mimi ni dr said said na karibu katika podcast ya mjasiriamali wa mtandao podcast ambayo inakufundisha jinsi ya kutumia mtandao wa intnet kuna saa wateja pamoja na kukuza biashara yako kama he ni mjasiriamali unayehangaika kutumia mtandao wa internet kunasaa wateja au kukuza biashara yako basi nina habari nzuri nzuri sana kampuni yetu ya Online profits imeanzisha programu mpya itwayo Online profits university yenye lengo kuwasaidia wajasiriamali kama wewe hatua kwa hatua namna ya kujenga biashara ya uhakika kupitia mtandao wa internet kupata infomhon zaidi kuhusiana na hiyo program na kupata offer special offer kama msikilizaji wetu wa podcast basi hakikisha unatuma ujumbe wa whatsapp kuenda kwa asistant wangu na namba yake ya simu ni 679 536927 679 536927 536927 tuma ujumbe andika um, offer online profits university na atakutumia ujumbe wa sauti yenye kukupa maelezo yote kuhusiana na hii program na namna unavyoweza kupata hii ofa fanya hivyo mara moja ili usipitwe na ofa hiyo kwa sababu hii of ni ya muda mfupi na tukishamaliza kutoa hii of hatutegemei kuja nayo hii offer tena okay of tenatkhe na karibu katika sehemu ya 16 ya podcast hii na katika sehemu hii tutazungumzia jinsi ya kutumia fomula ya aida kuweza kuandika matangazo yenye kunasa wateja kama wewe ni mjasiriamali unaehangaika kupata wateja kupitia matangazo yako basi fomula hii ya aida itakupa mafanikio makubwa katika matangazo yako kuliko fomula nyingine yoyote kwa hivyo chukua kalamu na karatasi upate kuandika kwani mambo ambayo utajifunza katika sehemu hii ni mambo ambayo utakuja kunishukuru baadaye lakini kabla hatujazungumzia fomula hii ya aida a, ni vizuri tukaelewa aina za matangazo ziliokuwepo kwa hivyo kuna aina mbili kubwa za matangazo aina ya kwanza inaitwa institutional advertising na hii ni aina ya matangazo ambayo wanafundisha mavyuoni hii ni aina ya matangazo ambazo, ambazo zina focus katika ku Either biashara yako bidhaa au huduma unayotoa au kwa jina jingine mimi napenda kuiita nyan ni niangalie mimi mimi ni mzuri mimi ni hodari njo ununue bidhaa au huduma yangu uangalia bidhaa yangu bidhaa yangu ni nzuri kuliko bidhaa yoyote kwa hivyo njo ununue bidhaa yangu kwa hivyo focus kubwa ipo katika kampuni bidhaa au huduma unayotoa na Tuna, matangazo haya ambayo tumezoea kuyaona katika tv redio magazeti mfano um, mzuri ni kama brand kubwa kubwa kama tigo kokakola na brand nyinginezo uh, hakuna ubaya katika matangazo haya isipokuwa matangazo haya kawaida yanahitaji uh, kubwa kwa sababu mpaka mtu azoee b yako anze kuipenda na kuiamini inachukua muda na inabidi uh, ufanye matangazo mengi sana na kutangaza tu katika um, tv kwa mfano tangazo moja lina cost linaharama kubwa mno kwa hivyo kama huna ya kuran matangazo hayo uh, basi baada ya muda mfupi utafilisika na biashara yako itakufa na ndio maana kama wewe ni mfanya biashara mdogo au wakati na unataka kuona faida yako mara moja baada ya kufanya matangazo basi njia nzuri unaweza kutumia ni kutangaza biashara yako kwa kutumia aina ya pili ya tangazo ambayo ni direct direct response response advertising au direct response marketing na hii ni aina ya tangazo ambayo badala ya kujizungumzia au kujisifu wewe focus yako kubwa inakuwa kuzungumzia shida ya mteja wako mtarajiwa