mimi ni dr said said na karibu katika podcast ya mjasiriamali wa mtandao podcast ambayo inakufundisha namna ya kumaste mtandao wa internet kutengeneza pesa helo na karibu katika sehemu ya nne ya hii podcast na katika sehemu hii nataka nizungumzie jinsi ya kujenga biashara ya network marketing kupitia mtandao wa internet na sababu kubwa iliyonifanya mimi kuamua kurekodi audio hii ni kwa sababu uh, na wanafunzi wengi sana ambao wapo katika biashara ya network marketing na nnaona wanavyohangaika kujenga biashara zao kwa hivyo kama wewe upo katika biashara ya network marketing na unataka kujua vipi unavyoweza kutumia mtandao wa internet kukuza biashara yako basi naomba unisikilize kwa makini sana kwani huenda podcast hii ikawa ni podcast muhimu kuliko podcast yoyote ulowahi kusikia haya katika podcast ya leo nataka nizungumzie mambo matatu ya msingi jambo la kwanza unatakiwa kuelewa upo katika biashara gani na unaweza ukashangaa mimi nakwambia hivyo Um, na nanabia, lakini Dr. said mimi niko katika biashara ya network marketing hapana hupo katika biashara ya network marketing na tutakuja kuli hilo jambo la pili ambacho tuta uh, ni kuwa wewe unatakiwa uwe mtu wa aina gani ili kuweza kupata mafanikio katika biashara yako um, kuna sifa fulani unatakiwa kuwa nayo kama huna hiyo sifa kamwe hutopata mafanikio katika biashara ya network marketing na ukichunguza watu ambao unaona wana, uh, wana dominate, wanapata kubwa kubwa katika biashara ya network marketing wana sifa hizo tena sifa zenyewe ni mbili kubwa unatakiwa kuwa nazo kama huna hunatafuta uh, kitu ufanye kwa sababu network marketing itakuwa haikufai na jambo la tatu tutazungumzia mambo ya tatu ya msingi ambayo unatakiwa kufocus ili kuweza kukuza biashara yako ya network marketing hususan kwenye mtandao wa internet okay kwa hivyo uh, tukianza na kipengele cha kwanza um, upo katika biashara gani nao watu wengi wanahisi kuwa aidha wapo katika biashara um, ya network yakimuuliza mtu unafanya nini mimi ni networker hayo hiyo ndo dfiniin mtu anakupa au mtu atakwambia mimi ni mwakilishi wa kampuni fulani hilo ndo jibu wanalokupa okay so the way unavojiiin au the way unavyojiweka kwenye soko kudsrb um, kitu unachofanya kitawafanya kita watu waa kwa njia moja au njia nyingine okay hivyo kuanzia leo um, ukitaka kujidifin wewe unafanya nini uh, na hii of course is not only for watu wanaofanya network wafanya biashara wengi hawajui wapo katika biashara gani kwa mfano mimi nikiulizwa uh, d said unafanya nini sisemi kuwa um, labda tunawatengenezea clients wetu website au sisemi kuwa nauza products um, online Um, see, this is not what i say sio jibu ambalo nalotoa japokuwa hivo ni vitu ambavyo nafanya um, lakini jibu ambalo nalotoa nasema ninawasaidia wafanyabiashara kutumia mtandao wa internet kuna sawateja na just hilo jibu lina watu kutaka kujua zaidi kweli unawasaidia wafanyabiashara kuna sawateja nakumbuka juzi uh, nilivyoenda katikaedarsslam Um, kuna kijana mmoja ambaye uh, ana biashara yake um, hapa ndani na nje ya nchi akaniuliza what um, what do you do you and this is i i told him. I told him him exactly that alikuwa akasimama ikabidi akaa nataka kujua zaidi okay zaidina kama upo katika biashara network marketing then inabidi ujue upo katika biashara gani You're getting my point so network marketing is just uh, ni, ni njia unayotumia kufanya kitu fulani sasa hicho kitu chenyewe ni nini okay okay so that's very very important na okay? ukitaka kuwin kwenye soko uh, inabidi uh, ufuate formula hii kisha tuta um, exactly biashara yako ni ini uh, kwa hivyo jambo la kwanza soko lako ni nani kwanza unabidi uelewe Um, who are you targeting je unataka kuwa tt wanafunzi wachuo labda je unataka kuwa uh, wafanyakazi maofisini je unataka