mimi ni dr said said na karibu katika podcast ya mjasiriamali wa mtandao podcast ambayo inakufundisha jinsi ya kutumia mtandao wa intnet kuna saa wateja pamoja na kukuza biashara yako kama he ni mjasiriamali unayehangaika kutumia mtandao wa internet kuna wateja au kukuza biashara yako basi nina habari nzuri nzuri sana kampuni yetu ya Online profits imeanzisha programu mpya itwayo Online profits university yenye lengo kuwasaidia wajasiriamali kama wewe hatua kwa hatua namna ya kujenga biashara ya uhakika kupitia mtandao wa internet kupata infomhon zaidi kuhusiana na hiyo program na kupata offer special offer kama msikilizaji wetu wa podcast basi hakikisha unatuma ujumbe wa whatsapp kuenda kwa asistant wangu na namba yake ya simu ni 679 536927 679 536927 536927 tuma ujumbe andika um, offer online profits university na atakutumia ujumbe wa sauti yenye kukupa maelezo yote kuhusiana na hii program na namna unavyoweza kupata hii ofa fanya hivyo mara moja ili usipitwe na ofa hiyo kwa sababu hii ofa ni ya muda mfupi na tukishamaliza kutoa hii ofa hatutegemei kuja nayo hii of tenatheo okay? na karibu katika sehemu ya kumi na nne yaas hii na katika sehemu hii utapata kujifunza hatua kumi na mbili unazotakiwa kuzingatia kabla ya kuuza bidhaa au huduma yoyote kwenye mtandao kama weye ni mjasiriamali ambaye unahangaika kufanya mauzo kwenye mtandao basi sehemu hii ya leo itakufundisha njia au mbinu ambayo sisi tumekuwa tukitumia aa, au wataalamu wengi wamekuwa wakitumia kwenye mtandao kufanya mauzo kiurahisi mno kuna mambo kumi na mbili ambayo ni kama switch tuseme swich ya taa um, ambayo unatakiwa kuziwasha hizo swich zote kumi na mbili zinatakiwa kuwashwa kabla yule mteja kukubali na kuwa tayari kununua bidhaa au huduma unayotoa si kuwa yule mteja atakubali tu kununua bidhaa au huduma unayotoa lakini atafurahi na ataona ni fursa nzuri ya wewe kumruhusu yeye kununua bidhaa au huduma unayotoa kwa hivyo podcast hii kuna madini ya kufa mtu kwa hivyo hakikisha unachukua kalamu na karatasi na unaandika hizi point kwa sababu haya mambo ambayo utajifunza hapa ni madini ambayo ni adimu sio rahisi kuzipata sehemu nyingine kwa hivyo karibu katika podcast hii nadatumaye utafaidika mno na kuapply hivi vitu ambavyo nimeshea humu ndani yeah so today i have a very interesting topic ambayo tutazungumzia uh, mambo ni mengi ya kuzungumza lakini na muda ni mchache uh, but b iv um, baada ya somo la leo kama utasikiliza na kuzingatia uh, basi utakuja ni yani baada ya hapa hutohangaika sana kufanya mauzo online wangapi humo ndani um, wanapromote bidhaa au huduma na ther struggling wana struggle kufanya stgle online naomba ucomment hapa chini if you're struggling to make toe labda um, unapost tangazo au pengine ushajenga relationship na watu unawapa watu mafunzo ya bure lakini when it comes to selling unaona hakuna mtu anataka kununua naonakimya watu pengine ukichat nao ukizungumza nao wanarspon vizuri lakini ukimwambia na nap nataka kuuza then everybody is quiet wangapi wana face challenge au una, unaweka tangazo la bidhaa au huduma lakini huoni response um, nzuri uh, hupati response nzuri kama face your challenge naomba uandike uh, mimi hapo chini um, ili nijue nani na nani wanakutana na hiyo challenge karibu daudi papa mubarak uh, nzala anasema aidu hand darzi anasema mimi fredrik behebehak okay. karibu sana said ali abdallah sofia mutashobia anakutana na hiyo challenge ok okay nao today going to be very tdayigoabe e esti um, haya uh, mambo ambayo nakufundisha na um, nimejifunza kwa one of my mentors ambaye um, kisha fanya mauzo ya, ya zaidi ya dola milioni has online and this is the formula ambayo yeye anatumia na today I share with, it, with you in infact um, mazungumzo kama haya sijawahi kufanya public wala siku- sijui kama nitakuja kufanya tena na haya huwa hay mambo kama haya huwa napenda kuwapa wanafunzi wangu waliochukua program zetu ndo nawapa mafunzo ya namna hii kwa hivyo kama upo hapa leo basi yourself very lucky una bahati sana kuja kupata mafunzo haya because i believe um, what you going to learn today itakusaidia kwa kiasi kikubwa sana kufanya mauzo kiurahisi Um, hususan kwenye mtandao wa internet okay tt kwahivo um, na nimeamua kufanya hivi baada ya kuona baadhi ya wanafunzi wangu um, japokuwa um, wameanza kujenga jukwaa na kujenga uaminifu kwa watu wao still wana wanas kuuza kwa hivyo na wengine wameanza kuniuliza natoa mafunzo bure lakini still watu hawanunui nifanye nini okay so um, inabidi mwashukuru hao wanafunzi wangu ndio nimeamua kufanya live hii okay so um, ila one thing that i also recommend kama unataka kumas zaidi hivi vitu ambavyo nitashare na wewe leo we do have a program that i advise iis uh, kuchukua program ntakuja uh, kuzungumzia um, baadaye kidogo lakini kabla sija sahau um, s unataka kuniuliza kitu au umekwama sehemu you want to communicate with me okay no uh, okay naeka namba hiyo