mimi ni dr said said na karibu katika podcast ya mjasiriamali wa mtandao podcast ambayo inafundisha namna ya kumasta mtandao wa internet kutengeneza pesa karibu katika sehemu ya saba ya mjasiriamali wa mtandao kama wewe ni ujasiriamali ambaye ulikuwa na hamu ya kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao lakini ulikuwa hujui ufuate njia gani basi podcast hii ya leo uh, nitazungumzia hatua sita uh, z- unazotakiwa kuzifuata kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao um, mafunzo haya actually ilikuwa nimeitoa katika uh, instagram live na ni moja ya mafunzo ambayo watu walioipenda mno waliipenda kupita kiasi na watu walikuwa very very excited kwa sababu madini lililoshea humo katika darasa hili i am eiyu um, si mchezo kwa hivyo um, kama huna kalamu na karatasi karibu hakikisha unavuta kalamu na karatasi na unaanza kuandika point ya hatua hizi kwa sababu uh, moja ya jambo ambalo nimegundua ni kuwa bila kuelewa hatua hizi utakuwa unabahatisha kujenga biashara katika mtandao kwa hivyo tunazungumzia mambo ya msingi kuanzia jambo la msingi hatua ya kwanza ya pili ya tatu uh, mpaka ya sita ambayo unatakiwa uh, kuyafahamu na kuyafuata huweza kujenga uh, biashara ya uhakika kwenye mtandao kwa hivyo bila kupoteza muda karibu katika sehemu hii okay so i think without wasting any time kwa sababu tuna mambo mengi mengi sana ya kuzungumza um, naona tusipoteze muda i, bali na kuanza um, darasa mara moja lakini kabla ya kuanza darasa mara moja na, na kuomba umake sure unafika mpaka mwisho kwa sababu at the end na announcement muhimu muhimu sana na utakuja kunishukuru kuwa umebaki hadi mwisho so kama unaingia hapa kuangalia tu nakuondoka bora uondoke kabisa uh, because at the end you are going to get something ambayo utashukuru umekaa hadi mwisho okay so if you are in stay in stay hadi because i have something for you you going to give you. hiyo ni kama zawadi kwako kwa kuhudhuria hi live siku ya leo okay so what are we going to talk today tutazungumzia kitu gani tutazungumzia hatua sita unazotakiwa kufuata um, kuweza kukuza biashara yako au kujenga biashara yako um, au kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet kwa hivyo kama wewe umekuwa ukihangaika kutumia mtandao wa internet kwa kipindi kirefu um, na umekuwa hupati wateja au unashindwa advantage of the internet to grow your business basi darasa la leo litakusaidia kwa kiasi kikubwa kwa sababu bila hatua hizi sita utakuwa una unabip tu kuna watu wengine wanabahatisha katika social media wanapata mauzo au wanapata followers wengi uh, lakini wanabahatika bahatika kuuza but they do not build a solid business okay kama upo hapa kujenga biashara uhakika then naomba unisikilize kwa makini because i am telling you this today's lesson, or today's lesson it will blow your mind it will change your life okay kama huna daftari na kalamu na kuomba ukachukue sasa hivi kwa sababu tunaanza and um, you're going to learn a lot of things today okay so um, kwa haraka haraka kwa wale ambao hawanifahamu um, mimi naitwa d said na ni mkurugenzi wa kampuni ya online profits kampuni inayosaidia wajasiria mali kama wewe kutumia mtandao wa internet kunasa wateja um, kwa hivyo wafanyabiashara wengi huwa wanani au wa, wananiomba aidha niwasaidie ni kuwatengenezea mifumo kwenye mtandao ya kunasa wateja um, au huwa wananunua kutoka kwangu ambayo inawafahamisha namna ya kutumia mtandao wa internet kunasa wateja au tunakuwa tun, tu, tu, tunawafanyia marketing kiujumla na kuwasaidia kunasa wateja na kukuza biashara zao that is what i and my company do okay uh, but si kuanza hivi nimeanza nivuanza, i was struggling uh, nakumbuka the first time nilikuwa najaribu kutafuta wateja online i really really struggle nimehangaika mno mno mno uh, uh, not only uh, nimehangaika kwa miaka for years najaribu kubandika matangazo facebook najaribu kubandika matangazo um, katika mitandao tofauti tofauti ya kijamii Uh, lakini nashangaa kwa nini watu hawarespond wangapi ndani sijui kama umejaribu labda kuenda katika facebook group kubandika matangazo anaenda labda whatsapp um, au instagram unabandika matangazo lakini hupate response kama ishaeku kutokea uh, naomba comment um, andika mimi hapo chini sasa hivi uh, nijue kama na nyinyi mlikua problem kama yangu okay Uh, mtanisamehe kidogo um, s nicachelewa ku kwa sababu network sometimes inakuwa sio nzuri sana watu wanachelewa I mean, network sa- majibu yenu yanachelewa kufika kwangu au sauti yangu inachelewa kufika kwenu kwa hivyo mkin uh, inaweza ikachukua dakika nzima kwa hivyo mkiona nasubiria kwa muda kidogo uh, ni kuwa nasubiri respond yenu okay Um, ham haji karibu sana binabei albimani karibu dapar don mamba karibu michael, Mala, michael malabeja karibu baraka mwampulule jasdio michael makala rosglow beuty p uh, karibuni sana ok uh, kemy chris anasema yeye anakutana na hiyo problem Uh, baraka mwampululwmice uh, okay. so, um, so naomba unisikilize kwa makini because makinidaaanasema um, d said