helo na karibu katika podcast ya mjasiria mali ya wa mtandao podcast ambayo inakuonyesha jinsi ya kutumia mtandao wa internet kuna wateja pamoja na kukuza biashara yako kama huye ni mjasiria mali unayotaka kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet basi hatua ya kwanza unayotakiwa kufuata ni kujiandaa kisaikolojia kuweza kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa nt wafanyabiashara wengi wanafeli sio kwa sababu hawajui wanatakiwa kufanya nini kupata mafanikio lakini kwa sababu hawajajiandaa kisaikolojia kwa ajili ya kupata mafanikio hayo kwa hivyo unaweza ukakuta mtu anajua anatakiwa kufanya nini lakini hafanyi kwa sababu aidha hana hanamwatisha au pengine hayupo clear exactly hayupoanatakiwa kufanya nini au anaogopa kufeli kwa hivo kisaikolojia haiko sawa kwa hivyo ili kukusaidia kuondokana na hizo changamoto ambazo anaweza ukakutana nazo za kisaikolojia tumekuandalia darasa la wiki nzima bure kabisa ambayo zitakuonyesha jinsi ya kujiandaa kisaikolojia kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet kupata mafunzo hayo nenda katika tovuti yetu ya nliptz mkwaju bure nlinpfi uh, ambayo inaandikwa nline kesapfi profits, profitsctz mkwaju bure nenda sasa hivi kabla hilo darasa hatujalitoa hewani karibu darasani helo na karibu katika sehemu ya 91 podcast hii leo ni siku ya jumamosi na kama kawaida yetu siku hii ya leo nakuwa na shea na saturday rant au kwa lugha yetu ya mtaani makavu live na nashianawewe ukweli kwa nini unashindwa kupata mafanikio katika biashara au maisha yako kiujumla na katika topic ya leo nataka ku, kuambia uache ubahili acha ubahili kama unaona una unashindwa kupata mafanikio basi moja ya sababu kubwa ambayo inasababisha hilo ni kitu ambacho kwa kiingereza tunaita mizali uh, au kwa lugha ya kiswahili ni ubahili nao mtu unaweza ukashangaa ubahili unakuae vipi wewe kupata mafanikio how does it stop you from achieving success hali ya kuwa unazuia tu i, mali uliokuwa nayo no according to studies uh, several studies ambazo zimefanywa utafiti tofauti uh, na hakuna dini duniani ambalo inapinga hili jambo kuwa kila ukitoa the more more you you give the more you receive kila ukitoa uh, ndio unakuwa unapokea na nikizungumzia kutoa simaanishi tu kutoa pesa japokuwa kutoa pesa nayo inachangia sana tutakuja kuzungumzia hilo uh, but uwe na moyo wa kutoa zaidi kuliko kuutaka kupokea nah wewe unashindwa kupata wateja maanake unataka watu waje na pesa zao kununua bidhaa au huduma unayotoa ni kwa sababu ndani ya kichwa chako unafikiria kupokea zaidi kuliko kutoa humfikirii yule mtu mwenye pesa kuwa ana shida au ana matatizo fulani na anatafuta mtu mwenye nia safi ya kutatua matatizo yake ah, kwa hivyo wewe ukiwa yule yu mtu mwenye nia safi ya kumsaidia kuweza kutatua matatizo yake hata kama hayupo tayari kukulipa chochote basi ukifanya hivyo utaanza ku watu ambao watakuwa tayari kurudisha au kukupa fadhila is very, very na kama unaona una, ona, una sana kuingiza pesa katika biashara yako una sana kupata mafanikio naomba ujiulize hili swali hivi mimi ninafikiria mafanikio yangu tu au nafikiria vile vile kuboresha maisha ya watu wanaonizunguka am i giving enough je ninatoa va kutosha au najifikiria mimi tuulize liswali kiundani kabisa because you might be surprised kuwa una mafanikio madogo kwa sababu unajifikiria wewe tu kwa kwahivo unakua limit mafanikio yako Now, i i was listening to um, a guy dan aguyend um, amefariki mwaka huu kama miezi mitatu minne iliopita mwaka huu a mwaka jana mwishoni um, si mtu wa dini uh, wala he's not a spiritual person Um, lakini kitu ambacho ame, ame discover, kitu ambacho ameona ni kuwa ukitoa mara nyingi na nasema na sijui nakuwaje na sijui um, inatoka wapi lakini amegundua kila akitoa pesa zinarudi hadi mara ishirini na moja ya zile pesa alizotoa kwa hivyo akitoa dola kumi