heona karibu katika sehemu ya 94 ya podcast hii na katika podcast ya leo nataka nishea na wewe misingi mitatu ya biashara yenye mafanikio Kio. misingi mitatu ya biashara yenye mafanikio na najua unaweza unawezakawa nauliza kwa nini leo ndo nazungumzia misingi ya biashara na kitu kikubwa ambacho kimenisukuma mimi kufanya podcast hii leo Uh, ni baada ya kugundua kuwa watu wengi wanahangaika kupata mafanikio katika biashara kwa sababu wanasahau misingi na ukishasahau misingi basi inakuwa ngumu kuweza kuona mafanikio au kwa lugha nyingine tunaweza tukaita hii ni the the spine of hh uh, ni kama mwili wetu ndani kuna mifupa au tuseme uti wa mgongo ambao unafanya mwili wetu usimame um, na biashara nayo ina skt yake ina mifupa yake na mifupa yake mikubwa ni mitatu bila mifupa nyama haikusaidii hata uwe na nyama vipi utakua biashara yako itakuwa imelala chini inashindwa kusimama um, na kufika huko unapotaka ifike so it is very important kuelewa hii misingi ya biashara ni, ni nini na ukishaelewa hii misingi basi Um, hata kama biashara yako itafikia sehemu inayumba unakuwa unajiuliza swali hivi misingi yangu ya biashara imesimama vizuri um, na ya kisi, misingi ikishasimama vizuri mambo mengine yanakuwa yanajiweka sawa yenyewe tatizo sisi mara nyingi tuna s katika um, nyama na mambo mengine badala ya kus katika skeleton mifupa au tuseme Spine ya biashara yetu au uti wa mgongo wa biashara okay kwa hivyo kuna misingi mitatu na msingi wa kwanza uh, tunasema aklia customer mteja aliyekuwa wazi okay wazinamaanisha nini nikisema hivi uh, manake unamjua exactly mteja wako ni nani Wafa, mali wengi wakija kwangu d said mimi nahangaika kupata wateja swali la kwanza namuuliza mteja wako ni nani au unamuuliza unamlenga nani who is your target audience? Okay? who is is your your target target audience audience namuliza unamlengananiunamlenganani um, na wengi wanahangaika kunipa hilo jibu sasa kama hujui exactly unamlenga nani au hujui exactly mteja wako ni nani vipi unategemea kuwa na biashara ambayo itakuja kusimama And this is a very big problem wengine wananambia mimi nawalenga wanawake wote Uh, mimi nawalenga wanaume wote au mimi nawamlenga kila mtu au mimi namlenga mtu yoyote mwenye kutaka kununua bidhaa yangu you are not clear customer wako ni nani hujajua exactly mteja wako ni nani kwa sababu kama hujajua exactly mteja wako ni nani vipi utamsaidia kutatua matatizo yake getting my point so this is very very important hivyo biashara yenye mafanikio lazima ijue exactly mteja ni nani you need to understand exactly mteja wangu ni nani okay labda nikupe mfano um, inawezekana mteja wako ni mwanamke aliyepata ujauzito okay mwanamke aliyepata ujauzito so that is a very clear customer mwanamke aliopata ujauzito inawezekana mteja wako ni mwanafunzi wa wauniversi hujasema okay? tu kijana yoyote sijui niinini inawezekana mteja wako ni wanawake wenye uzito zaidi ya kilo kilomia mojaiso jiulize mteja wangu hasa ni nani is im ukijikuta unapata majibu kama uh, kila mtu au watu wengi au watu wote basi somo utakuwa hujalielewa o na inawezekana ukaniulize lakini dokta mimi bidhaa yangu um, inawalenga watu wengi k okay? kwa mfano nauza mkate mkate kila mtu ananunua mkate kwa hivyo wateja wangu ni kila mtu ok na kama una unaiki ya namna hiyo basi somo utakuwa kujalielewa okay? na ukiingia katika biashara ukasema wateja wangu ni wote um, you are going to struggle kujenga hiyo biashara hata kama unaingia biashara ya mikate my point inabidi ujiulize nani naweza kumlenga katika hili soko nikaweza kuwa tofauti na wengine kwa hivyo badala ya kumlenga kila mtu tafuta clear customer tafuta mteja aliyekuwa wazi okay? kwa hivyo unaweza ukawalenga watu wenye kufanya sherehe na wanahitaji mikate ya e, aina fulanik okay? au ukasema okay mimi nitalenga nita mahoteli ambayo inatoa breakfast kwa hivyo unatengeneza bread kwa ajili ya ile hoteli kwa hivyo pale unakuwa na clear customer k okay? so always