mimi ni dr said said na karibu katika podcast ya mjasiriamali wa mtandao podcast ambayo inakufundisha jinsi ya kutumia mtandao wa intnet kuna saa wateja pamoja na kukuza biashara yako kama he ni mjasiriamali unayehangaika kutumia mtandao wa internet kuna wateja au kukuza biashara yako basi nina habari nzuri nzuri sana kampuni yetu ya Online profits imeanzisha programu mpya itwayo Online profits university yenye lengo kuwasaidia wajasiriamali kama wewe hatua kwa hatua namna ya kujenga biashara ya uhakika kupitia mtandao wa internet kupata infomhon zaidi kuhusiana na hiyo program na kupata offer special offer kama msikilizaji wetu wa podcast basi hakikisha unatuma ujumbe wa whatsapp kuenda kwa asistant wangu na namba yake ya simu ni 679 5t6ia tia ishirini na 7 sifuri sita saba tisa tano tatu sita tia m saba tano tatu sita tia 2 saba tuma ujumbe andika um, Offer, online profits university na atakutumia ujumbe wa sauti yenye kukupa maelezo yote kuhusiana na hii program na namna unavyoweza kupata hii of fanya hivyo mara moja ili usipitwe na ofa hiyo kwa sababu hii of ni ya muda mfupi na tukishamaliza kutoa hii of hatutegemei kuja nayo hii offer tena of okay? tenana karibu katika sehemu ya 25 ya podcast hii leo ni siku ya jumamosi na kama ada yetu siku hii ni siku ambayo na nashea na wewe Saturday rant, au kwa lugha yetu ya mtaani makavu live. ni siku ambayo nakupa ukweli kwa nini unashindwa kuona mafanikio katika biashara yako na siku ya leo na nitazungumzia kwa nini biashara yako hailipi kwa hivyo kama wewe unafanya biashara na unaona unajikaza unafanya kila namna ya ku jaribu kupata wateja katika biashara yako uh, au unapata wateja kiasi fulani lakini unaona biashara yako haisongi mbele au kiufupi biashara yako hailipi basi leo utafahamu sababu nne vitu vinne va kuzingatia um, kufanya biashara yenye kulipa kwa hivyo kama biashara yako hailipi inamaanisha kuna uh, vitu kuna kitu kimoja au pengine hata vitu vote kati ya hivi vinne huvifanyi au hujavizingatia kuweza kufanya biashara yako ilipe ah, naomba uchukue kalamu na karatasi kwa sababu vitu ambavyo utajifunza hapa ah, itakupa mwanga mkubwa sana katika tofauti ya biashara yenye kuingiza pesa kiurahisi na biashara ambayo itakufanya uendelee kuhangaika miaka na miaka na miaka kwahivyo bila kupoteza muda karibu katika saturday rant ya leo teke habari za asubuhi natumai meamka salama na mnaendelea vizuri leo ni siku ya jumamosi leo ni siku ya jumamosi na kama kawaida yetu siku hii ni siku ambayo nina shea na nyinyi saturday, rant. saturday rant. Um, au kwa lugha yetu ya mtaani ni makavuli na kupa ukweli kwa nini unashindwa kupata mafanikio katika biashara yako na leo nataka kuzungumzia ah, jambo moja la msingi sana ah, na jambo lenyewe ni ah, kwa nini aina ya biashara unayofanya haikuingizii pesa um, inawezekana wewe sio tatizo sana lakini biashara ulochagua um, haikuingizii pesa na pengine unatakiwa aidha kuchakua biashara nyingine au kubadilisha stl ya namna unavyofanya biashara yako k okay. kwa hivyo um, ili uweze ku, kupata labda confidence kujiamini kuwa biashara unayotaka kufanya itakuingizia pesa kuna vitu vinne unatakiwa kuvizingatia kwa hivyo the four things kuna mambo manne ambayo unatakiwa kuzingatia um, ili kuweza uh, kupata pesa nzuri katika biashara yako