kama huyu ni mjasiriamali unayotaka kujenga biashara ya mali, uhakika kwenye mtandao wa internet, basi hatua ya kwanza unayotakiwa kufuata ni kujiandaa kisaikolojia kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa n wafanyabiashara wengi wanafeli sio kwa sababu hawajui wanatakiwa kufanya nini kupata mafanikio lakini kwa sababu hawajajiandaa kisaikolojia kwa ajili ya kupata mafanikio hayo kwa hivyo unaweza ukakuta mtu anajua anatakiwa kufanya nini lakini hafanyi kwa sababu aidha hanamwatisha au pengine hayupo clear exactly anatakiwa kufanya nini au anaogopa kufeli kwa hivyo kisaikolojia hayiko sawa kwa hivyo ili kukusaidia kuondokana na hizo changamoto ambazo unaweza ukakutana nazo za kisaikolojia tumekuandalia darasa la wiki nzima bure kabisa ambayo zitakuonyesha jinsi ya kujiandaa kisaikolojia kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet kupata mafunzo hayo nenda katika tovuti yetu ya nliz mkwaju bure nlinpfi ambayo inaandikwa i online keshapfi profits, P-R-O-F-I-T-S cotz mkwaju bure nenda sasa hivi kabla hilo darasa hatujalitoa hewani karibu darasani helo na karibu katika pcast ya mjasiriamali wa mtandao mtandaos ambayo inakuonyesha jinsi ya kutumia mtandao wa intnet kuna wateja pamoja na kukuza biashara yako habari za asubuhi na karibu katika sehemu ya 43 ya hii na katika sehemu hii tutazungumzia umuhimu wa branding kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa intnet na hata nje ya mtandao wa internet kwa hivyo kama wewe ni mfanya biashara mjasiriamali au upo katika biashara ya network marketing na unataka kujenga biashara ya uhakika basi huna budi isipokua kujenga brand yako kwa hivyo kabla hatujazungumzia namna unavyoweza kufanya uh, so kwanza, hivyo swala la kwanza inabidi tuzungumzie branding ni nini branding ni wahivoi niniwahivo ni kama wewe a, kwenu a, pengine umezaliwa na ndugu zako wengine ili wazee wako wa, waweze kukutofautisha wewe na wenzako wameku, wamekupa jina jinak okay? kwa ufupi ni kama tunaweza kusema wamekupa brand a okay? ili waweze kukutambua wewe ni nani kwa hivyo lile jina sio brand yako lakini ni brand identity yako ni kitu ambacho kitawajulisha kita wao wewe ndio nani sijui kama unanifahamu kwa hivyo lakini watu wakiwauliza wazee wako hivi mtu fulani yukoje ikisha wakataja sifa zako sasa ile ndiyo brandi yako inawezekana ni mpole au inawezekana ni mcheshi inawezekana ni mserious inawezekana mtu mwenye hasira inawezekana labda unapenda um, una nidhamu nzuri inawezekana unasifika kwa ukweli husemi uongo zote hizo ndo brani yako kwa hivyo ukiwakusanya tuseme watoto watano sita au namba yoyote idadi yoyote ya watoto kila mmoja anakuwa na sifa yake kwa hivyo tunaweza kusema kila mmoja ana anaani yake kwa biashara ndio hivyo hivo kila biashara inakuwa na sifa yake kwa, kwa hivyo ile ndio inakuwa brand okay na ndio maana uh, jeff besos founder wa amazon com alivoulizwa um, sio alivyoulizwa kuna alisema uh, brand msehmu brand, branding is what your customers say about you behind your back branding ni yale maneno ambayo wateja wako wanasema kuhusu wewe nyuma ya mgongo wako wakisema kuwa wewe ni mzuri basi brand yako kuaewe ni mzuri wakisema kuwa nyinyi matapeli na kama wengi wanasema hivyo basi hiyo ndio bran okay? so back wateja wako wanasema nini