mimi ni dr said said na karibu katika podcast ya mjasiriamali wa mtandao podcast ambayo inakufundisha jinsi ya kutumia mtandao wa intnet kuna saa wateja pamoja na kukuza biashara yako kama he ni mjasiriamali unayehangaika kutumia mtandao wa internet kuna wateja au kukuza biashara yako basi nina habari nzuri nzuri sana kampuni yetu ya Online profits imeanzisha programu mpya itwayo Online profits university yenye lengo kuwasaidia wajasiriamali kama wewe hatua kwa hatua namna ya kujenga biashara ya uhakika kupitia mtandao wa internet kupata infomhon zaidi kuhusiana na hiyo program na kupata offer special offer kama msikilizaji wetu wa podcast basi hakikisha unatuma ujumbe wa whatsapp kuenda kwa asistant wangu na namba yake ya simu ni 679 536927 679 536927 536927 tuma ujumbe andika um, offer online profits university na atakutumia ujumbe wa sauti yenye kukupa maelezo yote kuhusiana na hii program na namna unavyoweza kupata hii ofa fanya hivyo mara moja ili usipitwe na ofa hiyo kwa sababu hii of ni ya muda mfupi na tukishamaliza kutoa hii ofa hatutegemei kuja nayo hii offer tena of okay? tenatokheo na karibu katika sehemu ya 78 ya podcast hii na katika sehemu ya leo utapata kujifunza jinsi ya kujenga brand yenye kunasa wateja Uh, in fact sehemu hii ya leo is very interesting kwa sababu mzungumzaji mkuu sio mimi uh, actually, mimi actually nimepata uh, mtaalamu uh, wa mambo ya branding charles nduku uh, na tulifanya instagram live and it was a very very interesting discussion uh, vitu ambavyo naamini vitakusaidia kwa kiasi kikubwa sana sana sana katika biashara yako kama ume kwa kistrago, um, kujenga uaminifu katika soko basi branding ni jambo la msingi unalotakiwa kufanya na um, ukisikiliza kwa makini utapata kujua namna ya kuna sawateja kiurahisi uh, baada ya kujenga a yenye kuaminika kwa hivyo bila kupoteza muda uh, karibu kuangalia uh, kusikiliza podcast hii hakikisha una kalamu na karatasi kwa sababu madini yaliokuwemo humukaribu mambo vipi brsijui unaniona nakunisikia vizurinausikisasanakaribu sanakuwa na wewe hapakabla hatujaanza hawa waliohudhuriaiwajue asababu wenginendo kwanza wame So first of all kwa wale ambao hanfahamu um, jina naitwa dr said saad mkurugenzi wa online profits kampuni yenye kuwasaidia wajasiria mali kama wewe kutumia mtandao wa internet kunasa wateja this tunafanya kwa makampuni na vile vile tunafanya kwa wajasiria mali wadogo vitu vya namna hiyo Now, a very interesting topic ime imearis mimi huwa napenda kuwauliza wanafunzi wangu uh, kitu gani mna nacho na mtapenda kujifunza kitu gani and surprising um, last week tumepata baadhi ya watu wametaja branding tunataka kujenga a yenye um, uwezo wa kunasawateja so that is <laughs> how do we build a brand ambayo um, tutsaidia k- k- kunasa wateja so interestingly nkasema naye rafiki yangu charles why not invite him and ashare naye experience yake because i know that is your area of expertise you have been doing it for a, for a while now um, and naamini watu watapata kubenefit kutoka kwako but before hatujaingia katika branding ni vizuri kapata kujiintroduce kwa wale wa kufahamu who is charles nduku or aka mr m And what is tupe story yako kabla um, safari yako imeanzia wapi na mpaka ulipofikia kwanza nashukuru sana kwa kunialika nanisikia uh, nakusikia vizuri tu yeah, nashukuru sana kwa kunialika na nafurahi sana jioni hii kuwa na jumuia yako so this is your Uh, mm -hmm. ibelieve alan also as well mimi naitwa chas nduku uh, mr brant nimekuwa nafanya hizi kazi kwa muda sasa tangu elfu mbili kumi na tano fiv