helo na karibu katika podcast ya mjasiria mali ya wa mtandao podcast ambayo inakuonyesha jinsi ya kutumia mtandao wa internet kuna wateja pamoja na kukuza biashara yako kama huye ni mjasiria mali unayotaka kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet basi hatua ya kwanza unayotakiwa kufuata ni kujiandaa kisaikolojia kuweza kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa nt wafanyabiashara wengi wanafeli sio kwa sababu hawajui wanatakiwa kufanya nini kupata mafanikio lakini kwa sababu hawajajiandaa kisaikolojia kwa ajili ya kupata mafanikio hayo kwa hivyo unaweza ukakuta mtu anajua anatakiwa kufanya nini lakini hafanyi kwa sababu aidha hana hanamwatisha au pengine hayupo clear exactly hayupoanatakiwa kufanya nini au anaogopa kufeli kwa hivo kisaikolojia haiko sawa kwa hivyo ili kukusaidia kuondokana na hizo changamoto ambazo anaweza ukakutana nazo za kisaikolojia tumekuandalia darasa la wiki nzima bure kabisa ambayo zitakuonyesha jinsi ya kujiandaa kisaikolojia kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet kupata mafunzo hayo nenda katika tovuti yetu ya nliptz mkwaju bure nlinpfi uh, ambayo inaandikwa nline kesapfi profits, profitsctz mkwaju bure nenda sasa hivi kabla hilo darasa hatujalitoa hewani karibu darasani helo na karibu katika sehemu ya 36 ya podcast hii leo ni siku ya jumamosi na kama ada yetu siku hii huwa na shea wewe saturday wewedy au kwa lugha yetu ya mtaani makavu live huwa nakupa ukweli kwa nini unashindwa kuona mafanikio katika biashara au maisha yako kiujumla na kwa siku ya leo huwa sipo hapa kukufurahisha nipo hapa kukuambia ukweli japo kuwa huo ukweli unaweza ukakuumiza so um, why am I doing this? nafanya hivi kwa sababu hf ukweli ndio utakupa uhuru na siku ya leo nataka nizungumzie topic ambayo naona inawagusa watu wengi na topic yenyewe ni kwa nini unashindwa kupata furaha katika maisha yako kwanini unahangaika na unashindwa kupata furaha katika maisha yako kwa hivyo kama upo katika situation ambayo hujisikii raha hujisikii amani pengine uh, una katika maisha na hiyo haikupi raha pengine una matatizo uh, nyumbani uh, pengine biashara yako haikui kila siku unahangaika unashindwa uh, kufanya mauzo unashindwa kupata wateja unaona mambo yako hayaendi na kila unavyojaribu au kila yni unatamani mambo yaende vizuri lakini hayaendi vizuri na unashindwa kujua kwa nini basi naomba unisikilize kwa makini kwani huenda hili jambo Um, ambalo ntakuambia uh, ndio sababu uh, kwa nini unashindwa kuona mafanikio kwa hivyo uh, zipo sababu nyingi ambazo zinaweza kusababisha uh, wewe kushindwa maf- ku, um, kujisikia raha yani ku, ku, ku, kuishi kua katikac akkuwa okay, katika amani uh, na kuanza um, mafanikio kuja kwako ni kwa sababu wewe ni mbinafsi You are you are okay? dunia yote inakuzunguka wewe The whole world is around you. unataka kila kitu ki, yn yani, um, fedha zote zije kwako unataka mambo mazuri yaje kwako unataka maisha mazuri yaje kwako hakuna ubaya kufanya hivi lakini unasahau kuwa kuna watu wengine huko nje ambao wanahitaji hayo mambo mazuri kuliko wewe so a so dunia yote nakuzunguka wewe you are au kwa lugha ya kisikolojia tunasema wee kiamka asubuhunafkira matatizo yakokilaausiku um, unawaza matatizo yako hata usingizi pengine upati vizuri so okay um, um, na hiyo inakufanya um, inakuwa inajenga tabia fulani tabia ambayo inakuzuia wewe kuona mafanikio uh, kwa mfano unaogopa ku pesa zako katika elimu kwa sababu unaona una zile pesa na zile pesa unaziona ni muhimu kwa ajili ya wewe kusurvive Uh, pengine unaogopa kutoa kitu bure kwa wateja wako uh, kwa sababu unaona utase unaona utapoteza okay? uh, unaona kuwa yeye atapata mimi ntakosa okay? kwa hivyo inaanza kujenga ile mentality tunaita mait mentality mentality kuwa ukitoa au kimsaidia mwingine wewe unapoteza okay? but in reality Um, ukigeuza uki um, uh, ukifanya vile kuwa wewe hupotezi bali unafanikiwa zaidi kuna makala ilikuwa nimeandika uh, katika tovuti yetu na makala inaitwa um, siri ya wafanyabiashara wakubwa wenye mafanikio na hiyo makala