mgongoni mwako now that is your brand okay now, lakini naona wafanyabiashara wengi wanachanganya brand na brand identity. brand na identity identity ni kile kitu ambacho kitatambulisha brand yako kwa mfano kama jina okay brand name kama na jina hiyo ni identity ile ni jina tu unaweza uka, ukakuta watu wakumi ndani uh, ya mji mmoja wanaitwa john lakini kila john anakuwa na sifa yake kwa hivyo ile jina jina ni kumtambulisha tu la mtu fulani kama inawezekana au tuseme mtu anaitwa furaha okay, jina lake ni furaha um, hiyo brand identity yake lakini unaweza furaha ni mtu mwenye hasira kila mara hana furaha kwa hivyo unaweza wenye hasia kmaanafaanaezakawnazuri lakini brand yako ikawa sio nzuri and this is um, watu wengi um, wana hivi vitu okay kwa hivyo lengo la brand identity ni kuweza kuonyesha brandi yako mbele ya macho ya wateja wako kama wewe um, ni mwenye furaha na brand identity yako iwe na jina ambalo linaonyesha kuwa brandi yako ni ya furaha unataka watu waelewe brand yako okay kwa hivo uh, kwanza kuna mambo ya msingi brand yako inatakiwa kuwa nayo kwanza okay jambo um, la kwanza um, liwe ni brand yako inatakiwa kujali matakwa ya wateja wako yaani you are there for your customers okay hii ni kila brand inatakiwa kuwa hivyo otherwise utakuwa kuna biashara okay uh, sifa ya pili brand inatakiwa kuwa nayo um, ni good customer service. Okay. customer service service okay nzuri in fact excellent customer service kama unaweza kutoa customer service nzuri sana uh, jambo la tatu um, um, ni ukweli okay unakuwa ni mkweli kwa wateja wako brand nyingi wanakuwa si wa kweli okay but ukiwa na sifa ya ukweli uh, brand yako itakuwa inapendwa okay then of course baada ya hapo utafute kitu ambacho kita brand yako na brand ya watu wengine je unataka brand yako ionekane kuwa wewe ni mcheshi okay. au unataka, unataka watu waone bran yako kuwa an yako ni adventure kama Red Bull, kama unaifahamu kamaamaunafahamu yao inaonyesha sisi um, ni watu wa adventure sana hata matangazo yao unaona watu wanafanya vitu ajabu they are not normal okay sisi ha, sio kama coca coca cola you getting cola unataka soda nzuri tamu coca cola lakini unataka drink ambayo itakupa adventure basi Red Bull. okay ni ban unaziona ayani, mbili tofauti ambazo hazifanani japokuwa zote ni ni drink, uh, ni wana, wana kunya, wana drink niakunwa wanauza so what is your brand brand yako wewe ni nini okay kwa hivyo hilo nabidi ukae ujiulize mimi nataka wateja wangu wanione kuwa ni mtu wa aina gani kwao ikisha unaanza kutengeneza brand identity yenye kuonyesha, kuonyesha kuwa brand yetu iko hivi okay kwa hivyo tumetaja brand name. kwa hivyo uwe na jina ambalo lina represent brand identity yako okay kwa mfano sisi jina la brand yetu ni online profits okay n yani kwa kiswahili tunaweza kusema um, um, kupata faida kwenye mtandao okay profits na tukisema faida faida ya biashara okay kwa hivyo brand name tayari ina uh, brand yetu yetuk okay jambo um, la pili um, katika brandi yako tunasema um, statement of value uwe na statement of value. statement of of value value yenye kuelezea vizuri zaidi brand name yako kwa hivyo sisi tunasema tunawasaidia wajasiria mali kutumia mtandao wa internet kuna sa wateja kwa hivyo wewe unatakiwa uwe na statement of value ambayo inasema nani