habari za asubuhi na karibu katika mafunzo ya sauti ya online profits mafunzo ambayo tunawapa mbinu tofauti tofauti za kutumia kwenye mtandao au hata nje ya mtandao kunasa wateja kama smaku mimi ni dr said, said na katika mafunzo ya leo nataka kuzungumza jinsi ya kuondoa majini uliokuwa nayo ndani yako Uh, najua um, hichi kichwa cha habari kinaweza kikakushtua kidogo lakini kila mmoja wetu ana majini ndani yake na majini hayo yanamzuia yeye kusonga mbele na kuweza kupata uh, mafanikio sasa ili upate kunielewa vizuri um, tumpe sura huyu jini na tuanze kumchambua kiundani na namna unavyoweza ukamtuliza kwa sababu huyu jini ndo anakuzuia wewe kutoka nje huko kuanzisha biashara yako uh, huyu jini ndo anakuzuia kutoka nje uh, kuongea na wateja wako watarajiwa anakuzuia kuchukua simu yako na kurekodi uh, na kujaribu kupomot bidhaa au huduma unayotoa kwenye mtandao o anauzua um, anakutisha na nakukuzuia um, kuinvest pesa labda katika website yako ambayo ulikuwa unataka kuinvest kwa muda mrefu kwa hivyo huyu jini uliokuwa naye ndo adui yako mkubwa wewe uko fes wewe, wewe ukiyamua, kubwa, una tatizo wewe ukiamua unaweza ukafanya mambo makubwa kuliko unavyofikiri lakini kuna jini ndani yako ndo anakuzuia kwa hivyo nataka leo sizungumzi na wewe <laughs> au leo nazungumza na nawewe jinsi ya kumuua huyu jini kwa ksab tatizo sio wewe nilikuwa nasema tatizo ni wewe lakini tatizo sio wewe lakini tatizo ni jini uliokuwa naye ndani yako okay yakon tumpe sura huyu jini t huyu jini ni nyoka mwenye sura mbaya alokuwema ndani ya tumbo lako nyoka fikirie nyoka mwenye sura mbaya alokua ndani ya tumbo lako na ikija opportunity yoyote mbele yako yule nyoka mule nani anakutiatafurani maana unahisi kama tumbo linakukoroga vile basi ni yule yulejini imo ndani um, anaku- ana, anakukoroga okay na nataka umma huyu nyoka ana vichwa vitatu sio nyoka wa kawaida ni nyoka na sura mbaya lakini ana vichwa vitatu okay sasa kichwa cha kwanza cha huyu nyoka kazi yake kubwa ni kukupa shaka kwa hivyo ikija opportunity yoyote mbele yako inaanza kukupa shaka doubt okay inaanza kukupa shaka kwa hivyo um, na ile shaka inakufanya unaifikiria sana ndani ya kichwa chako kama opportunity imekuja unajua ukifanya ile opportunity unaweza ukapata mafanikio lakini unaanza kujenga shaka na unaanza kutengeneza story ndani ya kichwa chako story ambayo ina- inakushawishi ina, ina, ina wewe kuacha kufanya lile jambo unasema unasemalakini ah, E, sawa biashara ni nzuri lakini huwezi uka, ukaanza tu biashara hivi hivi lazima ujiandae unaanza kujenga hizi story uh, ambazo ni za uongo lakini kwa vile hizi story unazisimulia sana ndani ya kichwa chako mwisho unaanza kuziamini zile story okay kwa hivyo huyu uh, kichwa cha mwanzo cha nyoka ndo kazi yake hivo ni kukupa shaka okay sasa ili kuweza kummaliza <coughs> manake inabidi tuanze ku kutuliza um, kichwa kimoja baada ya chengine huyonyoka tunampa pw na kila tukimpa um, hili jini ambalo ndonyoka pw no kila tnavyojikuta tunakaa nyumbani kwenye tv tunaangalia tamthilia lakini tunashindwa kuinuka kutoka nje na kupambana okay kwa hivyo um, namna ya kusolve ile tatizo la shaka ni kuwa na imani okay, the opposite of doubt is faith ni kujenga imani na kujenga imani japokuwa huna uhakika