okay. kutakuwa na seshen ya maswali kabla ya, ya kumaliza hii seshen kwa hivyo kama una swali lako naomba uulize wakati huo ili tupate um, usipoteze muda okay so in today's lesson utapata kujifunza how unaweza wateja that is ilo moja uh, that's one of the things utajifunza but kitu chingine cha muhimu zaidi ambacho utajifunza how do you use the internet kujenga biashara yako okay ukatumia mtandao wa internet uh, kukuza biashara yako ikawa tuseme kama ina kui, umeweza kuingiza milioni moja kila mwezi and ukasl ile biashara yako um, ikawe na kuingiliza milioni mbili milioni mitatu milioni nne ans so, and, and, and so, okay? um, so kuna hatua sita unatakiwa kufuata hatua ya kwanza which is very important hii ndo hatua muhimu kuliko hatua zote is preparing your mind for success kuandaa ubongo wako au kuandaa yako kwa ajili ya mafanikio. Um, moja ya mafanikio challenge ambayo nimeona watu wengi wanayo uh, na hii nimeona kwa wanafunzi wangu wanafunzi wengine nawapa formula kabisa fanya a b c d e utapata mafanikio lakini anaogopa kufanya mtu spend pesa kwenye matangazo you will make money just follow the steps formula hiyo imetusaidia sisi kutengeneza mamilioni lakini mtu anaogopa kufuata Why inakuwa watu wengine wanakuwa hivi watu wengine wana take action wengine wanatwengine action watu wengine wakiwa opportunity wanaivamia watu wengine wanaogopa wanatetemeka what is is the the difference so the difference so here okay iko kwenye psychology kwa hivyo part ya kwanza unatakiwa kujanaa kiskolojia kwa ajili ya kupata mafanikio ndo maana kuna msemo unasema if if you you you want want to to to become a millionaire, if you want to make a millionaire make million dollars you need to be milionea hia first ukitaka kuwa kutengeneza dola milioni moja inabidi uwe milionea ndani ya ubongo wako this is very very important so you need to prepare your mind inabidi ujiandae kwa ubongo wako ili uweze kupata mafanikio okay nahu kuna vitu vingi ambavyo va kudiskas katika kipengele hichi katika live ya leo sito discuss Uh, kipengele chote lakini uh, nitataja nitatajapoint nita mbili tatu lakini ukitaka kujifunza zaidi uh, in fact kipengele hichi mi nimejifunza kutokana na hichi kitabuo okay? um, kuna vitu sita va, va kuandaa ubongo wako unatakiwa ku master ambayo inapatikana katika kitabu cha high performance habits okay chanataka kusa um, vitu ambavyo unaweza ukaviaplai leo kuanzia leo okay one of the things ambazo naona watu um, wa, wa, hawapati mafanikio is they don't plan okay kuna msemo unasema una if you you fail fail to plan, you plan to fail. plan plan ifyoaohawapa maisha yao mtu haplan akiamka asubuhi haplan anataka atengeneze kipato cha shili ngapi haplan wiki ile anataka kutengeneza shingapi hapln mwezi ule anataka kutengeneza shingapi hpl mwaka ule anataka kutengeneza ngapi okay mtu ha, tuseme na, hata plan anasema okay mwezi huu unataka kutengeneza milioni mbili lakini haplan anatakiwa kufanya nini exactly ili aweze kutengeneza milioni mbili. okay so they are not clear hawana ubayana they are not clear on their goals How you exactly wanataka nini okay so one challenge nataka nikupe kuanzia leo kama huplan maisha yako kuanzia leo make sure unap maisha yako uh, brother hamud saleh nimefurahi sana kukuona karibu sana okay okay so number one, plan your life okay? na ili uweze kuplan vizuri mimi kitu this is what i do tumia calendar okay uh, na mimi natumia application ya google calendar kwa hvyo ukienda ikisha plan siku yako sema kuanzia saa b mpaka saa nafanya nafanya nafanya kitu saa nini, saa tano, kitu saa nani, saa kumi, kitu fulani fulani fulani fulani kuanzia kuanzia kuanzia saa saa saa saa mpaka mpaka mpaka time flani, time fulani so kila siku na plan siku yako okay na stick to your calendar mtu akikupigia simu i say bwana john i on uh, nomba uje huku uh, na shida hizi uh, nina ratiba nyingine nyingine because umeplan siku yako yako hakuna mtu atakuvurugia ratiba yako. this this is is very very important this is the challenge im giving you okay problem nyingine, naona watu wanayo and this is something very very big sababu kubwa unashindwa kupata mafanikio ni kwa sababu una tension una stress una mawazo unauoga kuna hii negative energy ambayo imo ndani ya mwili wako and this negative energy inakufanya unashindwa kuwa productive inakufanya unashindwa kufocus katika kazi yako kwa sababu unaanza kuwa na wasiwasi okay mambo mengi yanazunguka kichwani okay so you need to have optimum energy inabidi uwe na positive energy kujiandaa kwa ajili ya kupata mafanikio kwa hivyo let's say kama una project unatakiwa kufanya unachelewa kukamilisha ile project kwa sababu una stre unafanya ile project huenjoy kufanya unafanya ile project unawaza sijui matatizo gani you you getting my point so you need to clear your mind inabidi usafishe ubongo wako na uwe fresh ikisha uocus katika project okay okay this is very very very important okay? thank you very much brother amos i really appreciate okay