years now afanya okay. treni mm -hmm. na consult uh, kwa corporates kwa smes uh, individuals organizations lakini zaidi kwenye namna ya kutengeneza identity, namna ya kutengeneza utofauti kwenye kile ambacho kila mmoja anakifanya kwahiyou uh, naeza kwa kaa na shule kwanini watoto wako nialete shuleni kwako ilo ni swala la msingi kubwa sana we unauza mnda kwao hilo ni swali ambalo ni kila moja lazima tujiulize huduma unayotufanya no ni kitu ambacho tayari kipo watu wanakifanya lakini kwa nini watu waje kwako ilo ndio swali kubwa onafikii leo utapata majibu yake enda huoumefikiaje mpaka ukaamua kujikita katikayangu nimesoma kwaho nilivyomaliza chuo nimesomao amera chuo nikaja okay. mtaani nikakutana na marehemu mluge mtaaba okay. Can, can you hear? au sijui ndo mimi nimekatika amanmekatika yeah, a na... mimi. mimi ndo nimekatika kwenusiaianaona <laughs> <nani laughs> <umenekatika. laughs> yeah. umerudi uh, uliishia ulikua um, unaelezea umekutana na marhemu ruge akawa na kushauri uingie katika nani ya Yeah, kwa hiyo marehemu amen sana mimi kuwafundisha uh, vijana wenzangu namna ya kutengeneza hiyo uh, uh, personal brand hiyomtu yeah. mmoja moja namna ambavyo you you you can sell yourself how you can kill yourself yourself how how do you, how do mm-hmm. you take yourself out there how do you present yourself unaibebaja ajenda yako mm-hmm. mwenyewe mwenyewesad umeamua kuj-kujiidentify kama um, uh, consultant how do you do you that mm-hmm. Exactly. ambayo ni shida kubwa kwa watanzania wengi vijana wengi autwana kubwa lakini changamoto inakuwa ni namna ya kuwao kujibeba namna ya wao kujitofautisha mm. na watu wakanunua kile ambacho eh, wanacho mm. Woyo, uh, um, that was what I'm doing. na sasa nassamimi nimekua kujifunza na unajua watu ukisema mi ni fulani watu wanaitikia wana kwahiyo uh, mm-hmm. kama ni iot leo lakini unafanya mambo ya so tunakuamini zaidi kwenye kwenye kuliko hata weneeewo manake nini e kisemamimi ni nabii watu watunakta nabii ukisema mimi ni mchawi mm-hmm. you be the same bhe the athe na nguvu ya kunena na kujifunza uh, mm-hmm. uh, to kujifunzaso So well, that was the story behind branding and how uh, can I save the next five to begin? What was it? Okay, that's very interesting. Yeah. So I was actually I was going through a book here. Um, oh, you, may, you have to get this book. Okay. Now, There's a lot of stuff I tell them every day. niaidogoando kabla sijaja kuzungumzia baadhi ya vitu ambavyo nimeviona humumtu anaweza kauiza akakuulizawanma brand is a customer experience uh, uh, after using your service kile ambacho mtu anakijua kuhusu bidhaa au huduma yako baada ya kutumia mm -hmm. Koyo, brand is a customer experience yani baada ya mteja kutumia uh, maji yako mm -hmm. au kutumia uh, matunda yako au kutumia nini the experience kutumiaayaliyobakinayo asema s napenda mandaziyao kwasababu ni ya moto napenda mandazi ao kwasababu navyo ablkpewa maji ya uhai au kapewa, mm. uh, na kilimanjaro utachagua labdakilimanjao kwanini kwasababu unajua aa ya kilimanjaro, yeah. kilimanjaro. siio and you love that exactly. sasa hiyo experience ya kusema ni matamu ni mazuri hiyo ndo brand yenyewe kwa hiyo brand experience so in, in other words yeah. in other words kusema the emotional experience mtu anayopata baada ya kutumia product au service yeah exactly yeah. it can be an emotion it can be yes. an history so it I can was, be yeah more or less that around that yeah So hessomething that youfeel i igot this poduct imenunua dukane aitmade me feel somee from the lok fom he fiel