walile jambo ambalo unataka kulifanya na unasema ndani ya nafsi yako mimi naamini japokuwa sina uhakika kuwa ntapata yani mambo yatakwenda vipi okay lakini nnaamini kwa uhakika nitafanikiwa na nitafanikiwa kwa sababu um, nitajifunza vitu ambavyo natakiwa kufanya ili na kuchukua hatua ili kuweza kupata mafanikio hayo so i i i i will will take invest time energy to learn what I'm to learn learn what and I will always succeed when I do that okay nitawekeza muda nguvu zangu ufanya vitu ambavyo natakiwa kufanya na, niki, na siku zote nilivyokuwa nikifanya hivyo siku zote nafanikiwa na kweli mtu aliokuwa um, hafanikiwi ni nikuwa ha muda wake na nguvu zake katika kujifunza njia ya kupata yale mafanikio na hachukui hatua okay hatuakwa hivo wewe unajinga una imani una jua, ah, kwa kwasababu najua kwa jambo hili nikiwekeza muda wangu nguvu zangu na nikachukua hatua basi kwa uhakika nitafanikiwa nina imani hiyo okay so you need to build that faith inabidi ujenge hiyo imani okay Now, problem ya watu ni kuwa um, they katika mafanikio wanataka njia ya mkato hakuna njia ya mkato okay hakuna yani njia ya mkato ni kupambana that's kupambanando njia ya mkato na kila ukipambana unazoea unajifunza una, una vitu unakuwa unafanya chap chapu na unashangaa unapata mafanikio haraka kwa sababu hujajaribu kuzunguka umeface kile kitu direct okay kwa hivyo kichwa cha kwanza ni shaka okay inabidi tuue kichwa cha huyu jini ambayo ni shaka okay kichwa cha pili cha huyu jini um, ni, ku, ni kukus anakuwa anakusitisha kuchukua hatua au kwa kiingereza tunasema delay au procrastination kwa kuna jambo unajua unatakiwa kufanya lakini unasema unasemaii ah, bado kwanza sasahiviwacha ah, ikishatokezea kitu fulani nitakuja kufanya sijui kama ushaai kujustify vitu va namna hiyo this this is is very very common. This is very very common common na iko common to the extent kwa hata ao wanaozungumza sometimes awa kuwa wanafanya delay wanafanya procrastination You're getting my point nikisha um, fanya kitu fulani ndo nitakuwa tayari kuchukua kuchukua hatua fulani okay uh, nikishamaliza chuo nikishapata digri yangu ndo nitakuwa tayari kufanya biashara um, na ikishafika time hiyo ushamaliza degree nikishaajiriwa baada ya miaka mitano kishakusanya pesa then nitakuwa na uwezo wa kuwekeza katika kufanya biashara hii yote ni delay na nyingine utaona mtu ukisikiliza sababu zake unaona sababu za msingi lakini lakinini um, ujn ndani yake okay nikishamlipia ada mwanangu nikishawapeleka shule then nitaweza kupumua na kuweza kufocus katika hili jambo this is all delay okay now i want you to imagine this okay um, imagine opportunity ambayo let's say umeamua kufanya kitu so that is ni opportunity kwako kuwa okay mimi nikifanya jambo fulani namini inaweza kufanikiwa so that ni opportunity kwako lile jambo imagine okay? imagine okay ile opportunity ni kama um, upo sehemu kuna mto ambao unapitisha una maji kwa kasi mbaya akaingia mtoto tuseme ndo ile opportunity okay yule mtoto ndo ile opportunity. sasa yule mtoto anahitaji kuokolewa je utachukua hatua pale pale au tasema nikisha a, kuwa taya, nikisha kuwa fiti kuogelea sijui okay ndo nitamwokoa yule mtoto au nikishakuwa nikishawaita wenzangu wacha nirudi ni, ni hivi niwatafute watu