tena kwa muda mrefu uh, kwa hivyo kuna score, kuna kipimo uh, tunaita vrin score, vrin, vrin soe na i hi, hichi kipimo ndo unatakiwa kuipima biashara yako kabla ya kutoa maamuzi uh, ya kuamua kufanya biashara hiyo au usifanye kwa hivyo hata mtu mimi akija kwangu do saidi na biashara nataka kufanya jambo la kwanza ndani ya kichwa changu na, najiuliza vrin ya biashara hiyo ni ngapi how much um, ina kipimo ya kiasi gani kabla sijatoa maamuzi ii kwa hivo hii ni formula ambayo inatumia na nataka nikupe wewe ili kuweza kujua kuwa biashara yako inalipa au hailipi okay? kwa hivyo uh, hizi herufi zinamaanisha nini rin kwa hivyo tukianza na herufi ya kwanza v, um, v ni a thamani ya bidhaa au huduma unayotoa what is the the value of the product thamani ya bidhaa au huduma unayotoa tukisema thamani tunamaanisha nini je hiyo bidhaa au huduma unayotoa inahitajika kwa kiasi gani kwenye soko is it something ambacho kinahitajika kupita kiasi au hakihitajiki sana au watu wanakithamini sana au hawakithamini sana kwa hivyo wewe mwenyewe fanya kipimo kati ya sifuri hadi kumi watu wanahitaji bidhaa au huduma hii kwa kiasi gani labda ni mfano kama wewe unauza chakula na ili watu waishi wanatakiwa kula basi thamani ya bidhaa yako ni kubwa sana hakuna binadamu asiyekula so ilo moja au nikikupa mfano kinyume chake um, wewe unauza niseme nini sijui kama unafahamu kwa kiswahili inahitwaji unauza kite. Um, ni nzuri kwa watoto kuchezea lakini haina ulazima It's not something ambayo watu wanakihitajia sana kwa hivyo thamani yake iko chini okay? so, kama chakula thamani ya chakula ni kubwa kulio kuliko, uh, kuliko sijui kama unanifahamu kwa hivyo uh, kipimo cha kwanza ni, ni, ni value thamani ya bidhaa au huduma unayotoa sijui kama unanielewa kama wewe ni daktari wa upasuaji na unaokoa watu katika emergency mtu amechinjwa katika shingo na damu inamwagika na ule mgonjwa akiletwa kwako unaweza ukamuokoa uka maisha yake basi thamani yako ni kubwa mno is mnoevb kwa sababu unaokoa maisha ya mtu na asipokuja kwako anajihatarisha um, uhai uh, wake kuondoka okay? so kitu chenye thamani kubwa ina dil na mambo ya survival uhai uh, na kitu chenye thamani ndogo ina dil na mambo ya zaidi okay? au play mambo ya mchezo mchezo mchezoy anasa ndo thamani yake inakuwa so, okay. so kubwa sana okay? um, na kitu kimoja unatakiwa kukumbuka katika soko uh, bidhaa Um, ambazo za srvivo um, biashara zenye bidhaa zinazodili na mambo ya survival ili mtu kusrvi um, katika uhai au nyingine yoyote um, zinakuwa zinafanya vizuri hata soko likiwa chini kwa hivyo hata kama uchumi umeanguka lakini mtu amechinjwa lazima atakimbilia kwa daktari no usafaham atosema siui uchumi uko chini nini sitoendakwa daktai na kama anapesa atatafutasabau ilo aazima aat l lakini katika upande wa pili bidhaa au huduma za bidhaa au huduma za michezo au anasa okay. um, labda saa ya kifahari uh, viatu vya kifahari nguo za kifahari uh, uchumi ukiyumba biashara yako inayumba okay. uh, value ya ile bidhaa inakuwa inashuka uh, lakini uchumi ukiwa mzuri unaweza ukatengeneza pesa nzuri Um, ile thamani ya kile kitu kinaonekana uh, lakini inakua uh, inacange kutokana na o okay? so vi kwanza ni alu um, herufu ya kwanza ni v ambayo niau then tunakuja herufi ya pili uh, tunasemani r, r ni rea um, haipatikani kiurahisi