mimi ni dr said said na karibu katika podcast ya mjasiriamali wa mtandao podcast ambayo inakufundisha namna ya kumasta mtandao wa innet kutengeneza pesa helo na karibu katika sehemu ya 1moj ya podcast hii kama wee ni mjasiriamali unayehangaika kutumia mtandao wa innt kuna saa wateja basi podcast hii itakuonyesha exactly unaweza kufanya nini leo leo kuanza kunasa wateja katika biashara yako sehemu hii ni tofauti na sehemu uh, za podcast zilizopita kwani mara hii mimi ndio niliyehojiwa na mtangazaji wa redio ya dfm katika kipindi chao cha chad na alikuwa ananiuliza maswali tofauti tofauti ya namna ya kutumia mtandao wa internet kunasa wateja kwa hivyo uh, its a very interesting podcast ni podcast ambayo watu wengi wameipenda sana uh, kwa hivyo ninaimani na wewe utajifunza mengi katika sehemu hii kwa hivyo uh, ka chini chukua kalamu na karatasi na enjoy hii podcast ktika zama za maendeleo ya teknolojia ya habari na mawasiliano zama ambazo mitandao inachukua nafasi kubwa katika karibia kila eneo la kimaisha mjasiriamali mali na mfanyabiashara anaweza vipi kutumia fursa hizo katika kutengeneza biashara yake leo tunaangazia swala la namna ya kutumia mtandao wa intaneti kunasa wateja na mgeni wetu amekwishajiweka tayari kabisa tunaangazia swala zima la mtandao wa intanet katika kunasa wateja lakini mjasiriamali ama wajasiriamali wengi wana changamoto zipi ni Mr wanakuwa wanafanya katika matumizi ya mitandao hii hususan uh, mitandao ya kijamii mwenendo ambao unautumia ama wanautumia katika uh, kutafuta masoko ya biashara ama bidhaa ama huduma zao d saidi ni mtaalam wa masoko kwa njia ya mtandao na amekuwa akisaidia wajasiriamali mbalimbali katika kuwaelekeza ni namna gani wanaweza akatumia mtandao wa nnet kunasa wateja kwa urahisi zaidi endelea kuwa pamoja na sisi na hapa ni d saidi akianza kukuhabarisha zaidi karibu ya yeah, so kwa jina said dsaa mkurugenzi wa kampuni ya online yai kampuni inawasaidia wajasiriamali kutumia mtandao wa internet kunasa wateja au kukuza biashara zao okay labda jambo la mwanzo ambalo nataka niseme ni kuwa internet ni, ni jukwaa kama gazeti au redio au tv kuna majukwaa aina tofauti tofauti uh, internet ni jukwaa kitu kikubwa ambacho internet kinaweza kukupa vizuri um, si zaidi kuliko majukwaa mwengine ni kitu ambacho tunaita ni leverage. Uh, leverage yake ni kubwa sana sijui leverage kwa kiswahili yaani yaani una- yani unaweza ukafanya kazi kidogo ukapata matunda makubwa labda nitoe Um, ukiweka tangazo kwenye tv na ukaweka katika kipindi ambacho kinaangaliwa na watu wengi unaweza ukapata tuseme hata watu milioni tano wakaona kile kipindi ki lile tangazo lako uh, lakini baada ya kile kipindi kuisha manake aliletangazwa halionekani tena unless utaendelea kulipia liletangaza kwa vipindi vingine na vingine na vingine kwa hivyo muda una kwenye uh, media kama tv au radio uh, kwa sababu ni muda wa mtu anaopata applies na ma, magazeti ma. lakini kwenye internet uzuri wake ni kuwa um, wewe unaweza ukamiliki eneo ndani ya tovuti na ukaran tangazo au unaweza ukaika video tuseme like youtube video ile ikaonekana na watu mamilioni na mamilioni na kila siku watu wakaendelea kuangalia video bila wewe ukaspend pesa nyingi kwa kufanya ile video kuonekana so hiyo ndio advantage uh, ya internet ukikompea na media ok uh, jambo la kwanza ajue kwa nini watu wanatumia internet hilo ndio jambo la msingi kwa