h this is philip odera am excited to bring you the bible in swahili a language that is widely spoken in east and parts of central africa karibu sana you are most welcome mathayo mlango wa ikawa yesu alipomaliza maneno hayo akatoka galilaya akafika mipaka ya uyahudi ng'ambo ya yordani makutano mengi wakamfuata akawaponya huko basi mafarisayo akamwendea wakamjaribu wakimwambia je ni halali mtu kumuacha mkewe kwa kila sababu akajibu akawambia hamkusoma ya kwamba yeye aliewaumba mwanzo aliwaumba mtu mume na mtu mke akasema kwa sababu hiyo mtu atamwacha babaye na mamaye ataambatana na mkewe na hawa wawili watakuwa mwili mmoja hata wamekuwa si wawili tena bali mwili mmoja basi aliewaunganisha mungu mwanadamu asiwatenganishe wakamwambia jinsi gani basi musa aliwaamuru kumpa hati ya talaka na kumwacha akawambia musa kwa sababu ya ugumu wa mioyo yenu aliwapa ruhusa kuawaacha wake zenu lakini tangu mwanzo haikuwa hivyo nami nawambieni ninyi kila mtu atakayemwacha mkewe isipokuwa ni kwa sababu ya uasherati akaoa mwingine azini naye na amuoaye yule aliyeachwa azini wanafunzi wake wakamwambia mambo ya mtu na mke yakiwa hivyo haifai kuoa lakini yeye akawambia sio wote wawezao kulipokea neno hili ila waliojaliwa maana wako matoashi waliozaliwa hali hiyo toka matumboni mwa mama zao matoashi waliofanywa na watu kuwa matoashi tena wako matoashi waliojifanya kuwa matoashi kwa ajili ya ufalme wa mbinguni awezaye kulipokea neno hili na alipokee ndipo akaletewa watoto wadogo ili aweke mikono yake juu yao na kuwaombea wanafunzi wake wakawakemea lakini yesu akasema wacheni watoto wadogo waje kwangu wala musiwazuie kwa maana walio mfano wa hao ufalma wa mbinguni ni wao akaweka mikono yake juu yao akatoka huko natazama mtu mmoja akamwendea akamwambia mwalimu nitende jambo gani jema ili nipate uzima wa milele akamwambia kwani kuniuliza habari ya wema aliye mwema ni mmoja lakini ukitaka kuingia katika uzima zishike amri akamwambia zipi yesu akasema ni hizi usiuwe usizini usiibe usishuhudie uongo waheshimu baba yako na mama yako na wapende jirani yako kama nafsi yako yule kijana akamwambia haya yote nimeashika nimepungukiwa na nini tena yesu akamwambia ukitaka kuwa mkamilifu enenda ukauze ulivyo navyo uwape masikini nawe utakuwa na hazina mbinguni kisha njoo unifuate yule kijana aliposikia neno hilo akaenda zake kwa uzuni kwa sababu alikuwa na mali nyingi yesu akawambia wanafunzi wake amini nawambieni ya kwamba itakuwa shida tajiri kuingia katika ufalme wa mbinguni nawambia tena ni rahisi zaidi ngamia kupenya tundu ya shindano kuliko tajiri kuingia katika ufalme wa mungu wanafunzi waliposikia walishangaa mno wakasema ni nani basi awezaye kuokoka yesu akawakazia macho akawaambia kwa wanadamu hilo haliwezekani bali kwa mungu yote yawezekana ndipo petro akajibu akamwambia tazama sisi tumewacha vyote tukakufuata tutapata nini basi yesu akawambia amini nawambia ya kwamba ninyi mlionifuata mimi katika ulimwengu mpya atakapoketi mwana wa adamu katika kiti cha utukufu wake ninyi mtaketi katika viti 1ui na viwili mukawahukumu kabila 1una 2 za israeli na kila mtu atakayeacha nyumba au ndugu wa kiume au wa kike au baba au mama au watoto au mashamba kwa ajili ya jina langu atapokea mara mia na kuridhi uzima wa milele lakini wengi walio wa kwanza watakuwa wa mwisho na walio wa mwisho watakuwa wa kwanza many thanks for listening to this episode you are welcome to work with us through the bible in swahili in our next episode i am philip odera