mimi ni dr said said na karibu katika podcast ya mjasiriamali wa mtandao podcast ambayo inakufundisha jinsi ya kutumia mtandao wa intnet kuna saa wateja pamoja na kukuza biashara yako kama he ni mjasiriamali unayehangaika kutumia mtandao wa internet kuna wateja au kukuza biashara yako basi nina habari nzuri nzuri sana kampuni yetu ya Online profits imeanzisha programu mpya itwayo Online profits university yenye lengo kuwasaidia wajasiriamali kama wewe hatua kwa hatua namna ya kujenga biashara ya uhakika kupitia mtandao wa internet kupata infomhon zaidi kuhusiana na hiyo program na kupata offer, special offer kama msikilizaji wetu wa podcast basi hakikisha unatuma ujumbe wa whatsapp kuenda kwa asistant wangu Uh, na namba yake ya simu ni 53, 679 5369 2i7 679 t536927 536927 tuma ujumbe andika um, Offer, online profits university na atakutumia ujumbe wa sauti yenye kukupa maelezo yote kuhusiana na hii program na namna unavyoweza kupata hii ofa fanya hivyo mara moja ili usipitwe na ofa hiyo kwa sababu hii of ni ya muda mfupi na tukishamaliza kutoa hii of hatutegemei kuja nayo hii offer tena okay of tenaktokts helo na karibu katika sehemu ya 29 ya podcast hii leo ni siku ya jumamosi na kama kawaida yetu siku hii na shera na wewe uh, Saturday rant, Saturday rant au kwa lugha yetu ya mtaani makavu live na leo nataka nizungumzie um, kitu ambacho unaona kinawagusa watu wengi na baada ya kuzungumza na baadhi ya watu nimekuja kugundua kuwa hili tatizo kumbe ni tatizo sugu sana kwa sababu na mimi lilikuwa nalo li tatizo zamani namshukuru na mungu nimeweza kulifanyia kazi na limepungua kwa kiasi kikubwa lakini naona um, watu wengi kumbe wanalo hili tatizo tena linawaumiza lina sana na tatizo lenyewe ni kuwabizi sana lakini kutoona mafanikio kwa hivyo uh, kama unataka kujua kwa nini huoni mafanikio katika maisha yako ajapokuwa uko busy sana basi saturday y yaleo ina kuhusu um, na mara nyingi nimeona hili tatizo baada ya kujaribu kupanga appointment na baadhi ya watu uh, tunakubaliana time fulani Uh, tukutane au tuwasiliane au wawasilishe kazi fulani lakini siku zote aidha wanajikuta wanabanwa kuwa mambo yamewazidi na wameshindwa uh, kuweza ku uh, ile time tuliokubaliana na nikija kumwangalia um, yaani maisha yake still hajafikia ile levo ambayo anataka kufikia bado ana struggle sasa najiuliza um, y uko busy sana and at the same time unalalamika mambo yako hajakaa sawa what is wrong kuna tatizo gani why asubuhi mpaka usiku uko bizi wengine mpaka usiku saa sita wapo busy lakini mwisho wa siku ukijiuliza umefanya nini cha maana ambacho kweli kimeleta kime impact katika maisha yako huoni what is the problem okay so naomba unisikilize kwa makini na kama huna kalamu na karatasi basi naomba uchukue kalamu na karatasi because this is a very important topic topic hii ni topic muhimu sana na itakuja kubadilisha maisha yako so take this very serious na naomba uanze kujenga hii nidhamu kama unataka kuona mabadiliko makubwa sana katika maisha yako this is very important sikujua sikugundua kwa ili tatizo ni sugu kwa watu lakini baada ya kuanza kuzungumza na baadhi ya watu nimekuoja kuona this is is a very very serious issue okay so now what is the problem uh, mtu ambaye anasema yupo busy kwa um, naomba kesho saa saa nne tuonane tuzungumzie jambo fulani kwa mfano umewasiliana na mtu okay hamna shida siku ya pili imefika inafika saa nan unashindwa kuonana nae uh, y amefika na kupigia sehemu vipi huko wapi Say, nimetingwa