sababu kosa kubwa ambalo naona watu wengi wanafanya uh, wanaitumia medium ya internet kama diamu nyingine na ukifanya hivyo matokeo yake yanakuwa ya sio mazuri so ukishaelewa kwa nini watu wanatumia internet na wee ukiwa mbele yao ukawapa icho kitu anachokihitaji basi inakuwa rahisi kupata attention watu wana- watakujua watakupenda na wata kwa hivyo sababu kutokana na utafiti uh, um, unaonyesha kuwa zaidi ya asilimia sabini ya watu wanaingia kwenye internet kutafuta information kutafuta taarifa kwa hivyo mtu anaandika anaenda labda na google ana jinsi ya kupunguza uzito au jinsi ya kuondokana na maradhi fulani kwa hivyo they are looking for information hiyo ndo sababu kubwa watu nafanya sababu nyingine watu wanatumia internet labda ku wanatumia social media zaidi wanataka kue na watu <clears throat> wanataka ku na marafiki zao ndugu zao jamaa zao ukishaelewa hivyo sasa wewe unatakiwa kujiposition wewe pamoja na brandi yako mbele ya macho ya watu kwa kuwapa kile kitu wanachokukitaji labda nitoe mfano uh, kama lets say kamawewe unauza labda um, ambayo inawasaidia watu kupunguza uzito badala ya ktangazo ukasema mimi yaani ya kuna podakt nzuri ukinunua um, itakusaidia kupunguza uzito njia nzuri zaidi ni kutengeneza information kwa sababu watu wanatafuta information ukatengeneza taarifa ambazo zitawafundisha watu labda jinsi ya kupunguza kilo tano ndani ya siku tano bila ya kufanya mazoezi ukawafundisha watu namna ya kufanya hivyo ikisha mwisho ukasema kama utapenda kujifunza zaidi namba yangu ya simu nii hapa nipigie mtakupa ushauri wa bure zaidi kuliko ukatangaza tu bidhaa au huduma kitu e, kimoja mimi nawaambia yani wanafunzi wangu au wafanyabiashara wengi nawaambia Um, hakuna mtu ananunua bidhaa kwa sababu anataka kununua bidhaa kuna msemo uh, wa marketing ambao holes kila mtu yoyote anayenunua ile ya kutogolea ukuta hakutaka kununua drill alitaka kutogoa holes kwa hivyo ukitaka drill tangaza jinsi ya kutomboa ukuta kwa hivyo weye kama una bidhaa fulani ambayo unauza a, kwa mfano vipodozi na ujue kuwa mtu yeyote anayenunua vipodozi hataki kununua vipodozi anataka kupendeza kabla ya kwenda harusini kwa hivyo ukitaka kuuza vipzi uitangaza vipodozi tangaza jinsi ya kupendeza kabla ya kwenda harusini kwanza misteke ya kwanza ni kabla ya sa kuingia katika mtandao ambayo ni misteke ya biashara yenyewe misteke ya kwanza ni kushindwa kujiposition vizuri katika soko labda ni nifafanue ni, ni, zaidi Aa, kuna strategy ambayo uh, tunaita blue ocean strategy. blue ocean ocean strategy strategy ni strategy ambayo inakufanya wewe huonekani ni tofauti kabisa kuliko washindani wako na hii concept imetokana na mfano um, ambao tuchukulia mfano mfanyabiashara ni papa ambayo liokuwepo baharini na ipapa anatafuta samaki na samaki tujalie ndio wateja wake kwa hivyo anaogelea anatafuta samaki akafika sehemu amekuta kuna samaki akaanza kula anaanza kuenjoy uh, samaki wake lakini baada ya muda wakaja mapapa wengine wakajumuika naye wakawa naye samaki baada ya muda akajapapa mwingine na mwingine na mwingine mpaka ikafika ha- wakati ambayo walimapapa ni wengi kuliko wale samaki na mpaka mwisho wakajikuta wanatafunana wenyewe kwa wenyewe hadi damu ikamwagika na rangi ya bahari badala ya kuwa blu imegeuka na kuwa nyekundu kutokana na yale damu sasa hiyo red ocean strategy na strategy ambayo wafanyabiashara wengi wakitanzania wanatumia mtu