helo na karibu katika podcast ya mjasiria mali ya wa mtandao podcast ambayo inakuonyesha jinsi ya kutumia mtandao wa internet kuna wateja pamoja na kukuza biashara yako kama huye ni mjasiria mali unayotaka kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet basi hatua ya kwanza unayotakiwa kufuata ni kujiandaa kisaikolojia kuweza kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa nt wafanyabiashara wengi wanafeli sio kwa sababu hawajui wanatakiwa kufanya nini kupata mafanikio lakini kwa sababu hawajajiandaa kisaikolojia kwa ajili ya kupata mafanikio hayo kwa hivyo unaweza ukakuta mtu anajua anatakiwa kufanya nini lakini hafanyi kwa sababu aidha hana hanamwatisha au pengine hayupo clear exactly hayupoanatakiwa kufanya nini au anaogopa kufeli kwa hivo kisaikolojia haiko sawa kwa hivyo ili kukusaidia kuondokana na hizo changamoto ambazo anaweza ukakutana nazo za kisaikolojia tumekuandalia darasa la wiki nzima bure kabisa ambayo zitakuonyesha jinsi ya kujiandaa kisaikolojia kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet kupata mafunzo hayo nenda katika tovuti yetu ya nliptz mkwaju bure nlinpfi uh, ambayo inaandikwa nline kesapfi profits, profitsctz mkwaju bure nenda sasa hivi kabla hilo darasa hatujalitoa hewani karibu darasani helo na karibu katika sehemu ya 66 ya poast hii kama wee ni mjasiriamali uliokuwa unahangaika kupata wateja kupitia matangazo yako hususan katika mtandao wa facebook na instagram basi nina habari nzuri nzuri sana kwani katika past ya leo uh, utapata kujifunza mambo matatu ya kuzingatia kuhakikisha matangazo yako ya facebook yanakuletea wateja katika biashara yako kwa hivyo bila haya haya mambo matatu utaendelea kuhangaika kupata wateja kwa hivyo hii ilikuwa ni instagram live niliofanya siku za karibuni na ni moja ya live ambayo imewagusa watu wengi wengi sana uh, na most of them um, wakaanza kuchukua hatua na kuanza kurani matangazo kupitia mtandao wa facebook na kushea na mimi matokeo walikuwa wanayapata kwa hivyo hii ni moja ya mafunzo ambayo utapata practical way au njia um, ya utendaji ya kufanya kuweza kuona results katika biashara yako kwa hivyo bila kupoteza muda karibu katika darasa letu hili Talk to you soon. Okay, so karibuni karibuni sana uh, so kama mmekuwa mkifuatilia kama mnatumia mitandao ya facebook instagram mtakuwa mmenotis kuwa kuna matangazo yangu mengi yamekuwa na rani na takuja kuona matangazo n yani kwa kipindi kirefu sana uh, kwa sababu there is a strategy ambayo nimekuwa nikitumia which is extremely xexm poweful um, katika kunasa wateja kupitia facebook na instagram strategies ambazo i am telling you mkianza kutumia uh, is change your bess um, kwa kiasi kikubwa sana pamoja sana kaka biashara yetu moja ni shule ya nasari nice to he broth okay. uh, kalage junior joined okay karibuni sana okay so kwa wale ambao hawafahamu topic ya leo tumesema tutazungumzia mambo matatu ya kuzingatia kuhakikisha um, unapata wat, kuhakikisha matangazo yako yanakuletea wateja um, kupitia facebook au instagram kama umebandika tangazo facebook au instagram ikisha how do you make sure lile tangazo linakuletea wateja um, kuna watu aina mbili ambayo nimewaona mtu aina ya kwanza hatangazi kabisa Um, anajaribu ku- kutumia nguvu yake mwenyewe kutafuta wateja kwa hivyo anawapigia watu simu anakutana nao ana kwa ana uh, kwa hivyo anatumia msuli wa hali ya juu kujaribu kupata wateja okay so which is very challenging uh, kwa sababu sasa hivi ukiongea na pengine watumia pengine wateja ni wawili kati ya watumia so unajikuta you spending a lot of time kupata wale watu wawili Um, which is going itakuchukua muda mrefu sana kuwapata lakini kama umeran matangazo ikisha watu mia wakaona tangazo lako kila siku that means unafanya sehemu mbili kwa siku watu elf wakipata wakiona tangazo lako kwa siku that means una uwezo wa kufanya mauzo ishirini kwa siku so that is the power of advertising okay lakini bahati mbaya watu wengi ambao wanafanya matangazo kwenye mtandao wa internet especially facebook na instagram hawapati results ambazo wangependa kupata wangapi humu ndani wamewahi kujaribu kutangaza lakini hawaoni results hawaoni mata- hawa- hawaoni matokeo mazuri kupitia matangazo yako naomba ukomenti hapa chini um, kwa kuandika mimi niambie na, na, na umeweka matangazo ya kubandika katika magrupu ya facebook au umelipia yane matangazo kwa hivyo andika labda nimelipia labda mimi nimelipia au mimi bure au mimi FB group. okay nataka nijue wangapi hapa wanarusha matangazo katika mtandao wa facebook lakini hawaoni matokeo okay rima mikidadi karibu nawasaidia mama wenye changamoto ya uti hii ndio biashara yangu na pia nipo kwenye network marketing safi sana karibu sana uh, sindaro, network marketing william bezi karibu kalege jr okay, thanks bro karibu sana uh, hamidu cam vijora karibu mtegelezaji wa sabuni na mkufunzi karibu uh, mimi kidogo okay. johari anasema yee anabandika matangazo okay okrima mikidadi anabandika facebook group Uh, kabendelate amelipia okay lakini hao ni rsult mimi bure okay facebook group ok um, afya njema mimi nishatangaza sana bure insta na facebook bila mafanikio okay sijawahi kulipia ni facebook group mwitikio ni mdogo okay so this is a growing problem ni problem ambayo watu