asalaahaupanwakasema kiasi fulan a kumsikiliza ili kuweza kuua wanamitazamo gani yani yao au wanamtazamo gani kia wa dini yalakini na kwa nini kwamba kwamba kwamba kama sasa na ukafanya hivyo bana bana instagram kuna kaba ainehaka kee msikilize sana dokta zake kalitolea haya kk wenye baibl anaambia kwamba huyu sindo anayesema jue ile nakendavahifada l anakufudiwa kusema kwamba ni mtume haala salam kakadiriwa dani yezo natali yabaj kwamba atakuja lakini kwenye kwenyeb kena kuangalia zile kazicukua zilekaziek kwenye ugu nikaona kwamba pameandikwa nini manabii yani wa badala ya kusema katabiriwa mkatabiriwa kwamba manabii oh, wa kwa maana unaweza ukajua kwamba jinsi gani waliopotoshwa na mafunzo yao ya kanisa na sio mafunzo ya njini yenyewe kwa maana wao kama kwamba kitakuwa ni itakuwa mtu wa mwisho kwanza alafu tunakuja huku mnarudisha kwanza mapigo alafu kuna muda wa maswali na majibu katikati hapo hpoalafu tunaendelea mtu wa mwisho kutoka pande huu namshaaa apata kitukipy asaupata kitukipa ii namaanisa maanisha vivi hili nii adu inabidi umjia duu yako ukoi kwa hiyo kupitia maelezo yake unaweza ukatambua epataukaapu nakaa mjia rahisi kajia kuuekeza ili atzainnjia nshekhe wakati wa kurudisha mapigo vijana wametuchafulia sana dini yetu anasema tumsikilize anaazimu mtu asahihisheni jamani haipasi aipasi haya totoeni haya na hapo alaikum hadisiaalha ا س n sdااسلاm المr i tاl ya r اسلmlma a ndobasiho aya tendelewa ai shlii ukisema sijui sijui unawadondosha wenzakosh mashee mtu yoyote si wazima shalii shecheche sheaser mashee azitu vipi baikanini kusikiliza kwako kule kwa na uenda akupaa nawele ukakte awaunikan zuri ambao walikaka vuzuri lakini wakashamshiwa kwanamna moja au fulani oknakuwasikiliza haowa kwa hiyo haifai aibakwaskla uenda kaaibu imani yake na ukaelekea tu aninia aanyaozai mtu nasemanaskamoyakule wanawezakushaishiya uajabi ini nadini eu ai unadini yet mona mazo mini atakama tunashinawa mwisho kabla tujaenda huku oe shechece naat wa katika njia kama kuna mtu anaita katika mana k naunaitao baada ya kuwacha ha mashaallah <laughs> sasa hapo hivi tushacheza vizuri tutoe masallah aaboasaivitsesa visouri3 hivi natoa fursa ya nyie kutoa maswali ya hoja walizotoa hawa na nyie kutoa maswali ya hoja walizotoa natumai kila mmoja alisikia hoja za upande wengine sasa maswali matatu kutoka huku ya kuwatwanga ama bwana huenda wakawa wamenukuu vibaya au kwa sababu kwenye tafsiri na nini kila mtu ana uelewa wake si sindo hivyo bwana ukaanza uka z ukawaelewesha kwamba katika haya hiyo mmeichukua labda out of context mmeitoa katika muktadha wake labda ilikuwa ilikuahi nisiwafundishe sana au sio hiyo maswali matatu nshallah shehe ya awakati amepewa utume katika jamii yake weliwalikaini awajna miaaanakaa naakujeni wasanamu lakini mtume alikuwa nini akusema kwamba mimi iachan mamoyaniusu e aia naua u i umati wangu wanu akajishughulisha na mambo yale yaleya am ili awalinganie ili watoke huko huko waje sasa na huu watke enye njau waenejas au i ai mema auhaea at muhamad umekonteni watu weni kuna kuna kila aina ya una lanna watu wenye maniza sasa kama huu ni ma wakufungushana memanakaaunaona mwenzako wanaujii vibayai mskilizii jtatizo wake ni msaidiess wakisemauachee naa itakuwa ina faida ya mtumkshbana kigongo kigongo kimerudisha nam sianawaalekum salamuwalienda ethiopia ethiopia waabeshi pale na tena akandabishana kiojo ikaonekana kwamba hoja isa hao si yawaislam zzisa wale waliweza ke na kuwaskiliza naaskilizana pande zote mbili nini mbiliashki pia ya ya pili yapili nayapili naj wamba kuskiliza pale sindio e ya msikilize ngoja unataka utoe point of goja naunataka uonann kwa hilo sa hivi siwezi limitation nimewapa fursa ya kufanya kiasi kwa sababu kuna qurani sunna na nini na kiasi na ulamaa au sio na katika maulama wamesema tufanye kiasi kwa hiyo kwa hivi sitofunga mlango wa kiasi sawa mnaweza mkafanya kiasi kwa jambo hilo kwa sababu ni dibeti mna, mnataka mchanganue nini mnavyofikiria nyie kwa upeo wenu mnadhani