Kono moja Piquenoma, tu enchi Pamudia, com a moja, tu se hujambo mpenda wa msikilizaji na aksanti kwa uaminifu wako huu ni muda wa kufata kipindi tukawe pamoja kipindi hiki kimetayarishwa kwako katika mpango Media for mediadialogue inatekelezwa nchini rwanda burundi na humu jamhuri ya kidemokrasia ya congo na shirika y benevolenca kupitia vituo vya redio mbalimbali ambavyo vinashirikiana naye tukaye pamoja ni nafasi ya kueleza pamoja matatizo ambayo yanatishia amani ni kusema watu wanaungana ili kuchangia kwa kumaliza migogoro kati ya jamii zinazoishi katika eneo ya maziwa makuu kama mlivyosikia mwanasiasa wa kenya william ruto aliwaambia wakaaji wa nyeri ni mji mmoja wa kenya kuwa soko kubwa ya bidhaa hasa ya maziwa ni jamhuri ya kidemokrasia ya congo alisema kuwa hakuna ngombe nchini humu alionekana kupatia wakongomani sifa ya kuimba na starehe zengine mbalimbali ila maneno yake ilionekana kwanza kwa mwanzo kama mambo ya kawaida na mwisho ilishirikisha wakongomani wengi ila kuna wale wanaozani kuwa kukasirika sio suluhisho ili inabidi kukaa na kuchunguza ni nini ya kufanya ili kutengeneza sura ya nchi tueleze kama labda y kutamka maneno haya gmenti ya kenya iliomba msamaha kwa wakongomani lakini katika kipindi hiki tunataka tujue ni nini ilimsukuma mwanasiasa huyu wa kenya kuonekana kama kudharau wakongomani na kwahio tolimwalika mwana antropoloji mumoya au anthropologe ni bernardin ulimwengu mwanasiasa wa kikundi cha kisiasa aktion mpor la promotion socioéconomique de ménage na pia mwana sayansi ama politologue eye ni mwalimu ngoyi kwa swali na maoni yako ita amatuma ujumbe mufupi kwenye namba 0852069822 08135 30 80 unawezapi ya ntuma sauti kupitia mutandao whatsapp kwenye namba 081353080 tunarudhi humu studioni ili kuanza mada yetu na ni mgeukia bwana bernardin ulimwengu wewe kama um, ne ulishikia uli namna gani maneno hii ya bwana william ruto maneno haya mama ni kusema kama vile mwanasiasa bwana ruto <coughs> ni ye mwenyewe anajua anataka kusema nini ila kama vile mtu wa siasa na katika jimbo la maziwa makuu nazani inaomba kufanya siasa lakini pia kuchunguza maneno ambayo mtu anayatumia uh, kuangalia maneno ambayo nayatumia ni itarahisisha ita kuishi pamoja ama inaweza kuwachonganisha watu lakini kwangu mimi iliyoya lazima siyo yale ambayo yaliyatamka lakini kuangalia kwetu sawa vile wakongomani ina maana gani juu ya nini kila mtu anaweza tuzarau na pia uh, kwa ngambo ya nchi za maziwa makuu kusema juu alisema vile njo tutaacha kuishi na bengine uh, naweza ni hayo maoni yangu kwa mwanza Uh, bwana prosper seboiri kuna watu ambao wanadhani kuwa hii uh, hi maneno yake bwana routou ni kutaka kuonyesha kwa dunia nzima kama wakongomani hawafai na wewe kama um, mwanasiasa una, una interprete namna gani hii maneno nashukuru sana kwa hii ulizo na kweli hii, hii ni jambo inafika kwa muda kwa kuwa leo wakongomani wote wanalia wanasema tumezarauliwa sio kama nyakati za mbele najua mingi ilikuwa mahali popote mkongomani anapita ila wakati walikua anaita zairua watu walikuwa nasimama wanapana adabu na wanajua kama katika mambo mengi na hasa namna ya kazi wakongomani walikuwa tayari na walikuwa wenye kujisn wenye kujitafautisha na wengine lakini kwa leo kwa nini watu wote wanadharau mimi kwa kweli sikukamata kama kadharau kwa sababu najua mara nyingi wakati huko naongea na, na watu jumuia ya watu lazima ukuwe na nyakati moja