mimi ni dr said said na karibu katika podcast ya mjasiriamali wa mtandao podcast ambayo inakufundisha jinsi ya kutumia mtandao wa intnet kuna saa wateja pamoja na kukuza biashara yako kama he ni mjasiriamali unayehangaika kutumia mtandao wa internet kuna wateja au kukuza biashara yako basi nina habari nzuri nzuri sana kampuni yetu ya Online profits imeanzisha programu mpya itwayo Online profits university yenye lengo kuwasaidia wajasiriamali kama wewe hatua kwa hatua namna ya kujenga biashara ya uhakika kupitia mtandao wa internet kupata infomhon zaidi kuhusiana na hiyo program na kupata offer special offer kama msikilizaji wetu wa podcast basi hakikisha unatuma ujumbe wa whatsapp kuenda kwa asistant wangu na namba yake ya simu ni 679 536927 679 536927 536927 tuma ujumbe andika um, offer online profits university na atakutumia ujumbe wa sauti yenye kukupa maelezo yote kuhusiana na hii program na namna unavyoweza kupata hii ofa fanya hivyo mara moja ili usipitwe na ofa hiyo kwa sababu hii ofa ni ya muda mfupi na tukishamaliza kutoa hii ofa hatutegemei kuja nayo hii ofa tena okay talk to you soon hle una karibu katika sehemu ya 4 ya podcast hii leo ni siku ya jumamosi na kama kawaida yetu siku hii inakuwa na shae na wewe rant au kwa lugha yetu ya mtaani makavu nakuwa na kuambia ukweli kwa nini unashindwa kuona mafanikio katika biashara yako na leo nataka kuzungumzia topic um, ya msingi sana uh, na topik yenyewe ni kuwa huna mfumo wa kuangalia maendeleo yako kwa hivyo moja sababu unashindwa kuona mafanikio katika biashara yako au katika maisha yako kiujumla ni kuwa hujajenga system au hujajenga mfumo ya kuangalia progress au kuangalia maendeleo yako Now, this is, very important. This is very, very important sifa ya watu wenye mafanikio kwanza wanakuwa wana kitu ambacho tunaita of their goals. wanakuwa very clear, wanahitaji kitu gani uh, watu wengi ukiwauliza um, mtu anakuambia mimi nataka mafanikio unataka mafanikio gani anashinda kukuambia unataka biashara yako ikiungizia kipato cha shiling ngapi kila mwezi mwaka huu anashindwa kukuambia kwa hivo mpaka umeulize ndo anaanza kufikiria kwa hivo haimo ndani ya kichwa chake kwa hivyo kama kile kitu hakimo ndani ya kichwa chake basi inakuwa very ve kuchiev kwa sababu hawana aity ya malengo yao lakini watu wenye mafanikio h anakuambia kabisa mi mwaka huu nataka kuingiza dola lakimoja ambayo dola laki moja, um, ni dola lakimoja um, kwa mwaka ambayo uh, kwa mwezi ni dola elf 8 ambayo kwa wiki ni dola el20 ambayo kwa siku um, ni dola 4 kwa siku kwa hivyo anajua kila siku anatakiwa kuya dol4 ikisha jambo la pili anakuwa na of their anajua anajuaanatakiwa exactly, kufanya nini kuweza kuingiza dola 4 kwa siku kama anataka uingiza dola lakimoja kwasiku kwa, kwa hivo kama ni dola 4 anajua na bidhaa labda nne natakiwa kuziuza kila siku kila bidhaa inauzwa dolamia na ili niweze kuuza bidhaa nne natakiwa kuongea na watu wangapi um, na ili niweze kuongea na hawa watu natakiwa kufanya nini pengine natakiwa kufanya ku, ku, matangazo ili aweze kuongea na watu kadhaa kwa siku tuseme watu 1at5 kwa siku kufanya mauzo manne kwa siku na ili apate watu 15 kwa siku um, inabidi aran tangazo ambalo litaonekana mbele labda ya watu 20 um, kwa siku ili aweze kuran tangazo ambalo litaonekana mbele ya watu 20 kwa siku inabidi aspend labda dola ih kwa siku sijui kama unanielewa kwa hivyo ile proses yote unaifahamu clarity they have clarity of their process wanajua exactly wanatakiwa kufanya nini kuweza kupata results katika aidha um, biashara yao au maisha yao kwahivyo na sio lazima mambo ya kutengeneza pesa natoa mfano tu, tu kwasababu ni rahisi um, kult lakini hata kama unataka kupunguza uzito kama anataka kupunguza kilo ishirini