na mnatatua tatizo gari okay? um, then rangi ya logo of course tunakuja katika logo okay uh, logo nayo ni brand identity uh, design ya logo rangi yake okay um, kwa mfano sisi uh, rangi ya logo yetu inaonyesha sisi ni watu wa amani we represent peace na tunatumia rangi ya green kwa hivyo nawafanya watu wanajisikia vizuri wakiona ile rangi okay so hiyo hiyondo Um, brand identity fanta wanawekaa rangi yao ni orange uh, orange ina signify fun sisi ni watu wa, wa, uh, wa raha okay raha inakuwa represented na orange um, black ina represent prestige. okay watu wa hadhi ya juu um, gold vile, vile ina represent uh, prestige kwa hivyo kila rangi inakuwa ina, kuwa, ina ina dentify ile brand yako kwa namna moja au nyingine okay kwa hivyo hata kama unachagua unatengeneza logo uh, hakikisha unachagua rangi um, ambazo zinaen band yako kufahamu hii zaidi unaweza ukaingia kwenye google ukasc tu brand a ukiandika brand a uh, utaona kila rangi ina peen kitugari okay? um, kwa hivyo hapo ni nini tushazungumzia na brand identity na tukatoa mifano uh, ya brand identity tukasema logo kitu chengine ambacho kama unataka kujenga biashara uhakika kwa, kwa muda mrefu um, um, kuwa na website kwenye mtandao ni muhimu kwa sababu hiyo itakuja kujenga brand identity yako ukiwa uh, okay, social media peke yake facebook instagram zile sio pfm zako leo zipo kesho hazipo okay mi miaka ya nyuma likuwa natumia social media moja ilikua naitwa 5 kabla hata facebook kujulikana na leo hiyo ni kama haipo okay wala haitumiki tena watu hata atahawitaji kwahivo usifikirie kuwa facebook ipo sasa hivi kuwa itakuepo ndani ya miaka kumi your, your, uh, presence online kupitia tovuti yako kwa hivyo kuwa na tovuti nayo ni muhimu utaweza kudsply brand yako vizuri kwa kumiliki a website tovuti yenye ku- kuonyesha bran ya biashara yako okay sasa kuna kitu vitu viwili nataka nimalizie kuna bran ya kampuni na kuna personal brand okay je um, uanini ujiban wewe kama wewe au u brand kampuni hili ni swali huwa napata na, na sana okay kwa hivyo kuna faida na hasara ya ya kufanya kila moja kwa hivyo um, kwa hivyo kama wewe tuseme uko peke yako je ujenge brand name ambayo sio jina lako uanze kujenga brand pale ikisha uifanye kampuni baadaye au utumie jina lako tu ikisha wewe ndo uwe brand ya kampuni yako okay? so tukianza na kampuni faida ya kubrand kutengeneza jina la brand ambalo si jina lako la kwa mfano sisi tuna jina la online profits uh, faida ni kuwa um, baadaye inaweza ikawa ni kitu kikubwa ikawa ni kampuni kubwa ikawa na timu kubwa ya watu um, na vile vilevile um, faida nyingine um, of course mimi naweza nikajichomoa pale na isi affect Um, uh, ile biashara hata kidogo kwa kasababu l biasara ile ban uh, hainahusu mimi japokua mimi ndo nnaisimamia hii brand sasa hivi kwa hivyo baadaye anaweza akachu, akachukua mtu mwingine nafasi yangu kuisimamia ile brand sijui kama unanifahamu okay so uh, that is the advantage advantage nyingine baadaye nikitaka kuiuza ile brand nataka kuwauzia watu wengine ile brand nitaweza kufanya hivyo kwa sababu ile brand haijanishika mimi moja kwa moja okay lakini hasara yake obviously kujenga uh, brand ambayo sio ya mtu um, inachukua muda mrefu na unatumia energy nyingi kuliko kujenga brand ya mtu binafsi sasa hivi kwenye mtandao okay