helo na karibu katika pocast ya mjasiriamali wa mtandao podcast ambayo inakuonyesha jinsi ya kutumia mtandao wa intnet kuna wateja pamoja na kukuza biashara yako kama huyu ni mjasiriamali unayetaka kujenga biashara ya mali, uhakika kwenye mtandao wa internet, basi hatua ya kwanza unayotakiwa kufuata ni kujiandaa kisaikolojia kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa nt wafanyabiashara wengi wanafeli sio kwa sababu hawajui wanatakiwa kufanya nini kupata mafanikio lakini kwa sababu hawajajiandaa kisaikolojia kwa ajili ya kupata mafanikio hayo kwa hivyo unaweza ukakuta mtu anajua anatakiwa kufanya nini lakini hafanyi kwa sababu aidha hanamwatisha au pengine hayupo clear exactly anatakiwa kufanya nini au anaogopa kufeli kwa hivo kisaikolojia haiko sawa kwa hivyo ili kukusaidia kuondokana na hizo changamoto ambazo unaweza ukakutana nazo za kisaikolojia tumekuandalia darasa la wiki nzima bure kabisa ambayo zitakuonyesha jinsi ya kujiandaa kisaikolojia kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet kupata mafunzo hayo nenda katika tovuti yetu ya nliptz mkwaju bure nlinpfi ambayo inaandikwa nline keshapfi profits, P-R-O-F-I-T-S cotz mkwaju bure nenda sasa hivi kabla hilo darasa hatujalitoa hewani karibu darasani helo na karibu katika sehemu ya 54 podcast hii na katika sehemu hii tutazungumzia nguvu ya kutumia risk reversal katika kuuza bidhaa au huduma unazotoa mweni mfanyabiashara au mjasiria mali kufanya mauzo hususan kwa wateja wapya basi formula hii itasababisha wateja wako waje kununua kutoka kwako badala ya washindani wako and this formula is very very powerful ni formula ambayo yule yulimteja uh, sikuwa tu um, atataka kununua kwako atataka kununua kwako haraka kabla hujabadilisha mawazo it is that na kosa kubwa labda ambayo naona wafanyabiashara wengi wanafanya ni kutoa ofa ambazo zinafanana na ofa za washindani wao kwa hivyo mtu anaweza akasema mimi nauza bidhaa fulani na mara hii nina ofa yangu labda ya punguzo ya asilimia ishirini au asilimia tano au asilimia kumi na ukija kuangalia hizo ndo of hizo hizo ambazo washindani wako wanatoa kwa hivyo yule mnunuzi haoni kuwa japokuwa inaweza ikamfanya avutiwe kununua lakini it is not very very powerful kwa hivyo formula ambayo itakusaidia kufanya mauzo kiurahisi ni kitu ambacho tunaita ni risk reversal. Now, risk reversal reversal na ni nini Um, risk universal inatokana uh, na yule mtu anayebeba isk um, kuwa ni wewe badala ya mnunuzi uh, mara nyingi katika transaction katika uh, ufanyaji wa biashara kuna mtu mmoja anabeba risk kubwa kuliko mwenzake nikisema risk nikisemamaanake nini kwa mfano mimi nimeona bidhaa ambayo inanivutia wow this product is very beautiful lakini ndani ya kichwa changu nasema da, lakini nasemalakini bidhaa hii nitadumu nayo sio feki kwa hivyo naanza kuingia wasiwasi wasi. okay? sasa mimi kuingia wasiwasi wasi, kwa hivyo mimi nikitoa zile pesa ninabeba risk sijui kama nanifahamu kwa hivo mimi kwa nabeba risk nabebawa ye ninatoa hizi pesa labda bidhaa la ya laki moja hii bidhaa ikiaja kuniharibikia baada ya wiki moja ni vibaya kwa hivyo dah ah, it is not worth laki moja nahairisha sinunui tena ile bidhaa and that is how the prospect thinks hivyo ndo mteja anavyofikiria ndani ya kichwa chake And wewe hapo ufikiria mara ya mwisho umeona bidhaa ukataka kununua lakini ukahairisha mara nyingi umehairisha kwa sababu unaona ni ni unabeba risk okay it is kwako kufanya ile transaction okay so ili yule mnunuzi asifil vile na atoe zile laki moja anunue bidhaa yako lazima ile risk uibebe wewe na siibebe yeye sasa unafanyaje mteja asibebe risk unabeba wewe kwa hivyo