anafungua duka mtaani baada muda, um, tumugina, t- ataona, na, nalipa, na ya muda tu mwingine n biashara ile inalipa na hiye anafungua duka kama lile na baada ya muda mtaa mzima inawafanyabiashara zaidi ya ishirini wanauza bidhaa na huduma ile ile na huoni tofauti yoyote kati ya maduka yale yani. kwa hivyo sasa strategy ile ni mbaya sana kwa sababu unajiingiza katika ushindani so kitu cha kwanza nawaambia biashara jambo la kwanza unalotakiwa kufanya ni kujitoa katika ushindani kabla ya ya, ya, ya kujitangaza kwa sababu unataka watu wa kuoni tofauti kabisa so, strategy tunaita ni blue ocean strategy kwa hivyo kama wewe ni ile papa ushona mapapa wengine wanakuja inabidi ujichomoe pale utafute bahari nyingine yenye samaki uweke na kizuizi ili mtu asiweze kushindana na wewe na hizi ndio formula ambazo uh, makampuni makubwa makubwa kama microsoft google facebook wametumia Uh, kuweza kupata mafanikio makubwa mno labda uh, nikitoa nani um, mfano wa microsoft bill gates alivyotaka kuingia katika soko la kompyuta um, hakusema nitengeneze kompyuta kwa sababu wakati ule kulikuwa na papa mkubwa ambaye ndio ibm walikuwa wameteka soko la kompyuta kwa hivyo yeye akajiuliza okay kuna problemu gani katika soko hili ambalo mimi labda ninaweza kusolve kuliko mtu mwingine yoyote kwa hivo kitu alichoona ni kuwa kuwayu um, watu watakuwa wanataka kutumia kompyuta majumbani mwao kitu ambacho wakati ule ulikuwa haufanyiki watu wa mabenki au universities uh, au makampuni makubwa makubwa ndo wanatumia kompyuta lakini majumbani watu walikuwa hatumii kompyuta kwa hivo yeye akasema okay, nikiweza kutengeneza software kwa hivyo uh, neno software ilikuwa halitumiki sana wakati ule wa kwa hivyo nikiweza kutengeneza software nikawauzia au nikaipot kwai a nitaweza kuwasaidia kuuza kompyuta nyingi na sisi tutaweza kuingiza pesa nzuri katika biashara na hicho kitu ndo alichofanya akanunua wala hakuandika kutengeneza yeye ile akanunua na akaiboresha kidogo na ile software microsoft digital ileso ilikuwonaitwa um, wakaweka mkataba kwa kila kompyuta anayouza atakuwa anapata kamisheni yake na baada ya hapo software ile ile akaenda akauzia makampuni mengine kama Dell, HP, na nab kampuni ya microsoft ikawa ni kubwa kuliko kulikoaingia hawajasema tushindane na, na na microsoft katika kutengeneza software kaingia katika um, engine ka katengeneza bahari yake ya blue yabl kupitiafacbook uh, facebook hivyo hivyo wakasema hatuwezi kushindana na google tuanzishe kitu chetu wakaingia katika social media so that's what i mean by blue ocean strategy ni kujitenda na uh, washindani wako wengine kwa kuangaliai ndani ya lile soko okay? kwa hivo kwo sa la kwanza labda ikijibu swali lako watu wafanyabiashara wengi wanashindwa kujitofautisha na wafanyabiashara wengine kwa sa la pili ambalo naona um, wanafanya um, hawaipi umuhimu elimu ya kutumia mtandao kuna sarateja mtu lee ame katika jambo um, ambalo lilomfanya awe mfanyabiashara kwa mfano labda labdau amesomea accountancy ana masters yake ana ikaandisha biashara yake ya accounting yau um, kasoma miaka mini sana katika profeshen yake lakini when it comes to marketing lakinianaasu kuwa marketing anikubandika tumatangazo kwenye social media ambayo you need to learn marketing kuna vitu vingi ambavyo unatakiwa kujifunza katika marketing okay? na kosa la tatu ambalo uh, naliona kosa kubwa ambalo watu wanalifanya