remember, bila kuwa na mteja aliokuwa wazi sina biashara kwa hivyo huo ndo msingi wa kwanza msingi wa pili okay, msingi wa pili tunasema ni clear solution okay utatuzi uliokuwa wazi okay kwa hivyo mteja wako ana matatizo na wewe unatakiwa kuwa na utatuzi uliokuwa wazi this is very important kazi ya mjasiriamali sio kuuza bidhaa au kutoa huduma kazi ya mjasiriamali ni kutatua matatizo kwa hivyo unatakiwa kuwa na utatuzi uliokuwa wazi kwa hivyo hata ukiongea na yule clear customer wako yule mteja wako aelewe exactly utatatua utttua yani unatatua matatizo gani kama huwezi uka matatizo unayotatua kwanini akaye akusikilize kwa nini anunue bidhaa au huduma kutoka kwako kwa sababu yeye ana clear problem okay? sasa tukitoa mfano lets say clear customer wako ni wanawake waliopata ujauzito uzito Now, maybe problem waliokuwa nayo ni kujisikia kichefuchefu na kutapika mara kwa mara Now, that is a very clear problem ni problem walokuwa nayo sasa solution ya ile problem ni kumzuia yeye kutapika mara kwa mara okay that is the solution kwa hivyo problem yake kutapika solution yake ni kumzuia yeye kutapikati int haya tukitoa mfano wa mwanamke um, aliyezidi kilomia problem yake ni nini uzito yani shes yanishb ni mnene kupit- kupit- kupindukia that is her problem Now, what is the ki- clear solution ni kupunguza pengine kilo ishirin ya uzito au kupunguza kilo 3 ya uzito You're my point so that timpintsoai a clear solution okay kama ni mwanafunzi labda wa university pengine problem aliokuwa nayo ni um, hana kipato cha kutosha cha kumkimu yeye kama mwanafunzi kipato alichokuwa nacho ni kidogo okay so clear that is the problem Now, clear solution ni kumsaidia kuingiza laki mbili kwa mwezi bila ya kuharibu ratiba yake ya chuo clear solution sijui kama unanipata so unakuwa na clear customer mwenye tatizo then unatakuwa kuwa na clear solution ya ilile tatizo k okay? hapa hakuna yeah, it's very simple hii yote ni hii ni basic. Okay? kwa hivyo kama una biashara swala la kwanza kujiuliza je clear clstm wangu ni nanik okay? kwa hivyo ni mteja fulani mwenye tatizo fulanik okay? na clear solution ya hilo tatizo ni lipi then atoileoi inabidi uifahamu okay? tatizo wengi wetu hatufahamu soin ni nini mtu unafikiria kuuza bidhaa zako tu ii mtu anafikiria mimi nina bidhaa um, um, fulani natakiwa niuze kila mwezi nipate kamishn ithe unafikiria kinyume nyume njia sahihi ya kufanya mauzo ni kuweza kusolve problem ya mteja wako <coughs> na huwezi kusolve problem ya mteja wako kama hujaelewa utatuzi wa matatizo yake ni nini ninik okay? so hihuo ndo, ms- ndo msingi wa pili jambo la tatu what you need to understand jambo la tatu um, msingi wa tatu ni clear nimecanismk nameanism ni njia ya yeye kuweza kutatua tatizo lakek okay? kwa hivyo mwanzo tushamwelewa mteja fulani mwenye tatizo fulani okay? jambo la pili tumeelewa utatuzi wa matatizo yake sasa jambo la tatu linalofuata ni kuelewa namna ya kutatua tatizo lake na hiyo inaitwa mecanism kutoka pointa kuenda point b ti my point kwa hivyo Um, yule mteja inawezekana um, ana problem fulani na solution anayotaka anaifahamu mimi nataka solution fulani na inawezekana amejaribu mechanism fulani labda nikupe mfano turudi kamfano kwa wanawake waliwenye zaidi ya kilo mia moja That is the problem soluthen yake anataka kupunguza kilo thelahini na kitu alichojaribu kufanya amejaribu kufanya mazoezi mazoezimazoezi yayeye kupunguza kilo thelaini lakini inawezekana amejaribu kupunguza kilo thelasini lakini ameshindwa kupunguza kilo thelahini okay? so wewe kama mfanyabiashara inabidi ujiulize je huyu mteja amejaribu kutumia meanism nyingine amejaribu kutumia njia ya kutatua tatizo lake na kama amejaribu amejaribu njia gani na kama haijafanya kazi kwa nini haijafanya kazi sijui kama unanipata um, na kitu gani unaweza ukampa mekanizm gani nyingine ili uweze kumsaidia kusolve problem kwa hivyo hapo kama mfanya biashara um, solution unaijua ok Um, lakini unampa meanim