unaingiza kwa kusema watu waweze kusikia wakufatilia na mimi sizani na kwa hiyo naona ruto ali, aliweza kus, tamka hiyo maneno lakini ilikuwa kama ile wanasema ice na wakati alipima kuvunja hiyo kwa kusema watu wacheke watu wasikie namna ya kumfatilia akawalika kwa kumfata aliweza kutamka hiyo lakini kama vile mwenye kunitangulia hapa mbele alisema lulimi ni, ni mtamu lakini tafadhali kujua kutamka maneno hasa na ni wakati gani unasema kwani hiyo ni mambo yenye mtu mwenye siasa hapashwi kusema mbele ya watu hiyo kama ni kuzarau wa raia na kuleta tena ugomvi kati ya raia na hiyo tena akijua kama congo leo inaingia kwenye east community angepashwa kutamka mambo kama hayo alipasha kuwarekebisha akisema kama sisi leo musiwe na uoga tuna soko na soko kubwa kama vile mwenzake wa tanzania alisema kongo drc iko pale wakaaji ni wengi na wapo na sisi tuko na vifaa na vizaa tunapashwa kuwapatia watakula watakunywa maziwa lakini angelipashwa kusema hiyo na ndio maana nafikiri ambasi ya kenya huko kinchasa iliarikisha kuweza kuomba msamaa na kuweza kuomba e ya congo isifatilie mambo hayo iweze kweli kusikia ni nini halita, alitafuta kutamka kutamkak <coughs> uh, bwana uh, ngoi mwanabwanga hii maneno kama vile uh, bwana prosper amemaliza kusema ilionekana kama maneno ambayo alikuwa akitamka kwa mzaa lakini haikuwacha watu indifére kama vile tunaweza sema uh, drc inaelekea kuingia katika east african community unawaza kama hii haiwezi ku, ku, kuletea watu wamoja mboga um, ya kusema tunaenda fanya kuli nini aksante mama kufuatana vyenye wanarutu alisema eh, tushikia dunia mzima w congo ina jiaflame juu ya hio kwa kuona kwangu byenye alisema eh, kuna vyakweli vya minji vyakweli vya mingi kwakuona kwangu isipokuwa a e na s yenye alisemea nayo njo ini inaleta mpeka zarau mkompoteme wa mkongomani lakini inaonyesha kwamba e, ile tunaefundishaka hata wanafunzi nasema e, kutegemea sana ku vile ya mamuchezo kucheza pares ifo uma eso bwaf tutire leso kwayo ni yakutumika kai kwanza b ile mchezo ile pple kina avl ni ya mubanyi yakufavorise pares ayiko bien. Je bien, vous dire, dire, dire, dire que je vais que je to vous dire que je vais que vous a vous que a Ya, ya, ya nini ya serikali yetu njo ilkononesha ts wakai aishatawa l poli ame znomaana tunakwa ya kila ini nt nn mu alsemaaan kazi ndo premiere obligaio y mungu aliaawaa si ue ya ali oai nanaakuisha de bone anièe meme ndo pale inapasha kuwainterprete mobaa sana komme kazara puiske inafaka meme ka 1d ka hypokrizi kakwe tu pise ilfou mweshimiane meme si unaiia feiblese ya mwenzako apana kutoka devan le public ma réseau socia ina exploite inayanza kobiinterprete namuna yote njopale on n'a pas à condamner, mais il faut reconnaître que qu'on a part de responsabilité on se reconnaît mobile chez les Congomans d'une façon générale, on travaille moins mais on préfère aussi beaucoup jouir. Il est qu'il tire jouissance, dit a tout marqué. Si tout le Congomans, pas tout va Je sais pas, quand on le voit, on lit lecture et il On a fait un na utu, ujuzi unao kufatana na mambo ambayo inausu eh, relatio intenationale mm-hmm. unazani katika mawasiliano kama vile srgl um, uh, ama iac ambamo drc nataka kuingia ikiwa kunakuwa um, hiyo ukosefu wa adabu kati ya ni nini ambayo inafanyika ba- kufuata na intervention ndi mnkwambia sema ukienda mukadre ya diplomasie ya relation international pale inapashoeaaboazaaa