helo na karibu katika podcast ya mjasiria mali ya wa mtandao podcast ambayo inakuonyesha jinsi ya kutumia mtandao wa internet kuna wateja pamoja na kukuza biashara yako kama huye ni mjasiria mali unayotaka kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet basi hatua ya kwanza unayotakiwa kufuata ni kujiandaa kisaikolojia kuweza kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa nt wafanyabiashara wengi wanafeli sio kwa sababu hawajui wanatakiwa kufanya nini kupata mafanikio lakini kwa sababu hawajajiandaa kisaikolojia kwa ajili ya kupata mafanikio hayo kwa hivyo unaweza ukakuta mtu anajua anatakiwa kufanya nini lakini hafanyi kwa sababu aidha hana hanamwatisha au pengine hayupo clear exactly hayupoanatakiwa kufanya nini au anaogopa kufeli kwa hivo kisaikolojia haiko sawa kwa hivyo ili kukusaidia kuondokana na hizo changamoto ambazo anaweza ukakutana nazo za kisaikolojia tumekuandalia darasa la wiki nzima bure kabisa ambayo zitakuonyesha jinsi ya kujiandaa kisaikolojia kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet kupata mafunzo hayo nenda katika tovuti yetu ya nliptz mkwaju bure nlinpfi uh, ambayo inaandikwa nline kesapfi profits, profitsctz mkwaju bure nenda sasa hivi kabla hilo darasa hatujalitoa hewani karibu darasani helo na karibu katika sehemu ya 38 ya podcast hii na katika sehemu hii nataka nijibu swali ambalo watu wengi wanapenda sana kuniuliza kwa hivyo topic ya leo ambayo tutazungumzia ni topic ya jinsi ya kuanzisha biashara hali ya kuwa huna mtaji Okay. jinsi ya kuanzisha biashara bila ya kuwa na mtaji wowote wa na watu wengi wanapenda kuniuliza hili swali d said aa, mimi natamani sana kuwa mjasiria mali lakini sina mtaji ni nini okay hilo ni swali moja nalipata na swali jingine ambalo nalipata vile vile ambayo naona kwa namna moja au nyingine inafanana na nitakwambia kwa nini nafanana mwengine ananambia d said mimi nna milioni mbili au na milioni tatu wengine wananambia said mimi nna milioni kumi nifanye biashara gani inayolipa okay? na hawa watu wawili naona ni watu design moja na huyu mtu wa kwanza anayesema hana mtaji akipewa milioni kumi na uhakika ataniuliza swali la pili okay? na sababu kubwa anasema hivyo uh, ni kwa kuwa Um, ya dhana mbili okay not dhana mbili dhana moja na nkuna yani kitw ana mis na vile vile kuna dhana aliokuwa nayo kichwani kichwan okay? na kitu anacho ms ndani ya kichwa chake ni clarity hayuko clear anataka kufanya nini wengi wenye kuuliza maswala haya okay wengi wao naweza wengiwao naezakusema zaidiyasilimia t kama si wote okay? um, hawapo clear wanataka kufanya nini na wengi nikiwauliza kwani unataka kufanya biashara gani anaganda okay hana jibu la haraka haraka ah labda eduka, oh, labda duka niuze nguo mpak labda kwa hivyo hata hata hayo majibu anayotoa hana uhakikanayobuta nini usifanye nguofaffanyei ahivo anakuwa hajibu kwa confidence kwa sababu hana clarity hayupo clear exactly anataka kufanya nini ni okay? hilo jambo la kwanza jambo la pili ana assumption this is wengi wanayo akiangalia watu wengine wanaofanya biashara wanafikiria walikua na pesa walivyoanzisha biashara wanaasum kwahivo namimi nikiwa na niki pesa nkianzsha biashara nitapata mafanikio watu wengi tapataafawatu ngi okay na nitashare na wewe story yangu a mimi nilivyoanza kufanya biashara watu wengi ambao nawakuta hivi ni mamilionea na mabilionea wengi wao walikuwa hawana pesa walivoanzisha biashara na usisemi kuwa pesa sio kitu muhimu katika