tuje kumoku. pale nabidi utafute njia kumwokoa yule mtoto haraka sana huwezi ukasema nitafanya baadaye sijui nijiandae sijui nini hakuna kujiandaa ni kuingia kumtoa mtoto kama huwezi kuingia kutafuta solution yoyote kama kuna mti kum, kum, kumwekea mtoto akamate au whatever okay and this is what happens kwa watu wengi kwa opportunity imekuja mbele yao wakaamua kuwa unataka kufanya lakini kuna yule jini mwengine wa mwanzo ile ambaye anakuletea shaka ndani ya kichwa chako yule ndo anakusababisha unakuwa na delay sasa yule anacommunicate na jini anamwambia ah, bwana kwanza kwanza tayari mtu tu kwenye biashara hivi hivi lazima vitu vingine ujifunze unafikiria mafanikio rahisi hebu endelea kufanya kazi miaka miwili angalau hivi upate experience ujenge confidence ikishando uta, uta, uta, uta nani unaanza kujenga visababu ndani ya kichwa chako ka kufanya action na solution okay ya kumuua jini huyu ni kuwa ikija iki, opportunity ikija mbele yako ni kuamua kufanya hapo hapohapo kwa hapo okay? ushawai kusikia hero yoyote okay mtu ambaye amesifika kwa ni shujaa akadilei kufanya vitu haijawai kutokea mtu anaitwa hiro kwa sababu anafanya kitu ambacho watu wengine walikuwa kufanya akafanya hero okay kwa hivyo kama unataka kuwa hr maisha yako basi unatakiwa kupambana na jini huyu kwa opportunity yoyote nakua mbele yako you take action okay inaweza ikawa um, unataka kumasta kitu na imetokezea labda of um, ya ko fulani kwa mfano okay na ukaona sita ninunue ni, ni, ni knisinunue kwa mfano okay kama ulikuwa unataka kununua kama ulikuwa unataka kununua na usha of course jini wa kwanza atakupa shaka kuwa utapoteza pesa zako you are your time okay japokuwa ndani ya nafsi yako unajua ukinunua kile kitu kinaweza kakusaidia That's an example. Okay? Um, au imekuja opportunity ya biashara nifanye nisifanye doubt inakuja jini wa kwanza anakwambia kichwa cha kwanza cha jini anakwambia anaanza kukupa shaka then baada ya kukupa shaka unaanza ku- kunani kwa hivyo inabidi udili na jini wa kwanza kwa kuwa na imani kujenga imani ikisha unadili na jini pili kuchukua hatua pale pale okay kwa hivyo inabidi useme bana. bwana bwana e, najua this naogopa kufanya hili jambo lakini ninaamini okay nikitumia muda wangu yangu na nikachukua hatua kufanya jambo hili nitapata mafanikio kwa hivyo naamua kufanya hatua sasa hivi that okay? that is how you deal with that demon okay ndohuvo unavodeal na shetani huyo okay kwa hivyo um, um, this is a challenge I'm giving you kama unanisikiliza sasa hivi kama kuna vitu unasema nitafanya kesho nitafanya kesho nitafanya kesho fanya sasa hivi fanya sasa hivi japokuwa uh, unatakiwa kuchukua hatua ya kwanza katika lile jambo basi chukua hatua sasa hivi ikisha n humu ndani comment hm ndani okay? kuna vitu vingi inawezekana ulikuwa unatakiwa kufanya um, lakini kuna jambo moja labda muhimu yao ulikuwa unaogopa kufanya unasita kufanya okay um, basi fanya sasa hivi wewe unakijua hicho kitu ni nini sina haja you know yourself unajua okay nikifanya jambo fulani hili naamini um, nita mbele okay na jambo shetani kichwa cha tatu cha shetani ni uh, upweke okay um, au kwa kiingereza tunasema division labda okay division um, ambayo inaweza loneliness inakufanya wewe unakuayan um, un, unakuwa