wengi sana nimekuja kuona wanayo um, labda kitu kimoja nataka niwashauri washauri nyote mliokwemo live ambao hamjaona video yangu kuna video presentation nimeandaa inaitwa siri ya kunasa wateja kwenye mtandao wa internet nimeweka link hapo chini niz mkwaju bure iz mkwaju bure make sure uh, baada ya kuisha hii live unaenda kuangalia video video that is video is going to change your life kwa sababu nimezungumzia siri tatu mule ambazo unatakiwa kufanya kuweza kunasa wateja kwenye mtandao wa internet intnet okay? um, kitu ambacho nitazungumzia leo ni mambo matatu ya msingi ya kuzingatia lakini if you want more detail make sure unaenda katika hiyo o okay majala majala soned goo sul ofous we ni mwanafunzi wangu <laughs> lazima upate good results mi niko facebook na insta kwa kulipia nilipata likes liks okay. um, kuna msemo unasema if ifi um, ukienda benki hawaulizi una likes ngapi facebook au instagram wanauliza una shilingi ngapi so if you are not making sales akin a hunau hizo likes na comments tunaita vanity aiai ni vipimo ambavyo um, vinakufurahisha lakini havina faida the end of the day unataka uuze kama huuzi um, hujapata mafanikio okay so are you ready, guys? are you you ready ready guys kama uko tayari naomba uandike hapo yeah, chini andika hapo yeah, chini kwa niko tayari um, nataka tuashe moto leo amgona share with you mambo matatu ya kuzingatia kuhakikisha matangazo yako yanakuletea wateja kupitia facebook na instagram kwa hivyo ukibandika tangazo uwe unana, unapata wateja unabandika tangazo unapata wateja kwa napatawateja o na mambo matatu muhimu ya kuzingatia okay na mimi huwa naangalia matangazo ya watu wengi most of them most of them hawazingatii haya mambo matatu but i am telling you ukizingatia haya mambo matatu um, matangazo yako yatakuwa ni mazuri zaidi na utaanza kuona results nzuri nzuri zaidi okay so yeah so bila kupoteza muda um, na kwanza kabla sijazungumzia hayo mambo matatu inabidi nikizungumzia matangazo ujue ninamaanisha nini okay so when i talk about matangazo simaanishi matangazo ya kubandika kwenye groups okay uh, watu wengi wanapenda kutumia ma kubandika matangazo yao mimi nina product flani njo unue product yangu product yangu ni nzuri kuliko product yoyote okay na kama unafanya hivyo acha kufanya hivyo mara moja kuanzia okay? leo m- mtu yoyote alayohudhuria hii live sitaki kusikia anabandika matangazo either facebook group au katika magroup mengine ya whatsapp okay stop it acha kufanya hivyo kwa sababu ukifanya hivyo unaonekana kama machinga ambaye anajaribu kum- kum- kusukuma product yake kwa wateja haikuposishen vizuri kwenye soko inakuletea bran mbaya nea ever, ever okay? um, nitakupa i um, kabla ya kuondoka what you can do instead kitu gani unaweza ukafanya badala yake uh, kuaa wateja kwako okay hes uh, a very powerful formula ambayo inaita the art of selling without selling sanaa ya kuuza bila kuuza okay lakini hiyo nitakwambia mwisho wa live ya leo kwa hivyo kama unataka kusikia hiyo sanaa ya kuuza bila ya kuuza ambayo hiyo ni bonus hakikisha unaangalia hii live mpaka mwisho okay bila kusahau kama itatokezea bahati mbaya umekuwa um, disconnected internet yako inasumbua au umekualabdayao au pengine live au internet yangu kasumbua hakikisha unarekod hiyo namba ya simu hapo 5 927 na andika hiyo link hapo onlin pofctz mkwaju bure hiyo ni zawadi yako ndani kuna presentation siri ya kunasa wateja kwenye mtandao wa internet okay sawa so, so tunarudi sasa katika topic uh, tuliopanga kuzungumzia mambo matatu ya kuzingatia kuhakikisha matangazo yako yanakuletea wateja um, kupitia facebook na instagram Now, na nikisema na matangazo namaanisha nini namaanisha matangazo ya kulipia na why do you want kufanya matangazo ya kulipia badala ya matangazo ya kubandika katika magroup magrup okay? uh, unataka kufanya hivyo kwa sababu zifuatazo sababu ya kwanza um, unakuwa huna competition okay huna ushindani uh, ukiingia ndani ya magrup una, unaingia katika group labda la watu laki moja ikisha kuna matangazo zaidi ya elfu moj unashindana na watu wengi sana kwa hivyo pale ni kama n yani hujajiposition vizuri kwenye soko na magrupu yale yanakuwa na wauzaji wengi kuliko wanunuzi so imagine s karaco iwe na wauzaji wengi kuliko wanunuzi ikisha na nawe unajipenyeza pale unataka kuuza bidhaa yako so it becomes very, very difficult kufanya mauzo so it's not a good strategy kufanya hivyo badala yake unataka kuwa mbele ya macho, mbele ya macho ya watu katika wol zao za facebook okay au katika wol yao ya instagram mtu anascroll instagram au anascroll ile facebook anaona pop anaona tangazo lako okay ni kama ume, umeenda nyumbani kwake kumwonyesha um, ofe yako okay ni kama umeenda katika nyumba za watu wengi umeingia ndani ya nyumba zao kwa hivyo hakuna competition pale paanaona tangazo lako pekeako kisha anaona post za watu wengine okay pengine ataona matangazo ya watu wengine lakini competition sio kubwa kama ndani ya ya facebook sijui tunaelewana sijui tupo pamoja jamani kama tupo pamoja andika ndio hapa chini, andika, au andika pamoja hapa chini kama tupo pamoja okay uh, naona kuna wengine wameingia hapa Uh, king origo missfusna um, mahmud darwish khalif karibuni karibuni khalid kazoa sayuni haran karibu ya tanzania