so so this is very very important you you need to clear your mind. So how do you clear your your mind mind how do exercise kuanzia leo ufanye every day fanya okay ukiamka asubuhi kitu cha kwanza ufanye you need to feel good about yourself inabidi ujisikie vizuri kuhusiana na you you you feel good mshukuru mwenyezi mungu the first thing i want you to do when you wake up every day ukiamka asubuhi mshukuru mwenyezi mungu you are alive, you are are alive breathing mshukuru mwenyezi mungu kwa um, you are well and good okay kuna watu wana situation mbaya kuliko we. start with gratitude okay that alone itakufanya ujisikie vizuri you are getting my point vizuriachana na ma ambayo hayana maana okay mase mengi uliokuwa nayo ndani ya miaka mitano sahau. most of saha okay so hachana na mase ambayo hayana maana so amka with gratitude okay sisi waislamu tunafundishwa uh, tukiamka ua kuna maombi fulani tunasema okay? tunasema okay um, tunasemauasem <tipi> alhamduia lai ahyana bada amatana wa yani tunamshukuru mungu tunakushukuru mwenyezi mungu kwa kutupa uhai baada ya kutupa kifo okay na wewe tunakutegemea kwa hivyo start with gratitude kwa yani when you are asleep, as if kama umefariki lakini ukafufuliwa you are alive okay okay this is very very important start with gratitude okay? step number one thing fanya kila siku sikukekitu chengine nakupa ufanye say unataka kufanya project fulani au unataka ufanya flan a atakaufana iashara fan action fulani ambayo labda labdandani nakupa uoga okay take 5 minutdakika tano okay kaa like kama hivi relax, okay? relax. fumba macho pumua okay take a deep breath na hii exercise inaitwa set in te- nani um, release tension set intention okay unatoa ile stress ambayo tunasema you release tension kwa hvo ukihema ukitoa upepo ndo ume tension. Uf, ume tension ukipumua ume set intention Uki set intention ukiset weka nia ya kufanya ile kazi vizuri you plan to do that work very very good okay nasema hii kazi nitaifanya fresh kabisa ntahakikisha napambana Baka vitu you getting my point you set intention na nitaifanya kazi vizuri kuliko mtu mwingine yoyote because i can do it okay okay sijui tupo tupo tupo tupo pamoja pamoja pamoja jamani kama tupo pamoja, naomba tupo pamoja. Okay? naomba chini stuo amoa um, sijui mnaenjoy darasa hili so far kwa sababu bado hatujaanza ni intro hapa sasa hivi okay kama tupo tupo pamoja naomba ucomment chini tupo pamoja okay tuaannt Oops, sorry. karibu finashao online accessory jackson jina simfukwe uh, ros glow taxi tasty um, brother hamuda wilson israel ok amosinyanda karibuni karibu sana ok I'm glad uh, baraka anasema tupo tupo tupo tupo tupo tupo pamoja pamoja pamoja pamoja pamoja pamoja zack okay okay okay mother and kids so uh, okay. so this is the challenge I'm giving you. kwa hivyo hivyo kama una una una una stress stress stress release release release release ile unapumua you tension tension unavuta pumzi una set unaweka unaunaekan kai nitaifanya vizuri kabisa okay nitaifanya vizuri kabisa okay ikisha una focus 100% katika ile kazi zima simu hachana na focus katika kazi ukishamaliza kazi ukitaka kushift katika kazi nyingine clear mind yako tena relax na ingia katika kazi nyingine hutaki kubeba fikra za kazi iliyopita katika kazi nyingine release tension you set intention unaweka nia toa una stress. stress okay hizo mazoezi hayo matatu lilokupa kuanzia leo au sijui ndo kesho yafanyie kazi kisha nipe bac nitumia ujumbe wa private kuwa d said nimeanza kufanyia hi kazi imekusaidia vipi katika maisha yako i am telling you it will change your life kwa kiasi kikubwa okay kwa hivyo hiyo ndiyo step ndion na kuna vitu vingi sana humu ndani okay katika step katikan kuna vitu sita muda hautoshi kuzungumzia hili um, labda tufanye darasa jengine wki iliyopita nilijaribu kuzungumzia nimeona muda umeenda sana okay so leo sitozungumzia kwa sababu kuna vitu vingi vya kuzungumzia na nataka niache muda uh, kwa ajili ya maswali okay so that is one step one. step maswan jiandaye kwa ajili sorry step n ni kujiandaa kwa ajili ya mafanikio step mafanikion elewa upo katika biashara gani now this is very very important now, mtu mtu lakini lakini said mimi niko katika biashara ya kuuza simu lakini Dr. said o niko katika biashara ya kuuza nguo anasema said mimi niko katika biashara ya network marketing wrong wnginaasma katika biashara ya kuuza simu asara katika biashara network yani marketing hupo katika biashara ya kuuza nguo hupo katika biashara sijui ya kufanya matangazo or whatever biashara ambayo unafikiria unafanya that that is is not your business. That is your business vehicle hiyo ni usafi- ni, ni chombo cha kukuletea mapato lakini sio biashara yako okay na ili upate kunielewa wacha nani Uh, according to definition ya bwana mmoja anaitwa brian tracy anasema the function of an is not ma- the goal of an an is not goal to make money lengo la mjasiriamali mali au mfanyabiashara sio kutengeneza pesa the the goal goal making money is a result