om matumizi na kila kitukwa ufupithis iwha ite my stdent pengine na wewe unaweza um, ukanaambia kama liko sahihi au pipi ite my stdent kwamfano kamakatika familia pengine mzeea na watoto wengi na kila mtoto ana identity yake ana, yeah. ana, ana jina lake laii ukimtaa yes. unajua john ana sifa fulani pte ana sifa fulani na huyu ana sifa fulani so ndo o lakini bran yenyewe ni ile sifa ya o nna exactly. sifa ya ndoran yake This is how yes. I atop okay, so of hat in a ina ena yan ina ina s ina sina sme ina eelewsemauna watuasei nguo tam sana tu nakwambia nguo, na, nguo tamu eelewaasenguot mm -hmm. tam sana yan alivyoiona mm -hmm. mpaka mati anamtoka yiochakulalakininatokawowo ia mwonekano wake meelwanajua kuna nyumba nyingine ukiangaliatunyumbakwa nje na awhoinni okay. so kuwa kila biashara ina brandi yake japokuwa ndomaana brand yao inachukuliwa kamani brand mbayalaonamla yes. Am yeah. yeah, sure. yeah, mbaya mbaya. mbaya hawa ambaye hafanyi usafi chafu kwa hivyo kishajenga bran kuwa sehemu yake ni chafu i ina kwa ile mteja pengineestran yes. yake ina in harufu nzuri za meza zake ya ina amta ainga dani mii ikwambiadkkablaiaa kuna sehemuikuanakula mandaziw nanwlikuwa apnd seeua tu xaexac exactly. okay. so mtu labda akiulizasohaihwhy shold ia my buses naita ni vipi katika kupata wateja ai ukikuta dukani iko na maji unanunua sababu iko hivi lakini sidio mm. ikitoa hiikaraasinataka yes. yeah, mm-hmm. <laughs> nitoe ikaratasi a nitoe mfano okay. kwa hiyo dok ukikuta, ukikuta dukani kopoliko hivi na maji utanunua no Wa utanunuawakwayo <laughs> no Sand- w- ni- ya maji yametoka kiwandani ntajua mtu amefungwa bomba ametia maji so a trust, The so you are selling exactly. the clean exactly. part of it. the exactly. Exactly. are Uh, kwamba hapa ndio trust ipo maji ni masafi yametengenezwa yamechujwa milima ya wapi Koyo, this wao kasababumajnumbau kwa sababu maji nyumbani mm -hmm. yapo haya maji ni nusu lita maji lakini mm -hmm. lita lita shilingi ishirini mtaan wa wanaoskuma mtaanshiigapi allaisi ia exactly inimaiita ishirini tunanua kwa shilingi mia lakini ya usulitatunanua shilingi mia tanoaweakaonaaoi kuna mtu alinaambia mimi nauza how do yeah. ise myi So can I sell my juice online? Swali and the answer I gave her ni It depends. It depends because you don't actually sell a juice online. So You can go and buy juice anywhere. You online. It doesn't make sense. But what you need to sell online is a brand of yes. the juice. So ni kampanfano. There's this guy is called Mac Juice. amejenga yeah. brand nzuri yauima uii'm sure you must kno themso wametengenezaan nzuri people just buy tha cup na logo yake pale imeandikwa ma juic na anaonyesha usafi wake anavyotengeneza juis yakeas howthepiio themselves online nakuta mtu ametengezaewaa u ndanioteaaene nimmoja anasema e t usiwemo katika biashara ya kuuza bidhaa na kutoa huduma na hajasema usiuze bidhaa na usitoe huduma usipende kuwepo katika biashara ya kuuza bidhaa na kutoa huduma wanafunzi so, wakamwilizatusiwemo katika biashara hiyo tuwemo katika biashara gani be in the of, be in the of the ya mteja wakob yenye kuya mtejawak In uh, a good example, sure. I, I, I, I like to give people. let's say I make a pesa. No one can even use my phone anymore. gani? I can a yoyote, Samsung. I don't care what type of phone. Just buy me any Samsung phone. Ilobanzuri. So you know this guy is not buying a phone. he's buying the brand of the phone. Yeah. Yeah. Na na na. Kigina People should know uh having mm-hmm. a quality product that guarantee performance