hiyo ya pili hiyo ya kwanza igno hii hapa namba ya pili 0679 um, if you want to get into program or you need anything from us uh, plas tuma message katika hiyo namba nimeipin hiyo namba uh, utakuja kuitumia au kwa hivyo kabisa iseve kabisaae imetokea kuikikatika at least namba hiyo uwenayo unaweza uh, ukatuma ujumbe katika whatsapp katika hiyo namba na utapata assistant okay now so topic ya leo um, mambo kumi na mbili ya kuzingatia uh, kuweza kufanya mauzo kiurahisi kwenye mtandao uh, nao baada ya kufanywa um, studies nyingi um, psychological studies um, kuna vitu kumi na mbili unatakiwa vads kwa mteja wako mtarajiwa kabla hajaamua pesa zake there are 12 things chukulia mfano um, mteja wako ana switch kama kamaat eh? kumi na mbili ambazo zote zimezimwa kwa hivyo kila uki jambo la kwanza switch inawaka nawaka jambo la pili switch ya pili inawaka mpaka ukimaliza mambo yote kumi na mbili ushawasha kumi na mbili na atakuwa vigumu sana kukataa kununua bidhaa au huduma kutoka kwako okay so uh, this is uh, what you're going to learn today um, and it's very very interesting okay lakini kabla sijazungumzia hayo mambo kumi na mbili um, nataka niongelee ni jambo moja la msingi this is very very important kama wewe ni mjasiriamali uh, na una struggle kuingiza pesa katika biashara yako basi kuna probability kubwa kuwa hufahamu namna ya kuuza kwa hivyo selling is the most important skill uuzaji ni ni jambo muhimu kuliko jambo lolote um, katika biashara yako it is the most important skill kama hujui kuuza you are going to struggle utakuwa hutengenezi pesa kwa hivyo ukishajua skill hii moja ya kuuza i am telling you Uh, whether utaku, utakuwa na mtu one on one either utafanya uh, live video kama hivi au um, utafanya li paion ukiundestand namna ya kuuza i am telling you hutohangaika maisha katika biashara yako because selling is the most important skill kuliko skill yoyote okay so this is skili yoyotehn na, na one of the things ambayo wanatakiwa kuelewa watu wengi wanafikiria Um, kuuza ni ni labda ni talent ni ni ni ujuzi uh, kuuza zaidi ni psychology psychology it is all about psychology. Kua, kuelewa yule mtu wa pili anafikiria nini na kuweza kuaddress lile nyambo analolifikiria kwa hivyo ukielewa psychology ya kuuza basi inakuwa ni rahisi kwako kuuza okay sio hakuna mtu anazaliwa anajua kuuza kuna watu anazaliwa anajua kuongea sana lakini kuongea sana haimaanishi ua unauza sana okay nyingi actually the opposite okay sijui so tupa pamoja jamani kama mnaniona na kunisikia andika uh, andika namba mbilinnn kitu ambacho nataka natakani katika vidio leo ni kuwa sikuwa nitakufundisha namna ya kuuza vizuri but nitakufundisha njia ambayo yule mtu anakusikiliza atakuamini atakupenda na atajisikia vizuri kununua wangapi wanapenda mnunuzi um, afurahi akushukuru na aone yani ni kama bahati kumruhusu yeye kununua kutoka kwako kama kama wee utapenda hivyo ucomment uandike mimi hapo chini okay so that is the second thing ambayo tutazungumzia uh, na jambo la tatu of course ambalo nitagusia is kufanya hi proces iwe automatic bila ya wewe kuwepo pale kila kitu kinajitokeza wenyewe It's, it happens automatic okay na ili kutokea automa- of course uzuri wa internet ni kuwa utaweza kufanya hivyo mauzo yako yakawa automatic uh, bila ya ku- ku- kila wakati uka najaribu kuuza mara kwa mara okay? um, ni uh, tuko tayari nijue watu wangapi wapo tayari otherwise sioni sababu ya kuendelea kufanya hii ilav Okay, nasubiri koment zenu hapa chiniibachidibai um, karibu alois damas karibu alic healthcare karibu st shop uh, kn katmanakina karibu princes rima mikidadi chaska gift princess session diana gaspar leoleoshoping karibu sana muslim mushia amini the cops karibuni karibuni ok rima mikidadi okay. mimi mimi excited excited zuhra simba yer yeah, excited oman zanzibar shop k okay. najah kichenuea tupo tayari huku tayari excited. Uh, okay. excited excited excited okay. ek so kama mmekuwa mkinifuatilia sana um, kuna filosofi ambayo nimekuwa nikitoa kuhusiana na namna ya kunasaa teja kwenye mtandao uh, na one of my main philosophies ni, ni, ni mambo matatu jambo la kwanza um, um, ni blue ocean strategy ujitofautishe kwa kiasi kikubwa na watu wanaotoa bidhaa au huduma kama yako kwa hivyo usiweze kuwafanya watu wakufananishe na wengine so that is very very important kwa sababu watu wakikuona wataona utofauti wako na watafutiwa nawewe hilo jambo la kwanza jambo la pili ambalo nimezungumzia ni educational based marketing um, ambayo unatoa zawadi kwa wateja wako watarajiwa aidh um, unawapa una elimu ya bure au kama una bidhaa ambazo wanaweza kujaribu unawapa bure watest okay ili kujenga uaminifu kwa haraka um, na wapo watu ambao wametumia s nambe bili wameanzisha mpaka group ya whatsapp wamekuwa wanaelimisha watu bure au wamekuwa wanatoa sampo bure lakini still watu hawanunui bidhaa au huduma wanayotoa na leo nataka ni adres kundi hilo