ndani ya miezi sita anajua anajuaa Um, tunafanya ishirini gawanya kwa sita kwa hivyo kilo tatu nafikiria ni kilo tatu kila mwezitatu uh, mara sita ni ngapi kumi kwa hivyo kama kilo tatu na nusu kila mwezi anajua kila mwezi natakiwa, nataka kupunguza kilo tatu na ili nipunguze kilo tatu natakiwa labda kukimbia nusu sa kwa siku uh, kwa muda wa miezi sita um, soth ik like that okay? so they know exactly what they need to do uh, lakini jambo la tatu ambalo pengine si, nimekuwa siizungumzii sana lakini ni jambo muhimu uh, baada ya kuona baadhi ya wanafunzi wangu wamekuwa wazembe sana katika hili And this, this is very important tunaita okay? wanajua exactly wamepata matokeo ya namna gani nikizungumzia matokeo siongelei kipato tu kwa sababu watu wengi wanaangalia matokeo anaangalia kitu kimoja mtu anajua akaingiza kipato cha shili ngapi kwa sababu akili yake yote inafikiria kipato matokeo unaangalia vitu vingi vingik okay? kwa hivyo unatakiwa kuwa na sht ambayo unajua unasenshilin ngapi unajua unapata tafi ya shili ngapi unajua watu wangapi wana respond. katika hao walion watu wangapi umeonana na nao katika hao ulionana na nao watu wangapi wamenunua t yako na uweze kuaulte katika kila dola moja unayospend katika matangazo zinarudi shilingapi. that is what i mean by accountability knaa okay? kwa hivyo unatakiwa kuwa nas ambayo una reod maendeleo yako na huo ndio mfumo ambao tunaongelea tuna kwa hivyo uena f au sh ambayo kila siku unaweka kama umesema clarity of process umesemakuwa kila siku unatakiwa kuongea na watu kumi then kila siku unatakiwa kurekod leo nimeongea na watu watano okay? um, then, of course kama umeongea na watu watano umeongea na watu watano na lengo ilikuwa ni kuongea na watu kumi so that is what I mean by hulali kwa raha kama hujawa accountable katika jambo ambalo umesema utafanya wewe ushajiekea malengo ya kuingiza kipato cha shiling ngapi na ushajua unatakiwa kufanya nini kuingiza hicho kipato na kila siku natakiwa kufanya hilo jambo lakini kama hurekodi maendeleo yako um, basi itakuwa kila siku hutimizi malengo yako kwa sababu ut leo utaongea na watu kumi kesho utaongea na watu watano kesho kut utaongea na watu watatu lakini ndani ya kichwa chako ah, lakini juzi ziliongea na watu kumi kwa hivyo leo, leo naweza nkaongea na watu wanne So it work like that lakini kama una rekod kila siku leo nimeongea na watu kumi watu wawili wameonyesha interest mtu mmoja amenunua nimeingiza shilingapi unareod katika sheet yako shit I mean yakona kila siku unatakiwa kur kama ulikuwa unaumwa hujaongea na mtu yoyote jikokote katika kama ni kompyuta yako andika 000 000 okay um, nes um, unaumwa sana umelazwa kuwa huwezi ukafanya jambo lolote lakini kama unaumwa na unaweza kula chakula kwa sababu kubwa my point. So you need to be kila siku reod maendeleo yako na ukirekod okay, maendeleo yako unaanza kupata picha kwa nini unashindwa kutimiza malengo yako unaanza kuona yako iko wapi okay kwa mfano umeran tangazo umesend dola ishirini lakini watu ishirini tu wameona tangazo lako kwa hivyo utakuja kuona kuwa shida ipo katika quality ya tangazo langu kua quality ya tangazo ni mbaya sana um, hadi hadin yani kiasi ambacho watu wachache sana ndo wameona tangazo na katika tangazo pengine hakuna liyesn kwa hivyo unajua okay tatizo liko kwenye tangazo unajua okay ili niweze kutimiza malengo yangu i need to improve katika swala la kutangaza vizuri kwa hivyo unaweka ratiba katika kalenda yako kila siku kuspend angalau o hour kujifunza jinsi ya kura tangazo vizuri facebook au instagram sijui unanipata so this is how you do it okay then matangazo yako akiimprove then watu wanakutafuta wana wanakupigia simu wanaonyesha interest lakini still hupati mauzo ya kutosha