kuban- kama mwanzo ni kubandika kutangaza bidhaa <coughs> au huduma kwenye mitandao ya kijamii badala ya kutangaza uchuzi wa matatizo ya wa wateja wao watarajiwa hay okay. ni makosa makubwa japokua kuna makosa mengine mengi lakini haya ndo makubwa ambayo asante sana na sasa tumekuisha bainisha kadhaa ama makosa kadhaa ambayo mm-hmm. wajasiriamali wengi wanafanya mtandaoni na hivyo wanashindwa kuifaidi ile fursa ya utumiaji wa mtandao sasa mm-hmm. labda tunataka tuwasaidie hatua kwa hatua mm-hmm. ni mbinu zipi ni mkakati upi ambao mtu akiutumia kwa usahii anakuwa katika katika katika right track anaokuwa katika namna nzuri ya kuweza kumvutia mteja na kujenga na kujenga mtandao wa kudumu wa wateja okay okay uh, of course kuna mambo mengi lakini labda nseme mambo matatu ya msingi nda muhimu kwa fanya biashara kufanya naam jambo la kwanza ndo hilo tunozungumzia ni blue strategy Yes. ni kuwa tofauti kabisa na washindani wako this is very very important kwa sababu ukiingia kwenye mtandao nikisha ukajaribu kutangaza kitu ambacho ha tofauti kabisa na mtu mwingine watu hawatapata mvuto uh, wa biashara na wewe kwa hivyo jambo la kwanza ni kujaribu kuwa tofauti kabisa na washindani wako Uh, labda nitoe mfano wa hapa mfano halisia manake mtu anaweza akasema nimetoa mfano wa microsoft nagl sisi je tunaofanya biashara ndogo ndogo mm-hmm. lada nitoe mfano let's kampuni ya tours um, ukiangalia makampuni mengi ya tours um, wanatoa zinazofanana mfumo um, wa kutangaza wote ni mmoja sawee wan zao kila kitu kimefanana lakini um, kuna kampuni moja uh, ya rafiki yangu mmoja ambayo ipo arusha wao wanadili na motorbike safari tu sisi kama unataka safari na sisi unatakiwa kujua kuendesha pikipiki na safari zote tunaenda na pikipiki piki. well, that, that is very very unique okay kwa hivyo so, hana competition pale hana competition kwa sababu ni watu wachache mno ambao wanafanya safari wanafanyasafari yeah. kuna mwingine kaanzisha safari ya wanawake tu women safari kama weye ni mwanamke ambaye unataka yani, um, hu safari na wanawake wenzakoa safari fo kuna mwingine kaanzisha safari ya wanafunzi tu ambao hawana bajeti kubwa ya safari kwa hivyo wanafunzi kutoka nchi za nje wanaenda wanapata safari ya wanafunzi so this is what I'm talking about kuwa tofauti na washindani wako okay hiyo yes. pointi ya kwanza jambo la pili ni kama alivyozungumza uh, tumia m kuwaelimisha wateja wako watarajiwa kuweza kutatua matatizo yao okay kwa hivyo kwanza um, identify elewa wateja wako ni nani na ili ni tatizo jingine unaliona wengi hawajui uh, wateja wao ni nani tuwauliza wateja wako ni nani wanakwambia kila mtu okay? uh, kuna mmoja kwa jina la lae ana msehmu wake anasema everybody is not your market kila mtu sio soko lako na kushasema kuwa soko lako ni kila mtu basi upo katika red ocean upo katika bahari nyekunu lakini ukitaka ukitakakuwa katika bahari ya blue inabidi ulenge kundi fulani la watu okay kwa hivyo unaweza ukasema labda mimi nawasaidia kundi fulani la watu kutatua matatizo fulani labda nitoe mfano mwingine kulaif hili jambo watu wengi wanasaidia watu kupunguza uzito ni red ocean ni competition okay nah. lakini ukisema mimi nawasaidia wanawake waliojifungua kurudisha shepu yao ya mwili kabla ya kujifungua pale usha kundi fulani la watu okay na ile ni blue naam okay niushafi nah. Chasa... makesi yako kwa hivo ushakuwa ni blue ocean hatua inayofuata