media uh, twia pl um, jan mwambuba karibu sana karibuni sana ok uh, yes naona ya tanzania yatanzania kabendela valemo wanaosema tupo pamoja okay okay so that is why you need to focus on paid media okay? lakini watu wengine lakini nitapoteza pesa nikilipia matangazo sijue mshasikia watu anasema hivyo lakini mimi kilipia matangazo nitapoteza pesa okay kama unaona ukilipia matangazo utapoteza pesa then you're missing the big picture okay unaona matangazo ni kama matumizi unaona matangazo ni kama expense okay matangazo is not an expense matangazo ni njia ya kipato watu nashanga njia ya kipato kivipi na namiinatoa pesa kwanza kabisa hutoi pesa uh, ukitangaza facebook unatoa pesa baada ya muda fulani hutoe pesa pale pale most people don't know this palepale okay? um, kama sisi Um, huwa tunaachiwa tutangaze okay um, zaidi ya dola mia tatu tunapewa tunaweza tuna tuna kutangaza thamani ya dola mia tatu bila kuwalipa facebook ikisha baada ikishatimia zile dola miatatu facebook tulipe kwanza hizo dola miatatu ikisha baadaye um, tutawakopesha tena okay Uh, in fact juzi naongeza na, ungeza, na ni facebook auaebokataa nie dola my point nime raise ile nani so that we latunaweza kuan matangazo ya dola miata kabla hatujawalipa acebok a eran tangazo umespend dola kumi ikisha katika hizo dola kumi kwaingiza dola hamsini maratanalwaa facebook kisha umeendelea um, yani kutangaza mpaka deni lako lilivyokuja ushaingiza dola mia tano facbook wanataka dola zao you get the power, um, of of advertising and you get free advertising and free kwa hivyo um, wanakukopesha. facebook wanakukopeshawanakukopesha wengi we hawafahamu okay but of course kama unaanza unaanza hvaua kidogo wajue kua wewe i mlia wuoes tu hivi hivi okay lakini ukionyesha kua mimi ni mlipaji ikisha baadaye wanakuongezea ule mkopo unaongezeka unaongezeka nafika tm facebook nataka mnkopeshe hela zaidi wanakukopesha okay hawana shida okay hawali hasara kwao it does not cost them anything kukukopesha okay so so hilo jambo la kwanza kwa hivyo msiogope kutangaza the message I'm trying to give you jambo la pili kua matangazo ni investment kua unatangaza ili ufanye mauzo kwa hivyo as long as kama unajua formula ya kutumia pesa kidogo na kufanya mauzo pesa zikawa nyingi kuliko ulizotumia kwenye matangazo tayari unaingiza faida kwenye matangazo na kama unafanya hivyo chukulia mfano na siku zote mimi napenda kuchukua mfano huu okay okay okay na mfano mfano wangu okay, leo I'm use this okay? tujalie hii hii huukichuumfano boxi okay imagine Okay. let me show you uh, mfano i want you to imagine this okay okay uh, okay so naona hapa nimeshika el k hapa chukulia mfano hili boksi lina pawe ya kuzalisha pesa lakini ili izalishe pesa inabidi uingize pesa ndani yake tuseme nimeingiza hii elfu kumi nimeingiza okay baada ya kuingiza elfu kumi ikatokezea maajabu imagine imagine baada ya kuingiza elfu kumi something interesting happened zikatoka pesa kama hizi okay elfu ngapi zi moja mbili elfu hamsini okay. meshika elfu hamsini unaingiza elfu kumi zinatoka elfu hamsini my question to you is swali langu kwa je kushapata elfu hamsini unaondoka au utaendelea kutia tena elfu kumi kuangalia kama zitatoka hamsini nyingine na tuseme ukatia mara ya pili elfu kumi zikatoka vup hamsini nyingine ukatia mara ya tatu elfu kumi zikatoka vup hamsini nyingine utaacha kuingiza pesa mundani utaingiza shilinggapi mimi kitu litachofanya nitachukua hizi elfu hamsin zote na okay itakuwa kama nimeingiza elfu kumi zimetoka elfu hamsi0i kuna kitu kwa ROI, return on investment. okay nimewekeza elfu kumi zimerudi elfu hamsini return on investment ni mara five times okay naingiza pesa ya mara maraan natoa mara tano ya pesa nilizoingiza snikiingiza so, l mara tano zinatoka laki mbil na nusu nikiingiza ma- milioni mara tano zitatoka milioni tano that is the power of advertising. hiyo ndo nguvu ya kutangaza na kama hutangazi this is what you are missing watu wengi wanaogopa kuwekeza pesa kwenye matangazo but this is the magic ya matangazo sijui nimekuconvince kuwa unatakiwa kulipia matangazo are you convinced wangapi wataanza kutangaza baada ya leo baada ya kusikia hivyo okay hivo naomb andik mmi tatangaz nomb andik hap na naomba okay? uandike kama wewe utatangaza naomba so that is why you need to spend money katika matangazo okay huku nasubiria majibu yenu wacha niwakaribishe uh, m wap walioingia Um, tri, dot, karibu hamidu pamoja sana omijongo tufundishe namna ya kubusu tangazo kwenye mtandao uh, topic ya leo tunazungumzia matangazo of course siwezi nikakuonyesha exactly hapa kwa sababu kufundishwa kuran matangazo inabidi uone uh, na kushauri uchukue programu yetu okay na kama wewe upo hapa hujachukua programu yetu you are missing a lot na kuonea huruma I'm very serious na wapo wanafunzi wangu humu ndani um, na kuona upo hewani please share um, wanafunzi hao ah, fa wana why they should buy uh, some of our o watafaidika kiasi gani wewe umefaidika vipi tangu uchukue program yetu kama upo hewani naomba comment Uh, kazi mili josef karibu nasra karibu btric moyo karibu um, soi karibu mada leo ni ipi mada ya leo ni mambo matatu ya kuzingatia kuhakikisha matangazo yako ya facebook yanakuletea wateja okay okay oksteen anasema mimi mimi