helo na karibu katika podcast ya mjasiria mali ya wa mtandao podcast ambayo inakuonyesha jinsi ya kutumia mtandao wa internet kuna wateja pamoja na kukuza biashara yako kama huye ni mjasiria mali unayotaka kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet basi hatua ya kwanza unayotakiwa kufuata ni kujiandaa kisaikolojia kuweza kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa nt wafanyabiashara wengi wanafeli sio kwa sababu hawajui wanatakiwa kufanya nini kupata mafanikio lakini kwa sababu hawajajiandaa kisaikolojia kwa ajili ya kupata mafanikio hayo kwa hivyo unaweza ukakuta mtu anajua anatakiwa kufanya nini lakini hafanyi kwa sababu aidha hana hanamwatisha au pengine hayupo clear exactly hayupoanatakiwa kufanya nini au anaogopa kufeli kwa hivo kisaikolojia haiko sawa kwa hivyo ili kukusaidia kuondokana na hizo changamoto ambazo anaweza ukakutana nazo za kisaikolojia tumekuandalia darasa la wiki nzima bure kabisa ambayo zitakuonyesha jinsi ya kujiandaa kisaikolojia kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet kupata mafunzo hayo nenda katika tovuti yetu ya nliptz mkwaju bure nlinpfi uh, ambayo inaandikwa nline kesapfi profits, profitsctz mkwaju bure nenda sasa hivi kabla hilo darasa hatujalitoa hewani karibu darasani helo na karibu katika sehemu ya 55 ya podcast hii leo ni siku ya jumaa na kama ada yetu siku hii huwa nina ninashea na wewe sdy au kwa lugha yetu ya mtaani makavu live ni siku ambayo nashea na wewe ukweli kwa nini unashindwa kuona mafanikio katika biashara yako na leo nataka nizungumzie jambo moja la msingi ambalo linakuzuia wewe kuona mafanikio katika biashara yako uh, this is one of the top things moja jambo kubwa kabisa ambalo um, linakuletea matatizo katika uh, mafanikio ya biashara au hata maisha yako na kabla sijalisema hilo jambo lenyewe ni nini nataka nikupe uh, msemo wa bilionea mmoja uh, ambaye aliulizwa nimesahau jina lake kidogo huyo bilionea nikikumbuka nitakwambia nita but huyo bilionea aliulizwa um, not only kwa yeye ni bilionea lakini amewakoch watu zaidi ya ishirini na nane na kati ya hao ishirini na saba walikuwa sio bilionea lakini wakaja kuwa bilionea baada ya coaching na akaulizwa swali um, mabilionea wana sifa gani what kitu gani sifa gani ambazo umeona mabilionea wote wanazo um, akataja sifa tatu ambayo ameona ni unique kwa bilionet um, um, akikompea na watu wengine jambo la kwanza amekuja kuona kuwa billion ena okay? ni nani um, kuna A, lakini nikasema asilimia 9 8nn ye mwenyewe sio introvert lakini yeye ni extrovert lakini asilimia nane, ni n yabinni mara um, nyingi ni watu ambao ni wapole pole um, wanapenda kimya hawapendi kujichanganya sana na watu uh, ni watu ambao wanapenda kujifungia ndani na kufanya kazi um, na si watu wa kutoka nje na kupatipati is not their thing okay? those are introverts um, Bill Gates alikuwa ni nie ni um, elon musk ni introvert warren ni introvert warren ni b- ni top mabilioneobilion ambao wengi unawasikia nie Um, lakini a reason why introverts wengi um, wanapata mafanikio uh, and one mafanikioand the mio ndo hiyo sababu ya pili ambayo wamezungumzia sifa ya pili waliokuwa nayo uh, ambayo nitairuka kwa sababu topic hii inahusu hiyo sifa ya pili lakini sifa ya tatu wakataja wanapenda sana wanachokifanya they are obsessed not only kupenda wana obsession na kile wanachokifanya wanapenda kupindukia kile wanachokifanya kwa, kwa vile wanakipenda sana hata wakifanya kazi inakuwa kama hawafanyi kazi kwa sababu wana, wana mapenzi na kile kitu kupita kupita kiasi okay? ni kama messi unamwona anapenda sana