neno lako ni taa ya miguu yangu na mwanga wa njia yaomatendo ya mitume sura mitumesura a basi mitume na ndugu waliokuwako katika uyahudi wakapata habari ya kwamba watu wa mataifa nao wamelipokea neno la mungu na petro alipanda kwenda yerusalemu wale waliowatohara watohara wakashindana naye wakisema uliingia kwa watu wasiotayiriwa ukala nao petro akaanza kuwaeleza kwa taratibu akasema nalikuwa katika mji wa yafa nikiomba roho yangu ikazimia nikaona maono chombo kinashuka kama nguo kubwa kinatelemshwa kutoka mbinguni kwa pembe zake nne kikanifikilia nikatazama sana nikifikiria nikaona wanyama wa nchini wenye miguu minne na wanyama wa mwituni nao watambaao na watamba ndege wa angani nikasikia sauti ikiniambia ondoka petro ukachinje ule nikasema hasha bwana kwa maana kitu kilicho kichafu au kilicho na jisi hakijaingia kabisa kinywani mwangu sauti ikanijibu mara ya pili kutoka mbinguni alivyovitakasa mungu usivinenee wewe na jisi jambo hili likatendeka mara tatu kisha vitu vyote vikavutwa tena juu mbinguni natazama mara hiyo watu watatu wakasimama mbele ya nyumba tuliokuwamo waliotumwa kwangu kutoka kaisaria roho akaniambia nifuatane nao nisione taswishi ndugu hawa sita nao wakaenda pamoja nami ukaingia katika nyumba ya mtu yule akatueleza jinsi alivomuona malaika aliyesumama nyumbani mwake na kumwambia tuma watu kwenda yafa ukamwite simoni aitwae petro atakaye kuwambia maneno ambayo yatakuokoa wewe na nyumba yako yote ikawa nilipoanza kunena roh mtakatifu akawashukia kama alivyotushukia sisi mwanzo nikalikumbuka neno lile la bwana jinsi alivyosema yohana alibatizwa kwa maji kweli bali ninyi mtabatizwa roho mtakatifu basi ikiwa mwenyezi mungu amewapa wao karama ile ile aliyotupa sisi tuliyomwamini bwana yesu kristo mimi ni nani niweze kumpinga mungu walipoyasikia maneno haya wakanyamaza wakamtukuza mungu wakisema basi, basi mungu amewajalia hata mataifa nao toba liletao uzima basi wale waliotawanyika kwa sababu ya ile dhiki iliyotukia kwa habari ya stefano wakasafiri hata foinike na kipro na andiokia wasihubiri lile neno ila kwa wayahudi peke yao lakini baadhi ya hao waliokoa watu wa kipro na kirene nao walipofika andiokia wakasema na wayahudi wa kiyunani wakihubiri habari njema za bwana yesu mkono wa bwana ukawa pamoja nao watu wengi wakaamini wakamwelekea wa bwana habari hizo za watu hao zikafika masikioni mwa kanisa lililokuwa katika yerusalemu wakamtuma barnaba aende hata antiokia naye alipokwisha kufika na kuiona neema ya mungu akafurahi akawasihi wote waambatane na bwana kwa kusudi la moyo maana alikuwa mtu mwema amejaa roho mtakatifu na imani watu wengi wakaongezeka upande wa bwana kisha akatoka akaenda tarso kumtafuta sauli hata alipokwisha kumwona akamuleta andiokiya ikawa kwa muda wa mwaka mzima wakakusanyika pamoja na kanisa na kuwafundisha watu wengi na wanafunzi waliitwa wakristo kwanza hapo andiokia siku zizo hizo manabii walitelemka kutoka yerusalemu hata andiokia na tulipokusanyika akasimama mmoja wao jina lake agapo akaonyesha kwa uwezo wa raho mtakatifu kwamba njaa kubwa itakuja karibu katika dunia nzima nayo itakuwa katika siku za klaudio na wale wanafunzi kila mtu kwa kadri alivyofanikiwa wakaazimu kupeleka msaada kwa ndugu zao waliokaa uyahudi wakafanya hivyo wakawapelekea wazee kwa mikono ya barnaba na sauli and the word became flesh and delt amongst us many thanks for listeningto this podcast you can still listen to many other episodes by following swahili audiobible with philip odera the lord bless you