sehemu da inabidi tupange muda mwingine mnapanga muda mwingine and the same thing happens mnapanga and again, and again jambo hilo hilo linajirudia tena na tena na tena ikisha ukikaa okay what is the problem why hili jambo linatokea and sababu the issue here is managing your time ni kumnaj muda wako lakini zaidi ya kumnaj muda wako ni kumnaj maisha yako okay is managing your life okay labda nikisamarize maisha yako kama wewe una, una tatizo hili um, wengi nimekuta wengi nimekuta uh, pengine anaamka um, saa moja saamoja na nusu asubuhi akiamka uh, jambo la kwanza anachukua simu anaangalia una kitu gani katika simu yake anaangalia message anaangalia whatsapp kuna mtu kamtumia mess uh, labda anaweza kaingia katika social media kidogo this is how they start their day wengi wao wanachukua simu kabla hata hawajaenda um, chooni kuanza ku um, kukoga au kupiga mswaki kujiandaa na ile siku anachukua simu okay then akianza kuona labda message ya mtu as ule mzigo usisahau kunletea au jambo fulani au aun yani mtu ambaye anahitaji kitu kutoka kwake sasa ile inaanza kuingia katika ajenda yake ya siku okay kwa hivyo watu wengine wanampangia ajenda yake kwa hivyo baada ya kukoga na labda kujiandaa mara anaanza kupigiwa simu anapokea simu i say ah kuna ile ishu pale naona hujaimaliza unaweza uka, ukanimalizia uniletee sasa hivi ah, sawa hamna shida hamna shida anaanza kufuata ajenda za watu wengine na anaanza kujikuta anaanza kuwa bizi kabla siku haijakaa haija, haija sawa and this is na siku nzima inaendelea hivyo hivyo mpaka inafika usiku anakuta amefanya hili amefanya lile amefanya hili mara ametumwa na mtu fulani akafanya hichi mara amefanya kile mwisho wa siku kama kuna project ya muhimu anatakiwa kufanya hajakamilisha kama kuna kazi ya msingi ambayo ingeweza kumwingizia kipato kizuri anatakiwa kufanya hajafanya kwa sababu anaendekeza ajenda za watu wengine so this is the problem na hili ni tatizo naona wengi wengi wengi wanalo okay kama unalo ili tatizo basi naomba unisikilize kwa makini ha unavyoweza ukabadilisha maisha yako ukawa na muda mwingi na ukawa napata matunda ma, um, makubwa sana katika maisha yako okay so how, how can you do better unatakiwa kufanya vipi kwanza unatakiwa kuwa clear okay clarity There's something ambayo inazungumzia sana naita clarity inabidi ujenge clarity ya maisha yako wewe unataka kuishi maisha gani what type of life do you want to live wewe una dream ya kuishi maisha gani what is it unataka maisha yako yawe vipi n kuwa clear maisha yako yawe vipi na malengo okay malengon watu wengi wanapenda kuandika malengo nataka niwe na gari nzuri nyumba nzuri nataka niende na kutembea nchi fulani hizo ni event ambazo zinaweza kutokea katika maisha, maisha ambayo itatokezea sana sana kumiliki gari nzuri ukishakuwa na pesa haikuchukui moja mpaka wewe unaipata gari mlangni kwako it take much time okay? i unata, kisema unataka maisha yako yao vipi tangu unaamka hadi unalala ile experience ya maisha yako tangu unaamka hadi unalala unataka uishi vipi this is the question I'm asking you na hili ni swala ambalo watu wengi hawajiulizi watu wengi wanafikiria vitu ambavyo vakumiliki That is not the, is not it. wewe unataka lif yako iwe vipi okay kwa mfano wewe una a nini kwa mfano mimi na value freedom mimi uhuru wa maisha yangu this is something i value sana ndoo maana mimi sipendi mtu anipotezee muda hata kidogo i don't like it yani. okay kwa hivyo kwahivyon um, yani, doctor nataka