ni katika makala iliyopendwa sana kuliko uh, makala zote nilizoandika na ndani yake nimezungumzia watu aina mbili Uh, mtu wa aina ya kwanza uh, tunasema ni intrinsic, intrinsic. na hii ndio asilimia kubwa ya watu maana watu wengi hawana raha watu wengi haoni mafanikio watu wengi wana struggle kwa sababu wao ni intrinsic ga ni mtu wa aina gani ni mtu ambaye anajifikiria yeye ah, nadaiwa, oh, nadaiwa kodi ya nyumba oh, maisha yangu hivi oh, I'm like this. I'm like that a Okay? Uh, kwa hivyo hata kama jirani uh, pengine ana shida shidai uh, mwenyewe na shida zangu siwezi kumsaidia okay? so fo- una focus, um, kuona shida za watu wengine kwa sababu asilimia tisini na tisa ya muda wako au, au mawazo yako yanaconcentrate katika shida zako kwa hivyo hao ni watu ambao ni nii lakini kuna watu ambao ni extrinsic ndio um, unakuta wafanyabiashara uh, wenye mafanikio makubwa wanakuwa wanaangalia shida za watu wengine shida za watu wengine watu wengine wana problem gani what do they have katika maisha kitu gani naweza kufanya au nikawapa kuweza kuwasaidia kus poblem zao kwa hivyo hata wakifanyabiashara wanaangalia shida zao kwanza kabla ata ku, ku, kuangalia bidhaa auhuduma gani kuwapa watu katika biashara wanakwa sababu yao ni kuuza bidhaa atengeneze pesa atatue shida zake sio kumsaidia yule mteja kutatua matatizo yake n ni kuwa yule mteja wateja wako hawajali kuhusiana na shida zakosasa okay? lakini wewe ukiwaonyesha kuwa unajari kuhusiana na shida zao hapo ndo wewe unaonekana ni mtu mwenye thamani hapo ndo huyo anaona a yako okay? so, nayotaka kusema you need to stop being selfish ni, ni kuacha kujifikiria wewe tu na uanze kuwafikiria wengine na anza kus za watu wengine okay? so, this is very, very important. Okay? nao kitu chingine nataka kuongezea hapo na tatizo hili nalo linazalisha tatizo la ubahili kwa mfano kwa vile wewe unafikiria matatizo yako unaona kuwa mimi nina shida maisha yangu magumu okay I'm struggling uh, mambo sio rahisi kama unavyofikiria d said we hujui maisha yangu listen i understand, okay? Now, i understand understand okay na more than you can imagine Okay, nikifikiria mimi tm like nilikuwa katika um, biashara yangu like nilikuwa arusha biashara ilikuwa ngumu na elfu tano ya kutumia wiki nzima na daiwa, uh, in fact, upo, I, was, this i dont like to share, okay, it was a very, very t time kwangu i iwa ilikuwa sina sehemu ya kukaa sina waso Okay? nyumbani so kwa bahati nzuri kulikuwa na rafiki yangu mmoja ambaye tulisoma wote ikabidi nifikie kwake ukinitajia okay? so, hizo shida hizo shida alikuwa ilikuwa ni moja tu hzosda um, mosebul ndo hapo hapo um, popojko ndo ya okay? kitanda nafasi iliokuwepo a yani, watu wawili mnabanana mkisimama so hiyo hiyorm inatoshelea ina kitanda tu ndani tulikuwa tunatumia choo cha kushea na kuna nyumba, siju ka manga, vi, vi. Viumba, nyumba. sijui kama siju kamaivyumba maanake sio nyumba ni vyumba sijui almost yumba kwa hivyo vyumba kumi na wengine wanafamilia na watoto tunashea choo kimoja choo kichafu kama nini kwa okay. ufupi i understand that kind of life nanikiangalia nyuma when i ask myself okay hapo lets et uh, um, um, kuna vitu vinatokezea nyumbani uh, msiba unatokezea nashindwa kuatend uh, um, zitatokezea vitu nyumbani ambavyo vamuhimu nashindwa kuattend wy kwa sababu na onentrate katika problem na matatizo aliokuwa nayo badala ya kutoka nje ile fikra and think of ni za watu wengine kwa hivyo hata nikijaribu kuuza products nilizokuwa nauza at that time ninakuwa so desperate kuuza yani mpaka yule mnunuzi ananiona mimi kama ombaomba vile nnavyouza na ina affect mauzo yangu kutokana na psychology ililiokuwa nayo i unanielewa unanielewas okay? so, i had to change that psychology, psychology ilibidi iondoke okay? ilibidi niwafanye wateja waone kuwa mimi niko pale kuwasaidia kutatua matatizo yao kwa hivyo mimi nikaonekana na thamani kwao kuliko kuwaona wao wana thamani kwangu siju kama unanifahamu so badala ya kuwa binafsi nikaanza kufocus katika matatizo ya soko na something else i did soi idi