of the goal. kutengeneza pesa ni matokio, matokeo ya malengo yake the goal is to solve problems lengo ni kutatua matatizo ya mteja wako kwa hivyo biashara yako ni nini biashara yako ni utatuzi wa matatizo unayompa mteja wako hiyo ndo biashara yako labda nikupe mfano upate okay kwa mfano mimi mtu akiniuliza akiniulizad said what do you do you siwaambii kuwa nauza cause online siwaambii kuwa nawatengenezea makampuni website za marketing websites siwaambii kuwa nawafanyia marketing imakampuni thatis not what i say because that is not my business sio biashara yangu nawaambia kuwa nawasaidia na, na wajasiriamali kutumia mtandao wa internet kunasa wateja You're getting my point kwa sababu wateja wangu ni wajasiria mali ambao wanahangaika kutumia mtandao wa internet kuna sawateja. that is my, my my target audience na biashara yangu ni matatizo ambayo inayatatua ambayo ni kuwasaidia kutumia mtandao wa internet kuna sa wateja okay? kwa hivyo mtu mwengine anaweza kanaambia lakini Dr. said mimi niko katika biashara ya network marketing still sihupo katika biashara ya network network marketing network marketing ni chombo you are using vehicle ya network marketing a flani The question is, wewe solve problem gani okay na ili kuweza kujibu swali hili unatakiwa kuelewa mambo matatu who is your target market mteja wako mtarajiwa ni nani okay what problem do they have wana matatizo gani can you solve that problem je yeah, wewe unaweza ukatatua matatizo yale kwa mfano wewe unataka kulenga wanafunzi wa chuo kutengeneza kipato cha laki tatu kila mwezi now that is your business kuwa mimi nawasaidia wanafunzi wa chuo kutengeneza kipato cha laki tatu kila mwezi bila ya kuajiriwa that is your business okay kama una uko uh, katika biashara ya kuuza nguo swala la kwanza mteja wako mtarajiwa ni nani who is your target market kwa hivyo inawezekana ni vijana ambao okay labda ni vijana kati ya miaka 25 na tuseme 35 okay wana problem gani problem problemwaliokuwa nayo wanataka kuvaa nguo zenye trend lakini hawana uwezo wa kununua high designer clothes hawezi kununua nguo za za, za za za branded branded clothes hawezi kununua nguo ambazo zenye brand lakini wanataka quality kama ile so wewe unaweza ukasolve una, un, kwa hivyo wewe problem unayosolve ni kuwasaidia vijana kuendana na fashion trend bila ya kuspend pesa nyingi that is your business sijui kama tunaelewana when you understand your business utaweza kuote na wateja wako vizuri na ukiweza na ukiweza wateja kwanza utaweza kute na wateja wako vizuri pili utatofautiana na washindani wako kwa sababu wewe una target kundi fulani la watu wenye matatizo fulani this this is is very important this is the key this is hisishindo tofauti ya watu ambao wanaonasa watu na watu wanaoingia katika ushindani kama unataka kuna sawateja, then you need to do this okay sijui so kama tunaelewana i hope tumeelewana so understand which business you are in okay hatua ya tatu baada ya kuelewa huko katika biashara gani then you need to understand jinsi ya kujibrand na kujiposition branding and positioning hivyo wahohii ndo hatua wa ya tatu branding ni nini ninik okay. um, founder waamazon com uh, jina lake kidogo kidogoanayekumbuka jina lake comment chini jina lake limentoka anamsema anasema branding is how your customers define who you are behind your back branding ni maneno ambayo wateja wako wanakusema wewe nyuma ya mgongo wako kwa hivyo kama ukiwa hupo mbele yao wanakusema wakikusema vizuri that means hiyo ndo image, hiyo ndo sura ambayo umeipresent kwao kwa mimi ni, ni mtu mzuri kama wanakusema vibaya kwa hivyo image mbaya You're getting my point now this is the key okay kwa sababu ukiweza kupotrey image nzuri kwa wateja wako watarajiwa unajenga trust na ukiweza kujenga trust ni rahisi kupata mauzo because people already trust you okay sijuu so kama tupo pamoja so watu wanafoka sana katika kucreate brand image lakini wanasahau kuwa brand image na brand identity ni vitu thank you jeff Bezos. okay thank you michael okay jeff ebes kwa hivyo watu wana n betw wanachanganya kati ya kutengeneza brand image na na kuwa brand nzuri okay kwa hivyo kama wewe ni mtu mzuri na naona bidhaa nzuri yenye kusolve matatizo ya wateja wako then uh, unataka watu waipate hiyo sura it's very important they get that message kwa hivyo inawezekana wee ni hodari una, una bidhaa nzuri ambayo inawasaidia wateja wako lakini una fei kut ile message, message unayocommunicate kwao unaonekana wewe ni kama machinga unabandika matangazo ovyo ovyo kwa huyu ni kama tapeni. that is is the message ambayo so branding is very very important okay nitakupa kamatam okay? ntakupatkupa sir um, ya kujibrand vizuri which is very very powerful ni kitu ambacho sasa hivi mimi nafanya if kama um, unaona labda niwape challenge nafikiria ni kitu gani what what um, fml mimi natumia kujibra kama mtu anayejua naomba comment nawapa dakika moja huku nawapa dakika moja naangalia kuna watu wametuma message katika group yangu