ifo uramene touurkurapele alordre kwa mwenye kama ni ambasader yao jua kubexprime guverneme yabo inquiétude na susi yetu na regre kufuata na ile mapropo ya ule bwana ruto njoileoteunaonas sl aiakwaéeoevia nt kenya na inchi yetu ikikwasavia pae itmn muna retir muna rapele a ambassader wetu anarudia ndovanaire keno kkwiko regret fulan ma jusque là isi manene ilienda mbio ambasader wanani wa kenya akenda mbio akaomba musama aksema no ili ina angageye peke bwana ruto aiengagee tuta ye guvernemet njo vile enye problème aikukamata te na ampleur za kabambi kwaswali na maoni yako ita amatuma ujumbe mfupi kwenye namba 0852069822 0813530 80 unawezapi ya ntuma sauti kupitia mutandao whatsapp kwenye namba 081353080 Uh, bwana bernardin uh, nawee maoni yako ninini ni, ni, kuhusu uh, lefaiti enye drc inataraje kuingia katika eac uh, wa entrepreneur fulani amba walikuwa wameanza jitaidi kwa, kwa, kwa kuchunga ilikitu awaisikuwadécourage nai maneno apana basikwedécouragé u ba entrepreneur abo bako natafuta profit yabo kamo na entreprendre awako ah, nafata maping pong ya bapoliticien abosione kwa sababu gani aweziweza kuendelea lakini katika maneno aliyo yatamka naona saaavile kusema kama kongo ni soko kubwa sio bongo nkongo ni soko kubwa bo kusema kama atuna ngombe bo nazani st anajua lakini alionyesha kama ajue ubien ajue na alisema surbase ya benye ajue ya, lakini tukao na ngombe ila sio kusema kwamba maziwa uh, tunayo inatutoshelea tunaetumia letau akuna <laughs> m yote aparmae o hatuna uh, mpaka pale maziwa ya unga tunatumia enyi kutoka nafasi nyingine na kwa kwaeli ngambo kweli tupo soko ya jirani bon kwa ngambo ingine heshima ni kuheshimiana make kamaavatuesimie nasi nomba tuimatre edut eseke nasieke tunahimiama naj kuezaaangalia ngambo ya aio e saa mezi bili tulianza masomo na mpaka pa. unaanza masomo bila programu na mwenye anakuambia uanze anaja kama ona programu kisha mwezi mwanakuambia nakutumia programu kisha mwezi ngine kwenye e banasema kwamba bo tutafundisha namna ngine ile enye mlikuwa mnaza mtafundisha bote mtafundisha tu pamoja haiko kucheza pamoaaokueail inomba tujimetre duti ya lazima haiko ile enye batu vanasema me kuangalia mwaile enye vanasema kusema tupate tena ile heshima ya wakati ya zair inomba tufanye ni, nini njo ya lazima nawaza uh, bwana bwanaprosper o unazani kama wakongomani wataweza kabisa kwa hizi siku ku, ku, kujitia kuji, mbele ya wa kenya nafikiri kweli iko uliza mzuri sana kwa sababu kuna hiyo kikundi ya wataalamu wakongomani hii inasema conscience naional congolase ni yenye kualika zamiri ya wakongomani na hii inarudhiria hii mambo yote wao wanalomba kuzarau na kutokamata vitu vyenye kutokea kenya ama rwanda kufuatana na kazarau waliweza kuona kupitia viongozi vya, iyo, vya hizo nchi ni kusema vitu, vitu tunanunua ama wanauza huu kwetu sisi lazima tusivichukue na hii ni aliko hee wanaita kwa raia raia kweli imeuzika ime kwa kuona kama wanaonelewa wanauawa kama kiolela na hakuna mtu anawasemea hata wanaleta tena na ugomvi kati ya mashirika mbalimbali asema mbali. ni mashirika gani kama haiwezi kuleta hata suluhisho kwa mambo fulanifulani fulani. ila mimnafikiri kweli kama wenzangu walitangulia ilikuwa muda kwa mkongomani yeyote kukaa na kuanza kujiuliza sisi tunaenda wapi hatukupotea kweli kwasababu kila partnership inaomba kweli kueshimiana na ikiwa kuna kitu unaona kwa mwingine sio kizuri ni