la watu ambao wanayo bidhaa na huduma wanayotoa Uh, na wamejenga wame, wameanza kuote na watu wao na still uh, hawapati results waliokuwa wakitegemea uh, so today's lesson is going to be very very interesting okay na jambo la tatu ambalo nimekuwa nikizungumzia ni kulipia matangazo kuwafikia watu wengi na watu wengi wanaogopa kufanya hivi japokuwa kulipia matangazo uh, facebook na instagram is very very cheap Um, unaweza ukaspend ddola mbiliou nashauri dola mbili kwenda juu dola mbili kwa siku na ukapata massive massive results juzi tu mmoja wa mwanafunzi wetu uh, kwa jina la d majala uh, yeye amespend dola mbili kwa siku um, kuwaalika watu katika um, kufanya vipimo vya macho bure tarehe kumi na tano na ameweza kurudisha kiasi kikubwa chapesaals0000 kama si zaidi you getting my point so it's very very effective okay zaidiimy intser ivso kwa watu ambao wanataka kujua how to sell online this is, this is is for you okay mnaniona na kunisikia comment hapa chini kama unaniona nakunisikia please comment. lia imeitwa kidogo sawa so, so uacha twende haraka haraka because m um, inakimbia na dakika zimebaki chache so hatua ya kwanza so we start with step number one is identify your target market elewa unamlenga nani this is very very important elewa unamlenga nani kosa kubwa naloona watu wanalofanya ni um, kusema wateja wetu ni kila mtu this is a very very big mistake ukifanya hivyo huwezi ukazungumza na mteja wako you cannot do that this is very very important okay kwa hivyo jambo la kwanza um, elewa na unamlenga nani kwa hivyo kikatangazo ikiwezekana mtaje kabisa okay unaweza ukasema kwa wanafunzi wa chuo au kwa wafanyakazi wa maofisini wenye matatizo ya kitambi kwa kundi fulani la watu you address them katika matangazo yako this is very very important kwa hivyo yule mtu anahisi ku, ah huyu jamaa ananilenga mimi kwa hivyo tayari swichi ya kwanza inawashwa kuwa anaanza kujenga ile trust so this is very important kwa hivyo usiseme mimi bidhaa yangu au huduma yangu ni kwa ajili ya kila mtu so step number mtun mlenge mteja wako mhusika okay f ni group fulani ya watu ambao wenye problem fulani wenye specific problem okay step numbe t hatua ya pili okay um, hatua ya pili identify their problem the number one desire elewa problem yao kubwa kabisa walokuwa nalo ni nini na wanahitaji au wanahitaji kitu gani okay understand their, their problem ni nini au wanahitaji kitu gani kwa hivyo unaweza um, kaandika kama mimi nikikatangazwa naandika kama wee ni mjasiriamali wa kitanzania unayehangaika kutumia mtandao wa intenet kunasa wateja so the main problem unayehangaika kutumia mtandao wa intenet kunasa wateja basi naomba unisikilize kwa makini kwani ndani ya video hii nitakuonyesha hatua tatu unazoweza kufuata kuweza kupata wateja kiurahisi kwenye mtandao okay so address ile main problem ilewaliokuwa nayo okay tatizo kubwa ambalo unaona watu wengi wanafanya hawa ile key problem hawawanaades vitu vingine which is not the main main problem problem always ask yourself target yagu, main problem yao ni nini basi zungumzia idnify ile problem yao okay kwa hivyo katika tangazo kwa hivyo mwanzo una- unamenshon ile kundi la watu jambo la pili una identify kama wewe ni kundi fulani ya ya watu humo katika kundi fulani ya watu mwenye tatizo fulani problem has to be one problem na specific usiweke list ya matatizo this is another mistake naona wengine wanasema kama wewe ni mnene au na pres au na sukari au sijui ngozi um, yako imekauka au sijui nini no nonono no, lenga kundi fulani la watu identify problem moja this is very very important kwa hivyo yule mtu anayeona tangazo lako au anaeona vidio yako au anaeona ujumbe wako anaona kuwa unamwelewa yeye ni nani na unaelewa matatizo yake okay hatua ya tatu okay so step number one, tumesema identify your target market elewa nani unamlenga natumaye na mna mna karatasi mnaandika because this is going going to to change your life okay what you are going to learn today una, un, kitu unachojifunza leo itabadilisha maisha yako kwa hivyo jambo la kwanza your target market jambo la pili an, aelewa wana matatizo gani what is the main problem tatizo lao kuu ni nini jambo la latau is creating abond sasa unajenga bond okay so how do you create abond uh, the easiest way njia rahisi ya kucreate bond ni kushare experience yako au experience ya mteja wako alopitia ile safari okay kwa hivyo let's say Um, mimi na na nyinyi sasa hivi najua one one of of the the big problems anayo, one of the main problems nayo main maana hii ni kwa mnahangaika kupata wateja katika mtandao wa internet hivyo ili bond i can share with you my story and this is a true story mimi nyuma uh, nakumbuka nilikuwa na um, na promote kampuni ya ya hong kong bidhaa zao hamu sana ya kutumia internet kupata wateja na nikahangaika sana so jambo la kwanza lilolifanya nikaanza kuweka ma, kubandika matangazo katika mtandao wa