yaasap um, nataka nione nani ataweza ata, ata, ata kucomment Okay. nani anajua nimetumia formula gani sisi ndo tuna oku brand. <laughs> branding unafanya mwenyewe ha, ha, ha, hafanyi mteja of course you do the branding mtejawewe ndo unaji brand na unajiposition unajiweka katika soko kwa njia fulani kuna formula fulani unatumia kujiweka katika soko anybody jamani jamani mnaniangusha kuna wengine wanafunzi wangu anyway, muda muda muda muda mrefu na bado formula anyway nataka anianusnda formula ambayo inatumia mimi ni naita educational based marketing. nataka kujibrand kuonyesha watu a mmi ni mtaalamu ili kuonyesha watu ni mtaalamu na elimu bure kama okay ili proses ya kuuza inakuwa sio ngumu kwangu kwa sababu nishaprov kwenye soko kwa listen i understand this thing nalielewa hili jambo uh, and an mshoin yu sikuwa nasema um, i can do it for you and if you are interested then uh, pay me es thepam mon ii o ise ushanfahamu kwa hivyo resistance ya yule mteja kukataa is very very low kwa sababu tayari nimejipositien kwenye soko kama mtaalamu that is is how i position myself Now the question unataka unataka unataka unataka unataka kujiposition unataka kujiposition kujiposition kujiposition kujiposition vipi je je je je kuwa kuwa kuwa kuwa ni ni ni ni mtaalamu mcheshi mwaminifu mwaminifu kujiposition... what kind of positioning do do you want to do? kwa hivyo kama unataka kujiposition kuwa wewe ni um, na una product tuseme supplement ya akuwasaidia watu kupunguza uzito the best way to do ni kuoffer bure wape wewe samo <coughs> sijui kama unanielewa kwa hivyo ukiweka tangazo unaweka tangazo kama wewe ni mtu mnene uliokuwa unahangaika kupunguza uzito na hujajua kutumia njia fulani basi tunayo supplement ambayo imewasaidia maelfu ya watu kupunguza uh, zaidi ya kupunguza kilo tano ndani ya siku tano najua ukisikia hivi unaweza usiamini maneno yangu lakini Um, ninayo sampo ambayo inataka nikupe bure kabisa uijaribu na kama hujapunguza kilo tano ndani ya siku tano um, nipigie simu um, ntakulipa nta elfu tano kwa kukupotezea muda that is something crazy okay wako mtu unaeza ukashanga <laughs> si watu watatake advantage kwangu its true kuna watu watatake advantage kwako lakini utakua umejiiin kama mwaminifu in such a way that watu ambao watanunua kwako watakuwa ni wengi sana kuliko watu, watu take advantage kwako and there people who are actually doing this katika marketing inaitwa risk uio risk watuwta kwotaitaunachukua wewe uh, uh, sasa hivi Uh, nomba uandike ye yeah, au oh yes nomba un chini na ubofe love mara moja okay tsti kashata dole okay Roslo, yeah abu naona watu kutaipu, zuhra simba yes okay okay well, that is how you brand and position yourself okay? um, in summary ndo hivyo kuna mambo mengi ya kuzungumzia uh, but hiyo ndio hatua ya tatu hatua ya nne very, very powerful ni ambayo watu wengi hawalielewe kamwe hutobaki maskini kwenye mtandao and this is the formula ambayo mimi natumia tusme uh, tuseme nikiwa tuseme nataka yani nataka kutengeneza pesa fulani hivi naona kidogo nimechacha i i want to make a certain amount of money I, because nimefanya hili jambo inakuwa rahisi kwangu kutengeneza pesa na na nafanya communication mara moja and i make money it it is is very very it is very very powerful na formula yenyewe ni kujenga jukwaa okay kwa hivyo baada ya kujibrand what follows is unajenga jukwaa you build an audience okay na why kwa nini unataka kujenga jukwaa okay watu wafanyabiashara wengi wanafikiria se ya biashara ni mauzo okay lakini limii na falsafa nyingine this is my philosophy nyingineske ya biashara sio mauzo s ya biashara ni kuwa na kundi la watu ambao wapo tayari kununua kwako muda wowote ya biashara yako is not the money yaoya biashara yako ni watu ambao wako tayari kununua kwako that is the asset kwa hivyo badala ya kufocus katika mauzo moja kwa moja focus katika kukusanya watu ambao watakuja kuwa tayari kununua kutoka kwako i hope nanielewa jamani this is gold hii ni dhahabu tukizungumzia madini basi hii ni madini ambayo anatakiwa kuiweka kichwani okay na na nataka and ill give nitakupa mfano let's say una run tangazo facebook umeweka tangazo una option mbili ya tangazo option ya kwanza une, let's say ntatumia mfano huo huo za kuwasaidia za, za watu kupunguza uzito umeweka tangazo ukeka picha ile supplement tuna supplement nzuri kabisa ambayo inawasaidia watu kupunguza uzito kwa kiasi kikubwa na watu wengi wametumia na huu hapa ni ushuhuda wake um, na sasa hivi tunatoa f punguzo labda asilimia 30, kupata product hii kupatahituma um, pesa kwenda namba fulani na tuseme ukalipia dol 5 lile tangazo tangazo likawafikia tuseme watu 50 na katika watu 0 ukapata watu ma wamenunua ile bidhaa na ukatengeneza amount of money. that is option number okay? mn um, na unaweza ukaona umewin watu wengi wanavyofanya ukiingia kwenye mtandao that is what they do wanatangaza bidhaa wanatangaza huduma okay na wengine wanapata wateja there is nothing wrong kufanya hivyo okay lakini if