Okay. kwa hivyo unatakiwa kupima je bidhaa au huduma unayotoa nani mwengine anatoa bidhaa au huduma kama hii k okay. kwa hivyo let's say ushaona kuwa mimi nina bidhaa yenye thamani lakini kila mmoja anatoa bidhaa kama hiyo kwa hivyo hapo kuna tatizo so unatakiwa kuwa na bidhaa au huduma ambayo ni wachache sana um, wanatoa nandomaana hapa Blue Ocean is very unatakiwa kufuataa kama hufahamu a ni nini hakikisha unaenda unasikiliza as yangu yaaaaopofanya okay? kipimo katika biashara yako bidhaa au huduma nayotoa inafanana na wengine au ni tofauti ikisha jipe mai kati ya sfu hadi kumi ok um, then tunakuja herufu ya tatu ai um, kwa kiswahili inimitable tunaweza kusema haiigiki yaani watu hawawezi kuiga kwa okay? hivyo say una bidhaa yenye thamani ikisha haipatikani kiurahisi ikisha watu wengine hawawezi kuiga hapo una biashara inayolipa sana sanasana sana, sana hapo utakuwa yani upo katika uh, stage ambayo huna washindani bidhaa yako inahitajika na hata hao wakiona biashara yako wanashindwa kukuiga my point. For example, labda nitoe mfano um, ume labda plastic labdaaery kufanya upasuaji uh, wa plastic aery na ukuawepo katika nchi ambayo bidhaa uh, hiyo ina thamani kubwa lakini hakuna madaktari wa plastic waatery kwa hivyo tayari valu yake ko juu kwa sababu katika hiyo nchi wanaithamini kila mmoja anataka kufanya ast hakuna mtu mwingine anafanyamtu wanata, anatakiwa asome sana kuweza kuwa kama weetsomk okay? kamaee labda w umeitengeneza kwa stya kipekee ambayo yeye hawezi kuiga okay? so jambo unalofanya uh, yaani watu wengine wasiweze kuiga k okay? then tunakuja herufu ya mwisho ambayo ni n um, ambayo tunasema na um, maanake mtu hawezi akachagua mbadala wa bidhaa au huduma unayotoa uh, no the problem i inawezekana una bidhaa yenye thamani um, ambayo ni ya kipekee na watu hawezi kuiga ile bidhaa lakini watu nkikosa mm, hisi nitatumia kitu chingine labda nitoe mfano mtu unaangalia tv um, umewashaunapenda uh, riadha umewasha basket uh, ile timu ikakuzingua ukabadilisha channel ukasema niangalie mpira japokuwa ni, ni, ni, ni nani riadha tofauti lakini umetafuta mbadala wake je watu katika kununua bidhaa au huduma unayotoa kuna bidhaa ambayo ni mbadala wa bidhaa yako yeah, cool. kama kuna bidhaa ambayo ni mbadala basi inaweza kawa ni tatizos um, kama price yako iko juu mtu akaonadopri iko juu sana basi mbadala wake nitachukua bidhaa nyingine japokuwa haifanani na hii lakini itanipa matokeo yale yale nayoyataka okay? so, um, hakikisha labda nitoe mfano mwingine Um, unauza mikate ya boflo mikate ya boflo ni mikate ya kizanzibari um, na labda upo katika mkoa ambao watu hawanunui mikate ya boflo hawajawai kuona lakini wakaona oh, uh, mkate mizuri sana labda wakapenda kwa hivyovu imeonekana katika soko watu wameithaminisha um, the e hakuna mtu mwingine anafanya ikisha inimitable watu hawawezi kuiga lakini labda bei ulioweka ni juu mm, lakini beibora ntanunua n- n- tu mikate yetu shanivamwe kwa hivyo amesubstitute kwa sababu mikate at the end of the day ni mikate japokuwa um, kuna mikate aina tofauti uh, um, mtu akishindwa kununua mkate wako atanunua mkate mwingine kuai ndio maana unatakiwa ku, u, ukiwa na biashara ambayo ipo katika soko lake linalojitegemea na mtu hawezi kukukompea na wewe basi utakuwa umewin katika soko k