kuanzisha biashara that is not what I'm lakini pesa sio swala la na mwanzo unatakiwa kufikiria kama kufanya biashara it is not kam ataufanya katika list yako okay number o katika list yako ni kujua unataka kufanya nini that should be be number one. okay you have to be clear unataka kufanya nini kama hupo clear unataka kufanya nini hata upewe dola milioni moja wewe hutofanya biashara yoyote ya maana na sana sana utakuja kuzipoteza hizo pesa okay okay okay so so clarity is very very important okay? uh, um, okay. so one be clear number namb okay, t badala ya kutafuta resources you need to be resourceful okay badala ya kutafuta vitendea kazi badala ya kutafuta mtaji wewe unatakiwa uwe kitendea kazi au wewe ndio mtaji sijui kama usha kuna nyimbo fulani zamani nakumbuka livokua nasoma nilikuwa naisikia sana nasema mtaji wa maskini ni nguvu zake mwenyewe okay mtaji wa maskini ni nguvu zake mwenyewe okay so instead of looking for resources you resourceful kwa sababu omajwawewe ndio mtaji wako wewe ndiyo wako mtaji okay Now, nataka na wakonawewe story yangu okay so m baada ya kumaliza form kumalizaf uh, nilikuwa sina pesa kama vijana wengi nikawa natafuta kazi uh, sijapata kazi uh, nikawa invited uh, kazini yangu mmoja akanialika katika presentation um, ilikuwa presentation ilikuwa ya network marketing na hiyo kampuni wao walikuwa wana dal na, na kuelimisha watu mambo ya okay, microsoft word office excel powerpoint kompyutamfrffieexceloepointk okay. Um, na namimi nilikuwa na interest napenda sana kompyuta tangu zamani n yani yani nantia wazimu ompute yani, um, something ambayo nilikuwa napenda sana okay? na one of the causes ambazo wakaja kuntrodce um, katika ile nani ilikuwa ni um, web design okay so long story wedesignsooo um, niliingia uh, katika hiyo biashara baada ya kukopa pesa pesa okay of course ilikuwa high cost pesa nyingi uh, so haikuwa haikas ule mtu in fact, nili kukoesaauyomtui na huyo mtu uh, in fact ni, I, I, I a deal na huyo jamaa ambaye alikuwa akafungua ofisi a hiyo biashara sikiliza me sina pesa and this is how you resourceful okay uh, baadala ya wewe kulalamika huna pesa you have to be resourceful so mimi nikawa Nika naye Nika sikiliza uh, at that time ile ilikuwa ni mpya na kulikuwa hamna watu wengi omimi sikiliza mimi sina pesa lakini i know unataka kujenga hii biashara hapa so this is what I'm going going to to do for for for you you work free as long s naingiza mimi hii biashara na kwa vile niliona opportunity katika ile biashara akakubali akanilipia Um, and every day tukawa tu yani, nafanya presentation japokuwa presentation yangu ilikuwa mbovu kabisa nilikuwa naogopa natetemeka disaster miezi sita sikufanya sale hata moja but that is another story for another day okay but point ambayo nataka kukuambia ni kuwa uh, katika one of the causes walikuwa not not cause kusema la kweli Uh, walikuwa na option ya mtu kuhost websit yako hewani hapa kupitia hii this is wonderful now, sasa na nilikuwa ii anasasa amiiianatamani kumilikietyangu uh, asema um, ili baadaye nitaweza kutumia website kuuza bidhaa zangu online okay now what happened onia nao kusoma mambo ya kompyuta it na nini inabidi niende nikasome diploma at that time uh, na sina pesa na mimi uh, niko katika likizo ya mwaka kipindi kile sisi tukimalizafm tunapata ile likizo ya mwaka mmoja um, so within one year sitaweza ku, ku, ku, kusoma um, yani diploma diploma three years maybe huko okay so what i did is kulikuwa