you want to have an asset ambayo kamwe huto n kila siku pesa uh, kwa ajili ya kujaribu kuuza bidhaa then fanya fomula hii ambayo inayokupa ukiweka tangazo hutangazi bidhaa okay unatangaza utatuzi wa matatizo wa mteja wako okay? unaweka tangazo jinsi ya kupunguza kilo tano ndani ya siku tano bila ya kufanya mazuezi. okay kisha ndani ya tangazo unaandika kama wewe umekuwa na uh, ni, ni mtu mnene ambayo umekuwa ukihangaika kupunguza uzito na hujajua suluhisho kufanya hivyo basi uh, nimeandaa video ambayo inakuonyesha hatua tano za kupunguza kilo tano ya siku tano bila kufanya mazoezi n na, naja unaeza ukaona jambo aliowezekani lakini na wanafunzi zaidi ya ishirini ambao wamefata fmila yangu na wameweza kufanya hivu. kuona kuona hii hii video video hapa ikisha na na anaenda katika kurasa anajisajili okay kuona video jisajili andika jina na email that is what you want unataka contact zake that is all you want okay kwa sababu unajua yule ni mnene kwa sababu sbu tumembamba contact zake okay au nawakaribisha katika p ya whatsapp wanaingia katika group ya whatsapp unaandaa darasa unajiposition kama mtaalamu, kama mtaalamu mtaalamu baada ya kujiposition na trust, watu naelimisha umewapa mafunzo bure okay ikisha mwisho unatoa ofa yako na ukitoa ofa yako um, watu wengi wanakuamini zaidi na unafanya mauzo zaidi na hata kama wengine hawajanunua kwa sababu kuwamini, still wamo ndani ya jukwaa lako siku ya pili unaweza ukatoa mafunzo mengine bure kabisa wakaanza kujenga uaminifu ndani ya wiki zijazo na baadaye wakaja kununua mimi na watu wamekuja kuwa wateja wangu baada ya miaka mitatu ya kujiunga ndani ya jukwaa langu This is the p ya kujenga jukwaa am telling you si, uh, mkiwa, si, yani nataka pesa ya haraka natuma email moja tutututu, offer ya kitu fulani yenye kusolve of course problem ya matatizo ya wateja wangu i give them as an offer i make money within 24 hours kwa sababu ndani ya, ya muda huu wote nimejenga jukwaa kubwa this is the secret jamani sijui kama tupo pamoja uh, kama mnaenjoy mkikaa kipya mimi naona kama naongea peke yangu kama mnaenjoi ay mafunzo naumbeni me mna comment ya love tujue kama tupo pamoja okay so hiyo ndio hatua ya ne, okay hatua ya tano ni mauzo okay so baada ya kujenga jukwaa then unafanya mauzo kama umekuwa unajenga jukwaa vizuri na ukawa unajenga relationship unajenga mahusiano na jukwaa lako usijenge jukwaa ukawa na kimbilia kuuza tu waelimishe waonyeshe kuwa unawajali waulize maswali waulize wana matatizo gani okay understand matatizo yao ikisha wape um, suluhisho and then toa offer offer getting my point uh, so kutoa kama umefanya kazi ya kujenga jukwaa vizuri na ukajenga relationship vizuri kuuza inakuwa very very easy kwa sababu ushajenga uaminifu okay um, na nji- how do you sell the best way ya kuuza um, ni kutoa offers obviously okay uh, kuna offers za punguzo kuna offers za kutoa sampo bure kuna of um, ambazo ni free trial kuna offer za sampuli tofauti tofauti okay so kwa wateja wa mara wa mwanzo kabisa unawapa offers okay ili kuwakaribisha katika dunia yako na wakishapata of ile mara ya kwanza wameingia katika dunia yako na wakaona kwa kweli uponania safi ya kuwasaidia kutatua matatizo yao then inakuwa hupati shida um, kuwauzia tena na tena na tena kwa sababu ushajenga uaminifu sijui kama unanielewa mimi na wateja wangu ambao wapo na mimi miaka mingi sana more than seven years okay why because this is the formula i use nimejenga jukwaa nimewaelimisha nimejenga relationship nimetoa of ya kwanza wameipenda nikatoa ofa ya pili wameipenda wengine wakisikia d said ukiwa na of yoyote naomba no, in ayupo tayari kuspend pesa na wewe kwa sababu ushajenga um, very good relationship gdino ushajenga yani um, amekuganda ynamekuganda yi my point okay so hiyo your step nmb 5 okay so hatua ya sita heh, muda unakimbia hatua ya sita ni um, biashara yako kwa hivyo, let's say, umepata formula ambayo nakuingizia milioni moja kila mwezi unataka biashara biashara biashara yako biashara yako una biashara yako unataka kuikuza what do you do do you you very simple things you do. moja um, unaongeza ya matangazo okay kwa mfano ubiasara yakota uiuiasharayaasayngeaanafa naspend doa katika kutangaza na kila doa unaingiza dola ien unaspend dola h um, utakuwa unaingiza dola mi2 ukispend dola 5 kwa siku utakuwa unaingiza dola mb kwa siku ukispend dola 5 kwa siku utakuwa unaingiza dola b kwa siku and so on and so so on forth okay uh, of course a lot of technicalities ndani yake na nini but this is a simple uh, understanding ya kuran matangazo unaran matangazo usl biashara yako hiyo moja namba bl unatengeneza mifumo ambayo Uh, itaongeza automation katika biashara problem ya biashara nyingi wanashindwa kuscale hakuna automation nikisema automation ukilala pesa zinaingia okay uh, and this zinaingiasisi tumejaribu kujenga automation katika biashara yetu kua tuna run matangazo mtu anabofya tangazo katika facebook anaenda katika kurasa anaona video ile video inatoa anajaza form