mpira ukimwambia mprbnenda kucheza mpira haoni kama ankma my point michael jordan anapenda sana basket akienda basket, haoni kama anaenda kazini so because its ile love ya kile kitu is so imondani imezama ndani ya nafsi zao basi um, um, inakuwa ni rahisi kwao kupata mafanikio okay? so in other words you you need to love what you do inabidi upende kitu nachokifanya usifanye um, kitu kwa sababu unataka kunigiza pesa kwa sababu pesa Um, itakupa motivation ya muda mfupi tu ukianza kuziona hizo pesa mbili tatu ile motivation inakufa na unashindwa kuendelea kwa sababu it is not um, something that you really, really love to do itisno ha yooi lakini sifa pili ambayo ameitaja uh, ambayo um, asilimia kubwa utakuwa huna kama huoni mafanikio katika biashara yako kama huo ni mafanyikio katika biashara yako basi sifa hii basi ndoitakua na kusumbua okay? na sifa yenyewe amesema kuwa bi um, wana sifa mojawanap um, wana power, wana nguvu ya kufocus katika jambo wanalolifanya aya n manene yake inm beo yaani tukisema focus ni nini focus maanake unafanya unachotakiwa kufanya na unazama ndani ya kile kitu uh, mpaka ukikifanya kinafa, kinafanywa kwa hali ya juu kabisa because you are so u okay? um, ni kama mwanafunzi uchukue wanafunzi wawili wa ambao wamepewa tuseme um, tuseme textbook ya kufanya mazoezi tuseme ahesabu ikisha mwalimu akawapa adhabu au akawaambia tu fanya mahesabu ya kitabu kizima na kupa wiki nzima k okay. sasa mwingine pengine atafanya um, mahesabu labda kumi ikisha ataondoka k okay. baada ya siku mbili atafanya kumi tena ataondoka k okay lakini kuna mmoja anazama anasema hapa siinuki mpaka nimalize mahesabu yote kwa hivyo yule mwingine ana p ya focus zaidi kuliko yule mwingine ambaye anakuwa nje, okay? kwa anakuwa ambae um, of anakua wanashindwa kuinuka kwenye meza hadi wafike hatua wa fulani katika kile, lile flani atial ambo mbalo wafnyf ndo wanajisikia amani ndo wanaweza kuinuka na kufanya kitu chingine okay? okay? kwa hivyo um, now the hivyoththm au topic ambayo leo nataka kuzungumzia uh, ni, ni kusema kuwa kama unahangaika kuona mafanikio basi kuna uwezekano mkubwa kuwa struggling with okay? unakuwa distracted na vitu Okay. Um, kuwa, let's say e umeajiriwa <coughs> na umetaka kuanzisha biashara na ukakaa ukafikiria biashara tofauti tofauti ufanye, ufanye ukawa na listi yako pengine katika listi yako uh, pengine umeona kuna kama biashara tano za kufanya lakini bado hujajua uchague ipi uh, lakini mwisho uh, ukasema anyway wacha tuanze na moja hapo ukachagua moja ukaanza kufanya ile biashara na ukafanya ile biashara kwa kipindi cha miezi mitatu ukaona ukaona mambo kama gimea, ukawana, ah hii biashara biashara biashara haijakaa vizuri nifanye nyingine ukahama katika ile ukaingia katika biashara ingine ukafanya miezi mitatu minne au pengine miezi miwili ah, ukaona d borataile ya mwanzo ah, nitafute biashara nyingine hali mbaya okay So, unajikuta from one thing to another unaruka katika jambo moja na unarukia jambo nyingineinawezekana okay? hupo katika biashara ambayo sio mbaya um, lakini sio nzuri sana lakini sio mbaya unapatapata wateja na ninigabonge ladilinataonesl nza ukapiga hata milioni kumi a ukawa distracted ukaingia katika hilo dili ukaja kuona kuwa hiyo milioni kumi ilikuwa ni ndoto tu kwenye karatasi okay but yule mtu mara nyingi watu wakishia na wewe opportunity, hawakupi reality ya unahitajika kufanya kazi namna gani kuona yale mafanikio kwa vile wewe unafikiria una, una matokeo tu lakini hujafikiria energy na muda ambao unatakiwa kuweka katika kupata yale mafanikio mambo