ni kuwaelimisha kwa, kwa hivyo unatumia social media kuwaelimisha kwahvo unaweza ukachukua uh, simu yako ya mkononi This is a very simple strategy kila biashara anaweza kufanya unachukua simu yako ya mkononi unajirekodi na unasema helo kwa jina anaitwa labda na mimi na, nawasaidia uh, wanawake waliojifungua huweza kurudisha hefu zao zikarudi kabla kabla ya, ya kujifungua na katika video hii nataka ni kuonyeshe mazoezi aina tatu ambazo unaweza kufanya kuweza kupunguza kilo tano ndani ya siku naam tanouna na. share ile ni kisha mwisho wa video unaweza ukasema kama umependa hii video kama umependa hii video tumeanzisha group ya whatsapp ambayo tunatoa mafunzo mapu, kama haya bure kabisa um, na utapata kujifunza zaidi namna unavyoweza kupunguza uzito kwa hivyo ukiwapa education unawapa information bure kabisa huuzi chochote hupomote chochote okay mm. unawapa zawadi okay Now, na swali why do you want to give them something kwa nini unataka kuwapa zawadi sababu kubwa kwa sababu yule mtu hakujui hakupendi hakuamini kwa hivyo ili akujue akupende akuamini something inabidi umwonyeshe kuwa mimi nani nia safi ya kutaka kukusaidia wewe kutatua matatizo yako Mm-hmm. na yule mtu akikusikiliza akaona kweli una miasati unataka kumsaidia kum, kum, kutatua matatizo yake utajenga uaminifu na kushajenga uaminifu yeye mwenyewe mteja atakuwa anajiuza na hata wewe ukijaribu kuuza itakuwa ni rahisi okay? kwa hivyo mtu anaingia ndani ya grupe ya, ya whatsapp anapata mafunzo wiki mzima unaweza ukasema kama mtu anahitaji msaada wa ziada na nini inayo program ambayo nawasaidia akina akina mama kama nyie kuweza kupunguza uzito kama anybody who interested uh, kunipigia simu nambayando yangu ya simu very simple process ya kuuza no, okay no. So, step number one, um, kuwa, uh, na yani blue ocean strategy Ite, okay. yani, kuwa tofauti na wengine step number wengine educational based marketing waelimishe wateja wako watarajiwa very, very um, na wafanyabiashara wengi hususan wafanyabiashara wadogo wanakuwa na ogopa kufanya ni kulipia matangazo nikisema matangazo sio kutangaza bidhaa au huduma ile video yako nairekodi unailipia kwa hivyo kama umeweka facebook na ukawapa um, elimu ya bure basi lipia tangazo hata kama ni dola mbilimbili mbili kwa siku it yes. is very very powerful. very very af na ni tuhii kwa wanafunzi wangu na huwezi ukaamini na mwanafunzi wangu mmoja anaitwa tato omari yeye anawaelimisha akina baba wenye matatizo ya nguvu za kiume na akawa anatengeneza video kama hivi akawa analipia matangazo ya namna hiyo kabla ya kulipia alikuwa anaingiza laki tatu kwa mwezi lakini baada ya kuanza kufanya um, kulipia ale matangazo video zake zikawa zina- zimepata views nyingi hadi laki lakimoja na laki laki elfu ishirini na tisa elfu akaweza kukuza kipato chake kutoka lakitatu hadi milioni sita na laki mbili na hamsini kila mwezi yes, kwa kuanza kulipia matangazo kwa hivo ukilipia matangazo unaongeza exposure yako unapata una kuonyesha utofauti wako kwa watu na watu wanakua ile share wanaipenda Um, na wanakuwa na. Mm. na umezungumza point ya, ya kulipia matangazo ambao ninafikiri mitandao mingi ya kijamii facebook ii hata kwa instagram ku, wana ile option ya, ya mtu kuchagua uh, wana tools yeah. ambazo zinamruhusu mtu uh, kuweza kuwa na option ya audience fulani ama kulipia mm. tangazo liendee namba fulani lakini watu wengi pia hawajui