na um, kijana mwingine mwule ndani ofisini ye alikuwa one of uh, the mem- yani members katika hiyo kampuni one of the customers alikuwa anafahamu web design alikuwa ni anafahamualikuwa uh, nidi basi tukam nilikuwa mimi na wenzangu wawili really, tukamwomba basi tusaidie uh, tufundishe how to build websites basi tukakaa naye weekend moja um, akatufundisha basics ya kutengeneza website html kuandika zile kod na nini so uh, so what happened is so it was very interesting yani pale ikawanano sana mafunzo na nini so what happened after that mafun um, a wiki inayofuata tulikuwa tukutane naye tena na akawa anatupiga chenga haji okay busy yani of hajiob very, very b akawa ana muda uh, wa kutufanyia lakini mimi, yani, ule moto ushawaka ndani ya nafsi yangu ndani ya roho yangu yani yani i ya, i had that fire okay and I said I have to learn this by hook or so of course wenzangu hajajifunza tena lakini mimi sababu ule moto ulikuwa nao uh, nikawa naingia online kutafuta ouss mwenyewe za bure nikawa na sc google nikawa najifunza mwenyewe mpaka nikatengeneza website yangu ya kwanza more than, it was more than 0 years ago okay website yangu ya kwanza um, said, n nikairusha hewani so that was a very uh, amazing feeling kwa hivyo nimeweza ni basic skills za kutengeneza website so nilivyomaliza form six, of nilivyomalizafomo um, uh, nikaaply chuo nikapata kusoma medicine uh, nani ya udaktari kcmc moshi uh, and at that time donish, na basic foundation ya kutengeneza website na ngeilioka kule nikakutana na kijana mmoja naye nae uh, anatoka cambodia na alikuwa anatengeneza website website website we became very good uh, zake, was very good good friends na na- na zake was katika kutengeneza mwanzo hadi mwisho so i used to spend a lot of time with him nini and that is where idea ya kuanzisha biashara ikaanza nikiwa chuoni nikaanza ku sina computer at that time by the way okay so i just want to show you this lesson um, kuwa if you do not have resources be resourceful kama mt- huna mtaji basi wewe kuwa mtaji okay? so ilikuwa um, naingia ing- na intenet ca Um, kutengeneza website yoyote ambayo uh, and that is how i started making money so uh, mtu wa kwanza nakumbuka uh, alikuwa ali anafungua kampuni ya tours pale moshi nikawambia nipe project ya ja kutengeneza website uh, how much websit omch ulichar ikanitoka tu dola mia tatu dollars my first fsit amini usiamini na watu wengi wanaotengeneza website ya kwanza wanaona aibu kutaja pesa uh, kama hiyo00 so dollars um, of course kwa sasa hivi uh, ni almost laki like, ngapi laki like, saba or something okay so baada ya kupata zile pesa uh, nikamtengenezea website yake um, na zile pesa nikatumia kununua kompyuta uh, nilinunua pc um, Uh, personal kompyutaya mezani nikawa naiweka katika rom yangu naendelea kuwatengenezea ya watu website okay so this is how i started. i started started with a humble beginning sina pesa sina mtaji but i had two things. Okay? i had had two two things things okay one one major thing one thing two things, yeah so jambo la kwanza nayo i was very clear nataka kufanya nini na jambo la pili nilikuwa na passion s yani, nilikuwa na moto ndani ya nafsi yangu kuwa i yani i want want to to do this I want to see this see happen kua okay? kama hivyo vitu huna sahau okay, it's not about the okay? uh, th una pesa huna pesa kama huna passion ya kufanya kitu unachotaka kufanya do not expect usitegemee utaona mafanikioso okay? kama huna mtaji wewe