hakuenda kama unavyotegemea na maisha yako yako hivyo hivyo kila siku okay you are jumping from one opportunity to another um, hunashindwa kufocus katika kitu kimoja mpaka kikasimama that is a very huge disease. ni maradhi makubwa sana ambayo watu wengi wengi wanayo okay sasa wanayosa lebilione ambay um, nime- nishakumbuka jina lake anaitwa dan Penia. dan penya penya okay daedanpenyadan peya akasema aka alivyopata wanafunzi ambao walikuwa si mabilionea wakawa mabilionea um, walikuwa millionee um, anasema kazi kubwa alowakochi alo kazi kubwa alofanya kuwafanya wawe bilionea ni kuwambia wafunge biashara zao zote na, wabia, kampuni moja tu aliwauliza katika waakshe mtu mojana makampuni matano ana run five companies nawauliza um, katika kampuni hizi kampuni kampuni gani inaingiza pesa kuliko kampuni zote hii hapa funga makampuni yote manne baki na hiyo kampuni moja kampmoa kwa kufanya hivyo wame, wamekuwa why because focus yao ilikuwa sehemu moja Focus. if you focus on one thing na ukazama okay, you have the power of massive massive success watu wengi wanafikiria wakiwa okay, na biashara nyingi ndio itawalipa ok lakini ukija kuangalia list ya bilionares watu ambao ni top wengi wao wamekuwa wame kule kwa sababu ya kampuni moja bat kampuni moja ok michael Dale, Dale computers kampuni moja um, and the list goes on and on and okay wengi wamesucceed with one company did they invest katika kampuni nyingine ocous wana invest katika makampuni mengine lakini wao hawaiendeshi ile kampuni mtu ambaye nimemwona ni tofauti na mabilionea wengine ni elon musk ambaye anaendesha makampuni matatu Um, lakini hata katika kampuni moja amejitoa katika operations lakini japokuwa ni ceo lakini hafanyi kazi ya kila siku okay um, but sikubt yeyetu ndo unique ukikompea na wengine uh, na na maybe richard branson japokuwa kampuni zake zina um, zina zinaendeshwa kwa style tofauti Um, ambayo yeye anamiliki makampuni ya virgin, virgin group of yeye ndoa lakini na, na kila makampuni yake yana watu ambao wanasimamia zile business na yeye anakuwa ni kama mshauri mkuu okay? lakini sikua anafanya zile kazi za kila siu wanafunzi wengine wananua kutoka kwetu wanashindwa kufocus mwanzo hadi mwisho hadi kumaliza na wanaomaliza wanashindwa ku kuhakikisha kila kilichofundishwa action okay? na ki take action wanashindwa kufocus wakahakikisha uh, wanasimamia yale ambayo wamejifunza uh, ikaanza kuleta katika biashara yao wanakuwa distracted wanahamia kwengine okay? au kama ni mtu anayenunua vitabu mtu ananunua kitabu kujifunza kitu fulani lakini akishamaliza kitabu tu kakiweka kitabu chini anatafuta kitabu chingine kabla ya kuapply yale mafundisho ya kile kitabu katika maisha yaken o ybecom kwanza ndani ya kichwa chako huwe na intention kuwa mimi nataka kuwa nwatu wenye focus na watu wenye mafanikio angalia mtu yeyote mwenye fanikio basi amemaster ame focus. Okay? so kwanza kuwa na nia ya kuwa uh, jambo la pili tenga muda kila siku angalau matatu hadi matano kwa ajili ya, kufo, ya kufanya kitu kimoja ambacho hakina distraction na ukiamua um, unaamua unafanya project fulani simu naizima unaweka pembeni hupokee simu ya mtu yoyote okay. um, hutakiwi kufanya kitu chingine chochote isipokuwa kitu hicho ambacho kitakupelekea katika mafanikio every single day okay mimi nakuwa na ratiba yangu saa moja na nusu hadi saa tano ndio muda wangu wa kufocus kusle asubuhi this is my precious time time hiyo mara nyingi inakuwa Um, sifanyi nani yoyote um, except um, f- f- f- kwa siku chache kama jumamosi siku kama ya leo ndo ile ratiba inabadilika lakini