nije ni kuone siyuu nini nini na avoid sana yani, um, unnecessary meetings ambazo hazileti value katika maisha yangu okay ndo mara nyingi kama kuna ishu muhimu mtu anataka kuongea na mimi namwambia ongee na assistant wangu kwanza Uh, kama yee anaweza kus atasolve kama hawezi na ni jambo ambalo um, haitopoteza muda wangu then I, ndo ndo mimi naingia na, na, na, nani lakini i am very protective of my time kwa sababu nataka ile freedom ya kuishi navyoishi nataka niona time ya kuwa na watoto wangu sometimes i just play w- with my kids almost um, almost not the whole day, lakini almost the lakini you getting my point because this is the ambayo nimechagua so how do you choose such a o um, na ukaweza ukapata uka kipato kizuri okay okay so so one so this is, I'll give you the process okay? so kwanza kuwa clear unataka maisha yako yawe vipi unataka um, ufanye nini um, yani throughout your day dream life yako unataka iwe vipi je unataka kama unataka kuwa mjasiriamali Uh, unataka uran vipi ujasiria mali wako unataka ufanye kazi kama punda au unataka wewe uwe um, ni va wa kampuni na kuwa na watu muhimu katika kampuni ambao kampuni yako how do you want ikisha na nawewe muda wako utakua unautumia your okay? clear then inabidi uanze kujenga ile maisha ambayo unataka kuishi how how do you do do okay, do you you that that okay yaoyhat uh, so kwanza kabisa plan your goals weka malengo yako okay step number nmb weka malengo yako wengi wenu hamweki malengo au uh, wengi wenu meweka malengo uh, january Lvungia new year kisha mshasahau malengo yenu most of the time okay so weka malengo yako no exactly unataka kuachieve nini na malengo anza na sumday one day mimi nataka niwe hapa okay andika andikalis someday mimi nataka um, labda niwe um, mjasiriamali wa mambo ya real estate mambo ya nyumba this is, this is my goals. okay uh, au sumday nataka nijenge hospitali um, ya kuwasaidia Uh, watu wasiojiweza kulipia huduma ya afya katika kijiji fulani that is your goals okay unajua inahitaji pesa nyingi so but ss um, um, ningependa kuachieve hiyo ndoto okay? then weka malengo ya miaka mitano zijazo five year goals ndani ya miaka mitano unatamani ufikie wapi what is your goal for the next five years okay so mybe wewe una, una biashara yako let's say unauza nguo um, ambayo uh, unawaunawatt labda vijana ambao wanapenda kuendana na fashion trend lakini hawana uwezo wa kununua nguo uh, za brand kubwa kubwa kwa hivyo wewe unatengeneza nguo za zenye kwaliti nzuri lakini sio brand maarufu lakini zinaonekana kama brand maarufu okay? so five year goal zako ni labda kux biashara yako um, east africa labda au nchi nchi tano ndani ya nchi tano usha, usha brand yako katika nchi tano tofauti maybe that is your goal I mean your five year goal year okay? then una goal ya mwaka wako This year goal kwa hivyo mwaka huu labda unataka biashara yako i na ikuingizie kipato cha milioni 1 profit ya milioni mia moja. Let, let's say that is your goal ya mwaka wako. Getting my point then unaandika malengo so ili kabla ya kuandika malengo kuendelea kwa hivyo mwaka huu unataka biashara yako ingize kipato cha uh, milioni miamj ili ingize kipato hicho unatakiwa kufanya nini inabidi u- ulist vitu ambavyo unatakiwa kufanya labda unahitaji um, kujenga yako kukuza yako pengine unahitaji kuongeza wafanyakazi katika biashara yako kwa hivyo kwahivo wafanyakazi gani pengine unahitaji kufanya kitu fulani una una- unaandika listi ya hivyo vitu okay? baada ya hapo