ndio mtaji you will find a way out utapata njia ya kufanya hiyo biashara okay lakini wengine wanaambia lakini d said biashara yangu inahitaji kununua vitu na kuuza vitu the question is that your htakuuliza is it kitu himo ndani ya roho yako do do you want to do that okay and if the is yes okay na kweli unahitaji pengine milioni tano kuanza hiyo biashara for example oea okay. um, solution ni kujiuliza how can i raise the 5 million that is the next h isaa so, unalotakiwa kuuliza milioni tano nitai vipi okay? And the best option ambao mimi nakushauri mimi sishauri watu kukopa pesa kabla ya kuanza a business usiazime biashara kuanzisha biashara hata siku moja okay take this advice very seriously mtu unaazima pesa kama biashara yako ina run unapata faida na unajua ukizingiza hizo pesa utakuja kuzalisha shilingapi ushaona flow system yako inaenda inaenda vipi okay lakini kwa hali ya kawaida usiazime pesa kwa kuanzisha biashara is not i advise. okay unless ile biashara mtaji wake ni mdogo sana elfu hams okay watu wanao oin netwok marketin you know, you know okay. ataakeaaiaro biasara aalipa aeatu elfu hamsini laki moja laki mbili. Pesa business ambayo inahitaji mtaji mkubwa i do not advise anyone kuanza kwa mkopo okay um, so what a you do kama huna pesa una esanumb tafuta kazi ajira okay tafuta ajira ikisha uanze kusev pesa pembeni unajua unase pesa kwa ajili ya ya kitu gani ndani kichwa chako i am saving money for my business okay kitu chingine kama um, huwezi kutafuta ajira nenda katika watu wanaofanya biashara unayotaka wewe kufanya. Now, the biggest, the most important skill, skill ya muhimu natakiwa kuweza kuwa nayo um, kwa mfanyabiashara kama unaanza na biashara mpya skill unayotakiwa kuwa nayo ni skill ya, ku, ya mauzo Sales. okay ku kumiliki mali is is is not an issue issue kuuza that that that where the issue is. so you you need need to to learn skill skill okay and you need to master that skill. Um, na itakuwa vizuri itakuwa ni advantage kama hiyo skill unayo kabla hata ya kuanzisha biashara So what you can do ni kuenda kwa mtu anayefanya biashara kama hiyo i i love your business, I love your your business product uh, na i want to work for you na sitaki unilipe mshahara wowote only thing i ask fom you, you kitu ambacho nataka kutoka kwako ni uniruhusu mimi niuze hizi zako na nikishauza utanilipa commission. kwa hivyo mtakubaliana hvo kwa kila bidhaa ambayo utauza okay? Um, and anza kuuza jione je mimi tuseme nikaanzisha hii biashara nitaweza kuuza Can i sell okay angalia vipi unaweza ukauza kama umejikuta okay na ushamas sushaanza usha kufanya unaona huwezi kuuza then how will you be able oel ukishakuwa na mtaji si utakula hasara are getting my point so mpaka u kwanza jenga skill ya kuuza na ukishaweza kuuza that means you can raise money kuuzakisa unaanza kueka malengo wiki hii nitauza kiasi fulani nitengeneze kiasi fulani um, and make sure you do that. Okay? Now, the only thing kitu ambacho kitakuzuia wewe kufanya hivyo is the lack of hivo kutokuwa na subra kama huna subra ndugu yangu na watu wengi wanaotaka kuanzisha biashara wana problem yetu unajua ni nini tunaangalia biashara za watu wenye mafanikio ikisha hatuangalii shida walizopata kabla ya kuanzisha ile biashara kwa kwa hivyo hivyo ah, yule jamaa zuri. Ah, duka zuri kweli anapiga mchezo mwanangu na nitaanzisha kama hilo unaanza kufikiria safari yako safari yako inatakiwa kuanzia dar darisslam kuelekea arusha