nitaanza mimi nitatangaza mimi nitaendelea kwa sababu nafanya hivyo piyuzi, saf sana khalifa mimi kabendela balete official wakati mwingine facebook wanakulipisha kabla ya ulioweka course wanafanya hivyo kwa sababu hawajakuwa na imani na nawewe wakishakuwa na imani na wewe, na imani na wewe um, watakuwa hawakukati kabla ya wanakukata okay kuna wakati two um, events wanakukata kabla mwisho wa mwezi wanakukata hata kama unadaiwa dola moja watakudai dola yao moja kwa sababu wanapiga mahesabu kila mwezi um, lakini na kama wamepoteza imani na wewe watakukata kabla okay ah, yz yes. so, sauti ya chumbani mimi mimi nitatangaza onyango mimi nitakatangaza ila jinsi ya kubst mimi ila nahitaji kujua unalipaje na mampesa ni nzuri rima tutajibu maswali mwishoni nimepata mambo mengi hasa nishakutengeneza uh, nisha logo safi sana okay so, so paid advertising kwa hivyo naongea na watu ambao ni wajasiriamali ambao hawaogopi kulipia matangazo i think I'm talking to the right people sasa hivi Okay? so kama lknaogopa kuan matangazo ondoa hofu unaweza kuanza ku matangazo kwa dola moja, moja kwa siku watu lakini lakini kama unataka mara ya ya kwanza hata $1 moja kwa siku tumia okay? lakini ukitangaza you need to be strategic wengi wanarusha hela tu okay? so leo nataka nizungumzie mambo matatu kuzingatia ili matangazo yako yakuletewata jambo la kwanza ambalo natakiwa kufanya point one, okay is target targeting uelewe unamlenga nani na watu wengi wanatangaza lakini hawajui wanamlenga nani okay na uzuri wa facebook uh, na mimi nashauri ubandike tangazo lako facebook na wala sio instagram na hata kama unataka tangazo lako lionekane instagram unalibandika facebook okay Uh, hivi ni vitu technical kama you, you are interested to learn more tunayo ogam yetu tunafundisha hayo mambo uchukue it's gonna change your life okay so unabandika tangazo lako facebook Now, facebook inakupa options kubwa sana ya targeting facebook unaweza ukasema mimi nataka kutarget watu wakarakoo tu waone tangazo langu you can do that inaitwa geo targeting unaweza hivyo yani, unaenda kabisa katika ramani naambia eneo hili nataka watu waone tangazo mtu akiingia tukari yako nataka aone tangazo langu inaitwa targeting very very powerful stuff okay unaweza ukasema mimi nataka mwanamke wa miaka ishirini na tano alokuwa mwajiriwa okay anayependa um, kununua makeup aone tangazo langu you you can do that. You can actually do that actually that unaweza ukafanya hivyo okay so kama wewe huvo um, katika biashara ambayo um, pengine unauza map basi unaweza ukamlenga mtu wa namna hiyo um, kama hupo katika biashara unataka kuwasaidia watu kupunguza uzito unaweza ukasema mimi nataka kuwalenga um, labda wafanyakazi wameofisini waliokuwa wanene okay wanaishi darisslam uh, waliokuwa kati ya miaka ishi5 hadi 45 waone tangazo lanu okay so ili kuweza kufanya hivyo um, you need to understand wewe biashara yako unamlenga nani ukishasema mimi namlenga kila mtu tayari usha- usha lose. Lose. okay you you do that lose tayari You're getting my point lakini ukisema okay mimi nawalenga wafanyakazi wa maofisini kuondokana wanaume wa maofisini wenye vitambi kuondokana na vitambi hivyo hivo, then io kujiuliza wanaume wanaofanya kazi maofisini wanaanzia umri umri gani gani hadi gani. okay unajua wengi miaka wanaingia ofisini wanaanza ajira umr au before that kidogo lakini wengi katika miaka wako wengi na na pengine unataka hadi maybe that is your target okay na You're getting my point na nataka kuwalenga walikua anaishi so the number lao key kama hujui unawalenga nani ushapoteza yaani unapoteza muda okay maana kuna msemo unasema you cannot sell a to a taaia huwezi amuuzia baga mtu aliokua hali nyama hata kama baga yako ni nzuri kiasi gani mimi kuna watu wananifata mimi mimi na product nzuri sana lakini nikitangaza watu unatangaza unatangaza kwa wahusika au ovyo ovyo tunabandika katika my point so this is very very important so tangyooynsa targeting yako kwa hivyo um, nafanikiwa fankw unashule wao natakiwa kuat wazazi wenye watoto okay so the you need to ask okay katika wazazi hapo kuna wanaume na wanawake na inabidi ujiulize kati ya mume na mke nani ana influence zaidi katika kumchagulia mtoto wa nasari shule uh, probably pengine ni mama okay now i do not know lakini unajua zaidi um, lakini nahisi ni mama kwa sababu mii hata watoto wangu um, wife wangu yeye ndo um, ameanza kulifuatilia hili kabla ya. so mama kwa hivyo you want women okay then the question you need to ask wanawake wenye watoto um, wa miaka ya nasari watoto wa miaka mitano that means they should be married um, five to seven years ago okay kwa hivyo wanawake wengi wanaolewa umri gani this is what you need to determine kwa hivyo pengine wanawake wengi wanaolewa pengine um, kuanzia miaka ishirini na kwa tanzania mjini wanaoishi es slam Um, so it depends wewe unaishi wapi kama naishi kijijini target is different kam wanaishi salaam jini pengine wakimaliza chuo wengi wakimaliza chuo what age is that 25. okay so 25, um, kwa hivyo hao wanawake wanatakiwa kuwa miaka 3a um, watakuwa na watoto wenye katika nn hiyo that age y yeah, watoto kwenda so you target women between the age of maybe b hadi, maybe 40. that hd 0 ai yo na pengine shule yako now it