kitu kinachofuata ni kuandika malengo ya mwezi huu mwezi huu unatakiwa kufanya nini ili uweze kukaribia malengo yako ya mwaka kwa hivyo kama unataka kuingiza kipato cha milioni mia moja kwa hivyo kila mwezi unatakiwa kuingiza milioni kumi kwa hivyo ili uingize milioni kumi unatakiwa kufanya nini unatakiwa kuuza nguo ngapi ili kuuza nguo hizo unatakiwa kufanya nini kwa hivyo una list vitu ambavyo natakiwa kufanya mwezi huu okay um, kwa hivyo hufanyi peke yako obviously una tm yako au kama unaanza unafanya peke yako lakini baadaye unakuwa na tim yako kwa hivyo wewe na tim yako mnatakiwa kufanya nini baada ya hapo unaweka malengo ya wiki wiki nzima hii kwa hivyo kila wiki unatakiwa kuweka malengo yako ya wiki mimi natumia jumapili kuweka malengo ya wiki nzima kwa hivyo nach-na naweka kalenda yangu ya naweka malengo ya wiki nzima okay unaweka malengo ya wiki nzima kwa wiki hii malengo yetu kuingiza kipato cha milioni mbili na nusu ili tuingize kipato hichi tunatakiwa labda um, kuenda uh, kufanya um, campaign sehemu fulani tukatangaza sehemu fulani labda tunataka tunataka kuenda katika trade shw fulani okay na tukatangaza katika radio kuwaalika watu katika hiyo trade show labda natakiwa kutoa of fulani you getting my point so this is very very important ujue exactly unaelekea wapi na unatakiwa kufanya nini kufika huko ikisha baada ya hapo ndo kila siku kama ufanyi hili make sure unafanya kila siku unaandika malengo yako ya siku yako Now, the problem ambayo mimi naona watu wengi wanafanya this is the problem that I see. kwanza watu wanachelewa kuamka this is one very big problem. kuna sisi waislamu tuna uh, mtume wetu mham Uh, salllahualhi wasalam ana anamsem, msemu wake anasema yule mtu anayeanza kufanya kazi mapema uh, anapewa ba- baraka na mwenyezi mungu Kwa yani, when you start mwenyezimungu yani, n ni kama riski inakuja kwako mwanzo kabla ya yule aliochelewa kuanza zinakuja kwako mwanzo kabla ya mtu mwingine Um, na this is a known fact kuwa watu wengi wenye mafanikio makubwa huwa wanaamka mapema okay so kama umezoea kuamka saa moja saa mbili saa, saa moja na nusu uh, mimi ushauri wangu change that habit, not a good habit. amka saa kumi na mojak okay? amka saa kumi na moja baada ya kuamka fanya maombi muombe mwenyezi mungu wako akusaidie katika ya maisha yako uh, samaza kufanya maombi and why is it important to start maombiu una unamwachia yani una mwenyezi mungu akupe direction ya mafanikio yako it is a very, very Kwa mafanikio yangu yote yanatokana na, na mwenyezi mungu na mwenyezi mwenyezimungu nakuomba unijalie mafanikio ambayo inayotafuta um, ikisha unaanza kufanya kazi ikisha anything unamwachia mwenyezi mungu then mwenyezi mungu anakurahisishia mambo yako my point. It's very, very uh, step yakon ni kuplan siku yako you plan your day kwa hivyo una plan exactly, unatakiwa kufanya nini katika siku yako okay kwa leo ili kwa sababu nini goal ya wiki ni kuingiza milioni mbili na nusu kwa hivyo tukifanya milioni mbili na nusu tukigawanya tuseme kwa tano uh, kwa hivyo inabidi kila siku tuingize laki tano tuseme kwa hivyo ili niingize laki tano leo natakiwa kufanya nini na nini you ninindo dira yako ili niingize laki tano leo wote my to do okay natakiwa kuwapigia watu simu kufanya follow up natakiwa kutangaza je nitatangaza wapi nani anaweza kansaidia natakiwa kujenga connection na watu okay uh, labda natakiwa kuenda chuo fulani kuenda um, kuintroduce product yangu kule so you become unajua