wafacebook nikawa nabandika matangazo katika magrup katika mawoli yangu naingia ndani ya mawoli ya watu kila nikibandika matangazo still naona watu hawa ikisha nkawa nashangaa product ni nzuri mno inawasaidia watu it is changing lives lakini hakuna mtu anataka kununua bidhaa au huduma inayotoa nikatengeneza mpaka websit nikaspend muda mrefu kutengeneza website nikaweka zile products ndani ya w- zile ebsit nikadiv traffic katika website still nikawa sifanyi mauzo okay so eh, point mpaka nataka kukata tamaa i really really struggled um, na nakumbuka uh, there was a point niko peke yangu uh, natamani kulia kwa sababu ilikuwa mimi by nature a shy person kuongea na mtu one on one kujaribu kumuuzia kitu is very difficult kwangu so nkaona njia ya kuescape ile challenge ni kutumia internet kufanya mauzo but i struggle sana but then i found ifound asolution okay? ten ifound asolution an the solution ilikuwa ni kitabu kimoja niliona online um, kimeandikwa na jamaa mmoja nani moja naitwamk na kitabu chenyewe kilikuwa kinaitwa magnetic sponsoring na ndani amezungumzia ame, ame formula ya kunasa wateja kwenye mtandao na tangu nijifunze ile formula maisha yangu yakabadilika akabadilika mpaka ikafikia point nikaanzisha kampuni ambayo inawasaidia wafanyabiashara kunasa wateja kwenye mtandao and today you're going to learn n ya kunasa wateja kwenye mtandao okay so you see what i just wene mtanda meona lichokifana nimejenga bond kwa kushare experience, experience yangu ili na wewe uone okay kumbe na we, na mimi nimepitia hiyo experience so i can help you solve your problem okay asmplway uh, kujenga bond ya watu kuna formula in, inaitwa okay um, okay okay feel felt felt found found okay? ff say uh, unazungumza na mteja akakwambia natamani sana kununua product yako lakini okay lakini bei inaona iko juu kidogo okay so unatumia unamwambia i know how you iooo naelewa unahisi vipi um, na mimi kipindi cha nyuma nilivyoonyeshwa the the same same product i also felt the same way nilivyoonyeshwah okay for example sasa hivi nataka ku, ku, ku okay one of the programs ambayo we are currently promoting, online profits university ambayo tunawasaidia wajasiriamali wajasiri kama wewe um, kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao um, na kuwashika mkono mwaka mzima na program yenyewe inauza laki mbili na l4 kwa mwaka uh, of course sasa hivi um, if you are asa kama unataka tukupe offer Um, naomba ucomment chini then I'll give you an offer like nakupa mfano let's say u chiinakupa natamani kuingia katika hyopa lai laki2 ni pesa nyingi sana so what ill ill tell you you this is how how reply okay i know how you feel naelewa ningi sanaew okay? uaisv uh, wanafunzi wengi nao they felt the same way lloshanao mwanzo ulivosha na wanafunzi wengine kama wewe na wao hivyo hivyo kabla ya kununua but you know what i found out unajua kitu gani nimekuja kugundua japokuwa wengi wao walikuwa nashindo wa kuinvest laki mbili na elfu arbai um, um, kuna baadhi yao walioinvesti hizo pesa japokuwa walikuwa hawana wameazima na wakaweza kurudisha hizo pesa ndani ya muda mfupi au na story ya mwanafunzi wangu mmoja ambayo ni tatu wa mari, ambaye alikuwa um, na alikua kulipia lakini mwisho akaamua potelea pote na invest na akaweza kukuza kipato chake kutoka milioni mbili hadi milioni sita kila mwezi kupitia programu yetu ya online profit okay so field field found is very very powerful kwa hivyo una share experience yako au experience ya mwanafunzi wako katika ile safari ambayo nataka kumpeleka mteja wako mtarajio okay kwa hivyo hiyo ndo point nambe tatu unajenga bond kwa kushea story story yako au story ya mwanafunzi wako na bila kusahau field felt, felt found. okay um, point kusahauffnb 4nb 4 the solution kwa hivyo ushamwonyesha kuwa ushaidentify wateja wako ni nani usha adres problem yao kubwa ni nini ushaanza kujenga bond unajenga bond kwa story story story yako yako okay okay kwa hivyo unaambia kabla um, kabla ya um, kuzungumzia kuzungumzia ambayo leo i want to share with you my story. Okay, unaanza na kipindi cha nyuma kabla kufanya kushea tuseme yakonmzia watu kupunguza uzito lakini na nawewe umepitia hiyo safari ulikuwa mnene ukaweza kupunguza uzito kwa hivyo kabla sija share na nyinyi formula ambayo ya kupunguza kilo kumi ndani ya siku kumi, okay kumihuu ni mfano of course uh, haimaanishi kuwa ni kweli just giving an example okay nataka ni share na nawe story yangu kipindi cha nyuma mimi nilikuwa mnene nimehangaika sana nimetumia kila aina ya diet nime-, acha, nime, nime, nime nkawa najitia njaa muda um, mrefu nimefanya mazoezi sana tu lakini kuna fluctuation kubwa napunguza kidogo sana, napunguza kidogo kidogo sana kunauwnapunguza kidogoadg lakini baada ya muda kuna formula nikaja kugundua ambayo um, hadi sasa ime, imenipa mwili iliokuwa nao sasa hivi so you share that story okay then sasahivi swahvyo ukisha story yako another