maana unakuta wasanii okay au watu fulani maarufu wanakuwa na followers wengi katika mitandao ya kijamii kuliko makampuni Why? watu wana na watu vizuri zaidi kuliko vizurizadlnaampuni na kampuni mtu vizuri kuconnect na na na mtu mtu kuliko na kampuni kama coca cola sababu sio yule na watu wengi wanatumia mitandao ya kijamii u na watu kwa hivyo hiyo ndo advantage ya kujenga um, brand kwa hivyo wewe jina lako ndo inakuwa ndo brand yako okay mimi vilevile vile, ah, nimejenga ni personal brand yangu na hata instagram yangu inakuwa na activity kubwa katika personal brand yangu kuliko hata brand ya kampuni yetu okay so why is that so kwa sababu watu wanamuona dokt said ni nani wanaona message yangu wanaona napromote kitu gani kwa hivyo Um, wana vizuri na mimi zaidi kuliko na brand ya kampuni moja kwa moja okay kwa hivyo kuna very easy kujenga trust kwa kutumia personal brand ban okay? so swali linakuja sasa kwa hivyo of course a um, hasara yake ni kuwa siwezi kuuza brand yangu okay mara nyingi maana unakuta um, personal developers watu ambao wapo katika field ya personal development ina tony Robbins, brian tracy Les brown naab okay, um, wengi um, wao wamejenga personal brand why kwa sababu na watu zaidi na ni rahisi kujenga ya personal brand nikisema d said yupo mmoja tu duniani okay lakini kampuni nyingi zinafanana lakini d said ni mmoja tu na nikiwambia mimi ni mtaalamu wa kitu fulani na kwa tanzania hii hakuna mtu mwingine anaweza kufanya kitu ambacho naweza kufanya mimi um, inakuwa rahisi kuuza kwa bei ya juu kwa sababu ile value inaonekana kuwa huyu ni d said hakuna d said mwingine kwa hivyo kuongeza price ya huduma nazotoa inakuwa ni rahisi zaidi kuliko kampuni getting my point uh, kwa sababu kampuni mwisho atakompea kampuni moja na kampuni nyingine Uh, nls wajue directly kuwa hii kampuni anayefanya hii kazi ni d said ndio uh, wata value na washaona brand yangu mwanzo kabla ya yakuna brand ya kampuni na maana mimi najenga band zote mbili najenga brand yangu najenga na brand ya kampuni kisha mimi ndionakua mzungumzaji wa brand yangu ya online profits okay uh, i hope that is clear kwa hivyo let's yaavo kama wewe upo katika biashara inawezekana of course nao inategemea na biashara gani kama especially kama biashara unayofanya inahitaji taaluma yako uh, personal brand yako um, ni muhimu sana ni vizuri ukajiban uka wewe kama wewe lakini kama una unadili na kutengeneza bidhaa um, kwa mfano uh, vinywaji nguo uh, na pengine hutaki sana kuonyesha uso wako katika brandi yako Uh, basi tengeneza brand ya ambayo sio jina lako japokuwa uh, wewe unaweza ukawa mbele ya kamera kujiposition kuji kama mtaalamu wa kusa, kuwasaidia uh, watu kutatua tatizo fulani kupitia mavazi yako still you can do that okay brand zote mbel okay? uh, kwa hivyo no hivyo i hope that is clear okay kwa hivo kusmariz brand ni sifa Um, yako au uh, ni, ni kitu amba, brand is ni sifa ya biashara yako that is is what a brand biashara yako inaendeshwa na wewe kama person, mtu binafsi au biashara hiyo inaendeshwa kama kampuni ni ile sifa ambayo um, biashara yako inayo na brand ambazo zinakumbukwa ni brand ambazo zina sifa maalum ambazo ha, ma, brand nyingine hazina okay nikatoa mfano wa Redwood hapo okay um, kitu chengine um, hakikisha brand identity