helo na karibu katika podcast ya mjasiria mali ya wa mtandao podcast ambayo inakuonyesha jinsi ya kutumia mtandao wa internet kuna wateja pamoja na kukuza biashara yako kama huye ni mjasiria mali unayotaka kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet basi hatua ya kwanza unayotakiwa kufuata ni kujiandaa kisaikolojia kuweza kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa nt wafanyabiashara wengi wanafeli sio kwa sababu hawajui wanatakiwa kufanya nini kupata mafanikio lakini kwa sababu hawajajiandaa kisaikolojia kwa ajili ya kupata mafanikio hayo kwa hivyo unaweza ukakuta mtu anajua anatakiwa kufanya nini lakini hafanyi kwa sababu aidha hana hanamwatisha au pengine hayupo clear exactly hayupoanatakiwa kufanya nini au anaogopa kufeli kwa hivo kisaikolojia haiko sawa kwa hivyo ili kukusaidia kuondokana na hizo changamoto ambazo anaweza ukakutana nazo za kisaikolojia tumekuandalia darasa la wiki nzima bure kabisa ambayo zitakuonyesha jinsi ya kujiandaa kisaikolojia kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet kupata mafunzo hayo nenda katika tovuti yetu ya nliptz mkwaju bure nlinpfi uh, ambayo inaandikwa nline kesapfi profits, profitsctz mkwaju bure nenda sasa hivi kabla hilo darasa hatujalitoa hewani karibu darasani helo na karibu katika sehemu ya 39 ya podcast hii leo ni siku ya jumamosi na kama ada yetu siku hii ninakuwa na sha na wewe Saturday rant au kwa lugha yetu ya mtaani makavu live hapa ndi napokuambia ukweli kwa nini unashindwa kuona mafanikio katika biashara yako au hata katika maisha yako kiujumla na leo nataka nizungumzie topic ambayo ni muhimu na topic ambayo um, inawagusa watu wengi wengi sana naweza kusema zaidi ya asilimia 99 ya watu topic hii inawagusa kwa namna moja au nyingine hata mimi mwenyewe nanigusa kusema la ukweli okay na topic yenyewe ni kusema uongo kusema uongo okay Aa, kabla huja ruka ukanaambiadkt mimi sisemi uongo unasema uongo na uta, utakuja kunielewa kwa nini okay kwa hivyo kuna uongo aina mbili ambao wanataka nizungumzie hapa uongo wa aina ya kwanza ni kuwa unawadanganya wateja wako kuwa aidha unawambia bidhaa au huduma unayotoa ni nzuri na kua pengine inaweza kusolve problem yao hali ya kuwa it do that hali ya kuwa haifanyi hivyo that is huo uongo wa kwanza um, au kama upo katika huduma um, biashara yako unatoa huduma um, unawapiga kalenda sana wateja wako kesho kesho kesho kesho kesho hiyo kesho haiishi kila siku kazi humalizi mpaka yule mteja anakutafuta uh, na ile relationship yako na mteja unaiharibu ikisha baadaye unashangaa kwa nini unashindwa kuona mafanikio how do you expect to see success hali ya kuwa um, unaendesha biashara yako kupitia uongo you do that are getting my point ikifika point kuwa kuanzia leo mimi nitakuwa mkweli piga ua bora ni uh, niumie kwa kusema ukweli kuliko kuona raha kwa kudanganya kupata raha ya siku moja kwa kudanganya so this is a principle ambayo um, inabidi tujenge kama tunataka kuwa wafanya biashara wazuri is you have to be truthful. ukweli hakuna kitu kitamu uh, ambacho ni kigumu kama ukweli if we become serious katika hili jambo And, and this is a challenge nataka nikupe wiki hii nzima leo ni jumamosi hadi jumamosi ijayo jiwekee um, promise kwa wiki hii nzima sitosema uongo kwa mtu yoyote na ukijishtukizia umesema uongo anza tena ku hesabu wiki nzima mpaka hiyo ni iwe ni um, tuseme iwe ni personality yako jizoeshe kusema ukweli mpaka hiwo ni personality yako unajua ubaya tu, tumekuwa tukiishi katika mazingira um, ambayo kila mtu amekuwa ni mwongo wanasiasa ni waongo um, baadhi ya watu wazee waze ni waongo pengine ameishi katika mazingira pengine mzee anamdanganya mtoto wake okay tangu mtoto mdogo anadanganywa nitakuletea sijui pipi njo hapa nikupe zawadi anadanganywa danganywa kwa hivyo tunaishi mazingira marafiki zetu ni waongo kila mtu ni uongo mpaka na sisi tumedevelop habit ambayo ni habit mbaya mbaya sana okay na ubaya zaidi sasa vile vile unakuja pale ambapo sawa unaweza uka unaweza ukamdanganya mtu uka- ukamful yule pas uka, wanasema you can fool Uh, some people sometimes kwa kumdanganya leo umemdanganya uh, amekuamini lakini kumbe umemdanganya but ubaya