pia hilo na nafikiri pengine ungeweza kutoa ufafanuzi kidogo kuhusu hilo labda mchakato wa mtu asiishie tu kulipia lakini ajue analipia uh, kwa ajili ya kusudilipia anataka wafikie watu wa na namna gani matangazo ee mitandao ya kijamii naam anapokuwa analipia isoke okay, kwamba kuna kulipia ni nipen mojawapo hmm. sawa lakini kuna mwingine hmm. atalipia na mwisho wasiku atashindwa kuwafikia wale wateja husika wa labda atalipia, atalipia tangazo litaenda kwa watu hata ambao pengine wasingehusika husika anashindwa kuwa wahusika pengine ha, kuna msaada wowote wa, wa, wa, wa mitandao ya kijamii kumsaidia mtu huyu kuweza kuiendea adhira husika swala la kulipia matangazo katika mitandao ya kijamii ni muhimu kujifunzakwa no. sababu as as, hata uh, ni kijaribu kuelezea hapa um, haitotosha wasababu ni mwenyewe ina kozi nzima naufundisha watu jinsi ya kufanya hivyo no. um, kwa sababu kwa mfano katika facebook wanakupa options nyingi wanakupa options wanakuuliza unataka kumlenga nani huyu mm. mtu uh, unaitaka kumlenga ana sifa gani umri wake ana umri gani um, anapenda nini kuna um, oh, yani kuna vitu vingi unaweza ukachagua ili kuweza kumlenga mteja um, wako kuhusika no. na kufanya hivyo of um, haitekeleza kwa hapa mazungumzo ya hapa yes um, ni, ni kwa ufupi yn yani kama mtu anataka kujifunza ni muhimu akatafuta akatafutal ambazo zinamfundisha namna ya kufanya hivyo lakini kwa haraka haraka labda labda kwa kumpas ya haraka ili mtu aweze kuanza leo leo naam um, kama umeka video umewekaeacb na unataka kulipia kuna kitufe kimeandikwa yes. mof akile kitufye ssakitu ambacho of watahitajiwanatakiwa kuwa card au master card kuweza kufanya malipo na unajua wtanzania wengi hawana lakini kwa bahati nzuri skuhizi vodacom wametoa hiyo option unaweza ukalipia kupitia m pesa sku hizi yes. kwa hivyo um, nimesahau katika mn unaenda wapi lakini unaweza ukalipia kupitia m mpesa hata ukienda kisa uki insi kulipia kupitia m pesa sure hiyo information yeah. kwa hivyo una mpesa then unaweka okay. so, utataka video yako wnekaau mimi nashauri watu waweke angalaa wiki nzima kila siku uh, dola mbili mbili au dola tatutatu kwa siku kwa kuanzia ikishaangalia watu wana vipi angalia comments za watu wanasemaje kama comments ni nzuri na watu wanaipenda na watu wanakupigia simu au wana, wa, wana na wewe unaweza ukaongeza ukaifanya dola tano tano kwa siku kwa sababu so, utakuja kuingiza pesa zaidi ya zile pesa ulizowekeza mm. na kwa wanafunzi wangu wengi uh, wanaingiza mara kumi ya i zile pesa mtu akispendi dola tano anaingiza dola hamsini mtu anaspend dola mia anaingiza dola elfu moja kwa hivyo lakini inategemea obviously inategemea biashara na biashara um, uh, na jinsi information yako ni mzuri namna gani na kuna nauna nyingi namd saidi umezungumza mengi na kwa uzuri kabisa na bila shaka wasikilizaji wetu wana mengi ya kufaidi lakini nilitaka tumalizie na swali moja tu la mwisho mm. uh, katika swala zima la mchakato mzima wa mauzo sales, nina, ninafikiri kuna kitu kinaitwa uh, ule, mm. ule mduara wa mauzo tukiwa tukiwa katika swala zima la he, mauzo am, min uh, watu wanaotafuta wateja kupitia mitandaoni swali langu ni kwamba Uh, katika ule mchakato mzima wa wakum, kumbadilisha mtu uh, mpaka anakuwa mteja anafanya maamuzi ya kununua hmm. bidhaa eh, eh, sasa kuna wengine nau ah, okay. nataka kujua Kukulewa. ile ile ileilenanda yes na mtu ambaye