depends um, fee yake ikoje kama fee inahitaji watu um, iko yani juu kidogo that means unahitaji uh, wanawa, yani wanawake pengine wafanya kazi that they can manage, uh, to pay fees okay so una- unaweza uka target. wanawake ambao niwafanyakazi Okay, so this is the power of targeting. This is the power of targeting. Pegina educated, wana ni educated, walosoma, okay, walosoma. Yani they value um, private uh, school better than um, government school. You're getting my point. So this high number of people that targeting is the number one thing. Very very important. Yamba la Point number two. Okay. hii ni point ambayo ina, nayo inawaungusha watu wengi sana na point two is your offer okay of offer yako What are you offering unatoa offer ya kitu gani watu wengi ofa zao mimi nauza kikombe nunua hichi kikombe kikombe kizuri nao kama ofa yako inafanana na ofa ya maelfu ya watu wengine wewe unaonekana kama wengine And one of the worst oewi jambo baya kabisa katika tangazo lako unata, unataka ufanane na mtu mwingine this is the worst worst thing okay n topic ya offer um, ni topic ndefu kuna mambo kumi na mbili unatakiwa kuzingatia kuwa na ofe nzuri in fact nayo video ambayo nimeirusha youtube nimezungumzia jambo hili mambo kumi na mbili ya kuzingatia kuwa na ofe yenye nguvu okay uh, hii inahitaji uh, nni nyingine but uh, ukitaka kufahamu zaidi nenda youtubesch um, mambo kumi na mbili um, um, um, ya kuzingatia kuwa na offer uh, ofe nzuri mesahau the exact eac um, ukituma ujumbe katika whatsapp katika hiyo nambe baadaye tutakutumia nitamwambia asistant wangu awatumie kama mnataka more information okay but kusimplifi offer tuseme let say mimi nataka kuuza product hiya okay n hii ni power bank, eh hii, power bank hii this is a nao nikitaka kutoa offer ya hii offer is something ambayo yenye thamani hapa lakini naiuza kwa bei ya hapa kwa hivyo ule mteja anaona yeye ana wimu zaidi kuliko okay hapo kama unatangaza bidhaa okay hapo kama unatangaza bidhaa kama unataka kuuza bidhaa kiurahisi yule mteja anayeona aone kuwa una product kwa mfano hi product hii tuseme inauzwa laki mbili ikamwambia tunatoa ofe maybe naweza nikatoa offer ya price price is one of the ways ya kutoa offer okay nikamwambia hi product tutakuuzia badala ya laki mbili tutakuuzia labda kwa asilimia tisini kuna punguzo la asilimia tisini tutakuuzia kwa elfu ishirini o okay? iiua is example kwa yotu akiona anaingia wazimu wazimu ana yani hapo utauza kama wazimu. okay so if you want to to sell then your offer has to be on point na kweli akifananisha product yako na watu wengine anaona ile offer kwa ina thamani okay I'll give uaa thamania sisi tunapoga university ambayo thamani yake uh, ni laki s kwa mwaka uh, in fact thamani yake ni zaidi ya milioni uh, lakini the actual price ambayo um, um, yahiyo program ni laki sita lakini offer tunatoa tu, tushaipunguza hadi laki na nusu na mbali na hivyo tunatoa na bonus another way ya kutoa offer nzuri ni kutoa bonus ukinunua hii product tutakuzawadia na product nyingine tutakuzawadia na product nyingine so you have multiple products ambazo unatoa okay now that is unatakiwa kutoa offer ambayo mteja anaona aibu kukataa hata kikataa yeah, yeye anajiona yee yeah, ndi kapoteza sio wewe. my point so if you do not have a good offer unapoteza megi yako bure kutangaza product yako so always jiulize nawezaje kutengeneza offer ambayo wateja wangu wakiiona watashindwa kujizuia na kutonunua hii product okay that is point number numbe point number th haraka haraka um, is your marketing message kwa hivyo ujumbe wako um, wa marketing okay lile uh, tangazo vipi okay na kuna formula ambayo tunatumia kuandika tangazo tunaita aida a a i d okay ambayo a inasimamia attention grabbing headline kichwa cha habari chenye kumkamata mtu na kumvuta katika kioo cha simu yake. Attention grabbing headline. okay watu wengi wana uh, vichwa vyao vya habari are boring okay mtu anaona tangazo wala tangazo halimvuti okay kama hhuwezi ku let me give you an example mimi nilivyoanzisha um, um, kampuni yangu at that time nivyo arusha nikasema nataka nitangaze nipate wateja wa kuwatengenezea website na nikeka tangazo onyo okay warning do not, hire any, do not hire any web designer before reading this usim tafute web edsia yoyote kabla ya kusoma maneno hayo ukitumia maneno kama warning au katumia secret. Okay? kwa mfano sasa hivi tunatangazwa ina run ambalo kichwa cha habari ni siri ya kuna yakunasawateja kwenye mtandao wa internet kila mmoja nataka kujua kuna siri gani okay au kuna um, kichwa cha habari chengine nimeweka breaking news icho ni kicho cha habari d sad amwaga siri ya, kuto, ya kunasa wateja kwenye mtandao wa internet okay so you need to innets katika kuandika vicho vya habari so attention headline I, you arouse interest katika tangazo lako unaanza kumfanya yule mteja awe interested okay um, kwa mfano unasema kama wewe ni mtu dash dash dash mwenye tatizo dash dash dash na umekuwa ukihangaika kwa kwa kipindi kirefu basi hakikisha unasoma ujumbe hu, ujumbe huu huu hadi mwisho kwani huenda ukabadilisha maisha yako okay okay you arouse interest interested okay? kwa hivyo kama anaafajasiria mali unahangaika kuna saateja kwenye mtandao wa internet na umekuwa ukihangaika kwa