yako haipingani na brand yako ku uh, ukiwaambia watu kuwa wewe una sifa fulani basi uwe na sifa ile na ile brand inabidi uipte kwa timu yako kama una wafanyakazi inabidi waifahamu brandi yenu ni nini otherwise mfanyakazi anaweza akavuruga brand yako okay kwa hivyo hakikisha brand identity yako na brand yako inaendana okay ikisha utaangalia um, wewe utachagua ipi wethe kujibrand wewe kama wewe utabran um, jina jengine au utafanya yote mawili kama mimi nilivyofanya okay so that that is is it i hope that is clear. i hope hope clear umefaidika na darasa la leo uh, this is a very big topic um, of course kama unataka kufahamu zaidi jinsi ya kujenga brand jinsi ya ku Uh, kumiliki bi um, ambayo it nzuri uh, basi uh, tumezungumzia in detail kwa undani zaidi katika programu yetu ya online profits university um, unaweza ukawasiliana na assistant wangu uh, 067953697 mtumie um, ujumbe wa whatsapp uh, atakupa maelekezo ya namna ya kupata hiyo program ni mimi d said saidtoc kama weye ni mjasiriamali ambaye umekuwa ukivutiwa na napoast hii na ungependa tukushike mkono hatua kwa hatua hukuonyesha namna ya kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa internet basi nina habari nzuri nzuri sana tumeandaa programu mpya ya kuwasaidia wajasiriamali kama wewe na kuwaonyesha hatua ambazo wanaweza kufuata um, kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet hii ni program um, ambayo utapata spot mwaka mzima Uh, na ndani ya hii program utajifunza hatua sita unazotakiwa kufuata kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa internet na hii ndiyo program iliyomsaidia mmoja wa mwanafunzi wetu kwa jina la tatu umari kuweza kukuza kipato chake kutoka laki tatu kwa mwezi hadi milioni sit na lakimbili na 5 kila mwezi uh, na program hii gharama um, zake ni laki lakisit kwa mwaka lakini kama msikilizaji wetu wa podcast tutakufanyia ofa ya kufa mtu kama utatuma ujumbe kwa asst wangu um, ambaye nitakupa namba sasa hivi uh, utapata badala ya kulipa laki sta kwa mwaka uh, utalipia laki mbl tu kwa mwaka kwa hivyo utaokoa hapo laki nne nzima au kama unaona kulipia kwa mwaka mzima uh, itakuwa ni mzigo kwako unaweza ukalipia kwa miezi sita lakimoja na ishirini kwa mwezi sita kwa hivyo kupata uh, maelekezo zaidi kuhusiana na pogramu hii uh, tuma ujumbe kwa assnt wangu na namba yake ni 0679536967953697 679536927 tuma ujumbe wa whatsapp na offer online profits university offer online profits university uh, ukishaandika hivyo ataelewa kwa wewe umepata ujumbe kutoka podcast hii na atakupa maelekezo kuhusiana na hii program na mbali na kupata program hii kwa hivyo uh, utapata vile vile uh, na uh, programs nyingine bure kabisa kwa hivyo kushamtumia ujumbe atakupa maelekezo yote atakufahamisha ndani um, uh, ya program hii utapata kitu gani na kitu gani na kitu gani na ofa na zawadi zawadi kabambe ambazo utapata ambazo zinakuja na hizi ofa kwa hivyo kama unahitaji msaada wa uhakika na unataka mno wakokushika mkono kukuonyesha namna ya kujenga biashara y uhakika hutotaka hii hiof ikupite of hii haitokuwepo kwa muda mrefu kwa hivyo kama unasikiliza hii audio hakikisha unachangamka haraka na kama utakuwa umemtumia ujumbe huu wakati wakatiof imeisha utanisamehe uh, lakini uh, vizuri ukajaribu mara moja kabla ya of kuisha asante