tofauti unamwambia badala ya kufanya mazoezi njia rahisi ya kupunguza kilo helahini sio mazoezi njia rahisi ya kupunguza kilo thelahini ni kutumia diet ambayo inaitwa diet inaitwaie okay, ni aina ya lishe ambayo inapunguza uzito kwa haraka kuliko mazoezi ya aina yoyote ile na hususan kama wewe ni mtu mwenye uzito mkubwa Okay? kwa hivyo hapo unampa mekanizm nyingine na yule akionakua okay, nabadilisha chakula tusina oh, haja ya kufanya mazoezi anafurahi na anakuwa tayari kua mteja wako y kwa sababu um, umempa manz rahisi ya yeye kufikia suluhisho la tatizo lake. My point. kwa mwanafunzi wa chuo anayetaka kuingiza laki mbili kila mwezi um, meanism moja yeye kufanya hivyo ni kutafuta kazi ni kutafuta ajira okay akitafuta ajira anaweza akapata hata mshahara wa lakitatu kila mwezi lakini problem ya hiyo ajira au problem ya hiyo mechanism itaharibu ratiba yake ya chuo kwa hivyo anakuwa hajisikii kukubali hiyo meanism japokuwa anajua atapata results lengo la yeye kupata matokeo ni kuweza Um, kuingiza kipato bila kuharibu ratiba yake ya chuo ok kwa hivyo hapo inabidi umtafutie mekanism nyinginek okay? pengine mekanis ambayo itamfaa yeye ni biashara ya marketing kwa sababu atapanga ratiba yake yeye mwenyewe kuweza kuingiza kipato hicho sijui unanielewa pengine lisaalimoja kwa siku linamtosha yeye kuweza kupata solution ya tatizo lake ok so nikirudia mambo matatu haya ya msingi ukiyafahamu vizuri kamwe huwezi kufeli katika biashara yako jambo la kwanza mteja wako nina, ni nani exactly is your customer, na ana tatizo gani mwenye tatizo gani kwa sababu kila mteja ana tatizo ambalo anataka kutatua jambo la pili ah what is the solution? solution ya hilo tatizo ni nini na jambo la tatu what is the ithanism utatumia mekanizm gani kuweza kumpa hiyo solution mara okay? nyingi inakua zaidi ya moja umeka- mara nyingi meanim inakuwa zaidi ya moja nao problem ambayo mimi naona watu wengi kwa mfano kuna mtu mwengine ananiambia dokta mimi nataka kuwa motivational kuwai ok nataka kuwa motivational speaker n the problem with that is that bein amotivationa spaker kuzungumza mbele ya watu hiyo ni mekhanism hiyo siyo biashara ipoint sijui kwa nini watu wengi yani this is the way the think kuwa miaionaspker atiamechanism the esio is unamlenganani na unatatua tatizo gani What, hthatsoli timpoint so what you are discussing hapo hiyo ni mechanism so watu wengi tumekuwa tukichanganya haya mambo kwa hivyo ukisema nataka kuwamtik wap ae ysolin unatatua tatizo ganik okay? kwa hivyo unaweza ukasema pengine nataka kuwahamasisha vijana wapate mafanikio k okay? n that is not a oabk okay? hapo hupo clear okay? hujawalenga watu clk okay? okay, vijana okay. tunaweza tukasema tukaikubalio tukai okay? lakini kupata mafanikio itiso cl mafanikio ndio nini okay? pengine unataka kuwahamasisha vijana kuanzisha biashara okay, thatismo cl kama unataka kufanya hivyo what mechanisms unaweza kutumia yeye kuanzisha biashara moja ya mechanism ni kuanzisha ous yenye kuwafundisha namna ya kuanzisha biashara huhitaji kuwas kufanya hivyo kwa sababu end of the day it does not matter what unatumia inoeunatumia je utawapa suluhisho ya problem waliokuwa nayo kwa njia ambayo wapo tayari kuifuata Okay? ioe thatisle kwa hivyo tusijiingiza katika onfusion misingi ya biashara ni mitatu una who is you leusome mteja wako hasa ni nani what ithouio to the poble utatuzi wa matatizo yake ni nini na tatu what mechanism are you using kusolv ile problem na uzuri somimtiievbetter inawezekana wewe huna mechanism inawezekana wewe si mtaalamu lakini unaweza ukamtafuta mtaalamu akawa, akafanya ile kazi ukamlipa yule mtaalamu kwa hivyo kwahivyo kazi yako ni kutafuta mteja na kutafuta solution ukamweka mtu mwingine Siju, umenipata wamfano wee ukatafuta wanafunzi ambao wanataka kujifunza namna ya kuingiza laki lakimbili kila mwezi na ukamtafuta mtaalamu ambaye ni jasiriamali ambaye ana akufanya hivyo ikisha ukamwambia Um, nina wanafunzi ambao