in the market unaweza ukawa na bidhaa ambayo ni nzuri a very nice uh, well branded product ina kila kitu inapendeza iko vizuri na attracts lakini pia tunasema the emotional intelligence of the product nam na number of the wewe unaisemea nyuma yake bidhaa mm-hmm. iko but how do you represent the product How do you speak about mm. it kidogo lakini hivi kidogoakiisaivinamski I can be comfortable with. I can be comfortable to send to my loved ones, and I can prepare to name Even after two things, I'm to about the perception and the feeling about uh, every customer, every prospect customer can feel and identify with your product mm. or your service. Ah, okay, okay. Okay, very so, anyway, lets come to the main otothaihisiaio okay, mimi ni shamua nataka kufanya biashara gani maybe my business let's take of any business nauza nguo okay? i have my shop i sell isendclot how do i build a brand ambayo itawafanya watu watake kununua kwangu badala ya washindani wangu what had do id do? Okay namba moja namba moja kitu gani wewe unatatua unauza kitu gani lazima ujue Because now I'm here with Dr. Saeed, Kidogo na not But this is a very important point to mention. Well, you need to understand when I'm targeting, i yes. to solve problem problem. I always tell them that you need to understand who you are targeting and what problem you are solving. And I tell them you're not using, you're selling a problem yes. through your clothes. It's not the clothes that you are selling. Okay? Yes. Ahe, so let's sayk um, so say, okay, na target vijana ambao wanataka kuendana na trend ya nguok okay? um, lakini they kannot afford nguo za big brands na watafutia nguo labda um, zinazofanana na brand kubwa kubwa so mm. maybe that's, that's what i want todothen whatnextlabd nishajua uke nawalenga vijana and nataka kuwapa nguo ambazo zinaendana na tumesema ukiiukiidentify unafanya kc no youustom which yes. is avery key sep baada uh, ya mm hapo -hmm. sasa uh, uh, younaneed oouiateno And unaenda instagram unatangaza una spona unanatangaza unaambia watu jamanjamani nauza nguo sehemu fulaniheutu jamani karibuni chakula kimeiva hapo unatoa taarifa lakini sisi tukija tukala chakula chako tukasema ise chakua kitamu sana asanteeelewnauanuoimevaaamb aamii yeah. imba is kind of so isho thepiple kwamba mimi ni mtu yes. yes. so exactly. mm. uh, uh, wa simba anithis i ni mabingwa aaukiawanakufat au uh, na delive mm -hmm. sahivi kuna delva uh, nawea kwa delive kwa maana ya kutuma aulakinihiyo yes. yes, step lingine yawateja kwenye duka lako hapo ndio lakohapondo alingann muniteoare uience pengineosomdia uh, yes. owhaeea you anumbe yeah. unaandaa una, una experience nzuri kwao wakija dukani kamausam ili wakiondokaoi ther mindioaei ilivyoenda dukani pake kwasababu okay. kwa sababuhapo yeah, yeah, yeah. kwa sababu, ndo kwenye kini sababu kwenyexahy kwamfano kanambia ntadeisata baada ya kulipiainiouenelewkisem jamataa nateeeaunatangaza hadi eelw ambayo mii my ateeeainiiokutan kuna so na na yes, promise, mm-hmm. kutana, shida exactly. no. na shidshwna no. maaki If it doesn't have a match, if it's for match, you can Exactly, exactly. So, uh, you need to make sure you promise that you can do. And one of the biggest challenges I have to promise, we cannot deliver sometimes. The difference is number one, I think number two, uh, customer experience. What do you, uh, what do you uh, expect? What do you want? Mm -hmm. mm -hmm. yeah. exactly. mimi nikia niondoke na kitu ganikitu gani, gani nikumbukefnomfano mm -hmm. exactly. exactly. moja