unakuja pale na wewe unaanza kujidanganya wewe mwenyewe Now, this is even worse kila siku okay unajua kuna unatakiwa ku-kutake action fulani ili uone mafanikio lakini unajidanganya ah lakini mimi siwezi kufanya hivyo kwa sababu moja mbili tatu Are you serious? Okay? Are you serious? uongo mmoja ambao watu wengi wanapenda ku- ku- kushea na mimi um, d said mimi nataka kuwa mjasiria mali sasa kitu gani kinakuzuia kuwa mjasiria mali ah, sina mtaji huo ni uongo You're getting my point kwani unahitaji mtaji kwa mjasiria mali ah, bila mtaji nitafanaje sasa hapo ndo mtu nakua unajidanganya okay? you know, down ndani ya moyo wako unajua nikiamua kupambana ninaweza kufanya hichi kitu lakini unajidanganya ili usipambane mtu akikwambia ah, vipi mbona take action unatafuta sababu za uongo who are you kidding who are you kidding unamdanganya nani mi Kasa, uh, hizo, nani huo uongo shajisemesha sana uongo okay lakini ukianza kujenga principle okay bora kitu amue mimi nafanya au sifanye lakini usiseme nataka kufanya ikisha ukajidanganya ukawa najidanganya ukawa ukawahufanya bora wamue, ah amuemimi sijiskii kufanya kwa hivyo sitofanya okay but be truthful to yourself as well kuwa mkweli kwako vile vile why do you lie to yourself kwa nini unajidanganya okay nilikuwa um, namsiki- namsikiliza mjasiria mali mmoja nimesahau jina lake uh, nimesahau nani exactly lakini nakumbuka maneno akawa nasema um, kila binadamu nafikiria nishamkumbuka si nshamkumbuka well, uh, ni mali lakini hajulikani zaidi kwa mjasiriamali uh, uh, anaitwa eh jina lake limelitoka lakini hujamaa um, ana videos nyingi um, ambazo anazirusha facebook uh, youtube hata uh, instagram video zake like. jsht anaitwa jshet Um, amekuwa very very successful kushare, uh, content zake za farsafa uh, na ushauri wa vitu vya namna hiyo kichi kimoja akaulizwa kitu gani kimekufanya huwe katika unachokifanya una, una akawa anasema um, anatumia muda mwingi katika silence ana yn anakaa mwenyewe na katika ukimya na kuanza kujisemesha na kujua vitu gani anatakiwa kufanya ili aweze kufanya kile anachotakiwa kufanya na akasema um, mafanikio ya watu wengi n yani watu wengi tayari wanazo tools za kufanikiwa wewe sasa hivi unayo tl ya kufanikiwa huhitaji mtaji huhitaji menta Kuitaji, you dont need vitu kutoka nje okay vitu vitoka va kutoka nje vinaweza vikakusaidia kuweza ku, ku kuongeza mafanikio yako lakini jambo la msingi ni wewe ndani na nafsi yako if you start being truthful to yourself ukianza kuwa mkweli na nafsi yako kua nishachoka ku, ku, uh, kuteseka nishachoka uh, um, na haya matatizo aliokuwa nayo from today i want to see changes na ukawa najiuliza kwani mimi natakiwa kufanya nini kwani mimi nataka nini kwanza what do i want ikisha what do do i need to do? kitu gani natakiwa kufanya kuweza kuanza kuona mafanikio ikisha baada ya kufanya hivyo sasa then inayofuata ni commitment unaanza kujikamit. okay kwa hivyo nshajua natakiwa kufanya moja mbili tatu nne nitajikamit nitaanza na hii ya kwanza na nitaisimamia mpaka nione inasimama and i won't keep lying to myself sitojidanganya na kama nikikosea au kama sijafanyikiwa tuseme i will admit kuwa nimekosea na sitojidanganya and this is something else. Mtu, um, ataukimambia mbona ujafanya kitu fulani anatafuta sababu kwa nini hajafanya badala ya kusema samahani nimekosea um, uzembe wangu okay you admit your mistakes unakubaliana na udhaifu wako okay okay then ill try my best improve okay? lakini kuliko kujidanganya asijafanya kwa sababu uh, bibi yake paka wangu wamefariki kwa hivyo nilikuwa mazikoni sijui hivi excuses is, is, is, ni, ni vitu ambavyo unavitumia katika kujidangana okay so i hope you got this message okay nita uh, kupa nitakupa okay ambayo inatokana na kitabu fulani kinaitwa principles uh, principles okay uh, na quot yenyewe inazungumzia hiyo topic na anasema truth ukweli Or more precisely an accurate understanding of reality au kwa ufasaha zaidi kuelewa uhalisia wa mambo is the essential foundation of any good outcome basi ndio msingi wa kuanza kuona matokeo mazuri kwa hivyo ukweli au kwa ufasaha zaidi Um, kuelewa uhalisia wa mambo yako vipi basi ndio msingi wa kuanza kuona