formula ambayo nataka nikupe inaitwa bab bab bab technique naitwa ya kwanza b a b ya kwanza ni before kabla ya kupata mafanikio b, then after ikisha baadaye nikapata mafanikio sasa hivi niko hivi namshukuru mungu Um, um, na nimejenga mwili vizuri i have muscles, i have have muscles muscles a lot of um, um, nini unaita uh, in my body na vizuriatmyynafati ya mwili imepunguka kwa kiasi kikubwa the my point so you you share your success then then then talk about the bridge ya mwisho uh, before after bridge bridge ni daraja kitu gani umefanya kupata hayo mafanikio presentation yako okay do presentation yako kwa kwa hivyo hivyo unaelezea you you my point point point so present present the the solution solution hiyo presentation una present a solution. okay Here point number four. Point number unaweza now this is the problem na hili linatokea kwa wanafunzi wangu wengi kwa hivyo naomba kama wee ni mwanafunzi wangu au unataka kuwa mwanafunzi wangu naomba unisikilize kwa makini kwa sababu kuna wanafunzi wengine um, wanaeka tangazo katika facebook kama wee ni mfanyakazi wa ofisini kwa hivyo amede um, ile target audience mwenye tatizo la kitambi na unashindwa kuondoa kitambi chako okay kwa hivyo ameidentify ile problem okay uh, na habari nzuri sana nimeanzisha group ya whatsapp yenye kutoa mafunzo bure kabisa ya namna um, kuondoa kitambi ndani ya siku saba Confirm, okay ukiweka link ya whatsapp group yako akabofya akaingia ndani ndani ya group yako ukaanza kujenga bond ukaanza kushare story yako uh, um, na ukaanza ku au pengine hujashare story yako ukaanza naona watu wengi wanafanya hivyo hawashare story zao wanaanza solution kupunguza uzito fanya hi fanya hivi fanya vile okay but then mtu anasikiliza ile solution yako npengine anaelewa na pengine anaamini lakini anajiuliza lakini kuna something wrong why should i kwanini kwa nini ni kuamini who are you theres this question ni nani what gives you the qualification ya kuweza kunipa solution ya hiyo kitu sijui unanielewa now this is very very important kwa sababu kama huja authority, kama hujamwonyesha kuwa mimi naweza kukuongoza nikakushika mkono katika mafanikio yako basi kunakuwa na resistance ile switch nakuwa hajaiwasha kukukubali okay so how do you uh, establish authority unajenga vipi authority kwa yule mtu kwanza story yako kuwa wewe mwenyewe umeweza kupata mafanikio katika lile jambo unalofanya and this is the reason why watu wengi ambao wanaji, wanajiita motivational speaker wanazungumzia kuhusu mafanikio hawaaminiwi sana na watu kwa sababu hawaja wewe hujaprove katika soko kuwa una mafanikio hao utanifundisha mimi namna ya so very, very authority na wanashangaa nini watu hawaatendi semina zao kwa nini watu hawanunui vitabu vyao okay ikisha mengi akifanya watu wengi wana and this is the complaints wanaatendnapata kwa baahi ya wa mengi akizungumza aki, watu wengi wanahudhuria lakini sisi tukizungumza na hii ndo profeshen yetu sisi ni motivational speaker, watu hawapendi sana kuhudhuria dani zetu au hawapendi kulipia pesa kuhudhuria semina katika jambo unalolifanya so you need to establish authority kama unasema unawafundisha watu kupunguza unene ikisha wewe ni mnene a utawafundisha watu hata kama informethen yako iko ni kweli watu hawawezi kukuamini so moja uwe information moja wewe uwemeprv either wewe binafsi katika mafanikio au wanafunzi wako umewafundisha kuna wanafunzi umewafundisha wakafanikiwa au pointi ya tatu kama wewe huna ile authority una unan na mtu mwenye authority okay mimi nashirikiana na, na labda daktari ambaye ni mtaalamu wa kuwasaidia watu kupunguza uzito ikisha na focus focus katika katika kuuza product ana kuelimisha jamani tupo pamoja pamoja mnanisikia are you enjoying the class mnafaidika kama mnafaidika mnafaidika kama kama naomba waandike, yeah. naomba uandike uandike yeah, hapo chini nijue bila kusahau kata love hapo uh, naomba tuo chini andika ch yeah, nijue kama tupo pamoja okay kwa hivyo tumetaja point tatu point ya kwanza identify your target target market elewa a target market yako ni nani you have to have to a specific target market jambo la pili um, identify your number one, their number one one problem tatizo lao kubwa ni nini kwa hivyo specific market, specific market problem soko moja tatizo moja very very important jambo la tatu jenga bond jenga bond nao kwa kushea story yako yenye kuadres ile problem waliokuwa okay? watu wanaoshea stori zao wanashea story ambayo haihusiani na ile problem ya mteja okay so share story ambayo mteja ana inaendana ina ina na yule mteja okay present the solution kwa hivo unawapa solution ili kuweza kutatua tatizo fulani fanya moj 25 okay kwa hivyo unapresent ilesoutin namba sorry namba establish authority waonyeshe kuwa mimi naweza kukusaidia wewe kutatua tatizo lako aidha wewe umetatua tatizo hilo wewe mwenyewe binafsi na namba mbili umeweza kuwasaidia watu wengine kutatua