mimi ni dr said said na karibu katika podcast ya mjasiriamali wa mtandao podcast ambayo inakufundisha jinsi ya kutumia mtandao wa intnet kuna saa wateja pamoja na kukuza biashara yako kama he ni mjasiriamali unayehangaika kutumia mtandao wa internet kuna wateja au kukuza biashara yako basi nina habari nzuri nzuri sana kampuni yetu ya Online profits imeanzisha programu mpya itwayo Online profits university yenye lengo kuwasaidia wajasiriamali kama wewe hatua kwa hatua namna ya kujenga biashara ya uhakika kupitia mtandao wa internet kupata infomhon zaidi kuhusiana na hiyo program na kupata offer special offer kama msikilizaji wetu wa podcast basi hakikisha unatuma ujumbe wa whatsapp kuenda kwa asistant wangu na namba yake ya simu ni 679 536927 679 536927 536927 tuma ujumbe andika um, offer online profits university na atakutumia ujumbe wa sauti yenye kukupa maelezo yote kuhusiana na hii program na namna unavyoweza kupata hii ofa fanya hivyo mara moja ili usipitwe na ofa hiyo kwa sababu hii ofa ni ya muda mfupi na tukishamaliza kutoa hii ofa hatutegemei kuja nayo hii ofa tena okay talk to you soon helo na karibu katika sehemu ya thahi na4n ya podcast hii na katika sehemu hii nataka nizungumzie umuhimu wa mahesabu katika mafanikio ya biashara yako na nitalenga uh, katika sehemu tatu uh, sehemu ya kwanza uh, umuhimu wa mahesabu katika kuchagua aina ya biashara uh, umuhimu wa mahesabu katika kuendesha biashara yako na umuhimu wa mahesabu katika kutoa maamuzi ya kufanya matangazo kwa hivyo uh, kama sisi wajasiriamali wengi tumeanza wajasiriamali sio kwa sababu ya mahesabu lakini kwa sababu uh, ya zetu kutokana na hisia zetu tumepata idea ya biashara tukavutiwa na ile idea tukaingia katika biashara na wafanyabiashara wengi wameingia katika biashara kwa mtindo huo na ndio maana unakuta biashara nyingi zinafeli uh, wanasahau kuipa kipaumbele mahesabu jambo ambalo ni muhimu kuliko jambo lolote na ni muhimu kwa sababu moja kubwa mahesabu hayatokudanganya hayato hisia zako zitakudanganya lakini mahesabu hayatokudanganya hata siku moja Uh, ukiangalia mahesabu na kama mahesabu inakwambia kwa biashara yako hailipi manake biashara yako hailipi uh, hata kama wewe hisia zako zinakwambia kwa biashara yako inalipa mahesabu hayato okay na ndio maana mahesabu ni muhimu sana, sana and hii inaitwa the science um, of um, uh, running a successful business ni kuangalia nmb za biashara because numbers do not oi okay so tukianza na kipegele cha kwanza Let's say wewe um, unataka kufanya biashara yenye kukuingizia kipato cha milioni kumi That is your dream. That is your goal. Uh, kwa hivo uh, zipo biashara nyingi ambazo unaweza wakafanya kakuingizia pesa hizo um, lakini biashara nyingine ni yingine realistic kuingiza j- uh, kipato cha namna hiyo kuliko biashara nyingine na biashara nyingine um, utatumia energy nyingi sana kuingiza kipato hicho mpaka mwisho itabidi ujiulize je inalipa mimi kutumia energy yote hii kutengeneza pesa hizi au nahitaji kuchagua biashara nyingine okay? kwa hivyo um, nataka nizungumzie hilo ikisha na nawe utaweza kuevaluate biashara yako kama kweli um, hayo malengo uliokuwa nayo uh, kama ni milioni kumi milioni tano milioni mbili pengine ni milioni moja je uh, yeah, biashara hii um, is it sas um, kwangu kutengeneza milioni moja kutokana na necha biashara na mahesabu yanasemajiso okay? espnb um, option, option ya kwanza unafanya biashara ambayo unauza bidhaa zenye kukuingizia