usiwe mwepeso wa kulaumu watu kwa kuwaona wao ni wavivu kwa sababu hujui magumu wanaoyapitia hakuna seta kufanikiwa ila shida ni hatuoni maisha wanaoyapitia au tunaolaumu ukijiona wawe sasa hivi una maisha mazuri huo si ujanja wako hebu kaa chini na uvute kumbukumbu ulikuwaje hukuwahi kuhitaji watu hukutamani siku uje hufanikiwe mbali ya magumu yote haukuwahi kushikwa mkono sasa kwa nini na unajua nawewe ndo umefika au ndio basi hauhitaji msaada wa mtu yoyote maisha ni kupanda na kushuka hakuna uhakika wawewe kudumu kwenye mafanikio kwa hiyo weka akiba ya upendo kwenye mioyo ya watu ili ukumbukwe kama hujasaidiwa wewe watasaidiwa wengine kwa ajili yako ewe ndugu yangu katika imani tusisubiri ramadhani ramadzani ndiyotusubie hapana bali mlango wa watoba upoazi wakati wote na tukijaliwa kufika mwezi mtukufu wa ramadhani tusifunge somo kwa mazoea bali tutienia dhati ya kufunga na tukisirishe kufanya ibada kwa wingi na kumwomba allah subhanah wataala atusame makosa yetu kwa sababu allah wa taala anasema katika qurani kwa hakika toba inayokubaliwa na mwenyezi mungu ni awali wafanya ovu kwa ujinga kisha wakatubia kwa haraka hao ndio mungu huwakubalia toba yao na mwenyezi mungu ni mjuzi na ni mwenye hekima kwa hiyo tufanye haraka na tuchukulie huwa ndiyo fursa pekee ya kusamehewa dhambi zetu kabla ya kufikiwa na mauti kumbuka ndugu yali tumia muda wako huu kwa kupumzia yako hiyo na uzima wako huo mwezi wa ramadan ni mwezi wa kufanya kheri nyingi sana kwa mwaka huja mara moja tu hatuna uhakika wa kuipata mwaka mwingine wapo waliokuwepo mwaka jana na walitamani wawepo na mwaka huu ila kazi ya mola haina makosa tuendelee kujiombea na kuwaombea wenzetu waliotangulia mbele ya haki ili tukutane peponi amin tujenge imani zetu kwa kukithirisha ibada na touba hakika ni mwezi ambao tutakaopata msamaha wa allah na sisi pia tuwe kila siku ni wenye kuwasamia binaadamu wenzetu ili na sisi tupate msamaha wake allah wahakir fainn dhikra tanfau lmuminin kumbusha kwa hakika ukumbusha utawafaa kwa wale waliowaamini ramadan mubarak ewe ndugu yangu katika imani tusisubiri ramadhani ramadzani ndiyotusubie hapana bali mlango wa toba upoazi wakati wote na tukijaliwa kufika mwezi mtukufu wa ramadhani tusifunge somo kwa mazoea bali tutiyenia dhati ya kufunga na tukisirishe kufanya ibada kwa wingi na kumwomba allah subhanah wataala atusame makosa yetu kwa sababu allah wa taala anasema katika qurani kwa hakika toba inayokubaliwa na mwenyezi mungu ni awali wafanya ovu kwa ujinga kisha wakatubia kwa haraka hao ndio mungu huwakubalia toba yao na mwenyezi mungu ni mjuzi na ni mwenye hekima kwa hiyo tufanye haraka na tuchukulie huwa ndiyo fursa pekee ya kusamehewa dhambi zetu kabla ya kufikiwa na mauti kumbuka ndugu nduguyali tumia muda wako huu kwa kupumzia yako hiyo na uzima wako huo mwezi wa, wa ramadan ni mwezi wa kufanya kheri nyingi sana kwa mwaka huja mara moja tu hatuna hakika wa kuipata mwaka mwingine wapo waliokuwepa mwaka jana na walitamani wawepo na mwaka huu ila kazi ya mola haina makosa tuendelee kujiombea na kuwaombea wenzetu waliotangulia mbele ya haki ili tukutane peponi amin tujenge imani zetu kwa kukithirisha ibada na touba hakika ni mwezi ambao tutakaopata msamaha wa allah na sisi pia tuwe kila siku ni wenye kuwasamia binaadamu mwenzetu ili na sisi tupate msamaha wake allah wadhakir fain dhikra tanfau lmuminin kumbusha kwa hakika ukumbusha utawafaa kwa wale waliowaamini ramadan mubarak ewe ndugu yangu katika imani tusisubiri ramadhani ramadzani ndiyotusubie hapana bali mlango wa toba upoazi wakati wote na tukijaliwa kufika mwezi mtukufu wa ramadhani tusifunge somo kwa mazoea bali tutienia dhati ya kufunga na tukisirishe kufanya ibada kwa wingi na kumwomba allah subhanah wataala atusame makosa yetu kwa sababu allah wa taala anasema katika qurani kwa hakika toba inayokubaliwa na mwenyezi mungu ni awali wafanya ovu kwa ujinga kisha wakatobia kwa haraka hao ndio mungu huwakubalia toba yao na mwenyezi mungu ni mjuzi na ni mwenye hekima kwa hiyo tufanye haraka na tuchukulie huwa ndiyo fursa pekee ya kusamehewa dhambi zetu kabla ya kufikiwa na mauti kumbuka ndugu nduguyali tumia muda wako huu kwa kupumzia yako hiyo na uzima wako huo mwezi wa, wa ramadan ni mwezi wa kufanya kheri nyingi sana kwa mwaka huja mara moja tu hatuna uhakika wa kuipata mwaka mwingine wapo waliokuwepo mwaka jana na walitamani wawepo na mwaka huu ila kazi ya mola haina makosa tuendelee kujiombea na kuwaombea wenzetu waliotangulia mbele ya haki ili tukutane peponi amin tujenge imani zetu kwa kukithirisha ibada na touba hakika ni mwezi ambao tutakaopata msamaha wa allah na sisi pia tuwe kila siku ni wenye kuwasamia binaadamu mwenzetu ili na sisi tupate msamaha wake allah wadhakir fain dhikra tanfau lmuminin kumbusha kwa hakika ukumbusho utawafaa kwa wale walioamini mubarak