neno lako ni taa ya miguu yangu na mwanga wa njia yanguao matendo ya mitume sura ya yapili hata ilipotimia siku ya pendekoste walikuwako wote mahali pamoja kukaja ghafula toka mbinguni uvumi kama uvumi wa upepo wa nguvu ukienda kasi ukaejeza nyumba yote waliokuwa wameketi kukawatokea ndimi zilizogawanyikana kama ndimi za moto uliowaakilia kila mmoja wao wote wakajazwa roho mtakatifu wakaanza kusema kwa lugha nyingi kama roho alivyowajalia kutamka na walikuwakwa yerusalemu wayahudi wakikaa watu wataua watu wa kila taifa chini ya mbingu basi sauti hii iliposikiwa makutano walikutanika wakashikwa na fadhaa kwa kuwa kila mmoja aliwasikia wakisema kwa lugha yake mwenyewe wakashangaa wote wakastaajabu wakaambiana tazama hawa wote wasemao si wagalilaya imekuwaje basi sisi kusikia kila mtu lugha yetu tuliyozaliwa nayo warparthi na wamedi na waelami nao wakawawa mesopotamia uyahudi na kapadokia pondo na asia frigia na pamfilia misri na pande za libya karibu na kirene na wageni watokao rumi wayahudi na waongofu wakrete na waarabu tunawasikia hawa wakisema kwa lugha zetu matendo makuu ya mungu wakashangaa wote wakaingiwa na shaka wakaambiana maana yake ni nini mambo haya wengine wa lidhiaki wakisema wamelewa kwa mvinyo mpya lakini petro akasimama pamoja na wale kumi na moja akapasa sauti yake akawaambia enyi watu wa uyahudi na ninyi nyote mukaao yerusalemu lijuweni jambo hili mukalisikize maneno yangu sivyo mnavyodhani watu hawa hawakulewa kwa maana ni saa tatu ya mchana lakini jambo hili ni lile lililonenwa kwa kinywa cha nabii yoeli itakuwa siku za mwisho asema mungu nitawamwagia watu wote roho yangu na wana wenu na bindi zenu watatabiri na vijana wenu wataona maono na wazee wenu wataota ndoto namu na siku zile nitawamwagia watumishi wangu wanaume na wanawake roho yangu nao watatabiri nami nitatoa ajabu katika mbingu juu na ishara katika nchi chini damu na moto na mvuke wa moshi juwa litageuka kuwa giza na mwezi kuwa damu kabla ya kuja ile siku ya bwana iliyokuu na iliyodhahiri na itakuwa kila atakayelitia jina la bwana ataokolewa enyi waume wa israeli sikilizeni maneno haya yesu wa nazareti mtu aliyedhihirishwa kwenu na mungu kwa miujiza na ajabu na ishara ambazo mungu alizifanya kwa mkono wake kati yenu kama ninyi wenyewe mnavyojua mtu huyu alipotolewa kwa shauri la mungu lililoshuhudiwa na kwa kukuja kwake tangu zamani ninyi mkamsulubisha kwa mikono ya watu wabaya mkamuuwa ambaye mungu alimfufua akiufungua uchungu wa mauti kwa sababu haikuwezekana ashikwe nao maana daudi ataja habari zake na alimuona bwana mbele yangu siku zote kwa kuwa yuko upande wa mkono wangu wa kuume nisitikisike kwa hiyo moyo wangu ukapendezewa ulimi wangu ukafurahia tena mwili wangu nao ukakaa katika matumaini kwa maana hautaiacha roho yangu katika kuzimu wala hautamtoa mtakatifu wako aone uharibifu umenijuvisha njia za uzima utanijaza furaha kwa uso wako waume ndugu zangu mniwiye radhi niseme kwa ujasiri mbele yenu habari za baba yetu mkuu daudi ya kuwa alifariki akazikwa na kaburi lake liko kwetu hata leo basi kwa kuwa ni nabii akijua ya kuwa mungu amemwambia kwa kiapo ya kwamba katika uzao wa viuno vyake atamketisha mmoja katika kiti chake cha enzi yeye mwenyewe akitangulia kuyaona haya alitaja habari za kufufuka kwake kristo ya kwamba roho yake haikuachwa kuzimu wala mwili wake haukuona uharibifu yesu huyu mungu alimfufua na sisi sote tu mashahidi wake basi yeye akishakupandishwa hata mkono wa kuume wa mungu na kupokea kwa baba ile ahadi ya roho mtakatifu amekimwaga kitu hiki mnachokiona sasa na kukisikia maana daudi hakupanda mbinguni bali yeye mwenyewe anasema bwana alimwambia bwana wangu keti upande wa mkono wangu wa kiume hata ntakapowaweka adui zako chini ya miguu yako basi nyumba yote ya isiraeli nawajuwe yakini ya kwamba mungu amemfanya yesu huyu muliyemusulubisha kuwa bwana na kristo walipo hayo wakachomwa mioyo yao wakawaambia petro na mitume wengine tutendeje ndugu zetu petro akawaambia tubuni mkabatizwe kila mmoja wenu kwa jina la yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi na mtapokea kipawa cha roho mtakatifu kwa kuwa ahadi hii ni kwa ajili yenu na kwa watoto wenu na kwa watu wote walio mbali na kwa wote watakaoitwa na bwana mungu wetu wamjie akawashuhudia kwa maneno mengine mengi sana na kuwaonya akisema jiokoeni na kizazi hiki chenye ukaidi nao walipolipokea neno lake wakabatizwa na siku ile wakaongezeka watu wapata elefu tatu wakawa wakidumu katika fundisho la mitume na katika ushirika na katika kumega mkate na katika kusali kila mtu akaingiwa na hofu ajabu nyingi na ishara zikafanywa na mitume na wote waliomwamini walikuwa mahali pamoja na kuwa na vitu vyote shirika wakiuza mali zao na vitu vyao walivyokuwa navyo na kuwagawia watu wote kama kila mtu alivyokuwa na haja na siku zote kwa moyo mmoja walidumu ndani ya hekalu wakimega mkate nyumba kwa nyumba na kushiriki chakula chao kwa furaha na kwa moyo mweupe wakimsifu mungu na kuwapendeza watu wote bwana akalizidisha kanisa kila siku kwa wale waliokowa wakiokolewa and the word became flesh and dwelt amongst us many thanks for listening to this podcast you can still listen to many other episodes by following swaili audio bible podcast with philip odera the lord bless you.