mimikuna siku mojaniia niko shinyanga shinyanga mjini nimeenda kununua kitu duka moja hiv nikauliza jaman natafuta kitu fulani hapa hamna lakini yule mtu ulemtu kanambia ho kitutakipata mtaa wakwanza wapili watatuufa biashara wengi ttengeea be esperieni ya mteja ta kamakticho na mkalimu naeaetaa akitu kingineeaw anaingia ndani naukaribisha au on simu zao they e givchezea unavyotaka you, you feel ikisha hawatii hawa hawa loki kama shops nyingine simu za mkononi unatia anatialok pale chini mtu asikimbie naye they don't do that so unakaa na simu unachezea mpaka you to feel as if it's your own phone phone yes. stay one hour with the phone and play with it however you want So that's yes. a very good of the other extreme, ya, ya positive customer experience aich inamfanya yule mteja anaondoka pale maisha yake unajua ukijiuliza kwamba mimi mimip mteja akija kwangu waondoke na kitu gani kwa mfano kuna mzee mmoja yee anaduka hapa jirani kwetu mtaani wetua wateja wake wengi n watoto wa shule wanakuja wakitoka shuni watoto wadogo wanatumwa dukani nenda kalete eh, chumvi nenda si maji kwa hiyo ameweka pale kwenye tioni paaaweka pipi akija mtoto anampa pipi wahiyo automatikali okay. ha- ya watoto hawaendi maduka mengine yote wanaenda pale kwa sababu kuna pipi. Wow. <laughs> wow, very, very, very... <laughs> hey, ambodoo iniewa aekwa hio my point is kwenye ustoe experience uh, we, we, we just need to knowthtio of our customes watugani tunadili nao unauza unauza unauza sigara sigara sigara mfano mfano samani kwa kwa huu yes ukaweka kiberiti kiberiti pale wanaosha hapo hapo wanatumia kwa wanakuja sababu mm-hmm. wanajua mwingine hana ikkbl wauta kwa, kwa hiyo mm-hmm. kuna vidogo vidogo sana ambavyo Uh, kubwa sana kingine iiw e kukusaidia kubali kupokea kupokeaa za aina zote na elwahita m d otim ni o jamaniase bana samaniawnazmbuaa ongea viuri nawateja na wateja al ni kuwa proactive na matumizi ya -hmm. yaa wasababu before ib yop baei eeo betwn umenelew tunaongea nini tunaongea kitu gani Not just be okay. yes. mm. kwa hyooatwa aina uh, gani unataka kudinao ni watoto ni wazee ni vijana vijana nataka kitu gania meneelewa kwahiyohambia jamaniwa imdoin lakini the eioose kitu gani nafanya nafanyacha zaidi mii na, napiga ambacho watu wengine mm-hmm. exactly. anaweza anauza shati. Shati moja mm-hmm. mm-hmm. tano anakwambia ninakupa na est moja ya bule mm-hmm. laini mwingine anauzashiyohyo anaza shilingi eu elailakinie atoeekwayo mteja hmm. anaenda kwenye shati yalu eitano na vest juu akiamini kwamba anapewa vesti ya bule akanaacha elfu helaii ambayo et angeweza kunua shilingi exactly. yeah, yeah, yani eutatu <laughs> <laughs> exactly exactly yeah. so its a very, and au wengine wanakataa kununua kitu kwa sababu mtu hampunguzii bei yes. mii yobei sipunguzi pengine its chi lakini angalau basi <laughs> Na ipo, ipo radhi kununua kwa mtu expensive akampunguzia kuliko akaenda kwa mtu ambaye anauza hi hapunguzi so it Yeah. Yeah. very yope mnaenjoy kama mnaenjoy mnaenonaomba moment hapa chini andikeni yeah. tumebakisha dakika like chache cha instagram ikifika one hour live. so tume like 10, 10, 12 um, so tumebakisha like minutes hivi if haw naimae um, ulizeni hapa hapa chini i i hope um, mwenyewe naenjoy really, really um, uh, labda kitu kimoja labda ningependa kukuuliza wehave talked about branding kiundani and brand ni ile sifa ya yule mfanyabiashara yn yani aatitude yake towards his customers or people who custome o um, now there's is an issue of building a brand identity kuna watu pengine brandi yao