ikisha form kishajaza form anatuma pesa katika Mpesa, tigo pesa zinaingia katika simu yetu sisi Now that is automation so ukiweza kufanya automation itakuwa rahisi kusle biashara yako okay um, kwa hivyo mifumo so mifumo is very very important na jambo la tatu of course ni kuajiri watu wa ziada kusaidia kufanya uh, zile activity ndani ya biashara yako okay kwa hivyo hizo ndo hatua sita ambazo unaweza ukafuata um, jenga biashara yako kwenye mtandao i hope limeeleweka kama kuna swali lolote ambalo unataka kuuliza natoa dakika tano um, lakini kabla ya kuacha uwanja wa maswali kwa sababu na announcement muhimu muhimu sana nimeandaa uh, nimeandaa pro, nimeanda program ambayo um, tunakusaidia wewe kujenga hizi hatua sita kuanzia mwanzo hadi mwisho na ni program ya mwaka mzima it is a one year program na tunataka kuwasaidia nyinyi seriously ku kuweza kufanya hivyo katika hiyo program kuna videos tofauti tofauti ambazo zinakufundisha hatua moja baada nyingine zipo video kama 35 hv5 um, exactly. ambayo inakuonyesha hatua moja baada nyingine kuweza kukuza biashara yako okay Now, i want to give you an offer ya hiyo program program lakini siwezi nikakupa offer mpaka uniruhusu kwa hivyo kama unaniruhusu kutoa um, hiyo offer ya hiyo program naomba ucomment hapa chini then nitakupa offer otherwise sitaki kukuzia kitu kama hujaniruhusu mimi kukuzia um, I want you to give me that permission okay kwa hivyo kama unaniruhusu naomba ucomment chini ikisha nitakupa ofe if kama uniruhusu uuniruhusu um, mnaweza mkauliza maswali nitajibu maswali yenu um, and tutamaliza darasa hili la leo biashara instagram nilitaka kujua kwani watumiaji wa wangapi zitaje hizo hatua kwa samari kuanzia ya mwanzo hadi ya mwisho hiyo ya sita imenisaidia sana hata sichoki sana naomba offer please na kuruhusu okay. uh, naona kuna watu wamenruhusu kutoa f uh, dakika zinaisha okay wenye maswali anzeni kuandika maswali yenu nitayajibu nita hayo maswali okay of yenyewo ni prgra inaitwa university Um, ambayo kama ilivyosema ni program uh, ambayo um, tumeya, tunataka kwa watu ambao wako serious okay this is not a program wakoka unaingia utatajirika haraka kama wewe una mentality ya kuingia katika program kutajirika haraka this this is is not for you you be very open and frank with you, okay this is a serious program ambayo inakusaidia kugro biashara yako hatua kwa hatua mpaka inafika time kwa mtandao wa internet unakusaidia kujenga biashara yako it it is is a very very powerful program it is one of the best programs ambazo um, tumetengeneza um, wapo wanafunzi ambao wengine wamehudhuria and most of them are crazy about it naona aisha upo online na wewe ni mwanafunzi you please share your experience with the mwanafunzioxthp nitafurahi sana uh, kashera na wengine wakapata kuona okay uh, tulivyokaa sisi na kuplan hiyo pogram um, tukawa tunajiuliza which is the best pricing for this program na na majibu yaliokuja kuwa tukichaji 50 kila mwezi it will be fair because of the power of the content ambayo imo na ambayo zitakuwemo ndani ya hiyo program okay uh, kwa hivyo lakini hatutaki watu wanaokuja mwezi mmoja na kuondoka Uh, tukaplan tufanye mwaka mzima kwa hivyo m- kwa mwaka ni laki sita kwa mwaka okay but then tukasema okay this is a new program uh, na watu wengi watakuwa hawajapata kuexperience ek- hii program um, i think it will be best tukaanza na price nzuri na price baada ya kukaa na kudiscuss tukaona elfu ishirini kwa mwezi will willb um, thats a great offer maanayake i morethan 50 discount kwa mwezi ambayo ni laki 2 na 4 kwa mwaka and that is the price ambayo tume decide kufanya ndani ya hii program program okay okay lakini one thing is this program is this not officially launched okay? haiko official now this is between etw ni mimi baina ya mimi na wewe uliohudhuria no hapa no, maana mwanzo wa, wa hii live nilisema i have a special gift nataka nikupe Um, and this is the gift i want to give you badala ya kulipa elfu kwa mwezi ambayo ni laki b kwa mwaka you can get with half of of that price ambayo ambayo ni ni kwa kwa mwaka kama mwezi which is nothing but the value of the value program I'm telling ambaoai okay? um, amo hapa aisha anasema program ni nzuri sana mimi nimejifunza na imenisaidia nibadilisha sana Dr. said sad sana thank you very much uh, aisha aisha masud i i really really appreciate na I know aisha, before she she joined joined the the program and after she joined the program nimeona difference difference yako seen your, your difference and the way umeanza kujiposition kwenye market is really really amazing okay um, i really like the way uh, na the way way kuio unaanza ku promote, um, makala yako um, online So, so that is the the program so if you are interested to join pifap uh, nitumie ujumbe wa whatsapp naandika namba yangu ya simu hapa ni 71959670 71959670 namba yangu nimeiweka hapo uh, nimeipin hapo kwa hivyo nitumie ujumbe wa whatsapp naambie dr said i want to join this program right now okay? hiyo ndo