helo na karibu katika podcast ya mjasiria mali ya wa mtandao podcast ambayo inakuonyesha jinsi ya kutumia mtandao wa internet kuna wateja pamoja na kukuza biashara yako kama huye ni mjasiria mali unayotaka kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet basi hatua ya kwanza unayotakiwa kufuata ni kujiandaa kisaikolojia kuweza kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa nt wafanyabiashara wengi wanafeli sio kwa sababu hawajui wanatakiwa kufanya nini kupata mafanikio lakini kwa sababu hawajajiandaa kisaikolojia kwa ajili ya kupata mafanikio hayo kwa hivyo unaweza ukakuta mtu anajua anatakiwa kufanya nini lakini hafanyi kwa sababu aidha hana hanamwatisha au pengine hayupo clear exactly hayupoanatakiwa kufanya nini au anaogopa kufeli kwa hivo kisaikolojia haiko sawa kwa hivyo ili kukusaidia kuondokana na hizo changamoto ambazo anaweza ukakutana nazo za kisaikolojia tumekuandalia darasa la wiki nzima bure kabisa ambayo zitakuonyesha jinsi ya kujiandaa kisaikolojia kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet kupata mafunzo hayo nenda katika tovuti yetu ya nliptz mkwaju bure nlinpfi uh, ambayo inaandikwa nline kesapfi profits, profitsctz mkwaju bure nenda sasa hivi kabla hilo darasa hatujalitoa hewani karibu darasani helo na karibu katika sehemu ya 59 ya hii na katika sehemu ya leo tutazungumzia jinsi ya kupata wateja wengi kiurahisi kwenye biashara yako katika soko lenye ushindani lakini kabla sijazungumzia hilo nataka kwanza tuzungumzie kwa nini unahangaika kupata wateja Uh, nina wafanyabiashara wengi pamoja na wajasiriamali ambao wanaukuja kwangu nanambia a nahangaika sana kupata wateja niko nabandikamatangazo um, wapo wateja wanaulizia bei tu ya bidhaa zangu lakini hawanunui uh, kwa hawanunuiho labda nizungumzie hilo kwanini unahangaika kupata wateja na wengi hawafahamu hili lakini sababu kubwa unahangaika kupata wateja kwasababu unashindana na asilimia 97 ya wajasiriamali wengine wenye kuuza bidhaa au huduma kama zako kwenye soko lenye wateja ya asilimia tatu waliokuwa tayari kununua na nini nikisema hivi kwa hivyo wewe kama unabandika tangazo la bidhaa au huduma unayotoa um, tujalie unawasaidia <coughs> watu labda unauza bidhaa say- yenye kuwasaidia watu kupunguza uzito kwa hivyo labda una supplement zako unauza kwa hivyo unabandika tangazo la supplement yako facebook na instagram na katika magrupu ya whatsapp na unawambia uh, supplement hii itakusaidia kupunguza uzito nunua hii nitakupa punguzo la asilimia 3 ah uh, na mtu aliokuwa mnene anatafuta supplement anaona matangazo mengi ambayo yanafanana na yako na ushindani ni mkubwa na wao walokuwa tayari kununua hiyo bidhaa sio wengi kama unavyofikiria kwa hivyo unapata challenge ya kupata hao wateja kwa hivyo kama unatangaza of au bidhaa yako tayari ushajiingiza katika huo ushindani kwa sababu asilimia 97 ya wajasiriamali au wafanyabiashara wengine wata, wanatangaza bidhaa au huduma kama yako sasa swali linakuja unafanyaje kupata wateja kiurahisi What do you do? So, is very um, kwa hivyo kwanza unatakiwa kuelewa kitu ambacho tunaita market pyramid. Market pyramid. kwa hivyo katika soko kuna makundi tofauti ya watu na hii inaitwa prami kwa hivyo tukichora um, pembe tatu triangle uh, na chini um, tukianza na nam kubwa kabisa na juu me ni ndogo kwa hivyo chini um, utakuta kuna asilimia s ya watu ambao hawajui kabisa tatizo lao kwa hivyo wao ni wanene lakini hawaoni kama ule unene ni tatizo kwa hivyo wanaishi kama kawaida haiwasumbui ule unene wao