labda faida ya shilingi elfu ih na wewe unataka kuingiza milioni 2 kwa mwezi kwa hivyo ili uingize milioni ishirini tunachukua milio, sorry, milioni kmi kila mwezi kwa hivyo ili uingize milioni kumi tunachukua milioni kumi tunagawanya kwa elfu ishini na mahesabu yanatuonyesha kuwa unahitaji kufanya mauzo ya upate wateja m5 kwa mwezi kuweza kuingiza milioni ishirini sasa swali linalofuata ni je unaweza kupata wateja a kila mwezi of course najibu ni ndio lakini swala linalofuata je is it easy kupata wateja m ta kila mwezi najibu is not that easy kama watu wanavyofikiria it is very difficult kupata wateja ma kwa mwezi na kuna vitu vingi vitakuzuia wewe kupata wateja mta kwa mwezi kitu cha kwanza biashara yako ni mpya haijulikani kitu cha pili Um, brand yako vile vile ni mpya haijulikani kitu cha tatu um, unahitaji kuspend pesa katika matangazo na kwa vile kila mauzo every ve ni faida yake ni shilingi elu20 inabidi uhakikishe kuwa matangazo yako una spend chini ya shilingi elf20 kumpata mteja sijui kama unanielewa ili matangazo yako yalipe kost ya matangazo yako inabidi iwe les han 20 kupata mteja Kit, kitu ambacho is very very competitive na ndiyo maana watu wengi wanashindwa kuafod kurani matangazo kwa sababu faida wanayopata katika mauzo yao ni ndogo sana kwa hivyo wakispend pesa kwenye matangazo wanakuwa wanaspend pesa nyingi kuliko pesa wanazoingiza okay so that is another challenge kwa hivyo kuna vitu vingi vitakuwa ni challenging kwako kuweza kufanya mauzo ya miat5 uh, kila mwezi lakini haimaanishi kuwa haiwezekani okay? uh, lakini ukiangaliahii ndo faida ya kuangalia n wy ujiingize katika biashara ambayo inaweza ikakupa headache na unaweza ukafanya biashara ambayo kuingiza hizo pesa ikawa ni very easy okay so nakupa option ya pili ptin namb t um, unataka kuingiza milioni kumi hiyo hiyo kila mwezi lakini umesema baadala ya kus katika biashara ya shilingi l20 nita katika biashara ambayo itaniingizia faida ya milioni moja kwa kila product kwa hivyo kama nitakuwa naingiza milioni moja kwa kila mauzo that means nahitaji kufanya mauzo kumi tu kwa mwezi only 10 sales per month na yeah, je kufanya mauzo kumi kwa mwezi inawezekana of course yes watu wengi wanafanya mauzo ya zaidi ya milioni moja kwa mwezi watu makampuni ya gari um, wanauza gari milioni s sb okay, uh, milioni kmi ishiini ya hizo 10 pesa ambazo wewe unataka kufanya mauzo kwa pdt yako okay? so inawezekana kufanya sel ya product ya milioni moja nikikupa mfano katika kampuni yetu sisi tuna product ambayo tuna chaji dola elu1j na miata ofp tuna chaj dol lum mia ta ambayo ni shilingi milioni tatu na uwa um, kufanya mauzo hii is not a problem tunauza tu bila, pro, tatizo, bila matatizo yoyote okay wy kwa sababu um, p tunayopromote uh, inahitajika kwenye soko na wapo watu ambao they are willing to pay that money na watu wapo wengi kuliko wewe unavyofikiriao okay? so ia um, una product yenye faida milioni moja uh, unahitaji kufanya mauzo kumi tu kwa mwezi um, so how do you go about it ni product ya namna gani hiyo ambayo inakuruhusu kuweza kutengeneza faida ya milioni moja na wewe uka faida, yani ukaweza kuuza kiurahisi um, mara nyingi za namna hii zina focus katika skills zako badala ya product ai zaidi katika product kama inavyofocus katika taaluma yako kwa hivyo mtu kama daktari kwa mfano Uh, anaweza specialist specialist super anaweza akasema uh, kutatua tatizo hili inabidi unilipe milioni tatu nitakufanyia