na kumwonyesha jinsi ya kutatua tatizo lake kwa hivyo au kwa lugha nyengine tunaita ni you advertising. Uh, mfano wacha nikupe mfano um, wa tangazo ya namna hii upate kunielewa zaidi kwa hivyo chukulia mfano mimi namiliki hospitali inaitwa dr Saiz clinic na kama nitaamua kutangaza hospitali yangu kupitia aina ya kwanza yani institutional advertising tangazo langu litakuwa kama lifuatayo uh, nitasema labda dr. clinic ni clinic bora kuliko zote dar darisslam vifaa na vipimo vyake ni vya kisasa kabisa na madaktari wake wamebobea katika fani zao karibu sana Dr. saiz clinic upate huduma bora za kiafya na katika tangazo hili sio rahisi msikilizaji kukuamini asilimia moja kwa sababu zifuatazo sababu ya kwanza hakujui hakupendi wala hakuamini na sababu ya pili kila mwenye kufanya tangazo kama hilo anajisifu uh, yeye au anajisifu na kusema yeye kuwa ni bora kuliko mwenzake kwa hivyo kuweka tangazo hilo sio rahisi kuwashawishi watu swt ku... sio rahisi kuwashawishi watu uh, wa kutosha uh, kuja kupata huduma hiyo uh, japokuwa wapo baadhi ya watu watakuja uh, kupata hiyo huduma lakini sio um, njia ambayo itawafanya watu yes nataka kuenda saids clinic kupata huduma kweli d said ndo daktari mzuri kuliko au ana hospitali nzuri kuliko mahospitali mengine okay? lakini tungeamua kufanya tangazo la direct response basi uh, tangazo lingebadilika tusingefocus katika kutangaza clinic na ujumbe ungekuwa kama ufuatao kwa hivyo jambo la kwanza nitafocus katika uh, yule mteja um, na badala ya kuanza na kutaja jina la kliniki yangu kwa hivyo tangazo litaenda namna ifuatayo ujumbe muhimu sana kwa wagonjwa wa sukari kama weye ni mgonjwa wa sukari ambaye umekuwa unahangaika kwa muda mrefu na tatizo hilo bila ya kupata utatuzi wa uhakika basi naomba unisikilize kwa makini sana kwani uh, huenda taarifa ifuatayo ikawa ni taarifa muhimu kuliko taarifa yoyote katika maisha yako baada ya kuwasaidia zaidi ya wagonjwa 845 wa, na wa su- kisukari nimekuja kugundua kuwa chanzo cha tatizo la ugonjwa huo sio kula vyakula va uwanga kama madaktari wengi wanavyodai bali ni jambo ambalo ukifahamu utaweza kuondokana na tatizo hilo mara moja bila ya kumeza dawa kila siku ndani ya taarifa hii fupi nitazungumzia chanzo cha tatizo lako na mambo matano ya kuzingatia kuweza kutatua tatizo hilo na jambo gani la kufanya mara moja kuweza kutokomeza tatizo hilo sugu milele kwa hivyo uh, kama unavyoona hapo sijazungumzia hospitali sijajizungumzia mimi wala product au huduma anazotoa bali nimezungumzia tatizo la mteja na suluhisho lake kwa hivyo ndani ya makala hiyo ninazungumzia tatizo la mteja na suluhisho lake kwa hivyo the main focus na attention ni mteja matatizo yake na suluhisho yake na mwisho kabisa ninaweza kumalizia tangazo kwa style hii kwa hivyo baada ya kumwonyesha suluhisho baada ya ku um, tatizo lake uh, then nikaelezea suluhisho lake uh, then mwisho uh, naweza nikatoa nikamalizia kwa style ifuatayo Um, kama umefaidika na taarifa hii na utapenda kuonana na mimi ana kwa ana kwa ajili ya ushauri wa bure kabisa kupata wa kutatua tatizo lako piga simu namba ikisha naeka namba ya simu pale uh, ikisha naendelea na kusema ofa hii ya kupata ushauri wa bure ni kwa watu kumi tu hao watu kumi wakiisha ushauri huo utakuharimu shilingi 5 ili