hauwasumbui okay? kwa hivyo hao ni asilimia ya potential customers watu ambao wanaweza kuwa wateja wako ikisha kuna asilimia i juu yake ambao wamegundua tatizo lao washaona d huunene huu ni tatizo okay? huunene huu ni tatizo washagundua washa kuwa tatizo wanalo kwa hivyo hao ni asilimia ishirini uh, ikisha juu yake kuna asilimia kmi nasaba kuwa washagundua tatizo na wanakusanya taarifa ya kujua wafanye nini kuweza kutatua tatizo lao kwa hivyo wanaanza kutafuta solution kutafutawanaingialabda okay? wana, wana, Google, labda wana search, um, jinsi ya kupunguza uzito Um, au wanaulizauliza watumimi ah, nataka kupunguza uzito sijui nifanye nini kwa hivyo wapo katika s ya kukusanya taarifa hao ni asilimia 17 hmm. ikisha kuna juu yake ndio kuna asilimia tau a ndo uh, ya watu ambao wapo tayari kununua washakusanya taarifa washajua exactly wanataka nini kuna wengine wamaamua wataenda gym. Okay, wapo tayari kulipia gym kuna wengine wameamua wataenda kufanyiwa upasuaji okay, kwa ajili ya kupunguza uzito kuondoa mafuta tumboni kuna wengine wameamua watanunua supplement dawa za kupunguza uzito kwa hivyo kila mmoja ameamua solusheni yake tayari yupo tayari, yupo tayari kununua okay. sasa wewe ukitangazaunalenga asilimia tatu ya wale ambao wapo tayari kununua lakini kuna kundi kubwa la watu ambao wanaweza kuwa wateja wako japokuwa hawapo tayari kununua leo lakini pengine baada ya wiki baada ya mwezi au baada ya miezi sita au hata mwaka wataweza kuja kununua kutoka kwako kwa hivyo ni rahisi zaidi kulenga makundi hayo mengine kuliko kulenga asilimia tatu ya watu ambao wapo tayari kununua sasa hivi kwa sababu hiyo asilimia tatu ya watu ni asilimia ndogo na kila mmoja anataka kupata kupata um, kipande cha hicho asilimia tatu kwa hivyo ushindani unakuwa ni mkubwa mkubwak okay? kwa hivyo, solution ni kulenga hayo makundi mengine asilimia 17 ih na asilimia s uh, ya hao, hao wengine ambao um, hawapo tayari kununua sasa hivi kwa hivyo unafanyaje na una vipi kwenye soko ili hao watu waliokuwa hawapo tayari waje kununua kwako wakiwa tayari kwa hivyo tukianza na kundi la kubwa kabisa ambalo ndo asilimia s hawa ni watu ambao hawajui tatizo lao ni nini kwa hivyo wao ni wanene lakini hawapo tayari kununua wala happy wanaishi maisha yao hawajui kama wanatatizo okay? so kitu ambacho unatakiwa kufanya ni kutengeneza aidha makala kwa njia ya maandishi au video yenye kuwafanya watambue tatizo lao kwa hivyo unaweza ukaanda Um, video au makala yenye kuzungumzia topic kama ifuatayo maradhi kumi yenye kuhatarisha maisha yako yanayosababishwa na unene kwahivo akinamimi mnene kuna maradhi kumi yanahatarisha maisha yangu kwa hivyo hapo unamfanya kwanza atambue tatizo lake kwa hivyo unamtoa katika hali ya ujinga unamfanya aanze sikiliza you have a problem and you need to do something about it una tatizo na inabidi utafute utaf njia ya kutatua hilo tatizo kwa hivyo usidharau um, upo katika tatizo sijui kama unanielewa kwa hivyo katika biashara yoyote kuna ile stage ambayo watu hawajui tatizo lao okay kwa mfano wewe ni fundi wa matenki ya maji ikisha pengine mtu ana nyumba yake anakuta maji anavuja hajui sababu ya kuvuja maji kwa hivyo unaweza ukaandika makala um, vitu kumi ambavyo vinaweza kusababisha maji kuvuja ndani ya nyumba yako kwa hivyo unamfanya atatue lile tatizo agundue lile tatizo alilokuwa nalo sijui kama unanielewa na kwa biashara yoyote lazima lzm um, z lazima kuna njia ya kumfanya agundue tatizo lake ni nini okay kwa hivyo hilo kundi la asilimia s um, kundi la