h this is philip odera m excited to bring you the bible in swahili a language that is widely spoken in east and parts of central africa karibu sana you are most welcome mathayo sura ya ishurini. kwa maana ufalme wa mbinguni umefanana na mtu mwenye nyumba aliyetoka alfajiri kwenda kuajiri wakulima awapeleke katika shamba lake la mizabibu naye alipokwisha kupatana wakulima kuwapa dinari aliwapeleka katika shamba lake la mizabibu akatoka mnamo saa 3 akawaona wengine wamesimama sokoni wasiokuwa na kazi na hao nao akawaambia eneneni katika shamba langu la mizabibu na iliyo haki nitawapa wakaenda akatoka tena mnamo saa 6 na sa 7 kenda akafanya vile vile hata kama saa 11 akatoka akakuta wengine wamesimama akawambia mbona mumesimama hapa mchana kutwa bila kazi wakamwambia kwa sababu hakuna aliyetuajiri akawambia enendeni nanyi katika shamba la mizabibu kulipokuchwa yule bwana wa shamba akamwambia msimamizi wake waite wakulima uwape ujira wao ukianza wa mwisho hata wa kwanza na walipokuja wale wa saa 11 walipokea kila mtu dinari na wale wa kwanza walipokuja walidhani ya kwamba watapokea zaidi na hao pia wakapokea kila mtu dinari basi wakisha kuipokea wakamnungunikia mwenye nyumba wakisema hao wa mwisho wametenda kazi saa moja tu nawe umewasawazisha na sisi tuliostahimili tabu na hari za mchana kutwa naye akamjibu mmoja wao akamwambia rafiki sikudhulumu hukupatana nami kwa dinari chukua iliyo yako uende zako napenda kumpa huyu wa mwisho sawa na wewe si halali yangu kutumia vilivyo vyangu kama nipendavyo au jicho lako limekuwa ovu kwa sababu ya mimi kuwa mwema vivyo hivyo wa mwisho watakuwa wa kwanza na wa kwanza watakuwa wa mwisho hata yesu alipokuwa akipanda kwenda yerusalemu aliwachukua wale wanafunzi 12 faragani na njiani akawaambia angalieni tunapanda kwenda yerusalemu na mwana wadamu atatiwa mikononi mwa wakuu wa makuhani na waandishi na hawa watamhukumu afe kisha watampeleka kwa mataifa wapate kumudhii haki na kumpiga mijeledi na kumsulubisha na siku ya tatu atafufuka ndipo mama yao wana wa zebedayo akamwendea pamoja na wanawe akamushujudia na kumuomba neno akamwambia wataka nini akamwambia agiza kwamba hawa wanawangu wawili wataketi mmoja mkono wako wa kuume na mmoja mkono wako wa kushoto katika ufalme wako yesu akajibu akasema hamjui mnaloliomba je mwaweza kunywa kikombe nitakachokinywa mimi wakamwambia Aka akawaambia hakika mutakinywya kikombe changu lakini kuketi mkono wangu wa kuume na mkono wangu wa kushoto sina amri kuwapa bali watapewa waliowekewa tayari na baba yangu na wale 1 w2 waliposikia waliwakasirikia wale ndugu wawili lakini yesu akawaita akasema mwajua ya kuwa wakuu wa mataifa huwatawala kwa nguvu na wakubwa wao huwatumikisha lakini haitakuwa hivyo kwenu bali mtu yeyote anayetaka kuwa mkubwa kwenu na awe mtumishi wenu na mtu yeyote anayetaka kuwa wa kwanza kwenu na awe mtumwa wenu kama vile mwana wadamu asivyokuja kutumikiwa bali kutumika na kutoa nafsi yake iwe fidia ya wengi hata walipokuwa wakitoka yeriko mkutano mkubwa wakamfuata tazama vipofu wawili wameketi kando ya njia na waliposikia ya kwamba yesu anapita walipaza sauti wakisema uturemu bwana mwana wa daudi mkutano wakawakaripia wanyamaze lakini hawo walizidi kupasa sauti wakisema uturehemu bwana mwana wa daudi yesu akasimama akawaita akasema mnataka niwafanyie nini wakamwambia bwana tunataka macho yetu yafumbuliwe yesu akawahurumia akawaguza macho yao mara hiyo wakapata kuona wakamfuata Many for listening to this you are welcome to welcome