tatua katika bwana mambo kawaya wakati mwisho wa kipindi moja, unakuwa unakuwa basi na ombi gani unakuwa nayo populaio mbao inawezaleta suluisho ya kudumu kwa hiyo shida ya conflict colutumir ambayo inakuwa tarafa nyiragongo kama vile shirika la ukotrafaninyiragongo ili huko mbele kuweze kuonekana amani katika tarafa la nyiragongo kwa kumaliza kwa kumaliza mimi naomba vitu kama vitatu ya kwanza hakuna mutu ambaye anakuwa na madaraka ya kunome hefoutumier hef coutumier wakati anakwa muzozo anakwakarekoni na jama wakati uko muzozo wanaenda wote kwenye shirika ambao wanaita ssersese ilenjo inarekonaitraka selo masambo ya partie zote nayboseseliseseiko niveau local po, Donc, na ko niveau provncial baada yaapo atri anaimi aao a kumaliza zozo na ya kusheferi na ku, ya kumavillage na ya kumagroupemet ya pili raia wawe na moyo wa baridi wasisede kuma kumamanipilasyon politiki na wasisede kumaakte ama kuma vitu ambai itabapeleka ku violansi wakati mutu anafariki luwa ndugu zetu nde wanakuwa akifariki hakuna mufanyasiasi ambai anakufaka dalele makonfli wasisede kwa ile na yatatu awezi reklame amani mpila sheria jistisi anapasa fanya kazi hii yake yani yule ambaye ya amefanya makosa lazime aazibiwe na kwa mwisho sisi kama vile shirika la raia tunaalika raia wawe kimya wasifanye maakte za violense wasiingie ndani ya madesordre lakini waobserve kwa sasa serikali amechukua probleme zote za bukumu tunafikiri kwa sasa sheria amekamata dosie zote yani yamunigi sijio na wapi na natusindikize serikali na serikali vilevile vile, aweke masikio yake na kurepondre kumabezoin za populacio wakati enye uh, kutakuwa mwami ambaye anakubaliwa na koutumi na anakubaliwa na masheria na vitu vingine na ambaye ametoka kwenye ssrce nafikiri ya kwamba wafanya siasa hawatakwatena na diskur sababu bukumu njo surse ya madiskur ya makampanye electorale ya watu wengi na wakati pale kutakuwa mwami ambaye ikweandri nafikiri ya kwamba kila motu ataanza kuongea developement na akuna yule ambae atatente kwenda manipul communaté x waende wa frape communat yre jo aone kama tatire mule electora na sizani kama kutakuwa yule ambao atapenda achukue uh, shamba ya mwengini apicishe ndani barabara japokuwa ile responsabilité na haiko competa kwa ile batiere na mwami iko pale na raia hawatiana kukimbia mwngini yao waende waishi fasi yingine wami anaetaka watu wote wanakuwa pembeni yake na wanatatuwa muzozo ambayo imezitokeza na ni kito ambayo imekosekanana niragongo niragongo sasa wamefanya sansenyeko inverse, ama iko kontrere watu wanatembea kichwa chini miguu juu yaani wafanya siasa wako na pouvware ama ni waautorite kushinda washefu kutimie sasa ya nyiragongo me ayer utakutana washefu kutimie diyo washefu wa wadepite ndio shefu wa wanabunge liwali iko na muda iko na manda o na manda ya senka pale. Kuna manda kuna manda lakini kiti kiti ya baba yake na ya ile kiti. na ile bwana tunasema tunasema kwa nakumbusha na kwamba nakuwa kiongozi wa shirika la haia uko yasaiaae o aanda aa o aai nawasko eke o ii gani ambayo inaweza kuleta suluhisho kwa shida hizo kutumie ndani ya tarafa ni niragongo asante sana mama mpasha habari kama analiste ninaweza kusema kwanza kama kuna kunakuwa dosier fulani waibebe kusesersc njo eh, organ yenye napashwa kumaliza mzozo ya washefu kutumie kama wanafanya vile nafikiri kama hakutakuwa E, fujo na mwenyanaganye kule wanamutia na hiyo iko suluhisho moya kabambi iko kitu moya kabambi sana yenye itatia amani ndani ya mtaa yote ya nyeragongo na provense yetu yote ya nord kivu wakuu uongozi wapatie ile maorgane mamwyen za kuweza kutatua ile mizozo kwa mufano sawavile shida litokea hapa kwetu munigi mimi nafikiri ii shida ii dosie administrater ii dosie aikamate aitume kusesersse provinsial waite jile jamaa mbili waikale wasulutani watasikia maneno yao na mwenye iko na sheria yake watamupatia na shida aitakuwa nafikiri kama z naitaisha ndani ya gupem mniki kusema eh, populasio ya nyeragongo waikae mzuri hiyo mambo ya afire outmier ishe mama mpasha habari nakwambia wa, watie wale wa veritable iale heuier wakianzia kutete ya sheferi wakishatia grand chef par la coutume laueoal wanarespekte ile linye utakutana mambo yote itaongoka hakuna kitu yenye itapita pembeni na wazia wakitia mwami wa asili kutime bana yeshimia wati yote watakwa mzuri njala taisha mimea takomala kila kitu yote kitazhiwewa na au wavijhana wote wenye wanakuwa wanazagara zagara mubarabara juu ya kukuwa desi na maisha watakuwa mzuri wataenda lima wengine watafanya kazi yao mzuri vitu yote vitaenda salama itumwnliangalihapa waumuaaneragongo wanaua namand aoeauot amailewababu ao walikuwa wanafanya zamani. lakini kitu laini na naas ni juu ya kukosewa mzazi. wanakosa uos kama mtu anakosa kagrema anakuwa hivi donke wiko delese wakiwatilia mzazi wao pale watu yote watakuja wengine wataenda wengine watakuja na vitu yote vitaenda muzuri nafikiri amani itapatikana kwa watu wote pale nimesema ndani ya congo mzima wote wanapigania pouvoir kuchimie wakwe wanaelekeza ile, mas, ma, ma, ile masambo yao madosie yao kurc jurc haiko tu hapa tu tunasema kwamba ulikuwa katika kipindi hiki na ni hapa tunafika mwisho wa kipindi tukaye pamoja ni kipindi ambacho kiliyoletwa kwako na shirika la benevolence ya grand lac pamoja na redio mbalimbali katika mpango media pour le dialogue na kwa muda wa kipindi hiki tuliweza kuzungumzia namnagani ku prevenir mizozo za usultani katika tarafa ya nyeragungu na mliweza kuwasikia walikwa wetu waliweza kusema kuhusu suluhisho zenye kudumu ambazo zinapaswa kufanyika ili kuepuka kesi za ujeuri zisiweze kujitokeza mara ingine katika siku za kukuja na hapa ilikuwa kuhimiza raia na kuwaelekeza kwa hali ya kuishi kwa pamoja katika amani wa kuzungumzia kipindi hiki tuliweza kuwa stujioni naye bwana mambo kawaya ambaye ni kiongozi wa sherika la raia huko tarafani nyeragongo tuliweza vilevile kuwa naye bwana jinior kayembe ambaye alikuwa analiste katika kipindi hiki na kushukuru mpendo wa msikilizaji kwa kuweza kuchangia nasi kwa kutuma ujumbe wako kwa utangazaji wa kipindi hiki mimi ni antigone tegera ndi kusindikizwa na wenzangu wengine wa maredio mbalimbali kakwezaktutegea sikio kwaereukishi moja usalama mdogo takomeshwa umojadochanzo ya maendele tusipate wana utakatubakwa