pili la asilimia ishi0 hawa sasahivi okay. kishagundua tatizo lake sasa inabidi atafute solution sasa ya tatizo lake okay? unaanza kumpa hivyo um, unaweza ukamwandikia makala kwa mfano njia saba za uhakika za kupunguza uzito haraka bila ya kuenda hospitali kwa hivyo yeye ni mnene Um, nakishajua maradhi kumi aneza, gani anaweza kupata wake, kwa sababu ya unene wake kwahivyo step inayofuata ni kujua njia za kupunguza uzitokwa okay? hivo unaeza kamwambia njia saba za uhakika za kupunguza uzito haraka bila ya hospitali kwa hivyo inaanza kumpa taarifa inaanza kumwelimisha akafahamu hizo njia kwa hivyo akaona labda njia moja ni mazoezi labda akaona njia nyingine ni diet akaona njia nyingine labda kutumia supplement um, kuna njia nyingine labda yani akawa nafunga kwa hivyo anaanza kutafuta solution, tofauti tofautianaanza okay? kugundua zile njia okay? then tukija katika kundi linalofuata ambalo ni asilimia kasb ya watu hawa kwa hivyo hapa sasa ameamua sasa wacha nikusanye taarifa ili nianze kuchukua hatua Okay? kwa hivyo hapa anahitaji taarifa ya kuweza kuanza kuchukua hatua kwa hivyo hapa unaweza ukatengeneza content um, ambayo itamsaidia kufanya hivyo kwa mfano uh, jinsi ya kupunguza kilo kumi ndani ya siku kumi bila ya kufanya mazoezi kwa hivyo unakuja katika the actual action exactly anatakiwa kufanya nini kuondokana na hilo tatizokwahivo hiyo ndio asilimia 17 kwa hivyo akishaona akishapata hayo makala akajifunza akajifunzanatakiwa okay, kufanya moj blt45 kwa hivyo ilobaki ni nini ni action kwa hivyo ikishafika stage sasa uh, anahama katika asilimia 17b anaingia katika asilimia tatu na anakuwa tayari kununua ile bidhaa au huduma unayotoa kwa hivyo kwa mfano katika hiyo makala umezungumzia kama unataka kupunguza um, uzito haraka unatakiwa kufocus katika mambo matatu jambo la kwanza ni aina ya chakula unayokula uh, kwa hivyo unatakiwa um, kula vyakula ambavyo uh, ni high h vyakula vyenye mafuta na vyakula um, um, na, na, na vegetables vyakula va majani okay? Uh, hivi ndio vinasaidia kupunguza uzito haraka na u, uache kula vyakula va sukari uh, au vyakula venye uh, vyenye uanga vote unaachana navo wahvyo kshajuannb okay, ni mazoeziunatakiwa okay, kuunatakiwa kupunguza ile n mwilini uh, ni mazoezi nasnb um, labda ni supplements. Uh, ukitumia supplements itaate ile proces yako Okay. na ushamfahamisha vyakula gani vyakula diet na ushamfahamisha afanye aina gani ya mazoezi uh, then unamwambia ukitaka up process kama utataka kupunguza kilo kumi ndani ya siku kumi then nakushauri utumie supplement, na supplement nzuri um, za kukusaidia kufanya hivi ni supplement yenye sifa moj bta 4 Uh, then kama upo interested hukosisi tunayo tunauza unaweza kuwasiliana nasi katika namba hii na ukifanya hivyo utapata mpunguzo um, wa asilimia 30 kwa manunuzi yako ya mara ya kwanza okay? so that is how you do it okay? kwa hivyo tayari unamtoa katika asilimia 17b unamwingiza katika asilimia tatu Now of course katika hii kwa sababu mwanzo alikuwa katika asilimia s alikuwa hajui tatizo lake ikisha akagundua tatizo lake ikisha akaanza kutaka kukusanya taarifa na ukampa taarifa na sasahivi akawa ipo tayari kununua ile bidhaa au huduma unayotoa A, ile ni process, na ile inaweza ikachukua muda mrefu kidogo kutoka mwezi mmoja hadi miezi sita hadi mwaka okay? Uh, na ndio maana kujenga jukwaa ni muhimu ndio maana tunazungumzia ya kujenga jukwaa sikuzote unajenga jukwaa ikisha unaanza kutoa taarifa kuwatoa watu katika st moja kuwapeleka katika stage nyingine na bila