mimi ni dr said said na karibu katika podcast ya mjasiriamali wa mtandao podcast ambayo inakufundisha jinsi ya kutumia mtandao wa intnet kuna saa wateja pamoja na kukuza biashara yako kama he ni mjasiriamali unayehangaika kutumia mtandao wa internet kuna wateja au kukuza biashara yako basi nina habari nzuri nzuri sana kampuni yetu ya Online profits imeanzisha programu mpya itwayo Online profits university yenye lengo kuwasaidia wajasiriamali kama wewe hatua kwa hatua namna ya kujenga biashara ya uhakika kupitia mtandao wa internet kupata infomhon zaidi kuhusiana na hiyo program na kupata offer special offer kama msikilizaji wetu wa podcast basi hakikisha unatuma ujumbe wa whatsapp kuenda kwa asistant wangu na namba yake ya simu ni 679 5t6ia tia ishirini na 7 sifuri sita saba tisa tano tatu sita tia m saba tano tatu sita tia 2 saba tuma ujumbe andika um, Offer, online profits university na atakutumia ujumbe wa sauti yenye kukupa maelezo yote kuhusiana na hii program na namna unavyoweza kupata hii ofa fanya hivyo mara moja ili usipitwe na ofa hiyo kwa sababu hii of ni ya muda mfupi na tukishamaliza kutoa hii of hatutegemei kuja nayo hii offer tena okay of tenaktokts helo na karibu katika sehemu ya kumi na tao yas hii kama wewe ni mjasiria mali ambaye umekuwa ukihangaika kutimiza malengo yako kila mwaka tuseme mwaka mpya ukiingia unakuwa na malengo yako ya mwaka ule lakini baada ya muda unakuta hutimizi malengo yako basi hii ni kwa ajili yako kuna mambo leo utakuja kujifunza ambayo hujawahi kusikia kabisa mara nyingi wataalamu wengi wakizungumzia mambo ya goal setting au kutimiza malengo fokas yao kubwa inakuwa wewe unatakiwa kufanya nini kutimiza malengo jambo la kwanza wanakuambia waandike list ya vitu ambavyo unatakiwa kutimiza ikisha wanakuambia um, uplan kitu gani unatakiwa kufanya uweze kutimiza malengo na inawezekana umefanya yote hayo lakini bado unaona hutimizi, hutimizi malengo yako na hujui kwa nini kila mwaka unapita na wewe hufikii malengo yako basi katika ya leo tutazungumzia mambo manne ya msingi ya kuzingatia kuhakikisha unatimiza malengo yako mwaka huu kwa hivyo bila kupoteza muda um, to anze, uh, podcast hii ya leo kwa hivyo jambo la kwanza um, ni kitu ambacho tunaita identity uh, kuna msemo unasema it is not what you you do that makes you successful sio jambo unalolifanya ndo litakufanya ufanikiwe it is who you become ni aina ya mtu ambaye utakuwa kwa hivyo badala ya ku sana unatakiwa kufanya nini badala yake unatakiwa ku, ku, ku, kujiuliza natakiwa kuwa mtu wa aina gani ili niweze kufanikiwa maana identity yako inabidi ibadilike Aa, sababu kubwa mwizi anaiba kwa sababu yeye anajiona yeye ni mwizi na maana anashindwa kuacha kuiba ili mwizi aache kuiba inabidi identity yake iondoke asijione tena kama yeye ni mwizi kwa hivyo hata akiwanaiba nasema mimi simznnikkuacha kuvuta e, sigara, sigara ili aweze kuacha kuvuta sigara kiurahisi ni kubadilisha d yake kwanza kubadilisha nafsi yake asijione kwa yeye ni mvuta sigara kwaioataki kamata sigara inabidi aseme kwanini mimi navuta sigara na mimi simvuta sigara you getting my point so kama huja focus, katika kuchange identity yako utapata tabu sana kufikia malengo yako kwa sababu ndani ya psykoloji yako kuna kitu tunaita um, um, nimesahau kidogo uh, lakini kunakuwa na conflict baina ya kile kitu unachokitaka kupata na nafsi yako vo unataka kuwa tajiri lakini nafsi yako inachukia watu tajiri haiwezekani ukawatajiri kwa hivyo kuna conflict ndani ya nafsi yako kwa hivyo chochote unachotaka kuhi chochote unachotaka kutimiza lazima ujiulize watu wenye kutimiza malengo yale wana identity gani kwa hivyo let's say, unasema unataka kubobea na kuwa web ed mzuri afrika nzima kwa hivyo badala ya kusema