matokeo mazuri so truth or accurate understanding of reality kwa hivyo badala ya kujidanganya kuwa hivi ah, tu hiyo ah, mbona simpo tu hiyo ah, naongea na, na watu watano sita sikosi watu wangapi that is not an accurate understanding of reality au unakuta business plan ya ya kulima matikiti ambayo tumezoea kuyaona ah, hapo ah, matikiti hapo eka moja ukipanda uki, uki, hukosi matikiti sijui elfu ngapi ukienda sokoni ukiuza okay that is not an accurate understanding of reality hiyo vitu kama hivyo ndo kujidanganya okay na tunajidanganya sana kila siku So understanding of reality kama unataka kulima matikiti unaenda kwa mtu ambaye amelima matikiti unamuuliza um, the best success uliopata katika ulimaji wako matikiti and the worst okay na safari yako ilianza vipi mwaka mara yako ya mwanzo ulivyolima ume, umelima eka ngapi na umevuna kiasi gani na umeingiza faida au hasara na kama umeingiza hasara umeingiza kiasi gani and hapo ndo hapo ndo unakuwa na ukweli kuwa miaka mitatu ya mwanzo inabidi nijiandae kula hasara kabla ya kupata faida kubwa ambayo watu wanaiongelea kwenye karatasi miaka mitano au sita zijazo that is the truth. Now the question, kukuuliza kumalizia hii podcast ya leo zijazosa mbaonataka ukuulizaaziai je unaweza kuubeba ukweli kama huwezi mafanikio si ku ajili yako lakini kama upo tayari kuubeba ukweli japokuwa unauma japokuwa utakupa mateso kwa sababu ukweli unakupa mateso that is the reality uongo unakufanya ujaribu kuukimbia ukweli usipate mateso mpale mwanzoni lakini baadaye unakuja kuteseka zaidi so the option sio kukimbia ukweli na kujiliwaza dakika siku, kwa dakika chache za mwanzo the option ni kupambana na ukweli na kuchunika na kuumia na kuchomwa na miba kabla ya kuvuka upande wa pili na kuona mafanikio na raha mimi ni d said said i hope umeenjoy podcast ya leo Uh, tutaonana tena katika ast ijayottc kama weye ni mjasiriamali ambaye umekuwa ukivutiwa na poast hii na ungependa tukushike mkono hatua kwa hatua hukuonyesha namna ya kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa internet basi nina habari nzuri nzuri sana tumeandaa program mpya ya kuwasaidia wajasiriamali kama wewe na kuwaonyesha hatua ambazo wanaweza kufuata um, kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet hii ni program um, ambayo utapata spot mwaka mzima Uh, na ndani ya hii program utajifunza hatua sita unazotakiwa kufuata kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa internet na hii ndiyo program iliomsaidia mmoja wa mwanafunzi wetu kwa jina la tatuumari kuweza kukuza kipato chake kutoka laki tatu kwa mwezi hadi milioni 6 na laki 2 na 5 kila mwezi uh, na programu hii gharama um, zake ni laki 6 kwa mwaka lakini kama msikilizaji wetu wa podcast tutakufanyia ofa ya kufa mtu a, kama utatuma ujumbe kwa assistnt wangu ambaye nitakupa namba sasa hivi a, utapata o, badala ya kulipa laki sita kwa mwaka a, utalipia laki mbil tu kwa mwaka kwa hivyo utaokoa hapo laki nne nzima au kama unaona kulipia kwa mwaka mzima uh, itakuwa ni mzigo kwako unaweza ukalipia kwa miezi sita lakimoja na ishirini kwa mwezi sita kwa hivyo kupata uh, maelekezo zaidi kuhusiana na pogramu hii uh, tuma ujumbe kwa assnt wangu na namba yake ni 067953697 67953697 679536927 tuma ujumbe wa whatsapp na offer online profits university offer online profits university uh, ukishaandika hivyo ataelewa kuwa wewe umepata ujumbe kutoka podcast hii na atakupa maelekezo kuhusiana na hii program na mbali na kupata program hii kwa hivyo uh, utapata vile vile uh, na uh, programs nyingine bure kabisa kwa hivyo kushamtumia ujumbe atakupa maelekezo yote atakufahamisha ndani um, uh, ya program hii utapata kitu gani na kitu gani na kitu gani na ofa na zawadi zawadi kabambe ambazo utapata ambazo zinakuja na hizi ofa kwa hivyo kama unahitaji msaada wa uhakika Aa, na unataka unatakamo wakokushika mkono kukuonyesha namna ya kujenga biashara ya uhakika hutotaka hii offer ikupite uite hii aitokuepo kwa muda mrefu kwa hivyo kama unasikiliza hii audio hakikisha unachangamka haraka na kama utakuwa umemtumia ujumbe huu wakati of imeisha utanisamehe aa, lakini aa, vizuri ukajaribu mara moja kabla ya offer kuisha asante