unafanya vitu ambavyo mteja anaona kuwa skiliza anayeumia ni mimi sio wewe so how an you do that formula moja ni kutoa guarantee okay one formula ni kutoa guarantee unawambia sikiliza this product is very good na hii product washatumia watu wengi na wengi wamefaidika na hii product na hizi hapa ni testimoni zao shuhuda wao hu hapa lakini of course um, i understand kuwa bado una wasiwasi uh, ili kukuondolea wasiwasi mimi nakupa guarantee ya miezi sita tumia hii product ndani ya miezi sita ikiharibika tami yoyote ndani ya hiyo miezi sita rudi na hiyo product njo na risiti yako okay ikisha ninakurudishia pesa zako atim within 6 months kwa hivyo nakupa guarantee kwa hii product ndani ya miezi sita itafanya kazi okay. Now that is called risk reversal kuwa yule muuzaji sasa ndo anaibeba ris okay. njia nyingine ya risk is um, ni kutoa um, free sample unauza bidhaa labda za um, za virutubisho na virutubisho hivyo labda vinawasaidia watu tuseme kupunguza uzito na yule mtu ana wasiwasi kuwa akitoa zile pesa hatapunguza uzito unawambia sikiliza um, you don't have to pay me anything usinilipe chochote chukua hii sample katumie ndani ya wiki moja ukiona mabadiliko yoyote njo nunue product. Now that is risk very, very risk okay? kwa hivyo yule mtu anaona hali hana hana ris yoyote pale He has nothing to lose hapotezi chochote anapewa sampo bure anatumia kama hijamfaa harudi kama imemfaa anarudi okay? and these are very, I'm telling you, risk is very very telling is powerful very very vee uh, sisi tulivyotoa kos yetu ya facebook inste na smaku ya mtandao um, tulitumia risk reversal ya ya nani guarante pitia hii kos ndani ya siku saba um, kama unaona hutofaidika au kama unaona hujafaidika na hii os dai pesa zako okay na najua kitu unachofikiria ndani ya kichwa chako ni nini kua kuna watu wengine watu advantage kuna watu wengine watakudhulumu na kweli wapo watu ambao watakudhulumu lakini katika kila mmoja atakaekudhulumu utapata wateja wengine watano ambao walikuwa wna sita kununua watanunua okay na sisi tangu implement risk reversal tangu tuanzishe tuanze kuuza bidhaa zetu kwenye mtandao mtu mmoja tu amedai pesa mmoja tu okay na huyo mmoja tukamrudishia pesa zake na of course kuna kuna na mwanafunzi mwengine hakawa, of course hakudai pesa lakini tunamrudishia pesa lakini alikuwa analeta vurugu malalamiko mengi na nini tukamrudishia pesa tukamwambia okay so but all in tukamambiaondokai tumepata wateja wengi kwa sababu ya risk rivasa kwa hivyo kama wewe hufanyi hili basi nakushauri fanya hili mara moja na utaniambia utaona changes kubwa kubwa sana okay nitakupa mfano mwingine na wanafunzi wetu mmoja anaitwa halfan ambaye alijenga jukwaa katika um, nani whatsapp group la whatsapp na akawa anatoa mafunzo bure ndani ya hilo group ya namna ya kupunguza uzito na watu walikuwa hawanunui bidhaa hakuna mtu anayenunua bidhaa kwa hivyo akaamua kutoa sampo bure na nakumbuka kuna mama mmoja ambaye ni mnene alikuwa mnene kweli kweli um, akampa sampo bure ya bidhaa akamtumia mpaka huko aliko akaitumia ile sampo na sampo ikamsaidia kwa kiasi kikubwa baada ya pale akaspend shillings kununua bidhaa wy kwa sababu amekuwa confident na ile product kabla hajaspend pesa yoyote kwa hivyo hakuna kitu ambacho kitakujengea uaminifu haraka kiurahisi kama risk reversal kamav risk unaibeba wewe baadale ya kumwachia mteja wako okay kwa hivyo namambia mteja mimi nataka wewe kukusaidia wewe problem So it is very very powerful Risk okay? um, so kama hutumii hii formula katika biashara yako start to this and you start huge yakon labda swala la kumalizia kama wewe bado unahisi hutaki kutumia hii