nataka kufanya nini ili niwe web niwee mzuri swali la kwanza unatakiwa kujiuliza we, identity ya web mzuri ni ipi mtu ambaye ni web nie mzuri ana sifa gani okay ndani ya kichwa chake anafikiria nini anaamka saa ngapi anasoma nini anakutana watu wa na namna gani anaongea vipi anatembea you need to understand identity ya web designer. mzuri ni ipi na wewe inabidi uivae ile identity kwa hivyo ile nafsi yako inabidi ibadilike kwanza okay? kwa hivyo bila kufanya hivyo ndio maana unajikuta kila siku unahangaika ka wewe unapambana kufikia malengo yako lakini kwa vile mapambanaji yako hayendani na identity yako ndio maana unaona ni ngumu sana kupambana kama we unapambana na unaona unapata resistance una, unaona n yani ni ngumu mno kupambana basi identity yako na identity ya yule mtu unayetaka kuwa hazija hazijaendana okay kwa hivyo hujabadilisha identity yako lakini kuanzia ya sasa ukavaa okay Uh, mimi ni mtaalamu wa kitu fulani ushaanza kujiona hivo kisha kwani mtaalamu wa kitu fulani uh, fulani huwa au mtaalamu wa kitu huwa anafanya nini anasoma vitabu gani anaongea na watu gani a watuafaya ukianza kuuliza maswali hayo kuhusiana na identity yako basi utaanza kuona kuwa kufikia malengo yako ni jambo rahisi mno na utakuwa hupati resistance okay? kwa hivyo hilo ndo jambo la kwanza identity jambo la pili tunaita ni, obsession. Now, obsession is something which is, ni neno ambalo um, wengi hawapendi kulitumia lakini ni neno ambalo linaonyesha wewe kupenda kitu kupita kiasi hiyo ndio kama wewe upo katika let's say biashara ya kuwasaidia watu kusolve labda kupunguza uzito basi unatakiwa kuwa na na hiyo topic inabidi kila siku unabidi ujiulize ili mtu apunguze uzito kwa njia rahisi anatakiwa kufanya nini inabidi hu unanunua vitabu nabidi unanunua inabidi una inabidi, inabidi unawauliza wataalamu kama kuna madaktari ambao wamewasaidia watu kupunguza uzito inabidi uwe na list ya madaktari ambao unawa yaani maisha yako yanabidi yazungukwe na ile topiki yako kuliko mtu mwengine yoyote That is what we call obsession. kama huna obsession ya kile kitu ambacho unataka kubobea basi itakuwa ni ngumu sana kwako kutimiza malengo yako watu wengi um, ambao wanakuja kwangu Dr. said mimi nataka kufikia malengo yangu uh, sijui nifanye nini kila anavyoweka malengo nikimuuliza nkimuuliza okay, wewe ubo, unafanya nini uh, mimi labda nafanya kitu fulani ataniambia labda ndo kama hivyo labda mfano mfanoo nawasaidia watu kupunguza uzito okay um, vitabu vingapi umesoma kuhusiana na hiyo topic hajasoma kitabu hata kimoja semina ngapi umeatend kuhusiana na hiyo topic haja atend watu una consultant au coach au um, advis gani ambaye unamfuata akunoe aku, aku katika hiyo topic yako hana ikisha anategemeani mafanikio so you need to be obsessed. you need need to to be be obsessed na hiyo topic ambayo Um, unataka kumst ambayo itakusaidia wewe kufikia malengo yako obsession is is very very important kwa hivu, point two is obsession na point ya tatu ni duty na mara nyingi sisi huwa wavivu kufanya vitu kwa ajili ya nafsi zetu lakini tunakuwa na eneji kubwa tukifanya vitu kwa ajili ya watu tunaowapenda kama wewe umeoa unamke una familia una wazee itakuwa rahisi zaidi kufanya vitu kwa ajili yao kuliko kufanya vitu kwa ajili yako wewe mwenyewe kwa hivyo usijione kuwa unafanya kitu kwa ajili yako wewe binafsi uone kuwa nisipofanya mimi hivi down mke wangu nisipofanya hivi nitam mume wangu nisipofanya hivi let down familia yangu nisipofanya hivi wa let down wateja wangu so it is my duty ni wajibu wangu kufanya hili jambo kwa sababu hakuna mtu mwingine atakuwa tayari kufanya kama mimi okay kwa hivyo um, kama una jambo la kwanza um, una elimu nzuri ya kutosha kuhusiana na hiyo topic kwa mfano wewe ndo