habari nzuri habari mbaya alilokua nayoiiad kwa sababu tell you one on thi an e rih ifron of your ae uh, kwa sababu mimi sikuonei haya ihave to be fran okay? watu wengi wanashindwa kupata mafanikio katika maisha because when be comes wanaanza sana they they are kind of people ambao wanapenda kudilai dilai wanafikiria sijui itakuaje sijui vipi if you you are that kind of person i am telling you, this is the bad news okay he offer haitokuwepo siku zote haito milele okay leo ni alhamis okay uh, tulitoa he offer last sunday na in fact ilikuwa deadline imeisha lakini kuna watu wengi walishindwa kuingia kwa sababu ya network ilikuwa mbaya sana tumerudia hilife tena okay tunaietend offer hadi okay okay so so from monday okay, um, you you are are not this offer will be over so if you are serious take action sasa hivi if you kama pesa unazo sasa hivi tuma leo leo okay nitumia ujumbe katika uh, um, uh, namba yangu ya, ya whatsapp ya tigo Uh, and nitumie ujumbe katika namba yangu ya tigo hapo nimeipin uh, ikisha nitakupa utaratibu wa kujiunga katika hii okay aisha masudi anasema imejibadilisha sana kwa sababu kwanza kabisa ujue wewe unataka kufanya nini specific na unataka kuwasaidia nani pia se za kuchukua kufikia um, unapotaka ufike okay? asante sana uh, aisha thanks for sharing your testimonio hata doktr nafatulia mafunzo yako matangazo yangu yanafanya vizuri sana official madam grace i i really really appreciate I really, thank you very much uh, dr said um, yuko vizuri sana kol zake zinaoeleweka kabisa I'm proudly for you dotr asante sana madam grace okay kwa hivyo nani yuko interested na kuwa part ya hii program naomba uoment chini sasa hivi interested na wale wenye maswali mnaweza mkauliza maswali maybe something tuna dakika nne tu zimebaki minutes uh, live itajifunga sasa hivi kuna mtu amesema dokta mimi nna blog nilitengenezewa na rafiki yangu nawezaji kutumia hiyo blog kukuza biashara yangu um, okay blog is a very good platform kwa ajili ya kufanya biashara one of the best platform ya kufanya biashara kwanza ifanye blog yako ni specific specific nikisema jiulize hii blog nawae nani achana na mablog ambayo utaompt na blog au ayo au watu wanaofanya habari achana na blog za habari kwa sababu competition ni kubwa sana na unahitaji traffic kubwa sana kuanza pesa focus katika kundi fulani la watu wenye problem wenyebflani ishaandika makala yenye kuonyesha namna problem hivyo blog yako inaweza ikawa jinsi ya kupunguza uzito au blog yako inaweza ikawa kuhusu mambo ya fashion au blog yako inaweza ikawa kuhusu namna ya kutumia, ya, ya kutumia social media kukuza biashara yako kuwa specific tafuta soko maalum okay? ikishaandika makala specific makala ikisha hakikisha una bidhaa au huduma unayotoa kwa ile maketi yako ili uweze kuuza kupitia blog yako hii lina kosa kubwa ambalo unaona wamiliki wa blog wanabaki maskini na wanaandika makala kila siku hawatengenezi pesa kwa sababu hawana bidhaa za kuuza kwa hivyo that that is also uh, something that, uh, make sure okay omar course ya facebook iko vyema sana sana the way i post ads. thank you very much uh, brother omar i really really appreciate omar mark interested nitumia ujumbe, uh, omar uh, kwenye nani yangu ikisha tutawasiliana walakuwa na maswali mnaweza mkauliza maswali tuna dakika mbili zimebaki only two minutes zitaje hizo hatua kwa summary. okay samari ya hatua hatua ya kwanza jiandae kwa ajili ya mafanikio hatua ya pili Um, elewa upo katika biashara gani understand which business you are hatua ya tatu um, namna ya kujibrand na kujiposition kuan nau hatua ya nne uh, jenga jukwaa hatua ya tano fanya mauzo hatua ya sita kuuza biashara yako muda umeisha jamani uh, kama uko interested nitumie ujumbe katika namba yangu um, ikisha nitakupa utaratibu wa kupata hiyo access Dr. Said Said. It was a to you. Peace. kama umependa podcast hii na ungependa kujipatia program ya online Profits university kwa nusu bei basi hakikisha unatuma ujumbe kwenda 795970 7997 hakikisha unaandika neno nusu bei na tutakupa maelekezo namna ya kufanya usajili kupata hiyo program na vilevile vile, um, kama hutaki tena kupitwa na podcast zetu hakikisha unafuata hatua zifuatazo hatua ya kwanza hakikisha h o r baadaya ku hiyo application uh, na ukishaingia ndani ya hiyo application basi search, nenda katika sehemu ya uh, sehemu ya chini kabisa kwanza nenda uh, chini upande wa kushoto kuna sehemu imeandikwa n yani kusikiliza bofya pale listen. ikisha juu katika uh, utakuta kuna ba ya ku neno mjasiria mali wa mtandao uh, ukisha upande upande wa kulia wa neno mjasiria mali wa mtandao utakuta kuna kinyota hakikisha unabofya kile kinyota itageuka rangi ya njano ukishafanya hivyo basi utakuwa unapata updates kuhusiana na podcast zetu na hakikisha unaingia mara kwa mara kuangalia tuna lipi jipya ambalo tumeingiza ndani ya podcast yetu um, na uh, utakuwa hupitwi na na jambo lolote jipya ambalo tunakuja nalo mimi ni dktr said said na tutaonana tuta katika podcast hijayo