nikasemanilivyoanza okay, um, yani, kutoa i started giving okay, tabia ya kutoa tu sadaka just like that you give g a unatoa na nahutegemei pesa zako zirudi when youetgo okay, the, the problem is tunangangania kile kidogo tulichokuwa nacho uh, kwa kuona kuwa tukitoa hichi tutakuwa hatuna kitu but in reality anaetoa risk ni mwenyezi mungu na mwenyezi mungu anakwambia ukitoa anakupa zaidi so if you let go ukiacha ile tabia ya ubahili sometimes kuna kitu muhimu unataka uh, ku- hata kama moja ni kutoa sadaka kuwapa watu wenye shida just let go ukamwona mtu mwenye shida ukampa ukampa tu just kwa kumsaidia kitu chengine wewe mwenyewe you are struggling katika biashara yako and maybe unajua nikie katika elimu fulani itanisaidia unangangania vile vipesa unaona kama chochote nikikwambia how much kamatezichochote nikikwambiaan katika kujifunza kila mwezi naea aimaasababuajua itarudi, najua itarudi maramiya, mara ma mara el mara yingi Okay? so this is my message to you the reason you are struggling huoni raha and then one thing ukiweza ukajiseparate na material things vitu pesa mali vitu va namna hiyo ukalet go uka, unaweza kujifanya u, u, unaweza ukasababisha uka furaha ndani ya nafsi yako bila ya kumiliki hivyo vitu That is when youae fr whenyou aec huo ndio utajiri utajiri sio uh, um, mali ulilokuwa nazo utajiri hautokani na furaha kwa wewe kumiliki mali nyingi utajiri unatokana na furaha hata kama humiliki mali hata kidogo that is what is. Okay? i hope utakuwa umepata mawili matatu uh, katika uh, sehemu ya leo Uh, please share na mimi ndani um, ya group yetu ya whatsapp kitu gani umejifunza na utachukua hatua gani kuhakikisha unabadilisha mindset yako na wewe kuwa huru na utumwa huu maanake huu mimi nauita utumwa wa nafsi okay uh, mimi d said said uh, tutaonana tena katika sehemu ijayo peace kama wewe ni mjasiriamali ambaye umekuwa ukivutiwa na naast hii na ungependa tukushike mkono hatua kwa hatua hukuonyesha namna ya kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet basi nina habari nzuri nzuri sana tumeandaa pogramu mpya ya kuwasaidia wajasiriamali kama wewe na kuonyesha hatua ambazo wanaweza kufuata Um, kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet hii ni program um, ambayo utapata mwaka mzima uh, na ndani ya hii program utajifunza hatua sita unazotakiwa kufuata kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet na hii ndio program iliyomsaidia moja a mwanafunzi wetu kwa jina la tatuumari kuweza kukuza kipato chake kutoka laki tatu kwa mwezi hadi milioni s na laki2 a 5 kila mwezi Aa, na program hii um, harama zake ni laki st kwa mwaka lakini kama msikilizaji wetu wa podcast tutakufanyia ofa ya kufa mtu Aa, kama utatuma ujumbe kwa assistnt wangu um, ambayo nitakupa namba sasa hivi uh, utapata badala ya kulipa laki st kwa mwaka Uh, utalipia laki mbl tu kwa mwaka kwa hivyo utaokoa hapo laki nne nzima au kama unaona kulipia kwa mwaka mzima uh, itakuwa ni mzigo kwako unaweza ukalipia kwa miezi sita laki moja na ishirini kwa mwezi sita kwa hivyo kupata uh, maelekezo zaidi kuhusiana na pgra hii uh, tuma ujumbe kwa a wangu na namba yake ni 09 53697067953697 s679 5 36927 tuma ujumbe wawhatsapp namwandika oferpsipivesi uh, ukishaandika hivyo ataelewa kwa wewe umepata ujumbe kutoka podcast hii na atakupa maelekezo kuhusiana na hii program na mbali na kupata program hii kwa hivyo uh, utapata vile vile uh, na uh, programs nyingine bure kabisa kwa hivyo kushamtumia ujumbe atakupa maelekezo yote atakufahamisha um, ndani uh, ya program hii utapata kitu gani na kitu gani na kitu gani na ofa na zawadi zawadi kabambe ambazo utapata ambazo zinakuja na hizi ofa kwa hivyo kama unahitaji msaada wa uhakika uh, na unataka mentor wako kushika mkono kukuonyesha namna ya kujenga biashara ya uhakika hutotaka hii ofa ikupite ofa hii haitokuwepo kwa muda mrefu kwa hivyo kama unasikiliza hii audio hakikisha unachangamka haraka na kama utakuwa umemtumia ujumbe huu wakati ofa imeisha utanisamehe aa, lakini aa, vizuri ukajaribu mara moja kabla ya ofa kuisha asante