hivi au mnadhani hivi kwa hiyo kwahiyo wangu kwa hivi tusiwape kwanza tusiwatit kwenye aya na hadithi watashindwa kutoka kwa hiyo tuwaachie kwanza tuwachie zo wao wameona nani agumenti zao yani mesikia kwa tuendelee inshallah wa kwa sababu kwa kifupi sikulimiti kwamba mtoe agument zenu ima katika urani au hadithi au katika history mkoti history matukio wenyewe sawa tuendelee mwisho la mwisho suali <laughs> so, la mwisho she smaili hilo utauliza hata hatastai <laughs> hey, toa swali so, la mwisho kuupinga oja walizotoa wamabwana kila mmoja ataguswa binilah <laughs> uohuni sasah uohuu ni shee wangu toa suali pinga hoja ni au ongezea basi fursa ongezea katika hoja zenu pinga hoja yao au waulize suali katika zile hoja waizoni yani question hapo shea akifu sh smaili unakuja baadaye ole wako olewako akifu kifu mm wanajua wanajua kuwakaribisha na leo kuna wanakuja wanatoka wanarejea wanajua ni pale na banana wanajua banana kwa sababu ya amisona chetu amara tena ni kwa sababu mkuu wa madara na banana kwa sababu kwa muda jumu ngao wanafanyana hai kwamba hata kitu ajio mwendao kodi ada buat ini buat itu sudah banyak ini buat ini buat ini buat ini buat ini ini buat ini buat ini ini buat ini buat ini buat ini buat ini buat ini buat ini buat ini buat ini buat ini ini buat ini buat ini buat ini buat ini buat ini buat ini buat ini buat ini buat ini buat ini ini buat ini haya masuali masu, masu, ya upande huku yameisha inshalla kwa hiyo ni muda wenu wa kupinga hoja zao kuna kuna hoja konk walizitoa wao ambazo ndo misingi ya pointi zao kwa hiyo nyie tunataka mziteteleshe ile misingi ya pointi zao jumba lao ile bovu waliojengea hoja zao liporomoke si kwa hiyo tunatoa fursa tatu sawa naona mkono shee paleshsaasaas obawa kigongo kimerudishwa shiali unasema angalia iwe injili ambayo ilikuwa kipindi kile halafu chukua na injili ambayo iko sasa hivi halafu taki iganishawewe mwenyew za kutimama oh, tu utaona kwamba zina utofauti kwa sababu injili kila siku kila mwaka na naanaandika mtu sio kwamba mtu mwenyewe patikana kuwa anat injili <laughs> nalez <Kuna leso. laughs> <laughs> <laughs> <laughs> naona sasisha mji mtukufu aitali kwa wao ena pwenti ya mwisho hijaai inamaana kama aaali labda waambili katika nasema wanafanya hii asema katksawanafanya ivili kamilishe kadamkini nasema waakanafa waten kusikiliza kakpa njiri ya zamani aia sasa aaaakwaaaishmashaala sasa kama kipande cha ariki ambacho kineelezewa ndani ya kitabu kwamba naona a alikwenda ali, ali kusikiliza <reinventing> au alifatilia kama alikuwa ma yaani, ma mazumu kama ni akifatilia n mazu kmanmkutog kitabu vitabu ivyowako alikuwa kafuatilia mpaka ni vikamwingia kwenye nafsi yake kwamba akawa sasa kama ali ameamini alafu <laughs> akatoka akampata akamfata mtaalipopika akamwambia kwamba uksikiliza maneno yaani yaani kama ana mshawishi naye sasa mtume saa salam Akani, kama kwamba akafkusikiliza na akamwacia mwenyee alafu kama alifurahishwa najambo na akamwambia kwamba laik angelikuwa naviusa au navsa wako leo basi kwa kwa kwamba hata ljambo wa haditiwao ikwamba awatamt alikuwa aliipn at Asikiliza. kwa hiyo na nasisi tusiwasikilize sindo hivyo yeah. sawa ikokisa kitamu sana iko au sio mtume yeah. alikuwa ali mwekundu kabisa kama komamanga akasema omar yaani ayn na nichokuja nacho mimi sawa kwa hiyo akapia kwamba lau hata ashushwe musa leo mesikiliza kwa rafiki yako meaudi izotaurati sii akija musa leo ukisema umfuate siu na maandiko yake unapotea motoni tu sawa kwa hiyo sasa shehe katoa bonge moja wa argument katoa historical quotation kasiti matukio yaliyotokea kweli naam kwa upande wa sheasiri hapo ulikua nasemalhu <laughs> <laughs> yala yala shekh ni kweli ni kweli nikwelia hivi nyewe mnakubali na a wamefurahi tu kwamba twendelejhaaaai wasaa sasa upande mwengine hivi tunaenda hivoni hivi moja kwa moja niwe ambao wamchangii mna dakika zenu za kuconclude hizo mada ule wenu kza <laughs> k <laughs> mashaallah pwenti nzuri sana eh? saismaili kawgomakoka nkudikapani <laughs> <laughs> watu <laughs> ambao <laughs> awai sasa tukisema katika mambo ya injili tuisi tunaongelea waayahudi na mnaaaataao fulania amboya njii sasakongelea swala la aa aamagari awanabini kwahiyo mgime liwanawachia wafanialaaaaasaa Yeah, yeah, yeah, yeah, point of correction hiyo nairuhusu kwa sababu hatutakiwi kudanganya kwenye history yaani history ya kiislamu it is intact kila mmoja anaifahamu sawa kwa hiyo kwayosh correct chochote ulichokiona kuna kasoro na mtu anatoa pointectiopoint f corection shena korekti nyewenye pandeni kwa kule shee pointof corection waichokisema naruhusu labda lezekana kamsil jua amaupagani benakujua li kama ni kwaudu nasanamuaini ao ikuali kwaudu nasanamu navukule nikaja kbalakumdiluilieos kwa hiyo kwanza tukubaliane hapo upagani, kwa masanamo, upagani kutukwa, ki nini, ni dini ya kuabudumasanamu au upagani kitendo cha kutokuwa na dini wana dini yao na na pia kitu kimoja nataka nini niwakumbushe hiyo saa hivi sahivi aliosemahar imeendana sahihi kabisa nani argument yake kwa sababu hiyo sura ni ya makka sawa kwa hiyo makka wakati huo niye mna dini eni na sisi na dini yetu lakini hehulilosema ilo tukio kwamba alikuwa nakojua msikitini sina uhakika lakini heturudi kwenye historia ili tukio ilitokea maka ilitokea madina kipindi uislamu wana nguvu na misikiti yao madina, e, madina. kwa hiyo shehe pale hiyo ni nini wanasema katika mambo dini taskilizaji nakumbuka katika ua muapisha anaeka kadhaabbkutaanabadhi ambao anaitabahira iadi akaona harama ambazo zilifatilibashiriwa katika hili katika njiki alikuda kuna kilimbo kinatembea bula ya asayaupanda wale wale awageri kuwakaribisha akafanya kila njia ji amwangaliye mtoto kumwangalia akakuta kuna lama mitume mwenyezi mungu anasema mitume nhiya mitmeihuri ya mitume unalama katika mm-hmm. yatua, wangalak asabau mayahdakienda hukwatamuua huykamaatahiwatamuuanaana allahu kwahio ukaloga nyengine njiri kamwakoa mtume muhammad muhamadsijasema mimimashallah pointi ya mwisho kwa upande huu alafu tunawasimamisha ambao wakuzungumza pwent ya mwisho, ya mwisho hu, kwa upande hu pent uh, ya mwisho kwa upande huo alafu tunawasimamisha ambao wakuzungumza alafu tuna kwa sababu tushaiba dakika kama nn hivi sawa tumeiba dakika ilipasa kutumia dakika ishi tu kwa hiyo n uh, ya mwisho kwa upande huo alafu wale ambao wakuzungumza na wale ambao wakuzugzasz dakika moja una kwa upande wako upande ku upandewao ish ia ni aazaktakia wito ikiwa kamshengindamiaga ukakutana na anaye ani s ndo anauia natutakio ni kwamba unasikiliza <laughs> ile kshangaitikia wito utasikiliza lakini <laughs> nini kataa unachoitiwa yaani utasikiliza lakini utasikilizalakinito mashallah hiyo ndo ilikuwa ya mwisho sasa hivi wale ambao wakuzungumza yani ni tit for ukiguswa unaweka point yako hapo hoja yako yoyote ukiguswa hiyo unaweka hoja sawa shekh tetea kwenu kwenuyani ndo hizo zina za upande wenu tetea kwako tetea nyumbani alahuaka kwahiyo indo yako au unatoa point sasa unatoa pointi au ndoimeisha ela shembazo shembazo konkludi au usema uba upande wa pili wapili hiyo haina kumwacha mtu hivi muda umetutupa mkono kwa hiyo ukiguswa tu unatoa ulichonacho chochote mi siamini kwamba amna poin namshang mbilimbili tutazipiga huku na huku muda ta takusubiri wewetus sh uzungumza chochote basi basi kama kama nbasi kkama una chakuzungumza na kupamii cha kuzungumza waambie waislamu <laughs> wenzako unawapenda kwa ajili ya mbili mbili mbili mbili tunaenda allahu <laughs> Niko wja mwenje base Lala enjo si Kuchan mnyon gek! Akivia akivi sikire la nih. Tane fường? Wala wazal Ukweli shin! Sa climb saw? Mрасha Allah e 이� royalty Piro salam unten Jnanenp salaman M自己 mwenje nanwen ni atak yang kupe Mun se ap internet karse Bade ta panenij Net tena fware, mwenje Dansha Allah haya upande wa huku sheh sheh shafii yo imam shafi alafu <laughs> mndo mambo yako haya ojahoja ialsaa saa shehe khalid umechoka hapo amek mallanae kwa makanisa makanisa na pamoja pamoja hakika hiyo a Thank <laughs> you.