nzuri kwa watu wanaomjiufahamu lakini kwa watu hamfahamu kwa vile hana brand identity It becomes very difficult to penetrate. So, what, what do you have to say about this? Uh, uh, penetration, uh, you need to transform your, your customers into a family. You need to build that culture. kwakuufanyeje wa ku, uh, unajua yani kunaile huwezi yani kupata kama, ujatu, mm. kama ujaweka kwahiyo mm. unatengeza l ya kwanza kwa kwarfil wateja wako au wachache ambao unawajua wanateja stage t unaanza kuwaangalia wapi ni wakubwa ambao wanakuletea wana biashara kwenye, kwenye, kwenye biashara yako wanakuletea business kwao ukiwa mwisho wa mwaka unawaita tu mm. uh, tubkutaana wateja wangu kazaa kumi kumi natano wakubwa mm. unawaita chini umewandalia dina mm. au nyumbani kwako mm. Anyways, dina umeandaaenelewnawashukuruni uh, uh, uh, mm-hmm. sana mwaka huu umekuwa mafanikio yamekuwa kwa sababu yenu nimekufika hapo kwa sababu ya sapoti ya kwenu kwa mimi naomba ni mm-hmm. sana chakula hichi ni mm-hmm. zawadi ya kwenu lakini pia mwakani tuna mpango tayari nifamil kwenye biashara yako amtu mepamtambua ee ni mteja wako mzuri unamsamni naheshimhyo ni njia moja ubwa uh, aambayo baiwa laimaa nakuulizaynha about, okay, about, okay, yeah. yani, about um, kutengenezaikama logo labdaau ebsit au zile packin na nini ambayo inafanya Ah, okay. ye <laughs> lazimapate ogo menyelewaogowaanoalaaat sindiodilalaiinambannelazimaaeboodoiyambayonaji aogo a Buckles, all the details and mm -hmm. Oyo, this is ambayo aya baada ya kupata hapa una, unaenda kwenye communication part of it unaendaa mm -hmm. eeei kwenye, kwenye nini kwenyeio kwenye mm -hmm. unatangaza exactly. unawambia exactly. jamani maji yako tayari You wa watu wapakwa sababu una wengine wanategemea kujuana ila kunyuana, na mjua flani, um, logo, ya kujuana namjua mzee fulani ni uhodari wa kitu fulani lakinig huwezi uh, kunywa maji dksab okay. exactly. exactly. ambayo tunatumia mda mrefuasababu inaongeza thamani sana sana sanasana nimetoa sana. mfano wa maji ya lita ishirini naiiusulita hayatuan mm. shilingi mia tano uishiri shilingi mia, mia, mia moja Kwayo, sana, sana, sana. okay kuna swali hapa anauliza uh, tuseme una kampuni inaitwa mali ngumu na wewe ceo jinsi gani unaweza kujenga brandi yako kama ceo wa mali ngumu na brandi ya mali ngumu bila ya kuchanganywa wateja wako au unazotoa <laughs> mali ngumu <laughs> tayari ishaa branyenyele in my opinionmwambia gilisentalanamba angu antumie messagi kuhusiana okay, na, na um, mtume wetu ali- kulikuwa na case kulikuwa na mtoto mmoja alipelekewa akaamba mtoto ni mtundu sana yaani sijui nimfanye nini akamuuliza mtoto naitwa nani sasa ule mtoto imesahau jina lake lakini jina ilikua ni baya sana inaendana na ile tabia yake akaambia fasiushuduwako kwa sababu tayari ile a imeate ile kwa ule mtoto s ndo amenikumbusha bada ykuona hiyo awea unaua wene majina rautwai unaza majina menelewa jina sifa ya mm. kwanza lazima liwe ufupi sifa ya pili lazima jina li, li na kile ambacho nakifanyasifa exactly, exactly. e, ya mm. jina pia lazima liwe namenelew Uh, exactly. let's, let's you a mm. a a atumebaiadakika yes, taha Uh, this is a ie mimi nanjo kabisa hapa na Charles, it's a, a uongenatuna <laughs> <Doctor. laughs> mengi ya kufanya pamoja pamojawaeimengi san sijaona swali jingine hapa kama mtu ana swali hapa chini na um, tunaye mtaalam hapa a mimi leo leo kazi yangu kubwa ni kukaa kimya a student today nakusikilizanakwambia atakupigia simu ya okay. uh, yeah. kama unanjoy hebu tupe lavu hapo kidogohaya um, huyu haruna