unajua n yako ipo katika kuuza katika simu kwa hivyo una s vile problem kwa kutafuta mafunzo ambayo yatakufundisha namna ya kuuza katika simu ukipata hiyo solution then utaanza kuona mauzo yanaongezeka unakuja kuona okay so this is unaanza improvement and then you the process kila siku ikisha unaangalia udhaifu wangu uko wapi unaudhaifu wangu uko wapi una kahivo you watu wenye mafanikio this is how mafanikiodo lakini watu wengine wanaomba oh, mwenyezi mungu jalie niingize milioni tano mwezi huu lakini hajaweka misingi yaliyosimama au mifumo yaliyosimama kuhakikisha na timiza malengo kila kitu inakuwa ni kama bahati na wengi wetu tunafanya vitu kwa kubahatisha wengi wetu na and I'm you wafanyabiashara wengi this is my observation. wafanya biashara wengi uh, tanzania wamekuwa wakiendesha biashara ka kubahatisha na ukifanya hivyo mambo akiwa mazuri utapata no problem lakini challenge ikija hapo ndo nashangaa kampuni flani inaporomoka au biashara ya mtu flani inaporomoka kwa sababu ya ile changamoto changamoto kidogo tu ya uchumi inaiporomosha ile biashara ndo bu na msemo wake anasema um, um, anasemabu kama umfahamu ni uh, mtu watatu duniani nafikiria kwa utajiriduniani anasema when the tide Um, when the tide goes away that is where you discover who was swimming naked okay watu wakiwa baharini wanaogelea watu wakiwa baharini wanaogelea ou kukiwa na maji hujui nani amevaa nguo nani hajavaa nguo lakini yale maji yakiondoka ufukwe ukawa hauna maji pale hapo ndo utagundua nani alikuwa akiogelea akiwa uchi na wengi wetu tunaogelea tukiwa uchi tunafanya biashara kwa kubahatisha na lile wimbi likiondoka maanake ile opportunity imeondoka ndo hapo unajua kumbe mbahatishaji alikuwa ni nani na alikuwa anafanya biashara inavyotakiwa kufanya ni nani i hope umefaidika na podcast ya leo Aa, kama kuna swali lolote unaweza ukauliza aidha kwa kunrushia audio hapa au ndani group grup la tuta whatsapp tutaonana katika sehemu nyingine podcast yaasttc natumai podcast hii kama utapenda tukushike mkono na kukusaidia hatua kwa hatua namna ya kujenga biashara ya uhakika kupitia mtandao wa internet basi hakikisha unatuma ujumbe kwa asistant wangu kukupa maelezo kuhusiana na program ya online profits university program ambayo itakuonyesha hatua sita za msingi unazotakiwa kufuata kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet hii ndio programu iliyomsaidia mwanafunzi wetu tatu omari kuweza kukuza kipato chake kutoka laki m kwa mwezi hadi milioni st na laki2 50 kila mwezi kupata maelezo zaidi kuhusiana na program ya online profits university tuma ujumbe kwa assistant wangu katika namba ya whatsapp namba ifuatayo 679536927 na na na 679536927 fanya hivyo mara moja na ukituma ujumbe andika maneno yafuatayo ili uweze kupata ofa ya asilimia 50 ya hii program andika online online profits university. Offer, online profits university university na yeye atakutumia ujumbe wa sauti yenye kukupa maelezo ya kina kuhusiana na programu hii ya online profits university na namna unavyoweza ukaanza mara moja na ukapata kwa ofa ya punguzo la asilimia 50 katika mwaka wa kwanza na kama utapenda kuendelea kufaidika na podcast yetu basi hakikisha una install application ya enca application ya a a n n c c h h o r o r um, baada ya ku hiyo application bofya listen. baada listen, ya kubofya mjasiriamali wa mtandao mjasiria mali wa mtandao ikisha bofya nyota ilokuwepo upande wa kulia baada ya kufanya hivyo um, kila uh, utakapofungua application hiyo utaweza kuaccess podcast zetu zote tulizowahi kufanya na unaweza ukasikiliza kwa muda wako wowote ule wedha unafanya mazoezi una- upo kazini ukishavaa earphone unaweza ukaenjoy podcast zetu ni mimi doktr said said tutaonana katika podcast ijayo