yani sio siopeke labda tuseme ni kujitenga okay unajitenga na watu wengine okay na nikisema kujitenga na watu wengine haimaanishi kuwa uko ndani kwako peke yako hapana kuwa wewe watu wengine unaona kama wengine na wewe una, una, unaona kama watu wengine wote sio kama wewe kuwa aidha wao wana udhaifu au wewe una udhaifu wao wana bahati au ni bora kuliko wewe au wewe unajiona ni bahati au bora kuliko wao sijui kama unanielewa sasa jini huyo ni mbaya sana kwa sababu um, inakufanya uone watu ndani ya dunia hii aidha watu wana tabia ya kukuonea au watu wana tabia ya kukuchukia unaanza kuwaona watu wengi ni kama maadui zako okay um, utakuta pengine um, utachukia unachukia matajiri pengine kwa mfano kama wewe ni maskini unachukia matajiri kama wewe ni tajiri una, una, una wadharau um, kama wewe una elimu una wadharau waliokuwa hawana elimu kwa hivyo unajiona wewe ni tofauti na wao bila ku- kuona kuwa um, kila binadamu ana mahitajio sawa na wenzao sote tunataka kula sote tunataka um, mafanikio sote tunataka kupendwa na watu we have the the the same needs at the end of day binadamu sote tuna tuna matakwa yale yale You're getting my point so Um, sote in one way or another ni tuko sawa okay lakini unaanza kuona watu wengine ni kama adui yako very very very very dangerous very, very dangerous okay kwa sababu adui huyu kichwa hichi cha cha nyoka huyu ndo kinasababisha watu wanauana duniani kuwa Um, labda waislamu watajiona bora kuliko wakristo au wakristo watajiona bora kuliko waislamu au mahindu watajiona bora kuliko hawa um, wazungu watu waupe watajiona bora kuliko watu weusi waarabu watajiona bora kuliko afrika kuwa unajiona bora kuliko mtu mwingine na labda sisahau kitu kimoja ambacho uh, ina personally this is, this is is um, nikimwona mtu kwa mfano sometimes unaweza wukamwona mtu um, kwa mwonekano anaonekana ni mtu wa ajabu ajabu labda ana maradhi fulani au labda ni tahira au labda iko tofauti tofauti ushanifahamu na sometimes huyu jini sasa anaanza kuwa mangalie yule yn yani anataka ana, ana, ana kukuonyesha wewe ni yani, kuku kukufanya labda umwone yule mtu ni chini yako au mtu ushanifahamu um, kitu ambacho mimi nimejifunza ni nakumbuka statement um, katika uh, watu mungu wa zamani wana msehmu wake ukimwona mtu ikisha ukamdharau ni sawasawa na kumdharau muumba aliyemuumba yule mtu ukimwona mtu mwingine ukamwona ni mbaya au kamdharau ni sawa sawa na kumdharau muumba aliyemuumba huyo mtu ni sawasawa na kumdharau mungu alomuumba yule mtu kwa hivyo kavolese umemwona mtu anauso ajabu ajabu anatisha mfano ikisha wewe uka, ukawa kama unamdharau una yule mtu kutokana na maumbile yake basi ni sawa sawa na kumdharau muumba aliyomuumba yule mtu kwa sababu yule muumba aliomuumba mungu alomuumba yule mtu kamuumba vile kwa maana yake na hajamuumba vile kwa na mwenyezi mungu haumbi kitu kibaya getting my point so na solution ya kmazakukimaliza kichwa hichi cha huyu jini nyoka ni kujenga mapenzi na watu anza kupenda watu penda watu hata kama wao wana tabia mbaya lakini uh, wapende wao chukia tabia zao my point. A kuna tofauti ya kumchukia mtu na kuchukia tabia za mtu namwambia unamwambia sana lakini tabia hii yako sipende. okay so um, it's very very uh, very very important powerful