upasuaji wa aina hii uh, na ili tatizo litakuwa nimeondoka grnt atapata watu ambao wataka ulipa hizo pesa kwa sababu anatumia skill zake skills ambazo watu wachache wanazo kwa hivyo kuweza kuingia katika himaya hii inabidi katika skills okay na zipo skills nyingi unaweza uh, skills ya kufanya online marketing marketing kwa mfano facebook marketing ni skill unaenda kwa katika kampuni unawambia uh, nitakusaidia kukuletea wateja katika biashara yako um, mwezi wa kwanza nitakufanyia bure na ukiona kuwa unapata wateja wa kutosha kila mwezi utakuwa unanilipa shilingi lakitano kila mwezi if kama una especially na hapo ukichagua biashara nzuri kuna biashara nyingine kwa kila mauzo wanaingiza labda milioni kwa hivyo ukimsaidia kupata wateja kumi kutokana na marketing yako that means ushamuingizia milioni kumi kila mwezi haoni shida kukulipa wewe lakitano kwa mwezi in fact atafurahi kukulipa hata milioni kwa mwezi okay so skills kama hizo skills za mauzo sales skills okay unaweza ukauza uka kwa simu kupitia simu skills uh, skills skills web skills, graphic simullail okay? uh, lakini usifocus katika a kasema mimi niasi hapana sema mimi, hapana, uh, sema mimi um, na kutengenezea grai ambazo zitakuza brandi yako kwa hivyo kama unataka kuimprove brandi yako so you focus on the problem ya yule mteja Elewa problem ya mteja ikisha um, zako ile problem kama sisi hatusemi tunawatengenezea uh, wafanyabiashara website tunasema tunawasaidia uh, uh, wafanyabiashara kunasa wateja kupitia tovuti zao kwa hivyo tuna bu zenye uwezo wa kunasa wateja okay so Uh, hiyo numbers katika biashara so make sure biashara yako ina b nzuri kama haina nmb nzuri i am telling you, I am telling you you through experience okay utahangaika miaka kutafuta wateja wengi katika biashara yako hali ya kuwa ungeweza kuendesha biashara ambayo unahitaji wateja wachache kutengeneza pesa nyingi okay so hiyo uh, kipengele cha kwanza kipengele cha pili ni katika Um, kuendesha biashara yako Now, this is naona this is a very big weakness yakonwafanyabiashara wengi wana weakness um, inawezekana ni hodari wa kufanya mauzo wa kuingiza pesa lakini ana weakness katika kumnaj pesa kuhakikisha biashara yake ina grow Now, this is a very very huge weakness na kama hujaifanyia kazi hii weakness i am telling you siku zote utakuwa um, upo katika upambanaji lakini huoni biashara yako kuwa inakuwa. okay so kuna mambo ya msingi ambayo unatakiwa kufahamu kila siku hata mtu akikuuliza akikuuliza swali kuhusiana na hayo unatakiwa uwe najua majibu yake jambo la kwanza unatakiwa kufahamu ni income ya biashara yako everyday income ya biashara yako unaingiza income ya kiasi fulani okay so kama wewe malengo yako ni kuingiza milioni kmi kwa mwezi um, that means inabidi ugawanye kwa nne kila wiki unatakiwa kuingiza milioni mbili okay? na nusu na ukigawana kwa tano, that means kila siku unatakiwa kufanya mauzo ya laki tano. okay so this is where you want to go lakitano no unapotaka kuenda lakini pengine a yako ni laki lakimoja kwa siku that means una sikua aki kwa siku so the question you need to ask yourself natakiwa kufanya nini ili niweze kukuza kipato changu kutoka laki moja kwa siku hadi laki nne kwa siku lakini mind you hapo hutaki kuingiza laki nne kwa siku unataka kuingiza faida ya laki tano kwa siku hutaki kuingiza laki tano kwa siku unataka uingize faida laki tano kwa siku lakini kuna expenses za biashara yako kwa hivyo lazima uelewe kuna