kuwa tget watu ambao wamestafu ambao wanatafuta biashara ya kufanya so who is your target market kwa hivyo jambo la kwanza atafuta kundi fulani la watu kuwasaidia kisha tunakuja katika jambo la pili kuwasaidia kusolve problem gani kwa kwahivyo unasl problem gani okay kwa hivyo kama mimi uh, mnawasaidia wafanya biasharawafanya uh, biashara wa kitanzania wakitanzania okay? um, na problem ambayo inayoso kuwasaidia kutumia mtandao wa internet kuna sawatenya sasa na wewe kama unawalenga unawalengal wanafunzi wa chuo Uh, labda problem unayosolve una labda unawasaidia wanafunzi wa chuo kutengeneza kipato cha laki tatu kila mwezi ya ziada bila ya kutumia muda mwingi kwa sababu option nyingine ya wao kutengeneza pesa hizo za ziada ni kutafuta ajira okay so you need to understand hupo katika biashara gani son usipende kusema mimi ni networker na kila mmoja ni mteja wangu this is very dangerous focus katika target group fulani ikisha wewe kuwa mzuri katika kusolv problem ya target group ile kuliko mtu mwingine yoyote so that is number one. okay very very important okay nambe to jambo la pili ambalo ni muhimu sana ambalo naona watu wengi wanasle katika biashara ya network marketing wanahangaika um, ni, ni kuto kufahamu sifa gani anatakiwa kuwa nayo kuweza kupata mafanikio katika biashara yake na kuna na actually kuna sifa mbili kubwa ambayo ukiwa nayo utakuwa na power ya attraction okay katika network marketing kuna makundi mawili ya watu kuna kundi la kwanza la watu ambao wao wanastruggle kutafuta watu yeye kila siku anatafuta watu yuko katika social media naposti sijui anaenda mita, mitaani ana, ana tafuta watu na kuna kundi la pili yeye ana a watu ana ile power of attraction akiwaambia watu nafanya mkutano watu wanamsikiliza na wanaenda wanaatend mkutano akiwaambia watu this is uh, the business that you need to get started toa pesa ingia wanamsikiliza na wanatoa pesa wanaingia this person thi yani ana ko, yani ana influence um, kubwa kiasi ambacho chochote anachosema watu wanamsikiliza okay na difference between huyu mtu na watu wengine wanaohangaika kwa nini watu wanajoin kwa mtu mwingine na hali ya kuwa hawajiungi kwako so um, watu ambao wanaweza kunasa watu wana sifa mbili sifa ya kwanza ambayo of course which is is very important is leadership wana sifa ya uongozi leader who is a leader kiongozi ni nani kiongozi ni mtu ambaye anaweza kuinfluence watu kuwapeleka katika sehemu wanayotaka kufika kwa hivyo yule mtu anayemsikiliza kiongozi ni kuwa ana mahitaji fulani na yule kiongozi anayo ramani ya kumpeleka anayo ramani na anayo experience na anayo confidence ya kumpeleka sehemu yule mtu anayetaka kwenda na ndio maana um, tuseme katika siasa watu wanavutiwa na mtu ambaye anaonyesha ile confidence anaonyesha ile ramani na anaonyesha experience yake ya ku- na kuwapa hope watu kuwa ukinichagua mimi I can take you to the land ninaweza nikakupeleka katika sehemu ambayo unataka kufika sijui kama unanielewa nao leadership is not a joke you, kama huna sifa ya, kumu, ya kiongozi yule, yule mtu kikaa naye mezani anafil kuwa mm, sitaki kuongozwa na huyo mtu kama hu kwake hatutakakokusikiliza na kukufuata kama hujamwonyesha promise ya baadaye na ka kuwa utampeleka katika hiyo sehemu hatotakakokusikiliza kwa hivyo kama tuseme umetarget mwanafunzi na mwanafunzi huyo wachuo tuseme anataka uh, biashara ambayo itamwingizia labda laki lakitatu kila mwezi kwa hivyo ukikaa naye mezani na hujamuonyesha kuwa anaweza kupata hizo laki lakitatu kila mwezi I'm not saying unatakiwa kumdanganya but ile konfidensi yako hajaifil ile confidence yako katika communication yako basi huyo mtu hatutaka kujiunga kwako okay so leadership is very very important so how do you become youbcm ni topic kubwa ambayo tunaweza