halali unamsogelea unamwelezea lakini wenzetu awakufanya hivo na sisi ndio maana katika siasa mimi niiko mwenyi siasa katika alliance des paysans des uvrier e de la classe moyenne pour le durable o wanaita lakini ilianza huko kwenye mai kwa sababu watu waliangalia tunabaki tu katika hiyo system zilizopita na kwa leo inaomba sasa tuvuke tuanze kutumika tukiwa kweli na mpango kwa sababu kwa leo mkongomani ni mtu mwenyewe anafanya kazi na anaheshimiwa fasi yote hiyo wanajua kweli hata wenyi kuwa mahali ya amerika ulaya kanada wanajua kama wakongomani wanatumika ila kuna shida fulani yenyewe wengine wenzetu nao wanasema sisi tunagombea kwanza hiyo mali ya wale watu kwa sababu ni kama vile mtoto anaikalia au mtu mzima anaikalia dhahabu iko chini ndani ya udongo lakini iko na kuomba umpatie eh, ndazi alafu wao wanaangalia wanacheka na ni katika hiyo ndio minaona kama ilikuwa muda ya kuambia wakongomani wasiregee leo hii kuko bandari zimejengwa huko ngambo ya kalee kama vile presdenti alipita chisekedi anasema tutajenga vituo vya kwa kusema zisizidi tena kuzama na watu waweze kutumika watembee kama inafaa ni kusema kama kuna namna tunaweza kubadilisha na batu wanashi vizuri na wengine watatueshima kwa sababu hiyo vyakula iyo, iyo vifaa yote wanaomba kuko ile watatengeneza leo i wanasema kuko agenda de a iko, iko mpango mwa mzuri sana ya kuweza kufata naminafikiri kesho watu wataweza sa kulima kwa, kwa sababu kwa leo tunalima ni ile yetu ya kula tu hatujifalie kabisa ya kitu mmoya kuweza kuujisha pembeni na hapo wengine wanatudharau kwa hiyo kwa sababu wao waliendelea hasa na sisi tuanze sasa kujiuliza kwa nini hatuwezi endelea bwana ngoi uh, mwana bwanga unadhani kuwa ile ku- kuomba huruma ina ilikuwa na fulani wewe Ele, ilikuwa ile huruma ilikuwa ya muhimu sana juu ndio inaleta mpe eh, om relentisseme bana secomesi ba, ko batu abakufuatilia ye vizuri trop ju ya ile rapidité ya kuomba ile, ile usama ni ya muhimu sana maisha ifou toujour aprendre yaku ko, kome unaona ke mwenzako anasilika juu mocadre ya relation international fou toujour utengeneza ile marelatio pana kuyacha tuyendele koarbika vile oilnaermete sano uioeoioiko geao niya muhimo ifu tjur kune ileya ilenio nypenda kuicree e inatupaciajursi vakodebat wanasema natupachaleon kamanata vrment vakweshimie shim, nawe ujieshimishe kwanza iko aikoselema da la médiokrité kongole osi iko mwadomaine si usiuila exsele se bien comporté ukienda mainchisa ma afrique du su utakuta momedcin eh? parmile meer eh, spcialise médcine vacongomani vakoaikosema yeah, enyeshtukuvafurashoakomuagenda transformateur yanin ya socité kama ni domaine agricole priorité de priorité nya tond ma anmnnaeoluione maconciene ju yaile importance yaile domaine agricole inapasha kuwa salitaire par rapporo aimensité ya nchi yetu na mapotentialité kona ile ni resourse kabambi ilifau tuju kapitalise lakini eh, wakati muko, muko natumika mutumike na vyenye muko nafanya ioneshe matunda eh, me mudomeine ingine onseke effectivemen muile légereté in franchetranche faction de congolais ioikwamo iko, iko najiretrouver mo ile légerté ousi injoile so, ifaut absolument wakati banaza koni interpeler namwepeke mutafute mo mo coma modiresegir pourque mushikwe mo rigede ya nimporte qui ju tukitumika vizuri meme ile inchi saa kenya ayeze kutonea ku kutonea par rapport a potentialité kona Eh, tiko na, na, na nchi enye inapasha