usipitwe na ofa hiyo hakikisha unafanya booking sasa hivi kwa kupiga simu namba na chanamba ya simu atapokea msaidizi wangu wangumhali said mwambie kuwa unataka kuweka booking kwa ajili ya kupata ushauri wa bure na yeye atakujuza muda gani itakuwepo free kwa ajili yako kama simu haipatikani jaribu tena na tena na tena okay? kwa hivyo hapo mgonjwa yeyote waskari akishaona makala hiyo kuna uwezekano mkubwa wa kupiga simu na kuweka booking kuwekabi kwa nini nimea tatizo langu fokas yangu kubwa ilikuwa ni mteja na sio kliniki yangu na haijaalishi ushauri wangu nitaufanya wapi kwa vile anaona nipo pale kumsaidia yeye na kutatua matatizo yake hajaalishi kama nina jengo la hospitali au sina jengo as uh, um, as long nimemwonyesha namna ya kutatua tatizo lake basi atakuwa tayari kupata ushauri huo wa bure okay? uh, kwa hiyo tofauti kubwa iliyopo kati ya institutional advertising na direct response advertising ni kwamba institutional advertising ina focus kwenye kampuni kama tulivyoona uh, au huduma unazotoa yani me advertising wakati direct response advertising ina focus kwa wateja ambayo uh, mimi huita u baadala ya kujifikiria wewe unamfikiria mteja na njia nzuri na haraka kuna sa wateja kupitia tangazo lako ni kufocus kwa mteja na sio kufocus katika bidhaa au huduma unayotoa kwa hivyo uh, vipi utatumia fomula ya i, aida uh, kwenye matangazo yako uh, kwa hivyo kuna formula ambayo uh, inaitwa aida na hii aida ina herufi nne a a uh, na fomula yenyewe inaanza na herufu ya kwanza ambayo ni a au kwa kiingereza tunasema ni attention grabbing headline kwa hivyo hapa unaanza na kichwa cha habari chenye mvuto um, uh, kwa hivyo kama una bidhaa inayosaidia watu kupunguza uzito unaweza ukaandika kichwa cha habari kama ifuatayo jinsi ya kupunguza kilo ndani ya siku tano bila ya kufanya mazoezi au kumeza dawa kwa hivyo kichwa chako cha habari katika utatuzi wa matatizo ya mteja wako na sio katika nunua bidhaa hii au sijui jina la kampuni yako no kichwa cha habari kinatakiwa kia tatizo uh, namna ya kutatua tatizo la mteja wako ya okay? uh, pili ni ai, ni i ambayo interest, interest kumfanya mtu aendelee kusoma tangazo lako na lengo la kicho cha habari ni kumfanya mtu asomi mstari wa wa kwanza tangazo lako na lengo la mstari wa, wa yeye kusoma mstari wa kwanza ni kumfanya kusoma mstari wa pili na hivyo hivyo mpaka hadi kumaliza mwisho wa tangazo labda nikupe mfano wa interest uh, ni kama nilivyosoma mwanzo labda nikirudia sasa hivi utaelewa kwa nini uh, nimeandika maneno yale kwa hivyo katika letangazo la mwanzo niliandika kichwa cha habari kama unakumbuka ujumbe muhimu sana kwa wagonjwa wa sukari hicho ndo kilikuwa kichwa cha habari kwa hivyo mgonjwa wa sukari akiona anaona katajwa pale okay ile ile kwa ma, lugha ya marketing wanaita dog headline dog headline manake um, kuna firimbi aina fulani ambayo ukipuliza mbwa tu wanasikia wahivo ile inaitwa dog whistle, inajulikana yani watu wanaumiliki mbwa wanazo firimbi ambazo wakipuliza binadamu hasikii na n kubwa sana uh, ambayo mbwa tu ndo wanasikia o uh, na kichwa cha habari cha namna hii inaitwa dog uh, mtu a kawaida akiiona ataipita akiliona tangazo kama hili katika facebook au hata kwenye gazeti uh, hataiona mtu mwingine lakini mgonjwa wa sukari akiona