exactly unatakiwa kufanya nini okay baada ya kuandika malengo yako the first thing now this is my advice jambo la kwanza la kufanya this is my advice na hili ni jambo mimi nimekuwa nikifanya kila siku na nandomaan nakua na vitu vya kuzungumza na nyie kila siku read a book for half an hour hour up to one hour. every day okay. kwa hivyo kuplan sikuitakuchukua nusu saa lets say, kuplan vizuri okay ukishazoea itachukua chini ya hapo m minutes tu kuplan siku yangu haizidi zididakika kumi kwa sababu kwa clear exactly natakiwa kufanya nini kwa hivyo mazoea ukishazoea sana it take much time baada ya kup siku yangu nasoma kitabu ambacho kitanipa kitajenga yani kita skill yenye kunisaidia kufikia malengo yangu kwa mfano swala unatakiwa kujiuliza natakiwa kujenga taaluma gani taaluma ambayo nikifahamu vizuri itaweza kunisaidia kufikia malengo yangu kwa mfano kwa mfano kama mimi um, sasa hivi uh, goal ya mwaka huu actually ni team ya online profits ndo malengo ya mwaka huu kwa hivyo um, natafuta skill nzuri natafuta watu wenye vipaji waweze kujoin team ya online profits kwa hivyo one of the most important mo sillinatakiwa kumaste ni leadership uongozi kwa kwahivo um, uongozi um, au namna ya, ya kudiet kampuni katika njia sahihi uh, na learn how to become a good mentor hizo ndo topics ambazo ninasoma kwa sababu it is important kwangu kusoma ili kuweza kumaste skill ambayo itanisaidia kuwa kiongozi mzuri katika tim yangu my point so wewe unatakiwa skill gani tafuta vitabu ambavyo vitakusaidia kumas ile skill ikisha kila siku tumia nusu saa hadi saa nzima kusoma kitabu okay ukifanya hivyo unaweza ukajikuta unasoma kitabu kimoja kila wiki na utaongeza maarifa na utakuwa utakuwasha utakuwa na a lot of energy kila siku i am telling you it is very very powerful. okay um, unaweza ukafanya mazoezi asubuhi vile vile okay asubuh viltat uh, utaangalia ipi kwako ni nzuri mimi nilikuwa najaribu kufanya mazoezi asubuhi lakini uh, nachoka kwa hivyo ile siku yangu inakuwa inaharibika um, kwa hivyo naknaharbika nafanya mazoezi jioni okay so mazoezi is very important katika ratiba yako hen baada ya hapo ushasoma kitabu kuanzia hapo tuseme unaweka unajiwekea hadi saa tano simu hugusi simu yako una katika kufanya jambo la msingi kabisa ambalo litakukaribisha katika malengo yako hufanyi ajenda ya mtu mwingine yoyote una katika ajenda yako tu this is pure focus unakaa kitako una focus who we distracted mara umefungua mara umefungua mara umefungua the key unataka uishi maisha ya mafanikio but you do not want to live like somebody of success unataka uishi kama baharesa au mtu mwenye mafanikio lakini tabia zako ni kama za mtu ambaye um, yuko kijiweni you you cannot it cannot happen so you need to focus katika kazi unajua okay kuanzia sasa hivi saa moja hadi saa tano nataka ni focus katika jambo la msingi ambalo litaniletea mafanikio yangu ya siku focus focus on one thing focus katika hilo jambo moja la muhimu kuliko jambo lote katika siku hiyo nothing else okay mtu akikupigia simu ase ile kazi yangu vipi yaani naambia sorry sasa hivi niko abiasasaivi niobzsiu naomba ukachukulia mizigo sorry niko busy you need to protect your time inabidi ulinde muda wako then kishafika tuseme ile time umemaliza mambo ya msingi hapo tena unaangalia ishu ajenda za watu wengine okay kuna ajenda gani ya mtu mwengine ambayo labda uh, nahitaji kuifanya then una unaifanya my point okay so when you do this i am telling you ukishafanya hivi your