kudiskas skuu nyingine lakini jambo la msingi ya kuwa kiongozi um, kwanza ni kujenga discipline ya kujijenga wewe kama wewe kwa hivyo kwanza kujenga discipline ya kujiongoza wewe kama wewe kufanya vitu unavyotakiwa kufanya kila siku wetha watu wanareact au hawareact pili um, kujenga skills kujenga ujuzi um, na ujuzi utakupa confidence kila ukiwa unajua kitu confidence yako inaongezeka kwa hivyo ukiongea na watu ile confidence watu wana sijui kama tunaelewana okay kwa hivyo leadership is very very important okay na viongozi wana sifa moja kubwa ambayo mi naipenda sana kwa, kwa viongozi viongozi huwa hawaku- huwa hawahitaji watu kujiunga kwao watu wanawahitaji viongozi kwa hivyo watu wanamhitaji kiongozi kiongozi hahitaji watu you are getting my point yule mteja na, ana, ana, anataka kujiunga kwa kiongozi na kiongozi hataki yule mteja ajiunge kwake now this is something very very powerful kama wewe unajikuta unatamani watu wajiunge kwako that means hujawa kiongozi lakini kama wewe una una passion na unataka kuwasaidia watu kusol problem whetha wanajiunga au hawajiungi then wale watu watakuwa attracted kujiunga kwako and that is something that you need to build okay ambayo nitakuja kuzungumzia how you can do that online na watu wakafil ile leadership yako na wakataka kujiunga okay so sifa ya kwanza kiongozi uongozi sifa ya pili ambayo watu ambao wanapata wateja wengi au wanakuwa na network kubwa katika biashara network marketing ni sifa ya yaani kuwa na mifumo mifumo very clear marketing systems ambazo um, mtu wa kawaida akiiona anaiona ni simple anaweza kuifata na inampa confidence ya uh, you getting my point na kukupa mfano nataka nikupe story ambayo um, formula ambayo mimi nilitumia nilivyokuwa nafanya biashara ya um, kama miaka st saba nyuma hivi Um, na formula formula yenyewe ilikuwa hii something very interesting nilifanya so mimi nilikuwa nakutana na watu kila siku kila siku nakutana na watu i show them the business lakini nimefika wakati i was was was tired tired i i very very tired. I was very very sitaki tena ku kunani um, because kupata mtu kujoin ni inabidi niongee na watu wengi sana ilikuwa naongea hadi na watu ishirini kupata mtu mmoja so my success ratio was 20 to to 1 kwa kila watu ishirini naongea nao napata mtu mmoja okay ambayo hiyo ni kama 5% success. Uh, then nikajiuliza nifanye nini ili nimpate huyu mtu mmoja bila ya kuongea nahawa watu ishirini so it was a bit itwasaia um, lakini kitu kimoja nimekuja kugundua uki, ukiuliza maswali uh, sana utakuja kupata majibu and that is what happened so katika kutafuta tafuta um, nilikutana na kitabu kimoja online ambayo inaitwa magnetic inaitwamageonoi um, jinsi ya kupata kujenga network yako kama smako Okay, na kama unaona napenda kutumia hilo neno uh, the first time nimesikia skia nime na hicho kitabu magnetic sponsoring kimeandikwa na Mike na ndani ya kitabu chake anaonyesha namna ya kuwafanya wateja wakaja kwako badala ya wewe kwenda kwao so for me that was something very very interesting na vile vile namna ya kutengeneza pesa kwa watu ambao hawataki kujiunga biashara yako kwa hivyo hata kama watu wakija kwako na hawataki kujiungaso fomula lilotumia um, nikatengeneza nika mfumo na huo mfumo umekuwa designed by design umekuwa designed kuwasaidia watu kutengeneza dola 120 ndani ya wiki nne my point so that system was designed ka mtu akijiunga leo ndani ya mwezi mmoja angalau aweze kuingiza kipato cha dola elfumj mia ba h0 ndani ya mwezi mmoja Now, i was promoting that n sijapomote kampuni sijapomote bidhaa promote ile ile system system okay so how did i promote that system, system nimeiandika ndani ya booklet na nikaamua kutangaza na kuy- toa ile booklet bure kwa hivyo nikaran matangazo kwenye gazeti