wanataka kujifunza namna ya kufanya hivyo nitaandaa darasa wewe ufundishe ikisha um, nitakulipanitakulipa as, asilimia ishirini mimi nitawatafuta hau wateja mimi nitafanya mketi wewe utalipwa kuonekana tu pale unatoa hayo mafunzo ok kwa hivyo ndio hivyo um, i hope umeenjoy umenjoypoast ya leo Um, kama una suali lolote unaweza ukauliza ndani ya grupu letu la like whatsapp au hata ukandurushia audio hapa tkhelo na karibu katika podcast ya mjasiria mali ya wa mtandao podcast ambayo inakuonyesha jinsi ya kutumia mtandao wa intenet kuna wateja pamoja na kukuza biashara yako kama huyu ni mjasiriamali unayetaka kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet, basi hatua ya kwanza unayotakiwa kufuata ni kujiandaa kisaikolojia kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa nt wafanyabiashara wengi wanafeli sio kwa sababu hawajui wanatakiwa kufanya nini kupata mafanikio lakini kwa sababu hawajajiandaa kisaikolojia kwa ajili ya kupata mafanikio hayo kwa hivyo unaweza ukakuta mtu anajua anatakiwa kufanya nini lakini hafanyi kwa sababu aidha hana mwatisha au pengine hayupo clear exactly anatakiwa kufanya nini au anaogopa kufeli kwa hivyo kisaikolojia haiko sawa kwa hivyo ili kukusaidia kuondokana na hizo changamoto ambazo unaweza ukakutana nazo za kisaikolojia tumekuandalia darasa la wiki nzima bure kabisa ambayo zitakuonyesha jinsi ya kujiandaa kisaikolojia kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet kupata mafunzo hayo nenda katika tovuti yetu ya iz mkwaju bure nlinpfi ambayo inaandikwa online kesha pofi pro ftstz mkwaju bure nenda sasa hivi kabla hilo darasa hatujalitoa hewani karibu darasani kama wye ni mjasiriamali ambaye umekuwa ukivutiwa na podcast hii na ungependa kushike mkono hatua kwa hatua hukuonyesha namna ya kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet basi nina habari nzuri nzuri sana tumeandaa pgra mpya ya kuwasaidia wajasiriamali kama wewe na kuonyesha hatua ambazo wanaweza kufuata um, kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet hii ni program um, ambayo utapata sot mwaka mzima Uh, na ndani ya hii program utajifunza hatua sita unazotakiwa kufuata kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa internet na hii ndiyo program iliyomsaidia mmoja wa mwanafunzi wetu kwa jina la tatu umari kuweza kukuza kipato chake kutoka laki tatu kwa mwezi hadi milioni sit na lakimbili na 5 kila mwezi uh, na program hii gharama um, zake ni laki lakisita kwa mwaka lakini kama msikilizaji wetu wa podcast tutakufanyia ofa ya kufa mtu kama utatuma ujumbe kwa asistnt wangu um, ambaye nitakupa namba sasa hivi uh, utapata badala ya kulipa laki sit kwa mwaka uh, utalipia laki mbil tu kwa mwaka kwa hivyo utaokoa hapo laki nne nzima au kama unaona kulipia kwa mwaka mzima uh, itakuwa ni mzigo kwako unaweza ukalipia kwa miezi sita lakimoja na ishirini kwa mwezi sita kwa hivyo kupata uh, maelekezo zaidi kuhusiana na program hii uh, tuma ujumbe kwa asstt wangu na namba yake ni 06795369 6795369 679536927 tuma ujumbe wa whatsapp na namwandika offer online profits university offer online profits university uh, ukishaandika hivyo ataelewa kwa wewe umepata ujumbe kutoka podcast hii na atakupa maelekezo kuhusiana na hii program na mbali na kupata program hii kwa hivyo uh, utapata vile vile uh, na uh, programs nyingine bure kabisa kwa hivyo kushamtumia ujumbe atakupa maelekezo yote atakufahamisha ndani um, uh, ya program hii utapata kitu gani na kitu gani na kitu gani na ofa na zawadi zawadi kabambe ambazo utapata ambazo zinakuja na hizi ofa kwa hivyo kama unahitaji msaada wa uhakika na unataka mo wako kushika mkono kukuonyesha namna ya kujenga biashara ya uhakika hutotaka hii offer ikupite kupite hii haitokuepo kwa muda mrefu kwa hivyo kama unasikiliza hii audio hakikisha unachagamka haraka na kama utakuwa umemtumia ujumbe huu wakati of imeisha utanisamehe uh, lakini uh, vizuri ukajaribu mara moja kabla ya of kuisha asante