life will change maisha yako yatabadilika lakini swali unaweza ukajiuliza lakini i dokta mimi nina biashara tatu na nimeajiriwa kwa mfano this could be i lakini mimi na biashara tatu nafanya nafuga kuku sijui na, na, na, na kihoteli changu um, sijui na sijui biashara gani nyingine huku pembeni na vile vile nimeajiriwa hapo nita time yangu vipi and jibu la swali langu ni vunja biashara zote baki na biashara moja ambayo utaweza kuisimamisha vizuri usifocus katika mambo mengi utajichanganya you, you will move nowhere. focus on one thing always akambia na, na kuna kitabu kinaitwa the one thing kitabu very akitafute okay? katika jambo moja focus katika jambo moja mpaka lisimame kiasi mama ushajenga mfumo wa kuhakikisha biashara ile inajiendesha hapo then unaweza ukahamia katika biashara nyingine sijui kama unanipata this is very important otherwise utakuwa unaishi kama punda na mwisho wa mwezi uh, una laki mbili katika, on katika jambo moja weka hakikisha una time free nyingi katika ratiba yako ili nakupa hewa ya kupumua na kurelax kukaa na familia yako kuenda kutembelea watu kusalimia majirani kufanya vitu ambavyo um, venye manufaa zaidi ya ya kufanya kutengeneza pesa tu okay kwa hivyo um, this is my message to you i hope utachukulia hii message serious i hope utaifanyia kazi na usipo us, usipojenga nidhamu ya kuplan siku yako wiki yako mwezi wako mwaka wako i am telling you utaendelea kuhangaika hivi hivi miaka kumi zijazo you need to be organized inabidi uanze kuwa organized uh, na uweze kutke control ya maisha yako okay uh, wacha niishie hapa i hope umefaidika um, please comment ndani ya group umefaidika nini katika um, uh, makavu live ya leo au saturday rant ya leo uh, comment chini talk to you soon. peace natumai umeenjoy umenjoy hii kama utapenda tukushike mkono na kukusaidia hatua kwa hatua namna ya kujenga biashara ya uhakika kupitia mtandao wa internet basi hakikisha unatuma ujumbe kwa assistant wangu kukupa maelezo kuhusiana na ya online profits university proga ambayo itakuonyesha hatua sita za msingi unazotakiwa kufuata kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet hii ndio programu iliyomsaidia mwanafunzi wetu tatu wa kuweza kukuza kipato chake kutoka laki m kwa mwezi hadi milioni 6 na laki250 kila mwezi kupata maelezo zaidi kuhusiana na pga ya online profits university tuma ujumbe kwa kwaasss wangu katika namba ya whatsapp namba ifuatayo 679 927679536927 fanya hivyo mara moja na ukituma ujumbe andika maneno yafuatayo ili uweze kupata ofa ya asilimia 50 ya hii program andika offer online profits university. offer online online profits profits university university na yeye atakutumia ujumbe wa sauti yenye kukupa maelezo ya kina kuhusiana na programu hii ya online Profits university na namna unavyoweza ukaanza mara moja na ukapata kwa ofa ya punguzo la asilimia 50 katika mwaka wa kwanza na kama utapenda kuendelea kufaidika na podcast yetu basi hakikisha una install application ya enca application ya a a c c h h o r n o r um, baada ya ku dd hiyo application bofya l baada listen, ya kubofya n ch mjasiriamali wa mtandao mjasiria mali wa mtandao ikisha bofya nyota iliyokuwepo upande wa kulia baada ya kufanya hivyo um, kila uh, utakapofungua application hiyo utaweza kuaccess podcast zetu zote tulizowahi kufanya na unaweza ukasikiliza kwa muda wako wowote ule wedha unafanya mazoezi una upo kazini ukishavaa unaweza podcast zetu ni mimi d said said tutaonana katika podcast ijayo