expenses za kila mwezi za biashara ambazo hizi lazima ziwepo wether tumeingiza pesa au hatujaingiza kwa mfano kodi umeme okay na overheads nyingine kuna um, um, kodi ya tra na overheads nyingine you need to understand kwa hivyo ujue kila siku hizo pesa zina shilingi ngapi kwa ahivyo katika mahesabu let's say umekuja kuona kwa siku labda laki moja inaenda katika matumizi ya ku biashara yangu na kwa siku um, naingiza laki mbili kwa hivyo faida ni laki moja tu kwa hivyo natakiwa kuingiza laki sita kwa siku goals zangu na sio laki tano kwa siku my point. So this is very very important mahesabu ya biashara yako they have to be very very clear na kila siku na rekodi kama sio wewe basi kuwe na mtu kazi yake ni kurekod mahesabu ya kila siku na uwe unajua uko katika hatua gani kila siku niko nyuma mbele au niko wapi katika malengo yangu okay na of course bila kusahau, um, uwe, uwe, ya kusahau wewe kama mjasiriamali hutakiwi kugusa pesa za biashara yako kabisa biashara yako ni chombo chengine na wewe ni chombo chengine. do not mix chenginesion umeingiza milioni kumi katika biashara yako ukajion m na minimilioni una mshahara unayolipwa na biashara yako kwa hivyo mshahara mimi na, na mshahara na-nalipwa online profits okay hata online profits ingize milioni kumi, still mshahara wangu ni ule ule okay na uleulenachukua mshahara ambao ni reasonable mshahara ambao unanipa kula na uh, uh, matumizi ya kawaida asichukui uh, pesa nyingi kutoka kwenye biashara kwa sababu nataka zile pesa ziweze kukuza biashara yangu that is the only way you can grow okay uh, na kipengele cha tatu nilichotaka kuzungumzia ni mahesabu katika uh, maamuzi ya matangazo and hapa naona weakness uh, kubwa vile vile um, especially nikiwafundisha baadhi ya wanafunzi wangu Uh, namna ya ku uh, kitu cha kwanza nawambia watt matangazo kwa dola um, tengeneza tangazo test ikishaangalia results kama results ni nzuri endelea u katika matangazo uendelea kupata mauzo zaidi sasa wengine sawengine za baadhi ya wanafunzi ambao lets ambaoan d kaingiza milioni okay Now, that is a huge return on investment huge return on investment pesa ulizoingiza kidogo lakini faida ulioingiza ni kubwa mno ukikompea na pesa ulizotumia katika matangazo sasa utakuta mtu anaspend dola kaingiza laki mbl huyo mtu anakasirika kisha anaacha matangazoiangaiatangazapendd ka ni kama lbl kaingiza laki mbili That is 20 times, 20x. 20 times ya pesa ulizowekeza wewe nenda kwa investo yoyote maambie natafuta um, investment yenye kunipa returns ya mara ishirini hakuna investment yoyote hata huyo rnbafe ambao watu wanamsifia one of the best investors hana investment ambayo inamrudishia faida ya zaidi ya mara ishirini alizo spend watu wanasherekea 5 return on investment ua amespend laki moja ameingiza ame laki moja na elfu tano getting my point That is 5%. hapo anasherekea na, an, na nzuri wewe unapata ritani ya mara ishirini kisha unakata tamaa unakata tamaa vipi na, ni, na una, una, una pesa zako zimerudi na umepata faida so as long as long pesa zako zinarudi na unapata faida na ushakati zile ost zako okay then you you are are not supposed um, uh, kukasirika. You are supposed kukasirika to be excited okay kila siku unatakiwa endelea kur matangazo mpaka tangazo lako unaona linakupa hasara ndo na stop Lakini as long as unaingiza pesa nyingi kuliko ulizotumia unatakiwa kuendelea kura matangazo bila kuacha kwa sababu um, inakupa faida imagine una, unaingiza pesa katika