onesha prestige kudefendre kimwanaume au mobalité ya nchi yetukwaswali na maoni yako ita amatuma ujumbe mfupi kwenye namba 08520 69822 081 35 30 80 onawezapiya tomasauti kopitya kupitia o whatsapp kwenye namba 0813503080 bwana bernardin gisi uh, mwanabang anamaliza kusema anasema kuwa mkongomani haikotu katika mdiokrit kuna vitu fulanifulani vya kushangaza ambavyo wakongomani wanafanya uh, ikiwa kama inchini mwao ama kwa nchi za kigeni lakini hadi sasa kuna watu wengi ambao hawajaweza hawa kujicovre kama mkongomani ni mtu mzima uh, maoni yako kama uh, ntopologe ni gani kwa situatio hii ngambo ya makalite ya mkongomani kweli nami nakubaliana na, na, na, na euh, mwalimu euh, mkongomani sio ble tou bla wala mbaya kwa ngambo zote bon alisema kutokana na domene ya euh, médsine hata jirani zetu pembeni rwanda wanatumia waganga wetu ambao wanasoma katika shule zetu za kiganga wanatumia waalimu wetu ijapokuwa hali mbovu ambayo tunaishi shida uh, tunayo ni shida tu ya amani wakutuachia amani miaka tano miaka kumi unapashwa uh, sahau kama kongo ilikuwa hii yenyeko na leo congo inakuwa kama vile shamba ya miwa ambayo inapandwa pembeni ya, ya masomo na haina lupango walo batoto kila rereaio ni kwenda kukata miwa kama vile wanapenda ndiyo hali ambayo tunaishi kwa leo lakini kabisa kwa ngazi zote mkongomani kwenye anaenda izapokuwa hali mbovu tunayoishi mngambo ya sience banajidemarke ile kabisa aiko ya kudemontre nkamwe naenda kwa historia kwa mfano asema dawel akusomakaongo elikyambokolo alisoma congo na hata kwa ngambo za domane zingine za sience ko na bagr sientifie na batu venye banashauria pia atako domne a nani ya politike tuko na batu wanaeshimika don yenye tunakosa ni ile amani kidogo na kutuacha tujiorganize uh, kwa ngambo yetu bila ile ma interferee exterieur mm-hmm. uh, bwana prosper unazani kama ni uh, nini ambayo inapaswa kufanyika kwa sasa ili maneno hii ya bwana william routou isibakie isi, isi katika vichwa vya watu na hata kuharibisha vision ya ingine ku drc kwa kweli nafikiri kwa leo hata kama kuna mtandao kuna hiyo rusoi watu wa kama walipana msamaa ilipitia barua hiyo kikartasi sio watu wote wenye waliona lakini ile matamko na vile watu walienda wanafata video ilisikilika mahali pote na mi nazani kwa kutatua hii mzozo kwa ni yenyi kuanza leo na m- m- ya muhimu ni kwanza watu wanakaa pamoja na yeye tamka mambo hayo angeliweza tena kuruji an- anafasilia akisema naomba msamaa nafikiri kama watu awa vizuri lakini mimi nilitaka nikaoneshe kama wakongomani wapo pale na hii ni kweli sisi tunabaki kwanza distre ni watu wenyee hawaone mbali na mpaka hivi hawakuweza kuangalia utajiri wanao sasa sisi tulikuwa tunaimiza wakaaji wa kenya waweze kurudisha moyo baridi kwa sababu soko iko leo hii unaweza kuwa uko na, na, na, na, na, na vifaauko na, na, na vitu kabisa vililimwa huku kwetu hata hapa hapahapa ruchuru ma unakosa namna ya kuviuzisha na vitu vingi utafika huko vimeozea nyumbani maindi mambo ingine yote kukosa hiyo fasi ya kuweza ku kugeuza hiyo avyakula vik vyenye weze kutumiwa hii lakini ni namna sasa ya kuonesha yeye kama mkenya anaweza sema sisi tuko tayari kwa kuweza kutumika na wakongomani tunaitika tuna, tuna kama wakongomani kweli ni watu wenye wenye shujaa na wanaweza kutusaidia kwa kuendelea mbele ili raia yetu iweze tena kuishi vizuri na ndio kama vile wapo wanajenga mabarabara mavitu amasa hii iko kitu