um, nikaandika kama nilikuwa yani, na target wafanyakazi okay wafanyakazi ambao um, wamefanya kazi miaka mitano kwenda juu na wamechoka na ajira yao na they are looking for something else. Okay? kwa hivyo nikaweka tangazo um, kichwa cha habari nimeandika jinsi ya kutengeneza dola l ndani ya wiki nn kisha nikaandika um, maneno mafupi nikasema kama we ni mfanyakazi unaetafuta biashara ya kufanya ambayo angalau itaweza kkuingizia kipato cha 2 ndani ya wiki nn au zaidi basi uh, nimeandika kitabu kifupi ambacho kinaonyesha exactly unatakiwa kufanya nini kuweza kutengeneza hivyo kama unataka kupata kupata nakala yako bure ya hichi kitabu piga simu namba nikaacha namba yangu ya simu kwa hivyo nikawa napigiwa simu like crazy okay watu wananipigia simu wananipigia simu Aa, na nikawa nagawa zile nakala of course nagawa digitally na walokuwepo karibu likuwa na, na, natoa printed out Uh, nagawa bure okay na unaweza ukashangaa why should i waste uh, my time giving away a free book but the thi i um, kama nilivyosema unatakiwa system umwonyeshe mtu kuwa una mfumo ambao is not complicated ambao unaweza ukakuingizia pesa so i ishow them the sem um, ambayo inaonyesha how to make that money nimeelezea ndani ya cho kitabu lakini mwisho wa kitabu inaoambia ili hiisste ifanya kazi unatakiwa kuwa na chombo cha biashara na chombo kizuri cha biashara cha kufuata mfumo huu ni biashara ya network marketing okay so kama unataka kujua zaidi kuhusu network marketing kuna kunadvd um, nayo inauzwa elfu kumi Uh, kupata dvd hiyo um, tuma elfu kumi kwenda namba fulani um, nitakutumia hiyo dvd okay so now what what i was what i have been doing kitu ilichokuwa anafanya nataka ku, kuwaleta watu ambao wapo interested waje kwangu na walokuwa hawapo interested wasije kwangu sitaki kupoteza muda na mtu ambaye hana nia ya kufanya biashara ya net of marketing so what happened is Um, watu wakaanza kupiga simu na kwa siku likuwa anauza dvd si chini ya kumi kwa hivyo average likuwa naingiza laki moja kwa siku ambayo ukipiga mahesabu laki moja mara thelathini likuwa naingiza milioni tatu kwa mwezi j kwa kuuza dvd peke yake na kosti ya kutegemeza ile dvd ilikuwa shilingi elfu mbili kwa kila dvd Uh, kwa hivyo kuna faida in fact alikuwa nauza elfu kumi na mbili so elfu kumi wathep kwa hivyo likuwa anaingiza million every month okay na m- kitu ilichofanya ni kuwa watu walikuwa wananunua dvd ndio watu ambao nilikuwa nakaa nao mezani na kuwaonyesha biashara na wakiwa hawataki kufanya biashara at least atakuwa amenilipa elfu kumi kwa kununua ile dvd okay? so that is a system ambayo nimeiset kwa hivyo kuna vitu tofauti hapa nimefanya jambo la kwanza nime run now this is very very important and very very powerful najua katika makampuni ya network marketing hawafundishi kufanya hivyo um, but i am telling you if you want to grow your business fast you need to konside kuran tangazo lakini ukiran tangazo usitangaze kampuni usitangaze uh, bidhaa kitu unachotakiwa kutangaza ni mfumo wako na why do do you want to do that unataka kutangaza mfumo wako kwa sababu mfumo wako ni wako hakuna netwaka mwingine um, an, anatumia mfumo kama wako so you need to have something unique ambayo uh, yule mtu ambaye at, at, akiona atataka kujiunga kwako just because you you are special, you are special unique ni tofauti na neo wengine ntat itakudifeniate wewe na e wengine otherwise utakuwa umeingia katika competition ambayo itakuja kukuumiza okay so kukuumizar tangazo kuonyesha yani exactly ha anavyoweza kupata mafanikio anaweza kupata so una unar tangazo so, una, una kitu cha bure the second thing ambayo katika marketing tunaita ni lead magnet okay ni smako na lead magnet nando inaattract watu kwako inawafanya watu wavutike kuja kwako kwa sababu una kitu