lakini wewe unataka safari yako ianzie moshi kuelekea arusha unataka uruke hizi kutoka daa sijui wapi huko korogwe wapi wapi hizo safari za katikati unataka uruke you don't want to pass through no no no no no no mambo hivyo start with humble beginnings anza urukemambo aendanac kaanza na kampuni yake katika yao. okay katika yao na ilibidi auze ya gari yake kupata mtaji alikuwa kibovu. Kibovu, na kigari kibovukibovu wameuza largest companies a multibillion dollar company ya kusafirisha mizigo duniani jamaa wameanza hiyo biashara watu wawili na baskeli wanasafirisha mizigo kwa baskeli na hiyo pesa ya kununua baskeli wamekopa uh, dola okay wamekopa dola mia wakachanga wakanunua baskeli mbili kila mmoja na baskeli yake wanawasambazia wana watu mizigo that is how they started okay sasa hivi mtu akiona na mimi nataka kuwa kama ups unarei pesa nyingi ikisha huwezi business why because unatafuta shortcut hakuna shortcut if you are looking for a shortcut, then io wewehutakiwe kuwa mjasiria okay? hope, hope umefaidika ume na uh, podcast hii uh, kama una swali lolote la ziada unaweza ukauliza ndani ya group yetu ya whatsapp uh, mimi ni d said said tutaonana katika podcast hijae. take hijayo mawewe ni mjasiriamali ambaye umekuwa ukivutiwa na podcast hii na ungependa tukushike mkono hatua kwa hatua hukuonyesha namna ya kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa internet basi nina habari nzuri nzuri sana tumeandaa programu mpya ya kuwasaidia wajasiriamali kama wewe na kuonyesha hatua ambazo wanaweza kufuata Um, kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet hii ni program um, ambayo utapata mwaka mzima uh, na ndani ya hii program utajifunza hatua sita unazotakiwa kufuata kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet na hii ndio program iliyomsaidia wa mwanafunzi wetu kwa jina la tatuumari kuweza kukuza kipato chake kutoka laki tatu kwa mwezi hadi milioni sna laki2 a5 ila mwezi na programu hii um, harama zake ni laki 6 kwa mwaka lakini kama msikilizaji wetu wa podcast tutakufanyia ofa ya kufa mtu uh, kama utatuma ujumbe kwa ast wangu um, ambayo nitakupa namba sasa hivi uh, utapata badala ya kulipa laki st kwa mwaka Uh, utalipia laki mbl tu kwa mwaka kwa hivyo utaokoa hapo laki nne nzima au kama unaona kulipia kwa mwaka mzima uh, itakuwa ni mzigo kwako unaweza ukalipia kwa miezi sita laki moja na ishirini kwa mwezi sita kwa hivyo kupata uh, maelekezo zaidi kuhusiana na pgram hii uh, tuma ujumbe kwa a wangu na namba yake ni 09 53697067953697 679 a 36927 tuma ujumbe wa whatsapp na offer online profits university wawhatsapp namwandika ofrpsipuivesi ukishaandika hivyo ataelewa kwa wewe umepata ujumbe kutoka podcast hii na atakupa maelekezo kuhusiana na hii program na mbali na kupata pogram hii kwa hivyo uh, utapata vile vile uh, na uh, programs nyingine bure kabisa kwa hivyo kushamtumia ujumbe atakupa maelekezo yote atakufahamisha um, ndani uh, ya program hii utapata kitu gani na kitu gani na kitu gani na ofa na zawadi zawadi kabambe ambazo utapata ambazo zinakuja na hizi ofa kwa hivyo kama unahitaji msaada wa uhakika uh, na unataka mentor wako kushika mkono kukuonyesha namna ya kujenga biashara ya uhakika hutotaka hii ofa ikupite ofa hii haitokuwepo kwa muda mrefu kwa hivyo kama unasikiliza hii audio hakikisha unachangamka haraka na kama utakuwa umemtumia ujumbe huu wakati ofa imeisha utanisamehe aa, lakini aa, vizuri ukajaribu mara moja kabla ya ofa kuisha asante