tatizo hilo au ume na mtu mwingine mwenye kuweza kutatua hilo tatizo. okay jamani mnaniona na kunisikia kama mnaniona na kunisikia please comment hapo chini um, rashid brother simai chinirshbrsimahboy karibuni m karibu luk yanga karibu okay. Kama mnaniona na kunisikia naomba comment chini sijakawa naongea peke yangu hapa ikisha na kama unapenda hii message your love bof ya tujue kuwa unafaidika na darasa la leo okay kwa hivyo tushataja hivyo uh, point ya tatu um, kwa hivyo you present the solution establish authority tano. Uh, point yohi namb anint namb namb um, okay? um, umepresent solution umeonyesha namna ya kutatua tatizo la, la, lao Um, usha authority kuwa okay solution ni hii uh, na na ushashthi asl iasema i asabau mi na ishafanyanaishawafundisha uh, wanafunzi wangu kufanya hilo jambo ambo naii ndio kwa nini hilo jambo linafanya kazi then unawafundisha why it works kwa kwa nini solution hii inafanya kazi kwa hivyo unaanza kuwafundisha step step number one, step number uafndsann unaonyesha ile solution okay so that is point number num okay is teaching you teach them unawafundisha okay uh, karibu azrubi salim ali rashid jamani um, kama mnaniona na kunisikia please comment kama mnaenjoy hili darasa andika andika sorry bfyandikaye yeah, bofya na love nijue kama tuko pamoja okay um, kwa hivyo point hivyoinamb s you you, you unawafundisha okay point point number number okay so point number seven is talk about talk about about the features and benefit the features and benefit na kila bidhaa inakuwa na feature na benefit na watu wengi wanakonfus watu wengi wanaongelea features wanasahau wana kuongelea benefit tuseme unauza laptop lapto unauzalapto um, feature labda kompyuta ile ina high resolution ile screen yake ina high resolution that is the feature labda resolution yake ni 1280 okay, mimi si mtaalamu kwa hivyo inawezekana nakosea just giving you an example natoa mfano labda resolution ya skrin yake ni 1280 um, ukamwambia pale hii kompyuta in ina ina screen resolution ya stiya80 um, ina ram ya 4gb ram ina ya inasyabnatho a na haimfanyi mtu kununua bidhaa au huduma unayotoa lakini benefit ndo inamfanya mtu kununua bidhaa au huduma inayotoa benefit ukisema screen sr nan ya, ya 280 maanake picha yake ni safi zaidi ni safi zaidi kwa hivyo ina mvuto katika macho ya mtu kwa hivyo um, kwa hivyo ukishataja features kwa hivyo sema ficha hii inafanya dish, dish, dish. au ficha hii itakusaidia au ficha hii inasababisha wewe kuona video um, kwa mwonekano mzuri zaidi sijui kama tunaelewana kompyuta hii ina ram um, labda ya 4gb hiyo inakuruhusu wewe kufungua um, labda programu sita kwa wakati mmoja bila ya kompyuta kuganda kwa hivyo umetaja features ya fc yagb na umetaja benefit yake ile feature inaleta faida gani okay so benefit ni faida feature ni kile kitu okay? um, ukataja labda ina 1 okay ukisema ina maanake unaweza labda ukave movies zaidi ya elfu moja ndani bila ya kompyuta kujaa mv zaidi ya elfu moja bila ya kompyuta kujaa maanake ushamwelezea yani benefit ya kuwa na terabit moja okay tupa pamoja safi sana okay so that is ksoat nmb kwa hivyo uh, benefit benefit uh, features and zungumzia features na benefit nfik nambe 8 namb nan jambo la nane ambalo la kufanya and this is very important na watu wengi hawafanyi hili social social proof social proof na inawezekana ukazungumzia kila kitu ukazungumzia vizuri ukataja uktmtu akakuamini aka ukataja story yako akakuamini um, ukamfundisha namna ya kutatua tatizo lake ukaja katika product ukazungumzia product na ukataja features na benefit lakini kitu kimoja hujataja watu wangapi wametumia hiyo bidhaa au huduma na wakafaidika na bidhaa na huduma yako how many hutaki ile mteja aone kwa kwayee ndo mtu wa kwanza kujaribu ile bidhaa kwa hivyo the social proof mara nyingi sisi tunatoa maamuzi kwa sababu watu wengine wametoa maamuzi not pengine mtu hata hataki lile jambo lakini akiona watu mtaa mzima wamenunua ile product na ye anataka kununua hataki kuachwa nyuma my point so social proof is a very powerful psychological trigger. ni swichi ambayo mtu akiona ndo ushuhuda tunaita ushuhuda kwa hivyo ukitaja ushuhuda kila umetaja tes, i umetajat za, za, za watu wengi kila watu wakiwa wengi ndio ndio kuuza kwako kwa inakuwa ni rahisi ushuhuda is very very powerful. okay kwa hivyo akibofya yani akiona sikiliza ushuudabkinswe sio mtu wa kwanza ku-, ku, ku product promote kwa watu wengi na wanafunzi wengi wametumia na huu ndo ushuhuda wao wa mwanafunzi wa kwanza alikuwa ana kilo tis ametumia product ndani ya wiki moja amepunguza kilo kumi sasa hivi ana kilo a mwanafunzi wa pili alikuwa ana kilo mia na ishirini ametumia i product, ndani ya mwezi mmoja sasa hivi ana kilo mwanafunzi my point Now imagine anaona ushuhuda bada ushuhuda bada ushuhuda baada baada ya ya it makes a huge difference kwa sababu sio maneno yako vile vile ni maneno ya watu walaotumia bidhaa