ambacho wao hawana na inawa ina, wanaanza ku, kukuhitajia wewe okay, ndani ya sikoloji yako wanaona kuwa nakuhitaji wewe kwa sababu wewe una kitu ambacho mimi sina kwa hivyo nakiomba hicho kitu na kwa vile unawapa bure unawapa una chansi ya wao kukuamini okay? so baada ya kufanya hivyo um, wakasoma makala then unapomte kitu cha bei rahisi na usipromote network marketing business yako moja kwa moja kupitia uh, uh, yale makala or something like that uh, hutaki kufanya hivyo kwa sababu um, hayupo tayari kujiunga most of them they are not ready to join uh, but wapo tayari kujifunza na kukaribia kujiunga so unataka kuwaseparate watu ambao wako interested na watu ambao wanakupotezea muda so watu waliokuwa intrested um, ataspend angalau elfu kmi na kama huyo mtu haspend elfu kumi how do you expect ataspend laki tatu kuingia katika biashara yako so that is what you do Uh, ukishawapata sasa wale watu wanaospend pesa then hatua wanaofuata sasa ni kuwaonyesha na ukikaa nao that point kuna kitu katika marketing wanaita tayari kisikolojia washaandaliwa kukubali kujiunga biashara yako na mimi baada ya kufanya hivyo asilimia has0 ya watu opportunity walikuwa wanajiunga because tayari washakuwa pre ndani ya kichwa chao washaandaliwa ku, um, kukubali kujiunga biashara ambayo unafanya okay? na moja ya okay. swali nuko, na the hwatu wengi walikuwa wanajiunga na walikuwa hawajiungi walikuwa hawajiungi kwa sababu um, hawana pesa That's the only reason lakini walikuwa wanatamani kujiunga na wengine actually uh, wameingia Um, na wakawa nafuata system yangu na wakawa natengeneza pesa kwenye dvd um, na wakakusanya zile pesa wakaweza kujiunga okay japokuwa likuwa siruhusu kwa wingi likuwa siruhusu kufanya hivyo isipokuwa kwa wachache okay so anyway the point uh, that I'm trying to say is um, when you do that ukitengeneza mfumo wa namna na hiyo unakuwa una wap una wa maindi yao kuwa tayari kujiunga katika biashara yako okay so um, that is um, what i wanted to share with you today na pointi ya mwisho ambayo nilitaka kuzungumzia uh, vitu va msingi ambao wanatakiwa kufocus katika kujenga biashara yako um, ambayo unatakiwa kufocus kufanya almost on a daily basis jambo la kwanza ni um, ku kukusanya idadi ya watu ambao watakuwa interested kuona biashara yako ambayo kwa kiingereza tunaita lead generation kila siku unataka watu ambao wanaonyesha interest um, kuona biashara yako na njia ya haraka leads ni kur matangazo okay kama unafanya kwenye mtandao tuseme facebook what you can do ni kurekod vdeo um, au kuweka tangazo hata la, la, la, la picha um, ukasema um, let's say una target wanafunzi nitatumia mfano huo ukasema kama wee ni mwanafunzi wa chuo na ungependa kutengeneza laki tatu ya ziada nimeandaa darasa bure katika group ya whatsapp na katika darasa hili uh, nitakuonyesha 5 damna unavyoweza mm-hmm. kutengeneza pesa hii bila kwa kuspend chini ya masaa mawili kwa siku um, na bla bla bla. okay so blabblao kitu ambacho utagawa bure kampuni, you kampuni bidhaa are getting my point then kampunibidhaan waki, wa, wakijiunga katika group yako ya whatsapp ndio unatangaza ule mfumo you are getting my point so kwanza unaelimisha then unatangaza mfumo so how can you you do this you can follow this follow system moja tatu nne okay then unasema ili kuweza system hii unahitaji kuwa na chombo cha biashara na chombo kizuri ni ambacho kitafaa nie um, then unawakaribisha watu sasa um, n you have to have you have you to tell them to come to you kama uko interested wasiliana na mimi um, then then you can sell your network marketing opportunity tnntakufahamishae better yet unaweza ukatafuta product uh, kama hiyo nilivyofanya mimi ya bei rahisi ya elfu k uh, ihdd ambayo inaeleza network marketing ni nini ukamfanya anunue