uh, atahangaika kuuza ni yule mtu ambaye ana bidhaa au huduma ni naam mbogu solution yangu haitokusaidia lakini kama bidhaa au huduma yako ni nzuri um, very, very simple nao kuna kitu tunaita customer umetaja cycle uh, something called customer jani. sawa uh, mteja anakua anapitia safari hatua moja baada ya nyingine kabla ya kuja kununua bidhaa zako kwahivyo kama bidhaa unayouza msaidia kupunguza uzito labda ni supplement unauzainamsaidia una, kupunguza uzito uzitoo yes. so, hatua ya kwanza kwanza inabidi anenepe ile okay okay so mejahiyo ndo safari yakeanenepa hmm. pengine namkera lakini um, anapotezea tu hatua ya pili watu wanaanza kumsema viti yes. mbona nanenepa sana siku hizi zile nani za watu zile anaanza yani kupata negative uh, feedback kwa watu Nahm. na zile zinaanza kumkereketa sasa so, inafika point sasa inabidi nah, inabidi nianze kupunguza uzito so hatua inayofuata labda ataingia online jinsi ya kupunguza uzito haraka sawa kwa hivyo anaanza katika tunaita baada ya pale ndo anapata ile information anaanza kusoma information Yes. baada ya pale inafika anakuwa yuko tayari kununua bidhaa mm. lakini hajajua anale bidhaa wapu mm. a mimi nawambia um, wanafunzi wangu ukitaka umwini mteja kiurahisi umuwahi katika safari yake mwanzo kabla ya mwisho mwishowafanya biashara wengi wana mwisho wakati wa kununua pale, yeah. too late. Yeah. Getting my point palewa yes. hivyo pale tujalie pale anajinsi ya kupunguza uzito akaona video yako tayari ushamkamata mapema uh, Yo, yes. kwa hivyo na katika video yako ukazungumza kama wewe ni kijana ambaye um, una face problem ifuatayo labda umeanza kunenepa hapla na baada ya muda unaona watu wanaanza kukusema vibaya kutokana na unene wako unaona aibu kutoka na mke wako nje kwa sababu unaonekana ni kituko basi naomba unisikilize kwa makini kwani ndani ya video hii nataka natakanishea na information ambayo takuonyesha namna ya kupunguza mpilo um, tano ndani ya siku tano bila ya kufanya information ukashea naye na ukamwambia baada ya kushare ile video mwisho ukasema kama unahitaji uh, na una to you if you need any help unahitajiunaambianamba yangu ya simu siuapa nipigie simu kisha anaambia tatizo lako ni nini help you, you don't say anything okay na kwa nini unataka kufanya vile unataka kufanya vile kwa sababu unataka kujenda um, katika kuuza this is the most important thing jambo la msingi kabla ya kuuza so, so. mm-hmm. um, ni kujenga watu wengi wanakimbilia kuuza mtu ukijaribu kumuuzia kitu kabla ya kujenga ni kama hing anayekusimamisha barabarani unakua umwaminiso okay, ukishaweza kuestablish kuhivo kuuza nakuwa rahisi nah kitu ambacho kitamzuia yeye ni kununua anaweza kuona sawa information zako ni nzuri nisha nishakuamini lakini kweli yni ana wasiwasi yei bidhaa kweli inaweza kumsaidia mm. na nataka nikupe It is a full proof formula mimi nachoambia nacho wanafunzi wangu, Una wangu uzitu, na mwanafunzi wangu mwingine ambaye anawasaidia watu kupunguza uzito alitumia hii na alikuwa hafanya mauzo kabisa kwenye mtandao na ndani ya mwezi mmoja akaweza kufanya mauzo ya shilingi milioni tatu saturday kwa kutumia hii formula na formula yenyewe anaamba sikiliza mimi nayo bidhaa ambayo mimi naamini utakusaidia lakini of course siwezi kuwa na uhakika kwa sababu kila mtu na mwili wake lakini this is what I'm going to do Chukua sample hii product tumia wiki nzima kama umeona imekusaidia