moya lazima inalomba lazima wale waliohusika ndani ya hii mambo sana sana bwana ruto ao kama yeye hataweza kusimama lakini ambasada wake kama vile aliandika asimame siokusemake ni binafsi anaweza kafasilie lakini aonyeshe kama sio ya yenye litokea kwa mpango wa, wa, wa nchi nzima ya kenya lakini ilikuwa ni namna ya kufasilia wakaaji juu ya kuweza kusikia kama soko iko na wazidi kukamata kazi yao kama, kama, kama kitu kenye so, njia ya kuweza kuhuzisha vifaa yao lakini uh, siasa ndio um, ndio tuseme inaongoza nchi uh, wanasiasa wa drc unazani kuwa wanatakiwa kufanya nini ili kuema useme kualme sio ambazo zilionekana kwa watu wakati wa matamshi hii hiyo ah, ni kama vile um, siasa kwanza mimi nilishukuru sana kuona wenye siasa wa ongo hawakuweza kuamuka haraka na kuanza kutukanana na kumrudishia huo bwana ruto kama we uunatuzaraulisha unatuzara, mahali pengine pana ila kwa leo kitu wanapasha sasa kuonesha ni kukuwa na ile utafiti sio kuonyesha kama yule alisema vibaya lakini kujiuliza kama vile wenzangu walisema mbele hii ni yenye kututuma sisi wote tunajiuliza kwa nini mambo inafika mpaka hapo kiasi kama hiyo kutuzarau kuona kama sisi hatuwezi kitu na kuanza kusimamia kwanza mpango wa kazi kwa sababu kuna hizo de devepemet durable wanapasha kusimama na kuanza kuangalia kazi tunafanya kweli inasaidia raia ama pana na tukiangalia kweli iko leo muda wa muhimu sana wote watakuja wataimba tutawapatia maisha tutawapatia vitu yote mwemu tuchague lakini kwa kweli ni nini ilifanyika kwa nini raia inabakia ndani ya hiyo hiyo tabu hapa sasa ndio wanyasiasa wanapasha sa kutazama na kukuwa g wasikue tena watu wa kusemasema lakini waanze kuangalia kama tuko na lazima ya kusaidia raia yetu na kuona kama inakosa vitu mingi kufurahi ndio haina vibaya hiyo ni pia um, i, mwanadamu alipenda kuimba kufurahi njo walimpatia mwenyezi mungu alafu hii inalomba wanasiasa wanasimamia na kuanza kuangalia kama mupo na yote tuko na yote na tunajua kama mali yetu watte wanaangalia wanashanga utumiki ar bwana bernardin kuna uh, waswaili wengi wanasema kuwa maji kisha haizuliki uh, wewe kama uh, pia tukikamata tukikamataasp yako ya msociolojia unadhani kuwa wamoja na wengine wanatakiwa kufanya nini ili kusibakie kasirani kati ya watu wanasiasa sherty wajue kama vie privé abakwake nayo don usika oko naongia na bato nawaza kama oko naongia mde privé meis ousi avec euh, mateknologie ya kisasa akuna siri ntena labda bwana ruto aliwaza kwamba anaongea katika jamaa yake na rafiki sisi wakongomani hatutajua vv aiko v ya i iko pbli na pia hatuna lazima ya maneno ama siasa za kutuchonganisha tuko lazima ya siasa za muungano na kwa mwisho ngambo ya wakongomani nazani nona kama mtu anakuchamba seme ukoimbwa kama una unakasirika makeukoimbwa juwepeke unazhwa kama ukoimbwa naynazhwa kama ukombwa na uko donk matamshi haya yasiwezi kutupotezea wakati na kuacha uh, tusiweze kwenda kwenye tuka unaenda kuvize objective yetu Uh, damaliza labda na uh, wmwanabwanga na wewe kwa, kwa, kwa namna yako unadhani una kama ni nini ambayo inatakiwa kufanyika ili na, na, na, na hata drc ikiwa ikienda kule kwenye ise isijisikie kama iko komplexe ama isijisikie kama inazarahulika sionekana kama bure mbele ya wengineak mm. leson tunapasha tiré enteme ya solutio kuile mashida wakati tukonenda kule ifau tuitike bienye banatusema aiko fendi monda mwisho wa dunia apana tuitike na tuyue osi