au huduma unayotoa okay sijui pamoja jamani naomba uandike yeah, tupo pamoja andika tupo pamoja kama tupo pamoja okay comment chini andika tupo pamoja okay so that is point number eight, social proof okay point ya tisa, point tisan9 hapa sasa unakuja katika stage ya kuuza sasa ushaonyesha social proof sasa unakuja katika stage ya kuuza ambayo ni irresistible offer of ambayo itamfanya yeye ngumu sana sana sana kukataa very difficult kukataa okay na arisiz, vitu venye offer zina zina point nne muhimu point nne muhimu point ya kwanza okay benefit zile list ya faida unazitaja nyingi list ya faida ukiwa na product hii faida ya kwanza ni hii faida ya pili ni hii faida ya tatu hii hii hii ya ya nne tano as as much as you ile benefit oh okay okay inamfanya mtu ana- anakuwa nani okay point ya pili kuna kitu ambayo tunaita brain kuna part mbili ya brain part ya kwanza ni ni left left brain left brain ni logic mtu anataka tumia akili kutoa maamuzi okay hebu niangalie product product iangaliezuri lakini bei yake kidogo iko juu kwa hivyo hapo kidogo itakuwa mgumu anajaribu kufikiri kutumia logic kutoa decision pointi ya pili right brain upande wa kuuliwa wa brain anatumia emotion kutoa decision hisia ndo zinamsukuma kutoa decision okay so um, blefe nzuri ni ile ambayo um, itadifse logic yake how does it diffuse logic itamfanya ile kwa mfano hali product nzuri lakini hali okay mfn ili udifuse ile logic kuna kitu ambayo tunaita risk reversal moja ya sababu watu hawanunui bidhaa au huduma unayotoa na nitakupa mfano mwanafunzi wangu masud msolomi alitumia tekniki akaweza kufanya mauzo ya milioni tatu n si ndani ya mwezi mmoja na tekniki yenyewe namimi ani kitu ambacho n- not only yeye nimewashauri wanafunzi wengi badala ya kuuza kwa mfano una product ambayo unaamini itawasaidia wanafunzi watu wako mteja wako na unawambia mimi na product fulani nzuri very good okay Um, nao hii ni external hard drive ina space ya one um, kama unavoona space yake ni kubwa unaweza uka uh, vitu vingi sana movies zako uh, na kama ue ni mtu wa movie unaweza ukasave movie hadi elfu okay? lakini of course kama unavoona price yake is not cheap bei yake sio rahisi okay Um, lakini one thing uh, that iam going to do for you okay um, ili ufeeloal ku, kuimiliki hi, hi, kuwa na, na hii product nita, fia ya watu wengi aunaweza kawambia watu wengi wanaogopa kununua product hii kwa sababu baada ya kutoa pesa zote baada ya mwaka product ikaharibika what im going to do is im going to give youah00 peen money back guarantee nakupa garanti ya mwaka mzima tumia hii product mwaka mzima kama aidha imekuletea matatizo au imekuletea problem yoyote na hujaridhika kwa njia namna moja au nyingine nirudishie product product aidha nitakubadilishia nitakupa product nyingine au nitakurudishia pesa zako na when you do that umeondoa risk kwa mteja na we, ukiondoa risk kwa mteja ndio ndo unadf ileo una, ile logic, una diffuse, um, left brain ya ile mteja wako siju kama tupepamoja okay. um, na mtu akiona okay lakini kuna 100% guarantee you are getting my point hiyo moja njia nyingine ya kudifuse logic sikiliza yakunawambaskilizap hi kawaida inauzwa lakitano ukinunua leo if you buy this today ntakuuzia kwa laki mbili na nusu half, half the pric utasave laki moja na nusu ukinunua leok okay? na diffuse left ef ukitoa ofe kama hiyo you getting my point au um, njia nyingine una supplement za kuwasaidia watu kupunguza uzito i have this unaambia very good na uh, kwa vile ni nzuri sana obviously price yake sio kama product nyingine unazoziona katika soko price yake ni juu kidogo and I'm very confident it lakini lakini kama kama product yoyote siwezi guarantee itakusaidia i it i have to be open with you you what I, I will do for sitaki ununue sasa hivi chukua hi sample tumia ndani ya ya wiki wiki moja pima uzito wiki, pima uzito uzito uzito leo baada tena umepungua that means nazoiona atiaoae ogoasadyoyote siweiiasada nunei Uh, umedifuse uh, logic sijui kama tunaelewana o kama tunaelewana um, andika hai hapo chini okay um, then jambo la tatu katika offer ambayo vile vile ni pointi yetu ya kumi na moja tunaita ni ci sci manaake um, hii offer unaitoa aidha kwa watu wachache nawambasikiliza mtatoa hii offer kama mnavyofahamu tukitoa hizi ofa itatumiza sisi zaidi kuliko nyinyi na um, that, sababu tunatoa hii ofa tunajua kusa, namba moja itakusaidia namba mbili baadaye utavutiwa kununua bidhaa nyingine kwa hivyo uh, hatuna haraka tutakuja kufaidika siku za mbeleni na nandio maana hii ofa tunaelimit kwa watu kumi tu na tunatoa ofa hii kwa watu kumi so, kama unataka kupata hii product na uwahi, offer make sure unanunua sasa hivi kabla uh, ya watu kumi hawajawahi nafasi one scarcity una, una, una kwa watu wachache scarcity nyingine una kwa siku he offer itakuwepo kwa siku tatu tu uh, uh, leo jumapili jumatatu juma nne mwisho wa hiiof um, kwa hivyo kama unataka kupata offer