anashtuka na ganda nasoma kwa sababu inamhusu okay? um, paragraph ya kwanza nikasema kama weye ni mgonjwa wa sukari ambaye umekuwa unahangaika kwa mrefu na tatizo hilo bila ya kupata utatuzi wa uhakika basi naomba unisikilize kwa makini sana kwani huenda taarifa ifuatayo ikawa ni taarifa muhimu kuliko taarifa yoyote katika maisha yako okay hiyo ndo agra ya kwanza na mtu yoyote akisoma hapa um, atataka kujua zaidi kama unavyoona sentence hiyo inamfanya atake kusoma zaidi kujua kuna taarifa gani mbele kwenye elimu ya clo hii inaitwa ni open loop yaani msomaji anaambiwa atapewa kitu fulani na ili akipate anatakiwa kuendelea kusoma kwa hivyo nimesema um, hii ni, huenda ikawa ni taarifa muhimu kuliko taarifa yoyote katika maisha yako sasa mtu akishaonaa namna hii atataka kujua okay taarifa gani hiyo muhimu anaendelea kusoma okay na watu wanaofanya wanaotengeneza tamthilia wanafahamu sana hii skolojia na story inakuwa inaisha katikati kati, na wewe unabakishwa na hamu ya kutaka kufahamu mwisho wa story yake ni kama unaangalia tamthilia ikisha mtu amening'inia ame, anataka kuanguka amening'inia sehemu anataka kuanguka ikisha ikaishia pale ikasema tutaendelea kesho kesho lazima ikifika siku ya pili utataka kuangalia kama upo umetoka kazini utakimbilia nyumbani kuende, ku, kuangalia tamthilia kwa hivyo hiyo strategy ambayo unatumia uh, kuweza um, kuongeza interest ya yeye kutaka kuendelea kusoma tangazo lako okay then herufu ya tatu ni d ambayo ni desire uh, hapa unataka msomaji awe na hamu ya kuchukua hatua kwa hivyo baada ya kuades lile tatizo lake na jinsi ya kutatua tatizo lake kitu kinachofuata ni kumhamasisha yeye kuchukua hatua aidha kupata ushauri kwako au kuja ofisini kwako au um, kama unatoa kitu bure kuchukua sampo bure a, unataka kumhamasisha na kufanya hivyo inabidi utoe ofa ya kufa mtu kiasi ambacho kimfanye ajione kuwa yeye ni mpumbavu kama hatochukua hiyo offer. Yani hiyo offer, hiyo ofahiyoofai yani kwa kiingereza tunaita brainer yaani si jambo la kuuliza si jambo la kufikiria ukiliona unalichukua tu okay so you have to give such offers bila kufanya hivyo kwa vile yule mtu hakujui hakupendi hakuamini um, inakuwa ngumu kumfanya umambie njo ununue bidhaa lakini ukimwambia nitakupa kitu bure bure kabisa njo uchukue atajiona ni mpumbavu akikataa ushanifahamu Uh, na hiyo inasababisha ni ofa ambayo inasababisha damu ndani ya mwili wake kuwaka moto na kutaka kuchukua hatua hiyo haraka vitu ambavyo vinaweza kumhamasisha kuwa na hamu ya kuchukua hatua ni kama um, moja uwe unatoa uh, kitu cha thamani bure kabisa kama ushauri wa bure kwa hivyo kwa mfano um, wa tangazo nitakupa mfano hapa um, unaweza ukatoa ushauri bure Uh, ushauri ambao kwa hali ya kawaida unamchaji mtu 5 kamwambia nitakupa bure kwa hivyo anaona bure unatoa wat kwa muda mchache kwa hivyo sikiliza hii waionasemaskila naitoa juma, yani siku jumamosi na jumapili kwahivo kama usipochukua hii of ndani ya hizi siku mbili basi hii offer, itakuwa imeondoka mezani kwa hivu, kuna ile sense of itakua uh, inabidi nichangamke haraka haraka Uh, kitu chingine ambacho kinaweza kumhamasisha unatoa ushuhuda wa watu wenye matatizo kama yao um, kuwa walipata suluhisho kupitia uh, bidhaa au huduma yangu unawaambia sikiliza kuna uh, kama we una