kwa kipindi kirefu bila mafanikio basi hakikisha unanisikiliza kwa makini kwani ujumbe huu huenda ukabadilisha maisha yako kwa kiasi kikubwa sana nsisemi hivyo tu um, kwa kutaka uendelee kusoma nasema hivyo kwa sababu nimewasaidia zaidi ya wanafunzi elfumoja kuweza kubadilisha maisha yao wanafunzi mmoja tu juzi baada ya kupitia mafunzo yetu ameweza kukuza kipato chake kutoka lakitatu hadi milioni saba kila mwezi now, that is the power of, sasa, that is how you arouse interest kuwa interested okay, na maneno nilosema actually they are lanaanzakun haya maneno okay? fact not milioni milioni si msaidia mwanafunzi mmoja kutoka milioni milionitau hadi milioni okay? um, so this is how you do interest then desire mwisho unampa d unamhamasisha mf- una atake kununua ndo unatoa hizo hiyo offer unatoa bonus katika ofa yako uh, na unamwambia una unawambia yani, usipochukua hatua n yani, mwisho wa, wa ofa hii ni siku fulani sasahili inampa hamasa ya kutaka kuci a um, e, ya mwisho aida a e, ni call to aidaa niwahivo ndo hivyo, hivyo jama um, hayo ndo mambo matatu ya kuzingatia kuhakikisha matangazo yako na kuletea wateja jambo la kwanza tumesema lenga wateja wako vizuri jambo la pili tumesema um, nani what did we say? what did say is the second thing Um, kwanza lenda wateja wako vizuri jambo la pili uwe na ofa ya kufa mtu na jambo la tatu uandike tangazo lako vizuri okay of course na katika facebook picha nayo inahusika vile vile utafute picha ambayo itamfanya mtu um, atake kujua zaidi na picha ambazo zimeonekana they are very very o ni picha ya binadamu kuliko picha ya vitu na picha iwe na expression iwe na expression ya hisia kwa kwa kama mtu mfano mtu ame mechekaau mtu amenuna amenunaau mtu analia ile picha iwe naonyesha story fulani inakuwa na p zaidi kuliko picha tu mtu amepiga passport size my point. So, uh, be creative katika hilo okay kulo p hapo kama kuna swali lolote naomba lolot aomb ulzswal lo um, hapa chini nakumbuka mwanzo liwahidi kitu nitawaambia mwisho nishasahau <laughs> nishasahau kitu gani kama unakumbuka naomba naomba ument u- u- u- u- u- okay huku tunasubiria comment za watu nataka nikumbushie um, uh, kwa wale ambao hawajaona presentation yangu yasiri ya kunasa wateja kwenye mtandao wa internet hakikisha unafuata hiyo link online pi c tz mkwaju bure ikisha angalia ile video na mwisho wa video nimetoa of ya kufa mtu make sure unachangamkia ile offer if you are serious okay na mimi sipo hapa kumlazimisha mtu yoyote mimi nipo hapa kuongea na watu ambao wako serious wanataka kubadilisha maisha wanataka kubadilisha biashara yao and maisha yao if you you are serious you have to invest in yourself inabidi uwekeze katika elimu yako okay haya mambo ambayo mimi unaona nazungumza hayajatoka haya, hewani I spent a lot of money kila siku na matangazo a vitu tofauti tofauti you want to master kunasa wateja katika biashara yako chukua programu yetu ya online Profits university angalia hiyo video ambayo tumeiweka katika link ichangamkie, ichangamkie offer ambayo Uh, tuna tunakupa offer inaitwa online profits university okay so aaofta o mkwaju bure ikishaingia ndani angalia hiyo video mwisho wa video chukua hatua hacha ku, ku, ku, kuwa katikati nake niingie singie ingi ukiwahivyo utabaki hapo hapo nothing is going to change kama umehangaika miaka mitano iliyopita miaka okay anyway uh, good stuff thank you Uh, ranauliza unashauri tutumie maad au bank okay, uh, bank okay that means you need to use inatoa tembo card ni uh, bn weiatumiam wana um, visa card okay um, kwa hivyo benki zenye kadi ni either ithe visa o kwa hivyo hapo siju swali lako na banki gani ni nzuri kwa kufanya malipo um, na kuna benki ambazo unatumia kwa ajili ya kusv pesa zako na zipo kadi ambazo unaweza uka, ukatumia no, i have my card here uh, bahatimbaya sina ile kadi ningekuonyesha uh, but zipo uh, uh, nyingine una, unaomba kadi tu una haja kufungua akaunti ya bank kwa mfano ukienda benk ac uh, wanayo wanaita money ile kadi yao inaitwa travel money unawaambia unawambialka uh, naomba travel money unalipia una pesa kidogo tu uh, kupata ile kadi uh, i think Nime, nime, nimeenda zamani sasahivi sijui ikoje uh, lakini kwa dola nafikiria dol25 natakiwa ulipie dol 5 uwekeze ndani ya kadi yako dol5 unakupa kadi kwa ilikuwa ni i do not know sasa hivi ni vipi nasikia bank um, uh, bank of of africa africa um, is it yeah bank of africa, boa bank nao wana kadi yao wanatoa um, ambayo inafanana na hiyo Um, yeah so uh, uh, na benki nyingi siku hizi wanatoa visa card card card card na master uh, master master ya kupitia vodacom now m-pesa you can use that the only issue ambayo mimi nnayo na mpesa ka tyao ju sana rate yao ya kwa kwa kwa sababu ukilipa facebook unalipa kwa kwa hivyo una ile kwa alaal kama ukianza tu kwa kutumia haina shida lakini ukianza kuspend pesa nyingi Uh, zile pesa zi, unakuwa zinakusanyika sio unakuwa una pesa nyingi sababu rate yao iko juu sana okay wengi wafahamu hili tunayo sisi sometimes kadi yetu kitusumbua tunatumia mpesa, uh, kwa dharura lakini hatutumii kila siku um, ulizeni maswali tuna dakika chache uh, tuna dakika kama tano kama unaswali uh, no, unaweza ukauliza unatoaje ofe katika huduma kaben kaben- kabendabalete official anauliza na unatoaje