njoo utanunua kama haijakusaidia it is well and good Um, huna haja ya kuspend pesa zozote okay ushaondoa risk kwa mteja mteja hana risk yoyote the thing is katika transaction yoyote kati ya mnunuzi na muuzaji mmoja anakuwa na risk kubwa kuliko mwenzake mm. ile risk ukiibeba wewe kama muuzaji basi yule mnunuzi atakuwa very comfortable kununua kwako another method ya kuondoa risk sikiliza tumia hii ndani ya muda fulani kama haijakusaidia njoo kwanzu kwa ntakurudishia asilimia mia moja ya pesa zako ulizotumia mm. na unaandika kabisa kwa maandishi It's called a money guarantee inaondoa risk kwa mteja so kila ukiweza kuondoa risk kwa mteja unaondoa ile frin tjgna msikilizaji kwa muda wote ulikuwa ukimsikiliza dr saidi akifanya uchambuzi namna ya kutumia mtandao wa intanet kuwa nasa wateja na unaweza ukampata moja kwa moja d saidi katika instagram ya dr saidi saidi na katikafacebook unaweza ukampata katika, Facebook, ka katika online, profits, kwa ajili ya msaada zaidi kama utahitaji ushauri unaweza ukampata moja kwa moja kwa njia hizo hongera kwa kusikiliza podcast hii natumai tumai umenufaika na mafunzo ya leo kama wewe ni mjasiriamali na utapenda kusaidiwa kutumia mtandao wa internet kukuza biashara yako basi nina habari nzuri nzuri sana tumeandaa programu yetu mpya itwayo pogra ambayo tunawasaidia wajasiriamali kama wewe kutumia mtandao wa internet kukuza biashara yao na katika program hiyo uh, utafaidika na mambo makubwa mawili jambo la kwanza utapewa access ya mafunzo kwa njia ya video na kuonyeshwa hatua sita unazotakiwa kufuata kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao kwa hivyo utapewa access katika tovuti yetu utapewa utapewana na utaweza kupitia mafunzi, mafunzo hayo tuna video zaidi ya 35 na tunategemea kuongeza video nyingine vile vile na vile vile utapata access ya course zetu nyingine kwa mfano facebook insta na kos ya smaku ya mtandao bure kabisa na vile vile upande wa pili uh, tumeandaa group ya whatsapp kwa ajili ya kukupa sapoti ya ziada kama kuna sehemu umekwama au hujaelewa vizuri unaweza ukaingia ndani ya hiyo group na kuuliza swali au ukapata msaada wa aina yoyote kama upo interested kujiunga katika hiyo program basi unaweza ukatuma ujumbe wa 679 2536927 679536927 uh, tuma ujumbe andika nahitaji information kuhusiana na online profits university tutakutumia audio yenye maelezo ya kina ya namna ya kuingia katika hiyo program uh, kitu kimoja ambacho labda niseme uh, program hiyo um, haitokuwepo wazi muda wote kwa hivyo kama upo interested, hakikisha unafanya hivyo mara moja sina uhakika kama itakuwepo hewani wakati unatuma ujumbe kwa hivyo kama unatuma ujumbe na hujapata fursa ya kuingia katika hiyo program naomba radhi kabisa okay um, yeah. na jambo jingine ili usipitwe na podcast nzuri kama hizi hakikisha una katika simu yako application ya a n c h o enca anchrnca ukishahi hiyo application uh, na ukifungua nenda bukisha b mjasiriamali wa mtandao ikisha bofya nyota ilokuwepo upande wa kulia ukifanya hivyo maanake uh, podcast yetu um, ukiingia tena katika enca utakuwa unaona podcast yetu unaweza ukaingia kuona tumetoa podcast gani nyingine mpya huwa tunajitahidi kutoa podcast angalau moja uh, kila wiki kwa hivyo hakikisha unafungua hiyo application mara kwa mara kuona kuna kitu gani kipya kimeingizwa ndani ya hiyo podcast ni mimi d said said tutaonana tena katika podcast ijayo