helo na karibu katika podcast ya mjasiria mali ya wa mtandao podcast ambayo inakuonyesha jinsi ya kutumia mtandao wa internet kuna wateja pamoja na kukuza biashara yako kama huye ni mjasiria mali unayotaka kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet basi hatua ya kwanza unayotakiwa kufuata ni kujiandaa kisaikolojia kuweza kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa nt wafanyabiashara wengi wanafeli sio kwa sababu hawajui wanatakiwa kufanya nini kupata mafanikio lakini kwa sababu hawajajiandaa kisaikolojia kwa ajili ya kupata mafanikio hayo kwa hivyo unaweza ukakuta mtu anajua anatakiwa kufanya nini lakini hafanyi kwa sababu aidha hana hanamwatisha au pengine hayupo clear exactly hayupoanatakiwa kufanya nini au anaogopa kufeli kwa hivo kisaikolojia haiko sawa kwa hivyo ili kukusaidia kuondokana na hizo changamoto ambazo anaweza ukakutana nazo za kisaikolojia tumekuandalia darasa la wiki nzima bure kabisa ambayo zitakuonyesha jinsi ya kujiandaa kisaikolojia kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet kupata mafunzo hayo nenda katika tovuti yetu ya nliptz mkwaju bure nlinpfi uh, ambayo inaandikwa nline kesapfi profits, profitsctz mkwaju bure nenda sasa hivi kabla hilo darasa hatujalitoa hewani karibu darasani helo na karibu katika sehemu ya st ya hii na katika sehemu ya leo tutazungumzia jinsi ya kujenga uaminifu katika soko lako moja ya chaln kubwa ambayo naona wajasiriamali wengi wanayo ni kutoaminiwa na wateja wao watarajiwa kwa hivyo wanajikuta pengine wapo katika social media na wanajaribu kutoa ofa ya bidhaa au huduma na wanashangaa hakuna anayechukua hatua kwa hivyo katika katikapast ya leo uh, nitapenda kuzungumzia uh, formula simple na ya uhakika ya kuhakikisha unajenga uaminifu kwa haraka katika soko lako kwa hivyo kuna msemo ambao uh, brian tracy anasema anasema the most important thing you need to to do before selling any product or service is to sell your trust jambo la muhimu na msingi kabisa ambalo unatakiwa kufanya kabla ya kuuza bidhaa au huduma yako ni kuuza uaminifu wako ni kuhakikisha yule mteja wako mtar- mtarajiwa anakuamini so how do you do you that kwa hivyo unafanyaje okay? hivyo jambo la kwanza ambalo unatakiwa kufanya ni kwanza kuelewa unamlenga nani so this is, this is the key na um, siku zote you need to, to start na jukwaa lako unamlenga nani who are you targeting inabidi ufahamu exactly unamlenga nani kwa sababu kama hujafahamu exactly unamlenga nani utakuwa hujafahamu pointi ya pili ambayo ni unatatua tatizo gani kwa okay? hivyo watu wengi wananiambia mimi namlenga kila mtu uh, au nawalenga watu wote wanene ukishasema hivyo basi it very difficult na soko lako kwa sababu soko lako lina mchanganyiko wa watu aina tofauti tofauti wenye matatizo tofauti tofauti ukisema unawasaidia watu kupunguza unene bila kuf soko lako um, utashindwa ku ya soko lako vizuri kwa sababu mtu ambaye ni mnene mwenye umri wa miaka sabini ni tofauti na mtoto wa miaka kmina saba ambaye ni mnene yule mtu mwenye umri wa miaka sabini ambaye ni mnene yeye hofu aliokuwa nayo zaidi ni kifo ambao wanatokana na maradhi yanayotokana na unene wake hilo ndo jambo ambalo linamsumbua akili hilo ndo jambo ambalo linamfanya halali usiku tofauti na kijana wa miaka 1sb ambaye yeye um, kitu ambacho kinamsumbua ms, kina ataonekana hapendwi na watu wengine wanaomzunguka hususan kama ni mwanamme ataona labda pengine kaonyesha interest au anataka ndo um, age ambayo vijana uh, they interested na in the opposite sex na wanaona atakuwa hapendwi kutokana na muonekano wake yeye ishu yake sio afya yeye ishu yake ni um, psychological aspect ya unene wake sijui kama unanifahamu so it's very critical ukawa unalenga kundi fulani la watu utaweza kuadess problem zao vizuri Okay. so na jambo la tatu ambalo ndo jambo ambalo litakusaidia kujenga uaminifu baada ya kuelewa soko lako ni nani na wanatatizo gani ni kuweza kuelezea yale matatizo kwa wateja wako wahusika kuliko wao wanavyoweza kuelezea lile tatizo ao wenyewe na what do i mean by this nabythis okay. kwa mfano um, unataka kuote na um, mjusiri, kwa mfano kama mimi nikitaka kute na mjasiria mali mwenye kuhangaika kupata wateja online kwa hivyo kitu ambacho nitajitahid ni kufanya ni kuweza kuelezea matatizo yake vizuri kuliko yeye anavyoweza kuelezea mwenyewe nkimuuliza yeye unakumbana na tatizo gani ataniambia sipati wateja nahangaika