anauliza habari d mimi tatizo langu kubwa ni utunzaji wa maji wa mtaji wangu ninapouza bidhaa nini nifanyalakini okay, ana, anasema utunzaji wa mtaji wake ana... tatizo yake kubwa ni utunzaji wa mtaji wake anapouza bidhaa afanye nini anashindwa ah, yes. kwenye kwenyemii sio mzuri wa finance uh, lakini mzuria ni kwamba sevuene benki akanti mbamsanasim antimesmasku saba subile So make it, make it yeah. difficult to wewe yeah. so that's actually the the, the answer uh, Labda, um, and there are many ways you can do that uh, Labda, one way, this is i used to have these problems the money when I started running a business i spend money to because I see the business growing, but it can affect gross your business young. so um, what I did, first of all, kama k ni mjasiriamali mdogo you need to separate from mali mdogo watu wengi they wanajichanganya they are one thing biashara na, na wao ni kitu kimoja to separate How do koa jilipe mshahara kwa mimi kila mwezi nitapokea unajilipa mshahara kutokana na uwezo wa biashara yao kama inaingiza unless review. So, see yourself as an employee of your business and not you and your business see yourself as one thing. For me, this is one thing I'm going to do. So, I cannot overspend. Really, um, easiest way if you are. If, okay, for me, I'm married. My, my wife is the head of finance. Yeah, she manages uh-huh. all the finance. Yeah. Is so for me, much more easy to deal with sharing. nataka to come sharing with on time. Uh, that's all I want. So that the finances she handles them. So of course we know we review how pesos are being shared. Is in the na nini So we separate. It's very, very powerful. But if one it becomes difficult, like i in habit. a And I think. Yeah, inasaidia kwa kiasi okay, ki anauliza anawezaji kujengaayake nusijajunamihaanajenga vipiayakewaii unamlenga nani problem gani then youayoursel um, kwenye soko kama mtu mwenye kusolve problem fulani kwa kundi fulani la watu i tell my ukishajua itemydukishajua mimi nawasaidia wanafunzi wa chuo kuingiza laki mbili ya ziada kila mwezi so you start building that mweziso um, yedsema ninawasaidia wanafunzi wa cho kuingiza aibyazdakil e wee brand yako ni n na unalenga watu watugan ambayo ina as obem na soion ya walengwa wakoao um, kma sisi tunavyofanyaa nimeacha zangu hapa chini With, with me in that manner, and that's how I build my brand. Okay. And one and um, the that big, that biggest challenge to most of, of, of us in the ability to create a good content Consistency. Yes. Exactly. A, uh, and if you do it, if you, it's very easy to dominate the market. So, what really how fun. Yes, very yeah, easy. Because To do it. kwa hivyo wewe ukifanya hilo tu tayari ushaonekana usha espei li mtu nakuona big guy katika hiyopi i yangu inaitwa anza leo nadil na, na maei jiap yeah, ha, yeah, ni sawa elisikia ilo swali anaitwaanape yake inaitwa anza leo ana pei o iaiiaisaia aayake ni na eo o Ah, eeuw Yeah, networking that's what comes in our mind kweyo you could define yourself uh, the community exactly. that you want to serve when you see this this is what it means so you, you build mm, a definition exactly. from there you carry out yeah you know i exactly yeah yeah this is, okay. um, Yeah, butwhen uh, it comes toname labda this is my, my take katika majina um, if you can get a name ambayo yule audience yake akiskia akaunderstand uwa this is for us it's very powerfulbutocourse powerful. uh, um, yeah, kwa mfano unaasaidia wanawake kuwa na slim body and youcall your brand slim fit inareflect ile jina