okay? kwa maelezo zaidi sikiliza as ya bla utajifunza sana humo okay? k kwa hivyo kama unaona wewe hupati un, wateja katika biashara yako haya ni maswali ya kujiuliza je thamani ya bidhaa au huduma anayotoa inaonekana kwenye soko je watu wanaona thamani ya bidhaa au huduma yangu au bidhaa zangu ni kama watu wengine tu you my point this is very important kwa sababu sometimes tunajidanganya so sohilo ndo swali la kwanza swali la pili je bidhaa au huduma anayotoa imefanana na watu wengine au mimi bidhaa yangu ni unique je mteja uh, n yani, anaweza akakompea bidhaa zangu za na bidhaa za watu wengine You're getting my point unauza nguo unauza uh, sijui unatengeneza pilipili je uh, pilipili Um, yangu na wengine imefanana haijafanana je watu wengine wanaweza kuniiga kama kweli mimi bidhaa yangu inajitegemea je wengine wanaweza kuniiga hawawezi okay. kama wanaweza kukuigapb kwa sababu baada ya miaka miwili utakuta watumia kama wewe wanafanya biashara kama yako Uh, na wewe utakua kuwa utaanza kusema watu wana, wanaiga biashara yanf okay, uh, so a fsatu uh, awatoweza kuiga a yako watajaribu kuuza bidhaa au huduma kama yako f so mbayo watu wanaipenda na jambo la mwisho um, na um, watu watachagua mbadala wa bidhaa a huduma yakoi kama mtu akiwamimi mm, simnui kwako nitannua kwa mtu mwingine wewe ni katika chano ni chano nyingine tu mtu anachukua rimoti anakubadilisha anaenda kwa mtu mwingine ok kwa hivyo i hope uh, umefaidika na, ma, na saturday rant ya leo naomba unipe feedback yako ucomment hapa chini um, kama una swali lolote uh, natumai podcast hii kama utapenda tukushike mkono na kukusaidia hatua kwa hatua namna ya kujenga biashara ya uhakika kupitia mtandao wa internet basi hakikisha unatuma ujumbe kwa assistant wangu Uh, kukupa maelezo kuhusiana na program ya online profits university program ambayo itakuonyesha hatua sita za msingi unazotakiwa kufuata kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet hii ndio programu iliyomsaidia mwanafunzi wetu tatu wa umari kuweza kukuza kipato chake kutoka laki m kwa mwezi hadi milioni st na laki2 50 kila mwezi hupata maelezo zaidi kuhusiana na program ya online profits university tuma ujumbe kwa assistant wangu katika namba ya whatsapp namba ifuatayo 679536927 679536927 fanya hivyo mara moja na ukituma ujumbe andika maneno yafuatayo ili uweze kupata ofa ya asilimia 50 ya hii program andika online online profits university. Offer, online profits university university na yeye atakutumia ujumbe wa sauti yenye kukupa maelezo ya kina kuhusiana na programu hii ya online profits university na namna unavyoweza ukaanza mara moja na ukapata kwa ofa ya punguzo la asilimia 50 katika mwaka wa kwanza na kama utapenda kuendelea kufaidika na podcast yetu basi hakikisha una install application ya enca application ya a a n n c c h h o r o r um, baada ya kudod hiyo application bofya ln baada listen, ya kubofya ln s mjasiriamali wa mtandao mjasiriamali wa mtandao ikisha bofya nyota iliyokuwepo upande wa kulia baada ya kufanya hivyo um, kila uh, utakapofungua application hiyo utaweza kuaccess podcast zetu zote tulizowahi kufanya na unaweza ukasikiliza kwa muda wako wowote ule weza unafanya mazoezi una- upo kazini ukishavaa unaweza podcast zetu ni mimi d said said, said tutaonana katika podcast ijayo