tatizo hili basi na watu zaidi ya 5walikuwa na tatizo kama hili na kila mmoja ameweza kutatuliwa tatizo lake kwa mfano john huyu hapa alikuwa na tatizo la skari miaka uh, 27 na hadi alikaribia kukatwa mguu baada ya kuja kwetu tukampa ushauri na tukampa muongozi wa kuweza kutatua tatizo hilo sasa hivi hilo tatizo halipo tena um, hatumii tena diet ya vyakula va wa, wagonjwasukari anakula anachokitaka na anadunda na bila kama kuumwa kabisa na adund unatoa ushuhuda na ushuhuda wa watu wengi okay it is very, very Amini? Yani ushuhuda is very very very very yani ushuhuda powerful okay na of ofcose uh, pointi nyingine kama una promote bidhaa um, lakini kupromote bidhaa ni bora kwa promote kwa watu ambao wanakufahamu tayari na washakuamini Uh, unakuwa unatoa unakua unatoanawambia sikilizeni najua mnaniamini na lakini still nataka nikupe kua kitumia hii bidhaa hii naona hainisaidii naomba pesa zangu nitakurudishia safi so you give them that aaksaidianipigie uh, um, watu wengi na naamini itakusaidia lakini of course kila mmoja ni tofauti uh, sijui yani, um, kama itakusaidia a haikusaidii lakini naimani itakusaidia lakini hata kama haitokusaidia nakupa guarant kua um, ntakupamoaara kama haijakusaidia uh, sihitaji pesa zako nitakurudishia pesa zako the, no issue. i asuek bidhaa zangu nyingi ambazo napromote kwenye mtandao huwa natoa money back guarantee na kwa mfano ya facebook Insta, it is very obvious katika page yetu ambayo tunatangaza na tangu niuze ile program mtu mmoja tu alidai pesa zake na huyo alikuwa kwanza kwanza kununua hiyo mara ya nauyoliawnuyoarayaknuluwakwanza alo, aloitaka ile kozi, akatuma pesa akadai na pesa na kitu cha ajabu tumekuja kugundua baada ya kuangalia kwa sababu tunaona wanafunzi wanaosoma tunaona wanaingia mara ngapi kusoma na haawai hajawahi kuingia hata mara moja that means hata hakuisoma ile cause, kwa medai, kwa hivyo amedai tu pesa for the sake of kudai. na sisi kwa vile tuna yetu tunasema uh, no questions asked wala hatutakuuliza chochote guarantee yetu ntunavofanya naasema um, Um, naomba unirudishie pesa zangu na um, na is there a problem akasema akasema hajajibu hilo swali Akaseba, umesema hutauliza chochote haya hii hapa pesa namshukuru mungu baada pale hakuna mtu mwingine amedai okay? so very very imetusaidia kufanya mauzo mengi mengi mengi sana. Mengi, mengi sana sana nakaot very very ysfana na mengengi wanafunzi wangu wengi kama unaamini bidhaa au huduma unayotoa ni nzuri kwanini usitoe guarant why not give guarantee kwa hivyo ukitoa guarantee uta watu wengi utanasa watu wengi kuja kwako na itaondolea ile hofu ya kutaka kununua kitu ambacho hakitumsaidia na baada ya kununua na akatumia akaona imemsaidia okay? so guarantee is very very tafurahiso okay na herufu ya nne ni a kwa hivyo AIDA, aida a a i d a ya mwanzo tumesema ni Um, attention grabbing kicho cha habari chenye mvuto um, then tukasema interest in, um, mtu avutiwe uh, na ile meseji yako then tukasema desire unajenga ushawishi na mwisho tunakuja action action sasa unamwonyesha anatakiwa kufanya nini kupata anachokitaka okay? na hapa exactly anatakiwa kufanya nini sio tu unamwambia piga simu uh, ufanya hichi unamwonyesha exactly. okay? Uh, kwa mfano kama lile tangazo ambalo nilo, uh, kupa mfano hapo