formula the question is kama bidhaa au huduma unayotoa is so good ni nzuri kama unavyojisifia Unaugopa, kwa nini unaogopa kutoa that is the question nakuwa nawauliza wanafunzi wangu nkiwambia toa risk, toa grant ah, sijui nini anatafuta sababu nawambia kama wewe you are confident, so confident kuwa bidhaa au huduma unayotoa ni nzuri sana kuliko washindani wako kwa nini unaogopa kutoa garanti kama unaogopa kutoa that means ya bidhaa au huduma unayotoa sio nzuri na unaona watu wengi wataleta malalamiko watataka kurudishiwa pesa zao and if that is the case okay so aidha mambo mawili yatatokea ukitoa garanti jambo la kwanza utapata wateja wengi na watafurahi na watafaidika na bidhaa au huduma unayotoa au jambo la pili watu wengi watakuwa wanarudi kwako wanale, wanataka warudishiwe pesa zao kwa sababu um, hawajaridhika na quality ya bidhaa au huduma unayotoa hata ikatokezea hivyo angalau utapata feedback kuwa bidhaa au huduma ninayotoa sio nzuri natakiwa kuboresha bidhaa au huduma yangu okay uh, wacha tuishie hapo i hope umefaidika na uh, sehemu ya leo ya podcast Um, kama una soli lolote au jambo lolote la kuongeza tuma katika group letu la whatsapp na kama hujaingizwa ndani ya group letu naenda katika link ifuatayozmkwaju mkwaju asa um, ukienda hapo utapata kuwasiliana na asistent wangu na atakupa maelekezo ya namna ya kuingizwa ndani ya group letu la whatsapp laatsattsac kamawewe ni mjasiriamali ambaye umekuwa ukivutiwa na podcast hii na ungependa tukushike mkono hatua kwa hatua hukuonyesha namna ya kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa internet basi nina habari nzuri nzuri sana tumeandaa pogramu mpya ya kuwasaidia wajasiriamali kama wewe na kuonyesha hatua ambazo wanaweza kufuata Um, kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet hii ni program um, ambayo utapata mwaka mzima uh, na ndani ya hii program utajifunza hatua sita unazotakiwa kufuata kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet na hii ndio program iliyomsaidia mmoja mwanafunzi wetu kwa jina la tatuumari kuweza kukuza kipato chake kutoka laki tatu kwa mwezi hadi milioni 6 a a25 kila mwezi na programu hii um, harama zake ni laki 6 kwa mwaka lakini kama msikilizaji wetu wa podcast tutakufanyia ofa ya kufa mtu uh, kama utatuma ujumbe kwa assistnt wangu um, ambayo nitakupa namba sasa hivi uh, utapata badala ya kulipa laki st kwa mwaka Uh, utalipia laki mbl tu kwa mwaka kwa hivyo utaokoa hapo laki nne nzima au uh, kama unaona kulipia kwa mwaka mzima uh, itakuwa ni mzigo kwako unaweza ukalipia kwa miezi sita laki moja na ishirini kwa mwezi sita kwa hivyo kupata uh, maelekezo zaidi kuhusiana na pgram hii uh, tuma ujumbe kwa a wangu na namba yake ni 9 53697067953697 s679 5 36927 tuma ujumbe wawhatsapp namwandika oferip uivsitopuivesiy uh, ukishaandika hivyo ataelewa kwa wewe umepata ujumbe kutoka podcast hii na atakupa maelekezo kuhusiana na hii program na mbali na kupata program hii kwa hivyo uh, utapata vile vile uh, na uh, programs nyingine bure kabisa kwa hivyo kushamtumia ujumbe atakupa maelekezo yote atakufahamisha um, ndani uh, ya pogram hii utapata kitu gani na kitu gani na kitu gani na ofa na zawadi zawadi kabambe ambazo utapata ambazo zinakuja na hizi ofa kwa hivyo kama unahitaji msaada wa uhakika uh, na unataka mentor wako kushika mkono kukuonyesha namna ya kujenga biashara ya uhakika hutotaka hii ofa ikupite ofa hii haitokuwepo kwa muda mrefu kwa hivyo kama unasikiliza hii audio hakikisha unachangamka haraka na kama utakuwa umemtumia ujumbe huu wakati ofa imeisha utanisamehe aa, lakini aa, vizuri ukajaribu mara moja kabla ya ofa kuisha asante