obsessed na hiyo topic labda yakuwasaidia watu kupunguza uzito na ukawa najua sana hiyo topic basi isha, imefikia wakati kuwa ni wajibu wako kuwasaidia na kuwafundisha watu It is not an sio kitu kuwa unaweza kusema ah, sijiskii kufanya kwa sababu mwenyezi mungu ukishakujalia uwezo ambao watu wengine hawana basi ni wajibu wako kuwasaidia watu wengine you need to feel that okay kama mimi navoona ni wajibu wangu kurusha hii podcast na hunilipi chochote mimi kufanya hii podcast na wewe vile, vile inabidi uone wajibu wa kuwasaidia watu katika hiyo topic ambayo wewe unafanya duty is very very important kwa sababu itakusukuma kufanya vitu ambavyo kwa hali ya kawaida huwezi au hutaki kufanya okay? so that is very very important hilo jambo la kwanza jambo la pili duty vile vile financial duty konfano. kwa mfano kuwa usipotimiza malengo yako kodi ya nyumba inakusubiri watoto wako watakuwa hawali wazee wako mzee wako pengine anayeumwa atapata mtihani katika kutibiwa huko maradhi yake kwa hivyo you need to have that sense of duty t unaona u, yani uhisi uwajibikaji wako kwa watu wengine ukiwa nayo hii kuwa ut- mwili wako au nafsi yako itakuforce wewe kufanya vitu ambavyo vitakusaidia kupata mafanikio okay? so that is the third point. na pointi ya nne ya muhimu um, ambayo itakusaidia kufikia malengo yako haraka ni kitu ambacho tunaita ni deadline. Deadline. lazima uwe na deadline ya vitu unavyotaka kufanya kwa hivyo kama unataka una ndoto ya kuanzisha biashara huwezi ukasema nitaanzisha biashara hiyo one day haitofika kila kila mwaka utaandika one day nitaanzisha biashara lakini ukisema nataka ba mwezi wa nne niwe nishaanzisha biashara ushaekaba mwezi wa nne apiga ua biashara yangu isimame then kitu kinachofuata ni kujiuliza ili niweze kuanzisha biashara yangu mwezi wa wanne natakiwa kufanya vitu gani kabla ya hapo kwa hivyo waivyonabidi kuanzisha kwako biashara kuwe na ramani kwa hivyo hatua ya kwanza inabidi utafute pesa za kuanzisha hiyo biashara labda unahitaji milioni kumi kuanzisha biashara yako ili upate milioni kumi unatakiwa kufanya nini pengine kuna bidhaa au huduma unatoa ambayo ukifanya mauzo labda elfu moja utaweza kuanzisha biashara yako na ili uweze kufanya mauzo elfu mj um, labda unahitaji kuongea Um, na watu ela labda kwa mfano kwa hivyo ndani ya miezi minne watu elta inabidi waone bidhaa au huduma unayotoa na ili watu wengi waone kwa haraka labda utahitaji kufanya matangazo katika mtandao wa facebook kwa hivyo hatua ya kwanza ni kufanya, mtanda, kufanya tangazo katika mtandao wa facbk um, hatua ya pili kuanza kupokea mauzo hatua ya tatu kukusanya pesa hatua ya nne kufungua biashara yako so kila kitu unaweka deadline lini utafanya matangazo um, lini sijui uh, baada ya kufanya mauzo uh, step inayofuata ni nini hatua ya pili inayofuata ni nini labda unahitaji una ku, kuandika memorandum of understanding lini utafanya uh, unahitaji ku, kuonana labda na advocate um, kuku, kuregi, kukusaidia kurist kampuni yako ni lini kwa hivyo kila kitu unaweka deadline bila ya kuweka deadline utakuwa hutimizi malengo yako okay kwa hivyo hayo ndo mambo manne ambayo unatakiwa kufocus kuweza kuhakikisha unatimiza malengo yako mwaka huu kwa hivyo jambo la kwanza kama alivyosema ni identity it it is is not what you you you do that makes you successful it is who you become through the process sio jambo unalolifanya ambalo linakufanya uwe na mafanikio ni mtu unayeamua kuwa ndo atakufanya uwe na mafanikio jambo la pili ni obsession ni kupenda kitopic yako kupita kiasi you you have to love what you do inabidi upende unachokifanya kupita kiasi watu wengine wanakuwa said lakini mimi sijui sijui nifanye biashara gani gani yani yangu iko wapi vitu, vi, ya, vitu viwili vitakusaidia