kwa hivyo inarudi tuseme mara mara ishirini ni kama dola mia na dola mia mbili ishirini zinarudi kwa kila dola kumi anayotoa naak na wewe unatoa even kama ujapata mara ishirini okay, ukapata um, mara tatu ya zile ulotoa au mara mbili tu umetoa elfu kumi jioni hafla umefanya mauzo ya elfu ishirini k okay? this is something ambayo um, hata sisi tukiona da mwezi huu nani, kipa, nani income imepungua kikompea na mwezi uliopita hebu tutoe kidogo tunatoa basi tunashangaa within 24 hours tuna tunarudisha tuna tunarudisha zile pesa na tunaingiza zaidi mara mbili au mara tatu au zaidi okay sisi waislamu ndani ya quran uh, kuna aya ambayo inazungumzia Uh, mtu anayetoa ni kama uh, ni kama mpunga ni kama ambao una mbegu ikisha ile mbegu ina matawi saba na kila tawi ikatoa ikazalisha um, nani kumi kumi kwa hivyo one seed ukitoa ni kama unazalisha mbegu ikisha ile mbegu inaota kama mti ikisha ule mti unazaa matunda ikisha okay? badala ya kutoka katika mbegu moja unakuja kupata matunda mengi that is the value ya kutoa kwa hivyo ukitoa ni kama unapanda punapanda mti This is how you need to think. Okay? na ukipanda mti ule mti unakuja kuwabnefit watu wengi kwa sababu watu wengi wanapata kuchuma ale matunda na matunda mengi yatakuwa yanakuja kwako okay Now one thing you need to understand this is um, the psychology. tukija sasa katika economics tushazungumzia logically tumezungumzia spiritually sasa nataka nije katika economics um, kiuchumi manake um, imagine ndo kama sasa hivi tunaishi um, na kuna vitu tunahitaji kuwa navyo ndani ya nyumba yetu um, na ili tupate hivyo vitu inabidi tuspend pesawnm okay? um, if we do not spend money na yule mtu tuseme unahitaji meza nyumbani unataka kununua meza au sofa okay? uh, kuna mtu ana duka lake la sofa tuseme hajafanya mauzo wiki nzima jes kwa wewe kununua sofa kutoka kwake um, he becomes happy Um, hapa tunazungumzia economics tu hatujaja bado katika kutoa happy na zile pesa pengine alikuwa anataka kumpeleka mtoto wake shule um, akachukua zile pesa zile zile Akam, akalipa ada shuleni yule mwenye shule, shule akafurahi yule mwenye shule um, akaweza kuwalipa walimu wale walimu wakafurahi wamepata pesa zao wameenda wameweza kwenda sokoni wamenunua vyakula na what you come to discover kuwa zile pesa haitakiwi kukaa money is not designed kuwepo money ukiwa nayo haina thamani the only value of money thamani ya pesa ina kuwepo ikiwa inazunguka kama pesa hazizunguki money has no value okay so this is pure economics okay kwa hivyo katika economics kuna kitu anaita the velocity of money. velocity of of money money kwa hivyo ile spidi ya mzunguko wa pesa kuwa wewe umetoka umenunua kitu na yule amenunua kitu chengine na yule na zile pesa zikawa zinazunguka zina shift katika mikono ya watu hapo ndiyo economy inakuwa nzuri uchumi unapanda kwa sababu ya velocity of money imagine e unazo pesa okay um, una milioni moja imekaa tu ndani haitumiki ukasema ukasemak okay, um, sitaki kununua kitu ambacho ha, um, hakina umuhimu wa kununua lakini na jirani yangu hapa kidogo na shida wacha nimpe laki moja huenda ikamsaidia n just by doing that unaongeza velocity unaongeza Uh, mzunguko wa pesa kuwepo na ukiongeza ukifanya hivyo una unashiriki katika ukuaji wa uchumi because watu wanapata kuspend katika vitu ambavyo um, especially kama ni vitu ambavyo ni muhimu katika maisha yao chakula malazi uh, and thats why it is good kuwapa watu ambao wanataka kuspend katika vitu um, um, vya ili the more people spend on those basic basic needs Basics needs inakuwa inakuwa ina rahisi vyakula vinakuwa rahisi uh, sehemu malazi inakuwa rahisi na basic needs ikiwa rahisi uchumi ndo unapanda ok so that is pure economics kwa jesu kwa kutoa vile vile uchumi unaongezeka so you have to think like that okay? lakini kama wewe ukipata pesa unaikumbatia una hutaki itoke