Um, machine fulani let's say unaingiza elmj kisha kila ukiingiza elfu moja, that el unapata una el mara ishirini ya zile pesa ulizoingiza utaacha kuingiza tena au utaendelea kuingiza elfu moja mpaka mpaa yani mashine iache kutoa pesa so that is the same thing na matangazo ukiingiza pesa kidogo ikawa inatoa pesa zaidi ya uloingiza why do you stop kutangaza the numbers numbers are in your ina kufeva wewe message kwako kama hufanyi mahesabu katika biashara yako then you need to start now anza na ku uh, uh, bne yako je inakupa nm ambazo the nature of your business if not jiulize kitu gani unaweza ukaboresha aidh um, labda ukatafuta product ya ziada au service ya ziada katika biashara yako nmbe zikakufeva wewe uh, au unaona kama kamahapa kwa biashara liokuwa nayo um, hailipi then tafuta biashara ambayo nmbe zitakufeva wewe Otherwise, utajikuta a lot of unaend um, kufanya biashara um, ambayo ambayo unatafuta wateja wengi hali ya kuwa ungeweza kufanya biashara yenye wateja wachache na na pesa ni nyingi zaidi okay jambo la of course na vile vile swala la kujiuliza skill gani naweza ku ambayo itanisaidia kuongeza value ya biashara yangu ni develop skill gani ambayo naona kwenye soko inahitajika watu wachache wanafahamu hilo skill lakini mimi nikiwa nayo naweza nikaingiza pesa nyingi zaidi okay Uh, then of course bila kusahau mahesabu ya biashara yako this is a given kama ufanyi hivi mali so you need to start doing this uh, na of course kwenye matangazo vipi unaweza kuendelea kuran matangazo kila siku bila kusimama uh, na nmb zikawa zina okay? uh, tuishie hapo i hope umeenjoy umeenjoy uh, podcast ya leo kama naomba ucomment chini uh, umejifunza nini talk to you soon natumai umeenjoy podcast hii kama utapenda tukushike mkono na kukusaidia hatua kwa hatua namna ya kujenga biashara ya uhakika kupitia mtandao wa internet basi hakikisha unatuma ujumbe kwa assistant wangu uh, kukupa maelezo kuhusiana na ya online profits university program ambayo itakuonyesha hatua sita za msingi unazotakiwa kufuata kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet hii ndio programu iliyomsaidia mwanafunzi wetu tatu omari kuweza kukuza kipato chake kutoka laki mbil kwa mwezi hadi milioni st na laki2 50 kila mwezi kupata maelezo zaidi kuhusiana na program ya online profits university tuma ujumbe kwa ass wangu katika namba ya whatsapp namba ifuatayo 679536927 na na na 679536927 fanya hivyo mara moja na ukituma ujumbe andika maneno yafuatayo ili uweze kupata of ya asilimia 50 ya hi program andika of online online profits university, offer online profits university university na yeye atakutumia ujumbe wa sauti yenye kukupa maelezo ya kina kuhusiana na programu hii ya online profits university na namna unavyoweza ukaanza mara moja na ukapata kwa ofa ya punguzo la asilimia 50 katika mwaka wa kwanza na kama utapenda kuendelea kufaidika na podcast yetu basi hakikisha unainsl application ya enca application ya a a n n c c h h o r o r um, baada ya ku dod hiyo application bofya ln baada listen, ya kubofya n sch mjasiriamali wa mtandao mjasiriamali wa mtandao ikisha ikishabofya nyota iliyokuwepo upande wa kulia baada ya kufanya hivyo um, kila uh, utakapofungua application hiyo utaweza kuaccess podcast zetu zote tulizowahi kufanya na unaweza ukasikiliza kwa muda wako wowote ule wedza unafanya mazoezi una- upo kazini ukishavaa unaweza podcast zetu ni mimi d said said, said tutaonana katika podcast ijayo