haraka haraka to, to, yeah. to your But sometimes, yeah. Um, but sometimes, and, and this is something i um, I read when it comes to building brand names, about we can discuss another time in much detail. Um Majina Mengine mwanzoni anonekana it doesn't make sense. Lakini in badai watu wana kuizoea ile jina ya brand. Yeah. For example, Apple is just a fruit. Nobody angereza kwa expect Apple has any association with computers, oh. but badai. But Microsoft was clear from the beginning, Microsoft, okay, it's Microsoftware. Exactly. So, in the brand name, yeah, yeah. So, for the in fact, if you hear the story how they came up with the name, they struggled. So, you can always get a story, story yes. when they were fine. Yeah. So, let's just call it Apple. a Yeah. kwa hiyo kwa hiyo yeah. there you have it hiyo ilikuwa interview niliofanyia brother charles nduku namna ya kujenga brand yenye uwezo wa kunasa wateja uh, lakini bahati mbaya um, muda ulikuwa umeisha na instagram huwa inakatika baada ya h kwa hivyo um, ile live ikakatika ghafla uh, ndo tm kama tumeishia hewani uh, lakini i hope umefaidika Uh, na uh, tips ambazo ameshea nasisim uh, nimefaidika kwa kiasi kikubwa sana uh, so one thing i ask sanaakuomba ufane um, nenda katika page yake ya instagram charles nduku uh, ndukuna hakikisha una mfollow. na jambo la tatu mtumie messe ya asante mambie nimesikiliza nime live ya juzi ya instagram um, na i just want to let you you know thank you, uh, tumefaidika sana na me ulioshia na sisi. Uh, when you do that watu wana na waki watapenda kutoa tena natea tena, na tena. We are not paying him hatujamlipa chochote sisi kufanya amejitolea so make sure give him of encouragement mpe maneno ya kum naye afl kuwa Um, watu wana ule ujumbe ambao okay uh, i hope um, Talk to wameishanasisinjo natumai podcast hii kama utapenda tukushike mkono na kukusaidia hatua kwa hatua namna ya kujenga biashara ya uhakika kupitia mtandao wa internet basi hakikisha unatuma ujumbe kwa assistant wangu uh, kukupa maelezo kuhusiana na program ya online profits university program ambayo itakuonyesha hatua sita za msingi unazotakiwa kufuata kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet hii ndio program iliyomsaidia mwanafunzi wetu tatu wa umari kuweza kukuza kipato chake kutoka laki mbi kwa mwezi hadi milioni st na laki2 50 kila mwezi kupata maelezo zaidi kuhusiana na program ya online profits university tuma ujumbe kwa ass wangu katika namba ya whatsapp namba ifuatayo 679536927 na na na 679536927 fanya hivyo mara moja na ukituma ujumbe andika maneno yafuatayo ili uweze kupata of ya asilimia 50 ya hii program andika of online online profits university, offer online profits university university na yeye atakutumia ujumbe wa sauti yenye kukupa maelezo ya kina kuhusiana na programu hii ya online profits university na namna unavyoweza ukaanza mara moja na ukapata kwa ofa ya punguzo la asilimia 50 katika mwaka wa kwanza na kama utapenda kuendelea kufaidika na podcast yetu basi hakikisha una install application ya enca application ya enca a a c c h h o o r r um, baada ya ku dd hiyo application bofya ln baada listen, ya kubofya ln sch mjasiriamali wa mtandao mjasiriamali wa mtandao ikisha bofya nyota iliyokuwepo upande wa kulia baada ya kufanya hivyo um, kila uh, utakapofungua application hiyo utaweza kuaccess podcast zetu zote tulizowahi kufanya na unaweza ukasikiliza kwa muda wako wowote ule weza unafanya mazoezi una- upo kazini ukishavaa unaweza podcast zetu ni mimi d said said, said tutaonana katika podcast ijayo