kotive valeu mo wanaita lérance jua intolérance nje couse ya confli kiandeelemonde d ojourdhui aeiaaa aaiuko nnduyw wama o he m kian wal anundishak aliandika kitau mwaasema za mungu aliambia, aliamba mongo <laughs> za ni kitabu alyandika ngandukanda mtombope asonam alionyesha kwamba muinchi ya congo tuko na vyote rienke le klima e lest tunapasha kulisha manchi ya mingi ya muerope okcidental i klima to the lest nesha kama rienke expoiaio de bois boa rouge na boas noir inapasha kulipa vafonksionnaire zote za mkongo do die za twiko na biote malo wakalenga ni mkongomani mwingine muconférence nationalouvrene walisemaka mukifrance ivi la richese d pays aidépendre mali ya nchi aidépendre naile marichese enye mali twukona minono inaomba effort akilie akili don Donc, la richesse d'un pays ne dépend pas de ses potentialités économiques, mais plutôt de la capacité de transformation de ses richesses. Je vais comme une conférence nationale souveraine. C'est pour vous dire que tout ce qu'on a bio, il tout capitaliser ma ressource. Tout ce qu'on a bien fait, tout capitalisé, tout ce aussi, tout y a ma relation de bon voisinage, par le dialogue. où le moyen, il faut laisser ma une fois que me recadrer. hautour ya seke ko mm, débatere sema dialoge ifou bamwite na vamwonyeshe sema vienyeuli sema aiko bien aikufuraisha vatu vingine twakufavorise convivialité na interculteralité ifo il ile dialogue politiqe nayo mmapai ya sour région enotre pays kona role kubwa akujue usi mu ile soursrégon ifalle komukutano meme ynye bakonasama kama nileo ya, ya core cadre dadis abeba enye sur lapel la sécurité aifale moile okasion bavambie ju na kenya iko membre ku ile kadre signatere yaile cadre abarapele keno o apropos yyaule mtu uto aiaikufuraisha bacongomanelo jil niliomba vraime kusema ifau turevolutione na tupatia nguvu sana cetos ao de norevitalise baturevolutioner maconscience zetu tudiprende e charge na tuye kukapitalize maresurs yetu nauu waioua ili yot tutabaonsdre sa batoto wakati tunatumika natunapasha po ple kenya aiko okasio yashe kubakia mwile tristese ya kusema balituchambaka pour déveloper atitude béliqese toujours yamavita apana kuna vitu vingine wakati navipata ifa kuvibanalize na ikutume ikwesa sls ao kutumika zaidi pourque proshainemen bashikuone ntena ilf kutumika il eon de propossiepelatre bato itutume mokutumika tutumike kabisa pourke kesho entravaillan boku tutacultive ambition de puissance ambition ya bagrand na shebote moi surejoi tutatoka tena na bagrand tuiko capable ya kutoka plus grand ke ebade bakenya kwaswali na maoni yako ita amatuma ujumbe mfupi kwenye namba 8569822081353080 onawezapiya ntomasauti kopityya mutanda o whatsapp kwenye namba 081353080 <Les Les> ni hapa ndipo tunafikia mwisho wa kipindi yetu tukae pamoja yasiki ya leo na kama leo tulikuwa tukichambua matamshi yake uh, b mwana uh, william buto wa, wa kenya na kwa kuchambua uh, matamshi haya nilimpokeau mstudioni bwana bernardin ulimwengu yeye ni mwana kwa kifransa ni antropologue uh, tunakushukuru Asante. na tolikuwa mpia na mwana siasa bwana <coughs> uh, prospèrt seboile itonakosukuru mpian se na kwa mwsho tulikuwa na polytologe yeye ni set ngoi mwana bwanga asente asente mamaa na vaco déater oasioyaoendeonaisane na bingini sikua najua asente kabisa koniita mui dialoge yaiv Uh, na kwa utangazaji nilikuwa jois kasai na washukuru basi kwa siku zijazo okay,