offer katika huduma in fact katika huduma is even asi ni rahisi sana kutoa ofe katika huduma kuliko wataka katika kuuza bidhaa so katika huduma let's say unatoa service labda ya ya ya business consultation au au unawandikia watu business plan so one of the offers ambazo unaweza ukatoa ni free consultation. free consultation consultation kwa hivyo unalani tangazo facebook um, ikisha unawa target, unawalenga wahusika wako ikisha unaweza ukatinganiza video helo uh, kwa jina naitwa john uh, na katika video ya leo um, nataka nikupe stratejia ambayo unaweza ukatumia labda um, kuhakikisha una business plan ambayo itakupatia mkopo benki kwa okay? mfano then ukatoa ile strategy a ikishamwishw ile video kasema kama umpenda hii video na utapenda mimi nikufanyia ni consultation yako bure okay uh, kutokana na nature ya biashara yako namna ya kuandika plan yako uh, basi bof ya link iliokueko chini utapelekwa um, katika kurasa utajaza vielelezo vyako nipate kujua kuhusiana na biashara yako ikisha nitakupigia simu na imagine kwa siku unapata watu wanaeka ikisha ukawapigia simu katika kumi, of course katiautaanza kuwachuja wa uh, so the way it happens unaongea naye unamfanyia consultation namuuliza maswali then mwisho um, so that is the formula how you use. you use have two choices unaweza ukaandika mwenyewe business plan au kama unataka mimi ni kuandikia, I can also do that okay haya ni sawa ku business kwa hasara ili mradi unajenga trust kwa wajenga kwa kwa wateja yes na kuna kitu kimoja ambacho tunaita um, lifetime value of a customer okay sometimes unaweza ukaran matangazo ukaona unakula hasara lakini in reality huli hasara kwa sababu waliwateja watakuja kukulipa baadaye okay so ukitaka ujue kama unaingiza faida wa hasara you have to know kitu ambacho tunaita the lifetime value of a customer how do you know life thamani ya mteja wako ni nini It's very simple Uh, maana unatakiwa kuwa na rekod ya wateja wako kama huna rekod ya wateja wako na kila mteja wako amekuingizia shilingi ngapi katika biashara yako utashindwa kujua lakini kama una rekod zake kwa mfano mwaka jana umepata wateja elfu moja. okay na ukaingiza milioni kumi jumla ya pesa ulizoingiza ni milioni kumi kwa hivyo unachukua milioni kumi unagawanya kwa elfu moja. okay elfmja milioni kumi gawanya kwa elfu moja um, milioni moja lakimoja elfukumi ok kwa hivyo thamani ya kila mteja ni elfu kumi i think sijui nimepatia nime, nime katika mahesabu yangu ipedakika moja maanake mahesabu yangu hayako vizuri i lakimoja kila kila mteja thamani yake ni lakimoja kwa hivyo unaweza ukaspend hadi lakimoja kumpata mteja mmoja utakuwa sana so that is the value utakua okay? ujaasa mijongo kubs tangazo facebook siwezi hapa you getting my point you want to nabid chukua ogra yetu tunafundisha in fact sisi haturekomend watu kus tangazo okay Um, kuna njia nzuri zaidi ya kuran matangazo um, ambayo inaenda katika facebook ads manager uh, kubust tangazo um, inategemea na maketi ya, ya biashara yako unafanya nini uh, lakini kama unataka kuwalenga watu vizuri boosting is not um, um, a strategy ambayo tunarecommend kutumie, okay unataka kujifundisha zaidi tuna cos ina, inaitwa facebook insta cos ambayo ukichukua program ya online profits university tutakupa hiyo hyo bure kabisa Either tuma ujumbe katika hiyo ho nambata a hapo 93 au chukua program ya online profits university kwa hiyo hiyo link hapo hapo. Nenda katika hiyo link hapo hapo katika jisajili okay kama ushajisajili kuna wengine wengine kwenye email inamaanisha mshajisajili soma email yangu email yangu liokukaribisha katika ofa ya oline university jinyakulie hiyo program I'm telling you jinyakulie hiyo program utaondoa matatizo mengi uliokuwa nayo sasa hivi trust me okay kwa sasahivsab watu wengine wanajiuliza mara um, i do not n- listen nimekuwa nimefanya hii for almost three years um, i do not need your money okay sisi tunazo projects kibao ambazo tunafanya Tunafa- but we have something that can help kitu cha thamani kwa hivyo usijiulize mara kuchukua hizi program program chukua program mara moja anza kupitia mafunzo anza kupata results katika biashara yako nimechelewa kipindi kimenipita pole sana utaangalia marudio tukiondoka live uh, jamani wenye maswali uh, mnaweza mkaendelea kuuliza uliza chini tumebakisha dakika chache mno um, tumebakisha dakika chache mno kwa wale ambao hawajaona presentation ya video ya siri ya kunasawateja kwenye mtandao wa internet basi link hiyo hapo nz mkwaju bure nenda hapo jisajili angalia video ni kama dakika ishirini hiyo video but hiyo video itakupa picha akiundani kabisa unatakiwa kufuata strateji gani kuweza kunasawateja kwenye mtandao wa internet Uh, basi angalie yo dio nachukua katika biashara yako kama upo serious unataka kujenga biashara kama bado pengine you you are not ready its uh, of course um, I, I, ni yako you don't have to take it uh, but it sana okay swali engine mwenye swali anaweza kun hapa chini kama hii live mna enjoy sijui kama aan siju kma anmba love hapo okay comment chini andika ye yeah. tuna enjoy andika tuna enjoy karibu godfrey vela sabrina home rescue technology safe side uh, proverbs karibuni karibuni nasor Okay, Steven, anasema na enjoy sema y safi sana karibu sana nasor. yeah