during the the that is the time ambayo nakuwa nafanya na na focus katika kazi yangu You're getting my point kwa hivyo nawe tafuta muda wa ku okay? na ukiwa unafanya kazi obviously utatamani kuchukua simu yako na kuangalia kama unaona inakusumbua iweke simu mbali na nawewe mimi huwa naiweka simu ndani ya draw. Okay? it is not easy. unafanya kitu labda kimekusumbua um, ile pressure unataka u tension kwa kuchukua simu kufungua instagram kidogo okay? so, ga kidogosimu iweke pembeieke mbali mashindwa kustameachumba chenginesimuy kama wewe unatakiwa kuwapigia simu watu na nausheeka malengo mimi natakiwa kuwapigia simu watu ishirini katika hilo usifanye kazi nyingine yoyote hadi uwapigie simu watu shirini. okay okay so so this is this is how you do. So what do you do do do what distracted relax okay? relax you rudisha mind yako kuwa, oh, okay, i need to focus katika kazi yangu and then rudi tena um, katika kazi yako uendelee okay kwa hivyo ndo hivyo um, i hope umeenjoy um, um, saturday rant ya leo uh, i hope ihope action kama una swali lolote au unahitaji um, msaada wote unaweza ukatuma comment katika group letu la whatsapp na kama wewe hujaingizwa katika group letu unaweza ukafanya hivyo kwa kuandika iz mkoajiwhatsa um, then utapata aes kwa assistant wangu na takuingiza katika group letu ttkts kama ee ni mjasiriamali ambaye umekuwa ukivutiwa na podcast hii na ungependa tukushike mkono hatua kwa hatua hukuonyesha namna ya kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa internet basi nina habari nzuri nzuri sana tumeandaa programu mpya ya kuwasaidia wajasiriamali kama wewe na kuwaonyesha hatua ambazo wanaweza kufuata um, kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet hii ni program um, ambayo utapata spot mwaka mzima Uh, na ndani ya hii program utajifunza hatua sita unazotakiwa kufuata kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa internet na hii ndiyo program iliyomsaidia mmoja wa mwanafunzi wetu kwa jina la tatuumari kuweza kukuza kipato chake kutoka laki tatu kwa mwezi hadi milioni sit na lakim 2 na 5 kila mwezi uh, na program hii gharama um, zake ni laki lakisit kwa mwaka lakini kama msikilizaji wetu wa podcast tutakufanyia ofa ya kufa mtu kama utatuma ujumbe kwa assistnt wangu um, ambaye nitakupa namba sasa hivi uh, utapata badala ya kulipa laki sta kwa mwaka uh, utalipia laki mbl tu kwa mwaka kwa hivyo utaokoa hapo laki nne nzima au kama unaona kulipia kwa mwaka mzima uh, itakuwa ni mzigo kwako unaweza ukalipia kwa miezi sita lakimoja na ishirini kwa mwezi sita kwa hivyo kupata uh, maelekezo zaidi kuhusiana na pogram hii uh, tuma ujumbe kwa assnt wangu na namba yake ni 067953697 67953697 67936927 tuma ujumbe wa whatsapp na mwandika opusiivesi uh, ukishaandika hivyo ataelewa kuwa wewe umepata ujumbe kutoka podcast hii na atakupa maelekezo kuhusiana na hii program na mbali na kupata program hii kwa hivyo uh, utapata vile vile na uh, programs nyingine bure kabisa kwa hivo kushamtumia ujumbe atakupa maelekezo yote atakufahamisha ndani um, uh, ya program hii utapata kitu gani na kitu gani na kitu gani na ofa na zawadi zawadi kabambe ambazo utapata ambazo zinakuja na hizi offer. kwa hivyo kama unahitaji msaada wa uhakika uh, na unataka mentor wako kushika mkono kuonyesha namna ya kujenga biashara ya uhakika hutotaka hii ofa ikupite ofa hii haitokuwepo kwa muda mrefu kwa hivyo kama unasikiliza hii audio hakikisha unachangamka haraka na kama utakuwa umemtumia ujumbe huu wakati ofa imeisha utanisamehe aa, lakini aa, vizuri ukajaribu mara moja kabla ya ofa kuisha asante