Now, why do you want to do that unataka kujua nani yupo serious katika kujiunga katika hii biashara you want to know who is yeah so step number sonb kama nivosema, ni lead alivyosema ninataka ku, kuongeza list ya watu ambao wapo interested uh, kusikiliza biashara yako jambo uh, la pili um, what you want to do is y- unataka watu wengi waone business opportunity kila siku every day unataka watu waone business opportunity kila siku nao kwa uh, zama hizi za mtandao wa intenet um, it is not a good idea kuspend muda wako kila siku unaongea na watu kumi unaonyesha presentation it is not a smart idea okay unatakiwa kuse muda wako kujenga team na sio kuonyesha presentation okay so presentation unatakiwa kuwa nayo kwenye mtandao kwa hivyo mtu akishanunua amenunua dvd uh, au amenunua information ambayo umemchaji elk kwa mfano na akaonyesha interest Um, what you can do is after that unampa una link um, ya video presentation ya yeye kuangalia then wee unapiga simu kufanya follow up au kama unakutana naye unakutana naye kufunga mauzo so that you do not waste time okay watu wengi wanapoteza time katika kufanya presentation uh, hali ya kuwa presentation anaweza kuangalia yeye mwenyewe kwa muda wake mwenyewe You're getting my point so, mwenyewetimypoint um, but kwa siku unataka watu wengi iwezekanavyo waone presentation kwa hivyo kama una watu ii wanaona presentation kwa siku utaongeza probability ya kufanya mauzo kama una watu h wanaona presentation kwa siku utaongeza probability ya kufanya mauzo na ili kufanya hivyo kiurahisi um, you use the internet, una run matangazo um, then unawafanya watu wengi wanaona presentation kwa siku so you need to have a target kwa okay. mfano mimi ilivyokuwa na promote e yangu ya facebook yafaebon um, kuna wakati napata watu hams kwa siku wanaona presentation ya ambayo inazungumzia ile kozi, na nilikuwa maana nilikuwa naweza kufanya mauzo kila siku kwa sababu nina idadi kubwa ya watu wanaona presentation kwa siku there was nilikuwa napata watu mia wanaona ile video presentation kwa siku na nilikuwa napata mauzo manne kwa kila watumia ambayo um, is more than laki mbili kwa siku You're getting my point so that is what I'm trying uh, uh, to say so thats the thing na jambo la tatu ambalo unatakiwa kufocus uh, ni leadership kujenga team yako okay so you need to grow your team um, na how do you grow, grow your team you share the uh, the system you teach them the system them na unawambia na wao wafuate mfumo kama unaotumia wewe well. okay? kwa hivyo uh, ndio hivyo um, i ihope umenjoy um, audio ya leo um, of yaleo huwasipendi kuzungumzia network marketing kwa sababu um, wasikilizaji wangu uh, sio network marketers peke yake Uh, lakini nimeona muhimu ya kutengeneza audio hii hiisa um, ili um, uweze kupata kufaidika manake naona networkers wengi wanahangaika okay kama umependa hii audio naomba unijulishe kwa kument aidha um, um, katika group yetu ya telegram um, au nitumie hata ujumbe uh, wa private kupitia facebook au instagram nambie nimesikiliza um, podcast kuhusu network marketing na nimejifunza mengi mengi sana au like to hear your feedback okay na kama utataka kumaste zaidi uh, namna ya kutumia facebook na instagram kunasa wateja basi nakushauri uende katika website yetu uh, ya nasa wateja co tz na katika hiyo website kuna presentation ambayo nimetengeneza ambayo itakuonyesha jinsi tulivyoweza kutumia mtandao wa facebook na instagram kutengeneza hadi laki tisa na l45 kwa siku so humo tuna shaa siri ambayo tuliotumia kufanya hivyo kama unataka kujifunza zaidi nenda huko um, nasa watejac um, then Um, utapata kuona siri tulotumia kuweza kutengeneza hadi laki 9 na 45 kwa siku ni mimi um, dr said said tutaonana tena katika podcast ijayo talk to you soon peace