jambo la kwanza is is uh, ukifanya ukifanya kitu kitu unaona raha that is your kwa ukifanya jikitu, uh, energy yako inaongezeka okay Um, kuna vitu vingine ukifanya energy yako inapungua unafanya kwa uvivu unakua hujiskii kufanya basi nayo lakini kuna vitu vingine ukifanya energy yako inaongezeka unaona raha unaonaraha yani, yani unaua uko high, you feel alive okay na jambo la pili um, you find meaning unaona kuwa nikifanya hichi kitu ni kama mwenyezi mungu amenileta duniani kwa ajili ya hichi kitu Why you are so good yani ua yani vizuri ndani ya nafsi yako you find meaning ukishakuwa na nahivyo vitu viwili basi utaweza kujenga obsession katika hiyo topic yako okay? kwa hivyo kama huna uhakika ni nini aanza ku vitu tofauti tofauti mpaka u- ukamate kitu ambacho kinakupa ki energy na inakupa zaidi okay? na kipende hicho kitu kupita kiasi soma vitabu angalia videos uh, nenda seminars Yani spend spend of of money katika obsession yako spend a lot of time tumia muda mwingi katika obsession yako na jambo la tatu kama livyosema uwajibikaji duty uh, kwa watu, watu, watu wako wa karibu na uwapenda na wale watu ambao wanahitajia msaada wako wewe unawajibika kuhakikisha um, unawasaidia wale watu kuweza kusolve problem yao kwa sababu biashara yako ni msaada kwao usipofanya wewe nani atafanya So you need to feel that sense of duty na vilevile vile wewe kufanya kazi kwa ufanisi na ukaingiza pesa vilevile vile ni uwajibikaji wako kwa watu wako wa karibu wakaribu so that's very, very na jambo la nne ni deadline, kuhakikisha unaweka deadline. kwa piga ua b siku fulani tarehe fulani niwo nimekamilisha jambo fulani ndio inakusukuma uamke mapema asubuhi na kupambana katika kazi zako okay kwa hivyo hivyo i hope wahivo ndo hivyoumenjh kama upo katika group yetu ya whatsapp uh, share na sisi umejifunza nini katika hii podcast na umependa nini kuhusiana na hii podcast na kama unaswali vile, vile unaweza kukauliza mimi ni dr said said na tutaonana tena katikahijayo podcast. podcast hii kama utapenda tukushike mkono na kukusaidia hatua kwa hatua namna ya kujenga biashara ya uhakika kupitia mtandao wa internet basi hakikisha unatuma ujumbe kwa assistant wangu uh, kukupa maelezo kuhusiana na ya online profits university program ambayo itakuonyesha hatua sita za msingi unazotakiwa kufuata kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet hii ndio programu iliyomsaidia mwanafunzi wetu tatu omari kuweza kukuza kipato chake kutoka laki mbili kwa mwezi hadi milioni sita na laki 2 l kila mwezi kupata maelezo zaidi kuhusiana na program ya online profits university tuma ujumbe kwa assistnt wangu katika namba ya whatsapp namba ifuatayo 679536927 na na na 679536 927 fanya hivyo mara moja na ukituma ujumbe andika maneno yafuatayo ili uweze kupata ofa ya asilimia 50 ya hii program andika offer online profits university offer, online profits university na yeye atakutumia ujumbe wa sauti yenye kukupa maelezo ya kina kuhusiana na programu hii ya online profits university na namna unavyoweza ukaanza mara moja na ukapata kwa ofa ya punguzo la asilimia 50 katika mwaka wa kwanza na kama utapenda kuendelea kufaidika na podcast yetu basi hakikisha una install application ya enca application ya a a n n c c h h o r o r um, baada ya kudd hiyo application bofya listen. baada listen, ya kubofya mjasiriamali wa mtandao mjasiria mali wa mtandao ikisha bofya nyota iliyokuwepo upande wa kulia baada ya kufanya hivyo um, kila uh, utakapofungua application hiyo utaweza kuaccess podcast zetu zote tulizowahi kufanya na unaweza ukasikiliza kwa muda wako wowote ule wedha unafanya mazoezi Una upo kazini ukishavaa earphone unaweza ukaenjoy podcast zetu ni mimi doktr said said tutaonana katika podcast ijayo