kuharakisha kukui, kwa yeye kununua ile bidhaa kabla hajafika ajafika so ambayo mimi nimekuwa nikitumia na mimi namshukurumungu hata nikiangalia kwamfano uh, wateja wetu ambao tunawatengenezea website wengi hawajui washindani wetu hawajui washindani wetu wanafanya nini na wala hawataki kujua kwa sababu nimeanza kuwajenga katika foundation um, hadi imefika point wala hawabishani na price zetu kwa sababu na price zetu ni kubwa kuliko washindani wetu uh, lakini um, wanakuwa tayari kutulipa sisi kwa sababu tumewaandaa kisaikolojia tangu hatua ya mwanzo hadi hatua walipofikia kuwa tayari kununua bidhaa au huduma okay? so, um, that is my for today. i hope umefaidika na podcast hii ya leo uh, kama umefaidika share na sisi katika group letu la whatsapp uh, umejifunza nini umefaidika vipi na utachukua hatua gani katika biashara yako kuhakikisha unaanza kunasa wateja kiurahisi uh, katika biashara yako kama, kama humo ndani ya grup letu unaweza ukafanya hivyo uknweza ukaingia ndani ya grup letu kwa kuenda eh, katika link ya mkwaju whatsapp, mkwaju mkwajuwzmkwaju ukifanya uh, hivyo utatuma ujumbe kwa assistant wangu na atakupa utaratibu wa namna ya kuweza kujiunga katika group yetu tutaonana katika ast ijayotto kama weye ni mjasiriamali ambaye umekuwa ukivutiwa na past hii na ungependa tukushike mkono hatua kwa hatua hukuonyesha namna ya kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa internet basi nina habari nzuri nzuri sana tumeandaa programu mpya ya kuwasaidia wajasiriamali kama wewe na kuwaonyesha hatua ambazo wanaweza kufuata um, kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet hii ni pogramu um, ambayo utapata spot mwaka mzima Uh, na ndani ya hii program utajifunza hatua sita unazotakiwa kufuata kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa internet na hii ndiyo program iliomsaidia mmoja wa mwanafunzi wetu kwa jina la tatuumari kuweza kukuza kipato chake kutoka laki tatu kwa mwezi hadi milioni sit na laki 2 na 5 kila mwezi uh, na programu hii gharama um, zake ni laki 6 kwa mwaka lakini kama msikilizaji wetu wa podcast tutakufanyia ofa ya kufa mtu kama utatuma ujumbe kwa assistnt wangu um, ambaye nitakupa namba sasa hivi uh, utapata badala ya kulipa laki sita kwa mwaka uh, utalipia laki mbl tu kwa mwaka kwa hivyo utaokoa hapo laki nne nzima au kama unaona kulipia kwa mwaka mzima uh, itakuwa ni mzigo kwako unaweza ukalipia kwa miezi sita lakimoja na ishirini kwa mwezi sita kwa hivyo kupata uh, maelekezo zaidi kuhusiana na pogramu hii uh, tuma ujumbe kwa asstnt wangu na namba yake ni 06795369767953697 67936927 tuma ujumbe wa whatsapp na offer online online profits university mwandika rpsiuvesi uh, ukishaandika hivyo ataelewa kwa wewe umepata ujumbe kutoka podcast hii na atakupa maelekezo kuhusiana na hii program na mbali na kupata program hii kwa hivyo uh, utapata vile vile Uh, na uh, programs nyingine bure kabisa kwa hivyo kushamtumia ujumbe atakupa maelekezo yote atakufahamisha ndani um, uh, ya program hii utapata kitu gani na kitu gani na kitu gani na ofa na zawadi zawadi kabambe ambazo utapata ambazo zinakuja na hizi of kwa hivyo kama unahitaji msaada wa uhakika uh, na unataka mentor wako kushika mkono kuonyesha namna ya kujenga biashara ya uhakika hutotaka hii ofa ikupite ofa hii haitokuwepo kwa muda mrefu kwa hivyo kama unasikiliza hii audio hakikisha unachangamka haraka na kama utakuwa umemtumia ujumbe huu wakati ofa imeisha utanisamehe aa, lakini aa, vizuri ukajaribu mara moja kabla ya ofa kuisha asante