tunainjoy, tunainjoy. Okay, point, yeah cake to point sananasor okay tumebakisha dakika like chache kwa hivyo kama unaswali unataka kuuliza uh, kuulizauliza swali lako tumebakisha kama dakika like mbiliwi uh, tunaweza kuagana hapa um, kama hujaona presentation ya enasiria kuna saa teja kwenye mtandao wa internet fuata linki hiyo hapo z mkoaji bure kuna zawadi yako hapo apo uh, dio yadakika ishirini iangalie ikisha jinyakulie of iliokuwepolakini okay, usichukue usi of kabla ya kuangalia video sitaki stak yako kama hujajua una, una kitu gani angalia video kwanza mwanzo hadi mwisho ikisha inyakulie hiyo ofe fuata maelekezo njo katika community yetu um, kuwa mwanafunzi wetu tuna wanafunzi ambao wana mafanikio ya hali ya juu we have students with massive massive results okay um, ndio najiunga bado sijajua nini kinaendelea umechelewa dadangu live hii kwa wale waliochelewa tukitoka hii live msiondoke instagram nenda katika bayo yangu nenda katika bayo yangu ikisha um, bofa bayo yangu utaona hii live tena okay hiitn alemo okay mwanzo nilioahidi kitu okay um, atanisha sahau nauombeazin anhy sahiv usie mzito kujifunza kwa hivyo si mzito ingia katika hiyo link jinyakulie uh, o tulokupa kuwa mwanafunzi wetu jifunze Uh, ili kuondokana na tabia mbaya ni you need to take action kama unajiona we ni mzito wa kufanya kitu basi j kuchukua hatua ya yakwana schuua hatua ya kwan enlisema tatoa ful formula ya ku- ya ku, ya kuuza bila kuuza the art of selling without selling. Okay. So, the art of selling without nilisema mwanzo nitawambia kuuza Um, jinsi unauza product au service bila kuuza ni kutotangaza bidhaa au huduma lakini unatoa value unaelimisha kama mi navyofanya sijuu kama umeona hapa panaelimisha lakini at the same time I'm also selling lakini situmii nguvu kuuza natumia nguvu zaidi kuelimisha kuliko kuuza but of course you need to take the oga kama hujachukua hiyo hiyo program of course nakuuzia kwa najua itakusaidia it will change your life. kama wanafunzi wengine okay so that uh, um, maelezo zaidi lakini dakika zimebaki chache na anytime itazima kama mnataka nifanye presentation nzima ya ya the art of selling without selling without uh, comment hapa chini na tunaweza tukafanya pengine live wiki ijayo au we can discuss that n okay? kama huko na web na unataka iwe inar facebook nifanyeje omi jongo okay chukua programu yetu unauliza technical questions na technical questions inabidi ujibiwe technical answers inabidi nikuonyeshe nenda hapa fanya hivi fanya hivi okay tunayo program university hapa kuna mwanafunzi amecomment anatengeneza landing page anatengeneza kurasa katika website yake na atatumia facebook kunasa wateja katika hiyo landing page okay so chukua program yetu utapunguza hayo maswali na utapata kuona na kuonyesha okay huna haja kuuliza na kuonyesha nenda hapa bofya hapa fanya hivi fanya vile fanya hivi mpaka unaanza un- kupata wateja katika biashara yako okay so these are questions i cannot show you ni kuonyeshi kwa hapa mwewe ni mjasiriamali ambaye umekuwa ukivutiwa na naast hii na ungependa tukushike mkono hatua kwa hatua hukuonyesha namna ya kujenga biashara uhakika kwenye mtandao wa internet basi nina habari nzuri nzuri sana tumeandaa programu mpya ya kuwasaidia wajasiriamali kama wewe na kuonyesha hatua ambazo wanaweza kufuata Um, kuweza kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet hii ni program um, ambayo utapata mwaka mzima uh, na ndani ya hii program utajifunza hatua sita unazotakiwa kufuata kujenga biashara ya uhakika kwenye mtandao wa internet na hii ndio program iliyomsaidia moja wa mwanafunzi wetu kwa jina la tatuomari kuweza kukuza kipato chake kutoka laki tatu kwa mwezi hadi milioni s na laki2 a5 kila mwezi na program hii um, harama zake ni laki st kwa mwaka lakini kama msikilizaji wetu wa podcast tutakufanyia ofa ya kufa mtu kama utatuma ujumbe kwa asistnt wangu um, ambayo nitakupa namba sasa hivi uh, utapata badala ya kulipa laki st kwa mwaka Uh, utalipia laki mbl tu kwa mwaka kwa hivyo utaokoa hapo laki nne nzima au uh, kama unaona kulipia kwa mwaka mzima uh, itakuwa ni mzigo kwako unaweza ukalipia kwa miezi sita laki moja na ishirini kwa mwezi sita kwa hivyo kupata uh, maelekezo zaidi kuhusiana na pogram hii uh, tuma ujumbe kwa as wangu na namba yake ni 09 53697067953697 s679 a 36927 tuma ujumbe wawatsapp namwandika ofripuisitpuivesi uh, ukishaandika hivyo ataelewa kwa wewe umepata ujumbe kutoka podcast hii na atakupa maelekezo kuhusiana na hii program na mbali na kupata program hii kwa hivyo uh, utapata vile vile uh, na uh, programs nyingine bure kabisa kwa hivyo kushamtumia ujumbe atakupa maelekezo yote atakufahamisha um, ndani uh, ya program hii utapata kitu gani na kitu gani na kitu gani na ofa na zawadi zawadi kabambe ambazo utapata ambazo zunakuja, na hizi offer. kwa hivyo kama unahitaji msaada wa zinakuaa uh, atamsaada aakanaunataka mo wakokushika mkono kukuonyesha namna ya kujenga biashara uhakika hutotaka hii offer ikupite. Offer hii ikupite haitokuwepo kwa mdamrefu, kwa muda mrefu hivyo kama unasikiliza hii audio hakikisha unachangamka haraka na kama utakuwa umemtumia ujumbe huu wakati ofa imeisha utanisamehe aa, lakini aa, vizuri ukajaribu mara moja kabla ya ofa kuisha asante