juu hapo mwanzo uh, nimesema kufanya booking piga simu namba ya simu atapokea msaidizi wangu hali ya kwa hivyo piga simu atapokea mtu fulani ikisha unataka kuweka booking kwa ajili ya kupata ushauri wa bure mpaka namwambia anatakiwa kusema nini okay? na atakujuza muda gani nitakuwepo free kwa ajili yako na namjuza na, na, kuwa atajibiwa nini baada ya kusema hivyo kama simu haipatikani na kama umepiga simu haipatikani ni, vile, vile namfahamisha afanye nini piga tena na tena na tena okay kwa hevo, um, um, yeah, kwa hivyo hivyo yeah that is the call to action na inashauriwa zaidi kutangaza bidhaa uh, kama alivyosema um, kwenye direct response advertising isipokuwa Um, kama unatangaza kwa watu wanakujua yan usitangaze uh, bidhaa tangaza kutoa kitu bure okay uh, ila kwa kundi la watu ambao wanakujua wanakufahamu na wanakuamini unaweza ukatangaza bidhaa au kutoa huduma okay kwa hivyo um, i hope umefaidika na um, sehemu hii ya leo ya kumina sit na natumai utatumia formula hii um, katika matangazo yako and I'm telling you formula hii it is very e poful ndo formula ambayo mimi natumia aida aida Attention, Interest, Desire, action hiyo ndo formula anayotumia kuwasiliana na wateja wangu watarajiwa na itis very, very, very, very powerful kwa hivyo usidharau maneno yangu uh, nao wanafunzi ambao wametumia fomula hii na wamepata mafanikio makubwa makubwa mno kwa hivyo usidharau kuanzia leo anza kutumia fomula hii ikisha utupe mrejesho i hope umeenjoy darasa hili ah, tutaonana tena katika pod, podcast natumai umeenjoy podcast hii kama utapenda tukushike mkono na kukusaidia hatua kwa hatua namna ya kujenga biashara ya uhakika kupitia mtandao wa internet basi hakikisha unatuma ujumbe kwa assistant wangu kukupa maelezo kuhusiana na programu ya online profits university program ambayo itakuonyesha hatua sita za msingi unazotakiwa kufuata kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet hii ndio programu iliyomsaidia mwanafunzi wetu tatu wa umari kuweza kukuza kipato chake kutoka laki m 2 kwa mwezi hadi milioni st na laki2 50 kila mwezi kupata maelezo zaidi kuhusiana na program ya online profits university tuma ujumbe kwa asssn wangu katika namba ya whatsapp namba ifuatayo 679536927 679536927 fanya hivyo mara moja na ukituma ujumbe andika maneno yafuatayo ili uweze kupata ofe ya asilimia 50 ya hii program andika of online online profits university, offer online profits university university na yeye atakutumia ujumbe wa sauti yenye kukupa maelezo ya kina kuhusiana na programu hii ya online profits university na namna unavyoweza ukaanza mara moja na ukapata kwa ofa ya punguzo la asilimia 50 katika mwaka wa kwanza na kama utapenda kuendelea kufaidika na podcast yetu basi hakikisha una install application ya enca application ya enca r um, baada ya ku dnlod hiyo application bofya n baada listen, ya kubofya ln sc mjasiriamali wa mtandao mjasiria mali wa mtandao ikisha ikishabofya nyota iliyokuwepo upande wa kulia baada ya kufanya hivyo um, kila uh, utakapofungua application hiyo utaweza kuaccess podcast zetu zote tulizowahi kufanya na unaweza ukasikiliza kwa muda wako wowote ule wedha unafanya mazoezi una upo kazini ukishavaa unaweza podcast zetu ni mimi d said said, said tutaonana katika podcast ijayo