hakikisha unafanya malipo kabla uh, ya jumanne scarcity very uh, very af kwa hivyo pointi ya kumi ni scarcity ambayo vile vile ni pointi ya tatu katika offer pointi ya kumi na moja ambayo vilevile ndo pointi ya nne um, katika offer ambayo tumeitaja unatoa una risk una ile ri okay? unamv ileis unamwambianajua ah, unawasiwasi kutoa hizi pesa um, chukua sample au tutakupa00 ee mobaguarante um, kwa hivyo unampa guaranti ya namna moja au nyingine apate um, ile assurance apate kama ka uhakika fulani kuwa nikinunua hii bidhaa nitakuja kufaidika okay na pointi ya mwisho pointi ya kumi na mbilik okay? pointi ya kumi na mbili action, call to action call to action unamwambia exactly afanye nini ili kupata ile bidhaa kwa hivyo kama unaifanya wvo nafanyanaambia unaeza ukatuma katia nambalioandika hapo kupata uh, bidhaa yako baada ya kununua na unamwambia baada ya kufanya malipo unamwambia kitu gari kitatokea okay kwa hivyo hiyo iyo nani yetu ya leo uh, darasa letu la leo i hope umefaidika kwa hivyo ku, uh, haraka haraka point ya kwanza identify your lt identify your yawan A elewa wateja wako ni nani na uwataje katika matangazo kama wewe ni mtu fulani okay pointi ya pili problem yao mwenye tatizo fulani okay identify their problem elewa tatizo lao ni nini pointi ya tatu create a bond unajenga bond kwa kushea story yako share story ya mteja aliofaidika na bidhaa au huduma unayotoa bila kusahau feel feel felt felt found i i know how you feel. okay I also felt the same way too but you know what i found out kitu kitugani nime nimefanyac cpinya itch. okay? solution. solution solution ya tatizo lako ni jambo fulani okay solution ya tatizo lako ni jambo fulani pint ya tan authority na uhakika wa hili jambo kwa sababu mimi mwenyewe nimefaidika na hili jambo na vile vile nimewasaidia wanafunzi zaidi ya elu mj wakaweza kusya Um, you establish ndoio athority tushaitaa point yatano point ya sita oitch uh, wafundishe okay? so inafanya kazi vipi ndo 4 okay na ukifanya hivo na ama tit a kama mtaalamu katika soko watu mtalamu atia sooatum adds point nambe saba talk about features and benefits okay utajifunza kitu fulani itakusaidia katika jambo fulani au uh, product hii ina ina kitu fulani itakupa faida jambo fulani okay napenda kutaja benefit zaidi kuliko features benefit ndo inauza features features wanasema sell okay features inataja kitu gani benefits zinauza okay um, social proof, okay social social proof proof ushuhuda Okay, um, watu kadhaa wametumia hii bidhaa na wamefaidika moja mbili tatu na social proof nyingine inawezekana kuwa uh, yani kampuni yetu imechaguliwa kuwa ni mmoja kampuni bora tanzania katika hili nayo ni social proof uh, vile vile um, inaku au tume- uh, tushaonekana katika media tofauti tofauti tv itv Um, east africa t au katika redio katika magazeti okay kwa sababu we are an established authority tunasifika katika problem okay so nayo ni social nip um, point ya tisa, irresistible offer kuwa na of ambayo ile mtenya anaona ni vigumu sana ku okay um, mtu aone faida yake hii price lakini analipa ni hii Always, mtu aone faida ni kubwa kuliko ile price anayolipa that is um, um, natumai umeenjoy podcast hii kama utapenda tukushike mkono na kukusaidia hatua kwa hatua namna ya kujenga biashara ya uhakika kupitia mtandao wa internet basi hakikisha unatuma ujumbe kwa asisnt wangu uh, kukupa maelezo kuhusiana na ya online profits university progam ambayo itakuonyesha hatua sita za msingi unazotakiwa kufuata kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet hii ndio programu iliyomsaidia mwanafunzi wetu tatu wa umari kuweza kukuza kipato chake kutoka laki m kwa mwezi hadi milioni sit na laki 2 50 kila mwezi kupata maelezo zaidi kuhusiana na program ya online profits university tuma ujumbe kwa asn wangu katika namba ya whatsapp namba ifuatayo 679536927 679536927 fanya hivyo mara moja na ukituma ujumbe andika maneno yafuatayo ili uweze kupata ofa ya asilimia 50 ya hii program andika offer online profits university. Offer, online profits profits university university na yeye atakutumia ujumbe wa sauti yenye kukupa maelezo ya kina kuhusiana na programu hii ya online profits university na namna unavyoweza ukaanza mara moja na ukapata kwa ofa ya punguzo la asilimia 50 katika mwaka wa kwanza na kama utapenda kuendelea kufaidika na podcast yetu basi hakikisha una install application ya Anchor, application ya a a n n c h o r c h o r um, baada ya ku hiyo application bofya listen. baada listen, ya kubofya mjasiriamali wa mtandao mjasiria mali wa mtandao ikisha bofya nyota iliyokuwepo upande wa kulia baada ya kufanya hivyo um, kila uh, utakapofungua application hiyo utaweza kuaccess podcast zetu zote tulizowahi kufanya na unaweza ukasikiliza kwa muda wako wowote ule wedha unafanya mazoezi una- upo kazini ukishavaa earphone unaweza ukaenjoy podcast zetu ni mimi dokt said said tutaonana katika podcast ijayo