you don't want to help anybody na pesa zako na ndio maana wewe hustahiki kupokea pesa kwa sababu pesa zitakuwa haziendelei kuzunguka katika uchumi okay? now don't confuse maanake sikasema dokt saidi anasema si pesa this is not what tusiseve esahis ioa a mn a o esa abo i lakini kuwe na fungu la utoaji okay, you have to give you have to give. Okay? The more you give the the more utoajioao iv thm oev okay? um, wachaniishie hapo so um, kwazi ya leo acha ubahili kama unaona maisha yako ni magumu i want to give giv youchalenge this is the I'm giving giviy tafuta mtu kwanza wa karibu ambaye unajua ana shida mtu wa karibu ambaye unajua ana shida um, mpigie simu msalimie ikisha um, ask him how hiis doing na kama unaona kuna challenge yoyote anayo mambie I have something I want to give you as a gift and i hope Um, challenge yako itaondoka do that and tell me ikisha naambie ikisha naambie kama huoni mafanikio katika maisha yako okay? now one thing okay kumalizia another point okay? um, I do have nao baadhi ya wanafunzi ambao wanafata um, mafunzo yetu from a to z lakini haoni mafanikio kama wewe you are one of those students aeo a very high possibility una hili so you are doing the right thing lakini mwenyezi mungu hakufungulii kwa sababu moyo mkunjufu so you need to moyo wako inabidi ulainike give give someone give someone mwenye shida mwenyezi mungu atakufungulia mambo yako okay anyway wacha tuishie hapo um, tumeingia katika mfungo wa ramadhani uh, niombee dua mimi na familia yangu. Um, i really appreciate take care uh, peace tutaonana katika podcast ijayo kama wewe ni mjasiriamali ambaye umekuwa ukivutiwa na podcast hii na ungependa tukushike mkono hatua kwa hatua hukuonyesha namna ya kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa internet basi nina habari nzuri nzuri sana tumeandaa programu mpya ya kuwasaidia wajasiriamali kama wewe na kuonyesha hatua ambazo wanaweza kufuata Um, kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet hii ni program um, ambayo utapata mwaka mzima uh, na ndani ya hii program utajifunza hatua sita unazotakiwa kufuata kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet na hii ndio pailiyomsaidia mmojawamwanafunzi wetu kwa jina la tatuumari kuweza kukuza kipato chake kutoka laki tatu kwa mwezi hadi milioni s na laki2 5 kila mwezi na programu hii um, harama zake ni laki 6 kwa mwaka lakini kama msikilizaji wetu wa podcast tutakufanyia ofa ya kufa mtu kama utatuma ujumbe kwa assistnt wangu um, ambayo nitakupa namba sasa hivi uh, utapata badala ya kulipa laki st kwa mwaka Uh, utalipia laki m 2 tu kwa mwaka kwa hivyo utaokoa hapo laki nne nzima au uh, kama unaona kulipia kwa mwaka mzima uh, itakuwa ni mzigo kwako unaweza ukalipia kwa miezi sita laki moja na ishirini kwa mwezi sita kwa hivyo kupata uh, maelekezo zaidi kuhusiana na pga hii uh, tuma ujumbe kwa a wangu na namba yake ni 9 53697067953697 679 5 36927 tuma ujumbe wa whatsapp na offer online wawhatsapp namwandika ofer ipsirp uivesity ukishaandika hivyo ataelewa kwa wewe umepata ujumbe kutoka podcast hii na atakupa maelekezo kuhusiana na hii program na mbali na kupata pogram hii kwa hivyo uh, utapata vile vile uh, na uh, programs nyingine bure kabisa kwa hivyo kushamtumia ujumbe atakupa maelekezo yote atakufahamisha um, ndani uh, ya yapogram hii utapata kitu gani na kitu gani na kitu gani na ofa na zawadi zawadi kabambe ambazo utapata ambazo zinakuja na hizi ofa kwa hivyo kama unahitaji msaada wa uhakika uh, na unataka mentor wako kushika mkono kukuonyesha namna ya kujenga biashara ya uhakika hutotaka hii ofa ikupite ofa hii haitokuwepo kwa muda mrefu kwa hivyo kama unasikiliza hii audio hakikisha unachangamka haraka na kama utakuwa umemtumia ujumbe huu wakati ofa imeisha utanisamehe aa, lakini aa, vizuri ukajaribu mara moja kabla ya ofa kuisha asante