na hiyo inasaidia communication hata kama let's say um, nyumbani kwako kuna mtu yani ana tabia mbaya um, hadi umejenga chuki kwa yule mtu um, it is very dangerous usijenge chuki kwa mtu jenga chuki kwa zile tabia namwambie nakupenda sana yani. nakupenda sana wee ni ndugu yangu I really care. Um, but tabia hii yako um, sio nzuri na nitafurahi sana kama utajirekebisha so with them n- kwa kama una, imagine yule mtu unampenda ikisha naye okay kwa sababu ukimchukia yule mtu huwezi wewe utakua unat naye vibaya kwa sababu unamuona kama takataka yule mtu kwa hivyo utakuwa unamjibu kwa madharau utakuwa utakuwa, utakuwa unamtukana yaani namtukana unacommunicate naye vibaya kwa sababu ushajenga chuki kwa yule yule mtu okay uh, kwa hivyo hilo ndo somo la leo kwa kwahivo um, kumbuka hayo huyo jini ana vichwa vitatu na ili jini tumtulize inabidi tuanze kukituliza kichwa kimoja ja chengine kama nilivyosema kichwa cha kwanza ni shaka anakutia shaka ndani ya nafsi yako kwa hivyo ili upambane na shaka inabidi ujenge imani kuwa jambo lolote unalotaka kufanya ulichoamua kufanya uwa utaweza kufanikiwa ikiwa uta time, energy, um, na utachukua hatua ua utafanikiwa for sure 100% utafanikiwa okay um, kichwa cha pili kinajaribu kukufanya usite kuchukua hatua na ili kupambana na kichwa hicho ni kuchukua hatua that is the only way okay um, kila ukisubiri unazidi kukipa kile kichwa kinakuwa kikubwa kila ukisubiri the longer you wait kuna rafiki yangu mmoja alikuwa napenda going to wait kila ukisubiri utazidi kusubiri <laughs> okay yaani ukisubiri dakika tano basi utaongeza dakika tano na ukiongeza dakika tano, una dakika kumi, dakika tano una utaongeza nyingine mpaka unajikuta siku zinakatika zinakatika wiki na miezi naiongeza hatua na na kuhakikishia kuna mambo mengi ambayo ulikuwa unataka kufanya jana mpaka imefika time umeona huwezi tena kufanya kwa sababu kichwa cha yule jini kimekuwa kikubwa okay na kichwa cha tatu kama nilivyosema ni um, kujitenga kuwa unajiona unajitenga na dunia yako watu wa dunia yako na kujitenga unaanza kuleta um, unaanza kuwafikiria watu wengine vibaya um, ambayo ni fikra potofu mara nyingi inakuwa ni fikra potofu ambayo inakuwa sio kweli unaona watu ni wabaya au aunaona au wewe unajidogosha unajiona wee ni mdogo hufai huna thamani um, kuliko watu wengine au unaona watu wengine hawana we thamani kama wewe. getting my point so understand wewekuwa sote ni binadamu na sote tuna matakwa yale yale napenda binadamu wengine binadamu wana, wanataka kupendwa na binadamu wenzao uh, wanapenda kufanyiwa wema kwa hivyo wewe wafanyie wema kwa hivyo be nice to people love people love wapende watu okay na connect na watu kwa njia ya mapenzi na watu wote ambao unadili nao kama na una biashara una wateja wako wapende wateja wako wapende from your heart um, na uajali na ukifanya hivyo hivo yani uta nao vizuri na watakupenda na wateja wakikupenda hufi maskini okay? i hope umenjoy audio ya leo kama umeenjoy please please please comment sasa hivi hapa chini uh, naambie umeenjoy kitu gani kutokana na hii audio na utachukua hatua gani baada ya hapa i would really like to know. utachukua hatua gani baada ya hapa labda kuna kitu ulikua unataka kufanya lakini hukufanya share na sisi aaygito