kupata wateja facebook okay lakini mimi nikimwelezea yeye tatizo gani nitamwambia um, uh, kama wewe ni mjasiria mali mdogo uh, pengine unahangaika kupata wateja kupitia mtandao wa facebook na pengine umejikuta unaenda katika wl yako ya facebook na unaenda katika magrup ya biashara ya facebook na ukawa unabandika matangazo na ukatengeneza uka ukamlipa graphic designer kutengeneza picha ya bidhaa yako unayotoa ukabandika pale na ukaandika tangazo na ukawa unapata uka malikes machache lakini response hamna na ukawa naendelea kubandika matangazo pengine mara tano hadi sita kwa siku um, kubwa u, jambo kubwa ambalo ulikuwa unaliona nkuna baadhi ya watu wanaulizia bei ya hizo bidhaa lakini cha kushangaza hakuna anayetaka kununua au kima, baada ya kumtajia bei ukijaribu kumuuliza kama atanunua au wengine wanatoa ahadi za uongo ikisha wanakimbia ikisha ukijaribu uki kuwasiliana nao hawakujibu chochote kwa hivyo hapo nime exactly matatizo aliokuwa nayo hata akisikia jamaa jamaananizungumzia mimi kabisa okay na when you do that una- una ukiatlte ile problem pblm nayo ukachambua ile problem aliokuwa nayo basi inajenga trust kwa kiasi kikubwa na hapo hata hujataja solution kabla hata kumwelimisha namna ya kusolve tatizo lake okay so mjeska um, um, kusema hivyo anaona kuwa huyu kisha, ananielewa maanayake mteja wako akishaona kuwa unamwelewa vizuri um, i am telling you, that is very, very kwa sababu kero kubwa la wateja wengi wanaonekana watu hawawaelewi nobody understands them huyu ah, mtu hata hanielewi okay? but ukiweza kut akafild jamaa ananielewa kabisa yani ananizungumzia mimi kabisan yani if ukiweza kumfanya mteja akahisi hivyo basi ushajenga trust kwa asilimia kubwa kubwa sana kwa hivyo jambo lilobaki ni kumwonyesha na kutoa ofa yako and that is how you build trust kwa wateja wako watarajiwa okay i hope umefaidika na darasa la leo um, na kama umefaidika please share ndani ya group letu la mjasiria mali wa mtandao na kama wewe bado hujaingia ndani ya hiyo group unaweza kufanya hivyo kwa kuenda katika link ifuatayo onlinp tz mkwaju watsaitz mkwaju whatsapp mimi ni d said said tutaonana katika um, podcast ijayo tok toyu son peas kama wewe ni mjasiriamali ambaye umekuwa ukivutiwa na podcast hii na ungependa tukushike mkono hatua kwa hatua hukuonyesha namna ya kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa internet basi nina habari nzuri nzuri sana tumeandaa programu mpya ya kuwasaidia wajasiriamali kama wewe na kuonyesha hatua ambazo wanaweza kufuata Um, kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet hii ni program um, ambayo utapata mwaka mzima uh, na ndani ya hii program utajifunza hatua sita unazotakiwa kufuata kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet na hii ndiyo program iliyomsaidia wa mwanafunzi wetu kwa jina la tatu umari kuweza kukuza kipato chake kutoka laki tatu kwa mwezi hadi milioni s na laki2 a5 kila mwezi Aa, na programu hii um, harama zake ni laki 6 kwa mwaka lakini kama msikilizaji wetu wa podcast tutakufanyia ofa ya kufa mtu Aa, kama utatuma ujumbe kwa assistnt wangu um, ambaye nitakupa namba sasa hivi uh, utapata badala ya kulipa laki st kwa mwaka Uh, utalipia laki mbl tu kwa mwaka kwa hivyo utaokoa hapo laki nne nzima au kama unaona kulipia kwa mwaka mzima uh, itakuwa ni mzigo kwako unaweza ukalipia kwa miezi sita laki moja na ishirini kwa mwezi sita kwa hivyo kupata uh, maelekezo zaidi kuhusiana na pgram hii uh, tuma ujumbe kwa a wangu na namba yake ni 9 53697067953697 s679 a 36927 tuma ujumbe wawhatsapp namwandika oferipsipvsi uh, ukishaandika hivyo ataelewa kwa wewe umepata ujumbe kutoka podcast hii na atakupa maelekezo kuhusiana na hii program na mbali na kupata program hii kwa hivyo uh, utapata vile vile uh, na uh, programs nyingine bure kabisa kwa hivyo kushamtumia ujumbe atakupa maelekezo yote atakufahamisha um, ndani uh, ya pogram hii utapata kitu gani na kitu gani na kitu gani na ofa na zawadi zawadi kabambe ambazo utapata ambazo zinakuja na hizi ofa kwa hivyo kama unahitaji msaada wa uhakika uh, na unataka mentor mento wakukushika mkono kukuonyesha namna ya kujenga biashara ya uhakika hutotaka hii ofa ikupite ofa hii haitokuwepo kwa muda mrefu kwa hivyo kama unasikiliza hii audio hakikisha unachangamka haraka na kama utakuwa umemtumia ujumbe huu wakati ofa imeisha utanisamehe aa, lakini aa, vizuri ukajaribu mara moja kabla ya ofa kuisha asante